PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Nhà Các Bác Tư Vấn Giúp Em Cung Đường Hợp Lý

kail
13-10-2013, 16:00
chả là cuối tháng 4 năm sau tụi em có 1 chuyến phượt Châu Âu 16-24 ngày (PHÁP(5n)-THỤY SỸ(5n)-ITALIA(5n),dự kiến sẽ có thêm Hà Lan với,Áo đang bàn bạc) các bác đi trước có thể tu vấn giúp em nên có cung đường như thế nào sẽ hợp lý.....mình đi 1 đương thẳng ấy ko có vòng lại.....phương tiện thì bọn em chọn:Bus,Train,Metro,thuê xe........em cảm ơn

gumkarf
15-10-2013, 21:01
bác nói chung chung quá e cũng góp ý với bác tý:

Pháp cụ thể bác đi Paris thì ít nhất dành 2 ngày, ổn thì 3 ngày.
2 ngay còn lại bác có thể đi Thung lũng sông Loire thăm quan 3 lâu đài nổi tiếng Chambord; chenonceaux và Blois (có nhiều phương tiện công cộng + các hãng xe du lịch bên đây khai thác tuyến này)
Pháp sang Thụy sỹ mua vé xe đêm eurolines nên mua trước sẽ có vé rất rẻ + đỡ mất tiền ngủ KS, lên xe ngủ ngon thoải mái ah.
Thụy sỹ có Bern, Lausane, Geneve, Zurich, Lucern bác có thể chọn cho thuận tiện hành trình của bác n điểm k thể bỏ qua là Lucern+ đỉnh Tilis, mỗi tội giá vé hơi chát.
Thụy Sỹ bác nên để 3 ngày thôi còn 2 ngày cộng thêm cho Ý thành 7 ngày đi Ý mới xứng đáng: Roma - Pisa - Florence - Verona - Venice vừa xinh.

kail
16-10-2013, 15:10
thank bác....ah bác có rành vụ book vé phương tiện đi lại với ks không chỉ em với....em vào mấy link mấy bác chia sẻ mà em ko hiểu book vé như thế nào hêt

gumkarf
17-10-2013, 15:59
bác cần book vé gì, vé group cho giá rổ rẻ thì phải mua sớm còn KS tháng 4 thì bác nên book KS mà hủy được phòng ý; nếu bác k book đc bác gửi email cho em vậy. bác PM đi nhá