PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hỏi về lỗi xe Wave

vandiepcris
26-11-2013, 16:59
chào các bác, em làm mem mới, em mới mua con Honda Wave 110s đời 2013, mới đi được 10 ngày mà xe có những dấu hiệu sau:
1. Cổ xe phát tra tiếng kêu, hơi cứng khi xoay trái phải.
2. Kể cả khi em chạy số 4 ở tốc độ gần 40-50km/h thì xe rung có thể nói hơi tê tay và cả yên xe nữa.
3. Kim đồng hồ tốc độ khi tăng tốc thì bị rung lắc.
các bác cho em hỏi có phải xe có vấn đề gì không ạ. em đi làm nên chưa có thời gian đi bảo hành, thấy hơi lo. cám ơn các bác.

kedachet
02-12-2013, 22:31
chào các bác, em làm mem mới, em mới mua con Honda Wave 110s đời 2013, mới đi được 10 ngày mà xe có những dấu hiệu sau:
1. Cổ xe phát tra tiếng kêu, hơi cứng khi xoay trái phải.
2. Kể cả khi em chạy số 4 ở tốc độ gần 40-50km/h thì xe rung có thể nói hơi tê tay và cả yên xe nữa.
3. Kim đồng hồ tốc độ khi tăng tốc thì bị rung lắc.
các bác cho em hỏi có phải xe có vấn đề gì không ạ. em đi làm nên chưa có thời gian đi bảo hành, thấy hơi lo. cám ơn các bác.

1. có thể do lâu mỡ bò bên trong đã khô nên xoay nặng, ko thì do người xiếc con ốc cổ quá chặt, nên xả ra tý.
nếu đã đi lâu nên tháo ra thay đạn mới + vô mở bò sẽ ngon hơn.
2. xe lại 2 con ốc bắt lốc máy, ngoài ra thì em ko biết xem j nửa với câu này.
3. kim đồng hồ nó dinh vô chân kim mà sao rung đc, chẳng lẽ lỏng, tháo ra rút kim ra xem đc ko, đúng thì nó cứng ngắt à, lỏng thì keo xong nhét vào lại.
mong giúp bác đc phần nào.

zznguyenthanhzz
04-12-2013, 08:19
1. bộ đạn chén cồ đã hư,bạn cần thay mới
2. 2 bulong nền máy bị lỏng,bạn cần siết chặc lại
3. do dây km bi lỏng,hoặc bộ chén ở phía dưới bánh xe bị hư,nên có hiện tượng đó