PDA

View Full Version : Du lịch bụi vòng quanh thế giới :)

ducmu
13-09-2013, 22:10
nghe điên rồ thật nhưng e đang nghiêm túc :v. đọc các bài báo về các bạn đi chu du khắp thế giới e cảm thấy sôi sục lắm rồi và đã hạ quyết tâm, vì dù sao đây cũng là mong ước cả đời của e

https://4.bp.blogspot.com/-eeC7FKDCkK8/T4RQH8TQnzI/AAAAAAAAEV0/dAxX2La5eYI/s1600/101049585359243720_al0bY859_f.jpg

e dự định mỗi tháng tiết kiệm 1.5tr, như thế tính ra tầm 4 năm e sẽ có 72tr. Nếu có 1 kế hoạch chi tiết, tiết kiệm, phân bổ hợp lý, sử dụng consufring,săn vé máy bay, vé tầu, vé xe rẻ...thì có thể sẽ đi được :v

ngay từ bây giờ e sẽ lập 1 kế hoạch chi tiết tất tần tận mọi thứ dù nhỏ nhất về thông tin, kinh nghiệm, kỹ năng đến từng quốc gia. Mỗi ngày làm 1 tí thì 4 năm sẽ xong =))

nhu cầu du lịch: thích đến những nơi bí ẩn, lạ, cổ...chứ ko thích những nơi hiện đại, xa hoa

cái e cần tư vấn lúc này là:

1.ở mỗi châu lục thì nên đi đại diện nước nào?vừa tiết kiệm chi phí vừa mang được tính khám phá cao?
châu Á
Châu Âu
Châu Mỹ
Châu Phi: có nên đến đây ko?khi dân trí và độ "an toàn" chưa đc cao
châu úc: có nên đến đây ko khi phải băng qua đại dương :D

2.Ở các châu lục thì hình thức di chuyển nào hợp lý nhất?
ví dụ ở châu Âu e đc biết trong khối liên minh. mình đến 1 nước rồi đi tàu điện ngầm sang các nước khác vừa nhanh vừa tiết kiệm, thay vì đi máy bay :D

marlenedion
15-09-2013, 19:41
khi nào bạn tính đi cho tôi theo với nhé , 2 mình vẫn hơn là 1 mình nhỉ :))

xucxac
17-09-2013, 11:35
3 mình vẫn hơn 2 mình :))

hoatrucphong
23-09-2013, 16:48
4 mình thì quá chuẩn luôn tứ tử trình làng =))

Mèo Bay
23-09-2013, 18:58
ví dụ ở châu Âu e đc biết trong khối liên minh. mình đến 1 nước rồi đi tàu điện ngầm sang các nước khác vừa nhanh vừa tiết kiệm, thay vì đi máy bay :D

Bạn ơi, có tàu điện ngầm để đi từ nước này sang nước kia cơ à? Thế mà trước giờ mình cứ nghĩ giữa các nước EU chỉ có tàu lửa điện khí hóa, trong nội bộ một nước - như Pháp chẳng hạn - mới có tàu lửa cao tốc còn trong nội thị các đô thị lớn mới có tàu điện ngầm thôi. Hic.

ducmu
01-10-2013, 18:33
Bạn ơi, có tàu điện ngầm để đi từ nước này sang nước kia cơ à? Thế mà trước giờ mình cứ nghĩ giữa các nước EU chỉ có tàu lửa điện khí hóa, trong nội bộ một nước - như Pháp chẳng hạn - mới có tàu lửa cao tốc còn trong nội thị các đô thị lớn mới có tàu điện ngầm thôi. Hic.

sao bạn e nó bảo có thể đi qua lại các nước bằng tàu điện ngầm :v.nó đang sống ở phần lan

pachi
02-10-2013, 12:13
me too :) mỗi tháng mình tiết kiệm hơn 2tr. định hè này sẽ làm chuyến sang Bỉ vì có anh họ đang học bên đó nên khoản nhà ở ko phải lo, sau đó có thể đi vài nước trong khu vực SCHENGEN gì đó mà ko cần phải xin thị thực :) không biết có bạn nào đã sang bỉ du lịch hay biết rõ khoản xin visa du lịch sang đó không nhỉ? @@

Dungbuocgiangho
11-10-2013, 00:06
Đi đi! Nếu đi được cứ đi! Ủng hộ các bạn! 4 năm nữa thì nhất định mình xin join cùng bạn nhé!!! Đủ 6 mình rồi :)

Strangewind42
12-10-2013, 11:56
Bốn năm nữa, plan này dài ah...Ủng hộ các bạn nào, nếu Ok mình sẽ join cùng, số 7 may mắn rồi,:)

born_to_dieeeee
18-10-2013, 12:31
4 năm nữa có khi mềnh cũng xin 1 chân join cùng chủ thớt nhé :D

Naidibui
29-10-2013, 08:06
Từ bé có mỗi mơ ước này :s
4 năm nữa ạ.cho em lên đường với !

ducmu
18-11-2013, 21:28
me too :) mỗi tháng mình tiết kiệm hơn 2tr. định hè này sẽ làm chuyến sang Bỉ vì có anh họ đang học bên đó nên khoản nhà ở ko phải lo, sau đó có thể đi vài nước trong khu vực SCHENGEN gì đó mà ko cần phải xin thị thực :) không biết có bạn nào đã sang bỉ du lịch hay biết rõ khoản xin visa du lịch sang đó không nhỉ? @@

khoản ở bạn có thể tìm hiểu couchsufring :D. cái đó cũng hay

ducmu
18-11-2013, 21:30
Từ bé có mỗi mơ ước này :s
4 năm nữa ạ.cho em lên đường với !

4 năm nữa có khi mềnh cũng xin 1 chân join cùng chủ thớt nhé :D

Bốn năm nữa, plan này dài ah...Ủng hộ các bạn nào, nếu Ok mình sẽ join cùng, số 7 may mắn rồi,:)

Đi đi! Nếu đi được cứ đi! Ủng hộ các bạn! 4 năm nữa thì nhất định mình xin join cùng bạn nhé!!! Đủ 6 mình rồi :)

4 năm nữa t quay lại topic này rủ các bạn nhé :)) :D

mà dạo này tự nhiên t lại máu đặt vé máy bay giá rẻ đi trong việt nam, đã làm 1 chuyến HCM và buôn ma thuột r :v. tiền tiết kiệm đang bị :v

shownkiller
27-11-2013, 14:31
"nhu cầu du lịch: thích đến những nơi bí ẩn, lạ, cổ...chứ ko thích những nơi hiện đại, xa hoa". Bạn này cùng sở thích với mình, mình cũng hay đi gần gần các nước ĐNA, nhưng vẫn thích đi vào ngõ ngách, khám phá đời sống mà mình chưa được thấy