PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Ai cho mình thông tin mới nhất về vé, nhà nghỉ, nhà sàn, dịch vụ trên VQG Ba Vì với

DailyLovely
09-09-2013, 22:06
Sắp tới (giữa tháng 9.2013) bọn mình đi Ba Vì 2 ngày và muốn nghỉ lại đó, muốn tham khảo ý kiến mọi người giá vé cổng, nhà sàn, phòng nghỉ, lửa trại, hay các dịch vụ khác cạnh đó như trượt cỏ, súng sơn... Để tiện cho việc lên lịch và sắp xếp, đóng tiền hợp lý. Mong mọi người giúp đỡ.

Mình cảm ơn nhiều !

ma_xo_hvtc
20-11-2013, 10:06
Có cùng câu hỏi :3

nhanmap
03-12-2013, 09:35
chào bạn, mình xin chia sẽ với bạn một số thông tin cần thiết cho chuyến du lịch BA VÌ như sau:
Rừng quốc gia Ba Vì cách trung tâm Hà Nội tầm 50km về hướng tây. Bạn hoàn toàn có thể đi trong 1 ngày hoặc ở lại 2 ngày để đi tham quan các điểm du lịch hấp dẫn gần đây. Có nhiều cách để đi đến rừng quốc gia Ba Vì.
Đến Ba vì bằng xe máy, hoặc ô tô
Đi theo đường Đại Lộ Thăng Long, Láng Hòa Lạc --> hết đường rẽ phải đi Sơn Tây --> đến ngã tư, rẽ trái đi Xuân Khanh --> được 10km sẽ có biển chỉ dẫn bên trái.

Hoặc đi thẳng theo đường Xuân Thủy , đi đường 32 --> qua Phùng --> thị xã Sơn Tây --> rẽ trái đi Xuân Khanh --> được 10km sẽ có biển chỉ dẫn bên trái.
Đi xe bus bến Ba Vì
Từ bến xe Yên Nghĩa, bắt chuyến 214 đi đến Xuân Khanh rồi bắt xe ôm vào. Giá vé là 22.000

Từ Mỹ Đình, đi xe 71 đến bến xe Sơn Tây hoặc xe 74 đến Xuân Khanh, giá vé là 22.000

Ô tô 45 chỗ chỉ lên được đến Cốt 400m nên nếu đoàn đông đi thì sẽ phải dừng tại đây và đón xe điện đi lên trên. Đi đường rừng quốc gia Ba Vì thích nhất là đi xe máy. Đường từ cổng rừng quốc gia lên trên cao ngoằn nghoèo với những bóng cây rợp mát. Có đến hơn một nghìn loài thực vật tại nơi đây. Bạn có thể thoải mái hít hà không khí trong lành, không chút khói bụi. Những con đường đầy lá rụng cũng như các chi tiết kiến trúc bạn gặp ven đường sẽ khiến bạn trầm trồ và háo hức.
Có một số địa điểm để bạn tham quan như sau:
Đối với các bạn trẻ thích chụp ảnh: khu du lịch độ cao 400m, đồi thông, khu phế tích nhà thờ Pháp cổ và đền thờ chủ tịch Hồ Chí Minh

Đối với những ai yêu cây cối: khu vườn xương rồng, tre trúc, cau dừa, động Ngọc Hoa, quần thể bách xanh cổ thụ

Nếu bạn muốn tìm hiểu thêm về lịch sử: nhà tù thời Pháp, khu quân sự Pháp và cứ điểm 600

Với những người hướng Phật, có thể tham quan Tháp Báo Thiên, đền Thượng
Chi phí cho một chuyến tham quan Ba vì không quá đắt. Cụ thể như sau:

• Vé vào cửa: 40.000đ/người

• Vé ô tô dưới 10 chỗ: 15.000đ/người

• Vé ô tô trên 10 chỗ: 30.000đ/xe

• Vé xe máy: 3000đ/xe

• Ăn trưa: bạn có thể mang đồ ăn đi picnic, vừa tiết kiệm vừa vui.

• Xăng xe: khoảng 50.000đ/ xe

Đi 1 ngày chi phí chưa đến 200.000/ người. Thực tế trước đây đoàn mình đi đông, 25 người và thuê ô tô, mang đồ ăn đi (gồm gà nướng, bánh mỳ kẹp, nem chua, xúc xích, khoai tây chiên, hoa quả, đồ uống), tính tổng chia ra chỉ hết 160.000đ/người.

Đi 2 ngày thì phụ thuộc vào các hoạt động bạn tham gia ở trang trại đồng quê, sẽ phát sinh thêm tầm 200.000-300.000.Như vậy bạn chỉ tốn khoảng 500.000 cho một chuyến đi đầy thú vị.
chúc bạn có chuyến đi vui và bổ ích.

thông tin chi tiết thiết kế tour theo yêu cầu:
Ms Diễm: 0934.096.055
email: kieudiem@****tour.com