PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cần tư vấn đi Mù Cang Chải dịp lễ hội 27 tháng 9

tommydee
17-09-2013, 22:24
Em đã tìm hiểu thông tin và biết là dịp này trên MCC lúa chín rất là đẹp, và có thêm thông tin là 27 tháng 9 này trên đó có lễ hội văn hóa. Các anh chị cho em xin it kinh nghiệm đi MCC và thông tin chi tiết về lễ hội này được không ạ, để em chém và rủ lũ bạn đi chơi :D Em cảm ơn trước ạ .:)

medelevi
17-09-2013, 23:13
Bạn mình mới đi cuối tuần rồi bảo lúa 1 số nơi đã chín, đa phần thì sắp chín. Đi vào cuối tuần này 20-22 là đẹp đấy. Đi vào lễ hội thì sợ đông ko đặt được chỗ nghỉ đâu, bà con kéo lên đông lắm. Kinh nghiệm thì bạn gúc gồ rồi ngâm cứu nè :) http://goo.gl/I2RzjA

tommydee
17-09-2013, 23:20
thanks anh, nhưng em vẫn muốn đi vào lễ hội cho vui, ai có contact trên đó không cho em với, đi lơ mơ không biết gì thế này có vẻ nguy hiểm quá :(

tearofheart7604
17-09-2013, 23:28
Đi vào ngày lễ cho nó có không khí :) thông tin về ngày 27 tháng 9 trên Mù Cang Chải đây bạn ơi
http://www.yenbai.gov.vn/vi/org/htt/huyenmucangchai/pages/thongbao.aspx?aid=25

ng0cbi
18-09-2013, 09:20
Đúng rồi :) em nghe người dân nói cuối tháng 9 này là khai mạc tuần lễ văn hóa và lúa cũng chín vàng đẹp nhất năm. Em đi dịp 2/9 nên không được chiêm ngưỡng mùa vàng :( tiếc quá :(( có bác nào định đi đợt 27/9 í ới em với. Em đang định đi tour đợt này.

Tieu_Long
18-09-2013, 16:39
Lúa ở mù cang chải đang chín rồi đó,mình đi tour của pys cách đây 2 tuần thì lúa còn xanh,bây h mà đi chắc đẹp lắm đó

saobienfidi
20-09-2013, 12:48
Chòa bạn mình là Huệ bên du lịch ****tour, mình xin cung cấp cho bạn một ít thông tin về Mù Can Chải. Mù Can Chải, là vùng đất ở phía Tây của Yên Bái, tháng này đang là mùa lúa chín ở đây, lúa ở đây chín có mùa vàng ươm rất tươi, nếu bạn muốn đến đây bạn có thể đi từ Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Cao Phạ - La Pán Tẩn - Chế Cu Nha. Đây là đường dễ đi nhất cho bạn. Ở Mù Can Chải thường thường mùa thu hoạch lúa là khoảng tháng 9 đến tháng 10 và vào thời điểm này bà con ở đây hay tổ chức lễ hội ăn mừng thu hoạch lúa. Năm nay tỉnh ủy Yên Bái tổ chức lễ hội Mù Cang Chải - kết nối những miền quê danh thắng cho bà con nơi đây bắt đầu từ ngày 27/9-30/9. Sẽ có rất nhiều chương trình tour du lịch được diễn ra vào các ngày này,nếu bạn có nhu cầu có thể tham gia với bà con nơi đây! Chào thân ái!

Betapchoilo
24-09-2013, 21:21
Bạn ơi nếu bạn đi thì tớ đi ké với bạn nhé .
số tớ là 0913 966 795 tớ tên Mai Lan sn 85 nhé

Bống Bang
29-09-2013, 15:48
các anh chị cho em xin thông tin đi MCC bằng xe khách với ạ

tommydee
02-10-2013, 12:02
híc chuẩn bị cho chuyến đi MCC ác liệt quá nên bh em mới vô được, em vừa đi ngày 27 và về 29 , đẹp mê hồn những ruộng lúa Tú Lệ , La Pán Tẩn, Chế Cu Nha.. Còn được xem VietWing Club nhảy dù trên đỉnh Khau Phạ, triển lãm ảnh Tây Bắc, Hội chợ phiên tại MCC, hội múa Xòe, chọi Trâu... nói chung là tuyệt . Có rất nhiều ảnh đẹp và kỷ niệm đáng nhớ . Thanks PYS !