PDA

View Full Version : Nhờ tư vấn hành trình Pháp - Ý ngày 18/10 - 30/10

Zogobetter
13-09-2013, 07:23
Xin chào các bác, các anh chị trên diễn đàn phuot.vn

Mình là thành viên mới trên diễn đàn, và đang ấp ủ chuyến đi châu Âu vào cuối Thu này. Visa mình đã có, và hiện giờ mình đang lên plan chi tiết cho chuyến đi này. Mình xin nhờ các bác, các anh chị tư vấn giúp mình hành trình thế nào cho hợp lý ạ.
Hành trình hiện tại của mình:
18/10: HCM - Paris ( booked - Vietnam airlines )
19/10: Paris
20/10: Paris
21/10: Paris
22/10: Paris - Rome ( booked - Easyjet )
23/10: Rome
24/10: Rome - Venice ( booked - qua trang web Trenitalia )
25/10: Venice
26 - 29/10 : ?
30/10: Paris - HCM ( booked )

Mình chỉ mới lên plan chi tiết từ 18/10 - 25/10 thôi, mình chưa biết nên đi đâu vào những ngày còn lại. Dự định ban đầu của mình sẽ đi tàu qua Lucern, nghỉ lại 2 đêm (26 - 28/10), sau đó về lại Paris, enjoy 2 ngày ở Paris rồi về lại HCM, nhưng bạn mình (người cùng đi) lại muốn sang thăm miền Nam nước Pháp ( mình thấy Easyjet có chuyến bay từ Venice - Toulouse/ Paris/ Lyon ), vì nghe nói miền Nam nước Pháp rất đẹp vào Thu ạ, đặc biệt là Canal du Midi :)
Xin nhờ các bác, các anh chị tư vấn giúp mình như thế nào là hợp lý ạ, và những nơi nào đáng đi, và phù hợp với hành trình của mình.

Xin cám ơn những lời góp ý của tất cả mọi người.

mety
20-09-2013, 10:02
Chào bạn Zogo, Thấy lịhc trình của bạn gần với tớ quá, mình có thể đi chung 1 vài chặng đấy. Nếu bạn hoặc mình khéo điều chỉnh.,

Mình lại book hết vé tàu và máy bay rồi, chỉ còn phòng ở Rome chưa book thôi, Mình quyết định ở Rome 3 đêm để khi khám phá hết chứ ko chạy xô Venice. Vì bạn mình đi Venice nó ở đó chưoi 1 tuần mới đã , hoặc ít nhất 3 ngày, chứ 1 ngày ko nhằm nhò gì.

Tớ cũng đã có VISA vào pháp

19-Oct: HN-Paris (Airfrance)
20: chơi Paris. Mình có chị gái nên sẽ cho bà í dẫn mình đi. Nhưng quả thực mình cũng chưa biết hết các điểm cần đi, nên đi ở pháp
21-Oct: chơi buổi sáng thôi
21-Oct: Chiều: đi tàu qua Frankfurt ( có việc)
Mình đa book homestay ở đó,.
24-Oct: Bay chuyến sớm đi Rome
Tại rome mình đang cân nhắc nên ở Thương vụ Vn hay đi ở homestay vì giá Homestay có khi rẻ hơn, lại còn đc học nhiều cái hay ở người dân bản địa
27-Oct: Rome-paris (air)
từ 28-31/10: chơi ở Paris.
1/11: Paris -Hanoi (air france)

Mình sẽ tập trung đi Rome và Paris chơi, còn FF là đi có việc nên chắc ko chơi đc mấy.

HaHoi
20-09-2013, 11:23
@mety : Trong Phượt này đã từng có mấy bạn có nhận xét không hay về thương vụ VN ở Roma rồi, không nhớ ở topic nào. Vì vậy cứ ra ngoài homestay hoặc thuê căn hộ mà ở, vừa tự do vừa sạch sẽ, hoặc như bạn nói, biết thêm người dân bản địa là trải nghiệm hay.

nphonghanh
23-09-2013, 16:28
Hi bạn Zogo,
Mình cũng nghĩ bạn nên kéo dài thời gian ở Venice hơn là đi miền Nam, chị em mình cũng có chuyến đi ở Rome-Pisa-Venice từ 24 - 29/10 mà thấy có nhiều chỗ đẹp, sợ ko kịp thời gian. Tuy là cuối thu và miền Nam cũng ấm hơn nhưng bên đó cũng lạnh rồi (e mình ở miền Nam) nên mình cũng chỉ ghé Nice chút xíu, tập trung thời gian ở Ý nhiều hơn:)