PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cần giúp đỡ thông tin về Buôn Ma Thuột

[G]Mars
24-08-2012, 22:33
Thứ 3 tuần sau mình sẽ 1 mình 1 ngựa du hí Tây Nguyên nên muốn xin mọi người đóng góp ý kiến cho chuyến đi của mình. Hành trình dự tính như sau:
N1: Nha Trang - Buôn Mê Thuột
13h xuất phát (lý do gia đình), nghỉ đêm tại Buôn Mê Thuột (ai có gợi ý nào hay hay cho buổi đêm thì chỉ với)
N2: Buôn Mê Thuột - Buôn đôn - VQG Yok Đôn - Buôn Mê Thuột
N3: Buôn Mê Thuột - thác Dray Sap - Bù Đăng (chưa có kế hoạch chơi đêm ở Bù Đăng)
N4: Trảng cỏ Bù Đăng - hồ Trị An - HCM (có đường ngắn hơn nhưng vì mình muốn xem hồ Trị An nên đi đường này).

Mọi người ai biết ks hay đặc sản nào trên đường thì chỉ mình với nhé. Góp ý thêm điểm tham quan giúp mình luôn. Hơi tiếc nếu có thêm 1 ngày thì có thể tham quan đc hồ Lak ... :(.
Cảm ơn mọi người nhiều lắm.

minhdung
26-08-2012, 07:05
7h00 sáng bạn đi Buon Đôn & trên đường về khi qua thị trấn Buon Đôn khoảng 10 - 15km bạn hỏi đường đi thác Draysap hay hỏi đi Cư Jut ( ko phải trở về thành phố Buôn Mê rồi đi Draysap - xa hơn rất nhiều ) ..... vào thác Draysap nhớ đi luôn thác Gia Long ( mua vé vào cổng đi được 2 thác ) ..... khi về ra tới Cư Jut bạn hỏi đường đi Thác Dray Nu ( trên đường về lại Ban Mê ) , thác Dray Nu ít người đi nhưng rất đẹp .... Đi như vậy thì thuận đường cho bạn trong một ngày , chúc Bạn có một chuyến đi lý thú và vui vẻ nhé . Thân chào Bạn !

nightfunny
17-01-2013, 20:38
:).em đang học tại đà nẵng.tết ny em tính chạy xe máy vs thằng bạn về buôn ma thuột.xin mọi người có kinh nghiệm bày cho em lịch trình như thế nào là hợp lý nhất,đi đường nào là an toàn nhất ạ.do gần tết rồi nên em củng ngại mấy anh xe khách.với em chạy sirius về có vấn đề gì k ạ.mong mọi người giúp đở.em xin cảm ơn trước ạ.

thinhduyquach
17-01-2013, 20:42
Bạn ơi !!! Đây là nơi chia sẻ chuyến đi của những bạn đi khu vực miền trung . Riêng bạn nên post vào mục '' hỏi đáp '' của khu vực miền trung thì đúng hơn . Post đúng sẽ có người trả lời câu hỏi cho bạn .

Phuongdiver
17-01-2013, 21:53
Hi nightfuny
Nếu bạn muốn đi từ Đà Nẵng về BMT mà chọn cung đường đẹp, vắng xe mình nghĩ bạn nên đi từ ĐN xuôi về phía Nam qua khoi Vĩnh Điện, Nam Phước tới Hà Lam rẽ phải vào đường HCM đi Khâm Đức. Chạy theo đường HCM tới ngã tư Bờ Y thì rẽ trái về Dak Hà. Từ đó cứ đi tiếp về Kontum, Pleiku, BMT. Đường này rất đẹp,nhiều đèo dốc, suối thác. Chỉ cần chuẩn bị xe cộ kỹ lưỡng,nếu được mang theo 1 bộ tự vá ruột xe là yên tâm

Lantrailt
23-01-2013, 20:06
Hi nightfuny
Nếu bạn muốn đi từ Đà Nẵng về BMT mà chọn cung đường đẹp, vắng xe mình nghĩ bạn nên đi từ ĐN xuôi về phía Nam qua khoi Vĩnh Điện, Nam Phước tới Hà Lam rẽ phải vào đường HCM đi Khâm Đức. Chạy theo đường HCM tới ngã tư Bờ Y thì rẽ trái về Dak Hà. Từ đó cứ đi tiếp về Kontum, Pleiku, BMT. Đường này rất đẹp,nhiều đèo dốc, suối thác. Chỉ cần chuẩn bị xe cộ kỹ lưỡng,nếu được mang theo 1 bộ tự vá ruột xe là yên tâm
Mình di chuyển từ ĐN về BMT cũng bằng cung đường này.

nightfunny
26-01-2013, 15:17
Cho mình lịch trình đi được k bạn ơi.lần đầu tiên mình đi nên k có kn.đi đường này phải chú ý gì k bạn.

trungha
20-11-2013, 10:46
Em và mấy bạn cùng lớp đang tính đầu tháng 12 vào Buôn Mê sờ chân voi.
Để tiết kiệm thời gian, bọn em sẽ đi máy bay vào, buổi trưa là đến nơi, sẽ ở lại Buôn Ma Thuột trong vòng 2 ngày.
Với quỹ thời gian đó, có ace nào thông thạo chỉ dùm một số thông tin về nơi ăn ở, các địa điểm đặc biệt cần đi không ạ ?
Xin cám ơn mọi người ạ

heomapu
24-11-2013, 00:27
Nếu đi bằng máy bay thì đến BMT các bạn có thể thuê phòng khu Coop Mart rồi đi ăn sáng ( bạn tham khảo thông tin trên forum nhé). Sau đó thuê xe máy hoặc thuê nguyên chiếc taxi đi vào thác DrayNur. Gần đó có thác DraySap tiện đường tham quan luôn. Trên đường về ghé qua thưởng thức cá lăng cầu 14. Sau đó tham quan làng Cafe Trung Nguyên hoặc Thiên Đường Cafe Mêhyco. Buổi tối bạn có thể dạo lòng vòng thành phố ăn uống j đó. Bạn muốn sờ chân voi thì sáng hôm sau đón xe bus đi Buôn Đôn, nếu ở ks khu CoopMart thì bạn đến cổng Coop Mart đón xe bus màu hồng đi Buôn Đôn. Các bạn nên đi vào khu du lịch của Dakruco nhé. Vào đó đi cầu treo, cưỡi voi, đi thuyền độc mộc, ăn cơm lam gà rừng nướng uống rượu cần. Sau khi ở đó về các bạn vào tp đi tham quan chùa Khải Đoan ( trên đường đi về luôn). Thưởng thức món bánh cuốn độc đáo tại số 43 Trần Nhật Duật, thưởng thức sữa đậu nành nóng ở ngay tượng đài Ngã Sáu trong cái lạnh mùa này. Sáng hôm sau ra sân bay về lại SG.

dantronghoc
04-12-2013, 00:18
Nếu bạn đến BMT mà không có xe máy thì xem như bạn bị bó chân tại nơi này rồi. Vì mỗi địa điểm bạn đến đều cách Tp.BMT khoảng tử 30-60km tùy theo mỗi nơi. Nên sẽ tốn khá nhiều thời gian cho bạn nếu bạn muốn đi hết các địa điểm đó. Bởi vì nếu muốn đến địa điểm khác bạn phải quay về TP.BMT rồi tiếp tục đi theo lộ trình khác nhau.
Bạn có thể đi thác Draynur, Gia Long theo hướng QL14 (đường về SG) 2 thác này nằm khác gần nhau.
Đi Buôn Đôn nếu bạn đi đúng mùa vụ thì sẽ đông vui hơn, phần cưỡi Voi thì bạn phải đi thật sớm để đăng ký. Nếu không bạn sẽ chờ cả ngày mà không đến lượt mình.
Bạn cũng có thể đi hồ Lak, cách TP.BMT 60km theo QL 27 đường đi Đà Lạt. Ở đây có nơi nghỉ chân của Vua Bảo Đại, cũng có Voi cho bạn cưỡi. Trên đường về bạn nếu dư thời gian thì bạn có thể đi tham quan thác Krongbong...
Vì BMT là TP núi nên có nhiều ao hồ sông suối, nên vào các ngày nghỉ hoặc ngày lễ thì các bạn trẻ ở BMT thường chọn nhà một người quen nào đó làm điểm đến , sau đó kết hợp với du lịch dã ngoại tại 1 địa điểm nào đó. Có thể là thác, có thể là hồ, cũng có thể là một ngọn đồi, ngọn núi nào đó ngoại vi TP.
Phần ăn uống tại BMT thì giá tương đối ổn: Bạn có thể ăn nem nướng Ninh Hòa ở đường Lý Thường Kiệt, Bún Đỏ (canh bún) ở đường Hùng Vương, Bánh cuốn thịt ở Trần Nhật Duật, Bánh căn (ở BMT gọi là bánh khọt) ở Quang Trung sau trường THPT Chu Văn An hoặc ở đường Nguyễn Thị Minh Khai, gần ngã tư Đào Duy Từ. Ngay góc ngã tư Đào Duy Từ này vào buổi chiều tối có chị Phượng bán bánh mì, bánh mì ở đây ăn khá ngon, bạn có thể ngồi tại chỗ xơi vài ổ bánh mì mà không bị ngán như ở SG. Ở Đạt Lý còn có địa chỉ bán món ăn Huế như là bánh nậm, bánh bèo, bánh bột lọc, bánh giò .... với giá chỉ có 10k/phần.
Cà phê ở nơi này thì mỗi quán đều có một cách pha chế Cà Phê riêng, họ tự rang tự pha chế chứ không dùng cà phê đóng gói. Nếu bạn muốn uống cà phê theo phong cách ở đây thì bạn nên dậy sớm để thưởng thức, tầm cỡ 5-6h sáng là ổn.
Tháng 12 cũng là vụ mùa thu hoạch cà phê, vì thế cũng nên tranh thủ tìm hiểu về vụ mùa cà phê nơi đây nhé.

pikei
23-01-2014, 07:46
Chào cả nhà, em là mem nữ mới. Tình hình là 26 tháng này em tính làm một chuyến từ SG - Bảo Lộc - Buôn Mê bằng xe máy. Đoạn SG - Bảo Lộc thì em đi rồi, còn từ Bảo Lộc đi Buôn Mê thì chưa ạ. Cả nhà góp ý giúp em tuyến đường đi nào an toàn với, tại em đọc thông tin trên mạng mà thấy nhiễu quá. Nếu xuất phát từ chiều thì đi khoảng bao lâu là tới ạ, em tính đi được nửa đường thì kiếm chỗ nghỉ rồi sáng đi tiếp, không biết có chỗ nào dừng chân an toàn không ( chỉ có em với nhỏ bạn thôi nên cũng hơi lo lắng). Cả nhà góp ý giúp em với. Em cảm ơn ạ.

tuyentppc
25-01-2014, 10:02
Chào các phượt thủ, đặc biệt các thổ địa khu vực tây nguyên!
Tình hình là mình booking vé máy bay giá rẻ thành công vào thời điểm trên từ lâu mà ngày bay sắp đến.
Trong khi đó mình chưa đỗ lại và chơi ở Tây Nguyên bao giờ. Vì vậy rất cần mọi người giúp đỡ lên cung giúp mình trong thời gian 1 tuần cho hợp lý + với thời điểm đó vẫn còn dư âm của tết thì có những lễ hội gì. Nhà nghỉ hay khách sạn ra sao...
Mình đi 1 mình. Cám ơn mọi người

trangkhin
25-01-2014, 15:42
Bác có thể cung cấp giờ bay cụ thể để em giúp bác lên kế hoạch hem, 1 tuần ở tây nguyên thì cũng khá nhiều đó. Bác có thể dành 2 ngày ở ĐakLak, 2 ngày ở Gia Lai và 1 ngày ở Kon Tum. Nếu bác muốn đi thêm Đà Lạt nữa thì báo em để em sắp xếp luôn cho :D. Vì bác đi máy bay nên tại các điểm bác phải thuê xe máy và đi xe khách nữa. Thời điểm đó chắc cũng hết dư âm Tết rồi và lễ hội cũng vậy. Vì ở Tây Nguyên toàn dân kinh tế mới nên lễ hội rất ít, chỉ có lễ hội của người dân tộc bản xứ, nhưng cũng đã bị mai một nhiều lắm rồi ạ ^^

khanh_k45vcu
25-01-2014, 16:12
Ôi, may quá. Xin chào bạn Trangkhin, bạn có thể tư vấn cho mình được không, mình đi từ Sài Gòn bắt đầu ngày mùng 1 tết bạn ạ.
Mình sẽ khám phá đến ngày mùng 5 thì về lại Phan Thiết. Vị là mình đi từ tối mùng 1, chiều mùng 5 về Phan Thiết, như thế thì nên đi những địa điểm nào cho hợp lý bạn nhỉ?
Ps: Mình mới đi Đà Lạt bạn ạ.
Xin lỗi, cho mình hỏi ghé bạn mở câu hỏi này nhé. :). Mình đang lên kế hoạch nhưng chưa biết lựa chọn các điểm thế nào cho hợp lý. Cảm ơn bạn.

Italia
25-01-2014, 21:35
Ôi, may quá. Xin chào bạn Trangkhin, bạn có thể tư vấn cho mình được không, mình đi từ Sài Gòn bắt đầu ngày mùng 1 tết bạn ạ.
Mình sẽ khám phá đến ngày mùng 5 thì về lại Phan Thiết. Vị là mình đi từ tối mùng 1, chiều mùng 5 về Phan Thiết, như thế thì nên đi những địa điểm nào cho hợp lý bạn nhỉ?
Ps: Mình mới đi Đà Lạt bạn ạ.
Xin lỗi, cho mình hỏi ghé bạn mở câu hỏi này nhé. :). Mình đang lên kế hoạch nhưng chưa biết lựa chọn các điểm thế nào cho hợp lý. Cảm ơn bạn.

mình ở dak lak nè bạn ^^
mình có thể tư vấn cho bạn đi cụm thác Dray Nur - Dray Sap - Gia Long... Sau đó đi Hồ lăk, Buôn đôn... Đây là những khu du lịch nổi tiếng của dak Lak và khá xa tp BMT, đi về những hướng khác nhau. Còn ở tpbmt thì bạn có thể đến làng cà fe Trung nguyên, bảo tàng dak lak... Nhưng theo mình thấy thì khách du lịch đến đây thì hầu hết chỉ tham quan thác, hồ và buôn đôn là chính, còn ở tp thì cũng ko có gì nổi bật đâu bạn. Buổi tối bạn có thể ở lại khách sạn và thuê xe máy vòng vòng tham quan, vì BMT ban đêm khá là đẹp..
Bạn có thắc mắc gì cứ hỏi, giúp đc mình sẽ giúp. Hihi :X

Italia
25-01-2014, 21:37
Chào các phượt thủ, đặc biệt các thổ địa khu vực tây nguyên!
Tình hình là mình booking vé máy bay giá rẻ thành công vào thời điểm trên từ lâu mà ngày bay sắp đến.
Trong khi đó mình chưa đỗ lại và chơi ở Tây Nguyên bao giờ. Vì vậy rất cần mọi người giúp đỡ lên cung giúp mình trong thời gian 1 tuần cho hợp lý + với thời điểm đó vẫn còn dư âm của tết thì có những lễ hội gì. Nhà nghỉ hay khách sạn ra sao...
Mình đi 1 mình. Cám ơn mọi người

^^ Mình ở dak lak nên chỉ bít nhiu đó, bạn đọc comment của mình có gì thắc mắc lquan đến dak lak thì hoỉ mình nha :D

khanh_k45vcu
26-01-2014, 14:43
Cảm ơn bạn nhé. Mình ở Phan Thiết, tính đi từ đây mà ko có xe nào, đành phải mò xuống Sài Gòn rồi bắt xe đi BMT, đi các cụm thác như bạn nói, và ăn uống ở đây tầm 2 ngày hoặc 3 ngày, sau đó mò lên Gia Lai - Pleyku, khoảng 2 ngày, từ đây mình về Nha Trang.
Bạn là thổ địa ở đó, bạn xem có khách sạn giá rẻ nào giới thiệu mình với? Với cả nếu như đón tết ngày 31, mùng 1 có thú vị ko bạn?

Italia
26-01-2014, 20:53
Cảm ơn bạn nhé. Mình ở Phan Thiết, tính đi từ đây mà ko có xe nào, đành phải mò xuống Sài Gòn rồi bắt xe đi BMT, đi các cụm thác như bạn nói, và ăn uống ở đây tầm 2 ngày hoặc 3 ngày, sau đó mò lên Gia Lai - Pleyku, khoảng 2 ngày, từ đây mình về Nha Trang.
Bạn là thổ địa ở đó, bạn xem có khách sạn giá rẻ nào giới thiệu mình với? Với cả nếu như đón tết ngày 31, mùng 1 có thú vị ko bạn?
mình không biết chắc nhưng theo mình thấy thì ngta thường đi theo lộ trình vầy nè bạn: Nha Trang - BMT - Gia Lai, mình thấy bạn đi hơi ngược đó :P
ừ okie, mình sẽ xem giùm bạn, có 1 số khách sạn mình thấy cũng tầm tầm nằm chủ yếu ở Đường Lí thường kiệt đó bạn, KS THÀNH CÔNG, KS THANH BÌNH... Nói chung ở khu đó rất nhìu sự lựa chọn, bạn muốn giá tầm bao nhiêu nhỉ?
ừ ngày 30 Tết thì ở tpbmt khá là rộn ràng đó bạn, bạn có thể dạo quanh các chợ tp, hoa viên và đi ngắm hoa ngày tết. Nhưng phải cẩn thận cái sự chèo kéo khách ngày cuối năm nhé. Móc túi ở bmt cũng ko hiếm đâu ^^. Buổi tối thì bạn có thể đi quanh thành phố ngắm đêm bmt, và chắc là có bắn pháo hoa đó bạn. Nhưng cẩn thận kẹt đường và bon chen lắm.
Mùng 1 thì hầu hết ngta ở trong nhà đón tết thôi bạn ah. Nói chung hầu hết các hoạt động tạm ngưng trong ngày này, kể cả chợ.

Italia
26-01-2014, 21:08
mình tìm đc 1 số bài viết cho 2 bạn tham khảo nha ^^

https://www.phuot.vn/threads/1545-N%C4%83m-m%E1%BB%9Bi-bu%E1%BB%93n-t%C3%ACnh-l%C3%AAn-t%E1%BB%89nh-%C4%90%E1%BA%AFc
https://www.phuot.vn/threads/1948-Mi%E1%BB%81n-%C4%91%E1%BA%A5t-T%C3%A2y-nguy%C3%AAn/page2
https://www.phuot.vn/threads/28758-T%C3%A2y-Nguy%C3%AAn-nh%E1%BB%AFng-con-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-%C4%91%E1%BA%A5t-%C4%91%E1%BB%8F

thienbao11
27-01-2014, 10:42
Chào bạn !chỉ có hai bạn nữ đi cung Bảo Lộc - Buôn Mê hơi căng đấy, trở ngại trên đường như xe xịt hơi,bạn phải tự lực nơi vắng,thêm một cặp nữa thì tốt hơn,phải đem theo đồ nghề,ruột xe dự phòng ! từ Bảo Lộc bạn đi lên Bảo Lâm ,B'lá , gặp ngã ba tl725 bạn đi thẳng luôn đường đi thủy điện Đồng Nai 4 ( hay 2 ) đó là quốc lộ 28 đi đến Quảng Khê theo ql28 đến Dak Nong theo ql14 đi Buôn Mê ! đường đi đèo dốc nhiều bạn là nữ nên cẩn thận tay lái !vài ý nhỏ cho bạn tham khảo thân !

mamax12
27-01-2014, 15:11
Tìm trên google map nó chỉ đường đi lên buôn mê thuột có qua đoạn ql 14 C đó, Các bạn nào có thông tin từ quốc lộ 14C ko??? cung đường đó như thế nào và 30 tết này mình sẽ đi nhưng những thông tin về đoạn đường từ HCM lên Buôn Mê Thuột trong dịp tết mình chưa biết ra sao cả. mình đi xe máy nha. Mong sớm nhận được câu trả lời

ngynvuloc
28-01-2014, 11:55
Đoạn QL14C đó thì okie, đường trải nhựa ngon lành cành đào :)

tuyentppc
29-01-2014, 10:17
Xin lỗi mọi người lập topic xong mình phượt chợ phiên tây bắc đến hôm nay mới về nên giờ mới lên để đọc cmt của mọi người.
@Trangkhin ơi lịch bay của mình: Chiều đi 11:40 - Ha Noi 13:20 - Buon Ma Thuot Về 26/02/2014 16:55 - Buon Ma Thuot - 18:35 - Ha Noi
Bạn lên lịch giúp mình nhé. Kế hoạch của mình định thế này. Vào tới Buôn Ma Thuột nghỉ ngơi đó 1 chiều và 1 đêm rồi sáng sớm hôm sau tờ chạy xe máy đi Đà Lạt(Xe máy thì mượn đc cả tuần. nên cả tuần ở đó là tớ đi xe máy) ở Đà Lạt chơi 1-2 ngày(Theo mọi ng tờ hỏi thì chỉ cần 1 ngày là khám phá Đà Lạt đc rồi) Rồi từ Đà Lạt chạy sang Nha Trang chơi 2 ngày sau đó chạy về Buôn.
Còn lại thời gian ở BUôn là khám phá những nơi quanh đó.
Mọi người có FB ko.
Tết về quê nên nc trên fb tiện hơn.
Các bạn cho mình nick fb nhé. Của mình là Ta Balo avatar là bông sen. https://www.facebook.com/tuyentiens
Cám ơn mọi người.

tuyentppc
29-01-2014, 10:21
^^ Mình ở dak lak nên chỉ bít nhiu đó, bạn đọc comment của mình có gì thắc mắc lquan đến dak lak thì hoỉ mình nha :D

Mình đi BMT - Đà Lạt - Nha Trang -BMT trong 1 tuần đc ko bạn.

Italia
30-01-2014, 07:14
Mình đi BMT - Đà Lạt - Nha Trang -BMT trong 1 tuần đc ko bạn.
uh đc đó bạn, mà sao bạn đi 1 mình mà ko đi dịp khác cho tớ đi với :P
bữa đó tớ đang học ko có thời gian giúp đỡ bạn và cũng ko đc đi ké nữa chứ :((
tớ ko có fb, có sdt để t inbox cho bạn

manhbad1980
30-01-2014, 09:32
Viễn Cổ Truyền Kỳ là một game online 2D trêu thể loại MMORPG có đề giỏi ảo huyền để phá triển vày đánh ty Sndo Games. Trò chơi lấy những cú chuyện ngu thoại thượng cổ đánh bối cảnh tết lo phết (http://www.youtube.com/watch?v=ZfUs9BeiC_c) chính, mẹo dư gameplay căn bản hạng loại thể táo quân (http://www.youtube.com/watch?v=pj_BUdyEe_4) game online 2D Truyền thống, đồng thời sáng tạo thêm các nội dung độc địa đáo khác cậy cỗ engine tự nghiên cứu lâu nay giàu thằng Thunder.

tuyentppc
30-01-2014, 10:19
uh đc đó bạn, mà sao bạn đi 1 mình mà ko đi dịp khác cho tớ đi với :P
bữa đó tớ đang học ko có thời gian giúp đỡ bạn và cũng ko đc đi ké nữa chứ :((
tớ ko có fb, có sdt để t inbox cho bạn

hồi đó mình book vé máy bay giá rẻ nên book đc ngày nào là đi thôi bạn.
Bạn đang học ở đó luôn hay tận Đà Nẵng. Bạn cố gắng sắp xếp đi ban.

vitieubai9x
30-01-2014, 14:25
The Repopulation là một game online nhập vai phối hợp bắn súng góc nhìn mức 3 lấy đề tài ra bộ tưởng. Game chôm sẽ đặt xiêu dạt trong đơn thế giới thời mai sau, đại hồi con chuc tet 2014 (https://play.google.com/store/apps/details?id=com.appviet.chuctet2014) người thắng chân khai phá những hành rành mới và nếu đối xử bình diện với rất có kẻ địch kỳ tuần đến từ khắp vũ trụ rộng lớn. tin nhan chuc tet 2014 (https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tinnhannammoi.chuctet2014)

tuyentppc
31-01-2014, 19:41
Mọi ngươi ơi cho mình hỏi 19-26 tết này trong tây nguyên còn có lễ hội gì ko?
Hôm qua xem tivi trong đó có trang trại ngựa và trường đưa, ai đã đến đó cho mình 1 ít thông tin đc ko?

fireworkswu
05-02-2014, 00:41
lịch bay của mình: Chiều đi 11:40 - Ha Noi 13:20 - Buon Ma Thuot Về 26/02/2014 16:55 - Buon Ma Thuot - 18:35 - Ha Noi
Bạn lên lịch giúp mình nhé. Kế hoạch của mình định thế này. Vào tới Buôn Ma Thuột nghỉ ngơi đó 1 chiều và 1 đêm rồi sáng sớm hôm sau tờ chạy xe máy đi Đà Lạt(Xe máy thì mượn đc cả tuần. nên cả tuần ở đó là tớ đi xe máy) ở Đà Lạt chơi 1-2 ngày(Theo mọi ng tờ hỏi thì chỉ cần 1 ngày là khám phá Đà Lạt đc rồi) Rồi từ Đà Lạt chạy sang Nha Trang chơi 2 ngày sau đó chạy về Buôn.
Còn lại thời gian ở BUôn là khám phá những nơi quanh đó.

Bạn chưa update lịch bay rùi. VJA đã đổi lịch từ lâu, cả 2 chuyến bay đi-về của bạn hiện đã delayed 2h45' nhé ;)
Tớ thấy lịch trình dự kiến của bạn là ổn, nếu bạn ko muốn khám phá sâu về Tây Nguyên. Với lại thời gian này hình như chưa có lễ hội đâu, phải là tháng 3 cơ. Năm nay có chương trình năm du lịch Tây Nguyên, khá nhiều hoạt động và lễ hội sẽ được tổ chức tại các tỉnh TN, nhưng bắt đầu từ cuối tháng 3 (may thế mình lại đặt vé trúng đợt đó ^^)

tuyentppc
06-02-2014, 22:24
Bạn chưa update lịch bay rùi. VJA đã đổi lịch từ lâu, cả 2 chuyến bay đi-về của bạn hiện đã delayed 2h45' nhé ;)
Tớ thấy lịch trình dự kiến của bạn là ổn, nếu bạn ko muốn khám phá sâu về Tây Nguyên. Với lại thời gian này hình như chưa có lễ hội đâu, phải là tháng 3 cơ. Năm nay có chương trình năm du lịch Tây Nguyên, khá nhiều hoạt động và lễ hội sẽ được tổ chức tại các tỉnh TN, nhưng bắt đầu từ cuối tháng 3 (may thế mình lại đặt vé trúng đợt đó ^^)

Mình ko để ý lắm, để mình check lại thông tin. Tại hồi đó cứ book, book đc tg nào là đi lúc bấy giờ ko suy nghĩ gì cả. :) Cám ơn bạn nhé.

tuyentppc
06-02-2014, 22:35
@fireworkswu: Mình check lại đúng là delay hơn 2 tiếng rưỡi. Hic Hic. Hy Vong chuyến đi của mình ko gặp sự cố gì nữa. Cám ơn ban nhé.

Lavender0612
10-03-2014, 22:54

Bạn fireworkswu ơi, bạn cũng đi Tây Nguyên cuối tháng 3 này ah, bọn mình cũng đi từ 29/3 đến 1/4, bạn lên cung như thế nào rồi cho bọn mình tham khảo với. Mà cuối tháng 3 còn có lễ hội gì nữa?

vonhuvinh
12-03-2014, 09:31
Di Chuyển:

Các bạn nên chọn các phương tiện phú hợp với túi tiền và thời gian du lịch cho mình. Sau đây là 1 số gợi ý và địa chỉ cho các bạn tham khảo:

Xe Khách (Xe đò)

Xe ANH KHOA

Chạy tuyến Sài Gòn - Buôn Mê Thuột.

Xuất bến tại Bến xe Miền Đông lúc 9h, 21h, 21h30, 22h. (22h là xe giường nằm).
Có xe trung chuyển giữa BXMĐ và Lê Hồng Phong. Vậy bạn ở nội thành đến Lê Hồng Phong sẽ gần hơn.

Đặt vé:
Sài Gòn: 306 Lê Hồng Phong, P.1 - Q.10. Điện thoại: (08) 38 39 39 39 - 35 11 72 11.
Buôn Mê Thuột: 51-65 Nguyễn Đức Cảnh. Điện thoại: (0500)3.84.84.84 - 3.844.844.

Xe KUMHO

Sài Gòn - Buôn Mê Thuột

Giờ xuất bến tại Sài Gòn (BXMĐ): Xe ghế ngồi: 9h-12h-14h-21h-22h; Xe giường nằm: 9h-10h-20h30-21h30.
Giờ xuất bến tại Ban Mê Thuột (bến xe): Xe ghế ngồi 8h-9h-11h-14h30-21h-22h. Xe giường nằm 9h-10h-20h30-21h30.

Đặt vé tại
Ban Mê Thuột: (0500) 3 99.98.98.
Bến xe miến Đông: (08) 35.112.112
Trạm Lê Hồng Phong: (08) 3833.8180 - 3833.8190.

Xe MAI LINH

Tổng đài đặt vé tại Sài Gòn: (08) 39 29 29 29.
Đường dây nóng: 0985 29 29 29.
Buôn Mê Thuột: (0500) 3819 777. ĐC: Nguyễn Chí Thanh, P.Tân An.
Hà Nội: (04) 36 33 66 99 ĐC: 55 Kim Đồng, P.Giáp Bắc, Q.Hoàng Mai.
Đà Nẵng: (0511) 2 246 246 ĐC: 158 Tôn Đức Thắng, quận Liên Chiểu

Hàng không:

Các hãng hàng không hoạt động chủ yếu trong lãnh thổ Việt Nam:

JetStar:

Website: http://www.jetstar.com/vn/vi/home
Đường dây nóng phục vụ khách hàng: 19001550

Vietnam Airline

Website: http://www.vietnamairlines.com.vn/wps/portal/vn/site/home?country_code=VN&country=vietnam&lang=vn
Đường dây nóng phục vụ khách hàng :
Miền Bắc Việt Nam: 84 4 38320320
Miền Nam Việt Nam: 84 8 38320320
Miền Trung Việt Nam: 84 511 3832320

Viet jet air

Website: http://www.vietjetair.com/Sites/Web/vi-VN/Home
Đường dây nóng phục vụ khách hàng:
Toàn quốc: 1900 1886

PHƯƠNG TIỆN ĐI LẠI TẠI BUÔN MA THUỘT + LƯU TRÚ + ĂN UỐNG

Các bạn tham khảo ở đây (https://www.phuot.vn/threads/140718-D%E1%BB%8Bch-v%E1%BB%A5-cho-thu%C3%AA-xe-m%C3%A1y-oto-nh%C3%A0-h%C3%A0ng-kh%C3%A1ch-s%E1%BA%A1n-%C4%91i%E1%BB%83m-tham-quan-t%E1%BA%A1i-Bu%C3%B4n-Ma-Thu%E1%BB%99t?p=1078642) nhé

Địa điểm vui chơi

Thác Krông Kmar

Vị trí: Từ trung tâm huyện Krông Bông ngược về phía dãy Chư Yang Sin khoảng 3 cây số, bạn sẽ gặp một thắng cảnh đẹp của Đắk Lắk đó là thác Krông Kmar.
Đặc điểm: Bắt nguồn từ đỉnh cao nhất của dãy Chư Yang Sin hùng vĩ được mệnh danh là mái nhà của Tây Nguyên, dòng Krông Kmar đổ xuống chân núi, tạo thành thác Krông Kmar mang dáng vẻ hoang sơ, thơ mộng mà ai đã một lần đến đây hẳn sẽ còn nhớ mãi.

Thác Thủy Tiên

Vị trí: Thác Thủy Tiên nằm cách xã Tam Giang, huyện Krông Năng, tỉnh Đắk Lắk khoảng 7km về hướng đông bắc.
Đặc điểm: Thác Thủy Tiên là một thắng cảnh nên thơ đã được nhiều người biết đến. Đúng như tên gọi của nó, thác Thủy Tiên mang một vẻ đẹp thơ mộng làm đắm lòng du khách bốn phương.

Hang đá Dak Tuar

Vị trí: Hang đá Dak Tuar nằm cạnh dòng thác Dak Tuar, cách trung tâm xã Cư Pui, huyện Krông Bông, tỉnh Đắk Lắk về phía thượng nguồn chừng 6km.
Đặc điểm: Trong suốt những năm kháng chiến chống Mỹ, hang đá Dak Tuar là nơi đóng quân của Tỉnh ủy Đắk Lắk và các đơn vị bộ đội chủ lực của tỉnh.

Tháp Chăm Yang Prong

Vị trí: Tháp Yang Prong nằm ở xã Ea Rốk, huyện Ea Súp, tỉnh Đắk Lắk.
Đặc điểm: Tháp còn có tên là tháp Chàm Rừng Xanh thờ thần Siva dưới dạng Mukhalinga (vị thần vĩ đại).

Vườn quốc gia Yok Đôn

Vị trí: Vườn quốc gia Yok Đôn thuộc huyện Buôn Đôn và huyện Ea Súp, tỉnh Đắk Lắk, cách thành phố Buôn Ma Thuột 40km về phía tây bắc.
Đặc điểm: Vườn quốc gia Yok Đôn là một trong những khu bảo tồn thiên nhiên lớn nhất nước ta với tổng diện tích 115.545ha.

Hồ Lắk

Vị trí: Hồ Lắk nằm trên tuyến đường giao thông giữa thành phố Buôn Ma Thuột và Ðà Lạt, thuộc thị trấn Liên Sơn, huyện Lắk, tỉnh Đắk Lắk, cách thành phố Buôn Ma Thuột khoảng 56km về phía nam theo quốc lộ 27.
Đặc điểm: Hồ Lắk là một thắng cảnh đẹp của vùng Tây Nguyên. Hồ vừa là nơi cung cấp nhiều cá, vừa là hồ chứa nước ngọt khổng lồ cung cấp nước cho hàng trăm héc ta ruộng nương, đồng thời còn làm cho khí hậu ở đây thêm phần mát hơn.

Công viên nước Đăk Lăk

Vị trí: Cách trung tâm thành phố Buôn Ma Thuột 4km về hướng đông bắc.
Đặc điểm: Công viên nước Đắk Lắk là nơi có nhiều trò chơi nhất hiện nay tại khu vực miền Trung Tây Nguyên.

Hoa viên Buôn Ma Thuột

Vị trí: Nằm tại trung tâm thành phố Buôn Ma Thuột, tỉnh Đắk Lắk.
Đặc điểm: Hoa viên Buôn Ma Thuột rất gần với các khách sạn, nhà nghỉ trong thành phố.

Đèo Phượng Hoàng

Vị trí: Đèo Phượng Hoàng nằm trên quốc lộ 26, giáp ranh giữa hai tỉnh Khánh Hòa và Đắk Lắk.
Đặc điểm: Dải núi đất được thiên nhiên tạo nên tựa hồ như cánh chim phượng, nên mang tên Phượng Hoàng.

Bảo tàng dân tộc Đăk Lăk

Vị trí: Thuộc thành phố Buôn Ma Thuột, tỉnh Đắk Lắk.
Đặc điểm: Bảo tàng dân tộc Đắk Lắk trưng bày các hình ảnh và hiện vật lịch sử, văn hóa đời sống của người dân tỉnh Đắk Lắk.

Buôn Ako Dhong

Vị trí: Buôn Ako Dhong (người ta thường gọi là Cô Thôn) nằm về phía bắc, cách trung tâm thành phố Buôn Ma Thuột khoảng trên dưới 2km.
Đặc điểm: Buôn Ako Dhong có số dân gần 300 người với hơn 30 hộ, đa số là các dân tộc Ê Đê, M'Nông.

Buôn Jun

Vị trí: Thuộc thị trấn Liên Sơn, huyện Lăk, tỉnh Đắk Lắk.
Đặc điểm: Nằm tựa mình bên hồ Lăk trong xanh thơ mộng, buôn Jun mang một vẻ đẹp nguyên sơ hiền hòa của buôn làng Tây Nguyên, luôn giữ cho mình những bản sắc truyền thống đã được bảo tồn qua bao thế hệ.

Khu du lịch Hồ - Đồi Thông Cư Dluê

Vị trí: Khu du lịch Hồ - Đồi Thông Cư Dluê nằm ở phía bắc phường Khánh Xuân, cách trung tâm thành phố Buôn Ma Thuột 6km về hướng tây.
Đặc điểm: Đến với khu du lịch Hồ - Đồi Thông Cư Dluê, du khách sẽ được tận hưởng những phút giây thư giãn, nghỉ ngơi sau những ngày làm việc căng thẳng.

Thác Bảy Nhánh

Vị trí: Thác Bảy Nhánh thuộc buôn N'DRêch, xã Ea Huar, huyện Buôn Đôn, tỉnh Đắk Lắk, cách thành phố Buôn Ma Thuột khoảng 35km về hướng tây bắc.
Đặc điểm: Thác Bảy Nhánh là một thắng cảnh đẹp, một điểm du lịch sinh thái tuyệt vời của tỉnh Đắk Lắk.

Khu du lịch hồ Ea Kao

Vị trí: Nằm cách trung tâm thành phố Buôn Ma Thuột 12km theo hướng đông nam.
Đặc điểm: Hồ Ea Kao là một khu du lịch được xây dựng với quy mô lớn, hiện đại, nhưng vẫn mang đậm bản sắc dân tộc.

nganneu
13-03-2014, 09:14
bọn mình vào đây chỉ có 01 ngày, nên các bạn có thể tư vấn xem chỗ nào đáng đi nhất được không,

vonhuvinh
13-03-2014, 09:32
Thông thường ngày đầu tiên sẽ đi làng cafe Trung Nguyên, Đi Bảo tàng Buôn Ma Thuột có nét độc đáo kiến trúc riêng biệt của người Tây Nguyên

vonhuvinh
13-03-2014, 09:43
bọn mình vào đây chỉ có 01 ngày, nên các bạn có thể tư vấn xem chỗ nào đáng đi nhất được không,

Thông thường ngày đầu tiên sẽ đi làng cafe Trung Nguyên, Đi Bảo tàng Buôn Ma Thuột có nét độc đáo kiến trúc riêng biệt của người Tây Nguyên, đi Hồ EAKAO. Tất cả các địa điểm này đều nằm trong nội thành Phố, bạn đến 1 ngày thì đi cũng khỏe, không mệt lắm.

Nếu có sức thì sáng sớm bạn đi làng cafe Trung Nguyên, Xuống Bảo Tàng chỗ Biệt Điện Bảo Đại, Qua 175 Điện Biên Phủ uống cafe - giá chỉ 12K/ly (rất ngon nhé). Sau đó phượt xuống cụm Thác Trinh Nữ, Thác Dray sap...Đi vào cổng chính của Dray sáp thì đừng mua vé vào Dray sap, gặp ngã 3 quẹo trái là vào thác Dray sap mình chạy thẳng luôn, chạy đường nhựa nhỏ nhưng rất thích, nó uốn éo trong rừng sâu, tới cuối đường là bạn sẽ thấy thác Dray nur cực kỳ đẹp mà ko mất vé tham quan, tại đây bạn tha hồ mà khám phá nhé, có rừng, hồ nước mạch, thác...nước trong xanh lắm.

becoihn
13-03-2014, 10:22
bạn nào có chương trình 4 ngày ở Buôn mê thì share cho mình với , mình đi từ HN nhé, Thanks!

vonhuvinh
13-03-2014, 15:30
bạn nào có chương trình 4 ngày ở Buôn mê thì share cho mình với , mình đi từ HN nhé, Thanks!

4 ngày là làm được nhiều việc đó bạn, bạn có thích đi cả Gia Lai không? thông thường ở buôn ma thuột 2-3 ngày sau đó phượt lên gia lai 1-2 ngày thì sẽ là một chuyến đi hoàn hảo. Có gì bạn liên hệ 0944.07.0044 bên công ty Q&T chuyên tư vấn Free cho các Phượt tử nhé.

vonhuvinh
15-03-2014, 09:25
Bánh khọt : Y Jut (khỏi cần giới thiệu), chỗ rẻ ngay cf Ý Niệm (rẽ để qua bên đường Phan Chu Trinh áh, quán nằm bên phải), bánh khọt ngay Đài Liệt Sĩ...

Bánh xèo : Cổng số 1 (khỏi nói), đường Phan Bội Châu (dưới ngã 3 Phan Bội Châu - Đào Duy Từ 1 xíu), ngay ngã 4 Lê Hồng Phong - Nguyễn Thị Minh Khai (bán buổi chiều)---Thiên Lộc đường Mai Hoàng Việt

Bánh đúc : Đường Phùng Chí Kiên (gần quán bánh chiên), buổi sáng có thể ăn ở chợ Ba Toa (đường Nguyễn Du, qua Cầu Chui hỏi chợ Ba Toa là người ta chỉ, chỉ bán buối sáng 7h-9h)

Bánh chiên : Phùng Chí Kiên (quá nổi tiếng rùi)

Bánh hỏi , bánh cuốn, bánh bèo :

Buổi sáng : Chợ Thăng Long (ngã 3 đối diện Đài Liệt Sĩ, các loại bánh đều ngon, rẻ 5k/dĩa, chỉ bán từ 6h-8h),
ngã 4 Lý Thường Kiệt - Nguyễn Thị Minh Khai (có thêm món bún xào mắn nêm),
46 Nguyễn Du (bánh cuốn nóng, nhân thịt từ 5k-10k dĩa),
quán Bánh cuốn nóng miền Bắc (đường Phan Chu Trinh, khúc gần trường Trường sơn 10k/dĩa)

Buổi chiều : Ngã 4 Trần Phú - Mạc Thị Bười (vô 20m, tay trái, 7k/dĩa), Hồ bơi cung văn hóa

taophuongtao
15-03-2014, 09:51
Em nghe bảo thác D'ray nua và D'ray sap đang tạm thời đóng cửa phải không ạ?

haivu
15-03-2014, 22:44
Mình mới đi về hôm 10/3. Dray nur, Gia Long, Trinh nữ đang đóng cửa. Dray Sap vẫn mở, nghe nói Gia Long cửa vào từ phía Dray sap vẫn mở nhưng mình ko đi vì hỏi dân bảo ko đẹp lắm.

haivu
15-03-2014, 22:46
Thêm 1 điều là đường 14 đang làm nên đi hướng Dray sap nhớ mang theo khẩu trang :v

vonhuvinh
17-03-2014, 10:40
Giờ đi Buôn Đôn đường cũng dễ đi lắm

Italia
19-03-2014, 20:14
@fireworkswu: Mình check lại đúng là delay hơn 2 tiếng rưỡi. Hic Hic. Hy Vong chuyến đi của mình ko gặp sự cố gì nữa. Cám ơn ban nhé.

về rồi hả bạn? lên bmt có gì hay không bạn ^^
mình đang ở bmt nhé, tháng 7 mới vào TPHCM ^^

HungADSL2
20-03-2014, 09:11
Tớ cũng đi 28/3 Về 01/4 này lịch các bạn thế nào xem ghép đi chung cho vui và giảm chi phí

HungADSL2
20-03-2014, 09:50
Mình ko để ý lắm, để mình check lại thông tin. Tại hồi đó cứ book, book đc tg nào là đi lúc bấy giờ ko suy nghĩ gì cả. :) Cám ơn bạn nhé.

Bạn fireworkswu ơi, bạn cũng đi Tây Nguyên cuối tháng 3 này ah, bọn mình cũng đi từ 29/3 đến 1/4, bạn lên cung như thế nào rồi cho bọn mình tham khảo với. Mà cuối tháng 3 còn có lễ hội gì nữa?

Tớ cũng đi 28/3 Về 01/4 này lịch các bạn thế nào xem ghép đi chung cho vui và giảm chi phí tớ đăng lịch cụ thể đây nhé https://www.phuot.vn/threads/142090-BMT-T%C3%A2y-Nguy%C3%AAn-T3-c%E1%BB%B1c-%C4%91%C3%B4ng-Nha-Trang-28-3-%C4%91%E1%BA%BFn-01-04-2014-xin-t%C6%B0-v%E1%BA%A5n-v%C3%A0-t%C3%ACm-b%E1%BA%A1n-jon

vonhuvinh
20-03-2014, 10:51
Ở DAKLAK giờ dịch vụ du lịch cũng phát triển lắm

vonhuvinh
20-03-2014, 15:00
Tham khảo thêm kinh nghiệm du lịch Đắk Lắk và các tỉnh Tây Nguyên - TẠI ĐÂY

Bánh khọt : Y Jut (khỏi cần giới thiệu), chỗ rẻ ngay cf Ý Niệm (rẽ để qua bên đường Phan Chu Trinh áh, quán nằm bên phải), bánh khọt ngay Đài Liệt Sĩ...

Bánh xèo : Cổng số 1 (khỏi nói), đường Phan Bội Châu (dưới ngã 3 Phan Bội Châu - Đào Duy Từ 1 xíu), ngay ngã 4 Lê Hồng Phong - Nguyễn Thị Minh Khai (bán buổi chiều)---Thiên Lộc đường Mai Hoàng Việt

Bánh đúc : Đường Phùng Chí Kiên (gần quán bánh chiên), buổi sáng có thể ăn ở chợ Ba Toa (đường Nguyễn Du, qua Cầu Chui hỏi chợ Ba Toa là người ta chỉ, chỉ bán buối sáng 7h-9h)

Buổi sáng : Chợ Thăng Long (ngã 3 đối diện Đài Liệt Sĩ, các loại bánh đều ngon, rẻ 5k/dĩa, chỉ bán từ 6h-8h),
quán Bánh cuốn nóng miền Bắc (đường Phan Chu Trinh, khúc gần trường Trường sơn 10k/dĩa)

Buổi chiều : Ngã 4 Trần Phú - Mạc Thị Bười (vô 20m, tay trái, 7k/dĩa), Hồ bơi cung văn hóa

Bánh canh bột lọc : Quán Cô Liên ngã 4 Trần Phú - Lê Hồng Phong. Quán bà Mỹ (trong chợ, khúc bên đường Ama Trang Long, chỉ bán buổi sáng)

Bánh bột lọc : Đường Ama Thao (quá nổi tiếng), nếu bạn nào có time rảnh thì chạy xe xuống Đạt Lý ăn bánh bột lọc (3 quán quán nào cũng ngon)

MaizyDoll
20-03-2014, 15:24
Mình đang có lịch đi từ 1/4 đến 5/4 HN- BMT đây. Dự định đi BMT và ĐL thôi, có bạn nào đi cùng cho vui ^^

medopac
21-03-2014, 11:16
Mình vào Tây Nguyên 1 tuần. Có bạn nào có lịch trình cho mình zin với, mình đi từ Hà Nội, con gái lại đi 1 mình nhữa :3

vonhuvinh
22-03-2014, 19:30
Tham khảo thêm kinh nghiệm du lịch Đắk Lắk và các tỉnh Tây Nguyên - TẠI ĐÂY

Khách sạn Bạch Mã ***

9-11 Nguyễn Đức Cảnh,TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 815 656 / 815 757
Fax: (84-500) 815 588
Email: [email protected]
Website: www.bachmahotel.com

Khách sạn Cao Nguyên ***

65 Phan Chu Trinh, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 855 960
Fax: (84-500) 851 912
Số phòng: 35
Giá (US$): 40-45

Khách sạn Đam San ***

212 - 214 Nguyễn Công Trứ, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 851 234/ 814 071
Fax: (84-500) 852 309
Số phòng: 68
Giá (US$): 25-50

Khách sạn Thành Công **

51 Lý Thường Kiệt, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 858 243
Fax: (84-500) 858 728
Số phòng: 31
Giá (US$): 9-14

Khách sạn Thắng Lợi **

1 Phan Chu Trinh, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 857 615
Fax: (84-500) 857 622
Số phòng: 40
Giá (US$): 35-45

Khách sạn Thiên Mã **

52 Hai Bà Trưng, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 853 963/ 850 379
Fax: (84-500) 852 121
Số phòng: 22

vonhuvinh
22-03-2014, 19:34
Mình vào Tây Nguyên 1 tuần. Có bạn nào có lịch trình cho mình zin với, mình đi từ Hà Nội, con gái lại đi 1 mình nhữa :3

1 tuần thì có nhiều việc phải làm đó...hihi. Chắc sẽ đi được 1 tour từ: Buôn Ma Thuột --> Gia Lai --> Nha Trang.
Có gì gọi cho mình 0944.070044 - Anh.Bo. Mình sẽ hướng dẫn cho các Khách sạn, Nhà hàng, Địa điểm tham quan tất cả đều được Discount nhé.

vonhuvinh
24-03-2014, 10:10
Một số khách sạn giá rẻ tại Buôn Ma Thuột - Đặt phòng qua 0944.070044 - Anh Bo thì được giảm giá 5%

Khách sạn Biệt Điện *

01 Ngô Quyền,TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 954 299
Fax: (84-500) 954 826

Khách sạn Hàng Không *

65-67 Nguyễn Tất Thành, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 952 266/956 268
Fax: (84-500) 934 014
Số phòng: 12
Giá (US$): 8-12

Khách sạn Hoa Pơ Lang *

Km 9, Quốc lộ 14, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 863 355 / 863 444
Fax: (84-500) 863 046
Số phòng: 23
Giá (US$): 10-16

Khách sạn Hoàng Uyên *

2A Trương Công Định, Tp. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 851 640
Số phòng: 21
Giá (US$): 9-11

Khách sạn Sơn Hòa *

45 Phan Bội Châu, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 814 540
Fax: (84-500) 852 741
Giá (US$): 10-12

Khách sạn Tây Nguyên *

108 Lý Thường Kiệt, Tp. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 851 010
Fax: (84-500) 852 250
Số phòng: 32
Giá (US$): 18-28

Khách sạn Vân Nam *

174 Y Jút, Tp. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 852 097
Fax: (84-500) 860 099
Số phòng: 26
Giá (US$): 7-11

Khách sạn Duy Hoàng

30 Lý Thường Kiệt, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 858 020
Fax: (84-500) 858 020
Số phòng: 15
Giá (US$): 5-14

Khách sạn Đồng Khánh

Km 4, Quốc lộ 14, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 953 555
Fax: (84-500) 956 492
Số phòng: 60
Giá (US$): 8-15

Khách sạn Anh Vũ

7 Hai Bà Trưng, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 814 045
Giá (US$): 7-12

Khách sạn Hai Bà Trưng

8 Hai Bà Trưng, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 852 407
Fax: (84-500) 853 113
Số phòng: 31
Giá (US$): 12-20

Khách sạn Hoàng Gia

80 Lê Hồng Phong, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 852 161
Số phòng: 14
Giá (US$): 7-10

Khách sạn Hồng Kông

35 Hai Bà Trưng, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 852 630
Số phòng: 10
Giá (US$): 8-12

Khách sạn Mai Anh

11 Lý Tự Trọng, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 953 636
Số phòng: 16
Giá (US$): 6-11

Khách sạn Mỹ Linh

27-29 Lê Đại Hành, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 850 487

Khách sạn Ngân Hàng Nông Nghiệp

111 Lê Hồng Phong, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 857 828
Fax: (84-500) 851 338
Số phòng: 10
Giá (US$): 9

Khách sạn Ngọc Hân

154 - 156 Nguyễn Văn Cừ, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 865 865
Số phòng: 29
Giá (US$): 5-15

Khách sạn Thái Bình

171 Lý Thường Kiệt, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 816 314
Số phòng: 9
Giá (US$): 8-11

Khách sạn Thanh Bình

24 Lý Thường Kiệt, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 811 511
Fax: (84-500) 811 511
Số phòng: 14
Giá (US$): 7-12

Khách sạn Thành Phát

41 Lý Thường Kiệt, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 854 857
Fax: (84-500) 813 366
Số phòng: 17
Giá (US$): 9-12

Khách sạn Vân Ngọc Trang

269 Lê Hồng Phong, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 853 945
Fax: (84-500) 858 020
Số phòng: 34

Khu du lịch Hồ Lăk

Thị trấn Liên Sơn, huyện Lắk, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 586 286 / 586 184

Nhà khách 51

51 Lý Thường Kiệt, TP. Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk

Tel: (84-500) 853 921
Số phòng: 20
Giá (US$): 4-13

medopac
24-03-2014, 20:17
Hnay e đã alo cho a rùi nhé!

tantbd
24-03-2014, 23:12
mình cũng đang tìm cung này dịp 30/4 tới đây. bạn có thể lên chương trình mình đặt gạch cùng đây.

tantbd
24-03-2014, 23:16
mình cũng đang tìm cung này cho lễ 30/4 tới. hay là bạn lên chương trình mình se đặt gạch cùng.

Maitduong
25-03-2014, 14:46
Mình định đặt vé đi Buôn MaThuột vào tháng 8 có thì có đúng mùa du lịch ở đây ko ạ.
Dự định đi 3 ngày mà chỉ ở Buôn ma thuột thì có lãng phí ko.
Mình muốn đi đến vùng có đồng bào dân tộc, trải nghiệm vài điều mới mẻ, có ai có idea gì gợi giúp với ạ
Many thanks :x

namnguyen
28-03-2014, 01:17
Tháng 8 là mùa mưa, các hồ và thác nhiều nước, đẹp. Bạn có thể đi các thác như Draysap, Draynur, Thủy Tiên, các hồ như Lak, Nam Kar, ...
Nếu bạn cần tư vấn và hỗ trợ cụ thể hơn, tôi sẽ giúp bạn.

vonhuvinh
31-03-2014, 13:42
mình cũng đang tìm cung này dịp 30/4 tới đây. bạn có thể lên chương trình mình đặt gạch cùng đây.

Lên đây 30/04 để không hết chỗ khách sạn, hết xe để thuê bạn phải đặt trước từ bây giờ đó.

lambanghieu
01-04-2014, 09:12
KHách sạn ở BMT nhiều lắm bạn à! không cần phải lo lắm đâu, còn vụ xe cộ cũng vô tư, có cao giá hơn ngày thường thì cũng chỉ 20k là cùng thôi à!

nguoilun
02-04-2014, 16:08
Cảm ơn các bạn về thông tin.

vonhuvinh
03-04-2014, 09:47
30/4 - 01/05 được nghỉ 5 ngày lận đó, làm 1 chuyển: Buôn Ma Thuột - Gia Lai - Lâm Đồng - Nha Trang

trungtinh2111
04-04-2014, 23:02
cảm ơn bạn đã chia sẽ!

ducanh_ars
05-04-2014, 00:12
Mình định đặt vé đi Buôn MaThuột vào tháng 8 có thì có đúng mùa du lịch ở đây ko ạ.
Dự định đi 3 ngày mà chỉ ở Buôn ma thuột thì có lãng phí ko.
Mình muốn đi đến vùng có đồng bào dân tộc, trải nghiệm vài điều mới mẻ, có ai có idea gì gợi giúp với ạ
Many thanks :x
tháng 8 mưa lắm, ở đây theo mình nghĩ thì k có mùa du lịch đâu, chắc là dịp lễ đông hơn ngày thường thôi chứ cũng vắng vẻ dễ chịu lắm. tuy nhiên 3 ngày mà chỉ ở BMT thì hơi buồn, chắc phải ngồi hết các quán cà phê mất :D

ducanh_ars
05-04-2014, 13:14
Một số thông tin về BMT mà năm 2013 mình có dịp đi:
- Ăn uống: https://www.facebook.com/CaTeQuan
Bò Nhúng me ở quán Cà Te (158 Lê Thánh Tông) này cực ngon, vợ chồng bác chủ quán vui tính, niềm nở, ngoài ra quán còn nhiều món kiểu ăn vặt nữa...
Bò nhúng me đấy các bạn https://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/t1.0-9/p480x480/47760_10151527282577234_1598761362_n.jpg

Ở BMT cũng có nem Ninh Hòa nữa, quán to, đẹp, sạch sẽ, mấy hàng liền nhau, vào hàng nào cũng được
20 - 24 - 26 Lý Thường Kiệt
Cà phê cà pháo thì có: Làng cf Trung Nguyên: chủ yếu là đẹp, rộng rãi, chụp ảnh thích :D
https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc1/t1.0-9/p480x480/999058_10151516575692234_822821249_n.jpg

Ngoài ra còn có Thiên đường cf Mehyco (thuê xe máy đi, trên đường ra sân bay, cách trung tâm tp khoảng 3-4km gì đó), mình thích quán này hơn, rẻ cực, hơn 10k cốc cf thôi
https://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/t1.0-9/p480x480/547494_10151535474532234_1245582171_n.jpg
https://scontent-a-hkg.xx.fbcdn.net/hphotos-frc3/t1.0-9/p480x480/1150791_10151535474437234_538224048_n.jpg

Tối thì mình hay ra quán Acoustic cafe (ở ngay gần ks, Lý thường Kiệt, k nhớ số lắm :D) các bạn í hát hay, quán cũng design khá ấn tượng (tồi toàn teen :">)
https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/t1.0-9/p480x480/1001709_10151527282702234_1159468872_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/t1.0-9/p480x480/1146536_10151538462742234_2047138376_n.jpg

ducanh_ars
05-04-2014, 13:15
Ban ngày có thể đi tham quan loanh quanh tp như : Buôn AKo D'hong
https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/t1.0-9/p480x480/1157445_10151535474717234_1306686998_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/t1.0-9/p480x480/17740_10151535474807234_1855689283_n.jpg

hoặc nhà đày BMT
https://scontent-a-hkg.xx.fbcdn.net/hphotos-prn2/t1.0-9/p480x480/1150427_10151528534652234_1042219666_n.jpg

Hoặc Bảo Tàng
https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc1/t1.0-9/p480x480/1095031_10151527295227234_470163542_n.jpg
https://fbcdn-sphotos-g-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc1/t1.0-9/p480x480/1000303_10151527295692234_1340749880_n.jpg

Thác (phải thuê xe máy đi, đường cũng xa và xấu, nếu đi vào mùa nước thì thác rất đẹp đấy)
https://scontent-b-hkg.xx.fbcdn.net/hphotos-prn1/t1.0-9/p480x480/282949_10151535504147234_350702645_n.jpg

Ngoài ra còn Bản Đôn nữa, cá nhân mình k thích lắm, nhưng nếu còn thừa time thì cứ đi cho biết, nhưng bạn nên chọn 1 tour do ks tổ chức, đi thêm hồ Lăk để cưỡi voi nữa (cái này mình chưa đi)

Về chỗ ở: mình ở ks Thành Công - 51 Lý thường Kiệt, ngay trung tâm tp, gần quán cf, quán ăn (Đối diện ks có quán sinh tố vỉa hè ngon lắm (15k))
Mình ở BMT có 2 đêm nên chắc còn nhiều chỗ hay ho chưa khám phá, bạn nào có thêm thông tin thì update nhé (đặc biệt là ăn uống thì càng tốt :D)

vonhuvinh
08-04-2014, 11:13
CÁC CHỖ ĂN NGON - BỔ - RẺ -TẠI BUÔN MA THUỘT

Bánh canh bột lọc : Quán Cô Liên ngã 4 Trần Phú - Lê Hồng Phong. Quán bà Mỹ (trong chợ, khúc bên đường Ama Trang Long, chỉ bán buổi sáng)

Bánh bột lọc : Đường Ama Thao (quá nổi tiếng), nếu bạn nào có time rảnh thì chạy xe xuống Đạt Lý ăn bánh bột lọc (3 quán quán nào cũng ngon)

Chuối chiên : Khu trường Cao Đẳng Sư Phạm (không nói gì thêm), đường Đào Duy Từ, bùng binh Nguyễn Du - Lê Duẩn (bán từ 17h-22h, trời mưa ko bán)

Gỏi khô bò : đường Phùng Chí Kiên (đối diện Net Hello, gần trường Chu Văn An), đường Lý Thường Kiệt, quán cô Út (gần trường Phạm Hồng Thái)

Bún cá Nha Trang : Cuối đường Hai Bà Trưng (gần Nguyễn Văn Trỗi, xưa là quán dưới đường Lý Thường Kiệt)

Cháo : Hồ bơi cung văn hóa, đường Hoàng Diệu (dưới ngã 4 Phùng Chí Kiên - Hoàng Diệu), ban đêm có cháo trắng ở Y Jut.

Xôi gà : Trên khu chợ Phan Chu Trinh (hồi xưa nằm ngay gần trường Trường Sơn), cổng trường Chu Văn An, trường Tiểu học Ngô Quyền.

Ốp la, Bò né : Bánh mì cô Khang đường Bà Triệu, đường Lê Thánh Tông (ngay ngã 3 Lê Thánh Tông - Bà Triệu)

Xôi cúc, xôi đậu xanh, xôi đậu đen : Cổng trường Tiểu học Võ Thị Sáu (từ 6h-9h), chợ Tân An, chợ Thăng Long

Bún riêu : Gần chè 57, đường Nguyễn Thị Minh Khai, đường Phan Chu Trinh, đường Y Jut

Bún đỏ : đường Phan Đình Giót (quán Thu hay quán Thúy đều ngon)

Cơm tấm : Ngã 4 Y Jut - Trần Phú, ngã 4 Lý Thường Kiệt - Phan Bội Châu, dưới ngã 4 Phan Bội Chau - Lý Thường Kiệt (20m)

Phở, hủ tíu : ngay cổng trường THCS Phan Chu Trinh, ngã 4 Phan Chu Trinh - Trần Hưng Đạo (2 quán này bán từ đêm đến khuya), quán Nguyên đường Lê Thánh Tông.

Chè : Chè 57, chè nóng đường Phan Bội Châu, quán cô Thúy trong chợ.

Kem Plan : Đường Nguyễn Văn Trỗi, chè 57

Ăn vặt (cóc, xoài, ổi, khoai - chuối nấu rim, nước sâm...) : quán cô Út gần trường Phạm Hồng Thái.

Bánh bắp chiên: Nguyễn Đức Cảnh đối diện khách sạn Bạch Mã

Quán: Ốc Sinh Viên
Món đặc sắc: Ốc
Địa chỉ: ngã 3 Mai Hắc Đế & Ng Viết Xuân
Giá tiền : 10-20l

thanhtu1310
21-04-2014, 15:16
tối 29.4 mình cũng đi nè, tham gia cùng nhé

phuong_acmilan
23-04-2014, 10:31
M muốn đi Buôn Đôn + các thác (có thể đi - vì m thấy hình như có mấy thác đang đóng cửa) + Làng Cafe + Bảo tàng thì mất bao nhiêu thời gian hả bạn? :D

vonhuvinh
05-05-2014, 08:59
M muốn đi Buôn Đôn + các thác (có thể đi - vì m thấy hình như có mấy thác đang đóng cửa) + Làng Cafe + Bảo tàng thì mất bao nhiêu thời gian hả bạn? :D

Đi buôn đôn là mất 1 ngày rồi, nên kếp hợp đi làng cafe vào sáng sớm + đi bảo tàng sau đó xuống Buôn Đôn. Ngày thứ 2 đi các thác ở cụm thác Draysap là hay nhất

anhvu275
12-05-2014, 13:30
Hiện giờ mình đang ở BMT, có bạn nào trên đây hông? Sáng nay mới đạp tới, mình đi một mình nên ai rảnh thì làm hướng dẫn viên cho mình nha.

hoahanhbac_nt
18-07-2014, 22:22
Minh cung dang o dak nong, mai len bmt du dinh la 20/7 len gia lai or di bờ y. Co ban nao ranh k cho minh hoi chut chut nhe. 1 ngay o bmt minh mun di buon do va thac thi co the di ntn?