PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Thi sát hạch lái xe oto

lulilula211
10-11-2013, 16:59
Kính chào các anh chị,

Em đang chuẩn bị đi thi sát hạch lái xe oto B2 mà chưa biết phải ôn lý thuyết như thế nào. Em có mua đĩa câu hỏi về để cài học trên máy tính mà lằng nhằng quá không cài được.

Các anh chị đã từng thi lý thuyết rồi có thể chia sẻ kinh nghiệm với em không? Có trang web nào có thể thi thử online được? Và có mẹo nào áp dụng khi đi thi được không?

Em cảm ơn các anh chị lắm lắm!

nguyenkhanh1217
10-11-2013, 19:38
Chịu khó học 1 tối hoặc 2 tối . thấy bây h có vẻ thi sát hạch khó hơn trước

ng_duc
11-11-2013, 13:17
nói chung là mang đĩa CD lý thuyết làm bài thi thử về mà dợt. Hồi xưa mình dợt toàn bộ qua khoảng 20 lần thì ok. Nói chung ngân hàng đề thi nhiều, nhưng cơ bản thì lặp đi lặp lại, cái chính mình hiểu và tập cho quen thôi. Cái chính bạn có siêng để làm bài nhiều lần vậy không.
Nếu không vào mấy ông thầy trong trường hỏi mẹo làm đề

Xe Lu
15-11-2013, 14:40
Đọc kỹ cuốn sách luật, có ngân hàng các câu hỏi, bạn đọc hết vài lượt và nhớ là thi được ngay mà.
Thực ra mình thấy thi luật cũng dễ, vì luật vốn gần cuộc sống (mình đi đường vẫn gặp hàng ngay), có logic nên dễ nhớ lắm.
Chúc bạn thi tốt, lái xe an toàn nhé! :)

ducleminh
15-11-2013, 17:39
Mình thi cứ bê nguyên cả quyển đọc bằng sạch, chả cần thử gì cả.
Đã lái xe phải thuộc luật, lái tốt chứ đừng vì cái bằng mà tính trò mẹo.

Sau này khi lái thật, khối thép nặng gần 2 tấn đó rất nguy hiểm, trước mặt bạn là sinh mạng của bao người đấy.

Mà nên học hết luật để sau còn cãi bọn bắt láo nữa.

thuongnguyen92
14-01-2014, 11:20
Đúng đấy, bạn nên học 1 cách cẩn thận, chính xác sau này sẽ tốt cho chính bạn và những người thân của ban, rồi người xung quanh bạn. Chứ không phải kiểu học chống đối đâu bạn nhé ^^^, chúc các bạn sẽ làm được những gì mình mong muốn ^^