PDA

View Full Version : Xe nằm xuyên Việt Hoàng Long

hoankiem
30-05-2007, 08:08
Có bác nào đi cái xe này chưa nhỉ? Tối hôm qua em về nằm xem cái đĩa hài đầu năm . Thấy vui ra phết .

Lại nữa là hôm rồi chạy xe Sài gòn Mũi Né cũng đụng đầu hai chú này . Bụng bảo dạ hôm nào phải nằm thử một cái xem sao .

Bác nào có thông tin chi tiết thì cho biết với nhé .

eskimot09
30-05-2007, 08:14
Có bác nào đi cái xe này chưa nhỉ? Tối hôm qua em về nằm xem cái đĩa hài đầu năm . Thấy vui ra phết .

Lại nữa là hôm rồi chạy xe Sài gòn Mũi Né cũng đụng đầu hai chú này . Bụng bảo dạ hôm nào phải nằm thử một cái xem sao .

Bác nào có thông tin chi tiết thì cho biết với nhé .

Tuyến tương tự từ Bằng Tường đi Quảng Châu (của người Việt) làm tốt lắm, không biết Hoàng Long làm ra sao. Bác thử đi rồi về cho anh em cái cảm nhận :D

virgo
30-05-2007, 08:22
Tuyến tương tự từ Bằng Tường đi Quảng Châu (của người Việt) làm tốt lắm, không biết Hoàng Long làm ra sao. Bác thử đi rồi về cho anh em cái cảm nhận :D

Em đi rồi đấy, nhưng có đoạn ngắn từ HN vào Vinh thôi. Chất lượng được, xe chạy đúng giờ, một ngày có 10 chuyến đi vào các giờ lẻ (5h, 7h... đến 23h), giá vé HN - SG là 650K. Có điều là nếu đi đường xa thì chọn nằm giường tầng 1 chứ tầng 2 thì mệt phết :D

Chuối đây
30-05-2007, 08:36
Tôi đi xe giường nằm từ Nam ra Bắc

Nói đến tàu xe ngày tết, ai cũng hãi. Vậy nên có những chuyến xe như tôi kể dưới đây thật là mừng.

Tàu xe sẵn sàng phục vụ Tết
https://news.vietnamnet.vn/dataimages/200702/original/images1234279_giuong.jpg
Trong xe ba hàng giường 2 tầng.

Bến xe miền Đông (TP.HCM) 19 giờ 15 phút ngày 7/2, tôi mua vé xe Hoàng Long. Trước khi lên xe, các túi hành lý được dán nhãn, giày dép cởi ra bỏ vô bọc ni lông. Sàn xe trải thảm sẫm màu êm dịu. Cảm giác thật thoải mái khi ngồi xuống tấm nệm giường êm ái. Từ chiếc loa trong xe vang lên: “Xe 16N – 3445 của Cty Hoàng Long bắt đầu xuất bến”. Tôi nhìn đồng hồ 20 giờ 5 phút.
https://news.vietnamnet.vn/dataimages/200702/original/images1234281_be.jpg
Thoải mái
Mẹ con chị Đặng Ngọc Ti thấy rất thoải mái

Tôi cao hơn 1,6m, nằm giường còn dư hơn gang tay nên rất thoải mái. Đuôi giường có chiếc tủ nhỏ, tôi cho đôi dép trong bọc, áo ấm và chiếc máy ảnh vào đó. Nệm giường phía chân dày khoảng 10cm, phía đầu dày khoảng 20cm, gối sạch sẽ. Nhiệt độ trong xe 22 độ C.

Xe đến Khánh Hòa, đang ngon trớn chợt dừng lại. Nhiều hành khách vẫn ngủ ngon. Thấy bác tài đứng dưới đất, bên hông xe, tôi gõ cửa sổ xe ra hiệu muốn xuống. Chợt nhớ quy định mọi sinh hoạt đều trên xe, tuy nhiên bác tài đã bấm điều khiển tự động mở cửa, nói với tôi: “Bị hỏng cuống van”. Thợ sửa xe ô tô Võ Tiến nói thêm: “Xe bình thường hai bánh cũng chỉ 16 con ốc. Chiếc ni đến 40 con, kinh khủng thật”.

Mất hơn tiếng tại tiệm sửa xe ở thôn Mại Kim, xã Ninh Ích (Ninh Hoà, Khánh Hoà). Đã gần 7 giờ, hành khách trên xe lần lượt thức dậy. Hoàng Vũ Tĩnh , 26 tuổi, từ TP.HCM về quê Thanh Hoá ăn Tết, cho biết: “Trước nay tôi hay đi máy bay. Lần này về thời gian rảnh rỗi nên đi xe này, không mệt gì cả”.

https://images.vietnamnet.vn/dataimages/200702/original/images1234285_an.jpg
Ăn sáng với mỳ thịt. Tới bữa ăn chính sẽ có 5 món. Ảnh Phạm Duy Khương (Tiền Phong)

Ở dãy giường C, Vũ Đình Tiến từ TP.HCM về quê Nam Định ăn Tết, cùng đứa em nằm chung giường, nói: “Đây là đứa em con chú mới 3 tuổi”. Ở dãy giường B, chị Đặng Ngọc Ti 28 tuổi, quê Vũng Tàu và con gái 8 tháng tuổi về quê chồng ở Nam Định. Chị Ti kể: “Lúc đầu mẹ con tôi tính không về, chỉ mình anh về. Nhưng có xe chất lượng cao, cả nhà về luôn”.

Có tiếng rên nho nhỏ của người thanh niên nằm chiếc giường bên trái tôi. Quay sang thấy anh đang bóp bóp cái chân phải băng bó. “Bị gãy gần 10 ngày nay”, Lê Văn Tuyên từ TP.HCM về quê Nam Định nói “may có xe này chứ xe khách thường không dám đi”.

Sinh viên Đinh Thị Trang (Khoa Mỹ thuật, Trường ĐHDL Văn Lang – TPHCM) và bố từ TPHCM về quê Ninh Bình. Bố đọc báo, còn cô đang ghi chép cảnh đẹp của đất nước nhìn qua cửa xe. Xe vẫn chạy. Cô nhận xét: “Xe đã quá, giá vé theo em là hợp lý, mỗi người một giường rộng rãi, thoải mái có khi còn hơn tàu hỏa”.

Lịch sự

Xe đến trạm nghỉ tại Đà Nẵng lúc 18 giờ sau một ngày, một đêm khởi hành từ bến xe miền Đông. “Mời quý khách vào trong có nơi tắm rửa và nghỉ ngơi để xe vô dầu mất chút thời gian”.Tôi nhìn người đàn ông có khuôn mặt thân thiện đang tươi cười hướng dẫn hành khách, bảng tên đeo trước ngực: Thanh tra Nguyễn Văn Sáu.

Chúng tôi ở trạm dừng gần một tiếng đồng hồ. Trước khi lên xe, thanh tra Nguyễn Văn Sáu lại đứng bên cửa xe hướng dẫn và giúp đỡ hành khách. Thanh tra Nguyễn Văn Sáu lên xe cuối cùng. Nhưng sau khi kiểm tra, thăm hỏi từng giường “bác tài đối xử như thế nào, phục vụ ăn, uống ra sao?” ông Sáu xuống xe.

Trước khi xuống xe, ông Sáu nói: “Cảm ơn quý hoách đã đi xe chất lượng cao giường nằm của Cty Hoàng Long. Chúc quý khách một chuyến đi thoải mái. Đối với Cty, còn nhiều vấn đề tiếp tục phải hoàn thiện như nhân lực, cơ sở hạ tầng, các trạm nghỉ dừng chân dọc đường. Những điều gì chưa vừa lòng, rất mong được quý khách góp ý”.

Cửa xe đóng lại. Xe lao đi. Hành khách trở nên thân thiện với nhau, bông đùa: Xe có thêm ly bia hay rượu thì tuyệt. Tuy nhiên, thời gian ngồi xe không dài, sau 32 giờ, hành khách cuối cùng đã tới bến xe Lương Yên (Hà Nội). Còn tôi, xuống dọc đường.

Ở trạm nghỉ, tôi đã kịp hỏi tài xế chính tên là Hà Văn Giang, 42 tuổi, chạy xe khách hơn 20 năm nay. Ông cho biết, chiếc xe 16N – 3445 trị giá trên 2 tỉ đồng và đây là chuyến thứ 3 ông điều khiển nó chạy suốt Nam-Bắc. Khi tôi xuống xe, người khỏe khoắn và chiếc áo trắng vẫn…trắng như đi máy bay, vẫn ngỡ ngàng về những đổi thay của ngành vận tải hành khách.

(Theo Tiền Phong)

CVN
30-05-2007, 12:16
Nằm trên xe thế có say không các bác nhỉ?

Chuối đây
30-05-2007, 12:34

Say thì đi thế nào được, hỏi gì kỳ thế? :LL :LL :LL

virgo
30-05-2007, 13:09

Say đấy bác ạ, bạn Ngựa đen đi từ HN đến Vinh thôi mà cũng suýt gia nhập đội Liverpol đấy :LL

Chuối đây
30-05-2007, 13:25
Say đấy bác ạ, bạn Ngựa đen đi từ HN đến Vinh thôi mà cũng suýt gia nhập đội Liverpol đấy :LL

Li vơ phun hả, là do xe khách hay xe nhà lái đấy?

virgo
30-05-2007, 13:36
Li vơ phun hả, là do xe khách hay xe nhà lái đấy?

Xe giường nằm Hoàng Long mà bác :D

TÍM
30-05-2007, 13:42
Xe nằm Hoàng Long này có cái dở cần góp ý.... Nửa đêm nửa hôm mà cứ mở cái băng hài đi xe Hoàng Long, đến thăm nhà máy Hoàng Long với cả em yêu Hoàng Long do Trọng Tấn và Ngọc Anh (Toàn những giọng ca ơ rê ka sang trọng hát mới kinh chứ) trâ tấn quý thượng đế thôi !

Nhưng tổng thể lại thì rất ổn , chạy tít phết, xe mới nên nội thất còn đẹp và rất thơm tho, giường tầng 1 thì có thể ngồi ngồi nằm nằm chứ giường tầng 2 thì cứ phải là thẳng cẳng từ đầu chuyến đến cuối chuyến ạ !

MINA
30-05-2007, 17:52
Đợt sau 1-5 vì vé máy bay không đặt được chỗ(đến hết ngày 11).Em có phượt 2 phùa HN-ĐN và ngược lại.
Nhận xét sau:
Lái xe nhiệt tình,vui vẻ,chạy không ẩu như những xe khác do không phải giành khách.Lái xe thay đổi theo các chặng,duy có 1 nhân viên theo suốt hành trình(Nếu phát hiện ra lai xe bắt khách dọc đường,thông báo vào số ĐT của ban giám đốc,cả xe đc miễn phí)
Xe sạch sẽ,có xe có mùi hôi toả từ WC có xe không(chắc do không kín.Nằm giường trên và phần cuối xe rất dễ bị LiVơFun.Giường thiết kế chưa chuẩn,hay trôi ra phía trước.Tốt nhất nếu đầu chặng,nên mua vé trước để lấy số bên trên và tầng dưới.Nhưng nằm dưới sàn phía đầu xe là chuẩn nhất=)) (Lưu ý,bác nào nghiện thuốc,lên ngoại giao chút với lái xe,rồi hút phía đầu xe,gạt vào cốc-Em khoái nhất phát này)
Ăn uống(trong vé) bình thường,hình như các món ăn đã có thực đơn sẵn,các chỗ ăn đều được quy định trước,giờ ăn không phù hợp.
Giải trí bình thường(em ko bị tra tấn cái QC đó),chương trình "lẩu thập cẩm",thích có thể làm ca sĩ luôn được.
Cách tổ chức vẫn chưa hoàn hảo,bán vé không kết nối mạng nên các chăng trung gian(trừ HN,SG) không thể đặt vé và mua vé trước khi xe ở bến .Cái này dở nhất! :gun Em đi ra HN,gọi điện từ sáng để đặt chỗ,họ nói 2h sáng ra,nếu còn chỗ thì đi.Giả sử hết chỗ thì coi như tèo!Nếu như banán vé kiểu như Hàng không thì thật chuẩn.
Em đi chuyến vào thì có 2 chục người,chuyến ra có 10 người.Hiện tai HL đang trong thời gian xây dựng thương hiệu,nhằm cạnh tranh với Hàng không và xe lửa nên vẫn phải bù lỗ(lấy chỗ nọ nuôi chỗ kia)
Tổng kết: Nếu như thích ngao du,không gấp gáp thì đi HL được.Không bị ức chế gì.

yeumaudo
02-06-2007, 09:18
Em thấy xe HL đi đươc. Nhân viên phục vụ khá tôt. Mỗi tội cái giường thiết kế chưa ổn lắm nên nằm nó ko được thoải mái lắm

CVN
02-06-2007, 13:51
Thông tin của các bác quả thực cực kỳ hữu ích vói mọ người.(c)
:L

eskimot09
02-06-2007, 14:52
Em thấy xe HL đi đươc. Nhân viên phục vụ khá tôt. Mỗi tội cái giường thiết kế chưa ổn lắm nên nằm nó ko được thoải mái lắm

Bác Nhựa lưu ý là điều kiện giường chiếu trên xe HL ko tốt lắm nhá :LL Chắc hơi ồn, yeumaudo nhể =))

yeumaudo
06-06-2007, 15:31
Hì, bác Es. hiểu sai ý em rồi. Ko phải hơi ồn đâu mà là hơi.................ko bằng phẳng.

hoankiem
20-06-2007, 16:12
Em vừa đi thử cái xe Hoàng Long này . Sẽ gửi các thông tin liên quan để mọi người tham khảo .

Cảm nhận là xe chạy tạm ổn, không được đi dép trên xe, đường xóc có thể đội đầu vào nóc , không nên ngồi nhiều mà nằm thì cũng chưa thỏai mái lắm .

Khu phụ thì đến nửa đường bắt đầu có mùi ( may mà em lại xuống xe luôn )

Sử dụng cho các chặng ngắn thì tàm tạm , chứ chạy một mạch Bắc Nam thì có lẽ chưa phù hợp .

Havana
21-06-2007, 05:33
Em hỏi cái này nhạy cảm à nha.
Đêm hôm cái xe Hoàng Long có tắt đèn cho hành khách dễ ngủ không? Khoảng cách hai giường có đủ trườn sang nhau không?
Em cứ hình dung tiếng giường dập dình kẽo kẹt theo nhịp máy xe, thinh thích là.

Antitmap
21-06-2007, 21:08
Em hỏi cái này nhạy cảm à nha.
Đêm hôm cái xe Hoàng Long có tắt đèn cho hành khách dễ ngủ không? Khoảng cách hai giường có đủ trườn sang nhau không?
Em cứ hình dung tiếng giường dập dình kẽo kẹt theo nhịp máy xe, thinh thích là.

Em xin giả nhời nhé:
Đêm hôm có tắt đèn, tuỳ xe mà có tiếng ồn hay không, VD xe chị YMD bật quảng cáo còn xe em đi tuyến Đà nẵng - Hội thì lặng thinh.
Khoảng cách: nếu bác nằm trên tầng 2 thì bác đừng trườn, thò 1 chân sang thôi cho nó lành, chứ khoảng cách thì đủ nhưng để trườn em sợ người ta lại tặng bác ảnh con cò đang ngủ thì yêu lắm Duy có 4 giường tầng 1 ở cuối xe xóc rung mông thì bác khỏi lo khoảng cách vì nó k có khoảng cách ạ, bác muốn làm gì a. mÀ người ta còn xin chăn cuả bác , đêm mà rét là đắp chung chăn lun í

Antitmap
21-06-2007, 21:10
Khu phụ thì đến nửa đường bắt đầu có mùi ( may mà em lại xuống xe luôn )

Sử dụng cho các chặng ngắn thì tàm tạm , chứ chạy một mạch Bắc Nam thì có lẽ chưa phù hợp .

Em nghĩ là lên xe phải chọn chỗ thật xa cái chỗ đoạn giữa xe, chứ đêm hôm , kể cả đi xe xịn của các bác Tàu mà chẳng may số xui thì cũng khiếp lắm

silverhead
28-06-2007, 21:46
Mấy bác tài xe nằm Hoàng Long chạy tít phết, hôm 28/5/07 tôi đi từ Huế vào Đà Nẵng gặp 1 chú ở đèo Phú Gia chạy khủng lắm.

trinity
30-06-2007, 12:48
Chưa đi xe nằm ở quê nhà nhưng em đoán là nên nằm tầng 1 vì đường ở nhà mình vẫn hay có ổ gà, lỡ nằm trên tầng mà xóc cho 1 phát thì cũng yêu lắm í!!!
Cái giường nó bé tí mà có nhà chị nào trên kia vừa cả mẹ cả con thêm chữ thoải mái thì hơi phét ạ!
Thực ra đường xấu, nằm đầu hay nằm cuối cũng tuỳ thể trạng mà xét. Nếu mệt quá & dễ ngủ thì ngủ quay ra rồi cũng chả vấn đề gì đâu. Cái chỗ sợ nhất là ngay chỗ mở cửa vào wc. Em vào cái wc í 1 lần mà tởn mãi...

gps
07-07-2007, 03:13
Mấy bác tài xe nằm Hoàng Long chạy tít phết, hôm 28/5/07 tôi đi từ Huế vào Đà Nẵng gặp 1 chú ở đèo Phú Gia chạy khủng lắm.

Vâng, rất tít ạ, em là nạn nhân. Kể lể tại đây ạ: http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/480185/trang-53.ttvn

https://lh4.google.com/gpsvietnam/Rn50W7IaW4I/AAAAAAAACnM/6f1i-RRt33Y/s800/Copy%201%20of%20Image090.jpg

gps
07-07-2007, 14:34
Em thấy cái xe Hoàng Long này còn nhiều thứ nên cải tiến.

- Xuất vé: em muốn xuất vé đi từ A-B tại địa điểm C nhưng không được.
- Xếp chỗ: vé mua từ đầu tuyến (HN, SGN) thì có ghi số giường. Mua vé lưng chừng như Huế, Đà Nẵng thì vé không có số và các chú lơ xe luôn bắt khách phải ra phía sau dù còn một vài giường trống. Khi đi từ Đà Nẵng về Nha Trang, họ bán 3 vé nhưng chỉ có 2 chỗ, em lên xe, làm phiên dịch cho 2 cô cậu Tây để họ được nằm cạnh nhau, sau đó mới nhận ra rằng mình không có chỗ. Nhà xe không nhận lỗi là bán vé nhiều hơn số chỗ. Cũng chính vì thế mà em phải đi chuyển sau và mới có mặt trên chuyến xe định mệnh nói trên.
- Ứng xử: khi xe bị tai nạn, nhà xe không thông báo cho hành khách biết họ sẽ làm gì, khi được hỏi thì cứ lờ, khi không lờ được thì ấp a ấp úng. Nhà xe dùng giờ dây thun, cứ bảo hành khách chờ 1-2 tiếng là có xe đến thay nhưng cuối cùng hành khách phải chờ trên 8 giờ đồng hồ. Biết thế em bắt xe khác đi cho nó nhanh. Trước chuyến đi em có viết email cho Hoàng Long và cho đến nay chưa nhận được phản hồi gì.
- An toàn: sau khi xe bị tai nạn, bác tài phân trần rằng khi xe rời bến đã biết phanh (thắng) không ăn. Vì thế bác tài không dám chạy nhanh, và cũng nhờ không chạy nhanh nên kết quả là chưa có ai chết. Lẽ ra khi biết mất thắng thì bác tài không được cho xe xuất bến và báo công ty biết để sửa.
- Ăn uống dọc đường: so với Thuận Thảo thì bữa ăn Hoàng Long kém hẳn. Có thể so sánh của em chưa chính xác vì khí đi xe Thuận Thảo ăn ở Phan Thiết và Quãng Ngãi, còn Hoàng Long ăn ở Bình Định.

Tóm lại là giá quá cao so với dịch vụ. Em thích đi xe ngồi như Thuận Thảo hơn.

hoaha
19-07-2007, 15:46
Đầu mùa hè em phải đi kiểm tra dịch vụ, đi chuyến khoảng 23h00, điểm đến là thành phố Vinh, nhưng được khuyến mãi đến tận Hà Tĩnh vì lái xe mải buôn nên quên tiệt cả khách, gần 5h sáng một mình đi bộ về đền ông Hoàng Mười mới kiếm được xe về Vinh, kinh nghiệm là nếu điểm đến rơi vào khoảng nửa đêm thì ta đừng dại mua hết chặng, cứ ngủ hay vờ ngủ mà xuông..

virgo
25-07-2007, 11:21
Em gửi thông tin về tuyến xe khách giường nằm Hoàng Long tuyến HN - SG cho mọi người tham khảo nhé.
1. Phục vụ 10 chuyến/ ngày
Giờ xuất bến: mỗi chuyến cách nhau 2h, bắt đầu từ 5h sáng đến 23h.

2. Vé đã bao gồm: Ăn (sáng: 10.000đ, trưa: 20.000đ, tối: 20.000đ), bảo hiểm...

3. Phòng bán vé:
- Bến xe khách Lương Yên (bến xuất phát): Số 1 Nguyễn Khoái (cách dốc Bác Cổ 500m)
ĐT: 04.9877020, Fax: 04.9877225
- Phòng vé 135 Lê Duẩn - HN (đối diện ga HN)
ĐT: 04.9046940, 04.9429874

4. Giá vé từng chặng

tucquadimat
25-07-2007, 18:41
bác nào nghe HL nói gọi điện về cho ban giám đốc khi tài xế bắt khách dọc đường thì cả xe được hoàn tiền vé là phét đấy
Chính em gọi cho số điện thoại Hoàng Long cung cấp để thống báo bắt khách dọc đường và xe về bến chậm hơn dự định khoảng 8h, người nghe máy nghe thì có vẻ nhiệt tình vâng dạ sẽ kiểm tra nhưng cuối cùng hành khách xuống xe còn không được lời trình bày chứ đừng nói xin lỗi và hoàn tiền

CVN
02-08-2007, 22:18
bác nào nghe HL nói gọi điện về cho ban giám đốc khi tài xế bắt khách dọc đường thì cả xe được hoàn tiền vé là phét đấy
Chính em gọi cho số điện thoại Hoàng Long cung cấp để thống báo bắt khách dọc đường và xe về bến chậm hơn dự định khoảng 8h, người nghe máy nghe thì có vẻ nhiệt tình vâng dạ sẽ kiểm tra nhưng cuối cùng hành khách xuống xe còn không được lời trình bày chứ đừng nói xin lỗi và hoàn tiền
Ái chà về chậm những 8 tiếng hả bác?
Em nghĩ về ý thức phục vụ khách hàng theo đúng cam kết của các cty VN tuyệt đại đa số đều rất kém.
Em đi cái xe Hà nội-Lạng sơn của một hãng xe khách liên doanh với Trung Quốc thôi nhưng đã thấy hơn hẳn các hãng xe Việt nam rồi.

hoanglong
08-10-2007, 08:05

mình là nhân viên phụ trách báo cáo hàng tuần của công ty Vận tải TNHH Hoàng Long.Hôm nay lang thang trên mạng mới tìm được bài viết nay.Xin hỏi bạn có thể cung cấp ngày-giờ-biển số xe-số dt mà bạn liên lạc để mình tiến hành kiểm tra và khắc phuc.Xin cảm ơn bạn
Chúng tôi là công ty xe khách đầu tiên ở Việt Nam đưa loại hình xe giường nằm vào tuyến đường Bắc-Nam nên trong quá trình xây dựng và phát triển sẽ không tránh khỏi những sơ xuất,nên mong các bạn thông cam.Chúng tôi sẽ cố gắng hết sức để tự hoàn thiện hơn nữa
Xin cảm ơn các ban.
Nếu có điều gì chưa hài lòng,xin các bạn hãy post lên,khi tôi co thời gian online sẽ cố gắng hết sức để giải đáp !!:L

Quat
08-10-2007, 08:21
Bác hoanglong nên tiếp nhận thông tin trên như là một lời đóng góp mang đầy tính xây dựng vì chính bản thân em đi xe Hoàng Long nhiều lần và cũng bị các lái xe rất nhiều lần dừng xe bắt khách lẻ. Các bác không tiếp thu và cải thiện dịch vụ thì muôn đời nó vẫn thế thôi.

adam
13-04-2009, 18:34
em đi một lần xe này rổi tởm luôn đến già. Không phải do lỗi nhà xe mà do cái số em nó đen đủi, nằm ngay gần một con mẹ tây ba lô béo núc, mùi mồ hôi quyện với mùi hôi chân của em í phải nỏi là "hận đời vô đối" . Có mấy em gái Việt không chịu nổi nhiệt đem dầu gió ra bôi ... hic hic thề với các bác hồi bé em bị thằng hàng xóm bóp cổ gần chết còn thấy dễ chịu hơn :((

Babel
13-04-2009, 22:41
Babel cũng có dịp thử xe hoàng long 1 đêm từ HN - QB & ngược lại về cơ bản thì ổn tuy nhiên có một số điểm cần thông báo anh em lưu ý hơn:

1. Xe chạy dài mà nằm cả ngày -> phát điên vì mỏi lưng.
2. Tầng 3 chỉ được nằm, ngồi không nổi vì trần thấp -> cũng phát điên.
3. Phòng vệ sinh không có thông gió và cửa khép tự động -> mùi cũng phát điên.
4. Lịch trình nên tính toán kỹ càng, xe nên được kiểm tra cẩn thận trước khi xuất bến tránh trễ thời gian. Lần trước tớ lên xe ở Lương Yên, đến Pháp vân chui vào hàng thay lốp, theo lịch báo xuất phát 9pm đến QB lúc 7am tuy nhiên đến nơi thì 8 xxx nó giờ ++ làm tớ phải nhai kẹo cao su, bắt taxi đến hội thảo vào phát biểu luôn, trông xù xì như thằng bụi đời, may mà mồm miệng đỡ quần áo được, không bị ng ta ghét. Phát điên.

alias.noodles
14-04-2009, 08:14
Tớ cũng đi có 1 lần từ Vinh về SG thôi nhưng ấn tượng cũng không được tốt đẹp lắm.

1. Nằm qua 1 đêm là phát cuồng nên vì mỏi :(
2. Xe tớ đi chỉ có 2 tầng nhưng vẫn có cảm giác cái giường quá hẹp ;)
3. Có nhà vệ sinh trên xe cũng tiện nhưng cũng thật là "kinh khủng" (nhất là đối với ai nẳm ở khúc giữa xe :LL)
4. Giờ giấc, ăn uống và thái độ phục vụ tạm được (nói chung là đều nhộm nhoạm như nhau đối với tất cả các thể loại xe khách nhưng đã chọn đi ô tô thì khách đành phải chấp nhận thôi)

Kết luận: Trừ khi đi xe nhà tớ sẽ không bao giờ ngồi tàu, xe quá 1 đêm :)

susu
14-04-2009, 08:35
Cũng lắm lúc nhỡ chứ bạn Mì ơi !!

Hay khi ấy vẫn "kiên định với nguyên tắc" nhỉ ;) ??? Chạy bộ về nhà vừa giảm cưn,vừa tiết kiếm,nhờ nhờ !! :LL

danphuong8x
14-04-2009, 09:01
Mình đi xe Hoàgn Long từ BX Miền Đông đi Qui Nhơn
- Từ tài xế tới lơ xe, mùi rượu nồng nặc
- Xui cho mình nằm trên cái toilet, nước thoát không được nên cả xe nằm chịu trận cái mùi khủng khiếp hơn 10 tiếng đồng hồ.
- Bác tài và các phụ xe rất hay chửi thề và ăn nói nham nhở. Lúc tới Phú Yên, cả xe đang xuống xe vệ sinh thi cô ấy để quên đồ trên xe,nhờ bác tài mở dùm cửa (nói rất dịu dàng nhé), thì bác tài vừa lấy remote bấm từ xa vừa nói " Đ.m, không ăn ngon với các người!" CHOÁNG!
Nói chung service không tốt, chất lượng xe cũng tạm được. NHưng thề là không đi xe HL nữa.

LinhEvil
14-04-2009, 09:12
Chắc em còn trẻ =)) nên đi xuyên Việt dù ngồi hay nằm chưa bao giờ thấy mỏi hay hề hấn gì. Lúc nào cũng háo hức hết.

Còn chuyện bọn có mùi thì hên xui, bác nào kỹ tính thì sắm quả bình xịt phòng hay bông lài treo toa lét treo lên đầu giường.

bluesky85
14-04-2009, 10:05
Xe chất lượng, nhưng bọn lơ và tài xế thì vô văn hóa khủng khiếp. Làm dịch vụ mà chả biết cách phục vụ thì vứt!

Nói chung, nếu so sánh về chất lượng xe cộ thì Hoàng Long hơn hẳn. Và cũng chỉ được nhiêu đó thôi!

mihtua
14-04-2009, 10:34
Quan trọng nhất là xe Hoàng Long cứ 2h chạy 1 lần còn các hãng khác thì toàn chạy 1 giờ cố định tầm 6h-7h chiều, nếu không có bọn Hoàng Long này thì cũng nhiều lúc ốm phết đấy ;) .

phuthuy
09-05-2009, 21:39
Eo,gia đình phuthuy đi xe Hoàng Long một lần mà chết khiếp các bác ạ, hôm 3/5 cả nhà đi nghỉ mát từ Cửa Lò về Hà Nội, trên đường về xe bị tai nạn tại địa phận Ninh Bình-Hà Nam, phải dừng lại bắt xe dọc đường về Hà Nội. Đoàn có 17 người gồm 5 trẻ con dưới 6 tuổi, đã rất mệt mỏi và hoang mang vì tai nạn xe và tắc đường nên đã bắt xe chất lượng cao Hoàng Long để xin đi về Hà Nội. Xe Hoàng Long biển số 79D 5643 về đến Lương yên lúc 20h10' đã dừng lại cho đoàn lên xe. Trước khi lên xe, nhà phuthuy đã thoả thuận giá với lái xe và phục xe là 50 nghìn một hành khách, tổng cộng là 550 nghìn không kể các cháu bé.Lái xe và phụ xe đã đồng ý cho lên xe.Nhưng khi lên xe, lái xe và phụ xe đã đòi 1triệu đồng. Khi gia đình không đồng ý trả số tiền 1triệu đồng, lái xe và phụ xe đã dừng xe lại, tháo dỡ mọi hành lý của cả nhà xuống đất và đuổi toàn bộ gia đình gồm 17 người kể cả trẻ con và phụ nữ trong tình trạng đang lo lắng và hoảng sợ xuống đường. Chỉ đến khi gia đình đồng ý trả 1triệu để được về Hà Nội trong đêm tối, lái xe và phụ xe mới tiếp tục cho lên xe, và được ngồi bệt xuống "sàn xe chất lượng cao",ngửi đủ thứ mùi từ nhà vệ sinh ra...eo,đến chết khiếp các bác ạ.

alias.noodles
10-05-2009, 20:01
Tớ cũng phản đối xe Hoàng LongX(

Đợt lễ vừa rồi bạn Kilotu nhà tớ đi từ Hà Nội chiều hôm trước mà đến 14h ngày hôm sau mới đến Đà Nẵng, kế hoạch của cả đoàn bị vỡ tan vì xe Hoàng long đến chậm!

Hoàng Long vé đắt hơn nhiều mà chất lượng dịch vụ chả hơn bao nhiêu so với các hãng khác ;)

namnguyen
20-05-2009, 00:14
Tớ là tớ hãi cái Hoàng Long. Hôm ở Đà Nẵng, đón con em từ Hà Nội vào (không trễ mấy, trễ có 3 giờ chứ mấy :gun), con bé vừa xuống xe xô tớ ra, về đến khách sạn nó tắm 1 tiếng, xong cái nói: một chị ói thẳng vào giường em, nằm thì chả có cách nào thoát. Vào WC lau người, thay đồ mà vẫn còn ớn mùi.
Đến hôm đi từ Đà Nẵng vào Nha Trang, con bé bắt tớ thề nếu lên xe Mai Linh mà có giường thì cả đám xuống. Gớm, tôi chả bao giờ đi xe giường nữa đâu cô ạ, đâu lưng không chịu được.

vietnguyen
20-05-2009, 15:00
2 năm trước em chạy thằng này khoảng 3-4 lần HN-SG, giờ giấc ổn, nhà xe lịch sự; điểm ăn mà nó dừng cho em sang trọng nhất là ở chỗ Ninh Bình ở 1 nhà hàng hoành tráng lắm.

Thằng này bây giờ không biết sao, chứ hồi đó cái toilet của nó bốc mùi kinh khủng, ai nằm nửa cuối xe chỉ có chết vì mửa, nhất là lúc có người vào, mở cửa ra là trong nó bốc mùi ra. May mà em chưa bao giờ nằm cuối, cứ hàng đầu em nằm giường trên, chuyên bên phải (có 1 lần bên trái :D)

Thú thực là nằm nửa ngày chán thật, đi lại cũng chẳng đi được như trên tàu, có thì nhảy xuống lên đầu xe ngồi ngắm đường với nói chuyện chơi với tài chứ chẳng làm được gì.

xekhachhoanglong
27-05-2009, 15:50
http://hoanglong.asia
Xin mời gọi về 0313.920920.
Xin xác nhận lại việc gọi điện được miễn phí hoàn toàn là có nhưng chỉ áp dụng trong thời gian đầu năm 2007. Riêng về vấn đề này có thể liên hệ Hoàng Long để được những thông tin khách hàng Free ticket :D

huecapetown
02-06-2009, 13:55
Xã e đi Kỳ Anh-Hà Tĩnh, Huế- Đà Nẵng, toàn đi xe Hưng Thành, ít khi thấy kêu ca về chất lượng xe các bác ạ, chứ nghe bác ở trên viết đi du lịch bị tai nạn lại phải bắt xe HL khác về HN, mặc cả tiền nong ko xong nó bỏ cả đoàn già trẻ, lớn bé, trẻ em phụ nữ xuống đường giữa đêm thế thì khác gì nó đốt cháy thương hiệu HL cơ chứ:help

xekhachhoanglong
03-06-2009, 11:24
Xã e đi Kỳ Anh-Hà Tĩnh, Huế- Đà Nẵng, toàn đi xe Hưng Thành, ít khi thấy kêu ca về chất lượng xe các bác ạ, chứ nghe bác ở trên viết đi du lịch bị tai nạn lại phải bắt xe HL khác về HN, mặc cả tiền nong ko xong nó bỏ cả đoàn già trẻ, lớn bé, trẻ em phụ nữ xuống đường giữa đêm thế thì khác gì nó đốt cháy thương hiệu HL cơ chứ:help

Quả thật đây là trường hợp rất đáng tiếc nhưng trong 1 môi trường xanh sạch như vậy chúng ta vẫn phải sống chung với bụi mà. Trường hợp đó ko tìm hiểu trên vé Hoàng Long rồi. Khi có vấn đề gì hãy gọi 0313.920920. Bạn thử gọi mà coi (NT)

alias.noodles
06-06-2009, 09:22
Quả thật đây là trường hợp rất đáng tiếc nhưng trong 1 môi trường xanh sạch như vậy chúng ta vẫn phải sống chung với bụi mà. Trường hợp đó ko tìm hiểu trên vé Hoàng Long rồi. Khi có vấn đề gì hãy gọi 0313.920920. Bạn thử gọi mà coi (NT)

Xin mạnh dạn góp ý với bạn xekhachhoanglong thế này:

1. Khi khách hàng than phiền thì trước hết người cung cấp dịch vụ cần phải lắng nghe, hiểu và thông cảm với khách hàng thay vì cố chứng minh rằng mình không có lỗi. Việc bạn đưa ra luận điểm "sống chung với bụi" chỉ làm cho mọi người cảm thấy ức chế hơn thôi!

2. Không phải ai cũng có thời gian và thói quen đọc hết những quy định ghi trên tấm vé Hoàng Long (và vé xe nói chung) bạn ạ, hành khách đã chấp nhận bỏ ra một số tiền cao hơn so với các hãng khác để đi xe Hoàng Long (trong khi chất lượng dịch vụ không cao hơn cụ thể là giờ giấc, bữa ăn, thái độ ứng xử ...) vậy bạn đã làm gì để chứng minh tính ưu việt của xe Hoàng Long ngoài cái lý do "trường hợp đáng tiếc"?

3. Tôi nêu lại trường hợp bạn tôi đi xe Hoàng Long từ 18h từ Hà Nội nhưng đến hơn 14h ngày hôm sau mới đến Đà Nẵng mà không hề nhận một lời xin lỗi hay giải thích từ nhà xe, mọi kếhoạch bị đảo lộn X( Đến khi từ ĐN về HN nhà xe cũng tự ý thay đổi giờ xuất bến sớm hơn ghi trên vé, khi gọi số 0313.920920 thì được trả lời hãy trực tiếp đến phòng vé tại Đà Nẵng mà khiếu nại ... khi đó chúng tôi vẫn còn cách ĐN gần 200km :( chỉ còn biết cắm đầu cắm cổ chạy về cho kịp giờ. Phải chăng cũng là "trường hợp đáng tiếc"?

greenline
06-06-2009, 11:23

Anh Tuyến là người táo bạo, dám khai mở nhiều tuyến mới và có nhiều chiêu thức đi trước nhiều hãng khác. Nhưng điều anh Tuyến cần làm bây giờ là phải quan tâm tới việc quản trị đội ngũ nhân sự và đặc biệt là nâng cao chất lượng phục vụ. Tôi rất thích cách anh Tuyến dám nghĩ dám làm, nhưng phải nói thật rằng cái cách tư duy, giải quyết vấn đề chất lượng phục vụ không vượt lên được... Cách nói như thế này của nhân viên anh Tuyến như vậy cũng đúng thôi. Hoàng Long "nổi tiếng" nhưng đáng tiếc là "tai tiếng" cũng nhiều. :shrug:

BM
06-06-2009, 11:32
Anh Tuyến là người táo bạo, dám khai mở nhiều tuyến mới và có nhiều chiêu thức đi trước nhiều hãng khác. Nhưng điều anh Tuyến cần làm bây giờ là phải quan tâm tới việc quản trị đội ngũ nhân sự và đặc biệt là nâng cao chất lượng phục vụ. Tôi rất thích cách anh Tuyến dám nghĩ dám làm, nhưng phải nói thật rằng cái cách tư duy, giải quyết vấn đề chất lượng phục vụ không vượt lên được... Cách nói như thế này của nhân viên anh Tuyến như vậy cũng đúng thôi. Hoàng Long "nổi tiếng" nhưng đáng tiếc là "tai tiếng" cũng nhiều. :shrug:
Kumho sẽ vượt lên trước...một ngày không xa!X(

dangkhoaquan
09-06-2009, 07:06
Xin mạnh dạn góp ý với bạn xekhachhonglong thế này:

1. Khi khách hàng than phiền thì trước hết người cung cấp dịch vụ cần phải lắng nghe, hiểu và thông cảm với khách hàng thay vì cố chứng minh rằng mình không có lỗi. Việc bạn đưa ra luận điểm "sống chung với bụi" chỉ làm cho mọi người cảm thấy ức chế hơn thôi!

2. Không phải ai cũng có thời gian và thói quen đọc hết những quy định ghi trên tấm vé Hoàng Long (và vé xe nói chung) bạn ạ, hành khách đã chấp nhận bỏ ra một số tiền cao hơn so với các hãng khác để đi xe Hoàng Long (trong khi chất lượng dịch vụ không cao hơn cụ thể là giờ giấc, bữa ăn, thái độ ứng xử ...) vậy bạn đã làm gì để chứng minh tính ưu việt của xe Hoàng Long ngoài cái lý do "trường hợp đáng tiếc"?

3. Tôi nêu lại trường hợp bạn tôi đi xe Hoàng Long từ 18h từ Hà Nội nhưng đến hơn 14h ngày hôm sau mới đến Đà Nẵng mà không hề nhận một lời xin lỗi hay giải thích từ nhà xe, mọi kếhoạch bị đảo lộn X( Đến khi từ ĐN về HN nhà xe cũng tự ý thay đổi giờ xuất bến sớm hơn ghi trên vé, khi gọi số 0313.920920 thì được trả lời hãy trực tiếp đến phòng vé tại Đà Nẵng mà khiếu nại ... khi đó chúng tôi vẫn còn cách ĐN gần 200km :( chỉ còn biết cắm đầu cắm cổ chạy về cho kịp giờ. Phải chăng cũng là "trường hợp đáng tiếc"?
EM xin ăn theo bác mỳ tí ạ!
Thực sự tâm lý khách hàng cực kỳ ghét những lời nói phủi trách nhiệm như kiểu ở trên của bác hoanglong, người ta đã bỏ 1 cục tiền dù lớn hay nhỏ nhưng đã là bỏ tiền là người ta mua sự phục vụ của hãng bạn nhưng khi cần tư vấn khi cần được trả lời thì các bạn lại luôn đổ lỗi cho khách hàng ?? Thay vì đổ lỗi hay nói những câu sáo rỗng như thế bạn nên liên hệ trực tiếp với khách hàng để nhận được thông tin đầy đủ sau đó xử lý vụ việc trên một cách rộng rãi thì cho dù có rất bực tức nhưng mọi người vẫn thông cảm cho hãng bạn!!" Chăm sóc khách hàng" tức là đem đến sự thoải mái của khách hàng, quan tâm đến nhu cầu của khách hàng đặc biệt là hậu mãi chứ ko phải là đổ lỗi cho khách hàng để tránh tai tiếng cho hãng của mình

xekhachhoanglong
09-06-2009, 11:32
Các bạn nói vậy không đúng. Khi bạn mua mớ rau còn phải chọn mớ xấu mớ ngon chứ nói gì đến cái vé xe. Chúng tôi không tự khẳng định là 1 doanh nghiệp tốt nhưng chúng tôi dám khẳng định Hoàng Long là thương hiệu số 1 trong ngành vận tải Việt Nam. Một số người ở đây chưa đi xe cỏ đi xe dù thì chưa hiểu được nỗi khổ khi phải bị nhà xe áp bức. Các bạn phải hỏi doanh nghiệp nào là doanh nghiệp không bắt khách dọc đường đầu tiên ở Việt Nam. Doanh nghiệp nào tại các tỉnh dọc tuyến từ Bắc vào Nam dám làm các chặng dừng chân tại các tỉnh cho khách hàng nghỉ ngơi. Còn nhiều vấn đề nữa Hoàng Long chỉ muốn làm cho người dân Việt Nam mình ngày càng được phục vụ tốt hơn.

Còn về trường hợp:
3. Tôi nêu lại trường hợp bạn tôi đi xe Hoàng Long từ 18h từ Hà Nội nhưng đến hơn 14h ngày hôm sau mới đến Đà Nẵng mà không hề nhận một lời xin lỗi hay giải thích từ nhà xe, mọi kếhoạch bị đảo lộn Đến khi từ ĐN về HN nhà xe cũng tự ý thay đổi giờ xuất bến sớm hơn ghi trên vé, khi gọi số 0313.920920 thì được trả lời hãy trực tiếp đến phòng vé tại Đà Nẵng mà khiếu nại ... khi đó chúng tôi vẫn còn cách ĐN gần 200km chỉ còn biết cắm đầu cắm cổ chạy về cho kịp giờ. Phải chăng cũng là "trường hợp đáng tiếc"?

Đúng đây là trường hợp đáng tiếc. :D Vì bạn của bạn không làm theo hướng dẫn của chúng tôi để đòi hỏi quyền lợi.

Mọi yêu cầu cũng như thắc mắc vui lòng liên hệ 0313.920920
Thân,

greenline
09-06-2009, 11:41
Các bạn nói vậy không đúng. Khi bạn mua mớ rau còn phải chọn mớ xấu mớ ngon chứ nói gì đến cái vé xe. Chúng tôi không tự khẳng định là 1 doanh nghiệp tốt nhưng chúng tôi dám khẳng định Hoàng Long là thương hiệu số 1 trong ngành vận tải Việt Nam. Một số người ở đây chưa đi xe cỏ đi xe dù thì chưa hiểu được nỗi khổ khi phải bị nhà xe áp bức. Các bạn phải hỏi doanh nghiệp nào là doanh nghiệp không bắt khách dọc đường đầu tiên ở Việt Nam. Doanh nghiệp nào tại các tỉnh dọc tuyến từ Bắc vào Nam dám làm các chặng dừng chân tại các tỉnh cho khách hàng nghỉ ngơi. Còn nhiều vấn đề nữa Hoàng Long chỉ muốn làm cho người dân Việt Nam mình ngày càng được phục vụ tốt hơn.

Tóm lại là vỗ ngực tự hào.

Đúng đây là trường hợp đáng tiếc. :D Vì bạn của bạn không làm theo hướng dẫn của chúng tôi để đòi hỏi quyền lợi.

Thân,

Tóm lại ngu thì ráng chịu.

Nói chung tư duy tự đặt bản thân mình đứng cao hơn đối thủ và khách hàng thì ... thường thôi. Tiếng lành đồn xa, tiếng dữ cũng đồn xa. Bạn trả lời vậy thì đảm bảo những người có ý kiến ở trên sẽ không còn đi HL và đồng thời cũng đồn đại tiếng xấu của HL. (NO)

Miễn bàn. :shrug:

alias.noodles
09-06-2009, 11:50

Còn về trường hợp:
3. Tôi nêu lại trường hợp bạn tôi đi xe Hoàng Long từ 18h từ Hà Nội nhưng đến hơn 14h ngày hôm sau mới đến Đà Nẵng mà không hề nhận một lời xin lỗi hay giải thích từ nhà xe, mọi kếhoạch bị đảo lộn Đến khi từ ĐN về HN nhà xe cũng tự ý thay đổi giờ xuất bến sớm hơn ghi trên vé, khi gọi số 0313.920920 thì được trả lời hãy trực tiếp đến phòng vé tại Đà Nẵng mà khiếu nại ... khi đó chúng tôi vẫn còn cách ĐN gần 200km chỉ còn biết cắm đầu cắm cổ chạy về cho kịp giờ. Phải chăng cũng là "trường hợp đáng tiếc"?

Thân,

Có vẻ như bạn xekhachhoanglong tham gia diễn đàn này chỉ để thăm dò dư luận hơn là lắng nghe tâm tư khách hàng nhằm nâng cao chất lượng dịch vụ ;)

Một loạt các câu hỏi "doanh nghiệp nào?" của bạn đã chứng minh điều đó. Tôi không phủ nhận HL đã nổi tiếng, đã chiếm lĩnh thị trường nhưng nếu bạn nghĩ rằng doanh nghiệp của mình đã trưởng thành nên bây giờ khách cần HL chứ HL không cần khách thì đó là một suy nghĩ hết sức sai lầm :)

Dĩ nhiên chúng tôi đã không xem kỹ mớ rau, chúng tôi tưởng nó ngon ai dè vẫn có sâu và độn nhiều đất trong đó ;)

Điều chúng tôi cần là sự đúng giờ, an toàn và tiện lợi chứ ai hơi đâu mà bỏ thời gian làm theo hướng dẫn của HL để đòi lại vài chục nghìn tiền vé hay một khoản bồi hoàn nào khác ... Nếu có một thoả thuận nào đó nhằm bảo vệ quyền lợi hành khách thì HL phải chủ động tiếp cận, giải quyết kịp thời thoả đáng chứ không phải bắt họ phải tuân thủ những quy định rườm rà do chính mình đặt ra (vì trong trường hợp này HL có lỗi chứ hành khách không có lỗi!)

Nếu bạn ở trong tình thế này bạn có sẵn lòng ở lại Đà Nẵng thêm 1 ngày nữa để chờ khiếu nại của mình được giải quyết hay không?

Hãy nghĩ cho người thay vì chỉ nghĩ cho mình :)

anhminh
09-06-2009, 12:26
bạn HL này sau khi xây dựng được cái thương hiệu thì bắt đầu bẻ nó ra gặm dần

homeless man
09-06-2009, 12:36
Em cũng chả muốn vào đây đánh hội đồng ai cả nhưng cũng kể thêm câu chuyện để các bác thấy, Hoàng Long có vấn đề ạ.

Em có đưa cả nhà gồm hai bà nội, ngoại; hai vợ chồng và hai đứa trẻ con đi tuyến HN-Cát Bà-HN. Lúc từ đảo về bến Đình Vũ (từ dưới tầu cánh ngầm lên) trời mùa hè nắng như đổ lửa, chả có cái mái che hay bóng cây nào thế mà cái xe Hoàng Long nó rất khoát không mở cửa. Nó đi một đoạn xa để cả đoàn phải chạy theo. Bà già, trẻ con bị đám thanh niên khỏe chạy nhanh lên trước. Thôi thì có cái gì nó vứt lên ghế giữ chỗ. Người chậm chân, vali, túi sách lỉnh kỉnh lên không kịp là hết chỗ hay phải ngồi cuối.

Em là người duy nhất lên tiếng phản đối kiểu "hành" khách như vậy. Lúc đầu các cậu lái, phụ xe còn xửng cồ. Sau thấy em tay xách, nách mang, mặt mũi đỏ gay, trẻ con lóc nhốc thì họ mới để yên, cho lên :T.

Và quên luôn phát nước uống cho khách. Sau, em lục trên cái giá hàng dọc hai bên cửa sổ có mấy trai nước lọc thì liền tự lấy uống như thằng ăn trộm :Dam.

Về đến Hà Nội (bến Lương Yên) xe không vào bến, quẳng luôn khách ở ngoài. Thôi, thế là thoát nợ, mình cũng chả muốn dây dưa gì thêm .

Buồn cho một thương hiệu :(

susu
09-06-2009, 12:50
Ôi em xin phép nói vài câu dở vui dở buồn thế này ạ !!

"Chúng tôi không tự khẳng định là 1 doanh nghiệp tốt nhưng chúng tôi dám khẳng định Hoàng Long là thương hiệu số 1 trong ngành vận tải Việt Nam"
=> Ôi cái bọn Vietnam Aile còn chưa thèm lên tiếng nhá. Ô tô lại đòi vượt máy bay cơ à ?? =)) Bạn phải thêm chứ "đường bộ" vào,may ra được chiếu cố,he he !!

Bạn xekhachhoanglong chắc đi công tác bằng máy bay rồi nhể. Thế bị delay có tức ko ? Bị hủy chuyến có cú ko ?
Bọn "nhà bay" thông báo được vài câu rồi cho chờ dài cổ. Mút xong vài cuộn chỉ vẫn chưa được lên tàu.(c)

Ai thắc mắc khiếu nại gì gọi 04 3 8320 320 mà hỏi xem nhá.

Ấy là chưa kể sân bay rộng rãi,thoáng mát,chả phải như chỗ chợ búa bụi bặm,mua rau bán cỏ gì. Dưng bà con vẫn chửi tóe khói lên đấy thôi.

Quan trọng là đồng xiền chúng em rút trong túi ra,chúng em chỉ mong nhận được thứ dịch vụ tương ứng như quẳng cáo của nhà xe - cũng là tốt lắm rồi,chứ ko dám mong hơn đâu ạ !!

Đến bản thân bạn là người đi thăm dò,điều tra dư luận khách hàng - mà còn trả lời kiểu này. Thì dám chúng em còn hi vọng gì nữa nhỉ nhỉ !! :D

Còn cái vụ : "Các bạn phải hỏi doanh nghiệp nào là doanh nghiệp không bắt khách dọc đường đầu tiên ở Việt Nam. Doanh nghiệp nào tại các tỉnh dọc tuyến từ Bắc vào Nam dám làm các chặng dừng chân tại các tỉnh cho khách hàng nghỉ ngơi " - em chả dám tin !!

Chắc hẳn đây là tiêu chí các bác đặt ra,rồi quẳng cáo cho bà con mừng thầm thôi. Chứ em đây đeo ba lô đứng giữa đường bắt xe,cũng được đến đôi lần rồi ạ. Quan trọng là "đi đâu? xe còn chỗ không?" mà thôi,hê hê !!

namnguyen
21-08-2009, 15:01
Em kể một câu chuyện đêm khuya
20h kém em gọi điện thoại hỏi xe Hoàng Long đi từ Đà Nẵng đến Quảng Ngãi. Nhà xe nói có chuyến 1h sáng, hỏi em có chắc đi hay không. Em nói có và chấp nhận giá 130k (so sánh: tàu SE5 nằm điều hòa tầng 1 là 94k). Em cung cấp số điện thoại và hẹn điểm đón đầy đủ. Điểm đón là góc ngã tư trên đường Hùng Vương, đường lớn ở Đà Nẵng nhá, không phải hẻm trong xó xỉnh. Nhà xe cũng hẹn sẽ gọi khi sắp đón.
Thế là em cà phê cà pháo rồi ra quán nhậu ngay ngã tư đó ăn khuya, làm vài chai. 12h30, tính tiền, chờ xe đến.
Thế rồi em chờ mỏi mòn. Không có ai gọi cho em. Em gọi cho nhà xe thì không được.
1h15 rồi vẫn chưa thấy xe. May mà chủ quán tốt bụng cho em ngồi lỳ, nhưng cũng phải về để họ dọn hàng.
1h30 sáng, em đeo ba lô, xách túi thất thểu đón xe ra ga Đà Nẵng, nằm vạ vật ở đó chờ đến 3h sáng để mua vé tàu. Rồi lại vạ vật chờ tàu đến để đi Quảng Ngãi.

Không thể hiểu cái "chúng tôi dám khẳng định Hoàng Long là thương hiệu số 1 trong ngành vận tải Việt Nam" làm ăn kiểu gì thế.

Nửa đêm ngoài phố, cái Ipod nó nhảy qua một bài đúng hoàn cảnh:
"Bước lang thang như kẻ điên cuồng
Biết đêm nay đi về nơi đâu
Vẫn lang thang như kẻ không nhà
Biết đi đâu đêm dài bơ vơ"
=))

rin244
31-08-2009, 22:50
Mình đang định làm 1 chuyến Hoàng Long xuyên Việt cho biết đó biết đây, may nhờ các bác cung cấp thông tin, không thì khổ rùi hê hê ;))
Mà các bác mình bàn tán xum tụ quá, anh hoanglong chạy mất tiêu rùi kìa !!!

hanoiwelle
12-10-2009, 13:58
Về xe đường dài có giường nằm thì em mới đi 1 lần và nằm tầng 2 có chặng từ Hà Nam về Hà Nội thui mà cũng thấy khó chịu lắm rùi, ngồi thì không được mà nằm thì vẫn hơi co chân, rất nhanh mỏi.
Còn về cái anh hoanglong này thì cũng vớ vỉn lắm, bảo ko bắt khách dọc đường nhưng thực chất bắt khách ầm ầm, cái này cũng do thói quen của bà con ta là bắt xe dọc đường cho tiện còn nhu cầu của xế và phụ xe là kiếm được đồng nào hay đồng ý nên cũng ko thể bỏ được. Xe đông khách thì được mời ngồi hàng ghế giữa lối đi bằng ghế nhựa made in Vietnam xanh đỏ đủ cả, ngồi lâu thì mỏi, may mà chặng em hay đi đc cái là ngắn hix hix. Tình trạng lái xe ẩu thì vẫn đều nhưng giảm hơn so với các hãng xe dù khác tí chút...

FBI
12-10-2009, 14:25
Hoàng Long, Hoàng Long nào hử các bác?

Thưa các bác, Hoàng Long thì có nhiều loại. nhưng có một Hãng Hoàng Long nổi tiếng, cung cấp dịch vụ vận tải bộ cho các Thượng Đế.

Các Thượng Đế đang quen với dòng Latvia, tài xế kiêm chủ xe (nếu không kiêm thì trên xe phải có ít nhất 3 người của nhà xe; tài xế, lơ xe và chủ xe) thì bỗng đâu được phục vụ bằng những con xe mới. Ban đầu là xe loại 24, rồi 35 rồi tiến lên 45 chỗ, mới cứng (sau này thì xe được nâng lên 45 (ghế xịn) + n (ghế nhựa). Lái xe ra dáng giai cấp công nhân thời đại, làm công ăn lương, tác phong công nghiệp (đôi lúc do hoàn cảnh xô đẩy, có làm cho các Thượng Đế lèn ruột một tí).

Cái anh xekhachhoanglong kia, tên gì, ở đâu? Sao lại cả gan nhận mình là người của Hoàng Long? Liệu anh có phải là đặc vụ của Thanh Long, vào đây ném đá dấu tay đấy hử?

Hoàng Long có PR đàng hoàng, sao chú dám... (em xin lỗi, bác dám...)???

thik_di_choi
12-10-2009, 16:17
Tôi cũng xin góp một vài ý trong câu chuyện về Hoàng Long
1. Đi xa mà phải đi xe đò thì khổ rồi, kể cả là Hoàng Long hay bố của Hoàng Long cũng thế thui. Tôi đi xe bus ở châu Âu cũng chẳng thoải mai hơn lắm. Nếu ở gần tỉnh lỵ thì 1 là máy bay, hai là tàu hỏa cho lành
2. Nhà vệ sinh thì hên xui. Tôi đã có lần nằm đúng chố WC của HL mà ko thấy gì. Hơn nữa là do ý thức dùng WC của dân mình. Nếu mọi người đều thực hiện giữ vệ sinh chung thi tôi nghĩ cũng chẳng vấn đề
3. Việc đúng giờ: đường bộ Việt nam ma yêu cầu đúng giờ như tàu hoa thì hơi khó. Nhưng từ đàu năm 2009 tôi đi 3, 4 lần mà toàn hơn 1000km chẳng sai mấy. Có lần còn đến sơm hơn làm phải ngồi ngoài đường từ 4h30-6h sáng vì khôg dám gọi ng quen sớm
4. Về thái độ phục vụ: lái xe HL kém về thái độ (ng bắc nhiều và ko thể vâng dạ như tài miền Nam) nhưng nếu biết cách thì vẫn bắt họ phải phục vụ mình chu đáo. Người Việt mình có một thói quen là có khó chịu thi ko dám noi ngay mà cố chịu. Đến khi có một ng nói thì tất cả nhao nhao lên có thể gây ức chế tới tài và lơ vì họ không thể khắc phục hoặc giúp đỡ cả xe 1 lúc được. Riêng tôi thì tất cả các trường hợp lái xe tôi đều "điều trị" được hết. Có lần tôi lên giữa đường (Nha trang thì phải) có chú lơ bắt tôi ngồi ghế nhựa nhưng tôi ko chịu, bắt chú ấy vào ngồi ghế nhựa để tôi ngồi chỗ ghế phụ. Lúc đầu chú ấy cứ đôi co và to tiếng, còn đòi đuổi tôi xuống xe nhưng cuối cùng lại mời tôi vào ăn chung với nhà xe (ngon hơn, có cả tí cay)

Túm lại tôi chẳng bênh xe HL mặc dù tôi luôn chọn HL nhất là tuyến HN-HP nhưng mọi ng nên quyết định dùng xe khách hay ko cho những chuyến đi. Có ông bà già, trẻ em thì thôi. Còn như tôi khỏe re thì nếu không bó buộc thời gian thì HL vẫn là lựa chọn hàng đầu. Nếu pác nào thích học kinh nghiệm xử tài xế thì liên lạc với tôi nhé

greenline
13-10-2009, 21:53
Hoàng Long, Hoàng Long nào hử các bác?

Thưa các bác, Hoàng Long thì có nhiều loại. nhưng có một Hãng Hoàng Long nổi tiếng, cung cấp dịch vụ vận tải bộ cho các Thượng Đế.

Các Thượng Đế đang quen với dòng Latvia, tài xế kiêm chủ xe (nếu không kiêm thì trên xe phải có ít nhất 3 người của nhà xe; tài xế, lơ xe và chủ xe) thì bỗng đâu được phục vụ bằng những con xe mới. Ban đầu là xe loại 24, rồi 35 rồi tiến lên 45 chỗ, mới cứng (sau này thì xe được nâng lên 45 (ghế xịn) + n (ghế nhựa). Lái xe ra dáng giai cấp công nhân thời đại, làm công ăn lương, tác phong công nghiệp (đôi lúc do hoàn cảnh xô đẩy, có làm cho các Thượng Đế lèn ruột một tí).

Nói thật với bạn đoạn văn trên của bạn tôi nghe anh Tuyến nói quá nhiều lần rồi. Thời kỳ nở rộ của Hoàng Long thì tôi cũng hân hạnh làm khách hàng tuyến HN - HP tuần 6 chuyến liên tục trong 6 tháng (2002-2003) cả đi lẫn về. Tôi cũng chứng kiến những vụ mở bến um sùm tại PNL, cạnh tranh lốt (nốt) của bên xe khách Tam Bạc, vụ đánh bạc, ... của HL. Nói vậy để bạn biết tôi chẳng lạ gì HL cả. Mà nói cho cùng, thời buổi cạnh tranh khốc liệt này người ta phải củng cố và nâng cao thương hiệu chứ không phải mài thương hiệu ra mà ăn. Có ai lại đi vỗ ngực ta đây có quá khứ này nọ để trả lời phản ánh của khách hàng không?

Túm lại tôi chẳng bênh xe HL mặc dù tôi luôn chọn HL nhất là tuyến HN-HP nhưng mọi ng nên quyết định dùng xe khách hay ko cho những chuyến đi. Có ông bà già, trẻ em thì thôi. Còn như tôi khỏe re thì nếu không bó buộc thời gian thì HL vẫn là lựa chọn hàng đầu. Nếu pác nào thích học kinh nghiệm xử tài xế thì liên lạc với tôi nhé

Tôi nghĩ đơn giản là hãy chọn xe phục vụ tốt thay vì học cách xử tài xế. Không phải ai cũng có họng đủ to hay nắm đấm đủ cứng, dù rằng có chuyện gì gọi cho anh Tuyến phản ánh thì mặt cũng bị sưng rồi. (NO) Nói thêm là bây giờ dù tuyến Bắc Nam, tuyến Thái Bình hay tuyến HN thì có rất nhiều hãng xe cạnh tranh nhau. Và HL thay vì dẫn đầu thì lại lẹt đẹt cùng hàng với các hãng xe khác. :shrug:

JoeWang85
06-11-2009, 20:28
em thấy mấy năm gần đây, sau khi Hoàng Long cho ra các chuyến xe giường nằm chạy đường dài, đã có nhiều nhà xe cho ra các chuyến xe tương tự.
và để cạnh tranh với 1 thương hiệu HL họ phục vụ tận tình hơn, chu đáo hơn.
với điều kiện vốn eo hẹp của các công ty VN hiện nay, họ cũng chỉ giám và đủ điều kiện để làm theo 1 tuyến nào đó thôi.
Em đã từng đi loại xe này nhiều, nhất là các chuyến HN - Vinh - cửa lò (xe Văn Minh). HN - Đà nẵng (hok nhớ tên lắm). nhà xe còn nhắc nhở giờ xe chạy trước 1 tiếng với những người mua vé trước, và em chưa thấy một trường hợp bắt khách dọc đường nào. lên xe ko những là có nước uống cùng bánh ăn nhẹ, mà còn nếu chạy ban đêm còn được phát khăn và bàn chải đánh răng nữa. em thấy luôn đi và đến đúng giờ.
HL không phải là tất cả

cái kiểu của HL em lại ji, dân quảng cáo mà, vốn liếng thì cũng tàm tạm nhưng mà tham. mở xuyên Việt lấy tiếng ngay ban đầu, rồi yên tâm làm ăn, đếch thèm chú ý khách hàng sao. Nên chất lượng đi xuống cùng thời gian, giờ nghĩ cách khắc phục.
nếu có ý thức thì cũng chưa muộn đâu
hôm nào nhờ mấy anh nhà báo lên tiếng dùm cho bà con ta đỡ khổ.

sami
07-11-2009, 10:17
Mới làm chuyến đi Đà Nẵng - HCMC bằng xe Hoàng Long. Giá 350k/vé, ăn uống 2 bữa (tối và sáng).
Xe chỉ có 6 người khách, lái xe không bắt khách dọc đường nhưng:
- Xe chạy chậm như rùa. Đi từ Đà nẵng 2h chiều mà đến tận 11h30 trưa ngày hôm sau mới vào đến HCMC. So sánh tương đương: Nhà xe Chín Nghĩa (Quảng ngãi) chạy tuyến từ Quảng Ngãi vào HCMC từ 2h chiều mà đến 6h sáng hôm sau đã đến. Quảng Ngãi chỉ gần HCMC hơn đà nẵng có 140km mà thôi. Tính theo lộ trình cam kết trên web thì Hoàng Long cũng chậm hơn 90 phút. Giá vé cũng cao hơn của nhà xe Chín Nghĩa đến 70k.
- Xe hôi vì toilet: Xe hôi quá là hôi đi, đề là tự xả mà chả hề tự. Trong toilet có chế sẵn 1 cái nút bấm để xả luôn nhưng cũng ko hoạt động. Muốn xả ư, có 1 can 30 lít nước để luôn trong đó, bạn phải mở nắp mà đổ vào toilet. Ra góp ý với tài xế bọn anh dừng thì vệ sinh cái toilet đi, hôi cả xe thế này thì các bác ấy phán: có nước xả không xả thì nó hôi là đúng rồi. Bó giò.
Ghi chú: Số xe ấy là 16k-3433 chạy từ bắc vào. Ngày đi là ngày 1.11.2009.

tulipden
07-11-2009, 12:20
Mới làm chuyến đi Đà Nẵng - HCMC bằng xe Hoàng Long. Giá 350k/vé, ăn uống 2 bữa (tối và sáng).
Xe chỉ có 6 người khách, lái xe không bắt khách dọc đường nhưng:
- Xe chạy chậm như rùa. Đi từ Đà nẵng 2h chiều mà đến tận 11h30 trưa ngày hôm sau mới vào đến HCMC. So sánh tương đương: Nhà xe Chín Nghĩa (Quảng ngãi) chạy tuyến từ Quảng Ngãi vào HCMC từ 2h chiều mà đến 6h sáng hôm sau đã đến. Quảng Ngãi chỉ gần HCMC hơn đà nẵng có 140km mà thôi. Tính theo lộ trình cam kết trên web thì Hoàng Long cũng chậm hơn 90 phút. Giá vé cũng cao hơn của nhà xe Chín Nghĩa đến 70k.
- Xe hôi vì toilet: Xe hôi quá là hôi đi, đề là tự xả mà chả hề tự. Trong toilet có chế sẵn 1 cái nút bấm để xả luôn nhưng cũng ko hoạt động. Muốn xả ư, có 1 can 30 lít nước để luôn trong đó, bạn phải mở nắp mà đổ vào toilet. Ra góp ý với tài xế bọn anh dừng thì vệ sinh cái toilet đi, hôi cả xe thế này thì các bác ấy phán: có nước xả không xả thì nó hôi là đúng rồi. Bó giò.
Ghi chú: Số xe ấy là 16k-3433 chạy từ bắc vào. Ngày đi là ngày 1.11.2009.

Haha, bác Sami mà cũng đi Hoàng Long thì thôi rồi, em hãi nhất là các bác chạy suốt Bắc Nam, gặp xe Nam chạy tuyến Bắc Nam thì đỡ chứ xe ngoài đấy mà chạy tuyến Bắc Nam thì em xin chào thua, phản ánh với tài xế hả, chỉ nhận được những câu làm hành khách bực hơn thôi, khi nào bác Sami đi Lý Sơn tiếp nếu không đi Chín nghĩa thì nên chọn xe ghé lại Nha trang rồi đi tiếp=))=))=))

dangkhoaquan
07-11-2009, 16:47
Haha, bác Sami mà cũng đi Hoàng Long thì thôi rồi, em hãi nhất là các bác chạy suốt Bắc Nam, gặp xe Nam chạy tuyến Bắc Nam thì đỡ chứ xe ngoài đấy mà chạy tuyến Bắc Nam thì em xin chào thua, phản ánh với tài xế hả, chỉ nhận được những câu làm hành khách bực hơn thôi, khi nào bác Sami đi Lý Sơn tiếp nếu không đi Chín nghĩa thì nên chọn xe ghé lại Nha trang rồi đi tiếp=))=))=))

Hôm trước đi lý sơn nên chạy chặng SG-QN với lão sami và em nnhu, công nhận là xe CHín Nghĩa chạy nhanh và đồ ăn rất ngon. Vé xe 220k SG-QN mà được ăn 2 bữa, bữa tối ăn có tới 5 món đồ ăn sạch sẽ và nhiều. Lần đầu tiên mình ko chê cơm của bọn nhà xe. Tài xế và nhân viên tuy vẫn còn cái vẻ chân chất của dân quê nhưng hiền lành và rất hào sảng. Nói ko là không góp ý là nghe chứ éo như cái bọn Hoàng Long như mọi người nói. Đi xe Chín Nghĩa cảm giác như là được gặp người dân Lý Sơn vậy hiền lành chân chất hào sảng.Hy vọng là chín nghĩa vẫn giữ nguyên bản sắc như thế không bị mai một theo thời gian.

Red_Dao
16-11-2009, 23:24
Mèn ơi, may cho em quá, trong lịch trình ăn chơi cuối tháng 11 của em, em tính đi xe Hoàng Long từ Huế ra Quảng Bình đấy ạh.
Số là 28/11 sắp tới e sẽ phượt 1 chuyến 12 ngày , bắt đầu từ S.Gòn bay ra Đà Nẵng rồi bắt đầu đi bộ, xe ôm, xe open tour...ra Bắc.
Cái đoạn từ Huế ra Phong Nha em ko biết đi xe gì, xe Sinh cafe ở Huế nó chỉ chạy tuyến Huế - Hà Nội = 180.000 đ/k (xe giường nằm), em đào bới mãi mới tìm được xe Hoàng Long, h.qua em vừa gọi ra bến xe khách phía Nam (Huế) hỏi thì nó bảo giá 130.000 đ/k, cứ 2h có 1 chuyến.
Nghe các bác kể kinh nghiệm đi Hoàng Long em thấy lạnh người, tụi em 2 đứa con gái mà bị bỏ rơi như bác namnguyen thì :((:help
Trong miền Nam xe đẹp, phục tốt đầy, tha hồ chọn, đã leo lên là yên tâm ngủ 1 giấc đến nơi, nhưng từ miền Trung đổ ra Bắc, nhất là miền Bắc đi các tỉnh thì cứ gọi là hên xui:hit

sami
17-11-2009, 09:43
Mèn ơi, may cho em quá, trong lịch trình ăn chơi cuối tháng 11 của em, em tính đi xe Hoàng Long từ Huế ra Quảng Bình đấy ạh.
Số là 28/11 sắp tới e sẽ phượt 1 chuyến 12 ngày , bắt đầu từ S.Gòn bay ra Đà Nẵng rồi bắt đầu đi bộ, xe ôm, xe open tour...ra Bắc.
Cái đoạn từ Huế ra Phong Nha em ko biết đi xe gì, xe Sinh cafe ở Huế nó chỉ chạy tuyến Huế - Hà Nội = 180.000 đ/k (xe giường nằm), em đào bới mãi mới tìm được xe Hoàng Long, h.qua em vừa gọi ra bến xe khách phía Nam (Huế) hỏi thì nó bảo giá 130.000 đ/k, cứ 2h có 1 chuyến.
Nghe các bác kể kinh nghiệm đi Hoàng Long em thấy lạnh người, tụi em 2 đứa con gái mà bị bỏ rơi như bác namnguyen thì :((:help
Trong miền Nam xe đẹp, phục tốt đầy, tha hồ chọn, đã leo lên là yên tâm ngủ 1 giấc đến nơi, nhưng từ miền Trung đổ ra Bắc, nhất là miền Bắc đi các tỉnh thì cứ gọi là hên xui:hit

Huế ra Quảng Bình gần, bạn đi xe nào cũng được, chả cần Hoàng Long. Cứ ra bến xe phía Bắc, ngồi trước cửa bến, thằng nào ra thì leo lên đi bụi. Còn ngon thì vào mua vé chất lượng cao trong bến. Còn nếu bạn muốn đi thẳng Huế - Phong Nha luôn thì cứ vào bến kiếm vé bán tuyến, chắc là có đó.
Thân

alpha1st
17-11-2009, 22:19
Các bạn nói vậy không đúng. Khi bạn mua mớ rau còn phải chọn mớ xấu mớ ngon chứ nói gì đến cái vé xe. Chúng tôi không tự khẳng định là 1 doanh nghiệp tốt nhưng chúng tôi dám khẳng định Hoàng Long là thương hiệu số 1 trong ngành vận tải Việt Nam
Bác dựa vào đâu mà dám khẳng định như vậy? Nếu thật đúng như bác nói thì topic này không lên tới 7 trang

. Một số người ở đây chưa đi xe cỏ đi xe dù thì chưa hiểu được nỗi khổ khi phải bị nhà xe áp bức. Các bạn phải hỏi doanh nghiệp nào là doanh nghiệp không bắt khách dọc đường đầu tiên ở Việt Nam.
Không phủ nhận thực tế khi đi các tuyến xe khách đường dài nhiều hành khách bị nhồi nhét thậm chí bị ép buộc này kia không phải khách không biết chuyện này nhưng họ vì hoàn cảnh không còn lựa chọn nào tốt hơn nên mới phải đi thôi. Nếu bác đem so sánh Hoàng Long với xe cỏ, xe dù thì Hoàng Long nên bỏ chữ "Chất lượng cao đi, thậm chí theo tôi Hoàng Long còn là kẻ LỪa Đảo khi cam kết với khách hàng nhưng không thực hiện nhưng đã tính chi phí này vào vé rồi.

Doanh nghiệp nào tại các tỉnh dọc tuyến từ Bắc vào Nam dám làm các chặng dừng chân tại các tỉnh cho khách hàng nghỉ ngơi. Còn nhiều vấn đề nữa Hoàng Long chỉ muốn làm cho người dân Việt Nam mình ngày càng được phục vụ tốt hơn.Hy vọng là Hoàng Long sẽ thực hiện được điều này

Còn về trường hợp:

Đúng đây là trường hợp đáng tiếc. :D Vì bạn của bạn không làm theo hướng dẫn của chúng tôi ể đòi hỏi quyền lợi.

Nếu Hoàng Long thật sự tôn trọng khách hàng thì khi có phản ảnh của khách hàng phải tìm hiểu nội bộ của mình xem thế nào chứ không phải bảo khách hàng liên hệ tại điểm xuất phát (hay điểm đến) giải quyết vì Hoàng Long là một và số điện thoại để công khai cho khách hàng liên hệ thì lại đẩy đi chỗ khác.
Thân,

Chưa đi Hoàng Long lần nào, nhưng xem qua ý kiến của khách hàng và tư duy của chủ thì chừa ra

kanioboeru
05-12-2009, 16:04
Hey cuối cùng thì chất lượng Hoàng Long thế nào ah Trên đường xe có chạy chậm như rùa bò hok ah??? Em ghét nhất xe khách chất lượng cao mà chạy chậm như rùa bò. tháng 5 -2009 đi từ SG đến Mũi Né của Phương Trang mà từ sáng sớm đến hơn 1h30 mới tới nơi.

foxglove2012
08-02-2010, 00:15
Công nhận là xe Hoàng Long đi hơi chậm...

Giữa tháng 10, 2 mẹ con e, ra HN bằng máy bay. Buổi chiều cùng ngày, mẹ e bắt xe Hoàng Long về Kỳ Anh, Hà Tĩnh, đi từ 1h chiều mà 12h đêm mới về đến quê, hic.

Sau đó 1 ngày, e đi xe Mận Vũ của TT KỲ anh từ bến xe Nước ngầm, giường nằm luôn, đi lúc 11h trưa mà 8h tối đã có mặt..

thienbinh_dn83
08-02-2010, 09:33
Hôm trước đi lý sơn nên chạy chặng SG-QN với lão sami và em nnhu, công nhận là xe CHín Nghĩa chạy nhanh và đồ ăn rất ngon. Vé xe 220k SG-QN mà được ăn 2 bữa, bữa tối ăn có tới 5 món đồ ăn sạch sẽ và nhiều. Lần đầu tiên mình ko chê cơm của bọn nhà xe. Tài xế và nhân viên tuy vẫn còn cái vẻ chân chất của dân quê nhưng hiền lành và rất hào sảng. Nói ko là không góp ý là nghe chứ éo như cái bọn Hoàng Long như mọi người nói. Đi xe Chín Nghĩa cảm giác như là được gặp người dân Lý Sơn vậy hiền lành chân chất hào sảng.Hy vọng là chín nghĩa vẫn giữ nguyên bản sắc như thế không bị mai một theo thời gian.

Sang năm em cũng muốn đi Lý Sơn cho biết. vậy ở SG thì em book vé xe Chín Nghĩa ở đâu vậy ? Có thể cho em số điện thoại được không? Đến Lý Sơn trạm cuối xe dừng chỗ nào để em còn nói bạn ra đón. Cảm ơn nhiều

dangkhoaquan
08-02-2010, 11:48
Nó đây
http://chinnghia.com.vn/

sami
08-02-2010, 12:46
Sang năm em cũng muốn đi Lý Sơn cho biết. vậy ở SG thì em book vé xe Chín Nghĩa ở đâu vậy ? Có thể cho em số điện thoại được không? Đến Lý Sơn trạm cuối xe dừng chỗ nào để em còn nói bạn ra đón. Cảm ơn nhiều

Nhà xe sẽ đưa bạn ra tận cảng Sa kỳ để đi Lý Sơn (free). Khi book vé nhớ hỏi chuyến nào cho kịp ra cảng Sa kỳ là được.
Thân

bonmat_hp
25-02-2010, 08:55
Đi nhiều mới thấy nhiều cái bất cập, chẳng có cái gì là hoàn thiện cả. Thời đầu của Hoàng Long em ko có đi nên ko có biết lúc ấy chất lượng nó cao bao nhiu, nhưng giờ đi thì.....cao ko có với tới được. Giá cao..., giờ đi trên đường cũng....cao, chất lượng thì cao gần tới.... đất ùi.

ViThanh
11-03-2010, 08:06
Giá cao..., giờ đi trên đường cũng....cao, chất lượng thì cao gần tới.... đất ùi.

Chất lượng tới đất thật rồi: http://vietnamnet.vn/xahoi/201003/Cuoc-ruot-duoi-kinh-hoang-giua-CSGT-va-xe-Hoang-Long-898174/

sockspy
28-03-2010, 09:33
minh` cung~ di Xe HL 1 lan` ruj`, Xe to^t', tai` xe' lich. su., Nhung WC ban^?, tai` xe' uong' ruou., phong' 120km/h ( choang')

N2M
11-04-2010, 20:43
Đi nhiều mới thấy nhiều cái bất cập, chẳng có cái gì là hoàn thiện cả. Thời đầu của Hoàng Long em ko có đi nên ko có biết lúc ấy chất lượng nó cao bao nhiu, nhưng giờ đi thì.....cao ko có với tới được. Giá cao..., giờ đi trên đường cũng....cao, chất lượng thì cao gần tới.... đất ùi.

Bác nói làm e xuống tinh thần quá, hôm kia e vừa mua vé đi HN - ĐN xong :( , book vé cho ngày 22/4 mà chưa gì vé đã gần hết rồi. Vì sáng sớm 23 e phải có mặt tại ĐN rồi, mà có mỗi HL là có xe đi nhiều chuyến trong ngày, nên e mới book, nghe ô a rể e nói là đi xe đó đc lắm, vì ô ý và nhà ô ý hay đi, nên e mới yên tâm. H đọc bài của bác, làm e hãi quá :((

nguyenhoangha
11-04-2010, 21:33
Mình thường xuyên đi Vinh- Sài Gòn,đã đi xe Hoàng Long 3-4 lần,giá vé thì mình không bàn tới vì đã biết trước ,không thích thì thôi nhưng chất lượng xe kém(xe cũ),vệ sinh cực bẩn,thái độ phục vụ kém(xe Miền Bắc hầu hết thế),ăn uống bình thường và vẫn bắt khách dọc đường khi nào qua trạm của công ty thì bảo những người khách đó xuống đi bộ.Quên nữa lái xe vẫn hút thuốc lá trong xe nha.Xe Mai Linh mình cũng đã đi 2 lần về Vinh,chất lượng miễn chê về mọi mặt chỉ mỗi cái không có giường nằm(hình như bây giờ có rồi).Đó là vài dòng chia sẻ cùng các bạn,mình sẽ "cập nhật" tiếp vì mình hay đi tuyến Vinh-Sài Gòn bằng hai hãng này mà,chào các bạn.

SputnikVietnam
18-08-2010, 14:35
Mình biết cái vụ lái xe hút thuốc, văng tục và WC hôi rồi, khỏi nói, nhưng phải bổ sung thêm cái vụ uống rượu, và chê tiền nữa mới kinh. Mình đi cùng con nhỏ, nửa đêm muốn mua thêm chỗ cho cháu nằm riêng, đưa tiền nhà xe không nhận, gọi đường dây bán vé trực tuyến đăng ký mua, nó bảo trả tiền trực tiếp cho lái xe được, áp máy cho nói với tài, mà phụ xe còn văng tục, cuối cùng thì cũng được lấy thêm chỗ, nhưng đưa tiền thì lái xe không lấy, chắc Hoàng Long kiếm đủ rồi, chê tiền...

PhuocTri
21-08-2010, 17:08
Vậy ngoài Hoàng Long thì có loại nào chất lượng cao nữa không các bác. Hồi trước có thấy Mai Linh cũng có xe đường dài, nhưng giờ chẳng thấy. :(
Chắc lại phải đi tàu nữa rồi :(

nguyenhoangha
21-08-2010, 19:24
Mai Linh đã có xe chạy Hà Nội-Sài Gòn hai tầng rồi bạn ạ! Chất lu­o­ng phục vụ rất tốt!

PhuocTri
22-08-2010, 18:32
Mai Linh đã có xe chạy Hà Nội-Sài Gòn hai tầng rồi bạn ạ! Chất lu­o­ng phục vụ rất tốt!
Có giường nằm như HL không bác :) Chắc 2/9 phải đi 1 chuyến mới được :D

nguyenhoangha
23-08-2010, 01:25
Xe hai tầng giường nằm nhưng là xe 1-5 đóng thì phải chứ không phải xe Trường Hải như Hoàng Long , mình mới nhìn bên ngoài nhưng nếu đúng vậy thì không có nhà vệ sinh như HL, xe 1-5 khoảng 1,5- 1,7 tỷ mà xe Trườnh Hải 2,5 tỷ.Nói chung khâu vệ sinh, thái độ trên xe thì Mai Linh ăn đứt Hoàng Long nhưng nếu đi từ Sài Gòn ra thì nhược điểm của xe Mai Linh là mỗi ngày chỉ có 1 đến 2 chuyến mà lại xuất phát bến xe Miền Đông vào chập tối rất không tiện trong khi Hoàng Long 1-2 h sẽ có 1 chuyến.

hlinkbus
23-09-2010, 16:30
Tuyến Hà Nội - Thành Phố Hồ Chí Minh: Khởi hành lúc: 7h, 8h, 11h, 13h, 15h, 17h, 19h, 21h, 23h. Giá vé: 720.000. Loại ghế: Giường nằm. Xuất phát: Lương Yên. Hãng xe: Hoàng Long

Tuyến Tp Hồ Chí Minh - Hà Nội: Khởi hành lúc: 7h, 8h, 11h, 13h, 15h, 17h, 19h, 21h, 23h. Giá vé: 720.000. Loại ghế: Giường nằm. Xuất phát: Bến xe Miền Đông. Hãng xe: Hoàng Long

---------------------------------------

Khách hàng đặt vé xin vui lòng thanh toán vé qua tài khoản ngân hàng, tại 1 trong các tài khoảnh ttp://hlink.vn/help/phuongthucthanhtoan.html

Hoặc tại địa chỉ: Số 10A - Ngõ 150 Phố Yên Phụ - Quận Tây Hồ - Hà Nội

Hoặc Chọn chỗ - Đặt vé - Thanh toán Online tại http://bus.hlink.vn

Điện thoại hỗ trợ: 04-37151020 - 37153132 - 37153205
Website: http://hlink.vn

huyleck
13-11-2010, 14:33
Hoàng Long thì có uy tín roài ! Xe ngon mà chạy khá là chuẩn giờ, phục vụ lịch sự, đấy là mặt bằng chung thôi chứ lắm khi em đi HL cũng gặp mấy bác lái xe máu mặt ra phết ! Còn say hay không thì tùy người !

bichthao
20-11-2010, 21:20
Cho mình hỏi với, đã có ai đi xe Hoàng Long từ ĐN vào Phú Yên chưa ạ, em xem trên web của Hoàng Long thấy có chuyến muộn nhất đi từ ĐN vào Phú Yên là 11h đêm, nhưng gọi hỏi để đặt vé thì bảo kh có chuyến đó, hic hic chuyến sớm nhất dao động từ 1 - 3h sáng họ bảo còn tùy thuộc vào xe từ HN vào. Trời chả biết thế nào, dao động thế thì lỡ hết kế hoạch đi chơi òi. Giá như có chuyến 11h đêm thì tuyệt biết mấy.

nguyenhoangha
20-11-2010, 22:45
Đà Nẵng vào Phú Yên thiếu gì xe mà phải đi HL hở bạn .