PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Khám phá Sài Gòn

Kiwi_511
19-11-2013, 10:34
Chào các anh chị em gần xa !

Em là mem mới, vào Sài Gòn đã lâu nhưng chưa biết gì về Sài Gòn hết, hic, nếu lỡ may có bạn bè ngoài quê vào chơi chắc em sẽ chẳng biết dẫn đi đâu chơi ngoài đi ăn và vào thăm quan các trung tâm thương mại đẹp đẹp quá. :(

Em có tham khảo nhiều topic trong phượt nhưng không biết là do em gõ từ khóa chưa sát hay sao mà tìm hoài không thấy anh chị nào chia sẽ đẩy đủ những cung đường đẹp hoặc khám phá những điểm thú vị của Sài Gòn hết, toàn là từ Sài Gòn đi đâu đó không hà....:(:(

Vì vậy em mạo mụi xin được lập topic này mong các anh chị gần xa đã khám phá Sài Gòn có thể chia sẻ những cung đường đẹp, những quán ăn bình dân, quán cốc ngon ngon, thời gian các anh chị đi để em làm nhiều chuyến khám phá triệt để Sài Gòn, nơi có thể sẽ là quê hương thứ 2 của em, để những khi công việc dồn dập mệt mỏi căng thẳng.... em có 1 nơi để thả hồn theo gió.

Cho em gửi lời cảm ơn trước nhé. :D

saigonsquirrel
19-11-2013, 21:50
Bạn hỏi đường ra Quận 07, đến Cầu Ánh Sao và Hồ Bán Nguyệt, ban đêm đẹp lung linh :)
Còn quán ăn ngon bổ rẻ thì nhiều lắm, mình cũng ko nhớ tên hết, ví dụ như chân gà ở sân bay, lẩu bò ở hẻm 372 CMT8,... :)

Kiwi_511
20-11-2013, 20:54
Bạn hỏi đường ra Quận 07, đến Cầu Ánh Sao và Hồ Bán Nguyệt, ban đêm đẹp lung linh :)
Còn quán ăn ngon bổ rẻ thì nhiều lắm, mình cũng ko nhớ tên hết, ví dụ như chân gà ở sân bay, lẩu bò ở hẻm 372 CMT8,... :)
hic, bạn có thể chỉ mình cung đường đẹp hoặc địa chỉ quán được không, chung chung quá mình không tìm được.... :D

saigonsquirrel
21-11-2013, 22:30
Cầu Ánh Sao, Hồ Bán Nguyệt: Nằm trong khu Phú Mỹ Hưng (Q.7), đi đường Nguyễn Lương Bằng rồi hỏi tiếp người ta sẽ chỉ cho.
Lẩu bò hẻm CMT8: Bạn kiếm số hẻm, quẹo vô khoảng 50m là thấy ngay, vì ở đó chỉ có 01 quán
Chân gà sân bay thì chắc bạn phải đến đó hỏi thôi vì mình đi vài lần nhưng cũng không nhớ được địa chỉ, tới đó thấy quán chân gà nào đông đông chính là nó.
Ngoài ra còn có lẩu bò ở Hồ Bá Kiện (cũng gần chỗ CMT8), ăn cũng được (hình như là hẻm 162/3 Hồ Bá Kiện)
Lẩu cá kèo đường Bà Huyện Thanh Quan (số 87)
Bê thui Sơn Ca (64 Trần Mai Ninh)
...
Nhiều lắm, không kể nhớ hết được ^^,

kimngoc
22-11-2013, 10:15
đi bơi ở Đầm Sen ấy!

thanhhero69
23-11-2013, 09:06
Chào các anh chị em gần xa !
:D

Hình như bạn là nữ ah , nếu là nữ thì quá dễ

ngo_nnt
23-11-2013, 09:40
Quán ăn vặt thì chắc tra trên mấy trang chuyên ăn uống à "dia diem an uong" chẳng hạn. Còn đi chơi bạn có thể đi cầu Ánh Sao, ngắm bờ sông Sài Gòn, ra khu Thanh Đa Bình Quới. Nếu muốn chiêm ngưỡng hiện đại thì bạn dẫn bạn mình đi zô mấy plaza: vimcom này kia chẳng hạn ^^ ...

Kiwi_511
24-11-2013, 11:21
Cảm ơn các bạn đã chỉ nhiều chỗ và nhiều quán ăn.....
ý chính là mình hỏi cung đường đẹp của các bạn đã từng đi qua ấy và những quán trên đường đi.... hic hic...
chứ còn chỉ địa điểm thì.............. :(