PDA

View Full Version : Pháp-Ý -Thụy Sĩ-Đức từ 27-09-2013 đến 13-10-2013 (Tìm bạn đồng hành và nhờ tư vấn)

moon_city
04-09-2013, 10:13
Chào cả nhà,

Bọn em có 2 nữ, đã xin được visa đi châu Âu tầm 2 tuần cuối tháng 9 đầu tháng 10 năm nay. Có bạn nào cũng đi châu Âu vào dịp đó thì đi cùng bọn em hoặc cho bọn em đi cùng cho vui. Lịch trình như sau ạ:

Ngày 1 (27-9): Bay HN-Paris
Ngày 2 (28-9): Paris
Ngày 3 29-9): Paris
Ngày 4 (30-9): Paris-Lyon-Marseille
Ngày 5 (1-10): Marseille-Monaco
Ngày 6 (2-10): Monaco-Florence
Ngày 7 (3-10): Florence-Rome
Ngày 8 (4-10): Rome
ngày 9 (5-10): Rome-Venice
Ngày 10(6-10): Venice-Salzburg
Ngày 11 (7-10): Salzburg-Munich
Ngày 12 (8-10): Munich-Zurich
Ngày 13 (9-10): Zurich-Núi tuyết Alps
Ngày 14 (10-10): Zurich-Berlin
Ngày 15 (11-10): Berlin
Ngày 16 (12-10): Berlin-Frankfurt
Ngày 17 (13-10): Frankfurt- Hà Nội

Chi phí: Dự kiến là $3000-3500 đã bao gồm vé máy bay ($1100)

Vì gần đến ngày đi bọn em mới xin nghỉ phép được, không có nhiều thời gian chuẩn bị lịch trình. Em mới lên sơ bộ khi nhìn trên map ở điện thoại thôi ạ.Tạm thời bọn em định di chuyển bằng tàu hoặc bus giữa các chặng. Nhờ mọi người tư vấn xem lịch trình di chuyển như trên có hợp lý và có bị rush quá không ạ.

Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều.

Mai Hoang
09-09-2013, 16:01
Mình nghĩ lịch trình này không ổn, các bạn đi nhanh quá như vậy, trở về VN chẳng còn gì đọng lại ngoại trừ việc cuống quýt hối hả chạy từ nha ga này sang nhà ga khác, tất tưởi kéo đồ khách sạn này sang khách sạn kia :( . Ví dụ như Rome, hay Venice mà chỉ có 3 ngày cho 2 thành phố kể cả di chuyển thì e là bạn ko kham nổi đâu. 17 ngày chỉ nên đi nhiều nhất là 5 thành phố.

moon_city
10-09-2013, 08:11
Mình nghĩ lịch trình này không ổn, các bạn đi nhanh quá như vậy, trở về VN chẳng còn gì đọng lại ngoại trừ việc cuống quýt hối hả chạy từ nha ga này sang nhà ga khác, tất tưởi kéo đồ khách sạn này sang khách sạn kia :( . Ví dụ như Rome, hay Venice mà chỉ có 3 ngày cho 2 thành phố kể cả di chuyển thì e là bạn ko kham nổi đâu. 17 ngày chỉ nên đi nhiều nhất là 5 thành phố.

Cảm ơn bạn đã góp ý. Mình đã sửa lại lịch trình rồi. Mình đã rút ngắn đi chỉ còn 1/2. Lịch trình dự kiến tại thời điểm này là Paris-Rome-Venice-Luzern-Munich-Vienna-Berlin-Frankfurt (Frankfurt mình chỉ định đi về từ đây cho tiện hành trình thôi, vì mình sẽ đi thăm bạn ở Berlin nên về từ Frankfurt là tiện đường nhất)

jonilee410
11-09-2013, 09:33
Hi bạn. Mình cũng đi lịch trình hơi giống bạn. Mình đi 1 mình và đây là lần đầu tiên mình sang châu Âu. Nếu đc có thể cho mình join với đc k :D. facebook mình
https://www.facebook.com/joni.lee0410

Scarlett_2312
11-09-2013, 14:41
Mình vừa đi du lịch bụi EU 3 tuần về, cũng chỉ muốn góp ý và tư vấn bạn theo quan điểm của cá nhân mình- 1 người cũng không có nhiều tịme chuẩn bị vì có visa đúng phút chót...
Gần đi nên bạn nên xác định vé tàu và vé máy bay sẽ đắt hơn gấp nhiều lần bình thường. Về lịch trình ở Pháp, mình nghĩ bạn nên dành trọn 3 ngày ở Paris là đủ - miền nam nước Pháp nên đi vì ở dưới đấy nó rất đáng chiêm ngưỡng, thanh bình thơ mộng hiện đại và đẳng cấp, bạn có thể chọn đi 1 mình Monaco bằng cách bay đến Nice đi bus 40min tới Monaco, sau đó bay từ Nice đi Rome. Ở Ý, Rome 3 ngày là đủ cho bạn khám phá. Nếu có time bạn có thể đi Florence. Từ Florence bạn đi Pisa ( dành khoảng 1 buỏi chiều là ok) rồi đi Venice. Riêng Venice thì 2 ngày 2 đêm. 1 ngày bạn đi trong venice chơi, 1 ngày bạn đi đảo burano và đảo j j ấy:)). Mình nhấn mạnh điểm chốt nên là Venice vì Venice gần Thụy sĩ để bạn đi cho tiện. Còn nếu bạn muốn mua sắm, mình khuyên nên về Đức mua cho rẻ, đồ cũng rất chất lượng. Chứ chi phí ở Pháp, Ý và Thụy Sĩ đắt gấp 3 lần Đức.
Thời gian ước tính ở trên thực sự không hề gấp gáp, đây là chia sẻ của mình - 1 đứa con gái 22 tuổi - đi 1 mình - vừa đi vừa nghỉ rát thong thả bạn nhé mà mình còn đi thêm được Hà Lan và TBNha nữa !
Chúc bạn chuyến đi vui vẻ! Nếu như mình có thể giúp đc gì mình sẽ để lại số đt:)

jonilee410
11-09-2013, 15:29
Mình vừa đi du lịch bụi EU 3 tuần về, cũng chỉ muốn góp ý và tư vấn bạn theo quan điểm của cá nhân mình- 1 người cũng không có nhiều tịme chuẩn bị vì có visa đúng phút chót...
Gần đi nên bạn nên xác định vé tàu và vé máy bay sẽ đắt hơn gấp nhiều lần bình thường. Về lịch trình ở Pháp, mình nghĩ bạn nên dành trọn 3 ngày ở Paris là đủ - miền nam nước Pháp nên đi vì ở dưới đấy nó rất đáng chiêm ngưỡng, thanh bình thơ mộng hiện đại và đẳng cấp, bạn có thể chọn đi 1 mình Monaco bằng cách bay đến Nice đi bus 40min tới Monaco, sau đó bay từ Nice đi Rome. Ở Ý, Rome 3 ngày là đủ cho bạn khám phá. Nếu có time bạn có thể đi Florence. Từ Florence bạn đi Pisa ( dành khoảng 1 buỏi chiều là ok) rồi đi Venice. Riêng Venice thì 2 ngày 2 đêm. 1 ngày bạn đi trong venice chơi, 1 ngày bạn đi đảo burano và đảo j j ấy:)). Mình nhấn mạnh điểm chốt nên là Venice vì Venice gần Thụy sĩ để bạn đi cho tiện. Còn nếu bạn muốn mua sắm, mình khuyên nên về Đức mua cho rẻ, đồ cũng rất chất lượng. Chứ chi phí ở Pháp, Ý và Thụy Sĩ đắt gấp 3 lần Đức.
Thời gian ước tính ở trên thực sự không hề gấp gáp, đây là chia sẻ của mình - 1 đứa con gái 22 tuổi - đi 1 mình - vừa đi vừa nghỉ rát thong thả bạn nhé mà mình còn đi thêm được Hà Lan và TBNha nữa !
Chúc bạn chuyến đi vui vẻ! Nếu như mình có thể giúp đc gì mình sẽ để lại số đt:)

Bạn ơi. Mình muốn hỏi một chút thông tin về cách book vé máy bay, ks và bus . Bạn cho mình xin fb với.
fb mình nè
https://www.facebook.com/joni.lee0410

moon_city
12-09-2013, 20:09

Cảm ơn Scarlett_2312 nhiều nhé. Bạn làm mình lại hừng hừng khí thế, vì mình đang định bỏ không đi Monaco nữa vì sợ đi nhiều nơi quá mệt. Scarlett ở Monaco mấy ngày thế? 1 đêm 1 ngày liệu có đủ không?

Kyoto
13-09-2013, 00:23
Cái schedule này không ổn.

hơi ngược đường. Nên đi từ Monaco qua thẳng Rome, rồi từ Rome đi về phía Bắc

moon_city
13-09-2013, 09:27
Cái schedule này không ổn.

hơi ngược đường. Nên đi từ Monaco qua thẳng Rome, rồi từ Rome đi về phía Bắc

Cảm ơn bạn. Bọn mình đã sửa lại chương trình rồi.

NguoiTrongMua
15-09-2013, 18:51
Mọi ngườ có thể dời lịch sang giữa tháng 10 không ah, ok thì cho minh xin tham gia, cũng như bắt đầu làm visa.

moon_city
16-09-2013, 15:52
Mọi ngườ có thể dời lịch sang giữa tháng 10 không ah, ok thì cho minh xin tham gia, cũng như bắt đầu làm visa.

Rất tiếc là bọn tớ lại mua vé hết rồi. Cũng xin nghỉ phép được trong thời gian đó thôi nên không dời lại được.