PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Tư vấn địa danh Phượt xe đạp

minhquan2020
25-11-2013, 12:35
Mình đang có dự định là sang năm sẽ đi phượt xuyên Việt bằng xe đạp và đi hết các địa danh nổi tiếng ở Việt Nam, bạn phượt tử nào biết nơi nào hay hay thì chia sẻ kinh nghiệm với mình và cũng như làm tư liệu cho các bạn khác sau này thích đi phượt xa. Mình xin chân thành cảm ơn :D

alexjack
05-01-2014, 19:02
Năm sau ra trường rồi tiện thể đi phượt luôn hả bạn ^^ Nếu ra trường đúng hẹn thì mình đồng hành với nhé

buithihong
05-01-2014, 20:54
pupupupupupupuppupupuppupuuppupupup
uuuuuuuuuuuuuuupppppppppppppppppppp
ym : betso1 UUUUUYYYYym : betso1
uuuuuuuuuuuuuuuppppppppppppppppppppuuuuuuuuuuuuuua betno1.info ca do onlineabetno1.info ca do onlineupppppppppppppppppppp

ikhampha
06-01-2014, 12:56
Chào bạn, đã xuyên việt thì cứ cắm đầu đi từ mũi cà mau lên Hà Nội hoặc Quảng Ninh ^^!. Thông thường có 2 đường.
- Đường biển: Nên đi vì cảnh đẹp, đường bằng + tốt
- Đường núi: Không nên đi vì nhìn rất nhiều dốc (núi mà) :). Đạp xe há mồm luôn
Nhìn chung thì hoàn thành cung này rồi thì chẳng thiếu cảnh đẹp cho bạn đâu :D

quynhpt1990
09-01-2014, 17:04
Em chưa xuyên việt xe đạp bao giờ, nhưng mà nếu để ngắm địa danh đẹp chắc bác sẽ leo núi rồi.
Em thì thích vừa đạp thông thả ngắm cảnh với người, rồi ăn những món đặc sản các vùng, làm tập ảnh sau này kể cho con cháu nghe :))
bác xem những chuyến đi phượt, xuyên việt ở những thớt dính trên đầu mục này đó.

thagnv
09-01-2014, 17:16
Mình thấy những thread như thế này mod nên xóa đi để bớt rác cho diễn đàn.

Kĩ năng đầu tiên nếu muốn đi du lịch là tìm hiểu thông tin, những điều bạn hỏi không có gì mới và hoàn toàn có thể dễ dàng tự tìm hiểu, đơn giản nhất là mở cái bản đồ Việt Nam ra coi là biết rồi.

Kĩ năng hai là tự lực cánh sinh, mình làm không được thì hãy nhờ sự giúp đỡ, còn đây mình chỉ thấy sự làm biếng tìm tòi.

minhquan2020
24-01-2014, 13:48
cảm ơn bác đã nhắc nhỡ em. Nhưng trước khi lập thớt này em đã tìm hiểu và có 1 list kha khá các nơi rồi chứ không phải chì vì muốn đi mà lười tìm tòi như bác nghĩ, vì chuyến đi của em sắp tới kéo dài nhiều tháng, và em không chỉ muốn đi, chụp hình, mà còn cả tìm hiểu nơi mình sẽ đến ( làng nghề truyền thống, di tích lịch sử,....). Em đã coi qua rất nhiều thớt và giờ em muốn tìm hiểu thêm thôi. Và vì em đi theo dạng phượt xe đạp nên cũng cần hạn chế chi phí, vì vậy em cần kinh nghiệm từ các bác đi trước. Và em cũng cảm ơn bác đã góp ý với em :D