PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành Fansipan và tận hưởng ko khí ngày đông tại Sapa (16/12-20/12)

mais
02-11-2013, 14:18
Chào cả nhà!

Em có kế hoạch tháng 12 này sẽ làm 1 chuyến chu du miền bắc, chinh phục đỉnh Fansipan, tuy nhiên đoàn em chỉ mới có 4 thành viên tham gia, nên em muốn tìm thêm bạn đồng hành cho càng đông càng vui. Bác nào thích phiêu lưu mạo hiểm thì join cùng đoàn em cho vui nhé. Dưới đây là lịch trình dự kiến:

Ngày 0 - T2 ngày 16/12 : Hà Nội - Sapa
Do đoàn em phượt cung rất dài, theo lịch trình là tối ngày 16/12 sẽ có mặt tại Sapa nên ko đi chung cùng mọi người đc. Mọi người chịu khó tự đón xe giường nằm hoặc đi tàu đến Sapa tập trung với nhóm em lun nhé.

Ngày 1 – T3 ngày 17/12 : Sapa – Ô Quy Hồ - Thác Bạc – Cát Cát
7h00 : lên đỉnh đèo Ô Quy Hồ ngắm nhìn những biển mây cuồn cuộn
9h30 : trên đường trở về lại Sapa, dành thời gian thăm quan Thác Bạc khoảng 1 tiếng tại đây. Nếu thích có thể ngồi ăn nhẹ tại mấy quán nướng ven đường.
12h00 : Thăm bản Cát Cát, tìm hiểu nghề dệt nhuộm của dân tộc H’Mông và trạm thủy điện Cát Cát thời Pháp – nơi có 3 dòng nước hợp nhau thành dòng suối Mường Hoa.
18h30 : Tối dạo quanh thành phố Sapa, ghé một số quán nướng ven đường.

Ngày 2 – T4 ngày 18/12 : Núi Hàm Rồng – Tả Van – Tả Phình
07h00 : Tham quan và chinh phục núi Hàm Rồng, với Vườn Lan, Vườn Đào, Rừng Đá ,Sân Mây, lên đến Cổng trời, ngắm toàn cảnh Sapa trong sương mờ.
12h00 : Xuất phát đi Tả Van, trên đường đi dừng lại một số điểm để chụp ảnh. Đi tiếp đến Bãi Đá Cổ và Bản Hồ.
14h30: Thăm bản Tả Phình. Đây là một bản dân tộc Dao, tới bản đi bộ quanh bản, thăm Hang động, nếu thích có thể tắm lá thuốc ở đây.
16h30 : trên đường trở ra có thể dừng lại chụp ảnh, hoặc nếu đi xe máy thì có thể đi loanh quanh khám phá những góc ảnh đẹp. Đoạn đường từ đường cái vào bản có một nhà thờ bỏ hoang cũng khá đẹp.
Nghỉ đêm tại Sa Pa

Ngày 3 – T5 ngày 19/12 : Chinh phục đỉnh Fansipan
7h00: Khởi hành.
15h00: Có mặt ở 2800m ăn uống, cắm trại.

Ngày 4 – T6 ngày 20/12 : Tiếp tục chinh phục đỉnh Fansipan
7h00: tiếp tục hành trình chinh phục đỉnh Fansipan. (2-2.5h)
10h30: xuống núi về Sapa. Mọi người nghỉ ngơi, party chia tay đoàn tại đây rùi bắt xe về HN. Riêng đoàn em ngủ lại Sapa 1 đêm, sáng hôm sau tiếp tục hành trình chu du miền bắc.

Chốt đoàn ngày 23/11/2013
Chi phí dự kiến: 1tr5 (không bao gồm vé tàu và vé máy bay nhá )

Các bác đăng ký đi chung có thể reply tại đây kèm thông tin: Tên, tuổi, Giới tính, SDT và fb,.. hoặc có thể liên lạc trực tiếp theo số điện thoại 0906661512 (Vân)

Bác nào có hứng thú muốn phượt cung dài với bọn em thì có thể tham khảo ở link này nhé: https://www.phuot.vn/threads/113168-Chinh-ph%E1%BB%A5c-T%C3%A2y-B%E1%BA%AFc-th%C3%A1ng-12-2013/page2

Xin chân thành cảm ơn các bác đã ghé thăm topic của em!