PDA

View Full Version : CÔN MINH - THẠCH LÂM (giữa tháng 11)

michealnguyen
17-10-2013, 16:03
Xin chào các anh chị.
Tháng 11 này em đi Côn minh, hiện đã có 10 thành viên, đang tuyển thêm vài mem nữa đi cho đông vui.
Anh chị nào quan tâm thì inbox cho em thông tin liên lạc ạ.
Dự kiến sẽ đi 7 ngày 6 đêm. Chi phí khoảng trên 7 triệu ạ.
Lịch trình dự kiến như sau ạ:
Ngày 1: Hà nội- lào cai. đi tàu
Ngày 2: Lào Cai – Hà khẩu – alu Đi oto. có qua núi vân nam.
Ngày 3: A Lư cổ động - Côn Minh đi cáp treo, thăm quan Alư cổ động...
Ngày 4: Côn minh. thăm Tây Sơn Long Môn với: Tam Thanh Các, chùa Hoa Đình. Chiều tham quan Công Viên Đại Quan Lầu - nơi có câu đối dài nhất thiên hạ, Trà Viên, Xưởng sản xuất đồ trang sức bằng ngọc. Chùa Đồng Kim Điện - thăm Tháp Chuông lớn. chùa nổi tiếng nhất Vân nam.
Ngày 5: Côn minh- Thạch Lâm
chợ hoa Thượng Nghĩa - có đủ các loại hoa của thành phố Bốn mùa xuân, thưởng thức ca nhạc dân tộc tại Vân Nam Bảy Sắc (nếu còn thời gian).
Rừng núi Đá Thạch Lâm - đây là tuyệt tác của tạo hóa với phong cảnh của rừng núi đá tuyệt mỹ được mệnh danh là Thiên hạ đệ nhất kỳ quan ( e nghe nói thế).
Ngày 6: Thạch Lâm - Hà Khẩu - Lào Cai
Ngày 7: Về tới hn
Theo như em được biết thì sang bên đấy ăn uống được xếp vào hạng ngon,
Chương trình này em chú trọng vào chất lượng, nên mọi người cứ an tâm ạ.

michealnguyen
28-10-2013, 13:37
các bác xem có ai giới thiệu em với nhé :D

cuongnguyen85
29-10-2013, 07:37
Mình đăng ký được không bạn,cái này đi bụi hả bạn?Nếu đi Lào Cai mình có thể giúp bạn mua vé rất rẻ mà ko cần mua vé:)

michealnguyen
29-10-2013, 09:39
Mình đăng ký được không bạn,cái này đi bụi hả bạn?Nếu đi Lào Cai mình có thể giúp bạn mua vé rất rẻ mà ko cần mua vé:)
lần đầu đi Trung nên mình đặt tour bạn à, sợ tiếng tăm ko biết sang đấy vất vả, bên công ty tour người ta bảo giá cho 15 người thấp hơn, mà đoàn đang có 10 người rồi nên mình muốn có thêm mấy người nữa để giảm giá đi

canh_buom
29-10-2013, 17:31
giá tuor là bao nhiêu ạ? nếu ngon ngon thì cho mềnh đăng ký 1 chỗ nhé.

michealnguyen
30-10-2013, 11:33
giá tuor là bao nhiêu ạ? nếu ngon ngon thì cho mềnh đăng ký 1 chỗ nhé.

hơn 7 triệu b à, mình thấy cũng rẻ, lịch trình cũng đẹp, mình tham khảo mọi người rồi, ai cũng khen được bạn inbox mình cái link facebook, hay điện thoại để trao đổi thêm nhé

hoangdao12
30-10-2013, 15:20
bạn cho mình địa chỉ đi

MrMilan
30-10-2013, 16:13
7 ngày mà đi mỗi Côn MInh với Thạch Lâm thì phí cái visa quá, vì hai chỗ đó chả có cái gì, tại sao ko đi Lệ Giang, Côn Minh và Đại Lý nhỉ, 7 ngày vừa đẹp cho 1 tour đấy

Sữa
30-10-2013, 20:55
Mình đồng ý với ý kiến của bạn Mr. Milan, cá nhân mình thấy Côn Minh và Thạch Lâm ngoại trừ mùa xuân có hoa đào ra thì các mùa khác chẳng có gì đặc sắc, nhất là Thạch Lâm, rừng đá của nó theo chủ quan của mình giống hòn non bộ khổ lớn chứ không có gì hùng vĩ cả. Vân Nam còn rất nhiều thắng cảnh đẹp mà Lệ Giang, Đại lí là ví dụ...