PDA

View Full Version : Đi Cam - Thái tết dương lịch 2014 ( ngày mùng 2 tết)

nike
31-10-2013, 14:39
Tình hình là tết này không về quê nên lập kế hoạch đi chơi Cam - Thái bằng bus, thời gian khoảng 6 ngày - bắt đầu từ ngày mùng 2 tết. Mình cũng đã đi Thái nhiều lần, nhưng chưa lần nào đi bằng bus hết, nên lần này muốn trải nghiệm cảm giác ngồi bus đường dài như thế nào. Rất mong các bạn nào có cùng kế hoạch, tham gia với mình nhé, vui lòng inbox cho mình. Mình chốt đoàn khoảng 5 người. Lịch trình như sau:

Ngày 1 : 1/2/14
6:00 khởi hành đi PP bằng bus - Nhà xe Kumho hoac sapaco
13:00 : Đến Phnompenh, tham quan một số điểm du lịch tại PP
22:00 : Khởi hành đi Siẻmiep bằng bus giường nằm
Ngày 2 : 2/2/14
6:00 : đến Siemriep
10:00 : khởi hành đi bangkok
18:00 : đến bangkok
19:00: check in hostel ở khu silom hoac sukhumvit. Mình không ở Khaosan vì xa trung tam thành phố và phương tiện đi lại cũng ắc do không có tàu điện ngầm và skytrain. sau do an toi va tham quan khu den do va pub street
Ngày 3: 3/2/14
Ban ngày :Tham quan bangkok, Hoàng Cung ,chùa vàng, bạc
Tối : Tham quan khu khaosan road
Ngay 4 : 4/2/2014
8:00: khởi hanh di pattaya
12:00: toi pattaya check in hostel
Tối: tham quan khu walking street va xem tiffiny show
Ngay 5 : 5/2/2014
trở về bangkok và Tiep tuc tham quan cac trung tam thuong mai va mua sam
Ngày 6: Khởi hành về Siêm Riêp - PP
Ngày 7 : về Sàigon.

MÌnh cũng đang xem vé máy một chiều từ BKK về HCMC như thế nào, nếu rẻ thì ta sẽ chọn Máy bay để có nhiều thời gian hơn ở BKK. Như vậy mình sẽ có thể tham quan Ayuthaya.

Các bạn nào có kinh nghiệm đường bộ, vui lòng cho mình ý kiến nhé.

Tuannguyen1985
31-10-2013, 17:07
T chỉ định đi cam thôi, đi thái bằng xe mệt lắm, năm trước đi giống như plan của bạn nên giờ đi lại cam cho khỏe.

T định đi dịp cuối tháng, đđược thì đi chung,

Tuan,

altq_rappy
31-10-2013, 19:17
Cho đăng ký 1 gạch nhé, có vé máy bay thì hú mình mua chung, hôm trước có vé Air Asia 45$ sao ko book luôn vậy bạn ? Mùng 2 cũng đc, mà đi sớm hơn 1-2 ngày càng tốt bạn ạ. Vì mình cũng ko về quê :)

altq_rappy
31-10-2013, 19:35
ủa mà Tết Âm Lịch chứ sao lại là Dương Lịch :))

icechocolate
31-10-2013, 23:57
Chị đặt gạch trước nhé. Tốt hơn hết nên đi bằng bus và về bằng máy bay sẽ chơi được nhiều ngày hơn, nên đi Ayuthaya đi chủ thớt. Mà chương trình sao không thấy đi chợ cuối tuần Chatuchak vậy ta? Chủ thớt chốt đoàn từ từ và cho chị biết ngày off nhe. Nếu có ai book vé chặng về canh được vé rẻ thì hú chị book luôn nhé. Đúng là không nên ở Khaosan vì không có phương tiện giao thông công cộng để đi tới trung tâm mặc dù giá phòng khách sạn ở Khaosan rất rẻ.

nike
01-11-2013, 12:57
Chị đặt gạch trước nhé. Tốt hơn hết nên đi bằng bus và về bằng máy bay sẽ chơi được nhiều ngày hơn, nên đi Ayuthaya đi chủ thớt. Mà chương trình sao không thấy đi chợ cuối tuần Chatuchak vậy ta? Chủ thớt chốt đoàn từ từ và cho chị biết ngày off nhe. Nếu có ai book vé chặng về canh được vé rẻ thì hú chị book luôn nhé. Đúng là không nên ở Khaosan vì không có phương tiện giao thông công cộng để đi tới trung tâm mặc dù giá phòng khách sạn ở Khaosan rất rẻ.
Thanks chị đã có ý kiến. Em đang tìm xem có vé máy bay giá rẻ không, nếu có thì mình sẽ đi máy bay. Còn không thì về bằng bus. Sở dĩ em không chọn KHaosan vì ở đó xô bồ, và không đẹp. ở Khu trung tâm có nhiều phương tiện công cộng mình đi cũng rẻ hơn, tiết kiệm chi phí hơn. Nhưng em sẽ chọn ở dorm tại Shukhumvit hoac Silom. Hai nơi này em đã từng ở rồi, nên rất ok.

nike
01-11-2013, 12:58
@ altq-rappy : Thank bạn nhé. Mình sẽ xem lại kế hoach, có thể sẽ đi sớm hơn một chút.

icechocolate
01-11-2013, 21:34
Nếu có thể đi sớm để đón giao thừa tại China Town thì càng tốt. Ở Sukhumvit hay Silom thì gần các phương tiện công cộng thì quá tốt rồi em.

saodem
01-11-2013, 23:33
:D:D mình cũng muốn đăng ký 1 gạch nhưng trình độ giao tiếp tiếng anh không tốt lắm :))

Rink382
02-11-2013, 11:14
Mình cũng đăng kí một suất, có j bạn cho sdt or fb liên lạc thêm nhé.

cuti
02-11-2013, 12:53
Hi chủ thread,

Theo ý kiến chủ quan của thì bạn có thể đi Phnom penh - Shihanouk - Koh kong rồi Pattaya.
Sau đó Pattaya đi BKK và về SR, về SG sau đó. Như thế sẽ đi đc 1 vòng không nhàm chán + ko phải quay lại BKK 1 lần nữa từ Pattaya.

nike
02-11-2013, 13:11
Thank bạn nhé. Nhưng từ shihanouk đi pattaya mấy tiếng và đi như thế nào, bạn cho mình thêm thông tin nha. Cám ơn bạn.

@ các bạn đã đặt gạch, mình sẽ thông báo với các bạn thời gian off trong thời gian sớm nhất bằng inbox nhé. Mình đng lên kế hoạch, khi xong sẽ báo cáo các bạn nha. Thks mọi người

icechocolate
03-11-2013, 00:24
Shihanouk Ville thì không có gì để chơi ngoại trừ cái bãi biển xinh đẹp. Cung đường đi cũng khá là xa, từ Phnom Penh đi Shihanuk Ville đã xa, lại còn đi biển Pattaya nữa. Hành trình đã đi biển Pattaya rồi thì không nên đi biển Shihanuk Ville làm gì, chỉ phí thời gian. Nếu ở Siem Reap đi thêm sông ngàn linga sẽ hay hơn, qua Bangkok thăm thú một số điểm, chơi chợ Chatuchak, chợ nổi Damnoen, đi thêm Ayuthaya. Sau đó đi Pattaya chơi thoã thích rồi trở về Bangkok thẳng tiến về Sài Gòn.

hana77
03-11-2013, 00:56
Shihanouk Ville thì không có gì để chơi ngoại trừ cái bãi biển xinh đẹp. Cung đường đi cũng khá là xa, từ Phnom Penh đi Shihanuk Ville đã xa, lại còn đi biển Pattaya nữa. Hành trình đã đi biển Pattaya rồi thì không nên đi biển Shihanuk Ville làm gì, chỉ phí thời gian. Nếu ở Siem Reap đi thêm sông ngàn linga sẽ hay hơn, qua Bangkok thăm thú một số điểm, chơi chợ Chatuchak, chợ nổi Damnoen, đi thêm Ayuthaya. Sau đó đi Pattaya chơi thoã thích rồi trở về Bangkok thẳng tiến về Sài Gòn.

Mình đặt ký 1 gạch nhé, hihi, bạn icechocolate đi chuyến này ah.....

minhtam126jp
03-11-2013, 01:22
Mình đăng ký 1 gạch mềm nhé, khi nào off báo mình nhé, số liên lạc: 0938612612 - Mình tên Minh Tâm. Thanks

icechocolate
03-11-2013, 23:21
Mình đặt ký 1 gạch nhé, hihi, bạn icechocolate đi chuyến này ah.....
Uh, mình đi chuyến này đó. Mấy năm qua mình toàn đón giao thừa và ăn Tết Tây ở nước ngoài không thôi, năm 2014 sẽ ăn Tết AL ở nước ngoài.

hana77
04-11-2013, 10:16
Uh, mình đi chuyến này đó. Mấy năm qua mình toàn đón giao thừa và ăn Tết Tây ở nước ngoài không thôi, năm 2014 sẽ ăn Tết AL ở nước ngoài.

Thích quá, mình chưa bao giờ ăn tết ở nước ngoài hết, năm này nếu đi được là lần đầu tiên .... hihi

MickMai
06-11-2013, 10:30
Mình chỉ định đi Cam thôi, vì đi xe qua Thái rất mệt mà tốn thời gian nữa, ko biết bạn có lịch dừng ở Cam lâu ko nhỉ ?

nike
06-11-2013, 11:04
Hi bạn, mục đích của mình là đi Thái Lan, nên bạn xem lại chương trinh. Nếu được join với mình luôn nhé. Mình đang lên kế hoạch cụ thể, do bận quá chưa xong, với lại thời gian còn dài, cần chuẩn bị cho kỹ để tránh sai xót.

dungle12384
06-11-2013, 15:16
mình cũng đang có ý định đi bằng bus qua Thái, chỉ đi Thái thôi, mà đi mùng 02 tết thì không biết giá cả có cao hơn không nhỉ, phân vân quá Tết nhất lại không ở nhà, bạn cho mình xin kế hoạch cụ thể nhé, cho mình xin FB của bạn tiện trao đổi thông tin 0938662855

altq_rappy
06-11-2013, 19:05
Mình chỉ định đi Cam thôi, vì đi xe qua Thái rất mệt mà tốn thời gian nữa, ko biết bạn có lịch dừng ở Cam lâu ko nhỉ ?

Ủa Tết ko phải về quê với Anh Trai hả chị :))

daisyh
06-11-2013, 19:36
Ôi, mình cũng chưa bao giờ ăn tết ở nước ngoài, cho mình đi chung với nhé, mà đi Cam ít hơn được không mọi người, chủ yếu đi Thái nhé.
30/4 vừa rồi mình đi Thái hụt nên ấm ức quá, mấy đứa em đi qua Cam rồi qua Thái, nó nói qua cửa khẩu nghe VN là bị xét trong người 700usd mới cho cửa khẩu đó.

icechocolate
06-11-2013, 23:16
Ôi, mình cũng chưa bao giờ ăn tết ở nước ngoài, cho mình đi chung với nhé, mà đi Cam ít hơn được không mọi người, chủ yếu đi Thái nhé.
30/4 vừa rồi mình đi Thái hụt nên ấm ức quá, mấy đứa em đi qua Cam rồi qua Thái, nó nói qua cửa khẩu nghe VN là bị xét trong người 700usd mới cho cửa khẩu đó.
Thông thường Cam chỉ là điểm dừng chân nếu muốn đi đường bộ sang Thái cho nên chủ thớt quyết định chủ yếu đi Thái là hợp với lòng dân rồi. Thật ra chị rất là thích đi Đông Bắc Thái nhưng nhớ tới cái cảnh đi đường bộ khá xa lên Chiangmai là thấy ớn rồi cho nên đi cung đường kinh điển Bangkok-Pattaya vậy. Mà làm gì có cái chuyện phải mang theo 700usd mới cho qua cửa khẩu, bất quá cũng giống như qua cửa khẩu Cam, cho tụi hải quan 5usd là được chứ gì.

charrly
07-11-2013, 01:21
cho em đặt 1 gạch mềm nhé. Vì em đang tò mò là ko biết chi phí dự tính là nhiều đó. Bác chủ thớt cho e biết cái nhé

charrly
07-11-2013, 01:32
chị cho em cái lịch cụ thể nhé.

daisyh
07-11-2013, 06:46
Chắc tụi nó không cho tụi HQ 5usd nên bị xét đó, vì ko mang đủ nên tụi nó gom lại, đứa này qua trước rồi vòng ngược trở lại đưa usd cho đứa khác mang qua.

nike
07-11-2013, 08:13
Mình đã dò hỏi thông tin rồi, không có vụ 700 USD như Singapore vẫn thường đòi hỏi phụ nữ khi nhập cảnh phải có tiền mang theo ( vì sợ qua đó với mục đích không lành mạnh). Tuy nhiên, nếu mình với mục đích đi chơi, thì Hãi quan họ biết hết. Hơn nữa tại các của khẩu Cam - Thái thưởng xuyên có chuyện vòi vĩnh tiền, và đó là một thông lệ. Nếu mình có tiền thì nó ưu tiên không hạch sách ( thông thường 5USD). Theo kinh nghiệm bọn tây, thì tụi nó không bao giờ chi tiền hết và cứ đứng lỳ ra đó, nó thấy chán quá ( sau khi bắt đứng khoảng 30phut) nó cũng cho qua. Mình đang suy nghĩ không biết có nên đi trước tết không, vì nếu đi trước tết thì mình không bị làm thủ tục lâu tại Moc bai, vì mùng 2 sẽ rất đông người đi, nên thoi gian sẽ bị lâu. Ngoài ra nếu đi sớm mình có thể đón giao thừa tại CHinatown, đốt pháo rất tưng bừng và được gặp gỡ gia đình Hoàng cung , khi đến viếng chùa và làm lễ cầu an cho dân chúng đêm giao thừa. Theo mình, mình đi bụi là chính, nên ăn ở sẽ rất tiết kiệm, để tiết kiệm tối đa. Mình nghĩ tầm 350 USD chi phí ( không mua sắm) là cũng ok rồi. Mọi người đặt gạch cho ý kiến nhé.

school77777
07-11-2013, 09:15
Ủng hộ đi trước Tết , đón giao thừa ở nước ngoài, mùng 2 làm thủ tục qua Mộc bài cũng mệt

icechocolate
07-11-2013, 13:58
Ban đầu chị cũng đã nói với chủ thớt là nên đi trước Têt để đón giao thừa và xem đốt pháo tại China Town. Năm ngoái hụt cái chuyến này nên năm nay quyết tâm phải đi. Chị ủng hộ đi trước Têt nhé. Đúng là đi vào mùng 2 thì hơi chật vật với cái đám hải quan cửa khẩu Bavet (Cửa khẩu Cam-Việt) và Poipet (Cửa khẩu Thái-Cam).

thuytrieuvang
08-11-2013, 22:24
Cho tớ xin 1 vé tham gia nhé.
yahoo: baotran04k83
fb:[email protected]

Tep
13-11-2013, 12:26
Mình cũng muốn tham gia( Tết không về quê) nhưng có lịch trình cụ thể hơn và chi tiết một chút về dự trù kinh phí được không?
Chứ ướm chừng thế này khó trong việc hạch toán chi tiêu dễ bị thâm hụt hơn mức đề ra.
Như tiêu chí là ở khách sản như thế nào( giá tầm bao nhiêu 1 phòng)?
Một ngày dự trù ăn uống hết bao nhiêu?
Tiền cho các điểm tham quan?
Chi phí đi lại: nếu đi ô tô cả đi và về , hay về bằng đường hàng không?
và những chi phí cần chuẩn bị nếu có phát sinh.
Hy vọng bác sớm có bản kế hoạch chi tiết hơn

nike
13-11-2013, 15:32
Hi Bạn. mình cố gằng lên chi phí sớm và sẽ off vào khoảng tháng 12 để bàn bạc với mọi người. Mình sẽ liên lạc với bạn nào đặt gạch để chúng ta cùng bàn bạc và cho ý kiến. Theo mình khi off mọi ngừoi mới thống nhất kế hoạch thì lúc đó mới có thể có dự trù chính xác. Hiện tại theo lịch trình của mình, mình chỉ tạm thời đặt là budget là như thế thôi, để nhóm mình cố gắng dựa vào đó mà cân đối chi tiêu cho phù hợp. Có thể sẽ hơn hoặc bớt tùy theo ý kiến nhất trí của moi người khi off.

thuytrieuvang
13-11-2013, 21:37
Theo mình nen có kế hoạch cụ thể về lịch trình, địa điểm đi đến rồi lên kế hoạch đặt vé xe , máy bay. Thời điểm tết rất "hot" nên cần chuẩn bị sớm.
Trân ủng hộ đi trước Tết, qua Thái đón giao thừa. Mình muốn cảm nhận ko khí Tết xứ người, nghe tiếng pháo nổ. Hihi.
Ý kiến của mình nên đi xe bus qua Cam, đến Thái, đến Pattaya chơi 2 ngày 1 đêm rồi BK đón giao thừa. Chặng về đi máy bay cho tiết kiệm thời gian. 1 chút đóng góp ý kiến

hot_men
14-11-2013, 02:55
mình tính đi cam vào thang 11 này có ai cùng chung chí hướng kô ??
[email protected]
0902007020
https://www.facebook.com/mayviendu
Nếu có ai đi trong thang 11 này cho em ké với nha .

nike
14-11-2013, 10:22
mình đã kiểm tra vé máy bay từ 3 tuần trước nhưng tất cả VJ, AA, Thaiair va VN, nhung không có hãng nào khuyến mãi hết. Toàn giá cao trên 200USD 1 chiều về. Thật khó nghĩ quá, nếu đi về bằng xe tính ra cũng phê lắm.

icechocolate
14-11-2013, 19:44
Theo mình nen có kế hoạch cụ thể về lịch trình, địa điểm đi đến rồi lên kế hoạch đặt vé xe , máy bay. Thời điểm tết rất "hot" nên cần chuẩn bị sớm.
Trân ủng hộ đi trước Tết, qua Thái đón giao thừa. Mình muốn cảm nhận ko khí Tết xứ người, nghe tiếng pháo nổ. Hihi.
Ý kiến của mình nên đi xe bus qua Cam, đến Thái, đến Pattaya chơi 2 ngày 1 đêm rồi BK đón giao thừa. Chặng về đi máy bay cho tiết kiệm thời gian. 1 chút đóng góp ý kiến
Ý kiến của thuytrieuvang đi Pattaya trước hoàn toàn không khả thi chút nào vì những lý do sau:
1. Vì đi bằng đường bộ nên chiếm khá nhiều thời gian, đi Pattaya trước thì khởi hành chắc tầm 26AL, mà đi sớm quá kiểu này chắc không ai đi được đâu. Khởi hành vào sáng 29AL, tới Bangkok là trưa 30 AL, nhận phòng khách sạn. Tối đón giao thừa tại China Town là quá hợp lý rồi. Bên cạnh đó, chơi cuối tuần ở Bangkok sẽ vui hơn Pattaya. Ở Pattaya ngoại trừ cái Walking Street náo nhiệt ồn ào ra thì cũng buồn lắm.
2. Đi Pattaya trước thì xe đi theo hướng khác, xuất phát từ Phnom Penh, mà hướng này đường đi xa hơn đi từ Siem Reap, đường xá không đẹp bằng nữa

Vì vậy, chị nghĩ chủ thớt nên xuất phát theo cung đường thế này: SGN-BAVET-PNP-REP-POIPET-BKK-PTY (Chặng đi). Còn chặng về có thể đi bus lại hoặc máy bay.

icechocolate
14-11-2013, 19:54
mình đã kiểm tra vé máy bay từ 3 tuần trước nhưng tất cả VJ, AA, Thaiair va VN, nhung không có hãng nào khuyến mãi hết. Toàn giá cao trên 200USD 1 chiều về. Thật khó nghĩ quá, nếu đi về bằng xe tính ra cũng phê lắm.
Em gái nhanh chóng speed up cái chương trình và chí phí ước tính để mọi người còn biết cái ngày kết thúc chuyến đi để còn xin nghĩ phép nữa. Còn về vé máy bay chặng về nếu không có vé rẻ thì đành đi bus vậy. Chứ phượt bụi mà giá cao quá thì cũng không hay.

xô lích
14-11-2013, 21:39
Mình mới đi bụi 1 mình chặng SG - PP - Poipet - Bangkok về nên có thể chia sẻ với các bạn kinh nghiệm và các kỹ năng đỡ chi phí có được sau chuyến đi. Đọc bài mình viết chia sẻ. đầu tháng 12 mình sẽ làm 1 chuyến đi biển Sihanoukville có ai thích thì đồng hành nhé.

thuytrieuvang
15-11-2013, 21:07
Mình mới đi bụi 1 mình chặng SG - PP - Poipet - Bangkok về nên có thể chia sẻ với các bạn kinh nghiệm và các kỹ năng đỡ chi phí có được sau chuyến đi. Đọc bài mình viết chia sẻ. đầu tháng 12 mình sẽ làm 1 chuyến đi biển Sihanoukville có ai thích thì đồng hành nhé./
Cho xin link bài chia sẻ của bạn nhé

xô lích
16-11-2013, 11:36
/
Cho xin link bài chia sẻ của bạn nhé

Bạn tham khảo bài này đây
https://www.phuot.vn/threads/126700-Chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-SG-PP-Poipet-Bangkok?p=1022094#post1022094

nike
20-11-2013, 14:10
Thân chào các bạn đã đặt gạch. Mình đã quyết định chọn đi trước tết. Như vậy mình sẽ đi khoảng ngày 29/1 và tới BKK khoảng 6 giờ chiều ngày 31 /1/12 ( 30 tết âm lịch) để kịp đón giao thừa tại Thái Lan luôn. Lịch trình thì mình sẽ off và bàn bạc sớm. Ngày về theo mình ngày 8 hoặc 9 tháng 2. Hiện tại AA đang có vé máy bay chiều về khoảng 1.500.000 vnd, tuy nhiên giờ bay khoảng 7 giờ sáng, nên mình có thể sẽ phãi ngủ ở sân bay một đêm để kịp bay sớm. Theo mình ngày về mình nên đi máy bay cho đỡ mệt và để mình có thêm thời gian vui chơi + shopping. Các bạn đã đặt gạch vui lòng chat skype với mình : nikesingapore để bàn bạc thêm. Group của mình khoảng 5 bạn thôi cho thoải mái và dễ quản lý. Theo đăng ký thì chỉ có một mình mình là nam, còn lại là nữ. Âm thịnh dương suy rồi.

nguynthng264
20-11-2013, 14:35
tiepthiAZ up cho lên cao top đây...up giúp bạn nè...

tr_bui
20-11-2013, 16:53
Hi bạn! mình cũng muốn join chuyến này. mình có add skype của bạn, hy vọng có dịp trao đổi thêm với bạn.

thuytrieuvang
20-11-2013, 19:45
Thân chào các bạn đã đặt gạch. Mình đã quyết định chọn đi trước tết. Như vậy mình sẽ đi khoảng ngày 29/1 và tới BKK khoảng 6 giờ chiều ngày 31 /1/12 ( 30 tết âm lịch) để kịp đón giao thừa tại Thái Lan luôn. Lịch trình thì mình sẽ off và bàn bạc sớm. Ngày về theo mình ngày 8 hoặc 9 tháng 2. Hiện tại AA đang có vé máy bay chiều về khoảng 1.500.000 vnd, tuy nhiên giờ bay khoảng 7 giờ sáng, nên mình có thể sẽ phãi ngủ ở sân bay một đêm để kịp bay sớm. Theo mình ngày về mình nên đi máy bay cho đỡ mệt và để mình có thêm thời gian vui chơi + shopping. Các bạn đã đặt gạch vui lòng chat skype với mình : nikesingapore để bàn bạc thêm. Group của mình khoảng 5 bạn thôi cho thoải mái và dễ quản lý. Theo đăng ký thì chỉ có một mình mình là nam, còn lại là nữ. Âm thịnh dương suy rồi.
bạn nêu lịch trình cụ thể giúp mình nhé. dự trì kinh phí nữa. mình thấy đi 9 ngày là hơi lâu, nên ko biết bạn có thêm các địa điểm nào để tham quan, vui chơi ngoài BK,Pataya ko?

baygonjava
21-11-2013, 12:53
hấp dẫn nhỉ? năm ngoái mình đi cũng đi như tour này: SG- biển Kep- Kampot-Sihanouk Ville-PP-Bankok-PP-SG , chuyến đi mình 13 ngày 14 đêm, rất hay . năm nay mình cũng muốn tham gia nhóm, Nhóm nên có plan cụ thể hơn để mọi người có thể jon ở các điểm khác.

Danisa
22-11-2013, 10:55
mình là người mới, chưa đi Camp, cũng muốn tham gia, liên lạc với leader thế nào?

thuytrieuvang
23-11-2013, 10:12
Thân chào các bạn đã đặt gạch. Mình đã quyết định chọn đi trước tết. Như vậy mình sẽ đi khoảng ngày 29/1 và tới BKK khoảng 6 giờ chiều ngày 31 /1/12 ( 30 tết âm lịch) để kịp đón giao thừa tại Thái Lan luôn. Lịch trình thì mình sẽ off và bàn bạc sớm. Ngày về theo mình ngày 8 hoặc 9 tháng 2. Hiện tại AA đang có vé máy bay chiều về khoảng 1.500.000 vnd, tuy nhiên giờ bay khoảng 7 giờ sáng, nên mình có thể sẽ phãi ngủ ở sân bay một đêm để kịp bay sớm. Theo mình ngày về mình nên đi máy bay cho đỡ mệt và để mình có thêm thời gian vui chơi + shopping. Các bạn đã đặt gạch vui lòng chat skype với mình : nikesingapore để bàn bạc thêm. Group của mình khoảng 5 bạn thôi cho thoải mái và dễ quản lý. Theo đăng ký thì chỉ có một mình mình là nam, còn lại là nữ. Âm thịnh dương suy rồi. Mình đã add nick skype của bạn mà ko thấy bạn trả lời, hik

altq_rappy
23-11-2013, 23:36
Mình đăng ký rồi mà bạn ko nhận đc hả ? Mình là nam. Mình ko dùng skype, bạn có thể inbox cho mình fb hoặc số điện thoại để mình liên lạc đc ko, thời gian đó rất phù hợp với mong muốn của mình

icechocolate
24-11-2013, 23:33
Bắt đầu từ tháng 1/2014, Thái Lan sẽ thu phí nhập cảnh khi đến nước này. Nếu nhập cảnh bằng đường hàng không thì đóng phí 500 Baht (Khoảng 350,000 đồng), còn nếu nhập cảnh bằng đường bộ thì đóng phí 30 Baht (khoảng 21,000 đồng).

cungnhautanhuong
28-11-2013, 08:19
hihi để lien hệ xem

dungmaya
28-11-2013, 08:50
nếu có vé máy bay mình cũng muốn một suất, chủ thớt chốt đoàn và cho mình biết ngày off thế nào

icechocolate
06-12-2013, 22:20
Đã hết tuần lễ đầu của tháng 12 rồi mà không thấy chủ thớt xuất hiện để bàn về chuyến phượt này dzậy ta. Đã có nhiều mem phượt đặt gạch rồi, chủ thớt mau nhanh chóng off đoàn để còn đặt dịch vụ nữa.

altq_rappy
08-12-2013, 03:38
Sao vẫn chưa off vậy bạn thớt ơi, còn tháng rưỡi nữa thôi :(

nike
08-12-2013, 06:56
Cả nhà cho mình chút tg nữa nhá. Bận cuối năm quá nên chưa off. Khoảng 15 dec off rồi bàn kế hoạch nhé các bạn. Sorry mọi người.

jackynguyen88
09-12-2013, 16:25
cho dang ky 1 gach nhe.Co gi lien he minh qua qua yahoo: [email protected] ( Tam )

utnho
09-12-2013, 22:20
e là mem mới, cũng rất mê phượt, cho e hỏi còn dk dc ko? voi lại, chi phí cần chuẩn bị là bao nhiu ạh? tks a/c trc..

giang_dulich
09-12-2013, 23:03
Hi chu thot, Minh co cho thue phong tai bangkok tai duong soi ratchataphan cach ga tau dien Ratchaparop Airport link 200m, cach baiyoke 300m , cho pratunam 300m, cách bigc và central world 500m. .. rất gần trung tâm. giá thuê phòng là 450bth/1 phòng/2 nguơi, nếu thêm người thì 100bth/ 1 người. Và bọn mình còn có cả đồ để bạn nấu mỳ ( vì nhiều bạn không hợp đồ ăn). các bạn có thể liên hệ facebook: https://www.facebook.com/anh.kieu.925?fref=ts
Điện thoại: 0974479906( viber: số này mình đang roamming nên cũng không nghe máy,nên các bạn gui tn qua viber la tôt nhất.
0066875053053 ( Giang); 0066907262799( Viet Anh)
Email: [email protected]
Mong các bạn ủng hộ mình nha ^^

sunshine_ss
11-12-2013, 02:53
Đặt gạch nhé, chốt lịch để mình sắp xếp nha :)) =))

sunshine_ss
11-12-2013, 03:07
Mình thấy đang có vé bay về TPHCM giá chỉ 50 Usd thôi, lên lịch rồi book nhanh bà con ơi.

tantai020887
11-12-2013, 15:39
cho mình đặt gạch với. sdt 0972535489

thuytrieuvang
11-12-2013, 17:58
Mình thấy đang có vé bay về TPHCM giá chỉ 50 Usd thôi, lên lịch rồi book nhanh bà con ơi.
của hãng nào vậy bạn?

jackynguyen88
12-12-2013, 14:34

Skype minh :jackynguyen3 (khi nao off thi add minh vo nhe )

jackynguyen88
12-12-2013, 16:06
của hãng nào vậy bạn?

http://alehap.vn/v%C3%A9-m%C3%A1y-bay/air-asia/gi%C3%A1-v%C3%A9-%C6%B0u-%C4%91%C3%A3i-%C4%91i-bangkok-t%E1%BB%AB-50-c%E1%BB%A7a-airasia-0010327

Ban click vao link do nha gia ve do.minh cung tinh di voi cac ban do day la skype minh : jackynguyen3 sdt 0909564558

sunshine_ss
12-12-2013, 17:26
của hãng nào vậy bạn?
Của Air Asia đó bạn, nhưng chỉ cho bôk tới ngày 15 thôi ah. Mà giờ vần chưa chốt lịch đi Cam trước hay Thai trước sao mà book hĩ.

tr_bui
12-12-2013, 20:07
ko biết khi nào có lịch họp off nhỉ!!!

diemccbm
13-12-2013, 16:57
Bên Thái tình hình đang bất ổn chủ thớt xem lại lịch trình được không?

icechocolate
13-12-2013, 20:23
Bên Thái tình hình đang bất ổn chủ thớt xem lại lịch trình được không?
Thật ra tình hình chẳng có gì là nghiêm trọng cả. Cứ theo lịch mà đi. Không sao đâu thớt ơi

icechocolate
13-12-2013, 20:33
Thông thường các hãng hàng không giá rẻ thường tung ra chỉ giới hạn 1 vài vé có giá thấp nhất thôi. Giá vé thấp nhất cho chặng SGN-BKK hoặc BKK-SGN là 49USD (giá này rất khó book). Giá này chưa cộng 31usd cho các phí: thuế, lệ phí sân bay, phụ thu xăng dầu của hãng hàng không. Ngoài ra còn chưa cộng các thứ phí linh tinh khác như: phí chuyển đổi ngoại tệ USD khi thanh toán, phí dịch vụ, phí hành lý ký gửi (nếu có). Các phí này cũng tầm khoảng 30USD. Vậy túm lại vé 1 chiều cũng trên 100USD.

icechocolate
13-12-2013, 20:43
Của Air Asia đó bạn, nhưng chỉ cho bôk tới ngày 15 thôi ah. Mà giờ vần chưa chốt lịch đi Cam trước hay Thai trước sao mà book hĩ.
@Sunshine_ss: Em nên xem lại bài viết của chủ thớt. Chủ thớt đã chốt lại ngày đi là 29 rồi, đương nhiên là đi thẳng Bangkok luôn rồi. Và mọi người cũng đồng ý đi trước Têt chứ không phải như dự định ban đầu là mùng 2 Têt.

starinvalley
14-12-2013, 00:50
Cho mình đặt một gạch nha chủ thớt đây là nick skype của mình starinvalley .Mà khi nào off vậy bạn.

nike
14-12-2013, 09:31
Hi các bạn, mình thành thật xin lỗi nhé vì đã lên kế hoạch trễ do bận nhiều công việc. Mình gởi các bạn lịch trình như sau :

Ngày 1 : 29/1/14

- 10:00am khởi hành đi PP bằng bus - Nhà xe Kumho hoac Sapaco hoac Sorya : ( giá vé dịp tết khoảng 13 USD)
- 18:00 : Đến Phnompenh, vui chơi tại Naga, ăn tối, tham quan thành phố PP, chụp hình.. ( chi phí dự trù : 5 USD)
- 21:00 : Khởi hành đi Bankok bằng xe Virak Buntham hoặc bằng xe của đại lý KUMHO tại PP ( hãng này khỏii hành 24h - giá khoảng 25USD. Dự kiến đến BKK khoảng trưa ngày 30/1 ( giao thừa)

Ghi chú : trong trường hợp mua vé luôn từ VN của hãng sorya thì ta phãi ngủ một đêm ở PP và sáng 30/1 mới khởi lúc 6h30 và tới bkk khoảng 9h30 đêm giao thửa.

Ngày 2 : 30/1/14

- 14:30 : đến Bangkok và check in tại khách sạn khu vực silom ( khu vực tài chánh và red treet của BKK - khoảng 13 usd/ dorm male or female 8 bed

Chi phí ăn uống tạm chi 1 ngày khoảng 12 usd, phí xe điện ngầm + sky train : + 5usd

- 15:00 - 18:00 : nghỉ ngơi , dưỡng sức
- 19:00 - 24:00 : tham qua phố tàu, xem đốt pháo đêm giao thừa và gia đình hoàng tộc chúc tết dân chúng Thái, xem ca nhạc đường phố.

Ngày 3: 31/1/14

- 9:00 : tham quan bangkok, Hoàng Cung ,chùa vàng, bạc : giá vé khoảng 400 bath ( 15 usd / pax)
- 15:00 : shopping malls, siam
- 18:00 : Khaosan Road
- 21:00 : Red street bangkok
- 23:00 : relax

Chi phí ăn uống tạm chi 1 ngày khoảng 12 usd, phí xe điện ngầm + sky train : + 5usd

Ngay 4 : ½/2014
- 8:00: khởi hanh di pattaya
- 12:00: toi pattaya check in hostel : tìm khách sạn phòng 3 người ( không ở dorm như bangkok) . CHi phí dự kiến khoãng 7usd/người - tìm một phỏng người khoảng 20usd.
Tối: tham quan khu walking street va xem tiffiny show : giá tifiny khoảng 15 usd/ ( nếu thích thì xem, còn không dạo phố vào bar discotheque, xem sexy show.
(tạm chi phí cho một ngày tại pattaya khoảng : 20 usd ( gồm ks)

Ngay 5 : 2/2/2014
10:00 trở về bangkok
13:00 : về bkk ăn trưa và check in ks
Tối : tham quan tp bkk ..

Ngày 6 : 3/2/2013
9:00 : khởi hành đi Ayuthaya
11:00 : đến Ayuthaya
13:00 : khởi hành về bkk
Tham quan vui chơi đến tối ra sân bay ngủ để kịp chuyen bay ve sg lúc 7g sáng 4/2/2013

Về mình chọn máy bay cho đỡ mệt, mình đã tìm vé của AA thì thấy có 2 ngày đang còn rẻ là 4/2 và 7/2. tuy nhiên, mình nghĩ 4/2 là đẹp nhất vì tg ở Thai như vậy cũng ok rồi. Chi phí vé máy bay của 9h ngày hôm nay vẫn đang là 107 usd cho ngày 4/2 và 103.42 usd cho ngày 7/2.

Vậy ACE vui lòng xem qua chương trình xem có phù hợp với chi phí và thời gian của mình không. Nếu được liên lạc với mình mình qua số dt : 01226979369
Thời gian off : ngày 15/12 luc 10:45h sáng tại Diamond Plaza. Do thời gian gấp để book vé mbay. các bạn thông cảm nhé.
Chi phí cơ bản mình đang tạm tính là khoảng 300 USD gồm vé may bay + ăn uống + xe điện ( chưa tham quan+ shopping).

Các bạn có ý kiến bổ sung hoặc thêm bớt chương trình, chúng ta sẽ bàn khi off.
Đoàn mình chỉ khoảng 6 bạn thôi nhé các bạn.

icechocolate
14-12-2013, 16:06
Hi các bạn, mình thành thật xin lỗi nhé vì đã lên kế hoạch trễ do bận nhiều công việc. Mình gởi các bạn lịch trình như sau :

- 10:00am khởi hành đi PP bằng bus - Nhà xe Kumho hoac Sapaco hoac Sorya : ( giá vé dịp tết khoảng 13 USD)
- 18:00 : Đến Phnompenh, vui chơi tại Naga, ăn tối, tham quan thành phố PP, chụp hình.. ( chi phí dự trù : 5 USD)
- 21:00 : Khởi hành đi Bankok bằng xe Virak Buntham hoặc bằng xe của đại lý KUMHO tại PP ( hãng này khỏii hành 24h - giá khoảng 25USD. Dự kiến đến BKK khoảng trưa ngày 30/1 ( giao thừa)

Ghi chú : trong trường hợp mua vé luôn từ VN của hãng sorya thì ta phãi ngủ một đêm ở PP và sáng 30/1 mới khởi lúc 6h30 và tới bkk khoảng 9h30 đêm giao thửa.

- 14:30 : đến Bangkok và check in tại khách sạn khu vực silom ( khu vực tài chánh và red treet của BKK - khoảng 13 usd/ dorm male or female 8 bed

- 19:00 - 24:00 : tham qua phố tàu, xem đốt pháo đêm giao thừa và gia đình hoàng tộc chúc tết dân chúng Thái, xem ca nhạc đường phố.

- 9:00 : tham quan bangkok, Hoàng Cung ,chùa vàng, bạc : giá vé khoảng 400 bath ( 15 usd / pax)
- 15:00 : shopping malls, siam
- 18:00 : Khaosan Road

Ngay 4 : ½/2014
- 8:00: khởi hanh di pattaya
- 12:00: toi pattaya check in hostel : tìm khách sạn phòng 3 người ( không ở dorm như bangkok) . CHi phí dự kiến khoãng 7usd/người - tìm một phỏng người khoảng 20usd.
Tối: tham quan khu walking street va xem tiffiny show : giá tifiny khoảng 15 usd/ ( nếu thích thì xem, còn không dạo phố vào bar discotheque, xem sexy show.
(tạm chi phí cho một ngày tại pattaya khoảng : 20 usd ( gồm ks)

10:00 trở về bangkok
13:00 : về bkk ăn trưa và check in ks
Tối : tham quan tp bkk ..

Ngày 6 : 3/2/2013
9:00 : khởi hành đi Ayuthaya
11:00 : đến Ayuthaya
13:00 : khởi hành về bkk
Tham quan vui chơi đến tối ra sân bay ngủ để kịp chuyen bay ve sg lúc 7g sáng 4/2/2013

Về mình chọn máy bay cho đỡ mệt, mình đã tìm vé của AA thì thấy có 2 ngày đang còn rẻ là 4/2 và 7/2. tuy nhiên, mình nghĩ 4/2 là đẹp nhất vì tg ở Thai như vậy cũng ok rồi. Chi phí vé máy bay của 9h ngày hôm nay vẫn đang là 107 usd cho ngày 4/2 và 103.42 usd cho ngày 7/2.

Vậy ACE vui lòng xem qua chương trình xem có phù hợp với chi phí và thời gian của mình không. Nếu được liên lạc với mình mình qua số dt : 01226979369
Thời gian off : ngày 15/12 luc 10:45h sáng tại Diamond Plaza. Do thời gian gấp để book vé mbay. các bạn thông cảm nhé.
Chi phí cơ bản mình đang tạm tính là khoảng 300 USD gồm vé may bay + ăn uống + xe điện ( chưa tham quan+ shopping).

Các bạn có ý kiến bổ sung hoặc thêm bớt chương trình, chúng ta sẽ bàn khi off.
Đoàn mình chỉ khoảng 6 bạn thôi nhé các bạn.
Chị có gọi cho nike-chủ thớt mà không thấy em bắt máy. Chương trình của em không hợp lý lắm, đi giống chạy giặc quá. Điểm cần đi thì không đi, điểm không cần thiết lại đưa vào chương trình. Hành trình bus từ BKK đi PTY cũng không phải gần, tầm khoảng 3 tiếng mà đi tới đó rồi tối đi khu walking street và coi Tiffany, sáng về lại BKK thì rất phí. Ở BKK và PTY còn rất là nhiều điểm vui chơi lắm, chương trình em đưa ra thì khá thường, dễ nhàm chán.

nike
14-12-2013, 17:14
Hi chị, chương trình này chỉ tạm thời thôi chị, vì mình còn off và thảo luận nữa, mỗi người đóng góp thêm ý kiến để chương trình thêm thú vị chứ không thể bàn luận trên forum. Tks chị đã góp ý. Nếu được chỉ bổ sung thêm cho nhóm nhé.

jackynguyen88
15-12-2013, 23:27
Chị có gọi cho nike-chủ thớt mà không thấy em bắt máy. Chương trình của em không hợp lý lắm, đi giống chạy giặc quá. Điểm cần đi thì không đi, điểm không cần thiết lại đưa vào chương trình. Hành trình bus từ BKK đi PTY cũng không phải gần, tầm khoảng 3 tiếng mà đi tới đó rồi tối đi khu walking street và coi Tiffany, sáng về lại BKK thì rất phí. Ở BKK và PTY còn rất là nhiều điểm vui chơi lắm, chương trình em đưa ra thì khá thường, dễ nhàm chán.chi co skype ko cho e nhe sdt cua chi.e muon di off.sdt 0909564558 skype jackynguyen3

oakoisura
16-12-2013, 11:24
Bạn thử dự tính coi tổng chi phí là bao nhiêu 1 người và tiếng Anh mình hơi tệ. Nếu hơp lý cho mình đặt 1 vé. ĐT của mình là : 0913140608.

nike
16-12-2013, 16:10
Chương trình đã chỉnh lại đã được gởi vào inbox cho các bạn có thể tham gia, các bạn vui lòng check mail nhé. Hiện tại hãng Luf đang có vé máy bay chiều vè ngày 4/2 khoảng 95 USD, rẻ hơn Vj and AA và mình đã book ngày này. Chi phí mình sẽ tiếp tục update tiếp. Thks

nike
16-12-2013, 16:20
Bạn thử dự tính coi tổng chi phí là bao nhiêu 1 người và tiếng Anh mình hơi tệ. Nếu hơp lý cho mình đặt 1 vé. ĐT của mình là : 0913140608.

Mình đã gởi IB cho bạn, nếu được welcome nhé

icechocolate
16-12-2013, 17:28
Vậy là lịch off đợt 1 đã xong, chủ thớt cũng đã chỉnh sửa lại chương trình dựa vào ý kiến vô cùng quý giá của 4 thành viên. Mọi người nên coi lại chương trình có cần thêm hành, tiêu, tỏi ớt gì không nhe?

010101
17-12-2013, 17:34
các bạn chốt lại chương trình ui có gì cho mìn đặt một ganh với sđt 0933044313

phuonglan91
17-12-2013, 22:40
Cho mình đặt 1 gạch nhé..Lần này nhất định phái đi mới được..SDt mình là 0121.566.0598!

altq_rappy
17-12-2013, 22:41
Mình muốn đi vòng về bằng đường bộ qua Kampot - sihanoukville - Hà tiên thêm khoảng 3-4 ngày nữa, vì nghỉ Tết năm nay khá dài, về sớm quá cũng chẳng làm gì ,có bạn nào thấy hứng thú đi chung với mình ko ?

nike
18-12-2013, 14:21
Hi các bạn. Do có vé máy bay giá rẻ của Vietjet Air, nên mình đã thay đổi chiều đi bằng Air thay vì đường bộ. Giá vé khoảng 60 USD. Mọi người off đa số thống nhất đi máy bay vì chi phí so với đường bộ chỉ hơn 25USD. Như vậy đõ phải mất nhiều thời gian di chuyển. Riêng chiều về thì mọi người đã book lufthansa ( 95USD chuyến 4g30 chiều). Kế hoạch và lịch trình của mình như sau

- 10:00am tập trung ở sân Bay Quốc tế 2 làm thủ tục đi BKK – chuyến bay 11:30 – VJ
- 13:00 : Đến BKK – check in KS
- Chiều + Tối : Tham quan BKK

- 14:30 : đến Bangkok và check in tại khách sạn khu vực Silom ( khu vực tài chánh và red treet của BKK - khoảng 13 usd/ dorm male or female 8 bed

( 1 đêm Bangkok)

- 13:00 : Khởi hành đi Ayutthaya ( thời gian khoảng 1.5h)
- 15:00 : Tham quan Ayutthaya
- 19:00 : Khaosan Road
( 1 đêm Bangkok)

Ngay 4 : 1/2//2014

- 6:00: khởi hanh di Kanchanaburi ( bến xe phía nam)
- 9:00: tới Kanchanaburi – tham quan River Kwai Bridge và dùng bữa trưa tại birdge
- Tham quan Elephant camp và Death railway
- Tối: Trở về Bangkok, nghỉ ngơi , tham quan bangkok về đêm.

( một đêm Bangkok)

- 9:00 : Khởi hành đi chợ nổi chatuchak
- 13:00 : Khởi hành đi Pattaya
- 15:00: check in ks
- Chiều tối : tham quan Pattaya
- 23:00 Relax
( một đêm ở pattaya)

Ngày 6 : 4/2/2013
- 6:30 : khởi hành về BKK
- 10:00 : đến Bangkok
- 10:30 : Ra sân bay kịp chuyến bay lúc 16:20.
( nếu ai chọn phương án ở lại thì check in ks )

Chúng ta sẻ off vào ngày 29/12 lúc 9h sáng. Đia điểm sẽ thông báo sau nhé.