PDA

View Full Version : Kỹ năng xếp đồ khi phượt

wanatasay
25-10-2010, 18:20
Không biết mọi người đã coi clip này chưa.Nếu có ai post clip này rồi thì xin Mod xóa topic và chỉ cho mình link đến topic ấy.Xin cảm ơn:)

http://www.youtube.com/watch?v=tsZlcEZTmI4&feature=player_embedded

PeterPan
26-10-2010, 00:33
Clip này đã được đăng tại đây (https://www.phuot.vn/threads/694-C%C3%A1c-%C4%91%E1%BB%93-d%C3%B9ng-c%E1%BA%A7n-thi%E1%BA%BFt-cho-c%C3%A1c-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-%28chi-ti%E1%BA%BFt-%C4%91%E1%BA%A7y-%C4%91%E1%BB%A7%29?p=265340#post265340).

deny
28-10-2010, 02:34
Nhận xét chút xíu:
- Xếp như vậy mỗi lần xếp tốn thời gian quá, lấy đồ ra e cũng tốn bộn thời gian để lấy đúng thứ mình cần.
- Đi phượt mà mang lắm quần áo thế, còn bao nhiêu là thứ khác như máy móc, thuốc men, đồ ăn..v..v.. chắc phải thêm 1 cái balo nữa, chưa kể là phượt xa thì cần lều, bạt, võng, đồng nghề sửa xe, nước uống, ống bơm,.v..v..

Hì, góp vui chút xíu thôi, vì theo mình thấy thì đây chả phải là kỹ năng xếp đồ đi phượt mà là "xếp đồ chuyên nghiệp" thì đúng hơn.

tuyetcunning
28-10-2010, 13:18
Đúng thế. Chỉ thấy ưu điểm là xếp được nhiều đồ và gọn gàng. Chứ ko thấy tiện lợi khi lấy những thứ mình cần.
Với lại toàn những thứ đồ có thể gấp vuông và gọn được. Còn những thứ linh tinh ko thể thiếu như: đồ vệ sinh cá nhân, thuốc men,... thấy ko có chỗ xếp.
Dù sao cũng là một mẹo hay.

clerick
01-11-2010, 11:15
ko sao , cho anh em ôn lại cũng tốt mà :d !!

phnguyen
06-11-2010, 11:12
Rất chuyên nghiệp! Học hỏi.

tthicdichoi
21-03-2011, 21:54
Cũng là một mẹo khá hay để sắp xếp đồ du lịch đây đó...

LINKROCK
22-03-2011, 21:15
quá hay !vs đống đồ này mà xếp như bt thường khéo phải 2 balô to mất

trungcao
23-03-2011, 10:44
Thanks nhiều...Chính xác là kỹ năng xếp đồ...còn dành cho mục đích phượt thì cũng ko tiện lắm... Nhưng đi du lịch hay công tác thì rất tốt...!!!

leubui
14-08-2011, 13:22
Trước tiên gửi cảm ơn bạn đã chia sẻ
Clip chỉ thấy quần áo và đôi giày , ngoài ra ko con gì nữa. Cái này xếp đồ đi về quê thì đúng hơn.
Kiểu phượt như ông này mình chỉ cần bộ đồ dính trên người và tiền là đủ rồi

sushie
25-08-2011, 23:51
Hay nhỉ! Em cũng thích cách anh ý ấn mọi thứ vào trong 1 cái ba lô như thế.

Nhưng clip làm ví dụ thôi chứ, ai đi phượt mà mang chục cái áo thun thế. Mà còn tùy, giả sử anh này đến Việt nam thì em khuyên anh ý chỉ mang đúng 1 cái mặc trên người làm ví dụ thôi, sau đấy đến thẳng Sài gòn Square, mua 1 phát chục cái áo thun (40 usd cả mớ), sợ bẩn thì mang ra hàng cho giặt lấy liền 3usd/kg rồi tung tăng mỗi ngày 1 cái, mặc xong vứt luôn khỏi tốn tiền giặt tiếp.

Điều bất hợp lý nhất của cách pack đồ này là không lấy được thứ mình muốn ngay lập tức, ví dụ, để lấy được giầy anh ý sẽ phải moi toàn bộ quần áo ở trên ra trước (và xếp lại..).

Thế nên em nghĩ chúng nó đẻ ra cái Stuffer là có lý của nó - để organise đồ cho thuận tiện. Còn ba lô trek tốt theo em là ba lô có sức chứa phù hợp với trọng lượng người mang và có thiết kế (vật lý) tốt để trọng lực được phân tán đều lên vai, hông của người mang, ngoài ra chất liệu, kiểu dáng và sự tiện dụng tất nhiên là cũng không bỏ qua được rồi. (Em nói nghe chuyên nghiệp nhỉ, tin vừa thôi em chả đi phượt bao giờ :D)