PDA

View Full Version : Thái Lan (SG - Bangkok - HuaHin - Bangkok - Campuchia - SG) 29/1 đến 5/2/14

Lien_Hoa
18-10-2013, 11:46
Mình muốn tìm bạn cùng đi Thái vào dịp Tết 2014 từ ngày 29/01 đến 05/02/2014 :D
Mình sẽ đến Bangkok bằng máy bay và đi Campuchia bằng bus sau đó sẽ về lại Sài gòn
Mình có kế hoạch đi như thế này:;)
Ngày 29/01: Sài gòn – Bangkok – Hua Hin
Bay từ Saiggon đến Bangkok
Từ Bangkok đón xe đi Hua Hin
Ngày 30/01: Hua Hin – Bangkok
Sáng sẽ đi
cầu tàu (Hua Hin Fishing Pier)
Ga tàu hỏa Hua Hin (chụp hình + xem vé về bangkok)
Wat Huay Mongkol (chùa) có cánh đồng hoa hướng dương
Hua Hin Vineyard (cánh đồng nho)
Santorini Park Cha-Am hoặc Plearn Wan
Chiều đón xe về Bangkok
Ngày 31/01: Khám phá Bangkok
Grand Palace, Wat Pho (Cung điện)
Wat Arun, Wat Benchamabophit Dusitvanaram, Wat Saket, Wat Traimit
Chinatown
Madame Tussauds Bangkok
Ngày 01/02: Safari World + Siam Paragon + Siam ocean
Ngày 02/02: Đi Bang Pa-In Palace + chợ Chatuchak cuối tuần
Ngày 03/02: Đi Siem riep bằng Bus
Ngày 04/02: đi Angkor Wat + chiều về Phnom Penh
Ngày 05/02: tham quan Cung điện Hoàng gia Campuchia + Chùa Phật ngọc lục bảo ở Phnom Penh
Chiều về lại sài gòn (BB)
Lịch trình có thể sẽ thay đổi chút ít để phù hợp
Bạn nào định đi Thái trong dịp này thì đi chung với mình cho vui nhé ^_^

hana77
22-10-2013, 09:07
Bạn book được vé đi Bangkok chưa bạn?

Lien_Hoa
24-10-2013, 17:44
Mình book vé của Air Asia vào ngày 29/1 rùi bạn, bay vào buổi sáng lúc 9h45

hoangvanphuong75
25-10-2013, 15:19
Báo thanh niên có tin bắt đầu 1.1.14 Thái sẽ thu 500B cho ai bay, còn ai đi đường bộ nhập cảnh Thái chỉ thu 30B thôi, em phải tốn rồi vì đi ngược còn phải lo ở VN họ có cho lên máy bay không vì vé 1chiều.

icechocolate
26-10-2013, 00:46
Sao em gái book vé đi Thái có chiều đi không vậy? Khả năng họ không cho lên máy bay là khá cao đó em. Thông thường người ta đi đường bộ rồi về bằng máy bay. Chị đang tính đi thời gian giống em mà đi bằng đường bộ suốt hành trình đó.

hana77
28-10-2013, 15:54
Sao em gái book vé đi Thái có chiều đi không vậy? Khả năng họ không cho lên máy bay là khá cao đó em. Thông thường người ta đi đường bộ rồi về bằng máy bay. Chị đang tính đi thời gian giống em mà đi bằng đường bộ suốt hành trình đó.

Bạn dự kiến đi đường bộ bắt đầu từ mùn mấy, đi khoảng mấy ngày vậy bạn?

bach_an
28-10-2013, 16:36
Tiếc quá, mình thì lại định đi vào dịp tết dương lịch, có ai đi trùng với thời gian này không ạ :)

icechocolate
31-10-2013, 23:23
Mình dự định đi khoảng thời gian 31/1-7/2/2014 đó, đi sẵn xem đốt pháo đêm giao thừa ở China Town bên Thái luôn. Đi suốt hành trình bằng bus sẽ hay hơn nhiều, nhưng nếu muốn tiết kiệm thời gian thì có thể book vé chặng về. Nếu bạn muốn tham gia thì cùng đi chung mình cho vui nhe.

step by step
31-10-2013, 23:38
icechocolate, mình đặt vé vào từ HN vào SG ngày 22 rồi đi Cam, về lại SG ngày 27, mình cũng muốn sang Thái bằng bus như bạn, nếu có thể tiến lịch đi lên ngày 27 hoặc 28 thì mình join mới :D

charrly
07-11-2013, 01:35
Chị cho em xem kế hoạch với

Tibbar
08-11-2013, 15:32
Nếu đi bằng bus thì các bạn có thể đi như này cho thuận tiện :

- 1 : SG - Phnompenh : Sáng 6h đi, 1h chiều tới, đi chơi loanh quanh PP, tối 9h lên xe bus đêm đi Poipet
- 2 : 7 sáng cửa khẩu Poipet làm thủ tục xuất cảnh, nhập cảnh Thái đi xe minivan Poipet - Bangkok chạy khoảng 5 tiếng tới Bangkok
- 3 : chơi ở Bangkok, chiều tối bắt xe đi Hua Hia ( hoặc sáng mai đi Hua Hin cũng dc )
- 4 : Hua Hin
- 5 : về lại Bangkok
- 6 : sáng sớm bắt bus từ Bangkok đi Arunprathet ( Poipet là tên cửa khẩu phía Cam, Arunprathet là tên phía Thái ), làm thủ tục xuất nhập cảnh, qua Cam bắt xe 4 chỗ từ Poipet về Siem Riep ( trả giá khoảng 10 usd/pax hoặc 30 usd/xe ), tối dạo chơi chợ đêm Siem Riep
- 7 : Angkor
- 8 : Siem Riep - SG

Nếu bạn nào chưa đi Pattaya thì có thể thay Hua Hin bằng Pattaya.
Chú ý là ở Poipet rất lộn xộn cò mồi chài. Trong số các nhân viên cửa khẩu sẽ có khả năng gặp phải 1 tay chuyên làm tiền, cứ thấy người VN là vòi tiền, tuyệt đối ko cho tiền nhé, cứ nói NO !

Lien_Hoa
23-11-2013, 14:28

Hix em không biết vấn đề đó nên chỉ đặt vé có chiều đi thôi ah, sau khi tham khảo lại thì em quyết định đặt vé đi về Phnom penh sau khi đã tham quan ở Bangkok xong, rồi từ Phnom Penh đi bus về lại Sài Gòn, tại em cũng muốn qua Phnom Penh nên có dịp đi luôn

Mình dự định đi khoảng thời gian 31/1-7/2/2014 đó, đi sẵn xem đốt pháo đêm giao thừa ở China Town bên Thái luôn. Đi suốt hành trình bằng bus sẽ hay hơn nhiều, nhưng nếu muốn tiết kiệm thời gian thì có thể book vé chặng về. Nếu bạn muốn tham gia thì cùng đi chung mình cho vui nhe.

Chị ơi, China Town ở Thái bắn pháo bông vào ngày nào hả chị? Có bắn vào ngày 30/1 (tức tối 30 tết) giống bên mình ko chị? Em cũng định tối qua Chinatown chơi ^_^

giang_dulich
15-12-2013, 23:12
Hi bạn, Nếu bạn không có vé chiều về thì chắc chắn không được lên máy bay đâu, nếu chị có gì chứng minh chị đi về Việt Nam ngày nào thì ok, nhưng tốt nhất nên mua vé chiều về cho đỡ phức tạp :( mà vé tết đắt quá

jackynguyen88
16-12-2013, 09:18
Em cung tinh di bang bus va thoi gian di cung nhu chi.add skype e nhe jackynguyen3 (0909564558)

jackynguyen88
16-12-2013, 09:20

Em cung tinh di bang bus va thoi gian di cung nhu chi.add skype e nhe jackynguyen3 (0909564558)

namquocphat
17-12-2013, 09:34
off đê rồi lên KH đi bằng Bus đi tới đâu hay tới đó nhóm khoảng 4 mem là OK...

I'm Me
31-12-2013, 17:48
Các bạn ơi, nếu đi đường bộ các chặng thì cho mình đặt 1 gạch đi chung với nhé. khi nào off thì báo mình biết nhé.

Khanhcatanh
09-01-2014, 03:32

May quá mình đọc được thông tin của bạn! Cho mình join chung với nhóm bạn đi xem pháo hoa ở ChinaTown nhé vì 30/1 là nhóm mình đi về hết còn có mình mình ở lại đến mùng 2/1 thôi!