PDA

View Full Version : Lập nhóm chinh phục Fansipan (27-29 / 11 / 2010)

athanhcong
04-11-2010, 22:00
Chào cả nhà,

Mình là Thành Công, dân máy tính đang làm trong Sài Gòn.
Từ lâu mình đã háo hức có một ngày chinh phục được đỉnh PhanXiPang.
Ngặt nỗi, mới ra trường, nên phải cày quần quật, mà cũng chẳng có nhiều xiền để đi đây đó.

May mắn là sắp tới mình được tài trợ ra Hà Nội vài ngày, mình tranh thủ cơ hội này để thỏa mơ ước leo Fan bấy lâu nay.

Mình muốn lập tìm nhóm leo Fan vào cuối tháng 11, hành trình 2 ngày 3 đêm: dự định khởi hành từ tối thứ 6, hai ngày 27 và 28 là thứ 7 và CN nên chắc sẽ tiện cho các bạn, về lại đến Hà Nội vào sáng thứ Hai (29-11)

Về hành trình: khi có đủ thành viên thì mình cùng quyết định nhé. Bản thân mình thì đi Trạm Tôn - Trạm Tôn hay Cát Cát - Sín Chải đều được cả. Càng khó khăn càng thấy thích thú :)

Về chi phí: trước mắt mình xin quote lại dự tính của mấy bạn đi trước, mình sẽ tìm hiểu thông tin chính xác và thông báo lại sau:

SonThai
Chi phí:
Vé tàu ngồi mềm điều hòa HN-Lào Cai khứ hồi: 350k/ng
Xe Lào Cai-Sapa khứ hồi: 60k/ng
Mua tour leo Phan 900k/1ng (đón ở Sapa và đưa về Sapa ko bao gồm bữa sáng đầu tiên và bữa tối cuối cùng, còn lại họ sẽ lo ăn uống trong suốt quá trình leo Phan)
Tổng chi phí dự kiến là 1.3tr

Không biết lên kế hoạch lập nhóm bây giờ có muộn quá không?
Các bạn cùng tham gia nhen,
các phượt thủ cũng góp ý cho mình với nhé ;)

PS: liên lạc với mình qua số đt: xxxxx (đã xóa)
Email: xxxx at gmail.com (đã xóa)

Cập nhật 1:
1. Tình hình nhóm: hiện tại có 2 bạn đã chắc chắn nhập nhóm.
athanhcong, thuhanoi3112
Một bạn của mình ở HCM cũng muốn tham gia, mình sẽ hỏi lại để chắc luôn.
2. Về hành trình: sau khi bàn bạc, cân nhắc về thời gian, tụi mình chọn đi cung Trạm Tôn - Trạm Tôn trong 2 ngày 3 đêm (xuất phát từ Hà Nội)
3. Về lịch trình: tụi mình dự định xuất phát vào tối thứ Sáu (26/11), chinh phục Fan trong 2 ngày T7, CN, sáng 29 về lại HN.
Hiện tại thời gian xuất phát có thể xê dịch 1 ngày, thứ Hai tới mình sẽ chính thức về vụ này. Tinh thần là sẽ cố gắng giữ lịch trình này :)
4. Về thành viên: để cho gọn nhẹ, tụi mình dự định số lượng thành viên nhóm sẽ dao động khoảng 5 người. Nhóm vẫn đang tuyển thành viên, các bạn cùng tham gia nhé :)

Cập nhật 2:
Lịch trình được cố định: Xuất phát tại Hà Nội vào tối T6 ngày 26/11.
Hành trình cũng đã cố định ở trên là Trạm Tôn - Trạm Tôn: 2 ngày 3 đêm.

Cập nhật 3:
Đã chốt đoàn: xem chi tiết thành viên ở bài này (https://www.phuot.vn/threads/12817-L%E1%BA%ADp-nh%C3%B3m-chinh-ph%E1%BB%A5c-Fansipan-(27-29-11-2010)?p=280437#post280437)

athanhcong
05-11-2010, 21:22
hic hic, hình như cuối tháng 11 chẳng có nhiều người rảnh. Để mình thử "dụ dỗ" 1 số bạn cùng trong chuyến đi ra HN xem sao.
Tinh thần là chỉ cần có >= 2 người là mình sẽ đi.
Sống là ko chờ đợi, nhất là khi cơ hội đến ^ ^

thuhanoi3112
05-11-2010, 23:10
Mình đăng ký đi đợt Tết DL nhưng bị lỡ với các đoàn rồi, lại vừa nghe nói là sẽ rất đông người leo Fan vào ngày đó nên cũng rất quan tâm đến lịch trình này của bạn. Bạn check pm nhé! :)

trungtran_qn
06-11-2010, 08:48
bạn post lịch trình nên đi, :D

athanhcong
06-11-2010, 09:02
Mình mới ghé qua bên đó, công nhận topic bên các bạn đó xôm tụ thật. Đúng là dịp lễ, không khéo phải chen chúc lên Fan quá. Mình thấy cái không khí nó phải hoang vu tí thì mới hay ^ ^

Nếu đợt tết DL tiện với bạn thì bạn có thể lập 1 nhóm mới, mình nghĩ cũng sẽ xôm tụ cho xem. Còn ko thì mình nhập nhóm, bên mình rất rất rất đón chào :)

Tối nay có một buổi off của một nhóm leo Fan, mình sẽ đến "dự thích" để làm quen với lại học hỏi kinh nghiệm chuẩn bị của các bạn ấy.

athanhcong
06-11-2010, 22:49
Mình vừa cập nhật 1 số thông tin về nhóm, lịch trình và hành trình, các bạn xem ở bài viết đầu của topic nhé :)

blapi85
07-11-2010, 14:49
hi hi, may wá, mình cũng dự định leo Fan thời điểm này vì mình cũng có cơ hội ra Hà Nội đền 30/11. Cho mình tham gia chung nhé!! Sure 100% (mình thử rủ nhỏ bạn mình nữa, nếu nhỏ OK thì mình có 2 ng nhé!!!)
Mình tên : Hương - dt: 090 680 2253
email: [email protected]

athanhcong
07-11-2010, 20:09
Tình hình là nhóm hiện tại có 4 người, hai bạn nữ ở HCM, mình và bạn thuhanoi. Nếu có thêm 2 bạn nữ nữa cũng muốn tham gia nhóm là 6 thành viên, đủ để chốt đoàn. Nhưng thực sự tình thế này làm mình hơi *bối rối* vì nếu chốt đoàn đúng như tình hình này thì sẽ có 5 bạn nữ đi leo Fan cùng 1 bạn nam :~ Mình thì muốn có ít nhất 2 bạn nam đi trong đoàn, dzậy thì có gì còn lo được. Mặc dù sẽ có 1 - 2 anh poster, nhưng đi dzậy thì okay chứ mọi người?

Namir
08-11-2010, 15:48
Tình hình là nhóm hiện tại có 4 người, hai bạn nữ ở HCM, mình và bạn thuhanoi. Nếu có thêm 2 bạn nữ nữa cũng muốn tham gia nhóm là 6 thành viên, đủ để chốt đoàn. Nhưng thực sự tình thế này làm mình hơi *bối rối* vì nếu chốt đoàn đúng như tình hình này thì sẽ có 5 bạn nữ đi leo Fan cùng 1 bạn nam :~ Mình thì muốn có ít nhất 2 bạn nam đi trong đoàn, dzậy thì có gì còn lo được. Mặc dù sẽ có 1 - 2 anh poster, nhưng đi dzậy thì okay chứ mọi người?

Porter chứ hông fải poster hix -.-

Nhóm đi rồi viết hồi ức và truyền kinh nghiệm nhé. Nhóm mình sẽ leo vào cuối tháng 12 :D

athanhcong
08-11-2010, 19:27
Cập nhật:
Nhóm mình cố định lịch trình nhen:
Xuất phát tại Hà Nội vào tối T6 ngày 26/11.
Hành trình cũng đã cố định ở trên là Trạm Tôn - Trạm Tôn: 2 ngày 3 đêm.
Mình sẽ cố gắng chốt đoàn vào vài ngày tới để còn lo chuẩn bị những công việc khác :)

athanhcong
08-11-2010, 20:01
Một số thông tin chuẩn bị:
Lộ trình leo Fan (link (https://docs.google.com/fileview?id=1Ax09I0Qthgrrr6j2XFDlVabWaedfAH4oMgAIL xQHaAdJ1Y-WQpbmnjsiKV87&hl=en)) và chi tiết đồ dùng leo Fan (link (https://docs.google.com/fileview?id=1_JQW_kUH6-zlkF-1VyupREzpynpyPmPo9Bk2chGY2RlLiae4jxisx5pW4ZRw&hl=en)). Cảm ơn bạn Bích Phan đã chia sẻ cho mình :)
Sau khi chốt đoàn, nhóm mình sẽ họp lại (online) để thống nhất việc chuẩn bị nhen.
Sơ đồ leo Fan:
https://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/8/84/So_do_Pansipan.jpg

thien.an
09-11-2010, 07:18
H còn join đc k bạn :)

blapi85
10-11-2010, 00:24
số lượng của mình vẫn là 2 ng nhé !!! :) bạn bè muh, sao bỏ nhau đc chứ !!!

athanhcong
11-11-2010, 13:02
Okie, vậy là nhóm mình gồm 5 bạn, hẹn nhau sáng 28/11 sẽ có mặt trên đỉnh 3114 Fansipan. Đội hình gồm có:
Thành Công (athanhcong)
Hằng (thuhanoi3112)
Thiên Ân (thien.an)
Hương (blapi85) và bạn Hương (vẫn ẩn danh (:)

Sắp tới nhóm mình sẽ chuẩn bị chi tiết về:
+ những đồ dùng cá nhân để cho leo Fan
+ chuẩn bị về thể lực
+ phân công chuẩn bị những vật dụng chung cho cả đội: vé tàu, mua tour, những vật dụng có thể mua chung (giá rẻ, tiết kiệm thời gian)

congtroi2010
02-12-2010, 11:25
Tình hình là các bạn đã về tới nhà? các bạn có để viên gạch nào ở đó ko? tới đây mình cũng săp tới rồi ! có nhiều khó khăn trên đường ko?:gun:D