PDA

View Full Version : Bắc Ấn Độ - 26/11/2013 - 9/12/2013

nguyenanh_oi
22-10-2013, 22:19
thang sau minh có chuyến đi Ấn đô; hành trình như sau:

26/11/2013 : HCM - Bangkok - Kolkata
8/12/2013: Delhi - bangkok - HCM

Date Place

27 Nov 2013 Kolkata

28 Nov 2013 Bodhgaya

29 Nov 2013 Bodhgaya

30 Nov 2013 Varanasi

1 Dec 2013 Kushinagar

2 Dec 2013 Lumbini

3 Dec 2013 Lumbini

4 Dec 2013 Lumbini

5 Dec 2013 AGRA

6 Dec 2013 AGRA

7 Dec 2013 Delhi

8 Dec 2013 Delhi

Hành trình đi qua 4 thánh tích Phật, sông Hằng, Đền Taj Mahal, Agra Fort

Ai có hứng thú tham gia cùng mình nhé, có gì sẽ trao đổi để rõ thêm

http://www.facebook.com/nguyenanhoi

nguyenanh_oi
12-11-2013, 07:29
hello không có ai quan tâm à

thanh_le
14-11-2013, 17:00
Mình cũng mới hoàn thành chuyến Bắc Ấn (hành trình cũng giống như bạn đó), nếu có thắc mắc hoặc cần thông tin thì mình chia sẽ cho bạn :) Từ Koltala=>Delhi thi mình đi 1 mình à, lên Delhi thì mới có bạn nên ở Delhi thì mình ko có thuê phòng. Thân!

Dngockhanh
15-11-2013, 21:46
Mình cũng đi những điểm bạn sẽ đi rồi, Những điểm đó là những điểm phổ biến mà mọi người hay đi, nhưng mình lại thik nhất vùng núi Bắc ẤN (Karsmir). Nhưng tầm bạn đi mà lên đó thì cứ phải gọi là chết rét. Anyway...Tớ có Lonely Planet về India, Nếu có nhu cầu mượn thì mình cho mượn, Nhớ return là được :-p

fangying
15-11-2013, 22:46
Dngockhanh oi, tháng 3 năm sau minh se di Karsmir, bạn có experience gì thì share cho mình dzới nhé. những điểm tham quan, phương tiện đi lại, ở bao lâu thì ok? từ delhi nếu không bay đến leh thì có đi đường bộ đc hok?

Dngockhanh
16-11-2013, 10:48
Hi bạn.

Đi tháng 4 là mùa hoa Tulip bạn nhé, lúc đó thì bạt ngàn Tulip ở Botanic garden, còn tháng 3 thì mình ko sure, Hồ mùa đông là đóng băng nên tháng 3 đi chắc hết rôì nhưng vẫn lạnh đó, nên nhớ mang áo ấm đi nhé.

Do book vé tàu trc có 1,5 tháng mà hết vé từ Dehi- jAMMU nên Mình bay từ KOL-Srinagar quá cảnh Delhi (Bạn mà đi train thì có thể đến Jammu rồi từ Jammu đi bus lên Karsmir. . Mình muôn' hưng chưa đi Leh nên ko biết, nhưng nếu bạn vừa đi vừa nghỉ rồi chơi thì mình nghĩ ko sao.

Mấy tháng trước qua đó bọn mình ở hotel trên thuyền là 10usd phòng/2ng. Thuê xe hơi 7 chỗ đi chơi, bao cả xe từ ksan đi Guilmag là 1700 (Tiền ẤN, giờ quên mất tên ồi), hum sau đi từ ksan đi Somang là 1500.

Mình có viết ký ức chuyến đi, tựa đề "Trượt tuyết ở Ấn Độ, Lễ chùa ở Nepal", bạn search coi thông tin nhé, hình như mình ghi chi tiết giá cả đấy. Nếu có thắc mắc gì thì cứ hỏi.

Dngockhanh
16-11-2013, 10:52
Dngockhanh oi, tháng 3 năm sau minh se di Karsmir, bạn có experience gì thì share cho mình dzới nhé. những điểm tham quan, phương tiện đi lại, ở bao lâu thì ok? từ delhi nếu không bay đến leh thì có đi đường bộ đc hok?

Hi bạn.

Đi tháng 4 là mùa hoa Tulip bạn nhé, lúc đó thì bạt ngàn Tulip ở Botanic garden, còn tháng 3 thì mình ko sure, Hồ mùa đông là đóng băng nên tháng 3 đi chắc hết rôì nhưng vẫn lạnh đó, nên nhớ mang áo ấm đi nhé.

ở TP 1 ngày là đủ, chỉ đi quanh chợ xem văn hoá địa phương và đi Botanic garden hoặc đi thuyền quanh hồ xem cs dân ở đó, rồi tham quan có 3 điêm chính là Guilmag, Sonamang, và điểm nữa mình quên tên rồi. Mỗi điểm 1 ngày là xong. Nếu bạn ở Sg thì có thể gặp mình sẽ trao đổi cụ thể cho bạn trong tháng này, tại tháng sau mình đi mấy tháng rồi.

Do book vé tàu trc có 1,5 tháng mà hết vé từ Dehi- jAMMU nên Mình bay từ KOL-Srinagar quá cảnh Delhi (Bạn mà đi train thì có thể đến Jammu rồi từ Jammu đi bus lên Karsmir. . Mình muôn' hưng chưa đi Leh nên ko biết, nhưng nếu bạn vừa đi vừa nghỉ rồi chơi thì mình nghĩ ko sao.

Mấy tháng trước qua đó bọn mình ở hotel trên thuyền là 10usd phòng/2ng. Thuê xe hơi 7 chỗ đi chơi, bao cả xe từ ksan đi Guilmag là 1700 (Tiền ẤN, giờ quên mất tên ồi), hum sau đi từ ksan đi Somang là 1500.

Mình có viết ký ức chuyến đi, tựa đề "Trượt tuyết ở Ấn Độ, Lễ chùa ở Nepal", bạn search coi thông tin nhé, hình như mình ghi chi tiết giá cả đấy. Nếu có thắc mắc gì thì cứ hỏi.

fangying
18-11-2013, 09:36
thanks bạn Dngockhanh nhe. Minh đọc qua bài viết của bạn rùi. mình cũng tính đi sringar nữa nhưng nghĩ tgian của mình hơi eo hẹp nên chắc chỉ đi leh thui. Nếu bạn có advice nào nữa thì cho mình biết nha. Bạn có thể cho mình mượn cuốn LP India đc hok? mình sẽ return soon cho bạn

Dngockhanh
18-11-2013, 15:03
thanks bạn Dngockhanh nhe. Minh đọc qua bài viết của bạn rùi. mình cũng tính đi sringar nữa nhưng nghĩ tgian của mình hơi eo hẹp nên chắc chỉ đi leh thui. Nếu bạn có advice nào nữa thì cho mình biết nha. Bạn có thể cho mình mượn cuốn LP India đc hok? mình sẽ return soon cho bạn

Advice là nếu co nhìu time thì đi train,bus (nhớ book trc 2-3thang nha), nếu ít time thì bay. Lần trc mình bay Indigo air từ Kolkata-Srinagar là tầm 2 triệu, mình chưa đi Leh nên chưa nghiên cứu. SoRRy, tối qua có bạn vừa mượn sách xong.khoảng 15-20/12 bạn mượn thì mình dặn bạn ấy đưa sớm để đưa bạn. Mail mình là [email protected]
Mình ko thường xuyên check phượt nên bạn cứ email cho mình nếu muốn hỏi j.

thanh_le
03-12-2013, 15:13
Nếu bạn ko book dc vé train sớm thì cũng ko sao đâu; khi qua đến CCU thì di taix pre-paid ra Ga để book vé di Bodhgaya (teminal 1; ô 70-71) hay sao ấy, mình ko nhớ rõ (vì Ga tàu rất rộng); bạn cần PP photo de mua vé tàu cho dan du lich thì chắc mua được. Kỳ rồi mình đi cũng toàn mua vé bên đó ko thôi.