PDA

View Full Version : Malaysia 23/12/2013 - 02/01/2014

chuoinuong
02-10-2013, 19:27
Tình hình là Noel này mình sẽ làm 1 chuyến phượt ở Malay. Vì đi 1 mình và là lần đầu tiên đến Malay, nên mình xin phép mở topic này để xin ý kiến của những bạn đã đi Malay rồi. Mình có bạn ở Malay nhưng chủ yếu vẫn muốn lang thang và tự khám phá hơn.

* Thời gian: 23/12/2013 - 02/01/2014
- 23/12 - 25/12 : KL

Trưa ngày 23 khởi hành nên ngày đầu tiên chỉ có nửa ngày ở KL thôi. Nửa ngay đó sẽ ghé nhà bạn, tham quan xung quanh 1 chút, ăn chơi nhẹ nhàng để lấy sức cho ngày tiếp theo. Mình muốn đón Noel ở KL nên sẽ ở lại đến hết ngày 25. Mình có hỏi thăm bạn bè thì tụi nó nói ở KL khoảng 2 ngày là đủ để đi thăm những điểm nổi tiếng ở đó rồi. Mình muốn đi trekking nữa, nhưng chắc sẽ để dành đến cuối chuyến đi khi mình quay trở lại KL.
Mọi người có recomend chỗ nào đi chơi hoặc cái gì hay ho để làm ở KL không? Mình không thik cái kiểu du lịch cưỡi ngựa xem hoa, chỉ đi tới mí cái tourist attractions thôi.

- 26/12 - 27/12: Malacca
Malacca nhỏ nên mình nghĩ 2 ngày là dư sức rôi.
Mọi người ai đến Malacca rồi có thể recommend một khách sạn ở Malacca không?
Đi từ KL đến Malacca nên đi bằng phương tiện gì?

- 28/12 - 30/12: Penang
Mình nên đi thẳng từ Malacca tới Penang hay là về KL rồi đi Penang? Nên đi bằng phương tiện gì?
Mình không có nhiều thông tin về Penang lắm nên hoàn toàn chưa có idea về việc làm gì và ở đâu? Nên ở KS nào?

- 31/12 - 02/01: KL again

Thời gian này mình ở KL chủ yếu đi chơi với đám bạn.

Budget: Vé máy bay mình đã book + không tốn tiền KS ở KL nên mình ước tính chuyến đi này tốn khoảng 500$ (ăn chơi tiết kiệm).

Mong các bạn đã đi Malay cho mình xin tí ý kiến với nhé. Đi lấy kinh nghiệm lần đầu rồi lần sau chiến tiếp.
Chào thân ái mọi người :D