PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Nơi bán xích bọc bánh xe

tdnhattk
10-09-2013, 09:08
Các ace cho mình hỏi ở đâu có bán xích bọc lốp xe để đi các cung đường lầy lội không vậy, mình ở bình phước thường xuyên đi qua các con đường trơn trượt nên tính mua bộ xích này để đi mà không biết ở đâu có bán...ai biết chỉ mình với nha.

buitrongdat
13-09-2013, 17:15
Các ace cho mình hỏi ở đâu có bán xích bọc lốp xe để đi các cung đường lầy lội không vậy, mình ở bình phước thường xuyên đi qua các con đường trơn trượt nên tính mua bộ xích này để đi mà không biết ở đâu có bán...ai biết chỉ mình với nha.

Mình thấy cái đó bất tiện lắm bạn ạ.
Nếu bạn đi nhiều thì lắm lốp địa hình ý. Trước trên diễn đàn cũng có 1 bác bán, nhưng giờ không bán nữa rồi. :(
Mình được tư vấn là trên Nghĩa Lộ, Yên Bái bán nhiều lắm.
Từ giờ tới cuối năm chắc mình cũng lên đó kiếm đôi lốp.

baodomln
19-09-2013, 13:25
trước mình củng tính mua 1 cặp lốp đó, nhưng chưa kịp mua thì bác ấy đã ra đi :( nên quay sang tìm mua xích bọc lốp.

buitrongdat
19-09-2013, 14:50
trước mình củng tính mua 1 cặp lốp đó, nhưng chưa kịp mua thì bác ấy đã ra đi :( nên quay sang tìm mua xích bọc lốp.

Mình cũng vậy. :(

tuewru
20-09-2013, 00:12
Sang box Mua bán đồ nghề đi phượt mua lốp gai nhiều lắm mà các bạn

LeeTrung
30-09-2013, 01:39
Mình thì vote cho bộ xích đó hơn :) đi xe lốp gai chỉ hợp với đường khó đi, còn đường nhựa mà chạy thì đâu có sướng. Trong khi tỉ lệ đường xấu/ tốt / 1 chuyến đi rất nhỏ :)

Bạn ra hàng sửa xe máy xin/mua xích cam cũ + vài mét dây cáp lụa là tự chế đc bộ đó. Rất đơn giản ! khi đi gặp chỗ lầy, leo dốc thì quấn vào, xong thì tháo ra. Thao tác lắp vào chừng 5p/lốp :)

RomeoHaas
16-02-2014, 22:14
Mình cũng đang tìm, bác nào biết chỗ chỉ giúp

Ngong_Hankang
17-02-2014, 04:03
Mình thì vote cho bộ xích đó hơn :) đi xe lốp gai chỉ hợp với đường khó đi, còn đường nhựa mà chạy thì đâu có sướng. Trong khi tỉ lệ đường xấu/ tốt / 1 chuyến đi rất nhỏ :)

Bạn ra hàng sửa xe máy xin/mua xích cam cũ + vài mét dây cáp lụa là tự chế đc bộ đó. Rất đơn giản ! khi đi gặp chỗ lầy, leo dốc thì quấn vào, xong thì tháo ra. Thao tác lắp vào chừng 5p/lốp :)

Chuẩn đây này chú Đạt ;)

Hoặc mua thì sang anh chế cho 1 bộ. :))

buitrongdat
17-02-2014, 17:45
Chuẩn đây này chú Đạt ;)

Hoặc mua thì sang anh chế cho 1 bộ. :))

Nếu bác tặng thì em osin ạ! :)
Anh có xích cam chưa ạ, để em đi xin ạ.