PDA

View Full Version : Hạ Long 2 ngày 1 đêm tàu Bhaya Classic

ha_khanh
08-11-2010, 22:08
Mình đi HL rất nhiều rồi nhưng chưa có dịp gì ngủ tàu nên tính đi thử coi xem nó dư thế nào.

Đi chương trình 2 ngày 1 đêm ngủ tàu Bhaya Classic, Giá 1,5tr/ người (mình tính mua voucher thanh lý của một người bạn thì mới có giá đó). Giá bao gồm : vé tham quan, 1 đêm phòng Deluxe trên tàu Bhaya Classic cho 2 người ( nếu cùng là girl ngủ phòng Double, còn boy/ girl thì ngủ phòng twin ), 3 bữa ăn ( trưa - tối - sáng ngày hôm sau ). Không bao gồm vé xe bus HN - HL - HN ( nếu đi xe của nó thì charge thêm 35usd/ pax). Bhaya là tàu 5 sao nên các dịch vụ của nó rất đắt, mình có thể tự đi bằng xe bus ngoài, hết khoảng 70 - 100k/ người/ chiều.

Mình định đi luôn cuối tháng 11 ( hoặc đầu tháng 12 ), đẹp nhất là đi vào thứ 7 - chủ nhật , tuy nhiên mình có thể nghỉ thứ 6 . Cái này tùy bạn đồng hành và mình bàn bạc cũng như availability của tàu.

Nếu đi vào thứ 7, mình nghĩ có thể xuống HL trc từ chiều thứ 6, ngủ 1 đêm KS, sau đó chơi bời lang thang ở Hạ Long sáng thứ 7, trưa thứ 7 đi ra bến tàu đi cùng đoàn. Trưa chủ nhật họ trả mình lại về bến tàu, thích đi đâu thì đi, ko lại bắt xe khách về HN. Như thế vừa đi đc nhiều hơn, có khi chi phí lại rẻ hơn :)

Bạn nào quan tâm và thật sự muốn đi thì để lại contact (YM và số đthoại), mình sẽ liên lạc lại nhé. Mình hi vọng có thể chốt vào cuối tuần này. Thanks all

bebi
09-11-2010, 13:26
Hix, mình muốn tham gia quá, nhưng lại ở trong Sài Gòn, nếu bạn dời lịch được sang cuối tháng 12 thì hay quá, vì khi đó mình sẽ ở HN :)

ha_khanh
10-11-2010, 10:19
Hix, mình muốn tham gia quá, nhưng lại ở trong Sài Gòn, nếu bạn dời lịch được sang cuối tháng 12 thì hay quá, vì khi đó mình sẽ ở HN :)

Nếu đi vào ngày 24 trở ra là bị add 25% tiền nữa í, ngày lễ mà, Noel, hic.

Bạn ra đc tầm nào đi cùng mình đi

kontiki
11-11-2010, 01:38
Tớ xin join với đã Pm chủ topic :)