PDA

View Full Version : Phượt xe máy từ Sài Gòn về đất Mũi và các tỉnh miền tây (11 - 14 / 11 / 2010)

vutuan47
26-10-2010, 15:44
Có thể sắp tới sẽ phải xa Việt Nam thời gian dài nên muốn trước khi đi phải thực hiện cái kế hoạch bé nhỏ như tên topic để xa Viêt Nam không phải tiếc nuối :(

Sau khi bàn bạc chi tiết, mình xin trích lời của bạn quangdai179
Nói chung mọi việc đã tạm ổn. Sau hơn một giờ họp bàn Bộ chính trị, đã ra nghị quyết như sau :

Hành trình : SG - CẦN THƠ - BẠC LIÊU - CÀ MAU -ĐẤT MŨI - RẠCH GIÁ - SA ĐÉC - MỸ THUẬN - SG
Thời gian :11 - 14/11/2010.
Khởi hành : 05.00 ngày 11/11 tại Ngã tư Hàng Xanh.

Lịch trình dự kiến :

Ngày 1 : SG - Cần Đước - Gò Công ( ăn sáng , biển Tân Thành , viếng mộ Trương Định, Lăng Hoàng Gia ) - Mỹ Tho - cầu Rạch Miễu - Bến Tre - Chợ Lách - cù lao An Bình ( ăn trưa ) - Vĩnh Long ( công viên Sông Tiền ) - Cần Thơ.

Ngày 2 : City Cần Thơ ( thuê ghe đi chợ nổi Cái Răng - dạ cầu Cần Thơ. Nhà cổ Bình Thủy ) - Sóc Trăng ( chùa Kleang - chùa Đất Sét ) - Bạc Liêu ( Nhà Công Tử Bạc Liêu - Mộ Cao Văn Lầu - Chùa Xiêm Cán - phật bà Quan Âm Nam Hải - sân chim Vĩnh Lợi ) - tối chạy về TP.Cà Mau nghỉ đêm.

Ngày 3 : TP.Cà Mau - Năm Căn - đi tàu cao tốc ra KDL. Đất Mũi - quay lại TP.Cà Mau - QL 63 đi Rạch Giá. Tối nghỉ đêm tại Rạch Giá ( vòng vòng khu lấn biển - nhấm nháp chút hải sản )

Ngày 4 : RG - Sa Đéc ( làng hoa ) - Mỹ Thuận - Trung Lương - TP.HCM

-------------------------------------------------------------------------------------------------------
Chi phí dự kiến :

* Xăng xe : 370k/xe/1 người (nếu 2 người đi chung xe thì chỉ còn 185K)
* Khách sạn : 3 đêm x 200k/đêm.( giá có thể dao động từ 80K--200K)
* Thuê ghe tại Cần Thơ : 250k.
* Tàu cao tốc Năm Căn - Đất Mũi : 60k/lượt/người.
* Ăn uống : 100k/người/ngày.
và một số chi phí nhỏ nhỏ khác.

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

Rất mong các anh chị đã có kinh nghiệm trên cung đường miền Tây cho ý kiến đóng góp. Và cũng chào mừng các thành viên nào có thời gian + nhiệt tình tham gia chuyến đi.

mobile: 0908235638 ( Tuấn)
0918604187 ( Đại )

tichuot
26-10-2010, 16:08
Sắp xa Việt Nam nên có lẽ đây là chuyến đi sẽ để lại cho bạn nhiều kỷ niệm lắm.

Tuy nhiên để tìm được bạn đồng hành và đúng nội qui của box thì bạn nên:

- Đưa ra lịch trình và cung đường đi
- Thời gian đi,
- Chi phí sơ bộ,
- Phương tiện di chuyển....

Như thế sẽ có nhiều người quan tâm hơn, đặt gạch, rút gạch...nhiều hơn.

Thân ái

tichuot
26-10-2010, 17:32
Cũng muốn lập ra lịch trình cụ thể mà nói thật là mấy tỉnh miền tây đường đi thế nào mình còn chưa thạo nữa... thế mới cần thêm thành viên để lên kế hoach :(

Bạn nên tìm cho mình bản đồ hành chính của Miền Tây để biết những địa điểm bạn cần đến.
Bạn nên tham khảo thêm các thông tin về chuyến đi của các bạn khác trên Phượt, nhất là các chuyến của anh Barandom, kongfuson, 2luamientay....và nhiều bạn khác nữa. Họ đưa ra các lịch trình rất chi tiết và đủ để bạn khám phá những điều thú vị nhất của Miền Tây sông nước.

Bạn có thể vào Box: Bao la miền Nam, Hồi ức chuyến đi, tìm bạn đồng hành... để xem các topic đó, còn nếu không bạn dùng từ khóa để hỏi thông tin trên ô " Hỏi Phượt".

Khi bạn có kế hoạch cụ thể, bạn post lên đây, những ngừoi có kinh nghiệm sẽ chia sẽ với bạn những gì mà họ biết.

Nếu không có kế hoạch thì tôi phải đóng topic này lại theo nội qui của diễn đàn.

Thân ái.

linhnn
29-10-2010, 09:33
Bạn định đi vào khoảng thời gian nào? Mình cũng rất muốn tham gia vào chuyến đi này.
Mail: [email protected]

lactamha
29-10-2010, 23:07
mình có ý kiến này:
thời gian thì do bạn quyết định, còn lịch trình thì mình đi theo lịch trình "hành trình 9 cửa sông Cửu Long" đi, thời gian khoảng 4 ngày 3 đêm thôi. Theo mình biết thì một vài năm nữa thôi, khi có các cây cầu lớn bắc qua các con sông rồi thì không ai còn nhớ đến cung đuờng này nữa đâu.
bạn đồng ý thì liên lạc với mình để mình gởi lịch trình cụ thể và tính toán chi phí sơ bộ cho chuyến đi luôn.
số của mình 0989 396 994 Mr Tiến

lovehell
30-10-2010, 10:25
bro Tiến xúc tiến luôn đi bro, chứ topic này sắp bị đóng rồi :(

linhnn
31-10-2010, 01:03
Đúng rồi, bác Tiến lên kế hoạch đi !

2LúaMiềnTây
31-10-2010, 15:17
Mình đã trả lời PM cho bạn lâu rồi mà, nếu các bạn muốn đi "hành trình vượt 9 cửa sông" (mà hiện tại chỉ còn 8 cửa) thì có thể tham khảo topic của tụi mình đã đi,
https://www.phuot.vn/threads/5678-Chinh-ph%E1%BB%A5c-nh%E1%BB%AFng-c%E1%BB%ADa-s%C3%B4ng-C%E1%BB%ADu-Long-To%C3%A0n-t%E1%BA%ADp
hay của bạn boibun cũng được nè. https://www.phuot.vn/threads/4379-9-c%E1%BB%ADa-v%C3%A0-1-m%C5%A9i

Chúc các bạn có chuyến Phượt miền Tây vui vẻ. ;)

Nghiêng
05-11-2010, 02:59
Kế hoạch thế nào bác post cho mọi người biết mà đặt gạch đi, thời gian là quan trọng nhất, kế hoạch ok thì e cúp học e bám càng bác :">

heoluoi
05-11-2010, 08:37
chào mọi người, xem qua link của 2luamientay rất có ích đây, heoluoi cũng hóng chuyến đi này.Chủ thớt lên kế hoạch chi tiết, chọn ... ngày lành tháng tốt đi nhá. :)

quangdai179
05-11-2010, 10:51
Thông báo là tối nay ( 18g ) ngày 5.11 mình và vutuan47 có cuộc hẹn tại quán cafe Mộc - đường D2 Bình Thạnh để bàn về chuyến đi, có bro nào muốn tham gia thì contact số 0918604187 - Đại nhé. Chuyến đi dự định là trong tuần tới. Tối nay, sau khi bàn xong, 1 trong 2 người sẽ post lịch trình dự kiến lên. Chào mừng các bạn tham gia.

heoluoi
05-11-2010, 15:20
eck, off xa quá ạ, nhà em ở q.10 :(, hóng tin tức của mấy anh nhé.

Cao.Mr
05-11-2010, 18:18
Cũng máu chuyến này của các bác,vì trong chuyến xuyên Việt cũng chưa ghé đc miền Tây...nhưng cũng chưa rõ tình hình thế nào cả...Các bác có thể mua 1 bản đồ du lịch Việt Nam,trong đó đầy đủ các con đường và địa danh du lịch...cùng đó là 1 cuốn Du lịch 3 miền phần 1 là Miền Nam...trong đó đầy đủ các tỉnh miền Nam về địa danh,địa điểm ăn ở ngủ nghỉ rất chi tiết....Hóng tiếp topic của các bác!
Thân!

quangdai179
05-11-2010, 22:47
Nói chung mọi việc đã tạm ổn. Sau hơn một giờ họp bàn Bộ chính trị, đã ra nghị quyết như sau :

Hành trình : SG - CẦN THƠ - BẠC LIÊU - CÀ MAU -ĐẤT MŨI - RẠCH GIÁ - SA ĐÉC - MỸ THUẬN - SG
Thời gian :11 - 14/11/2010.
Khởi hành : 05.00 ngày 11/11 tại Ngã tư Hàng Xanh.

Lịch trình dự kiến :

Ngày 1 : SG - Cần Đước - Gò Công ( ăn sáng , biển Tân Thành , viếng mộ Trương Định, Lăng Hoàng Gia ) - Mỹ Tho - cầu Rạch Miễu - Bến Tre - Chợ Lách - cù lao An Bình ( ăn trưa ) - Vĩnh Long ( công viên Sông Tiền ) - Cần Thơ.

Ngày 2 : City Cần Thơ ( thuê ghe đi chợ nổi Cái Răng - dạ cầu Cần Thơ. Nhà cổ Bình Thủy ) - Sóc Trăng ( chùa Kleang - chùa Đất Sét ) - Bạc Liêu ( Nhà Công Tử Bạc Liêu - Mộ Cao Văn Lầu - Chùa Xiêm Cán - phật bà Quan Âm Nam Hải - sân chim Vĩnh Lợi ) - tối chạy về TP.Cà Mau nghỉ đêm.

Ngày 3 : TP.Cà Mau - Năm Căn - đi tàu cao tốc ra KDL. Đất Mũi - quay lại TP.Cà Mau - QL 63 đi Rạch Giá. Tối nghỉ đêm tại Rạch Giá ( vòng vòng khu lấn biển - nhấm nháp chút hải sản )

Ngày 4 : RG - Sa Đéc ( làng hoa ) - Mỹ Thuận - Trung Lương - TP.HCM

-------------------------------------------------------------------------------------------------------
Chi phí dự kiến :

* Xăng xe : 370k/xe.
* Khách sạn : 3 đêm x 200k/đêm.
* Thuê ghe tại Cần Thơ : 250k.
* Tàu cao tốc Năm Căn - Đất Mũi : 60k/lượt/người.
* Ăn uống : 100k/người/ngày.
và một số chi phí nhỏ nhỏ khác.

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

Thành viên hiện giờ gồm có 2 xế là quangdai179 và vutuan47 . Bạn nào muốn tham gia mà ko có xe thì cứ giơ tay nhé !

Rất mong các anh chị đã có kinh nghiệm trên cung đường miền Tây cho ý kiến đóng góp. Và cũng chào mừng các thành viên nào có thời gian + nhiệt tình tham gia chuyến đi.

vutuan47
06-11-2010, 00:15
Đã có thêm 2 mem nữ của Hà Nội sẽ bay vào SG trong một ngày gần đây để đăng ký tham gia, mong tiếp tục nhận được "gạch" từ các thành viên khác, càng đông càng vui nào!

Nghiêng
06-11-2010, 01:37
E muốn đi nhưng ngày 11 thứ 5 thì e ko nghỉ học đc :|=((

miennanggio
06-11-2010, 02:07
Nhìn lịch trình hấp dẫn quá!Mình rất thích đi xe maý.Mà đợt này đi DL mất tiêu rùi!Chúc các bạn đi vui vẻ !

mr_Hoang
06-11-2010, 07:49
Mình Chỉ tham gia đoạn Cần Thơ - Sóc Trăng- Bạc Liêu - Cà Mau - Sa Đéc - Mỹ Thuận thôi được không? Vì mình đang công tác tại Cần Thơ và ko được nghỉ nhiều như mọi người chỉ được tối đa 2 ngày thôi.
Nếu được cho đặt 1 viên gạch rưỡi. ym: [email protected] sđt 0983111683

vutuan47
06-11-2010, 16:24
okie, chào mừng bạn mr_Hoang tham gia nhóm!

mr_Hoang
07-11-2010, 15:38
Lúc nào đến cần Thơ thì alo cho mình nhé. Trưởng nhóm nhắn cho mình số đt với, mình sẽ tham gia từ Cần Thơ

vutuan47
07-11-2010, 16:28
bạn có thể liên lạc với Tuấn hoặc Đạt đều được, số điện thoại đã được đưa bài đầu tiên của topic