PDA

View Full Version : Sự kiện Mai châu jungle party 16 -17/10/2010

maichauman
11-10-2010, 17:26
anh em phượt thân mến!
đây là một ý tưởng mà mình ấp ủ rất lâu rồi nhưng chưa có điều kiện và thời điểm thích hợp để thực hiện.bây giờ là thời điểm lý tưởng cho sự kiện này.
Đối tượng tham gia:tất cả mọi thành viên của gia đình phượt và những người yêu du lịch.
Điểm đến:thung lũng Mai Châu,cụ thể là bản Lác và bản Phù Bin,bản Bao La.
Thời điểm dự kiến: thứ 7 ngày 16/10/2010,kết thúc ngày 17/10/2010.đây là thời điểm đẹp nhất trong năm cho các chuyến đi đến Mai châu,đây là thời điểm lúa chín,dân bản một số nơi đã bắt đầu gặt lúa,dự kiến sẽ có rất nhiều khoảnh khắc đẹp cho những người mê chụp ảnh.
phương tiện di chuyển: tất cả mọi thứ có thể chuyển động bao gồm xe máy,oto,xe chất lượng cao,xe tour,xe trâu...ngoại trừ xe tang:)
chương trình như sau:
sáng thứ 7 mọi người sẽ hẹn gặp tại một điểm quy ước tại Hà Nội,sau khi tập hợp đủ thành viên sẽ khởi hành đi Mai châu.
tới Mai châu mọi người gặp nhau ở bản Lác,ăn tối thịt lợn rùng nướng,uống rượu với nhau tại khu nhà sàn Bamboo guest house.sau bữa tối sự kiện Mai châu jungle party chính thức bắt đầu.
8h30pm: party bắt đầu với màn đốt lửa trại,sau đó là tiết mục múa xòe của đội múa địa phương.
sau khi xem múa xòe chung ta bắt đầu chơi nhạc disco với những bản nhạc sàn mới và sôi động nhất,tiếp theo đó mọi người cùng hát karaoke ngoài trời,cùng nướng gà và uống rượu cần với nhau.party sẽ là lúc xóa hết khoảng cách giữa mọi người,bạn sẽ có một trải nghiệm thực sự thú vị tất cả chúng ta sẽ là chính mình trong lúc đó,sẽ quên đi một tuần làm việc mệt mỏi và stress.
sau party sẽ về nghỉ tại Bamboo guest house,mọi người ngủ tại nhà sàn,nếu ai đi cùng với người yêu thì đăng kí trước để đặt trước phòng riêng.
sáng chủ nhật mọi ngừoi cùng nhau đi chợ phiên maichau,mua sắm sản vật địa phương sau đó cùng đi thăm bản Văn và bản Phù Bin đây là những bản Thái đẹp và giàu bản sắc nhất khu vực Tây bắc.ăn trưa xong mọi người chia tay nhau và về Hà nội.
chi phí dự kiến cho mỗi thành viên:
ăn chính:heo rừng và các món đặc sản địa phương(rẻ rề chỉ có 50k/1xuat)
ăn sáng: 15k 1 xuất.
ngủ:30k/1nguoi,nếu đặt phòng riêng thì 100k/1room/2pax.
mọi chi phí cho đêm party sẽ được chia đều cho mỗi thành viên tham gia.
mọi ngừoi tự túc phương tiện đi lại và gặp nhau tại Mai châu,bạn nào ngại đi xe máy hoặc xe chợ có thể đi bằng xe tour của côngty Maichau dailytours,xe đón,trả tận nhà tại Hà Nội giá chỉ có 150k/1nguoi/1luot.
anh chị em nào hưởng úng thì alo cho mình nhé:0914511646 hoặc email:[email protected].
mình tổ chức party này với mục đích giao lưu với anh em phượt chứ ko phải kinh doanh,chớ hiểu lầm đấy nhé.he he:D

Chitto
11-10-2010, 19:04
1. Bạn chịu khó viết hoa chữ đầu câu vào các câu đi.

2. Nói thật là nhìn vào bài dài ngoằng xin xít chữ chi chít, không biết bao nhiêu người đủ kiên nhẫn đọc hết. Hãy cách dòng và lấy thông tin chính thôi.

3. Xem ra topic này phù hợp với "Quán phượt" hoặc "Tìm bạn đồng hành" hơn là khu vực "Phượt theo chủ đề". Lên Mai Châu ăn uống không phải là một chủ đề "không ràng buộc bởi địa lý".

Nếu không có lý do chính đáng, topic sẽ được chuyển sang Quán phượt.

paper
11-10-2010, 23:37
Lợn rừng hả bạn?
Rủ nhau giết thịt thú rừng mà thản nhiên thế....

anh em phượt thân mến!
đây là một ý tưởng mà mình ấp ủ rất lâu rồi nhưng chưa có điều kiện và thời điểm thích hợp để thực hiện.bây giờ là thời điểm lý tưởng cho sự kiện này.
Đối tượng tham gia:tất cả mọi thành viên của gia đình phượt và những người yêu du lịch.
Điểm đến:thung lũng Mai Châu,cụ thể là bản Lác và bản Phù Bin,bản Bao La.
Thời điểm dự kiến: thứ 7 ngày 16/10/2010,kết thúc ngày 17/10/2010.đây là thời điểm đẹp nhất trong năm cho các chuyến đi đến Mai châu,đây là thời điểm lúa chín,dân bản một số nơi đã bắt đầu gặt lúa,dự kiến sẽ có rất nhiều khoảnh khắc đẹp cho những người mê chụp ảnh.
phương tiện di chuyển: tất cả mọi thứ có thể chuyển động bao gồm xe máy,oto,xe chất lượng cao,xe tour,xe trâu...ngoại trừ xe tang:)
chương trình như sau:
sáng thứ 7 mọi người sẽ hẹn gặp tại một điểm quy ước tại Hà Nội,sau khi tập hợp đủ thành viên sẽ khởi hành đi Mai châu.
tới Mai châu mọi người gặp nhau ở bản Lác,ăn tối thịt lợn rùng nướng,uống rượu với nhau tại khu nhà sàn Bamboo guest house.sau bữa tối sự kiện Mai châu jungle party chính thức bắt đầu.
8h30pm: party bắt đầu với màn đốt lửa trại,sau đó là tiết mục múa xòe của đội múa địa phương.
sau khi xem múa xòe chung ta bắt đầu chơi nhạc disco với những bản nhạc sàn mới và sôi động nhất,tiếp theo đó mọi người cùng hát karaoke ngoài trời,cùng nướng gà và uống rượu cần với nhau.party sẽ là lúc xóa hết khoảng cách giữa mọi người,bạn sẽ có một trải nghiệm thực sự thú vị tất cả chúng ta sẽ là chính mình trong lúc đó,sẽ quên đi một tuần làm việc mệt mỏi và stress.
sau party sẽ về nghỉ tại Bamboo guest house,mọi người ngủ tại nhà sàn,nếu ai đi cùng với người yêu thì đăng kí trước để đặt trước phòng riêng.
sáng chủ nhật mọi ngừoi cùng nhau đi chợ phiên maichau,mua sắm sản vật địa phương sau đó cùng đi thăm bản Văn và bản Phù Bin đây là những bản Thái đẹp và giàu bản sắc nhất khu vực Tây bắc.ăn trưa xong mọi người chia tay nhau và về Hà nội.
chi phí dự kiến cho mỗi thành viên:
ăn chính:heo rừng và các món đặc sản địa phương(rẻ rề chỉ có 50k/1xuat)
ăn sáng: 15k 1 xuất.
ngủ:30k/1nguoi,nếu đặt phòng riêng thì 100k/1room/2pax.
mọi chi phí cho đêm party sẽ được chia đều cho mỗi thành viên tham gia.
mọi ngừoi tự túc phương tiện đi lại và gặp nhau tại Mai châu,bạn nào ngại đi xe máy hoặc xe chợ có thể đi bằng xe tour của côngty Maichau dailytours,xe đón,trả tận nhà tại Hà Nội giá chỉ có 150k/1nguoi/1luot.
anh chị em nào hưởng úng thì alo cho mình nhé:0914511646 hoặc email:[email protected].
mình tổ chức party này với mục đích giao lưu với anh em phượt chứ ko phải kinh doanh,chớ hiểu lầm đấy nhé.he he:D

miss-simple
12-10-2010, 05:42
Cảm ơn bạn maichauman đã có nhã ý mời mọi người tham gia tua , tuy nhiên thời gian từ giờ đến ngày dự kiến xuất phát xem ra rất gấp gáp.Bạn thấy thế nào nếu rời chuyến đi đến cuối tháng 10 này. Bạn nói mọi chi phí của đêm party chia đều cho mọi người, vậy bạn dự kiến khoảng hết bao nhiêu không? Nếu lên được một con số dù là ước chừng thôi thì những người đang khan hiếm tiền như mình cảm thấy yên tâm hơn.

maichauman
12-10-2010, 12:26
còn tùy theo số người bạn ạ nhưng tổng chi phí cho party đó chỉ vào khoảng 1,5 triệu vnd thôi,bao gồm thuê âm thanh,đội xòe địa phương,củi để đốt lửa trại...nếu chúng ta tập hợp được càng đông người thì càng vui và rẻ nữa.mọi người hội ý đi,nếu nhất trí thì chúng mình dời party sang tuần sau cũng được.
có gì thì pm cho mình nhé.thanks!

iem_thik...
12-10-2010, 13:27
anh maichau cứ cho mọi người một con số cụ thể đi chứ
cứ tính chi phí hết tầm bao tiền, từ đầu đến cuối luôn ý ah, để mọi người biết rủ thêm bạn bè đi đông cho vui ý ah :)

maichauman
12-10-2010, 16:13
anh em cứ chuẩn bị tinh thần đi,mỗi người nên dự trù khoảng 500k là thoải mái rồi.có gì pm cho mình sớm để mình cân đối,nếu tập hợp đủ người tất cả mọi ngừoi làm một chuyến oto đi luôn cùng nhau từ Hà Nội thì càng vui.

maichauman
14-10-2010, 20:38
Cho đến lúc này chính thức đã có 6 thành viên tham gia chương trình Mai châu jungle party.số lựong thành viên mặc dù hơi khiêm tốn nhưng chúng tôi vẫn quyết định lên đường.khởi hành vào lúc 8h sáng thứ 7 tại cafe phong cách Bắc kỳ phố Đặng văn Ngữ,mọi người sẽ đi bằng oto.
ai muốn tham gia nữa thì đăng ký nhanh lên nào.
hãy alo cho Hưng 0914511646 để còn sắp xếp.nhanh lên nào anh em ơi.!!!!