PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Mắm Nhum, sao mà khó tìm quá.

tigon_ngon_nen
26-10-2013, 23:10
Mình được nghe nhiều về loại mắm này từ khi còn là sinh viên. Tới nay khi đã đi làm được phân công tại Quảng Ngãi thì mình đã tự đi tìm hiểu thì chỉ nhận được cái lắc đầu từ trẻ đến già, từ dân đi biển tới các quán nhậu. Trong khi có cả chương trình về đặc sản tại Quảng Ngãi có nêu đích danh loại MẮM NHUM trên. Vậy mình xin hỏi các bạn có thông tin về loại mắn này có thể chia sẻ với mình được không. Hiện mình đang công tác ở Quảng Ngãi.

Xin cảm ơn rất nhiều và chờ tin của mọi người giúp đở.:D

hoangdao12
01-11-2013, 16:47
lân đầu tien mình nghe thấy có từ mắn nhún đó

xich lo
08-11-2013, 11:25
Bạn muốn mua mắm nhum, hiện giờ tại TT. Lăng Cô họ có bán. Thường mua tại các quán trên đường có lúc gặp hàng không ngon. Nếu bạn chịu khó rẽ vào lối chợ Lăng Cô, đi vào thêm khoảng 50 mét, cứ hỏi người dân ai làm mắm nhum thì vào nhà đó mà mua.

rjopham
08-11-2013, 16:57
Thật, em mới nghe thấy bún đậu mắn tôm, chưa nghe thấy tên bún nhum bao giờ đấy, có ai biết nó ở sg không? em thử phát :)

ngocty
10-01-2014, 09:07
Mắm nhum mà các bác phát biểu thành mắn nhún với bún nhum thì tìm đâu được , Đúng là em có nghe loại mắm này, quảng cáo là rất ngon và đặc trưng nhưng chưa từng đến Quảng Ngãi nên cũng chưa có điều kiện khám phá

rinvtcom
27-02-2014, 16:36
Mình được nghe nhiều về loại mắm này từ khi còn là sinh viên. Tới nay khi đã đi làm được phân công tại Quảng Ngãi thì mình đã tự đi tìm hiểu thì chỉ nhận được cái lắc đầu từ trẻ đến già, từ dân đi biển tới các quán nhậu. Trong khi có cả chương trình về đặc sản tại Quảng Ngãi có nêu đích danh loại MẮM NHUM trên. Vậy mình xin hỏi các bạn có thông tin về loại mắn này có thể chia sẻ với mình được không. Hiện mình đang công tác ở Quảng Ngãi.

Xin cảm ơn rất nhiều và chờ tin của mọi người giúp đở.:D

Bạn về Sa Huỳnh hỏi mắm nhum Tấn Lộc là ok. Nói thêm nha ngon nhất nước đấy rất nổi tiếng

nhp01
26-03-2014, 14:54
Mắm nhum là gì thế @@ ! giống mắm ruốc vậy hả ??? ngon k
trong SaiGon có bán không nhỉ :)

Bạn vô đây (http://sahuynh.net/zone/101/news/77-mam-nhum.aspx) thì sẽ biết Mắm Nhum là gì nhé...:)

ba-phong
28-03-2014, 19:59
lần đầu e nghe tên món mắm này, nên chả biết tư vấn bác ra sao .... :D