PDA

View Full Version : Nhóm phượt C&N

Pages : [1] 2

kuden
14-10-2010, 13:30
Xin chào cả nhà, từ nay các thông tin ộp ộp ngoài lề chúng ta sẽ để trên này nhé.

CVN
14-10-2010, 14:09
Lại thêm nhóm mới à kuden?

kuden
14-10-2010, 16:36
Lại thêm nhóm mới à kuden?
Da đúng rùi.
Vì tình hình nhà Chim&Nho (C&N) hay dùng topic trong TBạn và Hồi ức trao đổi chia sẽ hơi sai hướng nên qua đây thoải mái hơn.
Thanks pác khởi tạo.

davidpham
14-10-2010, 16:51
Chào nhà mới, cắt băng khai trương đi, nhậu nhậu nhậu(beer)(beer)(beer)

Pretty Bee
14-10-2010, 16:59
Loa loa loa, nhà mới nhà mới, vậy là nhà Chim và Nho từ nay có đất có nhà riêng rùi nha, chúc mừng chúc mừng nào cả nhà ơi..... (beer)(S)(HH)

ngotuyen0504
14-10-2010, 17:00
Hù, tớ đã về tới nhà, tìm thấy cái tổ nhà mình mệt đứ đừ. :helpChào cả nhà! các em xinh tươi vào dọn dẹp chào mừng quan khách nhé. Khai trương tổ mới nào.(HH)(HH)

Demi
14-10-2010, 17:18
Mừng nhà mới luôn mai phải làm cái gì đó hoành tráng để ăn mừng chứ nhỉ kakaka, từ nay có chỗ nghịch

Buonho
14-10-2010, 19:13
Tính "nghịch" gì thế Demi, nhẹ nhẹ tay thôi áh, không thì tội cái nhà :D
Chúc mừng nhà mới nhé, chúc cả nhà luôn vui vẻ và đi chơi thiệt nhiều :) :) :)

nhudragon
14-10-2010, 21:38
Cuối cùng thì nhóm "Chim và Nho" cũng đã có cái nhà của mình rồi. Nhóm mình phải làm tân gia đúng không nè.....

CVN
14-10-2010, 22:46
Tôi thấy hầu như tất cả các bạn trả lời bên trên đều thuộc ít nhất một nhóm phượt đang hoạt động trên 4rum. Các bạn sẽ tách ra để nhập nhóm riêng này, hay sẽ tham gia tất cả các nhóm cùng lúc?

Tôi muốn chắc rằng sẽ không sảy ra việc số nhóm phượt nảy nở quá nhiều, hoạt động mờ nhạt, không gắn bó, để lâu có thể gây ra những lộn xộn không đáng có.

kuden
14-10-2010, 23:26
Topic này để dùng trao đổi thông tin như các nhóm khác, với lại tránh làm phiền trong mục TB và HU nên mọi người sinh hoat tại đây nhé.

Mèo Bông
15-10-2010, 05:26
Vào nhà mới nhận phòng. Vậy là hết lo bị "thổi còi" bên HU à TB nữa rồi. Kuden coi ngày lành tháng tốt mà làm tân gia đi, có gì Mèo phụ cho.

Tê Xê Ku
15-10-2010, 06:10
Dzị là có chỗ cho nhà Xi èn En 8 rầu nhá. Làm phát tân gia nhẩy?

kuden
15-10-2010, 08:56
Chào nhà mới, cắt băng khai trương đi, nhậu nhậu nhậu(beer)(beer)(beer)

Tính "nghịch" gì thế Demi, nhẹ nhẹ tay thôi áh, không thì tội cái nhà :D
Chúc mừng nhà mới nhé, chúc cả nhà luôn vui vẻ và đi chơi thiệt nhiều :) :) :)

Vào nhà mới nhận phòng. Vậy là hết lo bị "thổi còi" bên HU à TB nữa rồi. Kuden coi ngày lành tháng tốt mà làm tân gia đi, có gì Mèo phụ cho.

Dzị là có chỗ cho nhà Xi èn En 8 rầu nhá. Làm phát tân gia nhẩy?
Cám ơn mọi người quan tâm.
Để lo xong việc, sẽ tham khảo ý kiến các nhà hàng xóm quen biết làm cái mini off cho ló hoành tráng anh chị em nhé.

Buonho
15-10-2010, 09:08
Tôi thấy hầu như tất cả các bạn trả lời bên trên đều thuộc ít nhất một nhóm phượt đang hoạt động trên 4rum. Các bạn sẽ tách ra để nhập nhóm riêng này, hay sẽ tham gia tất cả các nhóm cùng lúc?

Tôi muốn chắc rằng sẽ không sảy ra việc số nhóm phượt nảy nở quá nhiều, hoạt động mờ nhạt, không gắn bó, để lâu có thể gây ra những lộn xộn không đáng có.
Bác cvn
Em thì thành phần là thuộc nhà PKM rồi, và sẽ không thay đổi.
Mọi người ở trong đây hầu như cũng đi chơi với nhau nhiều nên cũng quen biết nhau. Do đó thấy anh Kuden lập nhà mới, ngoài thành viên của nhóm thì mọi người cũng ghé vào chúc mừng ấy mà .
Do các nhóm Phượt sau này như PLCN, PKM ...đều có tính chất mở nên các thành viên trong nhóm cũng qua lại, hoạt động chung với nhau nhiều chứ ah.

Thanks bác cvn.

P/s : Xin lỗi vì mượn tý đất nhà C&N của anh kuden nhé ^_^

giamahamvui
15-10-2010, 09:55

Tôi có đọc đâu đó trên diễn đàn và tôi rất tán đồng ý kiến với Bác là tôi thật sự không muốn trói mình vào 1 nhóm nào đó mà muốn thật hào sảng , hòa mình với mọi anh chị em trên các cung đường.Cả nhà C&N cũng tham gia sinh hoạt với các nhóm khác thoải mái không có sự phân biệt chia rẽ.
Tuy nhiên bọn này có 1 sự gắn bó, tình cảm nhất định, qua 2 chuyến đi và nhiều cuộc off, nhân sự từ 18 mống ban đầu đã vượt qua số 20 và có nhiều dự định cho các chuyến đi kế tiếp. Đáng lẽ cũng không cần lập nhóm làm gì vì thích đi là đi có gì mà phải tuyên bố tuyên ngôn phải không ạ:D , ngặt một điều là nhóm cần bàn tán để ra ý tưởng, để chuẩn bị cho các chuyến đi mà trao đổi ở chổ khác thì quá bất tiện, ai cũng chỉ thích lên phượt.com ngó nghiêng mà thôi nên mạn phép xin BQT ít đất, xem như đây là nơi gieo hạt giống cho các chuyến đi, với định hướng của nhóm là càng ngày càng nâng cấp về chất lượng chuyến đi không chỉ là một cuộc chơi đơn thuần mà còn phỉa khám phá những địa điểm mới hoặc tìm kiếm một góc nhìn mới cho một địa điểm đã có nhiều người biết. Mong rằng từ đây sẽ sinh ra được những hồi ức có giá trị.
Rất mong sự ủng hộ của BQT và hy vọng nhóm này sẽ có đóng góp trở lại cho diển đàn bằng nhưng thông tin, bài viết ngày càng giá trị. (Tuy nhiên điều này còn phải từ từ vì nhìn chung anh em nhà tớ còn non lắm :D )

Pretty Bee
15-10-2010, 12:01
Em là em cũng có suy nghí như bác Già ham vui, nhưng vì thấy mình còn "thấp cổ bé hòng" nên em chưa dám phát biểu, thật may đã có bác đại diện bày tỏ nỗi niềm chung cho anh em, thanks bác Yamaha, thanks các bác trong BQT diễn đàn đã tạo điều kiện, tạo sân chơi cho những người có cùng đam mê khám phá, thử thách và trải nghiêm như tụi em, Thanks mọi người đã ủng hộ! :L

huongkhvn
15-10-2010, 12:59
Mọi người ơi, có nhà mới mà chẳng thông báo gì hết, ngó nghiêng cái topic hồi ức chẳng thấy động tĩnh gì, tưởng cả nhà bỏ đi đâu chơi mà không hú em tiếng nào chứ, hóa ra đang dọn qua nhà mới...ăn mừng nhà mới thui bà kon ơi

Pretty Bee
15-10-2010, 23:45
Ủa nhà mình đâu im ắng từ trưa hok thấy ai vậy ta?Chủ nhật có ọp ẹp gì hok các bác ui, tuần này Bee free, chưa có kế hoạch gì, bùn ghê, nhà mình ọp ẹp hàn huyên thì vui bít mấy, hi hi!

La Gu Nâu
16-10-2010, 08:02
Thế là đã wa 1 tuần sau khi chúng ta đi chuyến MTKS, chúc cả nhà cuối tuần dzui dzẻ nha ♥♥♥♥

http://www.youtube.com/watch?v=Sz1idnMQFOA

Pretty Bee
16-10-2010, 09:48
Wow! Cảm ơn Lagu về video thú vị cho 1 buổi sáng T7 làm việc tẻ nhạt này, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ, ai có free mún ọp ẹp ngày CN thì ới em với nha, :)

ngodanh
16-10-2010, 10:11
Thấy cả nhà yên ắn quá, chơi trò chơi có thưởng dee, ai đoán trúng đây là hoa gì có thưởng nè

La Gu Nâu
16-10-2010, 10:15
Xí điều, cho e hỏi nhoa....thưởng j dzợ ^^

Pretty Bee
16-10-2010, 10:17
Wow, hoa đẹp quá ta, nhưng hok bít hoa gì, lạ quá, gợi ý đi bác ui, khó quá, thế này thì làm sao kiếm đc phần thưởng chớ! ek ek!

ngodanh
16-10-2010, 10:26
Xí điều, cho e hỏi nhoa....thưởng j dzợ ^^
Em yên tâm, đảm bảo có giá trị, ít nhất về mặt tinh thần :))

Wow, hoa đẹp quá ta, nhưng hok bít hoa gì, lạ quá, gợi ý đi bác ui, khó quá, thế này thì làm sao kiếm đc phần thưởng chớ! ek ek!
Khó thì kiếm phẩn thưởng mới có ý nghĩa chứ em. Thôi thì gợi ý chút nhá, hoa này hầu như ai cũng gặp 1 lần trong đời rồi ;;)

La Gu Nâu
16-10-2010, 10:38
Em yên tâm, đảm bảo có giá trị, ít nhất về mặt tinh thần :))

Chầu cafe bệt nhoa...kaka...e nghĩ là e bít hoa j rùi :))

ngodanh
16-10-2010, 10:49
Chầu cafe bệt nhoa...kaka...e nghĩ là e bít hoa j rùi :))
Em biết mà ko nhanh chân người khác lấy mất phần thưởng tới đó hối hận không kịp àh nha :))

kuden
16-10-2010, 10:56
Bác cvn
Em thì thành phần là thuộc nhà PKM rồi, và sẽ không thay đổi.
Mọi người ở trong đây hầu như cũng đi chơi với nhau nhiều nên cũng quen biết nhau. Do đó thấy anh Kuden lập nhà mới, ngoài thành viên của nhóm thì mọi người cũng ghé vào chúc mừng ấy mà .
Do các nhóm Phượt sau này như PLCN, PKM ...đều có tính chất mở nên các thành viên trong nhóm cũng qua lại, hoạt động chung với nhau nhiều chứ ah.

Thanks bác cvn.

P/s : Xin lỗi vì mượn tý đất nhà C&N của anh kuden nhé ^_^
Cứ tự nhiên nhé em buôn lậu,
Nhà nào cũng như nhau cả, chủ yếu vui chơi thôi, đừng bận tâm hen.

@ Quà Hà Lội đâu em. :D

kuden
16-10-2010, 10:57
Thấy cả nhà yên ắn quá, chơi trò chơi có thưởng dee, ai đoán trúng đây là hoa gì có thưởng nè

Thôi, lấy phần thưởng luôn.

Đáp Án: HOa Dâm Bụt. phải không danh. :D

La Gu Nâu
16-10-2010, 10:59
Em biết mà ko nhanh chân người khác lấy mất phần thưởng tới đó hối hận không kịp àh nha :))

Hố hố ....vậy phải nhanh miệng nói thui......hoa Mười giờ phải k anh (NT)

kuden
16-10-2010, 11:01
Hố hố ....vậy phải nhanh miệng nói thui......hoa Mười giờ phải k anh (NT)
Hình như e đúng hơn, mà a nghe nói ai trả lời đều được d tặng quà hết dù có đúng sai. (kiss)

Pretty Bee
16-10-2010, 11:06
Hô hô! bùn cười quá, em thì em hok bít hoa gì nhưng thấy 2 câu trả lời của anh Ku và Lagu mà hok nhịn được cười, ha ha! =)) =)) mấy hoa mọi người đoán em cũng bít mà, chắc là hok phải roài, sai hết roài, đoán lung tung linh tinh mắc cười quá đi, :LL

Summer_Flower44
16-10-2010, 11:09
Nhìn lại rồi, La Gu Nâu đúng đó, hoa mười giờ.

kuden
16-10-2010, 11:21
Ngodanh: Chị Mơ đoán nhé, nhất định sẽ giành phần thưởng. Hoa Cát tường.

@ Hoa người ta mang tên đẹp vậy mà kêu hoa dâm bụt,...hic...
Có lẻ Danh ngắt cái hoa đó cắm trên vườn mười giờ :)

Ké Đố mọi người luôn nhé, hoa chuyến MTKS.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/MTKS0910/DSC_6005.jpg?t=1287202915

Summer_Flower44
16-10-2010, 11:40

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/MTKS0910/DSC_6005.jpg?t=1287202915

Hoa Nhất chi mai.

La Gu Nâu
16-10-2010, 11:56
Hình như e đúng hơn, mà a nghe nói ai trả lời đều được d tặng quà hết dù có đúng sai. (kiss)

Nhìn lại rồi, La Gu Nâu đúng đó, hoa mười giờ.

Loa loa loa a Danh ui....e đoán trúng rùi đó nha....hố hố cả nhà sắp có wà =))

Buonho
16-10-2010, 12:02
Cứ tự nhiên nhé em buôn lậu,
Nhà nào cũng như nhau cả, chủ yếu vui chơi thôi, đừng bận tâm hen.

@ Quà Hà Lội đâu em. :D
Em mừ, ngại ngùng mần chi, ngại chỉ tổ thiệt thôi hihih
Quà Hà Lội vẫn còn để dành cho anh và một số người nè ^_^

ngodanh
16-10-2010, 16:24

ặc ặc, Danh chưa bao giờ chơi trò ngắt cành bẻ hoa nhá :D

Loa loa loa a Danh ui....e đoán trúng rùi đó nha....hố hố cả nhà sắp có wà =))
Hoa này đích thị là hoa mười giờ. Nét đẹp bình dị. Mà hông phải cả nhà sắp có quà đâu em, chỉ riêng em thôi. Phần thưởng sẽ là 1 cuốn sách có kèm chứ ký của anh. Sau này anh nổi tiếng, đem nó ra bán đấu giá, tha hồ mà an hưởng tuổi già nhá :))

ngodanh
16-10-2010, 16:27

Hoa Nhất chi mai.
Không có ké đâu nhá, chuẩn bị quà cho chị Mơ đi :))

Pretty Bee
16-10-2010, 16:45
Ủa hoa Mười giờ thật sao! anh Danh chụp vào ảnh trông khác quá, ek ek! gần gũi mà như xa lạ. Ghanh tỵ với phần thưởng của Lagu quá, lần sau đố tiếp nhá anh Danh, Bee sẽ quyết tâm dành phần thưởng mới đc, ka ka! :))

kuden
16-10-2010, 19:13
Hoa Nhất chi mai.
Độ này Danh chung dùm nha, Chị ấy khoái Bia Hơi HN và thịt ấy lắm. :help

Không có ké đâu nhá, chuẩn bị quà cho chị Mơ đi :))

Hahaha, đố ké mà Danh. hay là tuần sau nhá. Tuần này ở nhà với mẹ . :T

Đố ké tiếp nè.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/MTKS0910/DSC_6164.jpg

Demi
17-10-2010, 20:01
Vừa về nhà lúc 7h20, mò lên xem tin tức ngay, trưa nay dịnh vào post mà bảo trì server đành chịu. Nhà m2inh ít người quá thôi đi ngủ luôn =)).

Pretty Bee
19-10-2010, 09:14
Hi buổi sáng, hi buổi sáng, hi buổi sáng.....Được ngày dậy sớm to mồm chút, he he! Từ cuối tuần đến đầu tuần nhà mình đi đâu hết ấy nhở, vắng quá, em thì lại ngoan ngoãn ở nhà nè, trông nhà suốt, ai đi đâu về thì nhớ phần quà cho em nhé, hê hê! :))

Điểm danh quân số nhà mình cho nó khí thế cái nhỉ:
Chim - nho được sinh ra và hội tụ - nơi đầu tiên là VQG Nam Cát Tiên:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0338.jpg

Chim đây:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1341.jpg

Nho đây:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1034.jpg

Chim Nho sinh sôi thêm tại Tiền Giang:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/Chim%20Nho%20in%20Tien%20Giang%2010%20oct%202010/IMG_1273.jpg

kuden
19-10-2010, 10:35
Lẩu dê..lấy file.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/LangThang/DSC_6591.jpg

ngotuyen0504
19-10-2010, 13:44
Đi vắng lâu ngày thấy D có nhiều chương trình đố vui có thưởng hay quá ta, tiếc chậm chân ko là lụm được quà bông mười giờ òi. Cả nhà ơi! đi đâu hết rồi, sao lại để một mình bé Bee xinh đẹp trông nhà vậy nè ^_^ Mọi người chuẩn bị tinh thần cuối tuần ni off lấy đĩa hình nha(beer)

Pretty Bee
19-10-2010, 14:05
Hoan hô có thêm chị Tuyền về, hi hi! em có nhà 1 mình lỡ có ai vào chôm chỉa thì em .....bỏ của chạy lấy người đới! jờ có má mì xinh đẹp hắc ám chắc hok ai dám xía đâu ( hắc ám với kẻ xấu thui nha, chứ với nhà mình thì luôn luôn dễ thương mừ) , :LL

lephuong18121
19-10-2010, 14:36
Hi cả nhà. Chúc mừng nhà mới, bây giờ mới biết nên chúc muộn vậy.

kuden
19-10-2010, 14:37
Xin gửi đến mọi người kế Họach Off vào lúc 1hpm Thứ 7 23-10 tuần này có những nội dung như sau:
- Phát Đĩa cho mọi người. (ku đang vui vì xem gần hết hình ròai mà Pà Kon chưa có đĩa nào :LL(NT):help )
- Bàn tiếp kế họach ủng hộ đồng bào miền trung.
- Ăn ún và nhận quà của Chị Như Xinh Đệp nhưng có 1 chút xấu xí và quà Hứa Từ Lâu của Anh Yamaha.
- Trao đổi về Chuyến Đi sắp tới và chuyến oánh lẻ dành cho các mem Nam có nhu cầu( bạn Huyện Châu Thành TG tiếp đón).

Buổi off này không nhất thiết mọi người phải có mặt đầy đủ, những anh chị em không sắp xếp sẽ được thông báo thông tin sau.

Tạm thời ku góp ý 3 địa điểm sẽ chọn tùy theo vote hoặc ACE đề xuất địa điểm khác vừa mát mẻ vừa thỏai mái để ace vui vẻ thư giản cuối tuần.
- Khu Sinh Thái Lê Văn Khương Q12(A Yamaha có đề xuất và dẫn đường, do ku hok biết chổ này).
- Bò Hóc Môn: lẩu bò, phèo bò nướng chao..
- Thanh Đa: câu cá làm món cá sốt me cuốn bánh tráng, lẩu cua đồng...

* ACE: nếu thấy giờ giấc hơi sớm và nắng thì để Pà Kon lùi 1 chút, vì hôm đó có 2 tăng.., tăng 1 công ty CỔ Phần Chim Nho, tăng 2 Anh Gia Ma Ha, tăng 3 Bonus: Hồn Ai nấy giữ :D

Xin cám ơn cả nhà yêu quý. (kiss)

kuden
19-10-2010, 14:43
Em mừ, ngại ngùng mần chi, ngại chỉ tổ thiệt thôi hihih
Quà Hà Lội vẫn còn để dành cho anh và một số người nè ^_^
Hi vọng tối nay a về sớm ra bệt 1 chút và nhận quà Hà Lội của em. Thanks Buôn Lậu Em. :)

Hi cả nhà. Chúc mừng nhà mới, bây giờ mới biết nên chúc muộn vậy.
Thanks em nhìu nhé. Có dịp tái nạm ở Gia Lai.

lephuong18121
19-10-2010, 14:58
Cuối tháng 10 này a lên Gia lai với đoàn chị Mơ luôn đi. Anh em mình gặp nhau luôn.

kuden
19-10-2010, 15:09
Cuối tháng 10 này a lên Gia lai với đoàn chị Mơ luôn đi. Anh em mình gặp nhau luôn.
Cuối tháng này đến lịch a phải về VT em àh. Thanks e nhé :)

lephuong18121
19-10-2010, 15:23
Vậy hẹn gặp a ở SG nha:)

ngodanh
19-10-2010, 15:28
Cuối tháng 10 này a lên Gia lai với đoàn chị Mơ luôn đi. Anh em mình gặp nhau luôn

Cuối tháng này đến lịch a phải về VT em àh. Thanks e nhé :)

Vậy hẹn gặp a ở SG nha:)
Đề nghị mí bạn này có hẹn hò tình củm riêng thì kín kín xíu nhé :)). Hẹn gặp nhé ở SG hả :))

ngodanh
19-10-2010, 15:29
@La Gu: nếu thứ 7 em không đi được thì PM anh trước nhé, khỏi chuẩn bị quà :))

La Gu Nâu
19-10-2010, 15:31
ặc ặc, Danh chưa bao giờ chơi trò ngắt cành bẻ hoa nhá :D

Hoa này đích thị là hoa mười giờ. Nét đẹp bình dị. Mà hông phải cả nhà sắp có quà đâu em, chỉ riêng em thôi. Phần thưởng sẽ là 1 cuốn sách có kèm chứ ký của anh. Sau này anh nổi tiếng, đem nó ra bán đấu giá, tha hồ mà an hưởng tuổi già nhá :))

Được áh, j chứ sách là e thích àh...^^

kuden
Re: Nhóm phượt C&N

Xin gửi đến mọi người kế Họach Off vào lúc 1hpm Thứ 7 24-10 tuần này có những nội dung như sau:
- Phát Đĩa cho mọi người. (ku đang vui vì xem gần hết hình ròai mà Pà Kon chưa có đĩa nào )
- Bàn tiếp kế họach ủng hộ đồng bào miền trung.
- Ăn ún và nhận quà của Chị Như Xinh Đệp nhưng có 1 chút xấu xí và quà Hứa Từ Lâu của Anh Yamaha.
- Trao đổi về Chuyến Đi sắp tới và chuyến oánh lẻ dành cho các mem Nam có nhu cầu( bạn Huyện Châu Thành TG tiếp đón).

Buổi off này không nhất thiết mọi người phải có mặt đầy đủ, những anh chị em không sắp xếp sẽ được thông báo thông tin sau.

Tạm thời ku góp ý 3 địa điểm sẽ chọn tùy theo vote hoặc ACE đề xuất địa điểm khác vừa mát mẻ vừa thỏai mái để ace vui vẻ thư giản cuối tuần.
- Khu Sinh Thái Lê Văn Khương Q12(A Yamaha có đề xuất và dẫn đường, do ku hok biết chổ này).
- Bò Hóc Môn: lẩu bò, phèo bò nướng chao..
- Thanh Đa: câu cá làm món cá sốt me cuốn bánh tráng, lẩu cua đồng...

* ACE: nếu thấy giờ giấc hơi sớm và nắng thì để Pà Kon lùi 1 chút, vì hôm đó có 2 tăng.., tăng 1 công ty CỔ Phần Chim Nho, tăng 2 Anh Gia Ma Ha, tăng 3 Bonus: Hồn Ai nấy giữ

Xin cám ơn cả nhà yêu quý.

Hix hix T7 này e k đi dc rùi, mà a Kuden ui 24 là CN áh....chuyển wa CN đi anh :D

La Gu Nâu
19-10-2010, 15:35
@La Gu: nếu thứ 7 em không đi được thì PM anh trước nhé, khỏi chuẩn bị quà :))

Sac,tuần này e bận đi leo núi rùi nhưng k đi lần này cũng có lần sau mà.....hố hố....a an tâm đi, j chứ quà là e nhớ dai lắm =))

kuden
19-10-2010, 16:03
Sac,tuần này e bận đi leo núi rùi nhưng k đi lần này cũng có lần sau mà.....hố hố....a an tâm đi, j chứ quà là e nhớ dai lắm =))
Để xem, nếu mọi người sắp xếp hok kip thì có thể mình chuyển sang CN, nhưng CN này a có việc nhà rùi. :)

Pretty Bee
19-10-2010, 16:17
Úi úi, CN em và Anh Thư cũng bận rùi, mọi người cố gắng sắp xếp thứ 7 đi nhá, mà chiều chiều tối đi, chứ 1h sớm quá, em hok chốn việc đc, hức hức!

Demi
19-10-2010, 17:51
T7 3h gặp nhau CV Phần Mềm, xuống HM nhiều món ngon, rẻ như lẩu bò, bò nướng, cháo bầu cá lóc, gà hấp hèm, cháo dzịt, bánh xèo và các loại ốc ....
Mọi người ý kiến sao ạ em thấy T7 là ok đó

ngodanh
19-10-2010, 20:09
Nếu đi vậy thì nên đi chỗ nào gần gũi với thiên nhiên áh. Thanh Đa thì chán lắm, hay là đi Khu Sinh Thái Lê Văn Khương Q12 của a Yamaha đi, cái này thấy lạ quá, đi xong về chê cũng chưa muộn :)).
Mình cũng ủng hộ thứ 7 :)
@Bee: chiều chiều là mấy giờ em :)

Pretty Bee
19-10-2010, 22:14
Ui tối nay em vừa đi off ở bệt về, buôn được nhìu dưa quá, hé hé! Em nghe nói cuối tuần này nhìu người ko ở SG, cụ thể ai và ntn thì người trong cuộc lên tiếng nhá. Nhưng theo em nếu vắng nhìu quá thì mình dời lịch xem có được ko nhá anh Ku. Ngày nào gắng đu đủ 1 chút nhá, ai cũng mong muốn vậy mừ, hì hì! :)

kuden
19-10-2010, 22:34
Chuyến này không dời được em, dời nhiều lần trong tháng này rùi. ACE nào không đi vẫn sẽ được gửi DVD đến sau.
Trong đoàn mình chỉ có Anh Ký A Đức NgôTrung ở xa, Trung hứa sẽ có mặt. nếu Anh Ký và A Đức đến nữa thì quá tốt. Chị Như thông báo là Chủ quà không muốn ngâm lâu sẽ bị hư, quà a Yamaha thì sợ bị lãng quên..nhiều lý do lý trấu nhưng là lý do chính để mọi người gặp nhau cuối tuần vì chuyến đi sắp đến.

@Nếu KÒy đu lên Kịp Chuyến này sẽ có nhà tài trợ rượu nếp than và 1 chai Jony Walker hiệu cây gậy. :)

Tê Xê Ku
20-10-2010, 06:46
Xộ ôi, nghe thèm chết được. Nhưng iem bận cúi từn gòi, hixhix. Chúc nhà mềnh cúi từn quành tráng nhá.

huongkhvn
20-10-2010, 09:02
tiếc quá đi thui, cuối tuần này không dự party cùng mọi người được rùi......hix hix, nhớ chụp hình nhiều nhiều để người không đi được enjoy cho đỡ thèm.....

giamahamvui
20-10-2010, 09:50
Căng à nha, tuần này anh kẹt cả thứ 7 lẩn CN ? dời qua 1 buổi tối thứ 2, 3,4,5 gì đó đi Ku ơi...

giamahamvui
20-10-2010, 10:52
Nhân ngày 20/10 xin chúc bầy yêu quái nhà Chim Nho ngày càng xinh đẹp dể thương, hạ gục nhanh tiêu diệt gọn nhiều tráng sĩ CAO,to, ĐẸP CHAI .

Tê Xê Ku
20-10-2010, 12:47
Nhân ngày 20/10 xin chúc bầy yêu quái nhà Chim Nho ngày càng xinh đẹp dể thương, hạ gục nhanh tiêu diệt gọn nhiều tráng sĩ CAO,to, ĐẸP CHAI .

Ơh, sao chữ "to" lão Đại lại để kích thước nhỏ thế nhẩy. Iem là iem thắc mắc lắm áh nha.
Theo tinh thần của ngày 20.10, ngày Phụ Nữ diệt Nam, iem cũng chúc chị em nhà Cờ vờ Nờ nhìu sức phẻ, làm hết sức, ăn hết ga, vui hết hơi và phượt hết chốn nhá.

ngotuyen0504
20-10-2010, 13:34
Thay mặt chị em xinh đẹp cảm ơn lão đại và kutê nhé! nghe lời chúc của lão đại mà cứ phải suy nghĩ xem mình nên chọn tiêu chí nào để hạ gục đây, thôi thì tham lam chút em gom hết lun nhá, hihi. Hum nay mừng 20/10 chúc chị e nhà ta phấn đấu để xứng đáng với danh hiệu Bác đã phong tặng PN VN là " Trung hậu -đảm đang- tài năng-anh hùng" nha. ^_^

Pretty Bee
20-10-2010, 14:11
Thanks các bác đã quan tâm đến chị em, chúc chị em nhà mình luôn luôn trẻ trung xinh đẹp và đáng iu trong mắt 1 nửa thế giới còn lại! :) ^_^
Nhân đây em cũng chúc các anh nhà mình cũng luôn luôn là "chính nhân quân tử" tài hoa, giỏi giang trong con mắt các "mỹ nhân" nhất là trong nhà C&N nhá! ^_^ (HH)

stephenden
20-10-2010, 16:57
Căng à nha, tuần này anh kẹt cả thứ 7 lẩn CN ? dời qua 1 buổi tối thứ 2, 3,4,5 gì đó đi Ku ơi...
Dạ không sao đâu anh, CN tiến hành trước. Đến thứ 2,3,4,5 sau đó tíêp cũng được.
Nhà CN vui chơi với bé Thanh trước khi pé í chia tay nhà mình ngày 30-10.

Thành phần off trong tuần này nhà mình có welcome thêm 1 số mem mới.

ngodanh
20-10-2010, 23:45
Dạ không sao đâu anh, CN tiến hành trước. Đến thứ 2,3,4,5 sau đó tíêp cũng được.
Ặc, off chi lắm thế, hay chuyển off sang 1 tối nào đó trong tuần đi Ku. Cuối tuần mọi người thường về quê, hoặc đi Phượt đâu đó...

minhmio
21-10-2010, 13:50
Tuyển thêm 2 - 4 người đi bắn súng tại Madagui cuối tuần này. Mọi chi tiết xin liên hệ Mio - 0169 494 8689. Tks! Em đợi đến 17 giờ chiều nay ạ. Chỉ tuyển xế ạ. Nếu xế có ôm đi theo thì welcome luôn :D.

Ai đăng ký vui lòng cho em số điện thoại & email để em liên hệ và gửi chi tiết lịch trình.

kuden
21-10-2010, 14:00
Tuyển thêm 2 - 4 người đi bắn súng tại Madagui cuối tuần này. Mọi chi tiết xin liên hệ Mio - 0169 494 8689. Tks! Em đợi đến 17 giờ chiều nay ạ. Chỉ tuyển xế ạ. Nếu xế có ôm đi theo thì welcome luôn :D.
Ai đăng ký vui lòng cho em số điện thoại & email để em liên hệ và gửi chi tiết lịch trình.
:D, chúc em mau tuyển được hàng lóng :LL

- 12hpm30 Thứ 7 ngày 23-10 mọi người tập trung tại Maximark Cộng Hòa và Xuất Phát lên Hóc MÔn nhé.
- 4h30pm về lại Sài Gòn ghé KARA Nice.
* Buổi off này ku sẽ phát 1 số đĩa Burn xong cho những người tham gia, những ai không tham gia thì để buổi off kế tiếp hoặc chia tay bé Thanh phát luôn. Chị Như Xì Tin sẽ có món quà đặc biệt cho nhóm, ai hok đi lỗ ráng chịu hen. :)

ngodanh
21-10-2010, 17:11
Vậy thì ai đi thì để lại tin nhắn trên đây hoặc PM cho Kuden, kẻo mọi người chờ nhé.

Danh thì không đi được tăng 1, mọi người đi chơi vui nhé :). 5h sẽ gọi cho Kuden để đu đeo tăng 2 ( 3, 4... nếu có, hehe)

Demi
21-10-2010, 17:35
- 12hpm30 Thứ 7 ngày 23-10 mọi người tập trung tại Maximark Cộng Hòa và Xuất Phát lên Hóc MÔn nhé.
- 4h30pm về lại Sài Gòn ghé KARA Nice.

Off như vậy là ăn trưa, ăn chiều hay sao ạ để em bíêt còn để bụng :D. Túm lại là ăn nhậu là chính xác nhất có đieu hẹn như thế hơi sớm đi giờ ấy có mà chết nắng với hàng quán nó chưa dọn ra, đề nghị chủ xị dời xuống 2 tiếng

Pretty Bee
22-10-2010, 00:34
Haiz...chuyến này chắc em ko tham gia ca 1 được rùi, ca 2 thì còn để xem thế nào đã, tiếc là nhà mình ko sắp xếp đc thành 1 buổi đông đủ, chứ lắm ca lắm buổi quá sẽ bị loãng, hic hic!
Chúc mọi người đi vui - khỏe nha! :)

stephenden
22-10-2010, 01:05
Off như vậy là ăn trưa, ăn chiều hay sao ạ để em bíêt còn để bụng :D. Túm lại là ăn nhậu là chính xác nhất có đieu hẹn như thế hơi sớm đi giờ ấy có mà chết nắng với hàng quán nó chưa dọn ra, đề nghị chủ xị dời xuống 2 tiếng
Tranh thủ đi mọi người đi làm ra trưa thứ 7 nên mình đi cho tiện em, chứ về nhà ngủ trưa rùi chiều đi sợ lúc đó mưa và mất hứng chị em.
Đáng ra, T7 này là Boxing Day a phải về nhà vũng xình.

@Bee: kế Hoạch tháng này nhóm mình đã dời và bỏ rùi đó. Hơn nữa buổi này có thông báo là không phải buổi off chính thức của nhóm nên không có loãng đâu. Chủ yếu Chị Như muốn tặng quà vì chờ lâu nôn nóng.

ku kòy
22-10-2010, 12:00
Báo cáo tìn hìn, chụp bằng củ khoai mobell, không kịp mang theo máy ảnh, tiếc thật.

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/linh%20tinh/IMG0027A.jpg
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/linh%20tinh/IMG0026A.jpg
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/linh%20tinh/IMG0025A.jpg
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/linh%20tinh/IMG0024A.jpg
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/linh%20tinh/IMG0021A.jpg

Bi giờ iem mệt đứt hơi. Kem đánh răng, tắm táp gội đầu ... là hàng xa xỉ đối với iem từ hum qua tới giờ. Chú thích sau nhen.

kuden
22-10-2010, 21:54
Kòy nha, em đừng có làm thế a lại mò xuống đó.
A đoán hình như gần chổ em mua chuột đúng không.

Danh sách tham gia trưa T7 ngày mai:
- Chị Như
- Tuyền Bắp
- Giàu Cà Kheo
- Demi ú nụ
- Bee Ong thợ sắp thành ong chúa(chưa Confirm)
- Bé Trâm
- Mèo Nhi Đồng(Dự Bị)
- Bắp Danh (giờ chót chịu hok nổi chạy ra sau).
- Ku đen thui

1hpm tập trung tại Siêu Thị Maximark Cộng Hòa và tiến về Hóc Môn.
* Và Chị Như có nhắn gửi 1 lời: mai ai có mặt sẽ có quà rất đặc biệt..cái này chị í bí mật mà ku bật mí trước luôn, công bằng hen. (NT)
Cố gắng đúng giờ nhà Bà Con.

Thanhcyo
22-10-2010, 23:03
Sắp tới e ra Hn rồi, nên muốn mời nhà mình 1 bữa liên hoan nho nhỏ để chia tay mọi người. Dự định là vào tối thứ 4 27/10. Địa điểm a ku sẽ quyết định sau :D
Hôm đó ai có quà j cho e thì mang đi nhé hihi

Pretty Bee
23-10-2010, 00:10
ô hô, nhà mình có hàng loạt nickname mới kìa, mai ăn mừng luôn nhá! ha ha! :dien

@anh Ku: Em Confirm ca 2 được thui anh Ku ơi, mai khi nào mọi người về đến SG và ở đâu thì báo e nhé, e sẽ nhanh chóng đu theo, ke ke! chiều mai có ăn gì thì phần e với nha, e để dành bụng đới! :)
PS: EM confirm Anh Thu ca 2 nữa nhá, chắc bọn e sẽ cùng đến , hẹn gặp lại mọi người chiều tối mai.

ngodanh
23-10-2010, 00:24
ô hô, nhà mình có hàng loạt nickname mới kìa, mai ăn mừng luôn nhá! ha ha! :dien

@anh Ku: Em Confirm ca 2 được thui anh Ku ơi, mai khi nào mọi người về đến SG và ở đâu thì báo e nhé, e sẽ nhanh chóng đu theo, ke ke! chiều mai có ăn gì thì phần e với nha, e để dành bụng đới! :)
PS: EM confirm Anh Thu ca 2 nữa nhá, chắc bọn e sẽ cùng đến , hẹn gặp lại mọi người chiều tối mai.
Ờ, đi ăn nhớ gói đem về cho Danh, Bee + Anh Thư nhé :D. Tụi Danh sẽ nhịn đói buổi trưa, gọp ăn trưa ăn chiều luôn 1 thể
@chị Như yêu dấu, dễ mến, hiền hậu, tốt bụng: nhớ để giành quà cho em nha :D

Demi
23-10-2010, 02:41
Ai ko đi cho đói, túm lại như thế, cứ ăn chơi thôi, phần dư em lo hết ko sao cả, quà dư em lo luôn , ai muốn lấy cứ việc thuơng lượng sau với em, thế nhé.

Đã kí

Cộp Cộp

Pretty Bee
23-10-2010, 08:55
Ai ko đi cho đói, túm lại như thế, cứ ăn chơi thôi, phần dư em lo hết ko sao cả, quà dư em lo luôn , ai muốn lấy cứ việc thuơng lượng sau với em, thế nhé.

Đã kí

Cộp Cộp

Ha ha ha! vậy là nhà mình có cái thùng rác di dộng to tướng nhá, mọi người đi đâu ăn gì thừa hay bỏ vỏ thì cứ bỏ vô Demi nhá,:LL

kuden
23-10-2010, 11:20
Chưa đến giờ đi mà nôn nao quá ta :)

kuden
23-10-2010, 11:35
thanhnam: uh
thanhnam: ra do cau cá thì hết í
thanhnam: ko ai ngủ dc đâ
kuden: e làm hướng dẫn hử
thanhnam: nếu a muốn em làm luôn
kuden: phải nhậu mới làm nhóa.
kuden: :))
thanhnam: toi bến luôn
kuden:
thanhnam: khach a khi nao ra
kuden: để a tính
kuden: trời hết mưa bảo chút
kuden: mưa quá đi hok vui
kuden: nhóm bạn a chứ hok phải khách
kuden: đi xong nếu cảm thấy ok a sẽ giới thiệu nhóm bạn khác.
thanhnam: da
thanhnam: ngoài này
thanhnam: chi có may cty thoi
thanhnam: e moi ra nhậm chức
thanhnam: nen khoái đi chơi
kuden: àh
thanhnam: e chạy ca nô luôn
thanhnam:
kuden: wao
thanhnam: đang học láy
kuden:
kuden: ừa
kuden: ráng làm sao
kuden: tour a đi vui sướng và quậy lạ lùng là đi
thanhnam: nữa đêm vô
thanhnam: hàng dương
thanhnam: nhảy hip hop
thanhnam: d
thanhnam is typing...
thanhnam:
kuden:
kuden: bó tay chú em.

Chuyến này sao ace

Demi
23-10-2010, 11:42
Ha ha ha! vậy là nhà mình có cái thùng rác di dộng to tướng nhá, mọi người đi đâu ăn gì thừa hay bỏ vỏ thì cứ bỏ vô Demi nhá,:LL

Nói hay lắm, cho nhịn ăn luôn nhá X( X( (NO)

Pretty Bee
23-10-2010, 12:17
Chuyến này sao ace

Ở đâu thế anh Ku?

nhudragon
25-10-2010, 10:20
Hi cả nhà,

Tình hình là hôm thứ bảy lại quên mang theo quà cho mọi người do phải làm điệu đi đám cưới + tuổi già hay quên........:)) chắc kỳ này xù luôn...hahahahha

Lần này mình đố cả nhà tấm hình này, ai trả lời hoa này là hoa gì, mình sẽ có món phẩn thưởng "nhỏ" dành cho người đó.

Nhanh chân lên nhé mọi người ơi :)

Summer_Flower44
25-10-2010, 10:26
Hi cả nhà,

Tình hình là hôm thứ bảy lại quên mang theo quà cho mọi người do phải làm điệu đi đám cưới + tuổi già hay quên........:)) chắc kỳ này xù luôn...hahahahha

Lần này mình đố cả nhà tấm hình này, ai trả lời hoa này là hoa gì, mình sẽ có món phẩn thưởng "nhỏ" dành cho người đó.

Trả lời liền rinh giải thưởng: Hoa đầu lân :)) :))

ngodanh
25-10-2010, 10:29
Hoa chị Như chụp đẹp quá, chỉ tiếc là chị Mơ nhanh tay quá, trở tay không kịp :( . Ở đâu vậy chị?

ngotuyen0504
25-10-2010, 10:32
Hi cả nhà,

HUhuhu, có chuyện wên wà của người ta roài xù lun là *** ta, hem chịu hem chiụ ah, để đó đòi sau:susel::susel:
Giờ lâý quà này trước nè:
Tên khoa học: Couroupita surinamensis Mart. ex Berg.
Họ: Lộc vừng Lecythidaceae
Bộ: Sim Myrtales
Hoa Sala hay Tha la, còn gọi là hoa Đầu Lân đúng hem chị iuuuu;)

Summer_Flower44
25-10-2010, 10:32
Hoa chị Như chụp đẹp quá, chỉ tiếc là chị Mơ nhanh tay quá, trở tay không kịp :( . Ở đâu vậy chị?

Hehe, được 2 giải của nhà C&N rồi nhé! :)) :))

ngotuyen0504
25-10-2010, 10:35
huhuhu, chị MƠ nhanh hơn e vậy, e nhớ là mình chạy nước rút mừ:((:((, Danh ơi, kỳ ni chậm giò nữa òi, D đố cái gì cho tui lấy wà với coi, đang thèm wà, híc:(

ngodanh
25-10-2010, 10:35
Hehe, được 2 giải của nhà C&N rồi nhé! :)) :))
Em xin đính chính, giải trước là của Lagu nha chị Mơ huyền mờ hehe

giamahamvui
25-10-2010, 10:36
Bà con nhanh tay quá ta, hoa này chính xác là hoa sala, xuất xứ từ Ấn độ, thường trồng trong các chùa.Bên các đền đài Campuchia cũng thấy trồng nhiều.
Nhìn tấm hình này anh đoán em Như cũng là phật tử, em thường đi chùa nào vậy ?

ngodanh
25-10-2010, 10:39
huhuhu, chị MƠ nhanh hơn e vậy, e nhớ là mình chạy nước rút mừ:((:((, Danh ơi, kỳ ni chậm giò nữa òi, D đố cái gì cho tui lấy wà với coi, đang thèm wà, híc:(
Bày đặt search tên khoa học, họ, bộ làm chậm mất nhịp :))
Nhưng có 1 tin vui cho Tuyền và Danh đây, vì chị Mơ chưa được kết nạp vô nhà C&N bởi hội đồng tối cao, nên kết quả dự đoán của chị Mơ là không hợp lệ :)). Sẽ có 2 phần thưởng cho Tuyền và Danh :x. Thanks c Như :d

ngotuyen0504
25-10-2010, 10:47
A Yamaha ui, em còn có tấm hình hun cái hoa này nữa nà (nhìn e hun mà mí đứa bạn bảo em cạp hoa mới chết chứ) HUm đi Vũng Tàu, e ghé Thiền Viện Chân Không cây ni đang nở hoa rất đẹp và tại Bình Quới 2 cũng có 01 cây chuyên làm cảnh cho mí cặp vào chụp hình cưới nữa á

giamahamvui
25-10-2010, 10:51
Nhưng có 1 tin vui cho Tuyền và Danh đây, vì chị Mơ chưa được kết nạp vô nhà C&N bởi hội đồng tối cao, nên kết quả dự đoán của chị Mơ là không hợp lệ :)). Sẽ có 2 phần thưởng cho Tuyền và Danh :x. Thanks c Như :d

Tên này tính ăn gian hả, làm gì có quy định trong hay ngoài nhà:D, mà có trả lời đâu mà d0òi ăn theo.Thôi bi giờ để anh lấy giải cho là hợp lý nhất.:))

Summer_Flower44
25-10-2010, 10:51
Em xin đính chính, giải trước là của Lagu nha chị Mơ huyền mờ hehe

Giải trước là chị đoán đúng Hoa Nhất chi mai nha Ngodanh.

Chị ko thấy chỗ nào ghi là chỉ đố riêng cho nhà C&N. Đúng ra là nên thưởng giải đặc biệt nữa àh! Nếu nói vậy, mai mốt tui hổng vô nhà này nữa đâu! Hic :(( :((

Tên này tính ăn gian hả, làm gì có quy định trong hay ngoài nhà:D, mà có trả lời đâu mà d0òi ăn theo.Thôi bi giờ để anh lấy giải cho là hợp lý nhất.:))

Cảm ơn anh Giamhamvui, anh thiệt là công tâm đó nha! Mai mốt có giải, Mơ chia cho anh 1/2 nhé! :)

Tram Nguyen
25-10-2010, 10:53
Cây Sala hay có trong chùa, e chậm tay rùi hihi...

ngotuyen0504
25-10-2010, 10:59

@ D: Danh tính tìm điểm không hợp lệ để lụm wà đây, hihi, chị Mơ vẫn là thí sinh có đầy đủ giấy tờ hợp lệ bạn D ui, thoai hum nào dẫn bạn T đi ăn chia buồn nhé
@Chị Mơ: Với kiến thức sâu rộng của chị thì em bái phục òi, em phải tranh thủ học hỏi chị mới được, chị cứ vô tư vào tham gia cùng nha
@Yamaha: Anh nhe, Dìm D xuống xí wà của e hả, em còn ghi sổ nợ tên anh nà, hahhaha

Summer_Flower44
25-10-2010, 11:16
[
@ D: Danh tính tìm điểm không hợp lệ để lụm wà đây, hihi, chị Mơ vẫn là thí sinh có đầy đủ giấy tờ hợp lệ bạn D ui, thoai hum nào dẫn bạn T đi ăn chia buồn nhé
@Chị Mơ: Với kiến thức sâu rộng của chị thì em bái phục òi, em phải tranh thủ học hỏi chị mới được, chị cứ vô tư vào tham gia cùng nha
@Yamaha: Anh nhe, Dìm D xuống xí wà của e hả, em còn ghi sổ nợ tên anh nà, hahhaha

Hi em Tuyen, em quá lời rồi (!)

Chị ko dám nhận là có kiến thức sâu rộng đâu em, chẳng qua may mắn thôi. Hihi....

ngodanh
25-10-2010, 11:25
Giải trước là chị đoán đúng Hoa Nhất chi mai nha Ngodanh.

Ờ nhỉ, em quên. Liên hệ với Kuden nha chị :D

Chị ko thấy chỗ nào ghi là chỉ đố riêng cho nhà C&N. Đúng ra là nên thưởng giải đặc biệt nữa àh! Nếu nói vậy, mai mốt tui hổng vô nhà này nữa đâu! Hic :(( :((

:D :D, e có lòng tham xíu thôi mà, nam mô a di đà Phật! Thiện tay, thiên tay, mong thí chủ bỏ qua :D

kuden
25-10-2010, 11:42
Thành viên nào đây ta (BB)

Ờ nhỉ, em quên. Liên hệ với Kuden nha chị :D
:D :D, e có lòng tham xíu thôi mà, nam mô a di đà Phật! Thiện tay, thiên tay, mong thí chủ bỏ qua :D
Ok, ku sẽ chung độ d sẽ help ku trả tiền dùm. :P

kuden
25-10-2010, 11:43
Report ngắn Off ngày 23-10: Bò Hóc Môn và Nice Phú Nhuận
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/HocMon_PhuNhuan2310/truockhinuong.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/HocMon_PhuNhuan2310/pheonuongtoi.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/HocMon_PhuNhuan2310/all.jpg

Pretty Bee
25-10-2010, 11:59
Đầu tuần nhà mình đông vui rộn ràng quá hen!
Hu hu! em cũng chậm chân như chị rùi nè , từ sáng giờ nhìu việc hok vô nhà, giờ vô xem mà mỏi mắt, mỏi miệng, hô hô!
Nhìn hình của chị Như là e đoán được luôn, vì đó là cây mà em ấn tượng nhất khi đến chùa Hoằng Pháp, cho mọi người xem quả của nó nè:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/Chua%20Hoang%20Phap%20-%20Hooc%20Mon%2012%20sept/IMG_4346.jpg

Tram Nguyen
25-10-2010, 13:39
New member í àh, trc lạ sau lạ wắc hehe... Nghe c N kêu dự đoán có wà là nhảy vô mà hẻm kịp

Tram Nguyen
25-10-2010, 13:40
hihi công nhận mấy a chị nhanh thiệt. Chúc mọi người tuần làm việc vui vẻ & hiệu quả! :)

nhudragon
25-10-2010, 14:26
Wow, cám ơn mọi người đã tham gia nhiệt tình câu đố vui có phần thưởng "nhỏ" này của mình :).

Cây này đúng là cây thala mà người ta thường gọi là cây của nhà phật, do nhà mình mới trồng cây này và, có hoa rất đẹp nên chụp hình cho mọi người xem.

Nhân dịp đầu tuần làm việc nên mình muốn tạo 1 chút không khí cho mọi người có 1 tuần làm việc năng say và vui vẻ :)

Giải thưởng chắc chắn sẽ về tay cho ai trả lời nhanh nhất và theo record của trang web phuot.com thì Mrs Summer đã giật giải :D

Giải thưởng "nhỏ" sẽ là một "nụ hôn ngọt ngào" từ ban tổ chức. Hẹn hôm nào chị em mình gặp nhau em sẽ trao cho chị nhé ;). Rất vui khi chị tham gia cùng tụi em

Pretty Bee
25-10-2010, 15:47
Wow, cám ơn mọi người đã tham gia nhiệt tình câu đố vui có phần thưởng "nhỏ" này của mình :).

Cây này đúng là cây thala mà người ta thường gọi là cây của nhà phật, do nhà mình mới trồng cây này và, có hoa rất đẹp nên chụp hình cho mọi người xem.

Nhân dịp đầu tuần làm việc nên mình muốn tạo 1 chút không khí cho mọi người có 1 tuần làm việc năng say và vui vẻ :)

Giải thưởng chắc chắn sẽ về tay cho ai trả lời nhanh nhất và theo record của trang web phuot.com thì Mrs Summer đã giật giải :D

Giải thưởng "nhỏ" sẽ là một "nụ hôn ngọt ngào" từ ban tổ chức. Hẹn hôm nào chị em mình gặp nhau em sẽ trao cho chị nhé ;). Rất vui khi chị tham gia cùng tụi em

Hê hê! chị Như vui tính thjệt, nhà chị mua hẳn cây to như thế này về trồng cơ ah, thích quá!
Hô hô! phần thưởng của chị Như rơi vào tay chị Mơ làm các anh nhà ta tiếc hùi hụi kìa, hí hí! =))
Chị Mơ ơi chuyển nhượng lại phần thưởng đi, hay đấu giá cái nhờ! :))

kuden
25-10-2010, 17:01
Sắp tới e ra Hn rồi, nên muốn mời nhà mình 1 bữa liên hoan nho nhỏ để chia tay mọi người. Dự định là vào tối thứ 4 27/10. Địa điểm a ku sẽ quyết định sau :D
Hôm đó ai có quà j cho e thì mang đi nhé hihi

Thể Theo Yêu Cầu Và Lời Hăm Dọa của Pé Thanh Xi RÔ
Thân Mời ANh Chị Em nhà Chim Nho và Anh Chị Em tham gia chuyến Miền Tây Ký Sự có mặt tại Nhà Hàng Phương Nam để tham gia buổi chia tay bé ấy về quê lấy chồng.
Comment này thay cho lời mời nhé các Anh Chị Em (NO)
Thời Gian: Thứ 4 ngày 27-10 vào lúc 6h30pm
ĐC: 42 HÙynh Tịnh Của Quận 3
* Vì chờ quà HỨa Từ Lâu của a Yamaha, quà Leo Cây của Chị Như đã lâu, nên kính đề nghị 2 thành viên này thanh tóan lời hứa sớm, qua thời gian off ẹt này hok nhận quà nữa vì sợ hết hạn sử dụng.

Mọi người đừng sài h dây thun hen. Thanks a lot.

Thanhcyo
25-10-2010, 17:18
Thể Theo Yêu Cầu Và Lời Hăm Dọa của Pé Thanh Xi RÔ
Thân Mời ANh Chị Em nhà Chim Nho có mặt tại Nhà Hàng Phương Nam để tham gia buổi chia tay bé ấy về quê lấy chồng.
Comment này thay cho lời mời nhé các Anh Chị Em (NO)
Thời Gian: 6h30pm
ĐC: 42 HÙynh Tịnh Của Quận 3
* Vì chờ quà HỨa Từ Lâu của a Yamaha, quà Leo Cây của Chị Như đã lâu, nên kính đề nghị 2 thành viên này thanh tóan lời hứa sớm, qua thời gian off ẹt này hok nhận quà nữa vì sợ hết hạn sử dụng.

Mọi người đừng sài h dây thun hen. Thanks a lot.

Em là Thanh Xê Y Không cơ mà :D
Anh Yamaha với chị Như nhớ đi và mang theo nhiều quà nhé, em cũng muốn đc hưởng trc khi về HN :D
Mong hôm đó mọi người đến đc đông đủ, ôm mỗi người 1 cái :D

Pretty Bee
25-10-2010, 17:45
Anh Yamaha với chị Như nhớ đi và mang theo nhiều quà nhé, em cũng muốn đc hưởng trc khi về HN :D

Em Thanh đang cần nhìu cái ôm, ai hảo tâm ôm em ý càng nhìu càng tốt, hí hí! :))

ngodanh
25-10-2010, 18:07
Em nói thì nhớ giữ lời đấy nhé :))

giamahamvui
25-10-2010, 18:29
Cảm ơn anh Giamhamvui, anh thiệt là công tâm đó nha! Mai mốt có giải, Mơ chia cho anh 1/2 nhé! :)

:S:"> Bạn Mơ và em Như làm khó nghĩ quá.Không bít mình nên nhận từ em Như 1/2 món quà hay cứ để bạn Mơ nhận rồi mình nhận lại nhỉ , khó nghĩ quá =))
@ to All : hy vọng lần này anh không bị lở tàu nữa, bữa giờ mất mấy độ ăn chơi rồi, tiếc quá.;)

Summer_Flower44
25-10-2010, 18:37
:S:"> Bạn Mơ và em Như làm khó nghĩ quá.Không bít mình nên nhận từ em Như 1/2 món quà hay cứ để bạn Mơ nhận rồi mình nhận lại nhỉ , khó nghĩ quá =))
@ to All : hy vọng lần này anh không bị lở tàu nữa, bữa giờ mất mấy độ ăn chơi rồi, tiếc quá.;)

Dạ, Mơ ủy quyền cho anh nhận trực tiếp từ Như luôn cho đỡ mất công chuyển qua chuyển lại nó hao hụt mất, anh ạh! :)) :))

Thanhcyo
25-10-2010, 20:07
Sao hôm nay e k thấy nút cảm ơn ở đâu nhỉ?

Pretty Bee
25-10-2010, 22:01
Sao hôm nay e k thấy nút cảm ơn ở đâu nhỉ?

Trong topic các nhóm thì hok có nút cảm ơn đâu em,mún cảm ơn thổ lộ ra nhớ! :))

kuden
26-10-2010, 10:32
Ngày mai mọi ngừơi sẽ trang điểm cho đẹp trước khi ôm em hen.

Mèo Bông
26-10-2010, 13:24

Lâu rồi Mèo đi bụi, không về nhà C&N, hôm nay vào lại thì thấy có nhiều chuyện quá.

@Kuden: Kuden nhớ trang điểm thật đẹp nha, có cần tài trợ son, phấn, lông mi,... gì không?

@ThanhCYO: Vậy là sắp sửa chia tay em rồi. Muốn khóc quá!

ku kòy
26-10-2010, 14:00
Ôm hôn thật TO, nhờ.
:)

kuden
26-10-2010, 15:29
Lâu rồi Mèo đi bụi, không về nhà C&N, hôm nay vào lại thì thấy có nhiều chuyện quá.
@Kuden: Kuden nhớ trang điểm thật đẹp nha, có cần tài trợ son, phấn, lông mi,... gì không?
@ThanhCYO: Vậy là sắp sửa chia tay em rồi. Muốn khóc quá!
Ku xí sẳn rùi nên hok cần trang điểm đâu.
@Mèo: đi Tây Ninh với bé xi rô có làm jì không mà...khóc lóc hử.Nghi quá nha. Nhà Chim Nho mình xuất hiện nhiều tình tíêt hấp rẫn quá.

Thanhcyo
27-10-2010, 09:27

Trời, ôm hôn mà cũng cần trang điểm hả? Vậy em hổng dám đâu

giamahamvui
27-10-2010, 10:39
Pé Thanh nhử mồi hấp dẩn quá làm các anh nhà CN ko ai chịu vắng mặt :D
Em Như sợ phải " trao quà " cho anh nên trốn mất hử =))

nhudragon
27-10-2010, 10:44
@A.yamaha: Em là không sợ gì đâu, nếu là anh Yamaha thì càng khoái.......hahahahaha. Em trở thành bảo mẫu cho vợ chồng đứa em đi Hàn Quốc chơi nên không tham gia được. Hẹn gặp mọi người lần sau nha.

huongkhvn
27-10-2010, 10:55
tối nay tớ mắc đi học rồi, có gì tớ sẽ ra tham gia tăng 2 cùng mọi người nhé...

Tê Xê Ku
27-10-2010, 12:46
Iem cũng bận đi học goài, nhưng iem sẽ cố gắng chuồn về sớm sớm, hehe. Sắp đc ôm pé Thanh goài, sướng sướng.

Pretty Bee
28-10-2010, 00:55
Phu`, giờ mới xong mọi thứ, hum nay mệt, mệt vì nhìu việc, mệt vì nhiệt tình ham hố, ặc ặc....
Nhà mình gặp nhau lúc nào cũng vui và hết mình, hnay là buổi off chia tay bé Thanh, nói chung là rất vui, nhưng dường như trong trong mỗi người đều cảm thấy chút buồn, buồn vì phải chia tay 1 thành viên không bít khi nào mới gặp lại. Có lẽ người hạnh phúc nhất hnay là Thanh và người buồn nhiều nhất cũng là Thanh, sau đó chắc là đến Bee, vì cùng cảnh ngộ, nghĩ đên cảnh 1 thời gian nữa Bee cũng phải chia tay mọi người mà buồn quá. Đọc những dòng mọi người viết cho Thanh thấy cảm động và ý nghĩa quá. Thật may là hầu như tất cả những ý tưởng ý định dành cho em Thanh đều thực hiện được dù chỉ trong thời gian ngắn, chút quà làm kỷ niệm nhỏ nhưng đầy ý nghĩa. Mong rằng em ý sẽ thích và sau này về HN rùi sẽ có nhiều cái để nhớ đến nhóm C&N và những lần off, những lần phượt.

Đi về mà nhìu cảm xúc quá không ngủ được, không hiểu cảm giác lúc này là thế nào nữa, hic hic! Dù biết quy luật của cuộc sống có gặp gỡ thì có chia ly, đâu có gì la mãi mãi, nhưng khi chính mình là người trong cuộc thì vẫn không tránh khỏi cảm giác hụt hẫng và lưu luyến!

Thui Bee không huyên thuyên nữa, ko bùn ngủ cũng phải cho mắt nghỉ ngơi thui. Chào cả nhà và chắc không cần chúc mọi người cũng đang say giấc nồng rùi, hi hi!

ngodanh
28-10-2010, 10:16
Phu`, giờ mới xong mọi thứ, hum nay mệt, mệt vì nhìu việc, mệt vì nhiệt tình ham hố, ặc ặc....
Nhà mình gặp nhau lúc nào cũng vui và hết mình, hnay là buổi off chia tay bé Thanh, nói chung là rất vui, nhưng dường như trong trong mỗi người đều cảm thấy chút buồn, buồn vì phải chia tay 1 thành viên không bít khi nào mới gặp lại. Có lẽ người hạnh phúc nhất hnay là Thanh và người buồn nhiều nhất cũng là Thanh, sau đó chắc là đến Bee, vì cùng cảnh ngộ, nghĩ đên cảnh 1 thời gian nữa Bee cũng phải chia tay mọi người mà buồn quá. Đọc những dòng mọi người viết cho Thanh thấy cảm động và ý nghĩa quá. Thật may là hầu như tất cả những ý tưởng ý định dành cho em Thanh đều thực hiện được dù chỉ trong thời gian ngắn, chút quà làm kỷ niệm nhỏ nhưng đầy ý nghĩa. Mong rằng em ý sẽ thích và sau này về HN rùi sẽ có nhiều cái để nhớ đến nhóm C&N và những lần off, những lần phượt.

Đi về mà nhìu cảm xúc quá không ngủ được, không hiểu cảm giác lúc này là thế nào nữa, hic hic! Dù biết quy luật của cuộc sống có gặp gỡ thì có chia ly, đâu có gì la mãi mãi, nhưng khi chính mình là người trong cuộc thì vẫn không tránh khỏi cảm giác hụt hẫng và lưu luyến!

Thui Bee không huyên thuyên nữa, ko bùn ngủ cũng phải cho mắt nghỉ ngơi thui. Chào cả nhà và chắc không cần chúc mọi người cũng đang say giấc nồng rùi, hi hi!
:x - học từ ngôn ngữ của bé Thanh :D

kuden
28-10-2010, 10:35
Sáng ni khàn cả cổ. Ai hôm qua không đi tíêc nhờ.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/ChiaTayBeThanh27_10/DSC_6906.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/ChiaTayBeThanh27_10/DSC_6895.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/ChiaTayBeThanh27_10/DSC_6899.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/ChiaTayBeThanh27_10/DSC_6905.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/ChiaTayBeThanh27_10/DSC_6951.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/ChiaTayBeThanh27_10/DSC_6972.jpg

kuden
28-10-2010, 12:35
https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/hs457.ash2/73001_1570741623399_1081255728_31635133_1871214_n. jpg

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs834.snc4/69416_1570743783453_1081255728_31635143_5961883_n. jpg

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs256.snc4/40119_1570739063335_1081255728_31635120_5737456_n. jpg

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs889.snc4/72270_1570748583573_1081255728_31635163_5253555_n. jpg

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs172.snc4/37929_1570749143587_1081255728_31635166_7019178_n. jpg

lengkeng1minh
28-10-2010, 20:00
Tạm biệt Thanhcyo, chúc em về cố hương mạnh khoẻ. Hẹn 1 dịp không xa anh em ta cùng P thêm nhiều chuyến nữa.
* Sorry cả nhà Chim và Nho; Hôm qua có việc quan trọng phãi làm nên không ra off chia tay với mọi người được.

ku kòy
29-10-2010, 08:05
https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs256.snc4/40119_1570739063335_1081255728_31635120_5737456_n. jpg
Áo xanh: :Dam Tưởng bà là ai hở? mún gì, có đứng lên không thì bảo, bà nói cho biết nhá, đụng tới bà là chít áh :T
Áo xám: Cho em xin, từ nay em chừa. ợ ợ

=)) =)) =))

kuden
29-10-2010, 08:20
Tạm biệt Thanhcyo, chúc em về cố hương mạnh khoẻ. Hẹn 1 dịp không xa anh em ta cùng P thêm nhiều chuyến nữa.
* Sorry cả nhà Chim và Nho; Hôm qua có việc quan trọng phãi làm nên không ra off chia tay với mọi người được.
Dạ không sao đâu anh, e có nói lý do a không ra được. Nhà Chim Nho hẹn a dịp khác oành tráng hơn.

kuden
29-10-2010, 08:29
Áo xanh: :Dam Tưởng bà là ai hở? mún gì, có đứng lên không thì bảo, bà nói cho biết nhá, đụng tới bà là chít áh
Áo xám: Cho em xin, từ nay em chừa. ợ ợ

=)) =)) =))

=)) =)) =))

Pretty Bee
30-10-2010, 21:41
Hú nhà mình ơi, chiều tối mai ai đi Halloween hem? Tham gia các hoạt động Halloween tại Đầm Sen, miễn phí vé vào cổng nếu mặc trang phục hóa trang, có vẻ hấp dẫn đây, đi thôi cả nhà ơi. :))

Thanhcyo
31-10-2010, 09:07
Em chào mọi người. Em về HN đây! Em sẽ nhớ mọi người nhiều lắm. Anh chị nào ra HN nhớ gọi e nhé, giờ hành chính có thể bận nhưng mà ngoài giờ là em sẵn sàng! Rất mong được sớm gặp lại mọi người :x
Số đt em: 0977.38.55.36
Y!m: lethanh_mar

Mèo Bông
31-10-2010, 18:00
Tại sân bay Tân Sơn Nhất lúc 15:55:

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_0149.jpg

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_0145.jpg

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_0141.jpg

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_0142.jpg

Làm thủ tục Check in và gửi hành lý ký gửi:

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_0136.jpg

Làm thủ tục kiểm tra hành lý xách tay và ra phòng chờ lúc 16:40:

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_0151.jpg

Em Thanh đã lên đường an toàn lúc 17:05, mang theo tình cảm của Chim Nho và của SG.

* Bonus:

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_0116.jpg

Demi
31-10-2010, 19:23
Em Thanh ra ngoài đó cv tốt nhé, 1 tháng trong Nam với em chắc nhiều kỉ niệm. Chẳng biết nói sao nữa chỉ mong sớm gặp lại em thôi :L (BB)

kuden
31-10-2010, 19:32
Phù.. mới xong dziệc nhà..
2 chú em # Demi # Mèo Bông+ còn online àh.

Đang tính đi dòng dòng 1 chút đây, demi có theo a không.

Pretty Bee
02-11-2010, 00:41
Em Thanh về có vệ sĩ kiêm nhiếp ảnh gia đưa tiến đến tận lúc lên máy bay nhá, ảnh xinh quá cơ! :) Hẹn gặp lại em tại HN , săp rùi...

giamahamvui
02-11-2010, 20:33
Cả nhà đi đâu vắng mà để nhà lạnh lẽo thế này. Anh đã nguyên vẹn trở về sau chuyến Pleiku - Măng đen đây.Tặng cả nhà thân thương vài bông hoa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=45552
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=45553
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=45561
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=45591

ku kòy
02-11-2010, 21:28
Hùi nãy có đọc qua topic Pleiku. Chuyến đi thật ý nghĩa.

Demi
03-11-2010, 08:10
Mình vừa phát hiện 1 chỗ bán hàng tuồn Vietnam Airlines với 1 số thứ như chăn mền, gối hơi, bịt mắt và rất nhiều thứ linh tinh khác ... giá mền thì 40k, 1m7x1m2 ai cần thì mình mua giúp.

smallleo87
03-11-2010, 09:37
Mình vừa phát hiện 1 chỗ bán hàng tuồn Vietnam Airlines với 1 số thứ như chăn mền, gối hơi, bịt mắt và rất nhiều thứ linh tinh khác ... giá mền thì 40k, 1m7x1m2 ai cần thì mình mua giúp.
Anh ơi, có em.
Xem hàng trước được không anh, em thích mấy thứ đó lém...
:(( nhưng tháng sau mua được không?
Tháng này em vô sản rùi!!!:((:((:((
Tối off thế nào cả nhà ơi?
Em lại mắc đi học, sao mọi người chẳng bao giờ họp 3,5,7 thế? Cứ bắt em chọn nhà Chim Nho và là con ngoan trò giỏi là sao :(

smallleo87
03-11-2010, 09:38
Cả nhà đi đâu vắng mà để nhà lạnh lẽo thế này. Anh đã nguyên vẹn trở về sau chuyến Pleiku - Măng đen đây.Tặng cả nhà thân thương vài bông hoa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=45469
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=45470
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=45486
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=45517

Cảm ơn bác!
Ảnh đẹp wua. Lại làm đôi chân em muốn đi rùi. :)

kakathinh
03-11-2010, 10:59
Oánh dấu thăm nhà C&N, định bắn chim và hái trộm nho, không thấy gì hết trơn!

Nice day!

kuden
03-11-2010, 11:14
Oánh dấu thăm nhà C&N, định bắn chim và hái trộm nho, không thấy gì hết trơn!
Nice day!
Áp thấp, chim và nho bay về tổ rồi Thịnh. :)
Khi nào đi săn sẽ hú. (c)

Tê Xê Ku
03-11-2010, 12:08
hixhix, tình hình là tối nay iem đi học gòi, không tham gia cùng cả nhà đc. Chúc cả nhà ăn chơi đập phá hoành tráng nhá.

ku kòy
03-11-2010, 12:33
:(
Mún bỏ wa cái phảng cách địa ný, mà *** khó qớ.
Chợt nghĩ bài hát HoNey:
Nhớ nắm Chim Nho, ta nhớ tới mi vô cùng.
Nắm nấy tay nhau, biết bao cuộc zui đã qua.
Hơ hơ :L.
:gunHay là ta đã lầy?:help

huongkhvn
03-11-2010, 12:57
Tối nay em cũng đi học, ko join được cùng mọi người rồi...chẹp chẹp lại tiếc...

smallleo87
03-11-2010, 14:23
Tối nay em cũng đi học, ko join được cùng mọi người rồi...chẹp chẹp lại tiếc...

Trùi ui,
Em đề nghị chuyển ngày off đi các bác ơi!

Demi
03-11-2010, 22:33
Thông báo đã off xong, vui , tình cảm, thắm thiết :D. Ai ko đi lỗ + tíêc ráng chịu hơ hơ

deny
04-11-2010, 02:05
Oánh dấu thăm nhà C&N, định bắn chim và hái trộm nho, không thấy gì hết trơn!đừng bắn chim, uổng.. bắt nhốt vô lồng vui hơn, còn nho này hát trộm đem về hok bit làm gì (rủi nho độc thì khổ.. kha kha) bức dục cho rùi Thịnh ơi :D

Chấm một con chim hót véo von rùi ^^

kuden
04-11-2010, 18:38
Bà con đi đâu vắng nhà nhỉ.

Thanhcyo
04-11-2010, 23:17
Có Em này :D

La Gu Nâu
04-11-2010, 23:43
There are currently 3 users browsing this thread. (3 members and 0 guests) :
La Gu Nâu , Trâm Nguyễn , Thanh Cyo
Nắm trùm (c)

ku kòy
05-11-2010, 12:09
There are currently 3 users browsing this thread. (3 members and 0 guests) :
La Gu Nâu ,Trâm Nguyễn , Thanh Cyo
Nắm trùm (c)

There are currently 3 users browsing this thread. (2 members and 1 guests) :
Trâm Nguyễn , Thanh Cyo
(c)

Tram Nguyen
05-11-2010, 16:53
Ah', đang đi dạo bị bắt gặp rùi hihi... :D

ku kòy
05-11-2010, 17:32
Ah', đang đi dạo bị bắt gặp rùi hihi... :D

Hí hí! :LL

deny
05-11-2010, 19:44
1. _deny_
2. Tram Nguyen

có 2 tên, trầm nguyên là ai zậy ta?

Tram Nguyen
05-11-2010, 22:37
TrâmNguyễn hổng fải TrầmNguyên bạn ơi ;)

kuden
06-11-2010, 10:15
TrâmNguyễn hổng fải TrầmNguyên bạn ơi ;)
Đi bậy bị bắt nhé. :D

ku kòy
08-11-2010, 17:07
Đi bậy bị bắt nhé. :D
A Ku bắt được người ĐI BẬY hả ? :D
(K)Sao sao, có thấy gì hem?

kuden
08-11-2010, 23:45
A Ku bắt được người ĐI BẬY hả ? :D
(K)Sao sao, có thấy gì hem?
:P

Em đi núi về sao rùi...làm report trong FB chứ. a chờ hình e đó. :D

ku kòy
09-11-2010, 08:54
:P

Em đi núi về sao rùi...làm report trong FB chứ. a chờ hình e đó. :D
Em bị ế độ bữa đó, qê hết sức :D.
Để em lục lại cái tấm đi đợt trước. Em mún thăm lại chốn cũ, xem mùa lan rừng nở thui.
Uổng. (NO)

kuden
09-11-2010, 12:49
Khong đuợc lần này thì lần khác em........e sẽ có dip về nhà anh.hehe

ku kòy
09-11-2010, 15:54
Khong đuợc lần này thì lần khác em........e sẽ có dip về nhà anh.hehe
Cái nì thì a nói đó nha. HÔng ai ép đâu đới.
Chính xác ngày nào đi, hông thôi nó nguội mất :Dam

giamahamvui
09-11-2010, 18:49
Anh em cho ý kiến về kế hoạch Nha trang của Koỳ đi, mà hành trình này nghe nói là gian nan à nhe.để anh tìm thêm thông tin xem sao.
Lúc này pà con lên FB wá, bỏ bê phượt quá nha.

ngodanh
10-11-2010, 08:57
Hi Cả Nhà,

Thay mặt nhóm C&N, thân mời anh chị em tham dự một buổi cafe tối lãng mạn với 1 số lý do sau:
1. Là buổi cafe để mọi người hàn huyên tâm sự, thỏa nỗi nhớ mong những ngày xa cách.
2. Mừng bé Anh Thư đã tìm được giấy tờ - đằng sau đó là 1 câu chuyện ly kỳ hấp dẫn tưởng chừng không có thật
3. Mừng Danh, Bee và Hường đã trở về an toàn từ nơi u u minh minh - tăm tối và cũng có chút quà nhỏ giành cho cả nhà

Thời gian và địa điểm: 18h30 thứ 5 ngày 11.11.10, tại quán cafe Sông Mê, 125/2 Hoà Hưng, Quận 10 (bảng đồ bên dưới)

Tê Xê Ku
10-11-2010, 10:12
âu kơ, iem sẽ có mặt đúng h. hehe

smallleo87
10-11-2010, 22:37
Mai em phải qua off nhóm đi Núi Bà 20/11 trước nên sẽ đến muộn, cả nhà thông cảm nha.

ngotuyen0504
11-11-2010, 08:42
ok bạn D, bé Thư tranh thủ nhe e, chị là chị tò mò chết đi được cái zụ án thu hồi ví của e á, hihi, hẹn gặp cả nhà

ku kòy
11-11-2010, 11:13
Nhân dịp này, a Danh tuyên bố lý do hay đại loại là công bố quyết định, hoặc là giới thiệu cái người mà a Danh chở đi dịp noel he. :D

ku kòy
11-11-2010, 12:42
Xả xì trét nhen bà con. :D

Anh em cho ý kiến về kế hoạch Nha trang của Koỳ đi, mà hành trình này nghe nói là gian nan à nhe.để anh tìm thêm thông tin xem sao.
(NO)Lâu lâu bị các bác cả trên dd soi mói, qua FB nó thoải mái hơn a Đại ạh:(. Bên đó, họ bảo những thông tin của mình sẽ tự chịu trách nhiệm về nội dung và hình thức ấy ạ.

Mèo Bông
11-11-2010, 13:19

Đất lành thì chim đậu, còn cây lành thì nho đậu.

Demi
11-11-2010, 14:10
ok bạn D, bé Thư tranh thủ nhe e, chị là chị tò mò chết đi được cái zụ án thu hồi ví của e á, hihi, hẹn gặp cả nhà

Nhiều chuyện thiệt ko hổ danh chị 3 mà =))

kuden
11-11-2010, 14:35
Cả nhà tối nay đi vui vẻ nhé, nhớ chụp nhìu hình và interview bé Sì môn leo 87 cho rõ thông tin nhé. Have fun.

ku kòy
11-11-2010, 15:03
1. Đang có 8 người xem topic này (7 thành viên và 1 khách)

ku kòy* ngodanh Pretty Bee Demi Điêu thuyền Mèo Bông+
Mất 1 người :))

2. Ngày tham gia 17-08-2010
Location Đôi chân trần
Age 26
Bài 50
Cảm ơn 370
Nhận 344 cảm ơn, ở 54 bài

=))=))=))=))

3. Có một thực tế đang diễn ra, vào gu gồ sếch "chim và nho", mục hình ảnh sẽ .... (c). Các cô chim và ku nho sẽ được hiển thị trong các trang tiếp theo:LL.

kuden
11-11-2010, 15:39
Xả xì stress cả nhà nhé.
https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs960.snc4/75344_1590558878818_1081255728_31678766_2432639_n. jpg

ngotuyen0504
12-11-2010, 10:30
Xả xì stress cả nhà nhé.
https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs960.snc4/75344_1590558878818_1081255728_31678766_2432639_n. jpg

Bạn Ku: Dùng động từ "tu quơ" diễn tả: U phải ăn thía này nè, dùng tay bốc bỏ vào mồm nhá:shrug:
Bạn Đen: Gật gật, cười cười- hiểu chết liền :S

Demi
12-11-2010, 10:57
Chị Tuyền chú thích chưa chính xác lắm theo hình em đoán là trong quán nhậu sau khi tê tê xong

Kuden: Xong cái này tăng 2 nha (vừa nói vừa diễn tả) =))

kuden
12-11-2010, 15:58
đang ăn thịt dê, 2 thằng dành nhau, thấy nó to xác quá nên thương thảo. :)

kuden
13-11-2010, 14:59
Cả nhà cúi tuần vui vẻ nhé, đang chuẩn bị ra biển bơi nội.

Demi
14-11-2010, 17:56
Phát hiện ra nhà mình có người đã ,đang và sắp sửa đánh lẻ 1 mình. Đề nghị tự giác ko để khỏi bị phát giác thì sẽ :gun:T:Dam:gun:T:Dam

ku kòy
15-11-2010, 12:32
Ngày cuối tuần
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5826.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5882.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5873.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5916.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5841.jpg

Gia đình bạn Thảo

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5828.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5912.jpg

ku kòy
15-11-2010, 12:38
Ngày cuối tuần

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5867.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5911.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5885.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5892.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5825.jpg

nhậu ké

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5925.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5927.jpg

Hwá đã

ku kòy
15-11-2010, 13:38
Chim và Nho (BB)

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/VT-LH%2014-11-2010/IMGP5868.jpg

ngodanh
17-11-2010, 14:37
Nhà C&N xin gởi đến các bạn lời chào thân thương nhất! (Vỗ tay)
Đã hơn 1 tháng trôi qua từ ngày C&N thực hiện chuyến đi đáng nhớ về miền Tây thân thương. Lòng còn vương vấn nhưng tâm đã định, chân đã muốn đi....
Nhằm thắt chặc thêm tình cảm và bàn về chuyến đi kế tiếp trong tháng 12 tới, C&N thân mời cả nhà tham dự buổi OFF cuối tuần này.
Thời gian: 9h - 17h chủ nhật ngày 21.11.10 (tăng 4, 5 trong Tp tùy hứng)
Địa điểm: Khu du lịch Bình Quới
Nội dung:
1. Bàn kế hoạch chuyến đi sắp tới trong tháng 12 (địa điểm và thời gian)
2. Ăn lẫu cua đồng
3. Câu cá + đánh bài + ...

Tập trung lúc 9h chủ nhật ngày 21.11.10 tại bến xe Miền Đông

kuden
17-11-2010, 15:09
Nhà C&N xin gởi đến các bạn lời chào thân thương nhất! (Vỗ tay)
Đã hơn 1 tháng trôi qua từ ngày C&N thực hiện chuyến đi đáng nhớ về miền Tây thân thương. Lòng còn vương vấn nhưng tâm đã định, chân đã muốn đi....
Nhằm thắt chặc thêm tình cảm và bàn về chuyến đi kế tiếp trong tháng 12 tới, C&N thân mời cả nhà tham dự buổi OFF cuối tuần này.
Thời gian: 9h - 17h chủ nhật ngày 21.11.10 (tăng 4, 5 trong Tp tùy hứng)
Địa điểm: Khu du lịch Bình Quới
Nội dung:
1. Bàn kế hoạch chuyến đi sắp tới trong tháng 12 (địa điểm và thời gian)
2. Ăn lẫu cua đồng
3. Câu cá + đánh bài + ...

Tập trung lúc 9h chủ nhật ngày 21.11.10 tại bến xe Miền Đông

Nghe hấp dẫn vậy Bắp Danh..Sẽ cố gắng.

Pretty Bee
18-11-2010, 21:01
Sao nhà mình im ắng thế nhỉ, mọi người ai đi thì vào confirm lấy khí thế cái nhỉ, hẹn gặp cả nhà vào sáng CN này nhá, nếu dậy được sớm em sẽ chuẩn bị cho nhà mình 1 thứ, he he!

ku kòy
19-11-2010, 10:57
Sao nhà mình im ắng thế nhỉ, mọi người ai đi thì vào confirm lấy khí thế cái nhỉ, hẹn gặp cả nhà vào sáng CN này nhá, nếu dậy được sớm em sẽ chuẩn bị cho nhà mình 1 thứ, he he!

Nhớ đánh răng trước :D

ngodanh
19-11-2010, 14:06
dang suy nghĩ có nên cancel...

kuden
19-11-2010, 15:05
dang suy nghĩ có nên cancel...
Vẫn ok như mọi khi. :D

giamahamvui
19-11-2010, 18:20
Hẹn gặp cả nhà nhé, hy vọng có ai đó câu dính cá bốn,năm chục ký:))

Pretty Bee
20-11-2010, 09:30
Hẹn gặp cả nhà nhé, hy vọng có ai đó câu dính cá bốn,năm chục ký:))

Ha ha! bác Yamaha đi ah, vui rồi nha! hẹn gặp lại bác và cả nhà! :))

kuden
24-11-2010, 12:35
Lên KH thôi bà con ơi...

Tê Xê Ku
24-11-2010, 14:58
chẹp, nhà mềnh KH sẽ lang thang đâu nhểy? KH đi mũi cực Đông thì sao? Bữa h ko off đc, mù tịt thông tin.

ngodanh
24-11-2010, 16:25
Đi Đà Lạt em. Đêm 17-18-19/12.

Mọi người nếu ai biết điểm nào hay hay ở Đà Lạt thì giới thiệu để nhà mình đi nhé.

Trước tiên D xin giới thiệu Biệt thự Hằng Nga

Biệt thự Hằng Nga hay còn gọi là "Crazy house" (Ngôi nhà điên) - một công trình kiến trúc đặc biệt tại Đà Lạt - vừa được People’s Daily bình chọn là một trong 10 ngôi nhà kỳ dị nhất thế giới.
http://www.chudu24.com/tin-du-lich/top-du-lich/ngoi-nha-dien-mot-trong-10-ngoi-nha-ky-di-nhat-the-gioi.html

https://du-lich.chudu24.com/f/d/090901/t221179.jpg?c=1&w=450
Nằm tại số 3 đường Huỳnh Thúc Kháng, cách trung tâm Đà lạt chừng 1km về phía Tây-Nam, biệt thự Hằng Nga hay Lâu đài Mạng Nhện là tên gọi công trình kiến trúc của Tiến sĩ Đặng Việt Nga mà theo nhận xét của một du khách nước ngoài, đây là "tòa lâu đài độc đáo, khác thường và hoang tưởng nhất Việt Nam, nếu không nói là của vùng Đông Nam Châu Á".
Qua vòm cổng nhỏ, du khách sẽ như lạc vào một thế giới cổ tích, huyền thoại hay chốn thiên thai ở hồng trần. Với những “gốc cây cổ tích” thời hiện đại được làm bằng bê tông cốt thép mà ở đó những căn phòng được khoét lõm vào một cách độc đáo, huyền hoặc.
Tham quan, hoặc nghỉ lại nơi đây, du khách sẽ ngỡ ngàng khi tiếp cận căn phòng "tự giới thiệu" với nhiều hình chân dung nữ chủ nhân qua các thời kỳ và các bài báo viết về công trình hơi vô thường này được trình bày cũng rất kỳ thú... một chút hoang tưởng hay một chút gì đó về cung đường nơi trần thế!? Du khách có dịp để tưởng tượng, hoài cảm những gì đã qua… ở chốn như thuở “hồng hoang” này.

ku kòy
25-11-2010, 10:31
A D làm háo hức quá.

Demi
28-11-2010, 21:14
T7 tuần này 4/12, Demi sẽ đi câu ếch đêm ở HM, thân mời nhà mình đi chung cho vui. Dự định sẽ gap nhau khoảng 3 - 4PM ăn chơi mấy món ở đấy (NT) sau đó khoảng 6h sẽ đi và về trc 10 PM. Chi tiết iem sẽ post sau, bữa nay tửng tửng nổi hứng thôi chưa có plan rõ ràng các bác thông cảm =)). Ếch đồng No.1 (c) :F

kẹo mút
28-11-2010, 21:42
Demi cho đặc cuc bê tong nhe

giamahamvui
30-11-2010, 08:33
Biệt thự Hằng Nga theo cảm nhận riêng mình thì không hay.Một công trình phải hội đủ 2 yếu tố đẹp và độc,tiếc là chổ này độc thì có mà đẹp thì không.Đây là kiến trúc thuộc loại nghệ thuật vị nghệ thuật, không thực tế và xa rời cuộc sống.Hiện khách tham quan rất ít và đích thân ông bà chủ ngồi bán vé !Đúng như tên gọi, nó quả là crazy.

Mèo Bông
01-12-2010, 16:21
Đặt gạch đi tiêu diệt ếch.

kuden
02-12-2010, 11:56
Mèo cẩn thận, demi tòan câu ếch bự nhá. ếch ăn luôn cần và mồi đó.

Demi
02-12-2010, 15:14
Lol, các bác cứ nói quá haha,mai em sẽ đt nhờ làm mồi giùm (tùy số lượng), dây câu đã có sẵn (free) :D. Nếu đi thì khoảng sau 6h tập trung gần chợ Hóc Môn nhé nếu đến sớm thì ăn chút gì đó trước vì câu về hơi trễ.

kuden
02-12-2010, 16:10
Ku em biết anh T7 bận mà cứ chọc tức nha..Từ lúc anh Ôbama hỏi thăm sức khỏe dạo này mạnh miệng ăn nhậu ghê hen. hihi

Mèo Bông
04-12-2010, 12:20
@Demi: Chiều nay sẽ có Mèo + 2 người (nữ) đi nha.

Mèo Bông
08-12-2010, 12:10
Alô, có ai ở nhà không?

kuden
09-12-2010, 09:10
Alô, có ai ở nhà không?
Xin mời quý khách 1 ly chivas chuối hột. :)

Mèo Bông
11-12-2010, 08:20
Làm mồi nhậu luôn đi chủ nhà.

kuden
13-12-2010, 15:36
Làm mồi nhậu luôn đi chủ nhà.

Xin mời món cốc ổi khai vị và phèo nướng :)

ku kòy
14-12-2010, 12:20
Xin mời món cốc ổi khai vị và phèo nướng :)

Èo, hum nào rãnh thì cả nhà mềnh leo lên đây
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/Mieu%20Ba/IMGP6293.jpg

hoặc chui xuống
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/Mieu%20Ba/IMGP6473.jpg

hoặc có thể hóng gió
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/Mieu%20Ba/IMGP6304.jpg

rồi chổ này
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/Mieu%20Ba/IMGP6459.jpg
....
Nói chung là nhậu chỗ nào mà ít người mò ra mí chỗ này, nếu xảy ra chuyện thì gọi trực thăng hay ống khoan đá mà cứu hộ. Nó trông giống vầy nè
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/Mieu%20Ba/IMGP6470.jpg

hoặc cứu hộ không được thì nhắm hướng mà nhảy xuống

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/Mieu%20Ba/IMGP6449.jpg

1-2-3 zô. Khà khà

Mèo Bông
15-12-2010, 07:48
Kòy đi chỗ nào mà hay vậy? Độc còn hơn thịt dzịt nữa.

ku kòy
15-12-2010, 14:59
Như chốn bồng lai anh ơi, mê hồn. Có 2 ngày 1 đêm nên không thể khám phá hết được.
Có thể hẹn dịp khác lục tung nơi này luôn.
Vài tấm

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/Mieu%20Ba/IMGP6450.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/Mieu%20Ba/IMGP6268.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/Mieu%20Ba/IMGP6341.jpg

(c)

kuden
15-12-2010, 16:58
Tazan thời @.

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/Mieu%20Ba/IMGP6459.jpg

ku kòy
16-12-2010, 12:38
Kòy đi chỗ nào mà hay vậy? Độc còn hơn thịt dzịt nữa.

Không độc đâu anh Mèo ui, tại cuối tuần em muốn bụi bặm chút xíu :D

Buonho
17-12-2010, 12:00
Chúc nhà C&N đi ĐL vui nhé ^^

ku kòy
17-12-2010, 12:11
Chúc nhà C&N đi ĐL vui nhé ^^
Thanks chị.
Trốn nhà đi típ, về rùi tính sau :D.

echxanha4
20-12-2010, 13:45
Ngóng hình đi ĐL của C&N mà chưa thấy gì ;)

Mèo Bông
21-12-2010, 07:10
Ngóng hình đi ĐL của C&N mà chưa thấy gì ;)

Chiều nay mới off share hình

Tram Nguyen
24-12-2010, 00:22
Chúc mọi người Giáng Sinh vui vẻ, hạnh phúc bên gia đình và người thân iu!
MERRY CHRISTMAX!()(beer)

Pretty Bee
24-12-2010, 14:10
Ui lâu lắm ko vào thăm nhà, hi hi! Chúc các Chim và Nho nhà mình 1 buổi tối Giáng Sinh vui vẻ - ấm áp!:L

(¯`v´¯)
.`•.¸.•´
¸.•... ´¸.•´¨) ¸.•*¨)
(¸.•´ (¸.•´ .•´ ¸¸.•¨¯`•.
-:¦:-•:*'*:•. •:*'*:•-:¦:-
-:¦:-•:*'*:•.HAVE •:*'*:•-:¦:-
-:¦:-•:*'*:•..A .•:*'*:•-:¦:-
-:¦:-•:*'GREAT:*'... *:•-:¦:-
-:¦:-•:*'*:•...WEEKEND... !.... :.•:*''*:•-:¦:-
... - :-.:*'*:. .:*''*:.- :-
(¯`v´¯)
.`•.¸.•´... ¸.•´¸.•´¨) ¸.•*¨)
(¸.•´ (¸.•´ .•´ ¸¸.•¨¯`•
Love and hugs,

kuden
24-12-2010, 14:51
Giáng Sinh An Lành Hạnh Phúc nhé cả nhà.

ku kòy
24-12-2010, 16:31
:D Noel là dịp để cày cuốc kiếm thêm =)).

lengkeng1minh
24-12-2010, 17:27
Chúc mứng Noel nhe cả nhà. Có độ gì không nào?

Tê Xê Ku
25-12-2010, 10:00
Chúc mứng Noel nhe cả nhà. Có độ gì không nào?

Có a ạh, ngày mai nhóm ọp lai tại nhà chị Như lúc 10h AM, sẽ ăn chơi có kèm bia rịu. hị hị. Anh tham gia cho vui a nhé. A liên lạc với a Kuden để nắm thông tin thêm nha a.

La Gu Nâu
31-12-2010, 13:55
Thế là sắp qua năm mới rùi.....*•,¸.¸,•*¤*•,¤*•,¸.¸,•*¤ *•,¸.,•*¤*•,¸.¸,•*¤*•,¸.¸,•
Happy new year 2011

*•,¸.¸,•*¤*•,¤*•,¸.¸,•*¤*•,¸., •*¤*•,¸.¸,•*¤*•,¸.¸,•

kuden
04-01-2011, 16:29
Hà Tiên Đã Về, Chúc Bà Con Năm Mới 2011 Thành Công nhé.

Kiên Lương Hà Tiên
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/HaTienKySu_30122010/DSC_8398.jpg

Ngã 3 Hà Giang
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/HaTienKySu_30122010/DSC_8408.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/HaTienKySu_30122010/DSC_8428.jpg

Do FB đang ì nên bà con xem tạm vài hình nhé. (c)

kuden
04-01-2011, 16:58
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/HaTienKySu_30122010/DSC_8451.jpg

Kỷ Niệm Trên Cầu Tô Châu...cây cầu cột mốc thay đổi nền kinh tế và du lịch Hà Tiên.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/HaTienKySu_30122010/DSC_8454.jpg
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/HaTienKySu_30122010/DSC_8466.jpg

Cánh đồng Thốt Nốt Biên Rới Campos
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/HaTienKySu_30122010/DSC_8473.jpg

sieta
04-01-2011, 20:50
2 bợm nhậu đi Hà Tiên :))

Mèo Bông
05-01-2011, 04:15
Hơn 17 năm rồi không về Hà Tiên, mọi thứ đã thay đổi.

kuden
05-01-2011, 11:50
2 bợm nhậu đi Hà Tiên :))
Nhậu hem đồng chí :)

Hơn 17 năm rồi không về Hà Tiên, mọi thứ đã thay đổi.
Thay đổi đến nỗi nhận hok ra luôn Mèo. thậm chí lúc đầu lạc đường trong khi HT nó nhỏ còn thua 1 quận HCM. :)

ku kòy
05-01-2011, 16:49
:D
Khoái nhất là tấm ảnh có một ngôi nhà rông không nóc, sàn bị lủng lổ chỗ, diện tích chỉ 2m2 =))

kuden
06-01-2011, 09:52
:D
Khoái nhất là tấm ảnh có một ngôi nhà rông không nóc, sàn bị lủng lổ chỗ, diện tích chỉ 2m2 =))
Có thêm 1 chồng giấy báo của em :LL

ku kòy
06-01-2011, 10:14
Có thêm 1 chồng giấy báo của em :LL

(c) Cả sạp báo cũng chưa xi nhê (beer)

Mèo Bông
06-01-2011, 18:58
Tết này về quê chơi, nhất định phải ghé qua Hà Tiên thôi, thèm đi lắm rồi.

kuden
06-01-2011, 21:44
Tết này về quê chơi, nhất định phải ghé qua Hà Tiên thôi, thèm đi lắm rồi.

Đang có Tour bay SG - Rạch Giá và Khumo HT tuần này kìa. Mèo đi hem. :)

Mèo Bông
12-01-2011, 08:05
Đang có Tour bay SG - Rạch Giá và Khumo HT tuần này kìa. Mèo đi hem. :)

Tết Mèo mới đi được.

kuden
12-01-2011, 08:21
Tết Mèo mới đi được.
Thế đêm Thứ 6 21-1 đốt lửa thui cá lóc đồng ngay vườn dừa xanh mát Chợ Gạo, nghe tiếng hát dân ca của ae dzai nhà CN thì sao mèo, SL có hạn. :)

ku kòy
17-01-2011, 19:04
A Mèo không đi mai mốt đừng tiếc nhen, hà hà.
Thực đơn nhé: cá lóc đồng nướng trui, súc xích nướng (Demi), tỏi nướng, khoai lang nướng, bắp nướng, ... còn vài bí mật nho nhỏ (NO)
Chất xúc tác: a D sẽ có 1 xị gì gì đó + 1 xị gì gì đó :D. Nhà em còn tý rượu ngâm (ăn trộm Tía).
:LL Ngồi đàn đúm mà nghe tiếng dế kêu, chó sủa xa xa thì còn gì bằng ....
Đơn sơ thôi(c).

triddesign
18-01-2011, 08:48
...."Ngồi đàn đúm mà nghe tiếng dế kêu, chó sủa xa xa thì còn gì bằng ....
Đơn sơ thôi. " Muốn click thenkiu bài của bác mà không có...nên vài dòng đồng cảm vậy!...Tiếng dế kêu rót rét với dàn đệm côn trùng i e..,tiếng ọp ẹp của chú nhái bầu..thêm một tí gâu gâu của họ nhà ki ki..và thỉnh thoảng có tiếng tành tạch của ghe máy vọng về...thật khó mà quên!Người hàng xóm cho mình hóng chuyện tí nhe(NT)

stephenden
18-01-2011, 09:13
@Kòy: nhớ lại cái đêm 3 ae mình làm yến tiệc tại vườn cảm giác phê nhưng sợ ma nổi da gà lun đó (beer)

...."Ngồi đàn đúm mà nghe tiếng dế kêu, chó sủa xa xa thì còn gì bằng ....
Đơn sơ thôi. " Muốn click thenkiu bài của bác mà không có...nên vài dòng đồng cảm vậy!...Tiếng dế kêu rót rét với dàn đệm côn trùng i e..,tiếng ọp ẹp của chú nhái bầu..thêm một tí gâu gâu của họ nhà ki ki..và thỉnh thoảng có tiếng tành tạch của ghe máy vọng về...thật khó mà quên!Người hàng xóm cho mình hóng chuyện tí nhe(NT)

Cảm giác phê hơn khi có mặt Live tại chổ bác ơi. hihi

Nhớ cái đêm hôm ấy, khi em đã thuộc về anh =))

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs1334.snc4/162638_1672185599435_1081255728_31857560_1242350_n .jpg

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs732.ash1/162672_1672186839466_1081255728_31857567_2326481_n .jpg

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/hs055.snc6/168590_1672187479482_1081255728_31857570_4751629_n .jpg

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/hs075.snc6/168539_1672187639486_1081255728_31857571_822552_n. jpg

stephenden
18-01-2011, 09:18
https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs1389.snc4/164118_1672185319428_1081255728_31857558_1820446_n .jpg

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs778.ash1/166827_1672188679512_1081255728_31857577_7849625_n .jpg

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs774.ash1/166420_1672185439431_1081255728_31857559_3766804_n .jpg

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/hs035.snc6/166522_1672188999520_1081255728_31857579_4534119_n .jpg

stephenden
21-01-2011, 16:04
1h30 " lên đường nhé anh em.
Và sau đó 1h30 " sẽ có 1 buổi tiệc cây nhà lá vườn dừa đơn sơ đầy tiếng bìm bịp kêu chiều, tiếng ệnh oạng ù tai, tiếng heo ụt ịt trong đêm.

Demi
23-01-2011, 19:06
Sắp tới tôi ko đi Phượt thường xuyên nên đề nghị đ/c Den hạn chế post những hình mang tính chất khiẹu khích gây kích thích thèm muốn ăn chơi ham hố. Đã kí : xxx

kuden
24-01-2011, 15:50
Chim nho đã bay về tổ, chuyến đi oành tráng ngoài mong đợi.

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs1396.snc4/164876_1691531803078_1081255728_31887701_8247159_n .jpg

Cà phê chợ gạo - Lộ 879
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/KDLVinhSangVinhLong22012011/DSC_9617.jpg

Ku Dài
24-01-2011, 19:57
2 con sóc khỏa thân cùng nằm bên nhau, lãng mạn we' chừng =))

ku kòy
24-01-2011, 21:56
Bây giờ mới thấy tớ tàn bạo thật. Lúc ăn thì ngon mà lúc làm thịt thì rởn da gà. Tớ ác quá! :(