PDA

View Full Version : Phú Quốc - hành trình lơ đãng (22/2/2014 đến 24/2/2014)

ngay_moi
12-10-2013, 12:10
Ai cũng biết, Phú Quốc là đảo ngọc ...
Ai cũng biết, Phú Quốc đẹp bí ẩn - là một kì quan được thiên nhiên ban tặng ...
Có thể bạn - tôi - chúng ta, đang rất rất muốn đến đó, để cùng khám phá, trải nghiệm và thả hồn mình về với biển, để đi - đến - sống và cảm nhận hết vẻ đẹp, cái bí ẩn của hòn đảo nổi tiếng này ... nhưng chưa có cơ hội.

Và đây ...

Hành trình bắt đầu từ Thành phố Hồ Chí Minh cho những tín đồ du lịch bụi và không có nhiều thời gian.

Trong đợt vé rẻ vừa rồi, mình may mắn book được vé khứ hồi Sài Gòn - Phú Quốc, tính ham vui, không thể đi một mình nên rủ rê thêm các bạn đi cùng, trước là để vui vẻ hơn, sau là cũng tiết kiệm hơn!

Xuất phát ngày 22/2/2014, Về Sài Gòn: sáng ngày 24/2/2014 (Thứ bảy đến sáng thứ hai)

Đi máy bay từ HCM <--> Phú Quốc. Các bạn nào đăng kí có thể tự book vé, hoặc mình sẽ book vé hộ,

Chiều đi, chậm nhất là 4h phải đến được đảo ngọc,
Chiều về: trong buổi sáng, hoặc nếu thích, các bạn có thể ở lại đến chiều ...

Vì mình không có nhiều thời gian, và hầu hết anh chị làm việc cũng không có nhiều thời gian, nên với lịch trình thế này, mình chỉ cần xin nghĩ phép vào sáng thứ hai...

Vì thời gian còn xa, nên lịch trình cụ thể mình sẽ tham khảo rồi lên kế hoạch chi tiết sau, đăng tin sớm để các bạn biết book vé máy bay cho rẻ.

Tuy nhiên, tinh thần chung là mình sẽ có thể thuê xe máy trên đảo để tự do khám phá, đi theo cặp sẽ tiết kiệm hơn, kể cả tiền phòng nhà nghĩ, khách sạn.

Mình là Thắng, facebook: Ngày Mới/ [email protected] - Sdt: Không chín bảy bảy bảy hai hai sáu năm tám.

Cần tuyển: tối thiểu là 1 bạn nam, tối đa là 4 xe: 4 nam, 4 nữ!

Cám ơn các bạn đã đọc thông tin, share thông tin giúp mình, pls

panda_luv085
23-10-2013, 09:53
bạn book vé hãng nào thế? chi phí thế nào? tụi mình có 3 bạn nữ cũng mún tham gia, nhung chắc có thể đi ngày 22 về ngày 25 đó. ko bit co tham gia chung bên bạn được ko ta ;)

ngay_moi
23-10-2013, 14:27
Mình book vé Vietjetair bạn ạ, đi ngày 22 lúc 14:40 phút.
Hiện tại đã có 2 nam, một bạn mới đặt vé hôm qua là 1.715 triệu.
Bạn về ngày 25 cũng được, tụi mình về trước 1 ngày, các bạn ở lại khám phá thêm, có gì bạn đặt vé máy bay đi rồi hẹn đi off để bàn thêm.
Mình thì ham phượt phẹt, nên dự sẽ thuê xe máy rong ruổi khám phá Phú Quốc ở những nơi có thể ...
Có gì bạn alo cho mình nhé!