PDA

View Full Version : Sài Gòn -SaPa

lygiangthanh
25-11-2013, 11:36
Mình và những người bạn ở Sài Gòn, dự định làm 1 chuyến Tây bắc vào khoãng tháng 1, trước tết Âm Lịch. Anh chị nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em cái Plan với ạ. Nhóm tụi em chủ yếu muốn đi Sapa. Hay có nhóm nào ra sapa cùng thời gian trên thì cho em đu theo với :3

ooohmygod
25-11-2013, 17:36
Bạn muốn tư vấn thì cũng phải cho biết đoàn đi khoảng bao nhiêu người,thời gian đi cung đường trong khoảng bao lâu...mọi người mới có thể tư vấn giúp bạn được chứ

Yohchan
25-11-2013, 18:19
Này trong mục Hỏi đáp - tư vấn phần Thân thương miền Bắc đều có chi tiết cả rồi. Các bạn chịu khó ngồi đọc thì sẽ vạch được Plan cho mình thôi. Sao ko chịu liếc mắt hay tìm kiếm thông tin mà cứ nhào vào xin người ta tư vấn vậy? _ _"

lygiangthanh
25-11-2013, 18:31
Bạn muốn tư vấn thì cũng phải cho biết đoàn đi khoảng bao nhiêu người,thời gian đi cung đường trong khoảng bao lâu...mọi người mới có thể tư vấn giúp bạn được chứ
Mình đi 6 người, đi khoãng 12 đến 15 ngày, đi vào ngày 1/1 đó bạn. Bạn có thể tư vấn cho mình :)

lygiangthanh
25-11-2013, 18:33
Này trong mục Hỏi đáp - tư vấn phần Thân thương miền Bắc đều có chi tiết cả rồi. Các bạn chịu khó ngồi đọc thì sẽ vạch được Plan cho mình thôi. Sao ko chịu liếc mắt hay tìm kiếm thông tin mà cứ nhào vào xin người ta tư vấn vậy? _ _"

do mình hay onl bằng đt nên k vào đọc kĩ, nên lập topic hỏi luôn cho nhanh. Hì

allthingnormal
26-11-2013, 12:01
Bạn ra đến Hà Nội, khoảng 17g ra ga xe lửa mua vé đi Lào Cai & lai rai cafe chờ, khoảng 22g tàu chạy đến ga Lào Cai khoảng 5g sáng, bạn ra cổng ga đón xe loại 29 chổ đi Sapa (ngoài đó rất nhiều loại xe này, tôi nhớ đầu năm đi với mức phí là 60k/người), khoảng 7g là bạn có mặt ở Sapa, bạn ăn sáng & tìm Khách sạn (cũng rất nhiều). Bạn có thể mua open tour từng ngày cho các điểm tham quan mình muốn đến, nhà xe trên ấy cũng nhiệt tình lắm, họ sẽ xin số đt của bạn để alo cho bạn rủ tham quan (do có 1 nhóm khác đặt tour, họ tìm thêm khách để kết hợp), dĩ nhiên bạn ko tham gia thì thôi, họ ko bắt chẹt khách, dịch vụ trên ấy cũng tốt lắm!
Vấn đề là bạn đi mùa lạnh, bạn cần dự trù sức khỏe và đồ chống lạnh... dân miền Nam ra ấy khó chịu đựng nỗi cái rét đầu đông của Sapa...

lygiangthanh
28-11-2013, 12:00
ở Sapa mình có thuê xe máy tự đi đc không bạn? à bạn có thể giới thiệu 1 vài nơi ở Sapa cho mình đến tham qan được không? cám ơn bạn nhiều!
Bạn ra đến Hà Nội, khoảng 17g ra ga xe lửa mua vé đi Lào Cai & lai rai cafe chờ, khoảng 22g tàu chạy đến ga Lào Cai khoảng 5g sáng, bạn ra cổng ga đón xe loại 29 chổ đi Sapa (ngoài đó rất nhiều loại xe này, tôi nhớ đầu năm đi với mức phí là 60k/người), khoảng 7g là bạn có mặt ở Sapa, bạn ăn sáng & tìm Khách sạn (cũng rất nhiều). Bạn có thể mua open tour từng ngày cho các điểm tham quan mình muốn đến, nhà xe trên ấy cũng nhiệt tình lắm, họ sẽ xin số đt của bạn để alo cho bạn rủ tham quan (do có 1 nhóm khác đặt tour, họ tìm thêm khách để kết hợp), dĩ nhiên bạn ko tham gia thì thôi, họ ko bắt chẹt khách, dịch vụ trên ấy cũng tốt lắm!
Vấn đề là bạn đi mùa lạnh, bạn cần dự trù sức khỏe và đồ chống lạnh... dân miền Nam ra ấy khó chịu đựng nỗi cái rét đầu đông của Sapa...

dantruong79
28-11-2013, 16:00
Mình cũng đi vào ngày đó nhưng sẽ đi bằng xe đò đi Sapa.

lygiangthanh
28-11-2013, 22:11
bạn ở HN hay SG vậy?

Mình cũng đi vào ngày đó nhưng sẽ đi bằng xe đò đi Sapa.

dantruong79
27-12-2013, 14:02
Mình ở SG bạn ạ

phamthaibinh36
30-12-2013, 14:15
mình cũng lên sapa ngày đó. joint nhóm được ko nhỉ? mình đi 1 mình

Kienxu
01-01-2014, 15:49
em sẽ dẫn đoàn tham quan sapa nhé nhà em trên đấy nên e sẽ giúp đỡ mọi người nhiệt tình

bao_anh141
04-01-2014, 22:10
Mình cũng ở SG vô nè ^^ Mình cũng muốn nhân dịp ra Bắc này làm 1 chuyến hết Tây Bắc cho đã :D Cho mình join với dc k.. Cho mình thông tin liên lạc với nhé ;)

dantruong79
07-01-2014, 13:26
Chào mọi người,
Chia sẻ với mọi người một số kinh nghiệm đi Sapa như sau:
- Đừng bao giờ đặt vé qua Mytic (Mytic.vn). Hôm rồi mình bị "THUỐC" 50.000 vnd/VÉ XE đi Sapa . Giá niêm yết là 300k nhưng họ bắt mình phải trả 350k/vé.
- Người dân tộc dạo này cũng rất biết làm kinh tế. Đi vào bản Cát Cát, cầu Mây các bạn đừng thấy mấy em nhỏ người dân tộc đi theo hỏi tên gì, nhà ở đâu.... mà trả lời bọn chúng vì thế nào cũng sẽ kết thúc bằng câu "đi chơi với cô/chú được không?" thế là dính bẫy...Nếu bạn cứ làm thinh, không trả lời thì sẽ có mấy đứa nhỏ đeo bám để xin tiền, xin bánh, xin nước trong suốt chặng đường.
- Ăn uống ở Sapa có giá phổ thông là 30k, gửi xe là 10k. Ăn sáng trong chợ Sapa, bạn sẽ phải trả tiến theo giọng nói. Ăn trưa ở quán chị Tâm (đường Thạch Sơn) ngon, bổ, rẻ. Ăn tối thì có mấy quán nướng ở đường Fanxipang khả rẻ và ngon.
- Đừng bao giờ mua đồ ở đường Cầu Mây vì lúc nào giá cũng mắc gấp rưỡi những tiệm ở đường Thạch Sơn.