PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Các bạn cho mình thông tin về tình trạng đường QL20 từ Dầu Giây lên Bảo Lộc với !

0369
23-10-2013, 12:50
Tuần sau mình đi Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang ! Nghe thông tin QL20 đọan qua Đồng Nai đang xuống cấp nghiêm trọng và khó đi !:( Bạn nào biết tình hình hiện giờ thế nào cho mình xin ít thông tin và tư vấn ! ;)

Mình có nghe nói đi theo đường Xuân Lộc - DT713 rồi ra chân đèo Bảo Lộc đường đẹp hơn ! Bạn nào có thông tin cho mình xin với ! :)

Cảm ơn các bạn trước nhé ! :)

ngnhuy
25-10-2013, 12:28
Hồi tháng 7 mình có chạy 2 đường này
QL 20 có xuống cấp nhưng vẫn chạy được, một vài đoạn ngắn có nhiều ổ gà, ổ voi, nhiều đoạn đã được sửa chữa, một vài chỗ thì đang sửa. Đoạn qua đồng nai có nhiều công an nữa, 3,4 trạm gì đó đứng thường xuyên ( chỗ đài Đức Mẹ khi qua hết Gia Kiệm, đoạn đổ dốc trước khi đến khi đến chỗ rẽ vào Thác Mai và đoạn qua rừng cây Giá trị)
Đường Xuân Lộc DT713 thì 3/4 đường đi từ Long Khánh qua đường rộng, đẹp và vắng chạy vi vút, hôm mih chạy chỉ thấy có công an ở Long Khánh, 1/4 còn lại từ chỗ ngã 3 rẽ qua DT336 thì đường dốc, xấu, vài đoạn rất xấu do đường bị xói mòn, đá lở. offroad khoảng 10km