PDA

View Full Version : Xin tư vấn về cách đi Tam Đảo

minhlasieunhan
04-11-2010, 09:39
Mình cùng mấy người bạn (toàn con gái thôi) định tổ chức một chuyến đi Tam Đảo vào 2 ngày cuối tuần, vì toàn con gái nên chỉ có phương tiện ô tô là an toàn nhất. Bạn nào biết thông tin về tuyến xe bus lên Tam Đảo, giờ chạy và giá vé thì share thông tin cho mình với :x Tks mọi người nhiều lắm lắm :x

kanioboeru
05-11-2010, 03:21
Mình nghĩ là không có xe bus lên tận Tam Đảo đâu. Cùng làm có xe khách đến Vĩnh Yên rồi nhóm bạn bắt taxi lên, đi kiểu này không ổn vì không chắc có xe đưa xuống. Tốt nhất là thuê nguyên chuyến xe đi khứ hồi thôi. Lên Tam Đảo ngày lạnh đốt lửa thì cứ gọi là thiên đường.

boisobi
11-11-2010, 18:44
Đi Tam đảo ko có bus hay khách đâu, nếu ở Hn bạn đi xe bus đi "nội bài rồi xuống Me linh plaza bắt xe 01 or 02 đi vĩnh yên. rồi từ đấy đi Tam đảo khoảng 4-5km đến chân. nói chung nên tự thuê xe or đi xe máy chứ đi nhay ra rất phức tạp nhất là các bạn nữ ;)).

huyleck
13-11-2010, 14:27
Trài, bác nào bảo đi Tam Đảo nên đi xe máy ! Em đi rồi đây này, đi thì đi dc nhưng dễ có rủi ro lắm nhẹ là xe bị nóng quá đẫn đến bó máy hoặc tệ hơn là lột biên đấy là chưa nói đến lúc về phanh phiếc có ngon không đấy ! Em thấy bảo ở bến Mỹ Đình có xe đi Tam Đảo mà .

halinh
24-05-2011, 09:31
từ Hà Nôi ban có thể đi xe khách Vĩnh Phúc rồi xuống bến xe Vĩnh Yên.
Từ đây có xe bus 07 đi Huyên Tam Đảo ( Cây số 11 Núi Tam Đảo)
Từ đó có thể goi taxi hoăc đi xe ôm lên thi trấn Tam Đảo.
Nếu nhiều người nên đi taxi cho rẻ

Lên Tam Đảo mình biết 1 nhà nghỉ ở trên cao nhất, từ đây ngắm cảnh rất đep.
ban vào web này xem thử nhé: http://tuphuong.tk/
hoăc liên hê với Bác chủ nhà đt: 0978 074 556

Chúc ban chuyến đi vui nhé.

Tuyendv
05-09-2013, 22:12
Bạn ra 122 Xuân Thủy (hôm thứ 6) hỏi mua vé xe Buýt Neway (giá 200K/1 người/2 chiều) sáng thứ 7 (lúc 7h_nên có mặt sớm hơn) ngày hôm sau (chủ nhật) về lúc 3,4h.

cuối tuần thì nhà nghĩ khách sạn có đắt hơn ngày thường 30-40%. ( 700K-1000K cho khách sạn,nhà nghĩ rẻ hơn).

tudo-tutai
06-09-2013, 15:03
Trài, bác nào bảo đi Tam Đảo nên đi xe máy ! Em đi rồi đây này, đi thì đi dc nhưng dễ có rủi ro lắm nhẹ là xe bị nóng quá đẫn đến bó máy hoặc tệ hơn là lột biên đấy là chưa nói đến lúc về phanh phiếc có ngon không đấy ! Em thấy bảo ở bến Mỹ Đình có xe đi Tam Đảo mà .

Tam Đảo có phải khắc nghiệt gì đâu mà bó máy, lột biên. Xe của bọn tàu còn đi được. Chủ yếu chạy xe phải biết thay dầu nhớt đầy đủ. Với xe số thì trả về số nhỏ. Tay ga thì chay thôi, ko ép quá ga khi xe chưa tăng tốc được.