PDA

View Full Version : Bạn gái mình thích đi phượt, mình không yên tâm

Phongg
11-11-2013, 10:56
Mình là thành viên mới của diễn đàn, không biết post bài đúng topic không nên nếu có làm gì không đúng chỗ mong các mod bỏ quá cho và chỉnh sửa hộ mình với.

Mình tham gia diễn đàn sau khi nghe người yêu mình giới thiệu. Ny mình dạo này nghe bạn bè rủ rê lại dự định sắp tới sẽ đi phượt Hà Giang 4 ngày, trong đoàn có cả trai cả gái. Mình không yên tâm tí nào. Đi xa như thế, tận 4 ngày, lại có cả những thằng mình không quen, làm sao mình dám tin tưởng để ny mình một chuyến như thế?

Theo các bạn phượt thì mình có nên để ny mình đi không? Mình rất muốn đi cùng ny để bảo vệ nhưng lại ko xin nghỉ được ở công ty. Mong các bạn cho mình ý kiến. Mình cảm ơn nhiều.

mihtua
11-11-2013, 11:08
Đây, mời bạn xơi :D

https://www.facebook.com/groups/102079356589660/permalink/394533477344245/

fanfan1288
11-11-2013, 11:30
Bác chủ vào hỏi nhận ngay được 1 gáo nước lạnh! :))
Cũng không biết khuyên bác chủ điều gì, nói chung cái gì cũng có rủi ro, chuyện dân Phượt đi chung phải lòng nhau là rất bình thường, quan trọng tình cảm của bạn gái kia dành cho bác có đủ vững vàng không thôi. Và những anh chàng mượn cớ đi Phượt để kiếm bạn gái lúc này cũng nhiều lắm. Cứ phải có ôm dễ nhìn chút thì mới chịu đi! Thôi thì chúc bác chủ tai qua nạn khỏi! =))

Phongg
11-11-2013, 14:25
Đây, mời bạn xơi :D

https://www.facebook.com/groups/102079356589660/permalink/394533477344245/

Có phải bạn nói về mấy dòng của bác Người Đưa Tin ko? http://vitalk.vn/threads/lo-lang-khi-doc-vu-co-gai-di-phuot-bi-hiep-dam.14379/

:-s, mình đọc xong mà càng hoảng hồn. Mình hỏi thật là chuyện này có thường diễn ra ở hội phượt ko vậy?

Bác chủ vào hỏi nhận ngay được 1 gáo nước lạnh! :))
Cũng không biết khuyên bác chủ điều gì, nói chung cái gì cũng có rủi ro, chuyện dân Phượt đi chung phải lòng nhau là rất bình thường, quan trọng tình cảm của bạn gái kia dành cho bác có đủ vững vàng không thôi. Và những anh chàng mượn cớ đi Phượt để kiếm bạn gái lúc này cũng nhiều lắm. Cứ phải có ôm dễ nhìn chút thì mới chịu đi! Thôi thì chúc bác chủ tai qua nạn khỏi! =))

Ny mình thì chung thủy rồi, mình rất tin tưởng. Nhưng chỉ sợ có thằng nào nhảy vào ny mình ko xoay sở được thôi.

Các bác đi phượt nhiều rồi cho mình hỏi, có vũ khí nào mà con gái đi phượt có thể mang theo phòng thân ko, các bác mách nước cho mình với.

tmt2909
11-11-2013, 15:07
Có phải bạn nói về mấy dòng của bác Người Đưa Tin ko? http://vitalk.vn/threads/lo-lang-khi-doc-vu-co-gai-di-phuot-bi-hiep-dam.14379/

:-s, mình đọc xong mà càng hoảng hồn. Mình hỏi thật là chuyện này có thường diễn ra ở hội phượt ko vậy?

Ny mình thì chung thủy rồi, mình rất tin tưởng. Nhưng chỉ sợ có thằng nào nhảy vào ny mình ko xoay sở được thôi.

Các bác đi phượt nhiều rồi cho mình hỏi, có vũ khí nào mà con gái đi phượt có thể mang theo phòng thân ko, các bác mách nước cho mình với.

Những chuyện như thế này rất hiếm gặp ở cộng đồng Phượt, có một vài thủ thuật nhỏ để bảo vệ an toàn cho bản thân, nếu cần, bạn PM mình theo fb Lavender RM, mình sẽ tư vấn cho bạn.

chalg
12-11-2013, 11:21
:D, cứ để n.y bác đi.
Mấy chuyện ntn cũng có, nhưng hiếm gặp, nên cũng k cần phải lo lắng quá!
Cứ dặn dò n.y cẩn thận r` cho lên đường :D

Vu_tuannguyen
12-11-2013, 11:48
Đi để trải nghiệm và nâng cao kỹ năng sống :)

nguyen_hai
18-11-2013, 10:52
có cái bình xịt hơi cay đó bác, nhưng mình không biết mua ở đâu, hỏi ông google xem nào bác, có ny thích đi phượt thích thế còn gì, chả bù cho ny em, nịnh mãi mới chịu đi phượt.

babyone
18-11-2013, 15:46
Dễ òm, thứ nhất bạn phải chắc chắn là người yêu bác k có ý định trước với...thằng nào :). Bạn oki điểm 1 rồi thì các bước tiếp theo là thế này.
- Trao đổi với người yêu trước về sự lo lắng của bạn...
- Đề nghị dc tham gia buổi off chung với nhóm, trong buổi off xin sdt của chủ thớt + tất tần tật thông tin của chủ thớt, của chuyến đi, của bạn xế sẽ chở người yêu của bạn, + trà đá làm quen gửi gắm ...
- Sắm cho người yêu đầy đủ lều chõng túi ngủ áo khoác miếng đắp giữ nhiệt để k có lý do gì ôm phải ngủ chung với xế vì ...thiếu lều, vì lạnh :)
- Tiễn đoàn thắm thiết, nhớ ôm hôn chủ thớt và bắt tay xế thật chặt để nhiệt tình tỏ lòng gửi gắm.

P/S : các bạn cứ suy nghĩ 1 chiều là ôm mong manh dễ vỡ dễ bị lạm dụng, nhưng mình biết là rất nhiều xế không hề thích có ôm nhiêt tình lăn xả vào ngủ chung đâu ah, khó ngủ lắm, mệt, chả còn sức đâu mà chạy cho trọn hành trình ngày sau nếu cả đêm k ngủ dc.

ducleminh
19-11-2013, 12:19
Mình là thành viên mới của diễn đàn, không biết post bài đúng topic không nên nếu có làm gì không đúng chỗ mong các mod bỏ quá cho và chỉnh sửa hộ mình với.

Mình tham gia diễn đàn sau khi nghe người yêu mình giới thiệu. Ny mình dạo này nghe bạn bè rủ rê lại dự định sắp tới sẽ đi phượt Hà Giang 4 ngày, trong đoàn có cả trai cả gái. Mình không yên tâm tí nào. Đi xa như thế, tận 4 ngày, lại có cả những thằng mình không quen, làm sao mình dám tin tưởng để ny mình một chuyến như thế?

Theo các bạn phượt thì mình có nên để ny mình đi không? Mình rất muốn đi cùng ny để bảo vệ nhưng lại ko xin nghỉ được ở công ty. Mong các bạn cho mình ý kiến. Mình cảm ơn nhiều.

Bạn sang OF -> Phượt đi đôi với Phịch :))

khanh_loan11081
19-11-2013, 13:17
tốt nhất k yên tâm cứ theo chung cho an tâm :))

snow_online_91
19-11-2013, 13:38

Hôm trước vào 4r thấy bạn này vừa post xong, đọc xong phì cười rồi chả biết rep thế nào, giờ vào lại thấy nhiều người quan tâm phết ^^
Đúng là tâm trạng của bạn cũng dễ hiểu ^^ Đi xa 1 cơ số ngày, quan tâm nhau và cũng dễ nảy sinh tình củm ^^
Bạn nên trao đổi thẳng thắn vs bạn gái về suy nghĩ của mình, nó ko có j là nhỏ nhen ích kỷ của thèng đàn ông cả, mà hoàn toàn chính đáng thôi. Dặn dò cho kỹ vào, lấy hết thông tin của chủ thớt, xế... như chị BBO nói.
Thực ra những chuyện này nọ trên đường phượt cũng là con sâu làm rầu nồi canh thôi, mỗi người tự ý thức về mình, về mối quan hệ tình cảm mình đang có, thì sẽ phần nào tránh dc những chuyện ko hay xảy ra.
Anw, trong trường hợp này, bạn gái bạn đi Hà Giang- hầu hết cung đi HG đều ko ngủ lều, có nhà nghỉ ksan đầy đủ cả, chứ ko phải như mấy cung leo núi, nên tạm thời cung này bạn có thể yên tâm dc về chuyện ngủ nghỉ đi, gái trai ngủ riêng, mà có... ngủ chung thì cũng là ngủ phòng to, dãy nào ra dãy nấy :P
Nếu có thể thì bạn thử tìm hiểu 1 chút về phượt, sắp xếp thời gian công việc 2 bạn join 1 số cung gần gần như Mộc Châu, Thung Nai, Tam Đảo... (chỉ mất 2 ngày cuối tuần) cho thêm gắn kết tình cảm trên con đường phượt, để bạn gái bạn thấy đồng hành vs người yêu là rất tuyệt, để bạn thấy phượt cũng ko có j quá ghê gớm và lo lắng cho bạn gái... đi vs tinh thần thoải mái vui chơi (ra sản phẩm hay ko thì tùy :v) chứ ko đến mức "đi cùng ny để bảo vệ" đâu nha :)))
Nói chung bạn đừng có sốt sắng quá, cứ bình tĩnh, dùng chiến thuật dần dần... Rồi 2 bạn sẽ thành cặp xế-ôm ruột í mà.
Chúc bạn và bạn gái là những ng đồng hành trên những cung đường phượt và cả đường đời ;)

Tommy_hoang
20-11-2013, 10:25
Quả này thì xong rồi. Mỡ đến miệng méo sao tha

babyone
20-11-2013, 16:09
Quả này thì xong rồi. Mỡ đến miệng méo sao tha
Chả có cục mỡ nào đâu bạn mèo ah.
Cứ râm ran kháo nhau là đi P loằng ngoằng lắm, nhưng mình là lead nhiều chuyến rồi, các zai mà tay chân đầu óc loằng ngoằng thì không bị chỉ thẳng mặt chửi ngay tại chỗ vì còn bỉ mặt nhau thôi chứ tất cả mems đều biết và truyền tai nhau cảnh báo. Trừ khi ôm bật đèn xanh thì ...chịu.

pingcu
22-11-2013, 22:43
chuẩn luôn, ôm ko bật đèn xanh thì chả bao h có chuyện j đâu, chị em thích đi phượt rắn lắm đấy. còn chuyện đi với nhau vài ngày mà có cảm mến nhau thì mình nghĩ là chuyện bình thường, cảm nắng cảm mưa nhẹ nhàng thôi, ko vấn đề gì phải lo.
Chả có cục mỡ nào đâu bạn mèo ah.
Cứ râm ran kháo nhau là đi P loằng ngoằng lắm, nhưng mình là lead nhiều chuyến rồi, các zai mà tay chân đầu óc loằng ngoằng thì không bị chỉ thẳng mặt chửi ngay tại chỗ vì còn bỉ mặt nhau thôi chứ tất cả mems đều biết và truyền tai nhau cảnh báo. Trừ khi ôm bật đèn xanh thì ...chịu.

redbaron
23-11-2013, 19:58
bác cứ cho gấu đi đi, có gì thì tự làm tự chịu trưởng đoàn ko chịu trách nhiệm

Trancaolong123
26-11-2013, 10:53
Nói thì sợ động chạm và quơ đủa cã nắm chứ thật sự mình đã chia tay một cô bạn gái dù rất yêu vì sở thích phượt ( Trong khi mình củng một năm đi hết 6 tháng :v ) vì đt cô ấy toàn những tin nhắn tỏ tìn của bạn đi chung và lời bởn cợt , giờ nói quen gái phượt hơi dị ứng tý
@ Mời các Bác ném đá

tranduykts
26-11-2013, 21:13
Cái gì cũng phải có nếp có tẻ nó mới vui chứ.
Không lẽ nguyên đám toàn đực rựa, đi phượt rồi vác theo can dầu ăn luôn ah :D

Nhưng mà chia buồn với thớt, yêu gái phượt nó mệt lắm, thật lòng đấy. Ban đầu em tính đi để thoát kiếp FA, nhưng mà giờ thấy thích kiếp FA luôn, vì ghẹo gái nó thoải mái hơn, chém gió nó cũng đã :D

shownkiller
27-11-2013, 14:23
Mình nghĩ là bạn cũng nên đi cùng và tôn trọng sở thích của bạn gái mình. Còn vấn đề nguy hiểm thì không nói trước được. Nhiều khi ở nhà nằm ngủ mà xe tải nó lủi vô lúc nào cũng ko ai hay :))

canoc
28-11-2013, 02:35
Không cho NY đi là quyết định đúng đáng và sáng suốt.

tigertrung
29-11-2013, 08:41

Nếu bạn không yên tâm thì đi cùng đoàn, mang theo khí giới đầy đủ.
Trong trường hợp bạn không thể đi cùng, còn bạn gái bạn nhất quyết đi, và bạn rất lo lắng thì thỉnh ngay truyền nhân của Đông Phương Bất Bại và Lệnh Hồ Xung về dạy cấp tốc cho bạn gái chiêu: Tịnh Thân Cửu Kiếm. Chiêu này chuyên dùng để đối phó với yêu râu xanh, 1 chiêu 9 thức cắt 1 lượt 9 cái vòi khi tà ý vừa nhú ra.

Zaipo
29-11-2013, 13:10
Bác cứ nói chuyện với gấu thong thả và rõ ràng. Nhiều khi ý tưởng đi chuyến nọ chuyến kia cùng đoàn khác chỉ là ham muốn nhất thời thiếu tính toán chu toàn của gấu thôi mà. Mình là đàn ông con trai mình phải điềm tĩnh chứ ai lại post bài kiểu này em thấy không hay lắm.
Đơn giản là hỏi cho rõ em đi chuyến nào, lịch trình ra sao, mục đích là gì? Rồi thủ thỉ rằng " hay cứ thong thả, anh cũng muốn đi nhưng đợt này bận quá không đi được, em chờ lúc rảnh mình đi cung đấy với nhau cho vui, thích thì lập cug tuyển thêm bạn cho vui" thế có phải dễ hơn không.

salan
12-02-2014, 13:27
Có vẻ nhiều người không thích yêu người thích phượt. Vậy thì xem ra hội con gái thích phượt này ế cả lũ rồi. Mình thấy đi phượt là tìm đến cảm giác phóng khoáng, tự do, đi để giải tỏa xì trét khi đi làm. Mà đi Hà Giang chứ có phải đi leo Phan hay trèo núi băng rừng đâu mà bạn lo quá thế nhỉ, có bạn lại còn bẩu chuẩn bị túi ngủ ^^
Đợt trước mình đi Mộc Châu, nam nữ nằm chen chúc (vì đến muộn, nhà sàn hết chỗ). Đêm lạnh quá có anh chui nhờ vào chăn 1 em cùng đoàn nằm cùng mà có thấy chết thằng Tây nào đâu. Có thể là do mình may mắn đi cùng với hội trong sáng. Nhưng mà đi theo đoàn, chẳng nhẽ tất cả đều xấu hoặc thấy xấu mà không lên tiếng sao. Còn những chuyện không may trên đường đi là hãn hữu. Vì rủi ro có bao giờ là số 0 đâu, dù bạn ở đâu cũng thế.
Còn chuyện tình cảm phát sinh khi họ ở bên nhau, quan tâm nhau thì mình không nói trước được vì đó là nguyên nhân chủ quan rùi.

huyensau
21-03-2014, 11:29
Nói thì sợ động chạm và quơ đủa cã nắm chứ thật sự mình đã chia tay một cô bạn gái dù rất yêu vì sở thích phượt ( Trong khi mình củng một năm đi hết 6 tháng :v ) vì đt cô ấy toàn những tin nhắn tỏ tìn của bạn đi chung và lời bởn cợt , giờ nói quen gái phượt hơi dị ứng tý
@ Mời các Bác ném đá

Là mình với những người như vậy mình cũng chia tay, nhưng lý do không phải vì cô ấy/anh ấy thích đi phượt. Bởi chỉ là cô ấy lợi dụng việc đi, gặp gỡ được với nhiều người mới - cả nam lẫn nữ, để buông lời cợt nhả với những người con trai khác. Mình thấy bạn đã may mắn khi đi cùng cô ấy và phát hiện được điều đó sớm hơn thôi, còn bản chất con người không dễ gì bị tác động bởi môi trường đâu bạn ạ.
Con gái đi phượt có khác gì các cô gái khác ngoài thêm sở thích đi lại, có chăng sẽ cởi mở, dễ hòa đồng hơn với những người lạ; nhưng đừng đánh đồng với từ dễ dãi nhé.

phiêu du
22-03-2014, 19:16
nếu mà nó phải lòng thằng khác thì cho nó đi luôn. càng tốt, biết rõ bản chất. mà hơn nữa đi phượt là quyền tự do cá nhân của người ta. yêu hay không yêu người ta vẫn đi. lo lắng chả giải quyết được gì. nếu sợ mất thì đừng yêu con gái thích đi phượt nữa

cdcbrand
24-03-2014, 15:29
Những thành viên trong diễn đàn này, khi tham gia thì mình chắc là k ít thì nhiều họ đều có tâm hồn tự do, phóng khoáng yêu thích những chuyến đi - tới nhiều nền văn hóa mới ^^
bạn gái bạn cũng thế ! nếu thật sự thương bạn ấy thì hãy tập và quen dần đi :) đừng lo lắng quá nhé ^^

------
cdcbrand (www.cdcbrand.com)

buitrongdat
29-03-2014, 17:17
Dự là chủ thớt không hài lòng với tư vấn của anh em nên đã chạy sang tâm tự vnexpress hay WTT mất rồi. :)
Đùa thôi. Nhưng đây đúng là vấn đề muôn thủa của chủ thớt nói riêng và các anh em trót yêu nữ phượt thủ nói chung.
Nói thật thì là mình thì mình cũng yêu các nữ phượt thủ. <3
Thứ nhất, đó là những cô gái có cá tính, có đam mê và sẵn sàng dấn thân để thực hiện nó.
Thứ hai, đó là những người rất cứng rắn, chứ không tiểu thư sang chảnh, ẽo ợt. (Mình dị ứng vơí mấy em tiểu thư).
Thứ ba, cô ý sẽ học được rất nhiều điều trên đường phượt. Trong đó có cách tự chăm sóc mình, quan tâm chăm sóc người khác.
Thứ tư, trải qua khó khăn, gian khổ cô ý sẽ trân trọng cuộc sống này hơn, trân trọng những gì mà cô ý có. Trong đó có bạn.
Thứ năm,....
Thứ sáu,...

Bạn yêu thì hãy tin tưởng cô ý, vì nếu bạn gái bạn có ý đồ gì với thằng khác thì chẳng cần đi phượt thì bạn vẫn mọc sừng bình thường.
Bạn nên thu xếp công việc để đi cùng cô ý. Mình nghĩ 2 bạn sẽ có những kỷ niệm đẹp, vô cùng đáng nhớ! Bạn yêu cô ý thì hãy yêu cả những đam mê của cô ý nữa!
Còn nếu không tìm thấy điểm tương đồng, không thể chia sẻ với nhau thì mình nghĩ bạn nên xem xét lại chuyện tình cảm của mình.