PDA

View Full Version : Đà Lạt – Noel có gì lạ - 21-22/12/2013

caonguyendom
28-11-2013, 14:50
Vô tình đọc được 1 đoạn status của 1 người bạn và cũng cmt vài câu về Đà Lạt =>>>>>

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=107099&d=1385622790
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=107100&d=1385622790
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=107101&d=1385622790
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=107102&d=1385622790
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=107103&d=1385622790

Vậy năm nay Noel ở Đà Lạt có gì lạ không ta, thế là ôm balo và lên đường thôi, hy vọng là sẽ có những khoảng khắc thật đẹp và ấm cúng vào những ngày cuối năm.

ĐÀ LẠT – NOEL CÓ GÌ LẠ - 21-22/12/2013

19g00 Tập trung ra CV 23/9 => đi Đà Lạt

Ngày 1: Khám Phá Đà Lạt
Op1:
Sáng: Ăn Sáng - Lăng Nguyễn Hữu Hào – Khám phá Làng Hoa – Viện Nghiêng Cứu Sinh Học – Nhà Thời Domain De Maria. Ăn Trưa
Chiều: Chùa Linh Phước – Trại Mát – Cầu Đất – Tham quan và cùng sinh hoạt với nhà vườn – Ga Xe Lửa – Cao Đẳng Sư Phạm. Ăn Chiều
• Dạo phố thường thức không khí Noel trên đường phố.
• Đi lễ và cảm nhận không khí Noel tại nhà thờ Chánh Tòa.
Nếu tham dự cồng chiêng hay BBQ tại biệt thự thì chúng ta sẽ bàn cụ thể vào ngày off.

Op2:
Đầu tiên bạn sẽ khám phá những cái “Điên” của Đà Lạt:
1. Biệt Thự Hằng Nga(Crazy house): Được mệnh danh là ngôi nhà kì quái hay ngôi nhà điên taị Đà Lạt. Đến đây, quý khách sẽ thấy được kiến trúc khác lạ của ngôi Biệt thự do cô Nga – chủ nhân của ngôi biệt thự thiết kế.
2. Chùa Lâm Tì Ni có Hòa thượng “điên”(Crazy Monk): có thể mở cửa đón khách và cũng có thể du khách không thể vào viếng chùa được. Ở đây, quý khách sẽ chiêm ngưỡng được các bức tranh do trụ trì của chùa vẽ và bán cho du khách.
3. Gặp và giao lưu với nhiếp ảnh gia rất nổi tiếng của Đà Lạt, được mệnh danh là MPK (Phước khùng). Bạn sẽ được MPK chụp hình lưu niệm.
4. XQ sử quán, chủ nhân của nơi này là ông Quân K, với cách bố trí, thiết kế không giống ai, không theo một phong cách nào. Đến và cảm nhận!Rất K.
5. Cà phê Cung Tơ Chiều: chủ nhân của Quán có thể đuổi khách bất kì lúc nào nếu khách không theo “nội quy” của quán.
Tiếp theo Đoàn sẽ khám phá những cái “nhất” của Đà Lạt:
1. Bàn Xoay Kì lạ: đặt tay lên bàn nghĩ về một hướng, bàn sẽ quay theo hướng mình đang nghĩ
2. Chùa Linh Phước: Nơi có tượng phật Quan Âm lớn nhất làm bằng hoa bất tử(khoảng 3 tấn hoa). Ngoài ra, tại chùa Linh Phước còn có kiến trúc rất độc đáo từ các loại vỏ chai bia hay mảnh sành.
3. Rừng hoa Đà Lạt: Nơi sản xuất hoa khô lớn nhất, đến đây Quý khách biết được công nghệ từ hoa tươi thành hoa khô xuất khẩu của công ty.
4. Nhà Ga Đà Lạt: Cổ, Cao, Đẹp nhất, Đầu máy hơi nước, Đường sắt răng cưa duy nhất.
5. Thiền Viện Trúc Lâm: Thiền viện Lớn nhất. Đến đây, quý khách sẽ cảm nhận được vẻ đẹp của Đà Lạt qua những tiểu cảnh tại khuôn viên của ngôi Thiền Viện.

Ngày 2: Thăm thú không khí Festival
Sáng: Ăn sáng - Thiền Viện Trúc Lâm – Hồ Tuyền Lâm – Thác Datanla. Ăn trưa
Chiều: Hồ Xuân Hương - Dạo Phố - Thưởng ngoạn không khí chuẩn bị Festival. Ăn chiều.
Ra xe => TPHCM

Đối tượng: Các bạn muốn hưởng thụ không khí những ngày cuối năm và Noel.
Dự kiến: 10 người.
Thời gian: Tối ngày 20/12 – Sáng ngày 23/12/2012.
Địa điểm: Đà Lạt.
Qui trình đặt gạch:
• Đặt gạch.
• Cho thông tin.
Họ và tên.
Số điện thoại để tiên liên lạc.
Note: Đăng ký Op1 hay Op2
Ngày off (lúc 18h00 ngày 10/12/2013): Sẽ thu tiền 850k để đặt vé xe và cọc phòng, dịch vụ cho cả đoàn.
Chi phí:
1.150.000 đ/mem (xe SG-DL-SG xe máy tham quan 2 ngày tại đà lạt, phòng nghĩ, ăn chính 3 buổi, phụ 2 buổi, 1 bữa tiệc, tham quan, quà Noel)

anhchonsaiduong
28-11-2013, 15:41
Lên đó, gặp nhau, quoánh 1 trận nhe a Caonguyen_dom - Là Chính Mình...kakka...
p.s : Thêm mục săn đồng cải hoa nở trắng muốt của a Dalat Hunter mới tiền trạm về đi a...hoặc đi hết các nhà thờ có ở Dalat, cũng thú vị lắm đó....akakka

caonguyendom
28-11-2013, 15:47
Lên đó, gặp nhau, quoánh 1 trận nhe a Caonguyen_dom - Là Chính Mình...kakka...
p.s : Thêm mục săn đồng cải hoa nở trắng muốt của a Dalat Hunter mới tiền trạm về đi a...hoặc đi hết các nhà thờ có ở Dalat, cũng thú vị lắm đó....akakka

Hứa nha, hẹn Đà Lạt vậy.

maily24
28-11-2013, 17:20
Em 3/4 miếng gạch nhen!

trangchick
28-11-2013, 23:43
e quăng cục gạch nhé a Nguyên .
e chọn option 2 .

haherot34
29-11-2013, 14:33
Mình đăng kí nha :D
Tên : Hà
SĐT: 0973736663
Ở Bình Tân, mong được đi cùng các bạn

saokhuong132579
30-11-2013, 09:33
Em đăng ký một gạch nhé:
Họ tên: Thái Bình
Số lượng : 1
Ngày 1 nếu chọn op2 thì tuyệt...!

dungmaya
30-11-2013, 10:56
nghe nói noel ở Đà Lạt hay lắm , sao k ngay ngày noel luôn nhỉ , mình sẽ đăng kí một gạch

caonguyendom
02-12-2013, 08:42
Nghe nói noel ở Đà Lạt hay lắm , sao k ngay ngày noel luôn nhỉ , mình sẽ đăng kí một gạch

Nếu đi ngay ngày Noel thì rất khó để các bạn thu xếp đi chung được (đa số là đi làm), nên tổ chức cuối tuần là ok nhất.

meopro
02-12-2013, 12:25
Mình cũng đăng kí 1 gạch, nhưng cho mình có ý kiến dc k? Mình thích op 2 nhưng Bàn xoay kì lạ và nhà ga da lat có thể thay bằng chỗ khác được k bạn? Những chỗ đó mình đã đi và theo mình thì k có gì hấp dẫn, mình thấy nên thay bằng vô tham quan vườn trồng rau hoặc hoa nó sẽ đặc trưng da lat hơn nhìu. Đó là ý kiến cá nhân của mình, bạn là chủ thớt quyết định là do bạn. Cho mình hỏi ngày 10/12 of ở đâu bạn

dungmaya
02-12-2013, 14:30
thật tiết mình chỉ muốn ngay ngày noel, vậy mình sẽ đợi các bác về để chia sẻ kinh nghiệm nhé

caonguyendom
02-12-2013, 14:43
Mình cũng đăng kí 1 gạch, nhưng cho mình có ý kiến dc k? Mình thích op 2 nhưng Bàn xoay kì lạ và nhà ga da lat có thể thay bằng chỗ khác được k bạn? Những chỗ đó mình đã đi và theo mình thì k có gì hấp dẫn, mình thấy nên thay bằng vô tham quan vườn trồng rau hoặc hoa nó sẽ đặc trưng da lat hơn nhìu. Đó là ý kiến cá nhân của mình, bạn là chủ thớt quyết định là do bạn. Cho mình hỏi ngày 10/12 of ở đâu bạn

Hẹn bạn vào ngày of để bàn bạc cụ thể hơn nha. Địa điểm off sẽ up cụ thể hơn vào những ngày gần off.

anhchonsaiduong
02-12-2013, 16:13
Nếu đi ngay ngày Noel thì rất khó để các bạn thu xếp đi chung được (đa số là đi làm), nên tổ chức cuối tuần là ok nhất.

Cái tuần Nô-ên là tuần lạnh nhất trong năm của Dalat đó e...join đi...thú vị lắm áh !!!

helsing2211
02-12-2013, 19:19
Hj, cho em 1 gạch nha bác!
Nguyễn Ngọc Hoàng Yến
Số alo: 0972.228114

Ruby267
03-12-2013, 01:58
Mình đăng ký một gạch nhe!
Tên: Bích Ngọc
SĐT: 0128 5684 179
Option 2 thì ok!

helsing2211
03-12-2013, 08:11
Tối 10/12 em đi off trễ xíu nha. Tối đó em thi bên Nguyễn Tri Phương, nếu off ở Hi end thi muộn khoảng 1h nha a Nguyên.

Mooncake
03-12-2013, 10:43
Mình đăng ký 1 gạch nhé :D

SDT 0937 457 bảy năm

caonguyendom
03-12-2013, 11:44
Mình đăng ký 1 gạch nhé :D

SDT 0937 457 bảy năm

Bạn cho thông tin như mẫu nhe.

Mooncake
03-12-2013, 13:26
Mình tên Cẩm Chung
SDT 0935 7457 bảy năm
Opt 2 nhé

dungmaya
03-12-2013, 17:21
để mình xem lại rồi đăng kí 1gạch các bác nhé

dohongtuong
03-12-2013, 19:14
• Đặt 2 gạch cứng.
• Cho thông tin.
2 nữ, 91.
Họ và tên: Đoàn Thị Hiền Trinh + Cẩm Nhung
Số điện thoại để tiên liên lạc: 01697878382
Note: Đăng ký Op2

P/s: Em là Trinh, vì em ở Vũng Tàu nên sẽ không đi off đc, bạn Nhung sẽ đi off và đóng tiền luôn. Thêm nữa là em mang theo xe máy (gửi ô tô) và sẽ tự đi xe máy về chứ không đi xe ô tô về cùng đoàn (bạn em vẫn đi xe ô tô). Không biết thớt có cho phép không?

meopro
03-12-2013, 19:29
Miễn sao họp mặt ở Dl đúng ngày là ok đó b, m cũng đang lo vì nhà m gần TBuoi hơn nên nếu đi thì k bít đi sao đây k lẽ đi 1 mình cũng buồn

caonguyendom
05-12-2013, 07:35
• Đặt 2 gạch cứng.
• Cho thông tin.
2 nữ, 91.
Họ và tên: Đoàn Thị Hiền Trinh + Cẩm Nhung
Số điện thoại để tiên liên lạc: 01697878382
Note: Đăng ký Op2

P/s: Em là Trinh, vì em ở Vũng Tàu nên sẽ không đi off đc, bạn Nhung sẽ đi off và đóng tiền luôn. Thêm nữa là em mang theo xe máy (gửi ô tô) và sẽ tự đi xe máy về chứ không đi xe ô tô về cùng đoàn (bạn em vẫn đi xe ô tô). Không biết thớt có cho phép không?

Cũng ok mà, miễn là chúng ta đã có gì được trong chuyến đi thui chứ cách di chuyển hay phương tiện thế nào không quan trọng em àh. Nhớ nói bạn em off để nắm thêm thông tin nha.

CandyMilk
05-12-2013, 09:38
cho mình đăng ký 2 gạch nha
Họ tên: Cẩm Tú + Gia Thuận
Số lượng : 2
DT: 0917225022

nguoibuongio11
06-12-2013, 10:10
Hi,
Cho mình đặng ký nhé.
nguoibuongio
SDT 0938 166211
Option nào cũng dc.
Regards,

CandyMilk
06-12-2013, 11:23
Mình đăng ký thêm 1 chỗ nữa nhá:
Tên: Linh
dt: 0917225022
tổng cộng mình đăng ký cho 3 người, chọn option 2 luôn ^_^

QingZhu162
08-12-2013, 10:04
Còn chỗ không anh Nguyên, cho em quăng hai cục gạch cứng nha:
Tên: Quyền và Trúc
Số lượng: 1 xế, 1 ôm.
DT: 0907.141013 (Trúc)

P/s: Cho lịch off luôn đi anh ơi!

utachi88
08-12-2013, 22:21
em cũng muốn đi .Em đăng kí mình em
Dũng (Nam ) 0972359403
[email protected]

caonguyendom
09-12-2013, 09:03
Ngày off (lúc 18h00 ngày 10/12/2013 tại cafe hi_end bên hông nhà hát Hòa Bình): Sẽ thu tiền 850k để đặt vé xe và cọc phòng, dịch vụ cho cả đoàn.
Chi phí:
1.150.000 đ/mem (xe SG-DL-SG xe máy tham quan 2 ngày tại đà lạt, phòng nghĩ, ăn chính 3 buổi, phụ 2 buổi, 1 bữa tiệc, tham quan, quà Noel)

singleboy
09-12-2013, 09:07
Bọn e cũng đang lên lịch chạy từ HN vào nhưng chắc phải 27 mới đến dc đà lạt....

Ruby267
09-12-2013, 22:57
Ngày mai mình đến trễ chút nhe! Khoảng 6h30! Thông cảm nhe mọi người!

caonguyendom
10-12-2013, 10:46
Ngày off (lúc 18h00 ngày 10/12/2013 tại cafe hi_end bên hông nhà hát Hòa Bình): Sẽ thu tiền 850k để đặt vé xe và cọc phòng, dịch vụ cho cả đoàn.
Chi phí:

utachi88
10-12-2013, 21:31
Đang rất mong chờ thông tin từ bác Nguyên. Hôm nay off tưởng không có ai cuối cùng thành một mớ :D.

caonguyendom
11-12-2013, 08:48
Cuối cùng lại là con số đẹp cho 1 cuộc chinh phạt.
1. Hoàng Hải Sơn (Xe ?)
2. Hoàng Minh Quyền.(Xe 2)
3. Tống Thị Thanh Trúc.(Xe 2)
4. Nguyễn Thị Cẩm Nhung. (Xe 3)
5. Đoàn thị Hiền Trinh.(Xe 3) - Không mua vé về
6. Lê Trung Dũng. (Xe 4)
7. Phan Linh.(Xe 4)
8. Nguyễn Viết Quỳnh Nga.(Xe ?) - Không mua vé xe đi và về.
9. Nguyễn Thị Bích Ngọc.(Xe ?)
10. Nguyễn Ngọc Hoàng Yến.(Xe ?) - Không mua vé về

Danh sách cập nhật đến hết ngày hôm qua, có 1 số bạn sẽ đi chung và chuyển khoản sau. Hạn chót trong ngày hôm nay để tiện cho việc đặt vé xe đi và về. Các bạn PM cho mình để mình báo lại số TK.
Các bạn vui lòng bắt cặp xế ôm để tiện cho việc di chuyển trong chuyến đi.
Chương trình, địa điểm tập trung, đi nhà xe nào,..... các thông tin khác sẽ cập nhật mỗi ngày trước khi đi. Các bạn vui lòng theo dõi.

utachi88
11-12-2013, 09:34
Bác không tính bác vô để bắt cặp xế và ôm luôn :D. Giờ ngồi chờ thông tin tiếp theo về xe, giờ..........

Nghiabom
12-12-2013, 21:13
Mình đăng ký tham gia chung với bây giờ còn kịp ko các bạn ơi???

caonguyendom
13-12-2013, 07:33
Mình đăng ký tham gia chung với bây giờ còn kịp ko các bạn ơi???

Nếu thật sự muốn đi thì chát hoặc gọi cho mình, nhé.

Nghiabom
13-12-2013, 16:50
Nếu thật sự muốn đi thì chát hoặc gọi cho mình, nhé.

Mình có pm bạn qua nick Yahoo mà hok thấy bạn trả lời???

caonguyendom
14-12-2013, 08:07
Sau khi họp hành và thống nhất gút lại chương trình và các thông tin sau:
Note:
Xe ngày đi nằm tầng trên và ngày về nằm tầng dưới.
Do chúng ta đi xe chất lượng cao nên Nguyên sẽ không giải quyết trường hợp các bạn trễ xe nha.
Hiện tại Đà Lạt tương đối lạnh nên các bạn nhớ đem theo áo ấm nhé.

21g15 Tập trung tại
Địa chỉ: 266-268 Lê Hồng Phong, phường 4, quận 5, Tp. Hồ Chí Minh
Số điện thoại: 08 38 306306
=> đi Đà Lạt – Xe chạy lúc 9g45

Sáng: Di chuyển về khách sạn – Nhận xe – Gởi đồ - Ăn Sáng

Đầu tiên bạn sẽ khám phá những cái “Điên” của Đà Lạt:
1. Biệt Thự Hằng Nga(Crazy house): Được mệnh danh là ngôi nhà kì quái hay ngôi nhà điên taị Đà Lạt. Đến đây, quý khách sẽ thấy được kiến trúc khác lạ của ngôi Biệt thự do cô Nga – chủ nhân của ngôi biệt thự thiết kế.
2. Chùa Lâm Tì Ni có Hòa thượng “điên”(Crazy Monk): có thể mở cửa đón khách và cũng có thể du khách không thể vào viếng chùa được. Ở đây, quý khách sẽ chiêm ngưỡng được các bức tranh do trụ trì của chùa vẽ và bán cho du khách.
3. XQ sử quán, chủ nhân của nơi này là ông Quân K, với cách bố trí, thiết kế không giống ai, không theo một phong cách nào. Đến và cảm nhận!Rất K.

Tiếp theo Đoàn sẽ khám phá những cái “nhất” của Đà Lạt:
4. Rừng hoa Đà Lạt: Nơi sản xuất hoa khô lớn nhất, đến đây Quý khách biết được công nghệ từ hoa tươi thành hoa khô xuất khẩu của công ty.
5. Chùa Linh Phước: Nơi có tượng phật Quan Âm lớn nhất làm bằng hoa bất tử(khoảng 3 tấn hoa). Ngoài ra, tại chùa Linh Phước còn có kiến trúc rất độc đáo từ các loại vỏ chai bia hay mảnh sành.

Ăn trưa trong khuông viên Chùa

6. Bàn Xoay Kì lạ: đặt tay lên bàn nghĩ về một hướng, bàn sẽ quay theo hướng mình đang nghĩ
7. Nhà Ga Đà Lạt: Cổ, Cao, Đẹp nhất, Đầu máy hơi nước, Đường sắt răng cưa duy nhất.
8. Trường cao đẳng Đà Lạt

Ăn chiều tại Đà Lạt

Tối: Cà phê Cung Tơ Chiều: chủ nhân của Quán có thể đuổi khách bất kì lúc nào nếu khách không theo “nội quy” của quán.
Gặp và giao lưu với nhiếp ảnh gia rất nổi tiếng của Đà Lạt, được mệnh danh là MPK (Phước khùng). Bạn sẽ được MPK chụp hình lưu niệm.

Ngày 2: Thăm thú không khí Festival
Sáng: Ăn sáng
Thiền Viện Trúc Lâm: Thiền viện Lớn nhất. Đến đây, quý khách sẽ cảm nhận được vẻ đẹp của Đà Lạt qua những tiểu cảnh tại khuôn viên của ngôi Thiền Viện - Hồ Tuyền Lâm – Thác Datanla.
Ăn trưa Bụi
Chiều: Tham quan Vườn Hoa - Hồ Xuân Hương - Dạo Phố - Thưởng ngoạn không khí chuẩn bị Festival. Ăn chiều.

Ra xe
Địa chỉ: 53-55 Phan Bội Châu, phường 1, Tp. Đà Lạt
Số điện thoại: (063) 39 39 39 39 - 3 540 540
=> TPHCM

QingZhu162
15-12-2013, 20:43
Vẫn câu hỏi cũ, gần nhà xe có chổ gửi xe qua đêm không anh Nguyên?

caonguyendom
16-12-2013, 07:45
Vẫn câu hỏi cũ, gần nhà xe có chổ gửi xe qua đêm không anh Nguyên?

Gần đó có 1 chổ giữ xe, cách đó khoảng 500m (ngã tư Nguyễn Trải - Lê Hồng Phong), nếu gởi xe thì đi sớm hơn 30p nhá.

dungmaya
16-12-2013, 08:43
mình k xep lich dc, mong cac bac ve chia se kinh nghiem nhe

Kim Hoa bà bà
16-12-2013, 08:58

Ngày này nhóm của chị sẽ gặp Nhóm Caonguyen_Dom và nhóm Chonsaiconduong trên ĐL quậy một bửa ha! (beer)

BQA
18-12-2013, 08:11
Chưa chốt đoàn hả bác.
Đà Lạt chuyến này có vẻ đông vui nhỉ.
Nếu không có gì thay đổi thì sáng Thứ Bảy (21) em độc hành lên Đà Lạt sớm. Tối Thứ Bảy có giao lưu ở đâu em ghé qua chơi với nha bác.

caonguyendom
19-12-2013, 07:50
Mười điều nên làm khi đến Đà Lạt

Cafe trong mây, lang thang trên những con phố, nghỉ đêm trong một biệt thự cổ hay chỉ là đến để sống chậm, không công việc, không internet và không cả tivi.

Nghỉ đêm trong một biệt thự tách biệt giữa ngàn thông reo
Tại Đà Lạt hôm nay còn lưu dấu khá nhiều những ngôi biệt thư Pháp cổ nằm trên những đồi thông được chuyển thành các khách sạn nhà nghỉ cao cấp phục vụ khách du lịch. Hãy một lần thử nghỉ lại trong các ngôi biệt thự xinh xắn và đầy đủ tiện nghi để cảm nhận rõ về một đêm Đà Lạt yên tĩnh, lãng mạn và trữ tình.

Ngủ nướng trong chăm ấm giữa không khí se lạnh
Tận hưởng một đêm ngủ trong chăn ấm dễ chịu giữa làn không khí trong lành và thoáng đãng của đất trời cao nguyên. Hãy cho phép mình ngủ dậy muộn một chút, cuộn mình trong chăn ấm giữa một căn phòng sưởi thơm mùi gỗ cùng ánh nến ấm áp.

Nghỉ dưỡng vài ngày trong những căn biệt thự đầy đủ tiện nghi, nơi bạn có thể tự vào bếp và cafe bên khung cửa sổ mờ sương.

Café trong tiếng nhạc Trịnh Công Sơn réo rắt
Cafe Song Vy chuyên mở nhạc trữ tình Pháp, cafe Liễu Ơ (tức là lỡ yêu) nằm sau Dinh II giữa một khu vườn yên tĩnh, cafe Mộc đường Bà Trưng cuối tuần nào cũng có nhạc sống, cafe Tùng nằm ở khu Hòa Bình chỉ phục vụ nhạc cổ điển dành cho người sành nhạc lại sành cà phê, cà phê CungTơ Chiều nổi bật với giọng hát khàn khàn, đầy chất lửa và ma quái của chị chủ quán.

Sắm áo ấm trong chợ cũ nhộn nhịp
Những sạp hàng bán áo bắt đầu từ 17h mỗi ngày ngay gần chợ Đà Lạt. Ở đó, người ta bán đủ các loại đồ từ cũ đến mới, từ áo len đến áo khoác, mũ hay tất, khăn quàng hay các loại vật dụng dùng cho mùa đông. Có thể bạn không có nhu cầu mua áo ấm mặc, vẫn hãy cứ đi qua nơi này để thấy một góc thú vị trong cuộc sống của người Đà Lạt.

Thả dốc xe đạp trên những triền hoa
Tại Đà Lạt đâu đâu cũng có hoa. Những hàng rào nở hoa đầy những bông hồng leo hồng hông duyên dáng, những con phố với hoa cúc Magarita, hoa cẩm tú cầu tim tím to hơn cả mặt người, hoa mimoda dịu dàng, hoa anh đào phơn phớt sắc hồng và tháng 12 là mùa của hoa dã quỳ.

Và Đà Lạt với những con phố khúc khuỷu không có đèn giao thông. Thả dốc qua những thảm hoa bên đường sẽ là trải nghiệm chẳng thể nào quên.

Vào trại hái dâu
Bông cải xanh, dâu tây, atiso, đậu ván, những trái bơ ngon lành, những trái hồng ngọt lịm là những món quà từ Đà Lạt. Các trang trại đều sẵn sàng mở cửa đón khách đến tự tay hái và mua mang về làm quà. Nếu bạn không có thời gian tự tay hái, có thể mua các sản phẩm tươi ngon này trong chợ Đà Lạt vào buổi sớm và nhớ trả giá.

Một chuyến du ngoạn trên hệ thống xe lửa cũ
Một chuyến du ngoạn thú vị từ ga xe lửa cũ, bạn đã thử chưa?
Tại ga Đà Lạt cũ, có một chuyến xe lửa chở khách làm một chuyến hành trình dài 7 km đến Trại Mát. Đoàn tàu đi qua những triền thung lũng với những ruộng rau và nhà kính trồng hoa chạy dài san sát rồi trở lại ga Đà Lạt, nơi vẫn còn chiếc đầu máy hơi nước cổ bất động làm cảnh.

Bộ ảnh cưới tuyệt đẹp giữa thiên nhiên
Nếu bạn muốn có một bộ ảnh cưới với hoa, tất cả các loài hoa ở Đà Lạt sẽ cùng góp mặt cho bộ ảnh của bạn. Nếu bạn muốn chụp ảnh với kiến trúc, nhà thờ Con Gà và trường đại học Đà Lạt là hai lựa chọn hoàn hảo. Nếu bạn muốn một bộ ảnh trong khung cảnh xưa, dinh Bảo Đại I, II và III luôn sẵn sàng mở cửa đón khách.

Quà đêm nóng hổi vừa thổi vừa ăn
Thời tiết se lạnh khiến bạn rất nhanh đói. Tại Đà Lạt có vô vàn những món ăn ngon và nóng cho bạn chọn. Trên những bậc tam cấp của chợ Đà Lạt về đêm là nồi cháo bốc khói, những món ốc ngon lành, món bánh tráng lạ miệng hay cốc sữa đậu nành nóng hổi. Đến Đà Lạt, bạn cũng không thể bỏ qua các món ngon như nem lụi, bánh xèo, xôi bắp có bán rất nhiều trong phố.

Đón Giáng Sinh an lành
Một đêm Giáng Sinh an lành giữa không khí se lạnh cùng những người dân Đà Lạt là một trải nghiệm riêng khác biệt mà bạn chưa từng trải qua. Trong ngày lễ an lành, thành phố Đà Lạt được trang hoàng tuyệt đẹp bởi muôn đèn hoa cùng với muôn hoa rực rỡ. Năm 2013, thành phố Đà Lạt kỉ niệm 120 năm thành lập và 5 năm lễ hội Hoa. Một chương trình lễ hội đặc sắc đang được chuẩn bị và sẽ diễn ra với muôn hoa hiếm có của riêng mảnh đất này.

caonguyendom
19-12-2013, 10:58
Do lịch tối thứ 7 có 1 số bạn sẽ có chương trình riêng (đi lễ, gặp bạn, ..... ) nên các bạn sẽ tự do sau khi ăn uống buổi tối nhưng vẫn phải đảm bảo sức khỏe cho ngày hôm sau nhé, nếu ai không có chương trình gì thì đi khám phá Ẩm Thực Đà Lạt với mình nhé.

xuandaubac
19-12-2013, 11:42
hôm nay 19 mất rồi, mình lại ở tận HP, chưa đi ĐL lần nào, đọc topic mà sướng run người..tiếc quá, không đăng ký chuyến này đc...