PDA

View Full Version : Đi Đồng Văn nào 5 - 8 / 11 / 2010

Pages : [1] 2 3

rubiro
28-09-2010, 10:25
Về nhà rồi, ngủ một đêm rồi mà thức dậy vẫn thấy thèm uốn éo theo từng cung đèo vùng cao.
Như đã bàn, điểm đến sắp tới sẽ là cao nguyên Đồng Văn, mình sẽ đi ít nhất 4 ngày. Phương tiện đi: Xe bus từ HN lên ĐV, xe máy cá nhân gửi theo xe bus, lên đó lôi ra lắc đèo. Lịch trình và lộ trình thì chưa có, nhưng máu đi thì có rồi. Ae bổ sung thêm nhé.
Thân mến, Rubiro.

sontaybac
28-09-2010, 14:46
@Rubiro: Chắc chưa xin phép sư tử hà đông nên, chưa thấy lịch cụ thể nhỉ?
Minh thấy lên kê hoặch đi từ sáng thứ 5 đến tối chủ nhật, tuần đầu tiên của tháng 11 nhé.
Ngày 1: đi ô tô lên Hagiang ( gửi xe máy ), ngủ tối tại Hà Giang
Ngày 2: đi xe máy từ hà giang- Quản bạ- dinh Vương Chí Sình - Lũng cú - Đồng Văn ( ngủ tối tại đồng văn )
Ngày 3: Đồng văn - mèo vạc - Du già- Hà Giang
Ngày 4: Hà giang- hà nội
Mọi người xem lịch thế này có ổn không nhé.
Có bạn nào có cao kiến gì không? về lịch trình cũng như cung đường của chuyến đi này?

DatMuiCaMau
28-09-2010, 15:18
@Sontaybac: Sao bác ko đi từ tối thứ 4, đằng nào cũng ngủ 1 giấc trên oto mà. tiết kiệm đc ối thời gian chơi bời
lịch trình mà vẽ ra thì nhiều lựa chọn lắm, bác cứ tham khảo các topic khác mà đi thôi, đằng nào cũng ko đc chơi chợ phiên Đồng Văn và Mèo Vạc, còn các chợ phiên khác thì e ko rõ lắm :D

huongxoxocool
28-09-2010, 19:40
Mấy anh này lên kế hoạch đi mảnh đây!

mauladi
28-09-2010, 19:46
Em Linh đây.

Bác đi dài ngày thế, em thấy Hung bảo đoạn Du Già - Mậu Duệ đường xấu lắm, kiểu này em phải báo ốm mấy ngày.

Lịch của anh dài thế, em thấy bọn nó tối khoảng 9h lên ô tô sáng sớm hôm sau đã ở Hà Giang rồi. Việc gì bác phải mất 1 ngày lên Hà Giang bằng ô tô rồi ngủ ở đó. Theo em tối thứ 5 lên oto.

chuoiviet
28-09-2010, 23:21
Chưa đi chưa biết Du Già
Đi rồi mới biết mình già hơn Du
Không biết co nên khuyên bạn bỏ cung Du Già Mậu Duệ không, nhưng mà đi xong thì:((:((:(( có 150 cây từ ĐV về HG thì đoạn này đã mất khoảng 10 tiếng và phải vác xe.

nhaquegoc186
28-09-2010, 23:47
Khí ko phải,các bác cho em hỏi các bác định đi bao nhiêu người đây ạ?các bác lưu ý là 1 xe ô tô chỉ gửi đc 2 xe nhá,mà hình như chỉ có 2 chuyến HN-HG cho gửi xe và ngược lại.,nên các bác định gửi xe lên đó thì đi ít thôi ạ.Các bác tầm 7h ra bến xe Mỹ Đình vất xe và người lên đó,sáng mai có mặt tại HG và bắt đầy hành trình đến với cực bắc của Tổ Quốc.Lịch trình thì mạn phép các bô lão:
-Tối thứ 6 gửi xe và ngủ(có giường nằm)
-Sáng thú7 bắt đầu chạy Quản Bạ-Yên Minh-Dinh Vua Mèo-Đồng Văn,tối ngủ Đồng Văn.
-Thứ cn chơi chợ Đồng Văn,lên cực bắc Lũng Cú-đèo Mã Pì Lèng(con đường hạnh phúc),tối ngủ Mèo Vạc.
-Thứ 2 Mèo Vạc- Du Già-Mậu Duệ cho trải nghiệm cuộc sống:D,tối lên xe về HN,sáng thứ 3 đi làm tb.
Như thế này hơi khác người nhưng dù thế nào các bác vẫn phải nghỉ 1 ngày,thay vì nghỉ thứ 6 thì nên nghỉ thứ 2,bù lại sẽ đc chơi chợ Đồng Văn
Nhưng nếu là em thì em nghỉ hẳn 2 ngày để chạy xe cho phiêu.
P/S: Du Già -Mậu Duệ là khoảng 73 km,em đi 2 lần rồi,mưa có,nắng có.Tầm 8h là ok nhất.Đường thì có đoạn như Xín Mần-Bắc Hà,có đoạn thì hơn.Nhưng nói chung nếu các bác máu thì chạy cho biết,ko đi thì lại hận đời:))
Có vài lời thiển cận,mong các bác xem xét.

pluto22027
29-09-2010, 00:18
Cho mềnh theo và dõi vụ này với nhé :)

DatMuiCaMau
29-09-2010, 01:23
các bác lưu ý là 1 xe ô tô chỉ gửi đc 2 xe nhá,mà hình như chỉ có 2 chuyến HN-HG cho gửi xe và ngược lại.,nên các bác định gửi xe lên đó thì đi ít thôi ạ.Các bác tầm 7h ra bến xe Mỹ Đình vất xe và người lên đó,sáng mai có mặt tại HG và bắt đầy hành trình đến với cực bắc của Tổ Quốc.

í í, cụ nhầm to rùi ah, xe lên HG dịp này vắng như chùa bà đanh, vứt xe máy lên thoải mái, nhà xe nào mà chả nhận gửi. 1 xe cho đc vào 2 cái. Oto thì nhiều lắm, Hưng thành, Khải huyền, Bằng phấn.....

nhaquegoc186
29-09-2010, 01:47
í í, cụ nhầm to rùi ah, xe lên HG dịp này vắng như chùa bà đanh, vứt xe máy lên thoải mái, nhà xe nào mà chả nhận gửi. 1 xe cho đc vào 2 cái. Oto thì nhiều lắm, Hưng thành, Khải huyền, Bằng phấn.....

Thế hả cụ ơi,em thì chưa đi ô tô lần nào cả mặc dù đã làm 3 chuyến HG,đợt bẹn em nó đi thì đông lắm ạ,cho gửi nhõn 2 xe,mà chỉ có nhà xe thứ nhất và 3 thôi,chưa có cái thứ 2.Chết thật,mình dạo này lạc hậu quá,ko kịp update tình hình gì cả.

DatMuiCaMau
29-09-2010, 08:33
Thế hả cụ ơi,em thì chưa đi ô tô lần nào cả mặc dù đã làm 3 chuyến HG,đợt bẹn em nó đi thì đông lắm ạ,cho gửi nhõn 2 xe,mà chỉ có nhà xe thứ nhất và 3 thôi,chưa có cái thứ 2.Chết thật,mình dạo này lạc hậu quá,ko kịp update tình hình gì cả.

Vâng, đợt 30/4 vừa rồi em đi HG, gửi 6 xe máy trên 3 oto của nhà Khải Huyền, 300k/chiếc. đấy là dịp lễ mà họ còn cho gửi thoải mái nữa là ngày thường

sontaybac
29-09-2010, 15:39
@huongxoxocool:Nhanh the, vua ve da mom men sang day roi. dang dinh thuong thuc hoa thom co la day. ma lan nay di chi tuyen ( OM XINH CHUYEN NGHIEP THOI ).....:)
@all: co le minh dieu chinh ke hoach di mot chut nhi? bo phien cho dong van thi tiec dut ruot..

sontaybac
29-09-2010, 15:49
Co ban nao biet cung duong DU GIA-MAU DUE dai bao Km va phai di mat bao lau ko? Minh chua di doan nay bao gio.

Hmeo
29-09-2010, 16:42
trời ôi mọi người lên kế hoạch đi luôn hả?dân tình nhà mình máu me thế hic

nhaquegoc186
29-09-2010, 22:57
@DatMui:Đắt thế hả cụ ơi,năm trc bạn em gửi có 150k thôi ạ,300k lận thì cho gửi thoải mái là chuẩn rồi.
@Bác Sơn: Du Già-Mậu Duệ dài khoảng hơn 70km,bọn em chạy tầm 8h cả time ăn trưa và chơi bời,chụp choẹt..
@Hmeo:Bà già ở nhà mà đi gõ đầu các cháu lớn đê,đú là gì.;)

rubiro
29-09-2010, 23:46
haha xôm tụ quá cơ ạ, em ok với lịch đó. Hôm về, sư tử có gầm ghè tí chút, nhưng được chăm sóc rồi nên lại ngoan như kún. Về vụ xe cộ, nếu mà khoai quá thì cùng lắm anh em mình tách ra đi 2 nhóm nhỏ để gửi xe cho dễ, cũng chỉ chênh nhau 1 tiếng là cùng thôi, rồi lên đó hẹn tại 1 điểm sau đó "phụt" :))

rubiro
29-09-2010, 23:47
@nhaquegoc: em ơi, đi lần này mà ko có em thì mất vui quá, đi đê...

rubiro
29-09-2010, 23:51
@Linh: man nói chí lý quá, tối đi, đêm ngủ, sáng chơi là ổn

nhaquegoc186
30-09-2010, 00:15
@rubiro:Cụ ơi,time đó thì em vừa ở Hội An-Đà Nẵng về(20-24/10),đi bằng mắt nữa hả cụ.Tháng 11 nếu đc em đi Y Tý,còn tết Dương chắc chắn em làm chuyến tây Nghệ An-Mường Lống-Pù Mát:D.Hôm nào các cụ OFF thì ới em 1 tiếng,cho em ra hóng phát.

LEJoy
30-09-2010, 10:54
Mọi người tụ họp đông vui quá. Em vào hóng cái. Nam.

Cafe_rieng_anh
30-09-2010, 11:39
Nhà mình hay có khoản gửi xe nhỉ , Em thích cả đi và về đều đi xe máy hơn . Đã phượt thì phải hết mình , vẫn lăn tăn chuyện đi làm thì . . .xin nghỉ hẳn mấy ngày đi cho sường !

mauladi
30-09-2010, 12:57
1gach vu YTY nha,vu tay nghe an de xem da.hom ay ban lem

mauladi
30-09-2010, 12:58
lich trinh va thoi gian thi ok
gio bac xem tuyen om di

huongxoxocool
30-09-2010, 19:46
cơ mà tháng 5 em đi HG,vé người có 110k,vé gửi xe thì ko bằng người ý!
@cafe:cứ đi làm đi rùi biết,được nghỉ nhiều mà đi chơi thì tớ nghỉ suốt
@A Sontaybac:em cũng được gọi là ôm trẻ trung xênh đẹp nhể?

huongxoxocool
30-09-2010, 19:48
@rubiro:Cụ ơi,time đó thì em vừa ở Hội An-Đà Nẵng về(20-24/10),đi bằng mắt nữa hả cụ.Tháng 11 nếu đc em đi Y Tý,còn tết Dương chắc chắn em làm chuyến tây Nghệ An-Mường Lống-Pù Mát:D.Hôm nào các cụ OFF thì ới em 1 tiếng,cho em ra hóng phát.

Anh ơi!em là em kết vụ tết dương của anh lắm lắm!nếu được phải đi cùng đánh bài cơ!

nhaquegoc186
30-09-2010, 23:32
@huongxoxocool: Tây Nghệ An phải đi 4-4,5 ngày em ạ,nếu máu thì đừng đi đâu nữa,để dành phép đi cung này đổi gió nhá:D
@Cafe:Có phải ai cũng xin nghỉ đc đâu em,mà ku em đang vật đi nhỉ,thấy topic nào cũng hóng.
@Mauladi:muốn đi Y Tý thì về bảo dưỡng xe đê,ông anh.
@Sontaybac:Đã chốt ngày đi chưa hả bác?

vitmup
01-10-2010, 08:46
Oài, topic này cứ như topic để đoàn HSP nhà mềnh chém gió í nhở? Iem mon men vào ủng hộ và... cổ vũ cho bác sontaybac từ xa thôi ạ. Hôm nào bác rảnh thì em mời bác... bữa sáng như đã hứa vì cái vụ xin tiền đi... đầu tư cờ bạc trên tàu về HN nhờ ^^. Có đứa đòi em rồi mà em chưa kịp... luộc trứng ;))

rubiro
01-10-2010, 10:07
@huongxoxocool: mình hụt mất ôm này, giờ còn tiếc

sontaybac
01-10-2010, 10:34
@huongxoxocool: ôm trẻ trung xinh dep nhưng có chuyên nghiep ko? cứ để cái ba lô ở giữa xe và ôm thì...........thoi nhé!
@rubio; về thửa quả xé mỗi lần chở 3-4 ôm gì đấy cho đã, mà nhà này chở ôm này mà cứ nhìn các ôm khác mới khiếp chứ, thế này phượt cả đời vẫn còn thấy tiếc.
@vitmut: Ti nũa thi quên mất vụ đầu tưu của mình, tính lãi nhé. Mà hôm trên tàu nhà này thắng hay thua ay nhảy ?
@mauladi:làm ở công ty phuot hay sao mà vụ nào cũng thấy đặt gạch thế?
@nhaquegoc: chac la thay doi lich di mot chut de con choi cho phien dong van, doi song duoc may ti nhi?

sontaybac
01-10-2010, 10:46
@cafe;@huongxoxocool: xếp bây giờ chán nhỉ, nhân viên đi phuot mà chả thông cảm gì. thế này mọi ng phải phấn đấu lên xếp dể muốn nghỉ đi phuot khỏi phải xin phép ai..:)

mauladi
01-10-2010, 11:38
@nhaquengoc:xe bao duong roai.thay lop,can lai vanh.lan nay ngon
@Sontaybac:dau e dang ky moi vu yty voi dong van thoi.ma vu xin tien danh bac tren tau hom no ho thang day bac a.doi ca von lan lai di thoi
@rubio:toi them nhin dc nhu og qua.nhung nhin thi xuong vuc mat

sontaybac
01-10-2010, 12:00
Ko biet su tu ha dong nha Rubiro co biet di phuot the nay ko nhi? biet thi no xe xac!!!!!!!!!!!!!!!
@all: ko biet o cua moi nguoi the nao, om cua minh ngoi cach minh ca met, oi the co goi la om ko nhi?

huongxoxocool
01-10-2010, 13:05
@sontaybac:em ôm cũng chuyên nghiệp phết!đi kiểu này mà ngại ngùng ngồi xa cả mét thì rơi ráng chịu nhở?^^sếp em mà còn trẻ trung và là người "được ôm" chuyên nghiệp thì em rủ đi suốt..........cơ mà bác ấy già rồi!hjk
@nhaque:nghỉ 2 ngày là em duyệt được
@rubio:hân hạnh hân hạnh!

vitmup
01-10-2010, 14:24
Iem là iem phản đối cái vụ ôm nghe lời mẹ dặn khoảng cách an toàn là 1 viên gạch 40 cm nhé, rồi lại còn đặt 2 tay đằng sau xe vừa tròng trành vừa mất trọng tâm của xe lại làm xế khó điều khiển xe :D. Mà dại gì không ôm nhiệt tình nhở? Tính mạng của mềnh đới bà con ạ, lên cái dốc dựng đứng mà k ôm thì thôi, trượt khỏi xe trong khi xế vẫn băng băng lên dốc thì đừng ai trách... xế nhá.
@mauladi: nghe ở đâu ra cái vụ thắng đấy hở? Tại đồng chí Thuận mừ đang thắng như mở cờ thì... đứt cái tạch nên vẫn chỉ là 1 quả trứng thôi nhá :D. Hôm nào rảnh qua chỗ Trường Chinh hoặc Tôn Đức Thắng thì cho... 2 quả.

vivu8x
01-10-2010, 21:05
hí hí, các ace bàn bạc ghê quá, cho thằng em hóng với :D

nhaquegoc186
02-10-2010, 00:04
@sontaybac:bác chốt ngày đi,có gì em tư vấn cho ạ,nhưng phải trả phí đấy nhá:D
@vitmup: Hôm đó về xem lại vụ bài bạc,thắng đc đúng...1k=))
@all :Ai muốn đi cung này thì nhớ bảo dưỡng xe cộ cho cẩn thận,đừng để như chuyến vừa rồi.Ko ổn tí nào cả.

Gio'
02-10-2010, 00:58
Đã chốt DS đoàn chưa bạn ơi? Muốn đăng ký 1 ôm có được không? Mà bạn lên lịch trình cụ thể đi (đi từ sáng 4/11 - 7/11 phải không hay từ tối 3/11) và chi phí nữa để mình còn chuẩn bị cáo ốm nữa!! Mong nhận được tin hồi âm sớm nhá!

nhaquegoc186
02-10-2010, 01:20
Đã chốt DS đoàn chưa bạn ơi? Muốn đăng ký 1 ôm có được không? Mà bạn lên lịch trình cụ thể đi (đi từ sáng 4/11 - 7/11 phải không hay từ tối 3/11) và chi phí nữa để mình còn chuẩn bị cáo ốm nữa!! Mong nhận được tin hồi âm sớm nhá!

Đang lên đây để kêu gào đủ mọi thành phần tham gia bạn ạ.lịch trình thì vẫn như muôn thủa,sẽ ko bỏ qua Cổng trời Quản Bạ,dinh Vua Mèo,cực bắc Lũng Cú,chợ Đồng Văn,Mã Pì Lèng.Ngày đi thì chưa chốt.Tổng thiệt hại khoảng 800-900k cả xăng/1 người nếu leader khéo chi tiêu.Có đợt bọn mình đi hết có 700k cả xăng/1 người nhưng hồi đó vật giá chưa cưỡi ngựa phi qua Mã Pì Lèng ạ:D

Hmeo
02-10-2010, 10:00
trời hôm trên tàu đánh bài em thua 15k đấy hic fải gỡ lại lần này mới được.nhưng mà gặp ông thuận ở sòng bài tránh xa nhé hôm đấy ông ấy làm mọi người sợ quá.mà tớ đăng kí một xuất ôm đấy nhé

sontaybac
02-10-2010, 11:04
@Rubiro: bac chu thopi dau roi, tra loi a e di chu, minh di tu toi thu 6 va tu hagiang ve toi th2 nhe ( 5-8/11/2010 ) dc ko, a e con chuan bi xin nghi chu, ko thi cung phai tim ly do gi do nhe.
@all: doan minh chi tuyen om xinh chuyen nghiep thoi nhi...... nguyen tac la nguyen tac ma
@all: ai dang ky di thi phai noi ro la om, hay xế nhé va co xe hay ko co xe nua.

sontaybac
02-10-2010, 11:12
HOANGVM đâu mà ko thây lên tiếng nhỉ? thu xếp đi chuyến này nhé, có nhiều ôm xinh chuyên nghiệp đấy. với lại phai cho a e chiêm ngưỡng quả đổ đèo và uống rượu nữa chứ.

vitmup
02-10-2010, 12:09
@Nhaquegoc: Lãi bao nhiêu k biết, cũng trả tiền gốc + lãi cho chị mau lên để chị còn mua trứng trả lãi các nhà đầu tư. Nhanh!!!
@Bac sontaybac: bác tuyển ôm điều kiện thế thì... em ở nhà hóng vậy. Hic!!! Nguyên tắc là nguyên tắc mừ!
@Xế của chị: con sóc thế nào ời? Vào nồi chưa? :D

Hmeo
02-10-2010, 21:47
trời ơi đi vào tháng 11 hả hic thế thì em đành hẹn các bác chuyến sau rùi,em đăng kí đi vào tháng 11 rùi hichic

Gio'
02-10-2010, 22:17
Đang lên đây để kêu gào đủ mọi thành phần tham gia bạn ạ.lịch trình thì vẫn như muôn thủa,sẽ ko bỏ qua Cổng trời Quản Bạ,dinh Vua Mèo,cực bắc Lũng Cú,chợ Đồng Văn,Mã Pì Lèng.Ngày đi thì chưa chốt.Tổng thiệt hại khoảng 800-900k cả xăng/1 người nếu leader khéo chi tiêu.Có đợt bọn mình đi hết có 700k cả xăng/1 người nhưng hồi đó vật giá chưa cưỡi ngựa phi qua Mã Pì Lèng ạ:D
Cám ơn bạn Nhaquegoc186 nha, tớ đã send email tới chủ xị Sonaybac để đăng ký 1 ôm rùi! Mình chưa có kinh nghiệm, xin hỏi là đồ đoàn mang the có cần gì đặc biệt không? Cần chuẩn bị gì khác nữa không? Nếu tình hình nhiều ôm hơn xế thì ôm cũng thành xế àh? (Cái này hơi lo vì năm nay đã xòe vài lần rùi, hic...)

Gio'
02-10-2010, 23:47
@Rubiro: bac chu thopi dau roi, tra loi a e di chu, minh di tu toi thu 6 va tu hagiang ve toi th2 nhe ( 5-8/11/2010 ) dc ko, a e con chuan bi xin nghi chu, ko thi cung phai tim ly do gi do nhe.
@all: doan minh chi tuyen om xinh chuyen nghiep thoi nhi...... nguyen tac la nguyen tac ma
@all: ai dang ky di thi phai noi ro la om, hay xế nhé va co xe hay ko co xe nua.
Chưa rõ lắm cái này! :-? :-SS

nhaquegoc186
03-10-2010, 02:34
@gió : Xinh thì chưa bàn đến nhưng tươi và pro phải có đủ thì mới đc ôm bác Sontaybac ạ.=))
@Hmeo:Chắc tháng 11 xí xớn Sa Pa rồi hả,thế có làm vụ tây Nghệ An ko?đăng kí sớm đi để còn chốt.

mauladi
03-10-2010, 08:40
thoi xong.vu tay nghe an ket qua nhung danh nam nha
@Sontaybac:bac cho lich off di.

mauladi
03-10-2010, 08:44
@nhaquengoc+@vitmup:ko can biet loi lai the nao nhung trung phai du dung de nha dau tu oanh nhau

UnAmIs
03-10-2010, 16:17
Em xin đăng ký 1 chân nhé :(
Tuấn, 1988, xế, WaveRS (99 cê cê)
các bác xem xét dư lào để e xin nghỉ nhé :P
Yahoo e là: [email protected]
Mobile: 0.9.7.4.4.1.6.8.5.0

sontaybac
03-10-2010, 20:37
@all: Doan minh di toi da la 6 xe thoi nhi? vi phai gui xe may len o to, moi o to hinh nhu chi gui dc 02 cai ma chi co 3 xe oto la nhan cho xe may thoi. Minh se ban lai voi Rubiro xem tinh hinh the nao va thong bao som lai cac ban, moi nguoi thong cam cho chut nhe. Thanks.........

mauladi
03-10-2010, 20:52
@sontaybac:bac bo tri hom nao off goi ca rubỉo va hoangvm uong tiep vu tren tau roai ban luon the

nhaquegoc186
03-10-2010, 22:58
@sontaybac:đi ít thôi bác ạ,mọi người bán nhau chạy,đỡ vỡ tour.Chứ chạy nhiều phải chờ đợi mệt lắm.
@mauladi: Trên tàu uống chưa chán mà còn rủ rê:T

Gio'
04-10-2010, 00:22
Ngày nào cũng vào ngó mấy lần xem đã updates tình hình gì mới chưa? Sốt ruột ghê cơ! DS đã chốt chưa, để bít mình có được join không?! Hic, bác Sontaybac cứ lên tạm cái lịch trình và DS trước đi để còn biết đường mà lần chứ nhỉ! Sau này chỉ cần chốt đoàn trên danh sách này thôi!

mauladi
04-10-2010, 12:53
@Gio:doan co bac son,rubiro,minh ca ban nua du 2 xe roi,di vao tuan dau tien cua thang 11,di tu toi thu 6 den het ngay thu 2,lich trinh co van nhaquengoc dua roi.gio chi doi co ai di them thi dang ki thoi.gan hom di off mot phat chuan bi do chot DS la len duong thoi

hayvanlaem102
04-10-2010, 14:07
@sontaybac: nếu chưa chốt đoàn thì mình xin đặt 1 gạnh nhé
hôm nào off thì báo mình với nhé mọi người
[email protected] or 0904 959 885
thanks

rubiro
04-10-2010, 16:03
ôi sory cả nhà, mấy h nay em vừa ốm dậy. Hic "cúm trâu", chắc lây từ đàn trâu chợ bắc hà. Cả nhà xem cuối tuần này có off nhậu nhẹt đc ko nhỉ, nếu ok thì địa điểm là quán Hồng Hạc ở gần HV QHQT

rubiro
04-10-2010, 16:04
@mauladi: ok chịu liền

Gio'
04-10-2010, 17:24
@Gio:doan co bac son,rubiro,minh ca ban nua du 2 xe roi,di vao tuan dau tien cua thang 11,di tu toi thu 6 den het ngay thu 2,lich trinh co van nhaquengoc dua roi.gio chi doi co ai di them thi dang ki thoi.gan hom di off mot phat chuan bi do chot DS la len duong thoi
OK. Vậy là có mềnh rùi ^^! Bi h chờ báo ọp ẹp, chốt đoàn và đi thôi ^^

sontaybac
04-10-2010, 17:24
@Rubiro: bi cum trau thi phai len dong van nho thay cung moi chua duoc, bac si ha noi ko biet cum trau la gi dau nhe.
@Rubiro; hen hoi nha minh toi t5 hay t6 nay dc ko? Rubiro lien lac voi moi ng co gi bao a nhe.
@mauladi: tinh hinh la co them ban Unamis và ban Lipton dang ky di cung ( minh doan la xe day ).

hayvanlaem102
04-10-2010, 17:43
alo alo
chủ thớt ơi
mình có trong danh sách của đoàn lần này ko vậy nhỉ?
có gì chủ thớt báo để em còn liệu liệu nhé
thanks

rubiro
04-10-2010, 18:12
@sontaybac: ok anh, tối 5 hoặc 6 là đc rồi, em sẽ alo cho mấy nhân mà em có số.
@vanlaem: hì hì, open mà bác, mới quăng bom ra đấy thôi chưa có list gì sất

mauladi
04-10-2010, 18:20
@gio:tinh hinh gio ban tap suc khoe di la vua.day xe can nhieu suc khoe lam
@sontaybac:tinh hinh e thay doan ta xe nhieu qua ma cha co om.bac xem tich cuc quang cao moi om di chu.
@nhaque:chem gio la chinh chu suc minh uong dc may co dong moi ng thoi

mauladi
04-10-2010, 18:37
@rubiro:og di vu HSP ve nghi mat may hom chac tai dan thien ly o nha bi do chu j.tinh hinh og bo tri off thu 5 di thu 6 toi pan mat roi

le.thuanth
04-10-2010, 20:06
Mọi người tụ họp đông vui quá. Em vào hóng cái. Nam.

Tuổi gì mà đòi hóng. Về nhà, mau!

Gio'
04-10-2010, 20:07
@gio:tinh hinh gio ban tap suc khoe di la vua.day xe can nhieu suc khoe lam
Luyện tập kiểu gì đây? Ra công viên tập chạy hay leo cầu thang? Xế tập tạ tay huh? Ôm tập gì đây?

le.thuanth
04-10-2010, 20:13
[QUOTE=@mauladi: nghe ở đâu ra cái vụ thắng đấy hở? Tại đồng chí Thuận mừ đang thắng như mở cờ thì... đứt cái tạch nên vẫn chỉ là 1 quả trứng thôi nhá :D. Hôm nào rảnh qua chỗ Trường Chinh hoặc Tôn Đức Thắng thì cho... 2 quả.[/QUOTE]
@vitmup: chị ơi! Tại vì hôm đó em thấy kiểu gì em cũng ra về tay không nên em mới "chuyển phương án B", biết thế chị phải cung cấp "đạn dược" cho em chứ. haizz!!

le.thuanth
04-10-2010, 20:16
trời hôm trên tàu đánh bài em thua 15k đấy hic fải gỡ lại lần này mới được.nhưng mà gặp ông thuận ở sòng bài tránh xa nhé hôm đấy ông ấy làm mọi người sợ quá.mà tớ đăng kí một xuất ôm đấy nhé
Trời đất! Lại xí xớn nữa kìa. Dạo này nhà ta máu me quá đấy. Chị ở nhà gõ đầu lũ trẻ đi, chị đi thì... ai gõ chúng??

le.thuanth
04-10-2010, 20:25
@Rubiro: Chắc chưa xin phép sư tử hà đông nên, chưa thấy lịch cụ thể nhỉ?
Minh thấy lên kê hoặch đi từ sáng thứ 5 đến tối chủ nhật, tuần đầu tiên của tháng 11 nhé.
Ngày 1: đi ô tô lên Hagiang ( gửi xe máy ), ngủ tối tại Hà Giang
Ngày 2: đi xe máy từ hà giang- Quản bạ- dinh Vương Chí Sình - Lũng cú - Đồng Văn ( ngủ tối tại đồng văn )
Ngày 3: Đồng văn - mèo vạc - Du già- Hà Giang
Ngày 4: Hà giang- hà nội
Mọi người xem lịch thế này có ổn không nhé.
Có bạn nào có cao kiến gì không? về lịch trình cũng như cung đường của chuyến đi này?
Vui ghê vì lại gặp nhà mình ở đây. Cho em theo dõi đã, sẽ quyết định sau. Cuối tuần này đang được bạn em rủ rê đi cung Sapa. Để nghe ngóng tình hình đã. Nếu đi Sapa thì chắc không kham nổi cung này. Dạo này sếp hỏi "sao nghỉ nhiều thế?". Em sắp phải ứng phép cho năm tới mất thôi.

hayvanlaem102
04-10-2010, 21:40
vậy khi nào off off thì mọi người alo alo cho tui nhé
tui sẽ là xê vụ này
và chỉ tuyển ôm xinh chuyên nghiệp thôi nhé
ha ha

nhaquegoc186
04-10-2010, 23:16
@le.thuanth: Sa Pa mùa này đi thì có cái vẹo gì hả anh,lúa thì gặt hết rồi,mùa đổ nước thì chưa có.Thôi để qua tết dương lên đó săn tuyết một thể.Khuyên chân tình đấy,có đi thì đi Hà Giang đi.Hay lại đi Đà NẴng hội ngộ Luân đại ca,ăn cơm gà Hội An:D
@sontaybac: Bác chốt luôn ngày đi đi để mọi người ai máu còn thu xếp time mà đăng kí chứ ạ,cứ dập dòm thế này chả biết đường nào mà mò.
@all : Thứ 7 tuần này em off vụ đi Đà NẴng,các bác có làm luôn vụ HÀ Giang ko?cho em còn hóng với chứ các ngày khác từ nay đến 20/10 em bận ko đi đc.Tiện thể thanh toán ân oán luôn vụ Hoàng Su Phì cho nó nóng hổi.

PRs
05-10-2010, 09:58
Dạ chào cả nhà ! Sáng nay đọc một mạch 7 trang của topic, tóm được mỗi câu: tuyển ôm xinh, chuyên nghiệp. Vậy xin hỏi các ace: nếu tôi không trẻ, không xinh nhưng chuyên nghiệp, bản lĩnh và rất đam mê phượt thì có đủ tiêu chuẩn đi vụ này không ạ? Xin ace cho ý kiến để tôi còn tự viết đơn cho mình được nghỉ ạ?

vitmup
05-10-2010, 10:28
@vitmup: chị ơi! Tại vì hôm đó em thấy kiểu gì em cũng ra về tay không nên em mới "chuyển phương án B", biết thế chị phải cung cấp "đạn dược" cho em chứ. haizz!!

Xì bem ác liệt nhá :T
Thế hôm nào ọp ẹp mở sới đi, chị cung cấp đạn dược cho nhoé, nếu mà chị xin được đầu tư từ bác sontaybac, rubiro, hoangvm với mauladi. Xin thêm được nữa thì càng tốt. ;)
Mà cái vấn đề là có "lợi lộc" j k? Thì mới cung cấp đạn dược chứ!
Ui, cứ ra ra vào vào cái topic này làm em cũng muốn đi quá bác sontaybac ơi :Dam

hoangvm
05-10-2010, 10:58
HOANGVM đâu mà ko thây lên tiếng nhỉ? thu xếp đi chuyến này nhé, có nhiều ôm xinh chuyên nghiệp đấy. với lại phai cho a e chiêm ngưỡng quả đổ đèo và uống rượu nữa chứ.

Em đây em đây. Xin lỗi các bác đợt vừa rồi về em lu bu quá nên ít lên đây. Đợt đấy nếu em ở ngoài này thì em sẽ đi cùng các bác. Em thèm cảm giác ngồi trên tàu vừa lắc lư vừa uống rượu nhâm nhi với các bác lắm rồi:D

hoangvm
05-10-2010, 11:01
@Xế của chị: con sóc thế nào ời? Vào nồi chưa? :D

Vào là vào thế nào được ạ. Em là em có "tình thương bao la" với động vật lắm ạ:))

P/S: khi nào nó vào nồi chắc chắn em phải mời cả nhà qua chấm mút rồi(beer)=))

hoangvm
05-10-2010, 11:05
@sontaybac:bac bo tri hom nao off goi ca rubỉo va hoangvm uong tiep vu tren tau roai ban luon the

Em có thông tin từ bác chủ thớt là sắp được uống rượu rồi:D. Nhưng anh em nói nhỏ thôi nhé không nhaque biết qua thu nợ thì không trốn được đâu ạ:D

sontaybac
05-10-2010, 15:09
@hoangvm: AE hỏi mãi ma ko len tiếng, nghe thây có lịch nhậu là hào hứng ngay được, ko biết có phải bơm nhậu ko nhỉ? he he.... Tự nhiên lai the thich món chuôt HSP đây.
@PRs: Tiêu chuẩn tuyển ôm đoàn nay là thế bạn ah, nhưng thiếu một vài tiêu chuẩn nào đấy thì minh mách nước nhé ( ĐI CỬA SAU )

rubiro
05-10-2010, 15:36
@PRs: không sao đâu bác ơi, nếu ế thì có em đây này :P

rubiro
05-10-2010, 15:40
@PRs: đối với xế mà nói thì khi lái chỉ cần ôm chuyên nghiệp chứ ko cần xinh vì có nhìn đc đâu...nếu ôm xinh thì nên là bác sĩ nữa nhé:))

Chitto
05-10-2010, 16:19
Đề nghị các bạn không biến topic "Tìm bạn đồng hành" thành nơi spam.

Sau từng ấy trang các bạn vẫn không có được thời gian và lịch trình dự trù, mà càng ngày topic càng biến thành nơi chat chit của riêng các bạn, điều đó không phù hợp với quy định của diễn đàn cũng như chức năng của box này.

Nếu trong thời gian 48 giờ tới các bạn không đưa được lịch trình lên, tôi tạm thời sẽ khóa topic lại. Sau bài này các bài không liên quan đến nội dung chuyến đi Đồng Văn sẽ không được hiển thị.

Rất mong các bạn tôn trọng quy định chung và thành viên khác.

sontaybac
05-10-2010, 16:32
@all: Các ban chú ý nhé, topic của đoàn mình spam hơi nhièu, đề nghị ko trao đổi các vấn đề ngoài luồng của chuyến đi Đồng văn này nữa nhé, chỉ trao đồi về lich trình chuyến đi cũng như các bạn xế và ôm đăng ký thôi nhé.
@Rubiro; edit lai tiêu đề topic đi, đề cụ thể ngày đi và lich trình đi nhé.

sontaybac
05-10-2010, 16:39
@lipton: Nếu bạn đăng ký đi đồng văn đợt này,bạn post lên mục này để mọi người nắm được nhé. cảm ơn ban.

xuan_in
05-10-2010, 17:18
em cũng xin một chân. hóng ghê

nhaquegoc186
05-10-2010, 23:08
Đã bảo rồi mà ko nghe.
@rubiro: Anh post lịch trình chi tiết.thời gian,tổng thiệt hại lên cho mọi người biết nếu ko muốn bị khóa topic ạ.
@all : Mọi người ko spam ở đấy nếu ko muốn nick bị lock nhá,ai đăng kí đi thì nói rõ là xế hay ôm,có xe hay ko,email và số đt ạ,có gì chủ topic còn contacts.

rubiro
06-10-2010, 11:35
Vâng, vậy thì như này nhé các bác:
- chúng ta sẽ khởi hành vào tối thứ Tư, 01/11/2010, gửi xe máy lên theo xe khách. Lưu ý là mỗi xe chỉ cho gửi 2 đến 3 xe vì vậy nếu đoàn đi quá 6ng thì có khi phải tách đoàn đi 2 chuyến rồi lên đó nhập lại sau. tiền gửi xe là 200K 1 xe (đấy là em hóng trên 4rum các bác đã đi nói thế) vé người thì 100 k. Cả đi cả về là 600k 1 ng.
- phòng ở thì 150k 1 phòng, ngủ đc 4ng. mình đi 4 đêm, mất 600K vậy là 4 ng ngủ 1 phòng mõi ng mất 150K
- ăn uống thì khỏi nghĩ đi, thanh niên mà, ngày ăn nhẹ, tối nhậu lai rai :)). nói chung là ko đắt đỏ gì đâu.
- Xăng xe máy thì xử thế nào cũng đc, tùy các bác.
- Đích đến: cao nguyên đá Đồng Văn, chợ Mèo Vạc, Mù Cang Chải, các địa điểm lẻ quanh các điểm chính sẽ do anh em bàn bạc thêm.

Các bác tham khảo thêm link này nhé http://www.phuotcafe.com/Home/Modules/Manual.aspx?pid=23&id=511

rubiro
06-10-2010, 11:38
PS: có 1 quán Cafe cổ rất hay cũng sẽ nẳm trong lịch trình, cái này do bác sontaybac đề xuất.

nhaquegoc186
06-10-2010, 23:38
- chúng ta sẽ khởi hành vào tối thứ Tư, 01/11/2010, gửi xe máy lên theo xe khách. Lưu ý là mỗi xe chỉ cho gửi 2 đến 3 xe vì vậy nếu đoàn đi quá 6ng thì có khi phải tách đoàn đi 2 chuyến rồi lên đó nhập lại sau. tiền gửi xe là 200K 1 xe (đấy là em hóng trên 4rum các bác đã đi nói thế) vé người thì 100 k. Cả đi cả về là 600k 1 ng.
- phòng ở thì 150k 1 phòng, ngủ đc 4ng. mình đi 4 đêm, mất 600K vậy là 4 ng ngủ 1 phòng mõi ng mất 150K.
- Đích đến: cao nguyên đá Đồng Văn, chợ Mèo Vạc, Mù Cang Chải, các địa điểm lẻ quanh các điểm chính sẽ do anh em bàn bạc thêm.

Sao lại có Mù Cang Chải ở đây anh Tuấn Anh,địa danh này ở Yên Bái cơ mà,nhầm chuồng rồi.Thêm nữa là phòng 150k chỉ ngủ đc 2 người nhá,phòng 4 là 180k,nếu thêm người là thêm 30k/1 người.Từ ngày 1/1/2010 khách sạn Cao Nguyên đá chính thức tăng giá lên 250k/phòng,ngủ đc 4 mạng nhưng phòng ốc,nội thất thì ok.Rất đáng chất lượng đòng tiền bát gạo.Mèo Vạc làm gì có vẹo gì,nên chơi chợ Đồng VĂn hơn.Nói tóm lại là cái lịch trình của anh bất ổn toàn tập.:D

hayvanlaem102
06-10-2010, 23:55
Các bác này.mình muốn tham gia vụ này lắm đấy. Nhưng sao mình thấy lịch trình chẳng rõ ràng và cụ thể gì vậy?khiến mọi người nản gần hết rồi đấy
Mong rằng các bác sớm cho 1 cái lịch trình cụ thể nhé
thanks

nhaquegoc186
07-10-2010, 00:14
Khẩn cấp,20/10 bọn mình đi Hội An Đà Nẵng,có 1 người rút nên đang thừa 1 vé của bọn Jetstar,20kg hành lý kí gửi.Nếu ai muốn đi thì alo cho mình(0904211722) để đổi tên giúp,mất khoảng gần 400k.Tiền vé thì free nhá.Sorry các bác vì spam:D

chuoiviet
07-10-2010, 06:00
Lịch trình 4 ngày 3 đêm đi Hà Giang của mình vừa đi xong ngay 16/9
Ngày 1 (16/9-thứ 5 ): 6h sáng xuất phát tại Hà Nội đi Hà Giang theo đường 2C đến Tuyên Quang nghỉ ngơi rồi chạy thẳng lên Hà Giang. Tối ngủ tại Hà Giang
Ngày 2 ( 17/9-thứ 6 ): Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phố Cáo - Phó Bảng - Nhà vua Mèo - Lũng Cú - Đồng Văn. Tối ngủ tại Đồng Văn
Ngày 3 ( 18/9-thứ 7): Đồng Văn - Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Bảo Lạc >Bảo Lâm>Bắc Mê >Hà Giang đi đường 34 chạy xuôi theo sông Gâm - Hà Giang
Ngày 4 ( 19/9- chủ nhật ): Hà Giang - Hà Nội
Chi phí 200k/người/ngày cộng thêm 100k tiền từ thiện nữa là 900k/người. Bao gồm tiền ăn ở xăng xe
Xế 700k, Ôm 1tr1
Mình đưa lên để mọi người tham khảo thêm nhé

Gio'
07-10-2010, 08:48
Bác chủ Topic đâu, lên tiếng đi chứ nhỉ! Nếu theo lịch trình trên thì 1/11/2010 rơi vào thứ 2 ạ. thứ 4 là 3/11 cơ! lịch thế này làm sao mà xin nghỉ được bạn ơi! Mình tưởng là đi từ tối thứ 6 đến thứ 2 chứ nhỉ, xin nghỉ 1 ngày còn được chứ nghỉ nhiều quá thì ... nghỉ hẳn lun! Đề nghị xác nhận ngay thời gian nhá! SOS......

le.thuanth
07-10-2010, 15:22
Vâng, vậy thì như này nhé các bác:
- phòng ở thì 150k 1 phòng, ngủ đc 4ng. mình đi 4 đêm, mất 600K vậy là 4 ng ngủ 1 phòng mõi ng mất 150K
- ăn uống thì khỏi nghĩ đi, thanh niên mà, ngày ăn nhẹ, tối nhậu lai rai :)). nói chung là ko đắt đỏ gì đâu.
- Xăng xe máy thì xử thế nào cũng đc, tùy các bác.

Các bác tham khảo thêm link này nhé http://www.phuotcafe.com/Home/Modules/Manual.aspx?pid=23&id=511

Anh Tuấn Anh kiểm tra lại lịch đi của anh đi nào, sao lại là tối T4 (01.11.2010)??? sai ngày rồi. Hơn nữa hôm qua vừa thống nhất là tối T6 cơ mà. Nếu mà đi giữa tuần như thế này em e rằng khó thực hiện được lắm (vì mọi người ở đây đa số là đã đi làm nên sẽ khó mà nghỉ làm để đi giữa tuần được). Với em sẽ là tình trạng báo động (vì ngày phép của em không còn nhiều, hix!

Mà em thấy mọi người có thể "ngâm cứu" lịch trình của chuoiviet vừa đi ngày 19.06 cũng hợp lí đó. Có thể tham khảo được

canavn
07-10-2010, 16:12
Chào bạn, mình muốn tham gia nưa nhen. Bao giờ off gọi minh số d.t này 0909082488. Cảm ơn bạn. ^^

rubiro
07-10-2010, 21:47
Xin update lại lịch trình và lộ trình nhé (do Linh-mauladi đề xuất):
- Chiều T6 (05-11-10), 6h ra Mỹ đình lấy chỗ cho ngừoi và xe máy, di chuyển bằng ô tô khách chất lượng cao lên HG
- T7: Hà Giang - Quản Bạ - Dinh vua Mèo - Đồng Văn, tổng chiều dài 160km bằng xe máy. Tối ngủ tại Đồng Văn, chương trình tối là lang thang, nhậu nhẹ nhàng, uống cafe tại quán cafe cổ.
- CN: Sáng chơi chợ Đồng Văn rồi chạy tiếp Đồng Văn - Lũng Cú (40km). Chiều chạy Lũng Cú - đèo Mã Pí Lèng - Mèo Vạc. Tối nhậu hoành tráng :))
- T2: Chạy Mèo Vạc - Du Già Mậu Duệ - Hà Giang. Tối lên xe khách về HN.

Thành viên hiện tại:
- Sontaybac / a. Sơn (Captain) / Xế
- Rubiro / Tuấn Anh / Xế
- Mauladi / Linh / Xế
- le.thuanth / Thuận / Xế
Các bạn nào máu đi cùng đội này có thể bắt đầu đăng kí từ hôm nay. Vì lý do xe cộ, sẽ chốt đoàn sau khi đủ 4-6 xe (8-12 ng). Chúng ta sẽ off buổi đầu vào cuối tuần sau chiều thứ 6, 15-10-10. Địa điểm sẽ thông báo trước 2 ngày.

Gio'
08-10-2010, 00:11
Đăng ký lại: Gio' / Phượng / Ôm
Lịch trình và lộ trình này đã là cuối cùng chưa, bạn chủ thớt lên tiếng xác nhận thông tin đi ạ!

nhaquegoc186
08-10-2010, 00:45
Khả năng chưa confirm đc là rất cao=))

canavn
08-10-2010, 09:44
Mình đăng kí 1 xuất ôm bạn nhé. ^^
Nick yahoo của mình là [email protected]
Liên lạc qua nich này nhen. Thanks bạn.

sontaybac
08-10-2010, 10:47
@Rubiro: a dang ký them 1 xe va 1om nua nhe

sontaybac
08-10-2010, 10:49
@rubiro:nhớ để một gach xế dự bị cho HoangVM nhe.

sontaybac
08-10-2010, 11:02
@all: Mình đã gọi điện hỏi nhà xe:
-gia vé như sau; gửi xe máy 250K( một lượt ), nếu có người đi kèm, không có người đi kèm là 300K, ve người 100k ( ghế ngồi ), 140 K (giường nằm).
-Mỗi xe chỉ nhận 2 xe máy, mỗi khoảng 3-4 tiếng mới có một xe xuất bến.
Như vậy khá là kho khăn rôi, có ai có cao kiến gì ko?

mauladi
08-10-2010, 11:47
@sontaybac:tinh hinh neu kho qua bac phai lien lac voi ban bac o tren ha giang.ta se gui xe ko kem nguoi len cac chuyen di tu sang den chieu thu 6 truoc.nho ban bac nhan ho vay(mot ngay dau phai chi co 1 chuyen len hagiang).toi thu 6 ca doan chi phai gui 2 xe len day roi deo di lay xe.
@nhaque;hung tu van lich trinh ho a e voi.ko dc choc gay banh xe gay hoang mang moi ng.neu ko xu no luon vu hoang su phi

Gio'
08-10-2010, 12:44
Xin mạn phép bác chủ thớt để collect thông tin nhé:

Lịch trình và lộ trình (Từ ngày 5/11-8/11/2010 - Chiều thứ 6 đến tối thứ 2)
- Chiều T6 (05-11-10), 6h ra Mỹ đình lấy chỗ cho ngừoi và xe máy, di chuyển bằng ô tô khách chất lượng cao lên HG
- T7: Hà Giang - Quản Bạ - Dinh vua Mèo - Đồng Văn, tổng chiều dài 160km bằng xe máy. Tối ngủ tại Đồng Văn, chương trình tối là lang thang, nhậu nhẹ nhàng, uống cafe tại quán Cafe Phố Cổ,nó nằm ngay ở sau chợ Đồng Văn.
- CN: Sáng chơi chợ Đồng Văn rồi chạy tiếp Đồng Văn - Lũng Cú (40km). Chiều chạy Lũng Cú - đèo Mã Pí Lèng - Mèo Vạc. Tối nhậu hoành tráng

Chi phí: khoảng 800k-1tr (xế- ôm)

Thành viên hiện tại:
- Rubiro / Tuấn Anh / Xế
- Mauladi / Linh / Xế
- Gio' / Phượng / Ôm
- Canavn/ Ôm
- 1 xế + 1 ôm (bạn bác Sontaybac)
- Hoang VM (dự bị)/ xế
--> Thế là đã 9 mạng rồi nhé! Chưa tính bạn Lipton, xuan_in, UnAmIs, hayvanlaem102, PRs nhá!
Nếu định đi từ 8-12 người thì chủ thớt chú ý chốt đoàn nha!

hayvanlaem102
08-10-2010, 16:02
@ Gió: Sao lại chưa tình mình vào trong danh sách này nhỉ? 1 viên gạch cho 1 xế này nữa nhé ^^

PRs
08-10-2010, 16:15
Dạ, cảm ơn Gió vẫn còn nhớ tới cái tên PRs của chị ! Cảm ơn bác Sontaybac và bác Rubiro vì đã ngơ đi vụ tiêu chuẩn ôm xinh tươi, trẻ đẹp và đã cho phép PRs được nhập đoàn (mà không cho thì cũng cứ đi, chả sợ, cứ 6giờ mà 6 AM hay 6 PM nhỉ, ngày 5 tháng 11 có mặt tại bến xe Mỹ Đình, giơ cao cái băng rôn với dòng chữ PRs - Đồng Văn, bạn bác Sontaybac, chả lẽ mọi người lại đuổi về ). Thông tin về PRs: Quỳnh Anh/ Ôm chuyên nghiệp.

sontaybac
08-10-2010, 16:36
@all: tinh hinh nay, co le mot số xế phai lam om thoi, chắc hêt cỡ chỉ gủi được 6 xe thôi. ma phai gui rai rac ca ngày ( hôm đi xe đi trước, người đi sau; lúc về người về trước, xe về sau ). đành vậy

sontaybac
08-10-2010, 16:38
@hayvanlaem102: bạn co ten trong danh sach roi con gi, ban gio da collect ca ten ban day.

sontaybac
08-10-2010, 16:40
@all: hom di ma ko gui dc het xe, một số xế phai lam ôm, mọi người bốc thăm nhé. trừ mình. hehe

sontaybac
08-10-2010, 16:54
@mauladi: nhơ mang bộ đồ sửa xe ngon ngon vào nhé, lần sau có vụ nào a còn thông báo.

Gio'
08-10-2010, 16:57
@Sontaybac: Vậy bạn đã chốt Ds đoàn chưa? Tình hình là mới có 4 ôm (Gio', canavn, chị PRs, và bạn của Sontaybac), còn lại là 7 xế (Sontaybac, Rubiro, mauladi. le.thuanth, hayvanlaem - lần này không dám không tính nhá, bạn Sontaybac và hoangvm- rập rình).
Theo tớ hôm nào off thì phân xế - ôm luôn, chứ đến khi ra nhà xe thì muộn quá, lại phải gửi xe ở đó, chả an tâm chút nào!

Phớt
08-10-2010, 18:27

- T7: Hà Giang - Quản Bạ - Dinh vua Mèo - Đồng Văn, tổng chiều dài 160km bằng xe máy. Tối ngủ tại Đồng Văn, chương trình tối là lang thang, nhậu nhẹ nhàng, uống cafe tại quán cafe cổ.
- CN: Sáng chơi chợ Đồng Văn rồi chạy tiếp Đồng Văn - Lũng Cú (40km). Chiều chạy Lũng Cú - đèo Mã Pí Lèng - Mèo Vạc. Tối nhậu hoành tráng

Thành viên hiện tại:
- Rubiro / Tuấn Anh / Xế
- Mauladi / Linh / Xế
- Gio' / Phượng / Ôm
- Canavn/ Ôm
- Hoang VM (dự bị)/ xế
--> Thế là đã 9 mạng rồi nhé! Chưa tính bạn Lipton, xuan_in, UnAmIs, hayvanlaem102, PRs nhá!
Hình như vé Xế là của mình! Còn vé Ôm là của ai vậy???;)
Hồi hộp thật!
Xác nhận 1 xuất nhé Sơn!
Offline call me pls!
:D

canavn
08-10-2010, 18:30

Thành viên hiện tại:
- Rubiro / Tuấn Anh / Xế
- Mauladi / Linh / Xế
- Gio' / Phượng / Ôm
- Canavn/ Ôm
- Hoang VM (dự bị)/ xế

Hi, thích quá, mình 1 chân ôm chắc chắn nhé. Mà đi từ 6am hay 6pm vậy bạn

mauladi
08-10-2010, 19:05
@canavn:di luc 6pm ban ah
@rubiro:ong dao dau ra lam lich uong

sontaybac
08-10-2010, 19:49
@phot: em cứ tưởng bác uy quyền cho em đăng ký chân xế cho bác, tinh hình là thiếu ôm bác ah, bác may mắn thì mới có ôm, còn em cứ xác định trước là độc hành hoặc là ôm rởm ( xế ) để đỡ bị hẫng hụt. Hay là bác tự tìm ôm cho mình đi. hi hi:)

sontaybac
08-10-2010, 19:55
@canavn: đi 6 PM cho đỡ phải xin nghi ngày t6 bạn ah, chỉ xin nghỉ t2 thôi. hay sau đợt này về cả đoàn mình lập công ty Phươt Pro nhỉ? thích đi lúc nào và bao lâu cũng được. hehe

sontaybac
08-10-2010, 19:57
@mauladi: đấy mới là lich uống của xế thôi, chú hỏi xem lich uông của ôm thế nào để còn chuẩn bị nhé.

nhaquegoc186
08-10-2010, 23:44
@mauladi: Chọc gậy bánh xe,ném đá hội nghị là nghề của em mà bác=)).Muốn tư vấn lịch trình thì chủ nhật này ra Tonkin cafe,4 Lý Thường Kiệt thanh toán nốt ân oán vụ Hoàng Su Phì đi nhé.
@canavn,PRs: 6h PM các bạn nhé,6h AM thì phí một ngày đi à.
@sontaybac: Nếu muốn update thêm thông tin thì bác nên edit bài viết,ko nên viết thêm bài mới,tốn tài nguyên 4f.Sorry,em ngứa mồn tí:D
@gió: Cafe Phố Cổ chứ ko phải cafe Cổ,nó nằm ngay ở sau chợ Đồng Văn,Đồng Văn-Lũng Cú gần 30km thôi ạ.Thêm nữa là các bác gửi xe,nằm giường nằm 2 chiều thì 1000k em nghĩ là ko đủ đâu.,nhớ mang thêm money nếu muốn lai rai với bác sontaybac,rubiro,mauladi....;)

Gio'
08-10-2010, 23:52
@canavn: đi 6 PM cho đỡ phải xin nghi ngày t6 bạn ah, chỉ xin nghỉ t2 thôi. hay sau đợt này về cả đoàn mình lập công ty Phươt Pro nhỉ? thích đi lúc nào và bao lâu cũng được. hehe
Thế bạn tính tuyển nhân viên chưa để còn đặt gạch ;)

Gio'
09-10-2010, 00:04
@canavn,PRs: 6h PM các bạn nhé,6h AM thì phí một ngày đi à. ---> Đúng rồi, e ko nghỉ tiếp được, hôm thứ 2 sẽ gọi đt báo ốm thôi :D
@gió: Cafe Phố Cổ chứ ko phải cafe Cổ,nó nằm ngay ở sau chợ Đồng Văn,Đồng Văn-Lũng Cú gần 30km thôi ạ. ---> Đã edit lại rồi nhá!
Thêm nữa là các bác gửi xe,nằm giường nằm 2 chiều thì 1000k em nghĩ là ko đủ đâu.,nhớ mang thêm money nếu muốn lai rai với bác sontaybac,rubiro,mauladi....;) ---> Gio' chỉ dám đưa ra "khoảng" thôi, theo bài viết của bạn chuoiviet mời đi về
@ sontaybac & mauladi: lịch uống của xế và ôm khác nhau ah`? Tớ chưa hiểu lắm, giải thích thêm đi!

Phớt
09-10-2010, 08:50
@phot: em cứ tưởng bác uy quyền cho em đăng ký chân xế cho bác, tinh hình là thiếu ôm bác ah, bác may mắn thì mới có ôm, còn em cứ xác định trước là độc hành hoặc là ôm rởm ( xế ) để đỡ bị hẫng hụt. Hay là bác tự tìm ôm cho mình đi. hi hi:)

Ơ!
Thế là mình thành Ôm àh? Cũng tốt! Làm lữ khách độc hành mãi cũng chán rồi! Cứ confirm một xuất miễn không phải chạy "căng hải" là được!

le.thuanth
09-10-2010, 09:00
@Sontaybac: Vậy bạn đã chốt Ds đoàn chưa? Tình hình là mới có 4 ôm (Gio', canavn, chị PRs, và bạn của Sontaybac), còn lại là 7 xế (Sontaybac, Rubiro, mauladi. le.thuanth, hayvanlaem - lần này không dám không tính nhá, bạn Sontaybac và hoangvm- rập rình).
Theo tớ hôm nào off thì phân xế - ôm luôn, chứ đến khi ra nhà xe thì muộn quá, lại phải gửi xe ở đó, chả an tâm chút nào!
Ai thích làm Xế thì cứ làm, ai thích làm Ôm thì cứ làm. Em KHÔNG BAO GIỜ LÀM ÔM đâu, mọi người biết tính em rồi đấy. keke!!!
Mà tình hình vé gửi xe và người tốn kém thế thì em nghĩ 800k không đủ cho vụ này đâu, đề nghị Mr. Sontaybac, Rubiro tính chi phí lại (tính dư 1 chút còn hơn là thiếu).

hayvanlaem102
09-10-2010, 09:46
@ all: tình hình là rất tình hình. ai ai cũng muốn làm xê chẳng chịu làm ôm ( người đăng ký xê ). Nếu như vậy hay là ta tuyển thêm ôm nữa nhỉ. Nếu ko thì chỉ còn nước bốc thăm thôi nhỉ. hi hi

Gio'
09-10-2010, 13:21
@all: Chỉ sợ không gửi được hết xe lên thôi. Mà đi nhiều xe quá, mọi người bán nhau chạy, lại phải chờ với đợi thì mệt lắm. Mọi người nhường nhau chút đi, lúc làm xế, lúc làm ôm vậy (chia cung ra chạy)! Còn nếu muốn ôm "không rởm" thì hoặc tuyển thêm hoặc 3 ôm (đã fix) thay nhau đổi ca vậy :D Một người vì mọi người thì mọi người sẽ vì một người thôi!
@le.thuanth: Never say never bạn nhé! Thử một lần xem, biết đâu bạn sẽ thích ngay mà :P

vitmup
09-10-2010, 14:47
Ôi, đoàn này vui nhỉ? Dương thịnh âm suy. Cứ tranh nhau làm xế, nhất định k chịu làm ôm.
Đấy, bây giờ mới thấy tầm quan trọng của ôm. Không có ôm các bác chả thi nhau đùn đẩy còn giè. Tuyển thêm ôm đi.
@Sontaybac: Bác ơi, hạ bớt cái tiêu chuẩn tuyển ôm xuống có khi vớt vát được ít người ;))

PRs
09-10-2010, 20:16
@nhaquegoc186: Cảm ơn bạn đã nhắc giờ đi cho mình! 6 PM ngày 5 tháng 11 tại Bến xe Mỹ đình.
@all: Mình cũng chưa hiểu chuyện uống của ôm thì khác chuyện uống của xế như thế nào ạ?

nhaquegoc186
09-10-2010, 23:24
@vitmup: Muốn đi cung này nhưng tự xét thấy chưa đủ trình nên đòi giảm tiêu chuẩn hả=))
@PRs: Chuyện uống thì chả có gì khác đâu bác ạ nếu bác đủ lever ngồi thiền với mấy zai+5l rươụ ngô:D

canavn
10-10-2010, 11:05
Ah, quên mất vụ phải là bạn bác Sontaybac. Hi`, mà tiêu chuẩn chọn ôm cao quá, không đáp ứng đủ thì làm thế lào đây nhi? ;))

mauladi
10-10-2010, 14:57
@canavn:bác sơn ưu tiên ôm đi cửa sau

Rainbow
10-10-2010, 23:05
Nếu các bạn chưa chốt đoàn, cho mình đăng ký 2 suất ôm chắc chắn ( Dung + Hiền)

mauladi
10-10-2010, 23:40
@sontaybac:Bác xem chốt đoàn đi thôi.6 xế +hoang xế dự bị là 7,giờ chỉ tuyển ôm thôi,thêm 2 bạn mới đăng ký ta có 5 ôm roài,thêm 1 ôm chính với 1 ôm dự bị nữa là chốt đoàn đc rồi:))

Gio'
11-10-2010, 08:25
@mauladi & all: Tớ tưởng mình phải dành ra 1 xe chở đồ (thêm) hoặc dự phòng (nếu xe nào đó có vấn đề) nghĩa là 1 xế đi 1 mình, không có ôm chứ nhỉ?

vitmup
11-10-2010, 08:58
@Nhaquegoc: Sao biết hay thế? =)) Mà bác í chả chịu hạ tiêu chuẩn nên ở nhà thôi :))
@Gió: Nếu có xế thích đi một mình để chở đồ thì tốt mà không có thì cũng không sao :D

Thúy Yên
11-10-2010, 10:02
Các bác có tuyển ôm nữa không ạ? Có ôm cũng muốn đăng ký
YM: gokidzzz :D
Mobile 0989562988 (Thúy)

sontaybac
11-10-2010, 11:11
@all:Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình đăng ký chuyến đi này, do tình hình chỉ có vài chuyến xe khách lên Hà Giang cho gửi xe máy, nên số lượng xe máy bị hạn chế vì vậy chuyến đi này sẽ ưu tiên cho những bạn đăng ký trước. Mong các bạn thông cảm. Nhóm mình sẽ chốt danh sách sớm và thông báo cụ thể trên topic nay. Cảm ơn các bạn.

hien7886
11-10-2010, 12:04
:( em vào topic hơi bị muộn, nhưng các bác vẫn cứ cho 2 đứa em 2 chân ôm dự bị nhé, đề phòng có ôm chính thức nào đó bận việc đột xuất ^^
YM hien7886
Mobile 0985.121.708

PRs
11-10-2010, 13:17
Thời gian trôi đi nhanh quá, thấm thoát cũng gần 3 năm rồi giờ mới có dịp ngồi nhớ lại cảm giác mê đắm khi đọc: Tiếng đàn môi sau bờ rào đá của Đỗ Bích Thuý. Ngày đó tôi mê mải đọc, từ trên ghế tôi nhảy xuống đất, từ phòng đọc lăn sang phòng khách, nóng quá lại chui xuống gầm bàn, đọc và đọc, đọc đi đọc lại, có đoạn hay quá còn học thuộc nữa cơ.

Tôi cảm giác như đang bồng bềnh trong một không gian núi cao, trời rộng của đại ngàn Tây Bắc cùng réo rắt âm thanh trầm bổng của điệu hát gầu Plềnh mê đắm. Từ trên cao tôi say sưa ngắm dòng Nho Quế “ bé như một sợi chỉ dưới chân núi Mã Pì Lèng”, và rồi tôi giật mình khi phát hiện ra những chấm nhỏ li ty trên đỉnh núi, lại gần thì ra là những chàng trai cô gái người Mông mặt đỏ nhừ, mắt cười tít “ nhìn thấy nhau không đứa nào nói gì, cứ như không quen, quay mặt đi mới tủm tỉm cười” đang theo nhau đi chơi chợ hai bảy: “phiên chợ chỉ để cho người mua và người bán uống với nhau. Uống cho say, rồi người mua không nhớ trả tiền cũng được mà nhớ nhưng trong túi chỉ còn vài đồng không đủ mua túi muối , mang ra trả cũng được. Đàn ông quên dao, quên nỏ, đàn bà quên chảo cám, quên cái đũa cả chẳng ai chê cười...”

Cùng với cơn lốc cơm áo gạo tiền là cái tuổi già xồng xộc tới, tôi cũng mắc cái bệnh hay quên, nhưng tôi có thể quên nhiều thứ chứ chưa bao giờ tôi quên Tiếng đàn môi sau bờ rào đá, phải chăng tôi bị ám ảnh mãi câu của Mẹ già nói với May: “ Con gái à, làm dâu mà không làm mẹ thì chỉ là cái cục đá kê chân cột nhà chồng thôi. Ở hai mươi, ba mươi năm, ở đến lúc chết cũng chỉ là cục đá kê cột ...” hay là tôi bị mê hoặc bởi nỗi nhớ da diết nhất, thẳm sâu nhất, ruột thịt nhất mà tác giả Đỗ Bích Thuý đã gửi vào tác phẩm Ngải đắng ở trên núi . Có lẽ là cả hai !

Còn nữa ...

duturi
11-10-2010, 13:24
Minh trong HCMC ra đi Lào ngày 2/11. Nếu về đúng ngày xin các bác cho ké với?

sontaybac
11-10-2010, 14:31
@vitmup: không biêt bạn vitmup có theo doi topic nay nữa ko nhỉ? lúc đầu chỉ đùa là tuyển (ÔM XINH CHUYÊN NGHIỆP ), nhưng bây giờ có lẽ phải làm thế thật. he he..

hayvanlaem102
11-10-2010, 15:37
@ all: Chúng ta sẽ off buổi đầu vào cuối tuần sau chiều thứ 6, 15-10-10. Địa điểm sẽ thông báo trước 2 ngày.

Không biết giờ đã có địa điểm và thời gian off chưa nhỉ? Mọi người quyết sớm để còn sắp xếp thời gian đi chứ nhỉ?
thanks

canavn
11-10-2010, 16:16
@ all: Chúng ta sẽ off buổi đầu vào cuối tuần sau chiều thứ 6, 15-10-10. Địa điểm sẽ thông báo trước 2 ngày.

Không biết giờ đã có địa điểm và thời gian off chưa nhỉ? Mọi người quyết sớm để còn sắp xếp thời gian đi chứ nhỉ?
thanks

Ối, tối thứ 6 mình bận mất rùi :(. Chuyển sang tối thứ 5 được không bạn?

rubiro
11-10-2010, 19:59
@PRs: Này này, tớ là tớ to mồm nhất trong cái vụ dẹp bỏ mấy cái "yêu cầu sơ tuyển ôm" đấy nhé ;))
@all: nhất trí lịch off chiều thứ 6
@Sontaybac: anh ơi hay là off luôn ở quán thắng cố hoặc lẩu lòng :))

rubiro
11-10-2010, 20:03
@PRs: ui ui, lên đó mà đoàn mình bố trí đc 1 buổi rượu trên bản thì...không khéo đêm xuống có khi là đc nghe đàn môi đấy

rubiro
11-10-2010, 20:05
@vitmup: he he, vẫn tuyển ôm đấy chứ nhưng là "ôm nam" :))

PRs
11-10-2010, 23:16
Dẹp công việc sang một góc, dìm thật sâu cái ước muốn phượt Mông Cổ vào tủ rồi khoá lại, ta lại trốn vào thế giới hư hư thực thực, nhớ nhớ quên quên. Vẳng bên tai phải mấy từ: Vùng Trời Thủng, rồi lại ong ong bên tai trái: Bên Kia Cổng Trời, lao vào tủ sách cố tìm cho ra những từ đó mà không sao tìm thấy. Thôi, vớ đại lấy quyển Non nước Việt nam do Tổng Cục Du Lịch phát hành năm 2000, tìm tới trang 254 để rồi tạm hài lòng với cái tít Hà Giang:

Hà Giang

Diện tích: 7.831 km2
Tỉnh lỵ: Thị xã Hà Giang
Các huyện: Đồng Văn, Mèo Vạc, Yên Minh, Quản Bạ, Bắc Mê, Hoàng Su Phì, Vị Xuyên, Xín Mần, Bắc Quang
Dân tộc: Kinh, Tày, H’Mông, Dao, Nùng, Cao Lan, Hoa, Sán Dìu...

Hà Giang, mảnh đất địa đầu cực bắc của Việt nam, nơi có những ngọn núi cao lưng trời và nhiều sông suối.

http://ca4.upanh.com/14.556.18786803.vID0/p1000724.jpg (http://www.upanh.com/upanh_p1000724/v/cwl00d1i3b.htm)

Địa hình của Hà Giang khá phức tạp, có thể chia làm 3 vùng:

- Vùng cao núi đá phía bắc: nằm sát chí tuyến bắc, có độ dốc khá lớn, thung lũng và sông suối bị chia cắt nhiều. Khí hậu mang nhiều sắc thái ôn đới. Nhiệt độ trung bình năm khoảng 24 -28độ C, mùa đông nhiệt độ có khi xuống -5 độ C.
- Vùng cao núi đất phía tây: thuộc khối núi thượng nguồn sông Chảy, sườn núi dốc, đèo cao, thung lũng và lòng suối hẹp.Khí hậu chia hai mùa: mùa mưa và mùa khô
- Vùng thấp trong tỉnh: gồm vùng đồi núi, thung lũng sông Lô và thị xã Hà Giang. Nhiệt độ trung bình: 21- 23 độ C.

Hà Giang có nhiều núi non hùng vĩ, có đỉnh Tây Côn Lĩnh cao tới 2419m, có nhiều khu rừng nguyên sinh với nhiều loại gỗ quý và hơn 1000 loại cây dược liệu quý hiếm. Động vật có hổ, công, trĩ , phượng, tê tê ... và hàng trăm loại chim thú khác.

Đồng văn – “ Cổng trời”
Là một huyện vùng cao biên giới của Hà Giang, cao khoảng 1000m so với mặt nước biển, địa hình hầu như chỉ thấy núi đá. Bầu trời hầu như quanh năm mưa và mù nên ở đây người dân có câu: “ thấy nhau trong tầm mắt, gặp nhau mất nửa ngày” và “ đất không ba bước bằng, trời không ba ngày nắng”. Đồng Văn có điểm cực bắc của Việt nam tại Lũng Cú. Người ta nói rằng nếu chưa lên Lũng Cú thì coi như chưa đến Đồng Văn, bởi Lũng Cú là “ nóc nhà của Việt nam” nơi mà “ cúi mặt sát đất, ngẩng mặt đụng trời”

Đến với Đồng Văn là dịp để thử lòng can đảm của bạn bởi đèo cao, vực thẳm, nhiều khi phải đi bộ. Nhưng đổi lại, bạn được những ngày đắm mình với thiên nhiên hùng vĩ, sống bên những con người còn nghèo khó nhưng vẫn tràn đầy niềm vui và hạnh phúc trong cuộc sống. Bạn cũng sẽ được thả hồn trong tiếng khèn, tiếng sáo. Biết đâu nó sẽ làm bạn phải ngẩn ngơ khi rời chốn xa xôi này.

Dinh họ Vương

Tại huyện Đồng Văn xa xôi, hiện có một điểm du lịch lý thú đó là dinh họ Vương (Vương Chí Sình) thuộc địa phận xã Sà Phìn.

Quy mô của dinh không lớn nhưng đây là một công trình kiến trúc đẹp hiếm có và rất độc đáo của vùng cao nguyên này. Dinh được bao bọc bởi hai vòng tường thành xây bằng đá hộc. Cả hai vòng thành đều có lỗ châu mai. Giữa hai vòng thành là một dải đất rộng khoảng 50m, trồng toàn trúc. Dinh có ba ngôi nhà sàn được làm bằng gỗ quý. Ngôi nhà chính là nơi ở của “vua” họ Vương, ở đó vẫn còn bức hoành phi với bốn chữ: “ Biên chinh khả phong” được vua Nguyễn ban cho. Hai ngôi nhà kia dành cho người phục vụ và lính bảo vệ.

Dinh họ Vương là một điểm dừng chân đáng để bạn quên đi mọi vất vả sau những chặng đường cheo leo hiểm trở, bởi toàn bộ cảnh trí dinh họ Vương toát lên vẻ thâm nghiêm trong khung cảnh tĩnh mịch nơi vùng cao biên giới.

Chợ tình Khâu Vai

Chợ chỉ họp mỗi năm một lần vào ngày 27 tháng 3 âm lịch tại xã Khâu Vai, huyện Mèo Vạc.

Chợ Khâu Vai ban đầu họp không có người mua, không có người bán. Họ đến đây chỉ nhằm để nhìn lại bóng dáng mà lòng đã trao thương, gửi nhớ. Nếu gặp người xưa thì trò chuyện cho thoả nỗi nhớ mong, nếu chưa biết thì làm quen, kết bạn. Bất kể tuổi tác, già hay trẻ, họ mang đến đây thức ăn sẵn, khi đến bữa bỏ ra cùng ăn với nhau gói cơm nếp, củ sắn, miếng bánh...tất cả đều là sản phẩm tự làm mang đi từ nhà và những bữa ăn như vậy càng làm cho họ có thêm những giờ phút hạnh phúc bên nhau.

Khoảng chục năm trở lại đây, do nhu cầu cuộc sống nên ngày chợ họp ngoài việc hẹn hò, gặp gỡ, người ta mang cả hàng hoá đến bán ở chợ. Do vậy đến chợ Khâu Vai, bạn cũng có thể mua, bán, trao đổi những sản vật. Hy vọng, Khâu Vai sẽ mang lại cho bạn những hoài niệm về một địa danh gắn với câu chuyện tình đã đi vào huyền thoại.

Còn nhiều, nhiều nữa danh thắng của Hà Giang, nhưng kìa anh Gúc đang gõ cửa, cất giọng thánh thót : PRs đang tìm hiểu về Hà Giang phải không? Vâng ạ. Sao không vào phuot.com, tìm đến mục Hồi ức về các chuyến đi, tha hồ thông tin bổ ích. Tôi như bừng tỉnh, ừ nhỉ, vậy mà không nhớ ra, già rồi lẩn thẩn thật đó.

Và đây là những thông tin tôi thu lượm được từ những người bạn đi trước, nhiều nhiều lắm những cái tên: kilimangiaro, voongsenh... nếu có chỗ nào tôi chưa ghi đủ tên tác giả của các bài viết thì mong các bạn tha lỗi cho tôi nhé, tôi chép lại chỉ với mục đích cung cấp thêm thông tin, thêm cái nhìn , thêm cái cảm của các bạn đi trước với hy vọng mang lại chút cảm hứng cho các xế và ôm bạn bác sontaybac. Rất mong các tác giả lượng thứ cho sự sao chép của tôi, khi mà chưa chính thức gặp tác giả để xin phép được đăng trích dẫn.

PRs
11-10-2010, 23:26
@all: Mình muốn up ảnh lên topic này nhưng up mãi không được. Mách nước cho mình với cả nhà ơi !!!

PRs
11-10-2010, 23:35
--->Một số chú ý:

+Vấn đề quan trọng nhất là chuẩn bị xe thật ngon lành vì toàn vào cua tay áo,đổ đèo đổ dốc cao và có đoạn đường toàn đá tai mèo...

+Các bạn nên mang theo đồ sửa xe và bơm(chỉ cần 1 cho cả đoàn)(Tớ đã từng fải dắt bộ 2km gõ cửa năn nỉ chủ nhà vá xe vào lúc 10h đêm,rồi mới phóng tiếp 150km lên Hà Giang ngay trong đêm)

+Xăng dùng A95,và nên đổ đầy khi bắt đầu vào Hà Giang,cứ thấy tụt xăng là mua khi gặp trạm(Yên tâm là dọc các điểm đến cũng có xăng dân bán lẻ).Mang chai nước để đổ bô xe máy khi đi đường dài

+Còn về ăn uống thì ko fải lo,chỗ nào cũng có quán ăn,ở Yên Minh có 2 quán ăn ngon nhưng mình ko nhớ tên(ăn gà mò ở Tuyên Quang trên đường Quang Trung,Yên Minh cứ gà mò mà ăn ko đắt và ngon)(Có đoàn tớ thấy mang cả chuối và mỳ tôm,chỉ tổ nặng)

+Phòng trọ thì đợt rồi tớ ngủ khách sạn ngàn sao,có mỗi 1 đêm ngủ Yên Minh giá tầm 150.000/phòng(may mắn cho tớ là phòng này như khách sạn 6 *,heeee...)

+Vấn đề ủng hộ bà con dân tộc và trẻ em nghèo thì trên đường có rất nhiều trẻ em nghèo,các bạn nên trao trực tiếp cho các em ý(quần áo,bánh kẹo...).Nhất là vùng Đồng Văn,bọn trẻ khổ lắm-Người ta bảo càng lên cao càng gần mặt trời thì cuộc sống khấm khá hơn nhưng Đồng Văn thì ngược lại,càng vắng vẻ,khí hậu khắc nghiệt,nước hiếm,toàn đá là đá xen lẫn với ngô gắn bó với bọn trẻ.Một đứa trẻ sinh ra lớn lên trên Đồng Văn có khi cả đời không đi hết nổi những dãy núi đá tai mèo này.

Cảnh đẹp thì theo cảm nhận của mỗi người nhưng tôi thấy những điểm chính là:
- Trong khi leo đèo Pác Sung (qua Hà Giang khoảng 30km) và stop trên đỉnh đèo, tức là cổng trời - đừng nhầm với chỗ tháp truyền hình, đi quá lên khoảng trăm mét nữa, có bảng chú thích hẳn hoi, trong khi xuống thì chụp ảnh núi đôi. Xuống hết đèo là Tam Sơn - quản Bạ rồi.
- Từ Quản Bạ đến Đồng Văn đèo dốc, đồi núi nhiều, rất nhiều chỗ đáng dừng lại chụp hình, đấy là chưa kể đến những điểm cần ghé vào tham quan như tôi có nói ở trước.
- Từ Đồng Văn sang Mèo Vạc thì highlight là đèo Mã Pì Lèng rồi. Đồng Văn và Mèo Vạc đều chợ phiên Chủ Nhật cả. Còn từ Mèo Vạc về Yên Minh theo tôi cũng cảnh không bằng các cung đường trước - đường dễ đi hơn vì ít đèo dốc. Nếu ngủ ở Đồng Văn thì ngày cuối cùng chương trình căng lắm đấy. Từ Đồng Văn về Hà Nội cũng khoảng 500km rồi, lại thăm 2 chợ + 1 đèo chắc đêm mới về đến nhà.

o Mình vừa đi Hà Giang về hôm 24/04 vừa rồi. Chuyến đi quá nhiều cảm xúc dù đây không phải là lần đầu tới HàGiangM. Mình đi hơi ngược lộ trình của các phượt thường đi là Hà Giang - Quản Bạ- Yên Minh- Mèo Vạc- Mã Pí Lèng - Đồng Văn - Hà Giang và chỉ đi trong một ngày. Toàn bộ cung đường thiên đường ( hay cũng có thể là địa ngục) đó bọn mình chỉ đi về trong ngày.Chỉ có thể thốt ra đúng một câu: Phê ! Phê không chịu được. Đến mức hôm sau về đi từ HG về Tuyen Quang mà sao thấy nhạt nhẽo thế. Đường đi chỉ hợp cho nhưng tay lái luyện đua công thức 1, đường chỉ có cua, cua và cua; lên dốc rồi lại đổ đèo. Có những đoạn đường chạy chênh vênh trên đỉnh núi, lúc đó chỉ có núi đá, người và bầu trời, thấy thiên nhiên sao mà bao la hùng vĩ thế, con người sao nhỏ bé thế. 4h chiều bọn mình vẫn còn trên đỉnh Mã Pí Lèng mà hú mà hét, mà chia bánh mì cho các em bé Mông tha thẩn chơi ở đó chờ bố mẹ đi làm nương về, 5h chiều còn ngồi gác chân cà phê cà pháo phố cổ Đồng văn, tán tỉnh mấy em bán hàng mũm mĩm như bắp ngô. 6h vẫn còn ngó nghiêng phòng ngủ của mấy bà vợ vua mèo Vương Chính Đức lòng thầm hỏi mấy phòng ngủ cách nhau có mỗi tấm vách thế này thì làm thế nào ông vua không để nội chiến xảy ra. Lên xe về HG thì trời đã sập tối, về đến HG đã là 11h đêm. Kể chuyện với cánh nhân viên khách sạn họ bảo các anh đinh làm người nổi tiếng hay sao mà dám lái xe đêm từ Đồng Văn về, lxe HG còn không dám liều đi đêm như thế. Mà quả thật lúc xuôi về chỉ có mỗi 1 xe mình độc hành, tuyệt nhiên không có xe nào cùng chiều. Nghĩ lại mới thấy rùng mình vì đúng là đi đêm khó phát hiện được mép vực, và nhất là không thấy vực sâu hun hút nên dễ nảy sinh tư tưởng chủ quan, chạy tít hơn. Dịp vừa rồi cũng là ngày nghỉ giỗ tổ nên dân phượt đi HG đông như quân nguyên, phượt tây phượt ta đủ cả, 6h tối mà vẫn còn ngồi xếp hàng trước cửa nhà vua Mèo tám chuyện bằng các loại ngoại ngữ đến nội ngữ rồi thổ ngữ vui phết Ở thì mình thấy ks Huy Hoàn ở rất được giá từ 150k-400k. Ăn sáng thì phở Giang ngay quảng trường 26/3 ngon nhất ở HG ( thấy dân địa phương nói vậy) 20k 1 bát có ngọn Lưu ý là trong nội thị thị xã HG đoạn chuẩn bị ra khỏi thị xã để đi Quản Bạ các anh hùng " NÚP" bắn tỉa cực ký thiện xạ , anh em nhà phượt bất kể ô tô hay xe máy dính đạn như ngả rạ luôn, xe mình cũng dính chưởng nên mới có thêm thông tin cho anh em.

PRs
11-10-2010, 23:39
Gió ơi giúp chị với

Gio'
12-10-2010, 09:13
Gió ơi giúp chị với
Dạ, sao chị Prs ơi?
Sáng nay đến công ty đọc 1 lèo mấy bài của chị, bị sếp "lườm" rồi đây này! :D Chị giống em, tìm đọc nhiều về cung đường sắp tới, càng đọc, lại càng mún đi. Em mong được đi đủ Tây Bắc tứ đỉnh đèo ^^!

Duyenkiwi
12-10-2010, 10:15
các bác ơi không biết là đã quá muộn chưa,nếu vẫn còn tuyển ôm cho e đăng kí một xuất nhé.
tên: Duyên
xuất:ôm
dt:0902174545

canavn
12-10-2010, 10:17
@PRs: Này này, tớ là tớ to mồm nhất trong cái vụ dẹp bỏ mấy cái "yêu cầu sơ tuyển ôm" đấy nhé ;))
@all: nhất trí lịch off chiều thứ 6
@Sontaybac: anh ơi hay là off luôn ở quán thắng cố hoặc lẩu lòng :))

thứ 6 nếu off chắc mình đi không được rùi. Cho mình vắng buổi đấy bạn nhé. Off lần 2 sẽ có mặt hihi

mauladi
12-10-2010, 10:42
Mấy chị e ôm này ko biết đã đi phượt nhiều bằng xe máy chưa?đã vào bản đường dốc đất chưa nhỉ?chị e nên nghiên cứu thêm về cung Du già-Mậu duệ có trong lịch trình đi của đoàn.đi cung này khả năng chị e ko những biết kèn môi mà còn rất nhớ kèn tai nữa đấy=))

vitmup
12-10-2010, 10:49
@Rubiro: Thôi, xong! Tiêu chuẩn quá cao thế này thì... chịu hẳn. Đổi tên topic đi, chỉ tuyển ôm nam để chị em khỏi nhảy vào đăng ký =))
@Sontaybac: Bác ơi, em vẫn theo dõi mà, cơ mà chỉ... theo dõi thôi. Bó chân toàn tập rồi! ;)) Chuẩn mực cao thế cơ mà.
Cơ mờ Hà Giang nằm bên Đông bắc chứ có phải Tây Bắc đâu nhỉ?

mauladi
12-10-2010, 11:09
@rubiro:ông xem liên lạc với bác Sơn xem tăng tiêu chuẩn ôm thôi.khả năng phải thêm tiêu chuẩn ngồi thiền được với ae (beer) tay khỏe để ôm cho chặt và đẩy xe:))

sontaybac
12-10-2010, 11:30
@vitmup: Xem lại đi nhé, toàn om xin đấy. đi cưa sau thì hội này có thể xem xét, nhưng cho ng quen mà lai đi cửa sau cung thấy ngại, thôi o nhà hóng nhé. he he:)
@mauladi:dọa nạp chi em vừa thôi, thiếu ôm là cho chú độc hành, hoặc làm ôm, hoặc cấp cho ôm rởm ( xế ). tùy chọn nhé.;)

sontaybac
12-10-2010, 11:40
@all: tối thư 6 này off nhé: 6 giờ tối ở đường kim liên mới, quán thắng cố ( mình cũng ko nhớ địa chỉ ) sẽ chạy qua đấy ngó đia chỉ rồi báo lại cho mọi người.
Các bạn cho số DT để liên lạc nhé, bạn nào thiếu tên hãy lên tiếng nhé. Thanks.
Thành viên hiện tại:
- Rubiro / Tuấn Anh / Xế
- Mauladi / Linh / Xế
- Gio' / Phượng / Ôm
- Canavn/ Ôm
- Hoang VM (dự bị)/ xế

Gio'
12-10-2010, 12:24
Công thêm chị Prs và bạn hayvanlaem102 là 11 mạng, trừ đi 1 ôm (bạn Sontaybac) là 10 người! Chủ thớt chọn nốt 2 bạn cuối đi! ko dám vượt quyền ;)

Gio'
12-10-2010, 12:31
Tổng hợp lại Ds thành viên:
- Rubiro / Tuấn Anh / Xế
- Mauladi / Linh / Xế
- Gio' / Phượng / Ôm
- Canavn/ Ôm
- Phớt (bạn bác Sontaybac)/ Xế
- Hoang VM (dự bị)/ xế
- Hayvanlaem102/ xế
- Prs/ chị Quỳnh Anh/ Ôm
--> Thế là đã 10 mạng rồi nhé!
Chủ thớt chốt nốt những thành viên cuối cùng. (Theo topic này thì còn: Lipton (xế), Xuan_in (có lẽ là ôm), UnAmIs (xế), rainbow (2 suất ôm), duturi (có lẽ là xế, xin đi ké sau khi đi Lào), hien7886 (2 suất ôm), Thúy yên (ôm), Duyenkiwi (ôm) ---> 7 ôm, 3 xế.)

PRs
12-10-2010, 12:41
@all: Trời bắt đầu lạnh rồi, thương lắm những đứa trẻ vùng cao ! Cả nhà xem, nếu mình thừa xế, chúng mình có thể mang ít quần áo ấm và xách vở lên cho các em. Ý cả nhà thế nào ạ?

mauladi
12-10-2010, 12:43
@sontaybac:e có dám dọa đâu.e chỉ cảnh báo trước kẻo chị e sốc.bác tối nay rà soát lại danh sách,hỏi nhà xe để thống nhất số lượng xe đi để có danh sách chính xác đi.cứ lơ mơ thế này thì biết ai đi ai đừng.
@prs:thứ nhất là ko có xế nào chịu đi một mình đâu bạn ah(trừ xế độc hành).thứ2:nếu bạn muốn mang theo bánh kẹo,quần áo để tặng tùy theo số lượng(số lượng có hạn) thì sẽ buộc vào sau xe của bạn hoặc chia ra mỗi xe chở một ít

PRs
12-10-2010, 12:50
@sontaybac và mauladi: xin đừng tăng tiêu chuẩn ôm nữa, kẻo cánh ôm chúng tôi vùng lên đòi làm xế đới. Xin các bác nhớ giùm: sắp tới ngày 20 tháng 10 rồi đấy, nhẹ nhàng với cánh ôm tý chút đi ạ ! Phải không Gió, Canavn?

Gio'
12-10-2010, 12:51
Em ủng hộ chị Prs, mà mang cả kẹo lên cho trẻ con nữa, ở vùng cao khéo có đứa chả biết kẹo là gì ấy chứ!

Gio'
12-10-2010, 13:00
@all: tối thư 6 này off nhé: 6 giờ tối ở đường kim liên mới, quán thắng cố ( mình cũng ko nhớ địa chỉ ) sẽ chạy qua đấy ngó đia chỉ rồi báo lại cho mọi người.
Có phải cái Lộ (Lộc) Xuân Quán ở đoạn giữa đường mới không ạ (đoạn rẽ vào Hồ Đắc Di ấy)? Nếu em không nhầm thì địa chỉ là Số 67 TT quân khu thủ đô Giữa đường mới Xã Đàn.
@mauladi: bạn đừng lo cho ôm không vững, cứ chắc tay lái đi, toàn dân ham sống, không sợ chết nên phải "ôm để mà sống" thôi :P
@ all: xế đã lo vụ xe cộ, cung đường rồi thì em nghĩ ôm nhà mình sẽ lo vụ hậu cần cho chu đáo (nước, thuốc ...) --> cái này off sẽ bàn cụ tỷ sau ạ!

mauladi
12-10-2010, 13:05
@all:mọi người có ai cung cấp hộ ít ảnh về cung Du già-Mậu duệ với.hay lại ko co ảnh giống đoạn Hoàng Su Phì-Xí Mần
@sontaybac:e thấy có lẽ bác bỏ đoạn Du già_Mậu duệ khỏi lịch trình.20-10 e ko lỡ đá chị e từ trên mây xuống(NO)

canavn
12-10-2010, 13:07
@PRs: em cũng ủng hộ hết mình ý kiến của chị. Đem theo bánh kẹo phân phát cho tụi nhỏ trên đường đi, chắc tụi nó mừng lắm đấy ^^

mauladi
12-10-2010, 13:14
@all:Du già-Mậu duệ đoạn đường ngon,đẹp như Hoàng Su Phì-Xí Mần =))
http://www.google.com.vn/imgres?q=Du+gi%C3%A0-M%E1%BA%ADu+du%E1%BB%87&um=1&hl=vi&sa=N&biw=1228&bih=769&tbs=isch:1&tbnid=UJBYdGmetujWkM:&imgrefurl=http://muare.vn/oto-xemay/2063931/page-8&imgurl=http://img.muare.vn/tthanghn/IMG0467resize.jpg&zoom=1&w=600&h=450&iact=rc&dur=206&ei=1fuzTLG9J9SVcfXb0aAI&oei=1fuzTLG9J9SVcfXb0aAI&esq=1&page=1&tbnh=148&tbnw=199&start=0&ndsp=21&ved=1t:429,r:8,s:0&tx=86&ty=95
http://www.google.com.vn/imgres?q=Du+gi%C3%A0-M%E1%BA%ADu+du%E1%BB%87&um=1&hl=vi&sa=N&biw=1228&bih=769&tbs=isch:1&tbnid=pLiKHo90R13njM:&imgrefurl=http://my.opera.com/catcara/blog/show.dml/3491443&imgurl=http://lh6.ggpht.com/catcara83/SNTsq4wq0RI/AAAAAAAAEEo/UkmmzbJcDwo/s800/IMG_1861-1.jpg&zoom=1&w=600&h=800&iact=rc&dur=285&ei=1fuzTLG9J9SVcfXb0aAI&oei=1fuzTLG9J9SVcfXb0aAI&esq=1&page=1&tbnh=156&tbnw=116&start=0&ndsp=21&ved=1t:429,r:18,s:0&tx=71&ty=95

Gio'
12-10-2010, 13:18
@sontaybac:e thấy có lẽ bác bỏ đoạn Du già_Mậu duệ khỏi lịch trình.20-10 e ko lỡ đá chị e từ trên mây xuống(NO)
Tớ đã nghe nhiều về Du Già rồi: "Chưa đi chưa biết Du Già/ Đi rồi mới biết mình Già hơn Du". Sao lại không đi chứ, bạn yên tâm, các ôm cũng đã xác định tư tưởng rồi và cũng sẽ luyện tập thể lực thêm (nếu cần). Chỉ cần xế chắc tay lái thì chả ôm nào rớt mây đâu mà lo.

@ chị Prs: Đợi chủ thớt chốt đoàn xem tình hình ôm xế thế nào đã chị ạ! Nếu có xế nào độc hành thì hãy xem là mang theo gì và mang bao nhiêu. Vì mục đích chính của mình không phải là làm từ thiện. Nếu không có xế lẻ thì theo em chỉ nên mang ít quần áo và kẹo (bánh dễ nát quá, mà vở thì nặng và sợ sẽ nhăn nhúm, chưa kể có mưa nữa thì xong) rồi chia nhau mỗi người mang 1 ít, chia cho trẻ. Cái này off bàn cụ thể luôn chị nhé!

mauladi
12-10-2010, 13:21
thông báo với bác sơn,t.anh,l.thuận,hoàngvm cung này đường còn ngon hơn thế nhiều(lời anh dân tộc trên đường lên bản Luốc:D)

le.thuanth
12-10-2010, 13:34
@all: Trời bắt đầu lạnh rồi, thương lắm những đứa trẻ vùng cao ! Cả nhà xem, nếu mình thừa xế, chúng mình có thể mang ít quần áo ấm và xách vở lên cho các em. Ý cả nhà thế nào ạ?

Ý kiến hay đấy cả nhà. Mình hoàn toàn đồng ý với bạn PRs. Mọi người xem có gì cho các em nhỏ thì nhớ chuẩn bị và mang đi nhé. Chúng ta vừa đi chơi, vừa giúp đỡ các em đó nhé, như thế sẽ có ý nghĩa hơn! :)

le.thuanth
12-10-2010, 13:40
[QUOTE=sontaybac;266152]@all: tối thư 6 này off nhé: 6 giờ tối ở đường kim liên mới, quán thắng cố ( mình cũng ko nhớ địa chỉ ) sẽ chạy qua đấy ngó đia chỉ rồi báo lại cho mọi người.
Hix! mọi người làm khó em rồi. Cuối tuần này em phải về đám cưới mãi dưới Nam Định rồi (về từ chiều T5 vì đang... thừa duyên phải đem đi bán bớt, haizz...). Mọi người cứ off đi, có thông tin gì mới nhớ thông báo cho em với ah. Buồn ghê!

Gio'
12-10-2010, 13:54
@all: Mình muốn up ảnh lên topic này nhưng up mãi không được. Mách nước cho mình với cả nhà ơi !!!
Chị Prs ơi, chị đọc hướng dẫn này nhé:
https://www.phuot.vn/threads/2838-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C3%A1ch-t%E1%BA%A1o-Album-c%C3%A1-nh%C3%A2n-v%C3%A0-up-%E1%BA%A3nh-l%C3%AAn-server-c%E1%BB%A7a-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t/page2
https://www.phuot.vn/threads/6911-M%E1%BB%99t-v%C3%A0i-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C6%A1-b%E1%BA%A3n-v%E1%BB%81-Giao-di%E1%BB%87n-m%E1%BB%9Bi?p=175548#post175548

vitmup
12-10-2010, 14:18
Ôi, cái quán thắng cố này em biết này. Ngày nào em cũng phải đi qua nó 4 lần. Nó nằm ngay chỗ ngã tư đường Xã Đàn (Kim Liên mới) với đường Hồ Đắc Di kéo dài. Quán thắng cố ngựa đây. Hic, mình ghét món này!

PRs
12-10-2010, 15:20
@Gió: Chị đọc trong một topic nào đó có nói tới muỗi ở nhà nghỉ, mà muỗi rừng nó đốt thì chắc tiêu luôn. Chị nhiều việc lại hay quên, nên nhờ em ghi lại trong list những thứ cần mua: kem chống muôĩ, hương muỗi hay thuốc xịt muỗi.

Gio'
12-10-2010, 15:49
@Gió: Chị đọc trong một topic nào đó có nói tới muỗi ở nhà nghỉ, mà muỗi rừng nó đốt thì chắc tiêu luôn. Chị nhiều việc lại hay quên, nên nhờ em ghi lại trong list những thứ cần mua: kem chống muôĩ, hương muỗi hay thuốc xịt muỗi.
Theo em 1 số loại mình có thể dùng chung (I.e: chống vắt, chống muỗi, thuốc cảm, salonpas...) nên chỉ cần 1 người mang thôi cho gọn nhẹ. Để hôm off mình phân công cụ thể luôn chị nhé!

tabi
12-10-2010, 16:44
cho mình đăng kí 1 suất ôm, đã nhắn Pm thông tin cho bác trưởng đoàn mấy hôm trước, nhưng cứ đăng kí ở đây cho chắc

sontaybac
12-10-2010, 17:22
@all: tối thứ 6 này off ơ quán: THĂNG CỐ NGỰA, LỘ XUÂN QUÁN,163 ĐƯỜNG XÃ ĐÀN ( KIM LIÊN MỚI )- CHỖ NGÃ BA NHÉ. có vẻ nhiều người biết thế nhỉ? Minh có y thế này, do co nhiều người đăng ký, mình sẽ gửi xe máy làm 2 đợt, lúc đi gửi tối 4 và 5 lúc về gửi tối 8 và 9/11. mọi ng thấy có được ko?
@chi em: cảm ơn các bạn nhé, mọi ng rất chu đáo, hy vọng chuyến đi sẽ thành công.:)

tabi
12-10-2010, 17:55
Nếu bác có người quen ở HG thì vấn đề gửi xe e nghĩ là được. Bác định gửi xe ở bến Mỹ đình? Em thấy buổi tối có khá nhiều xe đi các tỉnh phía Bắc. Như đi CB 1 tối có 6-7 xe to (có thể gửi xe máy được)đi từ bến Mỹ đình và 4 xe đi từ Lương Yên, do đó em nghĩ đi HG cũng không ít xe. nếu được bác có thể ra Mỹ đình hỏi thử xem tình hình cụ thể thế nào

PRs
12-10-2010, 21:41
Theo bạn hoangithp thì:

Hiện tại cung đường
- Hà Giang -> Quản Bạ : đang làm đường nên các bạn lưu ý lốp xe khi cua nhé.
- Bắc Mê -> Hà Giang : cũng đang làm đường (đường đất một vài đoạn ngắn).
Lưu ý : Công an đứng ở đường Pắc Hà - Việt Quang - Hà Giang nó chuyên hỏi giấy tờ xe, nếu không chính tên chính chủ xe mình thì sẽ bị nó luộc 100-200K nên khi đi xe tốt nhất lưu ý tốc độ đoạn này và giấy tờ xe + bảo hiểm đúng tên xe. Tương tự như vậy đoạn qua cầu từ Tuyên Quang -> Thái Nguyên (Sơn Dương) có mấy thằng CSGT cũng nhìn mặt bắt hình dong hỏi tương tự.

Cảm ơn thông tin của bạn hoangithp nhé !

Rainbow
12-10-2010, 22:44
@all: tối thứ 6 này off ơ quán: THĂNG CỐ NGỰA, LỘ XUÂN QUÁN,163 ĐƯỜNG XÃ ĐÀN ( KIM LIÊN MỚI )- CHỖ NGÃ BA NHÉ. có vẻ nhiều người biết thế nhỉ? Minh có y thế này, do co nhiều người đăng ký, mình sẽ gửi xe máy làm 2 đợt, lúc đi gửi tối 4 và 5 lúc về gửi tối 8 và 9/11. mọi ng thấy có được ko
---------------------------------------

Bạn ơi cho mình 1 vài đặc điểm nhận dạng ban tổ chức, chứ đến đó đông người không biết ai sẽ là bạn đồng hành cùng mình hii..Nói vui chút hihi..Bạn PM cho mình số điện thoại để hôm off đến đó mình alo mới biết các bạn ngồi đâu.

Many thanks

hien7886
13-10-2010, 08:58
Tình hình là tới giờ em vẫn chưa thấy chốt danh sách cuối cùng nên không biết đường nào mà lần cả :( với cả đúng là em xem lại từ đầu đến cuối thì không thấy có số điện thoại liên lạc của mấy bác ban tổ chức, đến hôm off thì em biết gọi kiểu gì ạ?

sontaybac
13-10-2010, 09:54
@all: sorry moi nguoi, day la SDT cua: Rubiro:0988766953, sontaybac:0979318979, Mauladi:0903210983

Phớt
13-10-2010, 13:50
Thứ 6 này sẽ cố đến góp cái mẹt cho zui nhỉ!
Thấy topic rôm rả quá lại ....sợ!
Hic!
Làm lãng tử độc hành mãi quen rồi!

Gio'
13-10-2010, 14:13
@ Phớt: Sao lại sợ nhỉ? Bạn là bạn của Sontaybac (có người quen rồi), tớ chả quen ai còn ngại hơn ấy chứ! Nhưng tớ thích cung này quá ...

Phớt
13-10-2010, 14:40
@ Phớt: Sao lại sợ nhỉ? Bạn là bạn của Sontaybac (có người quen rồi), tớ chả quen ai còn ngại hơn ấy chứ! Nhưng tớ thích cung này quá ...

Ấy chết! Hiểu nhầm, hiểu nhầm!
Cái mình rek nik trên phượt chỉ để hóng thông tin thôi! Còn thì toàn một mình một la già bon cùng năm tháng thôi!
Bi giờ thấy nhiều bạn xin..ôm lại sợ!:(
Thôi thì cứ táng vài cái ảnh đã chụp lên trợ hứng trước vậy!

https://farm3.anhso.net/upload/20101013/14/m/anhso-142835_Picture_026.jpg

https://farm3.anhso.net/upload/20101013/14/m/anhso-143042_babe_017.jpg

https://farm3.anhso.net/upload/20101013/14/m/anhso-143901_babe_367.jpg

Phớt
13-10-2010, 14:42
https://farm3.anhso.net/upload/20101013/14/m/anhso-143152_babe_074.jpg

https://farm3.anhso.net/upload/20101013/14/m/anhso-143303_babe_095.jpg

https://farm3.anhso.net/upload/20101013/14/m/anhso-143406_babe_102.jpg

Phớt
13-10-2010, 14:43
https://farm3.anhso.net/upload/20101013/14/m/anhso-143542_babe_103.jpg

https://farm3.anhso.net/upload/20101013/14/m/anhso-143645_babe_259.jpg

https://farm3.anhso.net/upload/20101013/14/m/anhso-143748_babe_327.jpg

Rainbow
13-10-2010, 15:39
Thứ 6 này sẽ cố đến góp cái mẹt cho zui nhỉ!
Thấy topic rôm rả quá lại ....sợ!
Hic!
Làm lãng tử độc hành mãi quen rồi!

Bạn này vui tính nhỉ nhưng không hiểu bạn sooooooooooooo.....giiiiiiiiiiiiiiiiiii

@ Ban tổ chức: mình có ý kiến nho nhỏ. Do buổi off này chúng ta phải bàn bạc, lên kế hoạch nhiều vấn đề, có lẽ sẽ mất rất nhiều thời gian nên tớ đề nghị off cà phê hoặc trà. Sang buổi off thứ 2 chúng ta mới off lẩu giao lưu tăng tình đoàn kết, khởi động nhanh cho chuyến đi. Xin hết

sontaybac
13-10-2010, 16:20
@phơt: nhìn thấy mấy cái ảnh của bác, em chỉ muốn đi luôn thôi.
@all: để mình bàn lại với Rubiro xem thế nào nhé, y tưởng off cafe cua ban Rainbow cũng hay đấy. tại vì hôm qua uống hôm nay vẫn còn ngất ngây.

Phớt
13-10-2010, 16:34
@phơt: nhìn thấy mấy cái ảnh của bác, em chỉ muốn đi luôn thôi.
@all: để mình bàn lại với Rubiro xem thế nào nhé, y tưởng off cafe cua ban Rainbow cũng hay đấy. tại vì hôm qua uống hôm nay vẫn còn ngất ngây.

Xoàng quá!:D
Hôm nay tớ chạy từ sáng đến trưa!
Chốt off đi nha!
Thứ 7 - Chủ nhật dự định đi cứu trợ miền Trung
Thứ 2 - thứ 3 đi Đồn Đèn cao độ 300 Bắc Kạn
Lịch dày đặc không biết còn sống nổi không đây!:LL

hoangvm
13-10-2010, 16:39
Thứ 6 này nếu off Thắng Cố cho em hóng hớt với được không ạ:D

hien7886
13-10-2010, 16:45
Bạn này vui tính nhỉ nhưng không hiểu bạn sooooooooooooo.....giiiiiiiiiiiiiiiiiii

@ Ban tổ chức: mình có ý kiến nho nhỏ. Do buổi off này chúng ta phải bàn bạc, lên kế hoạch nhiều vấn đề, có lẽ sẽ mất rất nhiều thời gian nên tớ đề nghị off cà phê hoặc trà. Sang buổi off thứ 2 chúng ta mới off lẩu giao lưu tăng tình đoàn kết, khởi động nhanh cho chuyến đi. Xin hết

Em ủng hộ ý kiến off cafe hoặc trà :)

sontaybac
13-10-2010, 18:00
@all: Tình hình là tối thứ 6 này mình sẽ off trù bị - lẩu thắng cố cho buổi off chính thức ( sẽ thông báo lại với các bạn ), vừa là để giải quyết ân oán vụ phượt trước và cũng bàn thêm vụ phượt của đoàn mình. ai đến được thì đến nhé. nhưng nếu là mình thì mình sẽ đi ( ưu tiên cơ hội chọn xế và ôm ).:)
@hoangvm: đến nhé. biết đâu hóng hớt xong thì quyết định chuyển từ dự bị sang chính thức nhỉ?:LL
@phớt: Hôm qua e uônng phí rượu bác ah. về nhà một lúc thì nó không chịu ở trong bụng nữa, tiếc thật. thứ 6 này em phải uống bù. Bác đến nhé ( off buổi này là được ưu tiên chọn ôm đấy bác ah );)

Phớt
13-10-2010, 18:07
@phớt: Hôm qua e uônng phí rượu bác ah. về nhà một lúc thì nó không chịu ở trong bụng nữa, tiếc thật. thứ 6 này em phải uống bù. Bác đến nhé ( off buổi này là được ưu tiên chọn ôm đấy bác ah );)
Đến chứ! (c)
Nhưng vụ ôm thì ....nhường! (NO)
Nếu thừa xế thì để tớ làm xe thồ cũng được!
Nhưng đang thấy bẩu chuyển chương trình sang cafe cơ mà?? (NT) Thế chuyển sang uống trà đá bù àh???

sontaybac
13-10-2010, 18:15
@phớt: bác ơi mấy thằng bọn em không uống được cafe và trà ( sợ bi say ), uống nước lọc thì nhạt quá, nên vẫn chọn món thắng cố bác ah. với lại chỉ là off trù bị cho buổi off chính thức thôi.:)

Phớt
13-10-2010, 18:25
@phớt: bác ơi mấy thằng bọn em không uống được cafe và trà ( sợ bi say ), uống nước lọc thì nhạt quá, nên vẫn chọn món thắng cố bác ah. với lại chỉ là off trù bị cho buổi off chính thức thôi.:)

Hầy zà! Món này chỉ hợp với rượu ngô Bắc hà thôi!
Dùng với Hải Sơn Cúc hoa tửu nó ....phí rượu! ;)
Đỡ tốn quá! :D
Xong péng! Ngộ nàm một xuất àh! (beer)

hayvanlaem102
13-10-2010, 18:42
@ all: off Lẩu Thắng Cố ah. Vậy thì tớ mong hôm đó trời mưa. Mưa mưa + lạnh lạnh chút mà ăn lẩu thì ...thôi rồi các bác ơi. 99% là hôm đó tớ đến off nhé

mauladi
13-10-2010, 21:53
@sontaybac:danh sách chính thức chưa có mà bác off lẩu ah.nghe giống họp tổ nhậu quá.bác nên chọn quán cafe hoặc trà đá nào gần quán lẩu để off buổi đầu.mỗi người mỗi tính ko nên ép bác ah.lẩu là để giao lưu ko phải là thước đo ai đi ai ở.xong ai máu ta ra quán lẩu mừng buổi off đầu tiên.chứ ngồi trước nồi lẩu chả ai có tâm trạng bàn bạc j đâu.với lại bác toàn bàn ăn uống,họ đóng topic thì nguy to

rubiro
13-10-2010, 22:08
@hoàng vê mờ: uh, hóng thì ở nhà bật BB lên mà hóng, tụi anh sẽ bố trí một BB tường thuật trực tiếp vụ off này cho em ngay tại Lộ Xuân quán :P. Kidding, qua đi em, h nọ về sớm quá làm bọn anh cũng ...bâng khuân:))

rubiro
13-10-2010, 22:12
@hayvanlaem: có phải Minh không nhể, tớ cũng mong là mưa gió cho nó ấm áp :))

rubiro
13-10-2010, 22:14
@phớt: em kết bác rồi đó nha, thứ sáu bác nhớ đến đấy

nhaquegoc186
13-10-2010, 23:00
Cái nhà bác Sơn với bác Tuấn Anh này,chả thấy bàn bạc chuẩn bị cho chuyến đi,chỉ thấy đòi off chai với chém gió,spam:T

mauladi
13-10-2010, 23:09
@nhaquengoc:ý kiến chính xác,nhiều lúc mình cũng khiếp độ máu 2 cụ này.off trà đá thôi Hùng mới dám đến nhỉ?

nhaquegoc186
13-10-2010, 23:25
@nhaquengoc:ý kiến chính xác,nhiều lúc mình cũng khiếp độ máu 2 cụ này.off trà đá thôi Hùng mới dám đến nhỉ?

Em thì off cafe phố cổ Đồng Văn em mới đến,nhá=))

@all : cho em hỏi các bác có đi Mậu Duệ-Du Già ko ạ?nếu chạy đoạn này thì các bác chuẩn bị trc đồ ăn và nc uống nhé,ko đến lúc kêu giời thì giời cũng giúp đc đâu ạ:DCộng thêm nữa là săm lốp bác nào hơi mòn rồi thì thay luôn đi cho lành,chuẩn bị kĩ đồ sửa xe,tránh tình trạng như vụ HSP là ko ổn đâu nhá .

rubiro
13-10-2010, 23:54
@nhaquegoc: anh hứa sẽ thay đổi, thế thứ 6 này off cafe thì em có đi ko

mauladi
14-10-2010, 00:24
@sontaybac,rubiro:thống nhất là thứ 6 nay đoàn minh off trà đá nhé(vì số lượng ng đăng ký đi đông và có thể có thêm ng chưa đk hôm đấy mới đi đk).e thấy quán trà đá cổng công viên thống nhất đc đấy(gần quán lẩu của bác).bàn danh sách + chuẩn bị mọi thứ cho chuyến đi(nhiệm vụ chính)tăng 2 lẩu thắng cố.
@gió:nếu bạn đi off nhờ bạn lập hộ danh sách tất cả những ng đăng ký đi đoàn này(chia làm 2 phần xế và ôm,theo thứ tự thời gian đã đăng ký trên topic).bạn thông cảm vì nếu trông vào mình và 2 ông ham ăn uống kia thì đến tết mới có danh sách(may ra thì co ds ng ăn uống=)))

nhaquegoc186
14-10-2010, 00:52
@rubiro : Bác có đi Hội An ko ?em còn đến:D Đùa tí,hôm đó em lại off đi Đà Nẵng nên cáo lỗi cùng bác vậy(ko lại bảo em cành cao).Bác cần gì thì cứ alo nhá.
@ông"mau": Ông thì ham uống kém gì mấy ông kia mà cứ chê người khác hả?Về tự viết bản kiểm điểm đi,mang đây em kí cho rồi còn đi HÀ Giang=))

le.thuanth
14-10-2010, 09:58
@all: Mọi người "ọp ẹp" đông vui quá. Muốn đi ghê! Nhưng chiều nay em lại phải về Nam Định rồi, buồn ghê! Tình hình là mình sắp bị đuổi khỏi danh sách rồi. Chuyển ngày off đi anh Sơn ơi! anh Tuấn Anh đồng ý không? anh Linh thì ok rồi kìa, keke :D

sontaybac
14-10-2010, 10:10
@all + Rubiro: Thế 6 giờ chiều thư 6 này off ở trà đá cổng cv thống nhất, chỗ đối diện với hồ 3 mẫu nhé, để mình sắp xếp danh sách chính thức của chuyến phượt này. mọi người đúng giờ nhé, để khoảng 7.30 còn phải đi tăng 2 lẩu thắng cố ?
@Nhaquegoc: cảm ơn e nhé, vẫn còn vụ ân oán đấy, hôm nào đi Đà nẵng về rồi gặp nhé.
@mauladi: định ghi điểm trong mắt chị em hả? a nêu ra y tưởng uống rượu là vì chú đấy, toàn chú uống chứ a có uống đâu, nhấp môi một tý là say rồi, a ko biết uống rượu nhé.
@Le.thuanth: cứ yên tâm đi, chú có một xuất chính thức mà, chú ko đi lấy ai khóa đuôi.

le.thuanth
14-10-2010, 10:23
@Le.thuanth: cứ yên tâm đi, chú có một xuất chính thức mà, chú ko đi lấy ai khóa đuôi.[/QUOTE]
Thanks anh! Lại nhớ vụ chốt đoàn cung HSP, nhiệm vụ của em là chốt hôm đầu tiên nhưng mà chẳng hiểu sao các ngày sau vẫn nhớ... thói quen cũ. hờ hờ!

sontaybac
14-10-2010, 10:24
@mauladi: hom off chu nhớ mang quyển đường bộ việt nam đi nhé, chắc mình để dành cung du gia-mau due cho lần sau thôi.
@gio: bạn lên giúp đoàn mình danh sách xế - ôm nhé. mấy ông đoàn này hơi vụng trong khâu tổ chức mà. bạn thông cảm nhá.:)

nhaquegoc186
14-10-2010, 10:46
Khi nào các bác đến Đồng Văn thì alo cho em,em chỉ cho chỗ ăn cực ngon mà rẻ nữa:D

@le.thuanth: BÁc đã lên chức,xin chúc mừng=))
@mấy ông già: mấy ông làm ăn thế à,về vườn đi để bạn Gió lên tổ chức cho chu đáo.

le.thuanth
14-10-2010, 11:47
Khi nào các bác đến Đồng Văn thì alo cho em,em chỉ cho chỗ ăn cực ngon mà rẻ nữa:D
@le.thuanth: BÁc đã lên chức,xin chúc mừng=)).

Keke! anh cũng vừa nhìn thấy. haizzz! niềm vui nhân đôi ( chia cho em 1 nửa luôn :-> ). Mọi người nên bàn bạc kế hoạch cho cụ tỉ (để mọi người còn nắm rõ thông tin chuyến hành trình), thích chém gió thì đến hôm off chém thoải mái. Em hôm đó không đi được nên đang nóng lòng chờ những thông tin cụ thể đây này. Thanks all!

PRs
14-10-2010, 15:32
@ all: cả nhà cho mình xin cái địa chỉ chính xác với ạ: nhà số mấy, đường nào ? Chứ nói thật, mùa này trời nhanh tối, mà lại cứ mò mẫm hỏi quán nước ở cổng công viên, ông đi qua bà đi lại tưởng hàng họ , dìm hàng thì chết. Cảm ơn cả nhà ạ!

canavn
14-10-2010, 15:38
hihi, 6h chiều thứ 6 em ra đăng kí đi nhé, rồi em xin phép cả nhà em về sớm, em bận việc. Hic, mà không ra em sợ lém, sợ bị gạch tên khỏi danh sách mất thui hic.

mauladi
14-10-2010, 16:18
@all:ở cổng cv thống nhất đối diện đại học bách khoa chỉ có 2 quán nước chè.ta off ở quán chính giữa cổng nhé

Gio'
14-10-2010, 16:18
2 hôm nay Gio' bận quá, bây giờ mới vào! Hic, nhìn mấy trang, đọc tẹt!

@all: Tối nay sẽ tổng hợp tất cả thông tin và đưa lên diễn đàn. bác nào thiếu thì PM hay send email luôn (qua Phuot luôn) để Gio' update nhá!

@mauladi và Nhaquegoc: Sontaybac là chủ thớt nhá, mình chỉ collect thông tin giúp thôi (cấm chia rẽ nội bộ nhá)!

@mauladi: Tại bác mà chủ thớt bỏ cung Du Già đấy nhé! Tớ thì háo hức xem nó vừa Du vừa Già thế nào đây :LL

@Phot: Sợ bị ôm hay sợ ôm? Lạ nhỉ... Ảnh đẹp...

@Prs: Quán trà đá thì em sợ không có địa chỉ cụ tỷ đâu chị ơi. Em đoán là Cổng CV Thống Nhất trên đường Lê Duẩn và đối diện với hồ Ba Mẫu đó.

@Sontaybac: Vẫn chưa chốt đoàn hả bác chủ thớt ơi?! Kiểu này rồi lại có "chạy đua vũ trang" cho 2 suất cuối thôi (nếu fix đi 12 người, trừ phi đi đông hơn). Em thì em có ý kiến là không nên đi đông quá (đừng ném đá bảo tớ ích kỷ nhá) vì cung này nguy hiểm, đi đông chờ đợi nhau mệt lắm!

@Nhaquegoc: Bạn cho ít kinh nghiệm về đồ đoàn cần mang theo nhá! (Đặc biệt đoạn nào cần chuẩn bị đồ ăn cho đoàn ấy) và thêm thông tin nào mà bạn thấy cần chú ý hay hữu ích! Bạn đi off được thì tốt...

mauladi
14-10-2010, 16:50
@gió:nêú nhaquengoc đi đc thì tốt wa.nhưng khả năng này thấp lắm.cung Du già chưa bỏ đâu bạn.

mauladi
14-10-2010, 16:57
@nhaquengoc:đoàn off lúc 6h chiều.đủ thời gian cho e ra tí rồi uốg bát nc lẩu cho vững dạ đi chạy sô off đoàn Đà nẵng vẫn kịp mà

Gio'
14-10-2010, 17:21
@all + Rubiro: Thế 6 giờ chiều thư 6 này off ở trà đá cổng cv thống nhất

mauladi
@all:ở cổng cv thống nhất đối diện đại học bách khoa chỉ có 2 quán nước chè.ta off ở quán chính giữa cổng nhé
--> Tình hình là Tiền hậu bất nhất rồi nhá!
Confirm lại địa điểm chính thức cho mọi người nha!
Theo tớ chỉ có 1 cổng trên Lê Duẩn thôi (đối diện Hồ Ba Mẫu), nên mình chọn theo bác Sontaybac thì đỡ nhầm hơn.

hayvanlaem102
14-10-2010, 18:11
@all : tình hình là ngày mai chúng ta đi off ở cổng công viên thống nhất. Tớ ở Cầu Giấy, nếu ai ngại đi và có nhu cầu thì tớ sẵn sáng qua đón ( tiện đường chút nhé ) hi hi. có gì alo alo cho tớ 0904 959 885 or [email protected].
Chúc mọi người buổi tối vui vẻ ^^

mauladi
14-10-2010, 20:32
@gio:đấy là mình đề xuất thế.nhưng bác sơn thiên vị chị em thì đành chiụ thôi.off ở quán đối diện hồ Ba mẫu.thế nàyy off xong chạy ra quán lẩu đóng cửa mất

Phớt
14-10-2010, 20:36
Tình hình là cổng CV Thống nhất đối diện hồ Ba mẫu có 2 quán trà đá rất thừa ánh sáng

https://farm3.anhso.net/upload/20101014/20/m/anhso-202630_sonnguyen_053.jpg

Phía sau hầm đi bộ ngã tư Lê Duẩn -Đại cồ Việt cũng có quán có vẻ "rồ man tích" hơn

https://farm3.anhso.net/upload/20101014/20/m/anhso-202728_sonnguyen_055.jpg

Đề nghị Sontaybac confirm địa điểm off lần 1 zùm bà con nhé!

sontaybac
14-10-2010, 22:01
@phớt: cảm ơn bác nhá, nhìn thấy ảnh của bác là em yên tâm rối, em đang lo ko có quán trà đá.
@all: Minh nghĩ là off ở quán trà đá ở cổng cv thống nhất ( đường lê Duẩn ) nhé. Quán ở chỗ hầm đi bộ có hàng rào và dải ngăn cách giữa đường hơi bất tiện.
@mauladi; từ đây ra quán thắng cố cũng bằng từ quán trà đá của chú ra đấy. chưa gì đã lo.

Phớt
14-10-2010, 22:25
@phớt: cảm ơn bác nhá, nhìn thấy ảnh của bác là em yên tâm rối, em đang lo ko có quán trà đá.
@all: Minh nghĩ là off ở quán trà đá ở cổng cv thống nhất ( đường lê Duẩn ) nhé. Quán ở chỗ hầm đi bộ có hàng rào và dải ngăn cách giữa đường hơi bất tiện.
@mauladi; từ đây ra quán thắng cố cũng bằng từ quán trà đá của chú ra đấy. chưa gì đã lo.

Done!
Nhưng chọn quán trên vỉa hè cho phù hợp an toàn giao thông nhé! (c)

nhaquegoc186
14-10-2010, 23:12
@gió và máu : Các bác off muộn thì em còn cố gắng chứ sớm thế thì em dơ cả 2 tay,khuyến mãi thêm 2 chân nữa:D
@le.thuanth: BÁc để dành về tặng cho ôm nhé,em ko dám nhận đâu ạ=))
@all: Cuối cùng lịch trình nó thế nào nhỉ,có tiết lộ đc ko.Cho em ngó qua phát để em biết cái gì còn thỏ thẻ cùng các bác.

hayvanlaem102
14-10-2010, 23:25
@ all: Trong trường Bác Khoa gần đấy có 2 quán Nấm. quán này cũng là quán trà đá nhưng mà hay lắm( khuân viên rộng rãi và tháng đãng lắm ý). Xin lỗi vì tớ nghĩ ra hơi muộn.
Bà chị PRs bảo là mùa này đang có hoa tam giác mạch. em tìm ngay trên google
được kết quả: http://traitimyenbai.net/forum/thread-17055-1-5.html
không biết là chúng ta có qua chỗ này ko nhỉ ?

mauladi
14-10-2010, 23:28
@nhaquengoc:tình hình là đoàn dành cả ngày thứ 2 để đi cung Mèo vạc Du già Mậu duệ Hà giang từ 8h sáng đến 5h chiều liệu có kịp ko?

Annyse7en
14-10-2010, 23:39
em đăng ký bây giờ liệu có muộn k :(?

nhaquegoc186
14-10-2010, 23:49
@Annyse7en: Bây giờ em cũng muốn đăng kí nhưng muộn rồi bác ạ:))
@mau : Cụ thể đi bác,tối ngày 5/11 lên xe ôtô hay đi từ 4/11.em chỉ hình dung ra đc thế này:
-ngày 1(??/11/10) bắt đầu chạy từ HG-Quản Bạ-Yên Minh-Đồng Văn,tối ngủ Đồng Văn,
-ngày 2 (??/11/10): Đồng Văn-Lũng Cú-dinh Vua Mèo-Đồng Văn-MÃ Pì Lèng-Mèo Vạc,ngủ Mèo Vạc.
-ngày 3(??/11/10) : Mèo VẠc-Mậu Duệ-Du Già-Minh Ngọc--HÀ Giang or Mèo Vạc-Bảo Lâm-Bắc Mê-HG
Nếu các bác đi theo lịch trình này em e là hơi khó cho ngày cuối nếu các bác vẫn thích đi Du Già vì ko ai cũng có tính tập thể cao,chờ đợi mệt mỏi lắm ạ(điển hình chuyến HSP),sự cố phát sinh,thêm nữa là các bác chưa quen địa hình(nhiều ng đi lần đầu)....sẽ ko kịp về HG ăn tối và lên xe về HN.
Nhưng nếu em là các bác em sẽ đi theo lịch trình này:
-ngày 1 : HG-Minh Ngọc-Du Già-Mậu Duệ-Yên Minh,tối ngủ Yên Minh.
-ngày 2: Yên Minh-Đồng Văn(cố gắng chạy sớm để chơi chợ và kịp lịch trình)-Lũng Cú-dinh Vua Mèo-Mã Pì Lèng-Đồng Văn,tối ngủ Đồng Văn.
-ngày 3 : Đồng Văn-Yên Minh(chạy lại đoạn này)-Quản Bạ-HG.
Như thế này sẽ nhàn hơn cho ngày cuối,về HG ăn uống thoải mái rồi lên xe vẫn chưa muộn.
Ở Yên Minh thì có nhà nghỉ Thảo Nguyên(bọn này mất dạy,cậy độc quyền nên hay bắt chẹt mình)
Đồng Văn thì có KS Hoàng Ngọc,KS Cao Nguyên Đá...Mèo Vạc thì có mấy cái nhà nghỉ ngay chợ,ko nhớ tên.
Mọi người xem có phù hợp không nhá.

Gio'
15-10-2010, 08:27
@mau : Cụ thể đi bác,tối ngày 5/11 lên xe ôtô hay đi từ 4/11. --> Đi tối ngày 5/11 (tối thứ 6) thì mình không phải xin nghỉ thêm 1 ngày. (Không thay đổi ngày, giờ đi nhá)
Lịch trình cụ thể đi như thế nào để bác Sontaybac trả lời vì xế mới nắm rõ. Tớ thì vẫn muốn thủ đi Du Già xem nó ra làm sao :LL
Tớ nghĩ xế đoàn mình toàn tay lái vững và kinh nghiệm cả nên cũng không lo lắm. Chỉ mỗi cái là chủ thớt chưa chốt đoàn thôi, lo đoàn đông quá thì mới nảy sinh ra vấn đề chờ với đợi. :Dam

hien7886
15-10-2010, 08:45
Em vừa tới cơ quan đã vào ngay đây hóng hớt, mà chưa có danh sách chốt đoàn. Có vẻ các bác ban tổ chức chờ off lẩu xong để kiểm tra trình độ ngồi thiền với 5 lít rượu rồi mới chốt hay sao ý :) em cũng thấy quán ở cổng công viên Thống Nhất ổn hơn, nhìn ảnh có vẻ rộng rãi (mí lại thực ra là vì không biết cái quán kia, mặc dù chiều nào cũng đi đường đấy từ cơ quan về :D )

Gio'
15-10-2010, 10:08
Gio' xin tổng hợp thông tin về DS đoàn mình nhé (những ai in đậm tên nghĩa là chính thức, còn lại là trong quá trình pending nhá):

DANH SÁCH ĐOÀN ĐI ĐỒNG VĂN
(Từ 5/11 – 8/11/2010 – Thứ Sáu đến thứ Hai)

STT Nickname Tên Suất Điện thoại Time đăng ký Email

1 Sontaybac Sơn Xế 0979318979
2 Rubiro Tuấn Anh Xế 0988766953
3 Mauladi Linh Xế 0903210983 30-09-2010 12:57 PM
4 Le.thuanth Thuận Xế
5 Gio’ Phượng Ôm 02-10-2010 12:58AM
6 Canavn Ôm 0909082488 07-10-2010 04:12 PM [email protected]
7 Phớt Xế 08-10-2010 06:27 PM
8 Hayvanlaem102 Trường Xế 0904959885 04-10-2010 02:07 PM [email protected]
9 Prs Quỳnh Anh Ôm 05-10-2010 09:58 AM

10 Hoangvm Hoàng Xế (Dự bị)
11 Lipton Xế
12 Xuan_in Ôm 05-10-2010 05:18 PM
13 UnAmIs Tuấn Xế 03-10-2010 04:17 PM
14 Rainbow Dung, Hiền 2 Ôm 10-10-2010 11:05 PM
15
16 Duturi Xế 11-10-2010 01:24 PM
17 Hien7886 Hiền 2ôm 0985121708 11-10-2010 12:04 PM YM: hien7886
18
19 Thúy Yên Thúy Ôm 0989562988 11-10-2010 10:02 AM YM: gokidzzz
20 Duyenkiwi Duyên Ôm 0902174545 12-10-2010 10:15 AM
21 Tabi Ôm 12-10-2010 04:44 PM

Nếu bạn nào thấy DS có điểm nào chưa đúng hoặc thêm thông tin thì báo để tớ sửa nhá!

Gio'
15-10-2010, 10:11
Bực mình thế nhỉ? Đã căn chỉnh cho thẳng hàng và khoảng cách cho dễ nhìn rồi mà đến khi post lại thành thế này (NO) X(

canavn
15-10-2010, 10:41
@ all: Trong trường Bác Khoa gần đấy có 2 quán Nấm. quán này cũng là quán trà đá nhưng mà hay lắm( khuân viên rộng rãi và tháng đãng lắm ý). Xin lỗi vì tớ nghĩ ra hơi muộn.
Bà chị PRs bảo là mùa này đang có hoa tam giác mạch. em tìm ngay trên google
được kết quả: http://traitimyenbai.net/forum/thread-17055-1-5.html
không biết là chúng ta có qua chỗ này ko nhỉ ?

Vào đường link của bạn xem hoa tam giác mạch, phải gọi là đẹp mê ly. Ôi, không bít mình đi có còn nữa không nhỉ?

hien7886
15-10-2010, 11:00
Tình hình là rất tình hình. Mình ở gần cuối danh sách pending :((

Bực mình thế nhỉ? Đã căn chỉnh cho thẳng hàng và khoảng cách cho dễ nhìn rồi mà đến khi post lại thành thế này (NO) X(

Có một lần post bài em cũng bị như thế. Em thấy có mấy bác làm vào Excel rồi làm tiếp như thế nào đó cho được cả bảng Excel lên trên này luôn. Nhưng mà em không biết cách làm, mà giờ cũng không nhớ nhìn thấy ở topic nào để vào hỏi lại các pro luôn :(

rubiro
15-10-2010, 11:37
@all: chố nhá, cafe cổng công viên TN, trên đường lê duẩn, đúng như ảnh Gió đã đăng.

PRs
15-10-2010, 11:47
@all: Mình đã hỏi một chú trước là tổng biên tập báo Hà giang: chú bảo tháng 11 là đã có hoa tam giác mạch rồi, nó nở vào cuối thu và tàn muộn vào cuối xuân.
@hayvanlaem102: cảm ơn em vì đườg link hoa tam giác mạch !
@ Gió: cảm ơn Gió vì đã bôi đậm cái tên của chị ! Chắc chân tới 99,99% rồi.

Gio'
15-10-2010, 11:54
@Prs: Chị nhớ đi off nhé, mình còn bàn về hậu cần cho nhóm (ăn uống, thuốc men, cứu thương...) và cả việc mang đồ tặng trẻ nữa! Háo hức cái hoa tam giác mạch quá chị ơi....

PRs
15-10-2010, 12:05
@ Gió: Gió cứ yên tâm, chị già rồi nên khá chu đáo, gì chứ chuyện ăn uống, đồ mang theo, thuốc men, quà tặng... chị sẽ là cánh tay phải phụ giúp em đấy, cứ yên tâm. Chiều nay chị có việc bận chút, chị sẽ cố gắng đến nhưng có lẽ sẽ tới hơi muộn một chút. Nhờ em nói đỡ chị một tiếng, đừng gạt tên chị ra khỏi danh sách, tội nghiệp người già !

Gio'
15-10-2010, 12:51
@Prs: tên chị in đậm là DS chính thức rồi mà, chị đừng lo. Hì hì, sao lại là "cánh tay phải phụ giúp em", ôm nhà mình cùng làm mà :)

@Sontaybac: tại bác chưa chốt đoàn nên mọi người cứ ở tình trạng thấp thỏm đấy, lại còn nghĩ vụ off chiều tối nay là đk cần (chưa đủ nhá) để "xét tuyển"?!

Chốt lại là đi được tối đa mấy xe? Nếu mà 6 xe thì 1 xế sẽ làm ôm "rởm" đấy (tính cả Hoangvm), nên tuyển tối đa 2 ôm nữa thôi (trừ khi xế muốn độc hành). DS Gio' đã update (theo topic này) rồi nhé, còn "cửa sau" thế nào thì chủ thớt update nốt. Nhưng tình hình là chốt đoàn sớm chứ cứ để các bạn ấy hi vọng ... rồi vỡ mộng thì tội lắm!

canavn
15-10-2010, 15:06
@Gio' : có gì cần mình phụ thì nói mình nha. Tối nay mình lên đăng kí để khỏi phập phồng :D, nhưng bận việc nên phải về sớm :((
Thanks Gio' đã để tên mình in đậm hihi

sontaybac
15-10-2010, 15:13
@all: Các bạn thân mến. Tình hình off chiều nay xin phép được mời các bạn có trong danh sách từ 1-10, bạn Xuân _in ( ôm ), bạn Rainbow ( Dung, hiền ) là những người đăng ký trước đến để gặp và trao đổi về chuyến đi. tuy nhiên đây chưa phải là danh sách cuối cùng. Mình sẽ tiếp tục trao đổi với nhà xe, để xem họ có nhận thêm được xe máy không nhé. Sẽ thông tin lại đến các bạn trong tuần tới. Mong các bạn thông cảm, minh hy vọng cuối cùng những người nhiệt tình sẽ join cùng chuyến đi này.

Gio'
15-10-2010, 15:17
Có cái này muốn share với nhà mình nè:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=44663
Đây là nhà của Vua Mèo nhé!

Còn đây là quán cafe mà chúng ta sắp tới (phải không nhaquegoc):
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=44664
Quán được xây theo kiểu nhà trình tường, vách bằng đất sét dày từ 60 - 80cm và mái lợp ngói âm dương theo kiến trúc người Hoa.

Phớt
15-10-2010, 16:17
@ Gió: Nhờ em nói đỡ chị một tiếng, đừng gạt tên chị ra khỏi danh sách, tội nghiệp người già !

Hic! Chả bít già đến bi nhiêu?
...

sontaybac
15-10-2010, 16:45
@all: thành thật xin lỗi các bạn chưa có tên trong danh sách chính thức cho buổi off hôm nay nhé. Mình sẽ cố gắng hết sức và liên lạc lại với các bạn trên topic này để thông báo tình hình mới nhất. thanks các bạn nhiều nhiều.

tabi
15-10-2010, 18:07
@all: thành thật xin lỗi các bạn chưa có tên trong danh sách chính thức cho buổi off hôm nay nhé. Mình sẽ cố gắng hết sức và liên lạc lại với các bạn trên topic này để thông báo tình hình mới nhất. thanks các bạn nhiều nhiều.

Sao tới giờ bác mới thông báo vậy? Chiều nay em định về quê nhưng vì tưởng tối được đi off nên cố ở lại,hic. BÁc làm cho em tối nay ở HN vô ích r :(

Phớt
15-10-2010, 23:04
HỒN PHƯỢT

....

Đời còn nửa
vẫn còn đường ta phượt.

...

Câu được hai con cá to rùi!
Xóa bài chạy thui kẻo Mod oánh chết! :gun

mauladi
16-10-2010, 00:16
Sau buổi off tối nay(15/10/2010) đoàn thống nhất lịch trình như sau:
_Tối thứ 6(5/11):gửi xe .21h lên ôtô khách chất lượng cao.sáng hôm sau đến Hà giang
_Ngày 1(6/11):chạy Hà giang-Minh ngọc-Du già-Mậu duệ-Yên minh.tối ngủ Yên minh
_Ngày 2(7/11):Yên minh-Đồng văn(chơi chợ Đồng văn)-Dinh vua Mèo_Lũng cú-đèo Mã Pì Lèng(chụp choẹt)-Đồng văn.tối ngủ Đồng văn thăm quán cafe Phố cổ giao lưu.
_Ngày 3(8/11)Đồng văn-Yên minh-Quản bạ-Hà giang.tối lên ôtô vê Hà nội
Chi phí dự kiến 800-1000k.
Danh sách đoàn như sau:
1.Sontaybac/xế
2.rubiro/xế
3.Phơt/xế(độc hành)
4.le.thuanth/xế
5.hayvanlaem102?xế
6.mauladi/xế
7.????/xế(đang tìm)
8.????/xế(đang tìm)
9.PRS?ôm
10.canavn?ôm
11.rain/ôm
12.bown/ôm
13.gio'/ôm
14.????/ôm(đang tìm)
15.tabi?ôm
Hiện nay đoàn nhận thêm 1 ôm 2 xế(ưu tiên các bạn Duyenkiwi,Thúy Yên,Hien7886, Duturi,UnAmIs,Xuan_in,Lipton).bạn nào đi được liên lạc với bác Sơn.(sontaybac)

Gio'
16-10-2010, 00:31
Tình hình rât chi là tình hình nhé! Gio' xin báo cáo buổi off hôm nay:

Tăng 1: Trà đá cổng công viên Thống Nhất trên đường Lê Duẩn (từ 18:00- 19:30)
Thành phần: các bác Sontaybac, Mauladi, Hayvanlaem102, Phớt, canavn, rainbow (chị Dung và chị Hiền) Gio', chị Prs.

Tăng 2: Thắng cố ngựa ở Lộ Xuân Quán:
Thành phần: bác Sontaybac, Phớt, mauladi, Prs, Gio', rubiro (có việc nên đến uống 3 chén rồi đi với chị :LL), hoangvm, nhaquegoc.

Sau 2 phiên bàn bạc căng thẳng và gay cấn, kết quả như sau:

1. Về Danh sách đoàn: Bạn hoangvm chính thức không tham gia (chị Prs cứ tiếc mãi ;) ) nên có 6 xế là:
- Sontaybac
- Rubiro
- Mauladi
- Le.thuanth
- Hayvanlaem102
- Phớt (xế độc hành) --> hihi, bác có thay đổi quyết định không đây? :D

Mà tình hình là chúng ta có 5 ôm:
- Gio'
- Chị Prs
- canavn
- chị Dung
- chị Hiền
là vừa đủ!

Bác Sontaybac đã thêm bạn xuan_in và danh sách chính thức (theo thời gian đăng ký) nên "nhất ngôn cửu đỉnh" vẫn để bạn tham gia. Và nếu bạn tham gia thì cũng sẽ tuyển thêm 1 xế nữa (trừ khi bác Phớt đồi ý). Vì vậy đề nghị bạn Xuan_in confirm lại là có đi chuyển này không, cũng như điện thoại/ email để liên lạc (muộn nhất là 12am ngày 16/10/2010), nếu quá thời hạn trên, chúng ta sẽ chốt đoàn theo DS trên (6 xế + 5 ôm)

2. Về danh sách các vật dụng cần mang theo:
- Găng tay (bảo hộ lao động);
- Túi nilon bọc đồ;
- Ủng nilon (đề nghi mua mỗi người 2 đôi);
- Miếng dán phản quang (cho mũ bảo hiểm);
- Cờ nhỏ để là dấu hiệu nhận đoàn (việc áo em với chị Prs bàn riêng nhá);
- Cồn khô + xoong chảo (?)
- Kẹo coffee + kẹo gừng + trà gừng;
- Coffee tan;
- Nước lavie ( 1 thùng loại 500ml?!)
- Giấy ướt + giấy ăn;
- Giấy bóng kính vàng (cho đèn xe, nếu đi có sương mù);
- Đèn pin cá nhân (tự mang);
- Đồ sửa xe (săm lốp, đồ nghề...) --> Xế chuẩn bị cái này giúp nhé!
- Đồ cứu thương, y tế: thuốc nhỏ mắt (mỗi người 1 lọ), bông băng, nước muối sinh lý, I-ốt, betacilin (kháng sinh?), Becberin (mua thêm loại mạnh nhất - theo yêu cầu của chị Prs "xấu bụng" :LL ), cao dán ugo, salonpas, thuốc đau đầu, soffell chống muỗi, thêm mấy củ xả (theo suggest của bác Phớt) ... --> Chị Hiền nhận cái này nhé!
- Đồ ăn cho cung Du Già - Mậu Duệ: Sữa, xúc xích, bánh mỳ (nên mua bánh gối hay bánh ổ nhỉ?)
- Ngoài ra mang thêm Orezon, C sủi

3. Để tăng tinh thần đoàn kết cũng như luyện tay lái xế và kỹ năng ôm, đoàn dự định Phượt trù bị vào cuối tuần sau (Thứ 7), đi trong ngày, địa điểm: Núi Tản Viên hoặc Tam Đảo.
Cá nhân tớ thích Tản Viên hơn (vì chưa đi bao h, và cũng không quá xa, đi trong ngày về vẫn nghỉ ngơi, vui chơi thoải mái). Mọi người cho ý kiến ạ!

Em xin hết!

PRs
16-10-2010, 01:02
Chị hoàn toàn đồng ý với ý kiến của Gió.

Phớt
16-10-2010, 08:03
Tự do muôn năm!
Độc hành muôn năm!
Buồn muôn năm!
Ơ! Có gì mà buồn nhỉ???
Hix!

PRs
16-10-2010, 11:36
Tối qua đi off với các bạn trong đoàn, dù quãng đời ôm cũng đã khá dài nhưng đây là lần đầu tiên trong đời mình mới hiểu thế nào là ôm chuyên nghiệp và cũng thông cảm hơn cho sontaybac khi đưa ra yêu cầu khá cao cho việc tuyển ôm cho cung đường Tây Bắc này. Sau đây là một vài thông tin thu lượm được, mình xin ghi lại như để nhắc nhở mình cũng như cung cấp thêm một số thông tin khá hữu ích nếu ôm nào chưa có thời gian tìm hiểu:

1. Trong mọi tình huống thì cả xế và ôm đều phải luôn chú ý: Safety first !

2. Nếu xế và ôm lần đầu gặp nhau thì nên làm quen trước vì có nhiều cung đường xóc, đường cua, đường dốc mà ôm ngồi xa hoặc chỉ ôm hờ thì cực kỳ nguy hiểm cho ôm, còn nếu ôm chặt quá sẽ làm tê bả vai và tê tay của xế khi vào cua. Tóm lại, dù có tình ý hay không thì xế và ôm khi đã trên cùng xe thì cũng nên thoải mái và ôm nên thả lỏng người, ngả cùng hướng với xế khi vào cua...

3. Tin tưởng xế tuy nhiên khi cần cũng nên bàn bạc với xế, chú ý tới xế và đường đi để chẳng may có chuyện thì còn biết ôm đầu mà lăn, tránh tuyệt đối chống tay dễ bị gãy tay hoặc xương bả vai. Ôm là người bị động, tầm quan sát kém nên khi xảy ra tai nạn thì ôm thường là người bị nặng hơn.

4. Theo các ACE thì do đi xa, mệt mỏi, gió hiu hiu thổi, lại có cái tựa lưng khá êm ái phía sau nên các ôm rất dễ bị ngủ gật. Để tránh gặp tình huống này các ôm khi mệt nên chia sẻ với xế để có thể dừng xe nghỉ chút ít hoặc không cũng là cách để xế chú ý hơn khi xử lý tình huống trên đường. Các ôm cũng đừng reo ô a đẹp quá này kia, làm xế mất tập trung khi lái.
.....

Vì món lẩu thắng cố lạ miệng cộng thêm chút men say của rượu hoa cúc, đầu óc mình có bung biêng chút ít, nhớ gì thì ghi ra đây cả rồi, nếu chỗ nào sai, chưa đủ ý thì mong cả nhà góp ý vì mục tiêu chung: Vui chơi nhưng an toàn vẫn là trên hết!

Gio'
16-10-2010, 13:15
@ chị Prs: Hihi, toàn dân tham sống mà chị ơi! Cũng vì cái mục tiêu vui chơi mà vẫn an toàn nên mới tính đến Phượt trù bị để luyên tập và rút kinh nghiệm cho cung Tây Bắc.

@ Phớt: Ôi! ... 9X ...

@all: tình hình là em không nhận được thông tin gì của bạn Xuan_in hết, bác Sontaybac thì thế nào ạ? Hôm nay bác chốt đoàn đi thôi!