PDA

View Full Version : Lang thang Thailand - Malaysia - Singapore bằng đường bộ, không giới hạn thời gian

banhmypate00
24-09-2013, 08:53
27/9 này mình sẽ bay sang BKK, từ đó sẽ di chuyển dọc xuống các đảo ở phía Nam ( có voucher ở miễn phí 1 resort ở đó trong 3 ngày), sau đó sẽ di chuyển bằng đường bộ sang Malaysia, sau đó sẽ đi lang thang ở Malaysia sau đó sẽ đi bus qua Singapore.
Sau đó về VN hay đi đâu đó tiếp thì chưa biết

Bạn nào tự do, có nhiều thời gian dong duổi thì join cùng mình
chi tiết các nơi tới thì mình chưa biết, sẽ vừa đi vừa làm lịch trình vậy ( sao ở đây ko paste đc hình ảnh nhỉ).
Các bạn chịu khó vào link này nhé, mình mới outline các điểm chính thôi:

http://www.tripline.net/trip/Thailand-Malaysia-Singapore_copy-371737646127100688B6AAFEDE760DCB

Lịch trình sơ qua

27 Sept: Hanoi-BKK: có buổi chiều ở BKK.
28 Sept: BKK : Chơi ở BKK tới chiều tối, bắt Bus đêm đi Krabi.
29 Sept- 1 Oct: KRABI: Ở resort ở Krabi (Free nhé). Sẽ nghiên cứu đi mấy đảo Koh Phiphi, Koh lanta, koh pile...(sẽ tùy cơ ứng biến và tùy xem vật giá thế nào)
2 Oct: SATUN
3 Oct - 5 Oct: LANGKAWI ISLAND (Malaysia): Từ Satun bắt ferry ra LangKawi island, tức là sang luôn Malaysia rùi. sẽ ở Kanglawi 1, 2 ngày gì đó.
6 Oct: PENANG
7 Oct: KUALA LUMPUR: Bắt xe bus hoặc tàu từ Penang xuống KL (đoán thế)

8 Oct: MELAKA

10 Oct: Johor Bharu
11 Oct: Singapore

Well, trên đây là lịch trình mang tính tương đối thui ạ, tại vì vừa lên kế hoạch hôm qua, chưa có thời gian nghiên cứu, mới đoán mò lịch trình như thế dựa trên bản đồ he he. sẽ tùy tình hình mà di chuyển, có thể qua cả cao nguyên cameron nữa, ipoh ...
Mọi người góp ý giúp mình các nơi nên tới trong cung đường này nhé

Thanks

shcodon
24-09-2013, 10:05
Bạn cho số điện thoại để liên lạc nhé

Jakub
24-09-2013, 10:57
...
Sau đó về VN hay đi đâu đó tiếp thì chưa biết

Thanks

Thú vị, thú vị! Đúng spirit của một phuoter đây.

Thời gian hơi gấp nhưng nếu bạn cho share resort thì mình tìm vé bay BKK ngay thôi :D

banhmypate00
24-09-2013, 11:24
Thú vị, thú vị! Đúng spirit của một phuoter đây.

Thời gian hơi gấp nhưng nếu bạn cho share resort thì mình tìm vé bay BKK ngay thôi :D

He he
Em mới lên kế hoạch từ tối hôm qua, tý nữa mới book vé

dungmaya
24-09-2013, 20:52
mình cũng muốn có một chuyến lang thang cho ra hồn. số phone bạn nhé

tampt
25-09-2013, 22:25
Add yahoo để bàn nha chị. Em cũng thích chuyến này. Yh là yyyyy960.

banhmypate00
26-09-2013, 09:50
Add yahoo để bàn nha chị. Em cũng thích chuyến này. Yh là yyyyy960.

Hi em, mai chị khởi hành rồi. Hic

dantran
26-09-2013, 19:07
Hi ban, minh ranh ne, ngay mai minh dinh di campuchia choi vai ngay roi qua thailan, tieu chi lang thag giong ban, k hen ngay ve hihi, yh cua minh la tranlequynhdan, neu ok minh wa thailan lun va gap ban o do.

jinnynhungoc
26-09-2013, 19:15
Bạn chủ thớt chú ý sau này lập topic cần theo quy định của diễn đàn, do topic của bạn ngày mai đã đi nên topic này sẽ được du di sau đó sẽ đóng lại.
Sau này lâp topic thì đọc thêm quy định bạn nhé: https://www.phuot.vn/announcement.php?f=62&a=6

banhmypate00
26-09-2013, 21:30
Hi ban, minh ranh ne, ngay mai minh dinh di campuchia choi vai ngay roi qua thailan, tieu chi lang thag giong ban, k hen ngay ve hihi, yh cua minh la tranlequynhdan, neu ok minh wa thailan lun va gap ban o do.

Ồ, Vậy thì có vẻ chúng ta ở TL cùng đợt này
Mình ở BKK ngày 27 và ngày 28
Chiều 28 mình bắt bus đêm xuống Krabi, nếu bạn cùng đi hướng đó thì có thể đi chung, mình có 2 đêm ở Resort ở Krabi
Bạn xem lại lịch trình của mình ở trang 1,mình mới edit nhé