PDA

View Full Version : Mũ bảo hiểm

Chitto
06-12-2007, 23:15
Dân nghèo đi xe máy như bọn tớ thì mũ Bảo hiểm có là chắc chắn rồi.

Các đại gia thì thế nào nhỉ?

Tớ có 2 cái mũ, đều cực xấu về hình thức. Một cái có hàm, đã từng bị rơi cào trên mặt đất thành vệt nên trông rất ghê. Cái kia của Tàu với giá 30 khìn, gõ nhẹ là thủng...

TÍM
07-12-2007, 09:11
Cái 30khìn của anh, ngã xuống là nó cắm vào đầu đấy, lúc đó khéo trông giống con virut HIV phóng to í nhỉ?

Ái chà, mình cũng chưa mua mũ, ghét thế ko biết!

15/12 này mang máy ảnh ra đường chụp được ối chuyện kười hí hí

langit
07-12-2007, 10:02
Thế là hết cảnh nàng tình tứ áp đầu vào lưng chàng. Giữa họ là khoảng cách mênh mông
Sẽ có thêm cảnh cả một rừng người lổn nhổn những lúc tắc đường. Trông thiên hạ sẽ như rô bốt, lạnh lùng và xa lạ
Không còn những câu thơ kiểu "Có khi nào trên đường đời tấp nập/Ta vô tình đi lướt qua nhau" vì đương nhiên giờ chả ai nhận ra ai cả. Khỏi ghen tuông dằn vặt khi tình cờ gặp lại người xưa trên đường

anhminh
07-12-2007, 10:15
Đài cho tớ 1 cái mũ, trị giá khoảng 200K, tớ mang về cho vợ, còn mình thì định bụng mai ra mua 1 cái re rẻ để đối phó :D

windysmile
07-12-2007, 10:28
hí, em đang muốn hỏi, có chỗ nào bán mũ, em muốn mua một em, loại tốt.

hì hì, không buồn cười bằng mấy bà Thái trên Điện Biên, có cán búi tóc trên đầu, các bà đấy đội lên, cái mũ chỉ che được phần búi tóc.

Các bác tổ chức một chuyến phươt, lên ĐB mà xem người Thái đội mũ

kingpin
08-12-2007, 21:40
có khi các bà ấy ohải khoan 1 lỗ to cho búi tóc vào mơí ổn đấy nhẻ
em thì xài loại mũ thiá này
https://picture.yatego.com/images/44bf43818d71a8.0/helmm88commandoind.jpg

bibabibo
09-12-2007, 10:53
Nhà bác "giết chuột" lại đi mang cả mũ chơi airsoft ra đội thế kia í a? Cái mũ bằng nhựa ABS lại ko có lót, bác cứ thử đập đầu xuống đất xem mảnh nó có cắm vào đầu ko :P ;))

bvc
09-12-2007, 14:51
có khi các bà ấy ohải khoan 1 lỗ to cho búi tóc vào mơí ổn đấy nhẻ
em thì xài loại mũ thiá này
https://picture.yatego.com/images/44bf43818d71a8.0/helmm88commandoind.jpg

Các bác có tằng cẩu đã tự nguyệt xuống tóc phá bỏ tục lệ để đội mũ bảo hiểm rồi.

Babel
09-12-2007, 21:26
Kịch bản ngắn:

1 đôi đang đèo nhau, dạt dào tình củm liền tấp vội vào vỉa hè đường thanh niên ... lột mũ bảo hiểu ra ... chút chít ... chút chít ... xong quay lại thấy mất ẹ nó mũ ... trên đường đi về bị anh kông an tuýt phát :(

CVN
09-12-2007, 22:39
hí, em đang muốn hỏi, có chỗ nào bán mũ, em muốn mua một em, loại tốt.

hì hì, không buồn cười bằng mấy bà Thái trên Điện Biên, có cán búi tóc trên đầu, các bà đấy đội lên, cái mũ chỉ che được phần búi tóc.

Các bác tổ chức một chuyến phươt, lên ĐB mà xem người Thái đội mũ
Đúng là cần một loại mũ đặc biệt cho các "bà" Thái trên Tây Bắc :D

https://www.phuot.vn/imagehosting/8475c0c283966e.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5812)

windysmile
10-12-2007, 12:55
Đúng là cần một loại mũ đặc biệt cho các "bà" Thái trên Tây Bắc :D

hí hí mà để búi tóc thế kia, họ phải làm một cái lễ cúng bái hẳn hỏi í chứ

RaidMaxx
10-12-2007, 21:07
Có một câu chuyện cười dân gian thế này: nhà quan quy định "đi đêm phải mang đèn", khi thực hiện lại bổ xung thêm là "đi đêm phải mang đèn,trong đèn phải có nến", vẫn chưa ngon lại tiếp tục "đi đêm phải mang đèn,trong đèn phải có nến, nến phải được thắp sáng", kết quả vẫn có anh phạm luật nên tiếp tục hoàn thiện bằng ""đi đêm phải mang đèn,trong đèn phải có nến,nến phải được thắp sáng, hết nến phải thắp tiếp cái khác"...
Trộm nghĩ sau ngày 15-12 có phải bổ xung cái gì thêm không vậy ta? Tỷ dụ như đối tượng mà các huynh đã nêu, trẻ nhỏ dưới 5 tuổi...

gps
10-12-2007, 21:14
chuyện cười dân gian của bác phải lấy bối cảnh là ngày xưa, cái thời mà người dân có thể diễn dịch luật pháp theo cách có lợi cho mình.

Còn chuyện MBH thì em nghĩ rằng các bác nên dùng, để bảo vệ răng hàm mặt, tai mũi họng, vv và vv.. ạ

RaidMaxx
10-12-2007, 21:46
Đội MBH chứ, nhất định phải đội - đội để bảo vệ đủ thứ ạ :D
Bác GPS nhắc em mới nhớ về cái Pháp lệnh dân số, quy định thế nào mà mấy năm trước dân cứ đẻ con thứ 3, thứ 4 sòn sòn...

kingpin
11-12-2007, 01:38
Nhà bác "giết chuột" lại đi mang cả mũ chơi airsoft ra đội thế kia í a? Cái mũ bằng nhựa ABS lại ko có lót, bác cứ thử đập đầu xuống đất xem mảnh nó có cắm vào đầu ko :P ;))

trong Thành em chạy thfi chơi cái không lót
ra ngoại trở đi thfi em chơi cái có lót
cơ mà em đánh rơi mũ khá nhìu đập nhau khá nhìu chưa sứt mẩu nào. đập bẹp cả mũ cối khựa. Cơ mà mấy anh đặc nhiệm nhà mình cũng dùng cái này ợ.
Nói chung là MBH và BCS chả mấy ai thích nhưng lại rất quan trọng với cái mạng.

TÍM
11-12-2007, 01:48
Đi đám tang thì làm sao nhỉ? Đeo khăn tang í ạ?

kingpin
11-12-2007, 01:51
băng dính 2 mặt
dễ ẹc

Kận
11-12-2007, 13:26
Em mô tả sơ quá cái xe nhà em nhé:
- Cốp: 1 cái
- Thùng sau: 1 cái
- Giỏ xe: 1 cái
- Trên đầu thằng cầm lái: 1 cái

Các bác thông cảm, nhà em neo xe đông người nên nó thế :D

TÍM
11-12-2007, 13:46
băng dính 2 mặt
dễ ẹc

Uh, dính vào mũ bảo hiểm hỉ?

Mấy bác gái phải mặc khăn xô trùm ngoài mũ BH hỉ?

Mấy anh con trai đeo dây thừng cũng trên mũ luôn hỉ?

Ôi, sập hỉ :( (NO)

kingpin
11-12-2007, 22:04
hờ bác chỉ được cái ngụy biện
he he
đeo thế thfi đã làm *** nào
chả sao cả.

mihtua
12-12-2007, 00:53
http://www.laodong.com.vn/Home/sknb/2007/12/67275.laodong

Mỗ già
12-12-2007, 21:35
Đài cho tớ 1 cái mũ, trị giá khoảng 200K, tớ mang về cho vợ, còn mình thì định bụng mai ra mua 1 cái re rẻ để đối phó :D

Ớ.
Sao mà nghĩ giống tớ thế nhẩy.
Đúng là những tư tưởng lớn gặp nhau:D :D :D
Tớ tinh kiếm cái chỉ độ 20-30k thui, úp lên đầu cho nó khỏi bắt.
Cơ quan trích quỹ đen đưa cho 200k bẩu đi mua mũ BH. Vậy ăn ra được...., dưng mừ đã bỏ hết cả vào chai rùi. Hê hê:D

Mỗ già
12-12-2007, 21:40
Các pác xem giới đốc tờ ló lói về cái mũ BH lày:
"Lậy hồn.
Cách đây mấy hôm. Quá nửa đêm rồi, xe của Việt-Đức còn tới rước tôi tới mổ cho 1 cas. Mặt mũi be bét, chẳng hiểu liệu có qua khỏi không.
Tai nạn GT đấy. Tự đâm. Tự ngã. 1 người đã tự chết. Còn lại 1 sống dở, chết dở.
Các nạn nhân này chạy xe có mũ bảo hiểm cả đấy chứ. Cái mũ nó có giữ cho đưọc cái mạng không?
Qua đó nhớ lại chuyện bắt đội MBH lần trước.
Cái này là báo in trên giấy đưa nha: 1 đại uý CA tỉnh BN đội MBH của 1 Cty cũng có "tai tiếng" ở HN. Tai nạn. Chết. Không rút nổi mũ ra khỏi đầu nữa. Gia đình nạn nhân phải mang cưa ra cưa mũ. Họ mang mũ đặt lên BÀN THỜ. Nghe tin, người của Cty kia mang hơn chục T tới chuộc mũ nhưng bị gia đình này từ chối.
Báo đã đưa, vậy tin này chắc là không có bịa. Thật ra chẳng xảy ra tai nạn thì thôi chớ một khi đã xảy ra thì là THÊ THẢM.
Vậy tốt nhất là đừng để nó xảy ra nữa."

http://www.***********/showthread.php?t=18936

pvc
14-12-2007, 11:28
Nếu trong trường hợp em thuê xe ôm đi từ chợ Mơ, đi mua Bưởi chịu ở phố Hàng Chiếu chẳng hạn. Anh lái xe ôm có đội mũ bảo hiểm và em không đội mũ. Đi đến phố Lò Rèn thì bị chú Công an bắt phạt. Vậy, theo luật sẽ phạt ai ạ?

- Phạt anh xe ôm thì không đúng, vì anh ý có vi phạm đâu
- Phạt em thì tóm cái gì ra để phạt? vì em đi mua bưởi chịu thì làm quái gì có tiền

Các bác hiểu biết về luật tư vấn giùm em phát !

:D (beer)

CVN
14-12-2007, 11:35
Lái xe chịu trách nhiệm trong trường hợp này.
Giống như người ngồi ghế phụ không thắt dây an toàn thì lái xe bị phạt vậy.

pvc
14-12-2007, 11:44
Lái xe chịu trách nhiệm trong trường hợp này.
Giống như người ngồi ghế phụ không thắt dây an toàn thì lái xe bị phạt vậy.

Bác cvn có link trích dẫn hay văn bản hướng dẫn cụ thể trong trường hợp này không ???

Ví dụ trong trường hợp trước khi ngồi lên xe, anh xe ôm có đưa mũ và yêu cầu em đội. Nhưng vị nó nóng và hôi quá :)) mấy lị đầu em mới vuốt keo nên em bỏ bà nó xuống, gặp đúng đến phố Lò Rèn thì bị chú Công an túm. Như vậy anh Xe ôm làm sao có thể bị phạt được vì chẳng nhẽ vừa lái xe vừa quay lại kiểm tra người ngồi sau có đội mũ không à, mấy lị như vậy lại vi phạm vào việc điều khiển phương tiện không an toàn thì tội còn nặng hơn.

:LL ;) :))

CVN
14-12-2007, 12:05
Bác cvn có link trích dẫn hay văn bản hướng dẫn cụ thể trong trường hợp này không ???

Ví dụ trong trường hợp trước khi ngồi lên xe, anh xe ôm có đưa mũ và yêu cầu em đội. Nhưng vị nó nóng và hôi quá :)) mấy lị đầu em mới vuốt keo nên em bỏ bà nó xuống, gặp đúng đến phố Lò Rèn thì bị chú Công an túm. Như vậy anh Xe ôm làm sao có thể bị phạt được vì chẳng nhẽ vừa lái xe vừa quay lại kiểm tra người ngồi sau có đội mũ không à, mấy lị như vậy lại vi phạm vào việc điều khiển phương tiện không an toàn thì tội còn nặng hơn.

1. Đây cóc phải là TL nhá! (beer) (beer)

2. Tình huống ngu ngốc chú nêu ra: nó ngu cho nó chết! (NT) (NT)

TÍM
14-12-2007, 14:01
Vấn đề là ai ngu ở đây ạ??? :D

anhminh
14-12-2007, 14:05
ngoài lề chuyện luật của các bác. Em chứng kiến 1 người rất happy khi có mũ bảo hiểm. Đấy là thằng cu nhà em :)). Nếu mà nó ko to và nặng thì nó đã đội đi ngủ :d

RaidMaxx
14-12-2007, 18:01
https://farm3.static.flickr.com/2140/2109881657_73820cd7a8.jpg?v=0
Cái ảnh này đề là " Cả nhà cùng an toàn", em thấy :D quá. Trẻ nhỏ đội mũ không đúng cỡ và tiêu chuẩn cũng bằng không. Còn cách đội MBH của cụ già ngồi sau thì miễn bàn (không khéo có người gặp nạn do bị MBH của cụ văng phải) (NT) ...

bvc
15-12-2007, 13:38

Nhựa đâu?
Sáng nay anh vừa chứng kiến bác xe ôm chở người ngồi sau không đội MBH bị xxx bắt lại,
xxx nói lý do là: Người ngồi sau không đội MBH đề nghị kiểm tra giấy tờ.
Bác xe ôm ứng biến rất nhanh cãi luôn: Tôi có chở người không đội MBH đâu, tôi đi một mình đấy chứ và tôi có đội MBH đây này (Lúc này người ngồi sau xe máy không đội MBH đã xuống xe và đứng trên hè mỉm cười =)) =))).

Đôi co một lúc mà xxx thua đấy, =)) =)) =))

Trả lời hộ cho chú nhựa đấy nhé.

RaidMaxx
16-12-2007, 17:12
http://vietnamnet.vn/psks/2007/12/759798/
Biết ngay mà, chuyện "đi đêm phải thắp đèn" của em nó sắp thành hiện thực rồi :D

backpackr
19-12-2007, 15:12
Em thấy đội mũ bảo hiểm là cực kỳ đúng, x hiểu sao các bác lại cứ kêu ca nhỉ, phải em ai ko đội mũ em phạt 1 triệu luôn ấy chứ

Anton TRAN
19-12-2007, 16:56
Giá mà tốc độ đi xe máy trong thành phố trung bình 30~40Km/h, giá mà gửi xe, gửi được cả mũ, giá mà... thì đội mũ bảo hiểm khi đi xe cực kỳ đúng, còn lại thì x đúng !
Với lại giá mà ai cũng làm xxx được thì x quá còn gì ! X thật đấy !

CVN
19-12-2007, 18:17
Giá mà sau khi đội mũ các ông bà đừng có tạt mũi xe em, đừng có "giả" điếc khi em xin đường

kingpin
20-12-2007, 22:08
em làm cách này ợ
nhặt sẵn tầm chục cái gọi là nửa viên gạch để sẵn dưói chân bóp còi không nghe thfi đành TO TAY mà ném thôi

Mỗ già
08-01-2008, 00:01
em làm cách này ợ
nhặt sẵn tầm chục cái gọi là nửa viên gạch để sẵn dưói chân bóp còi không nghe thfi đành TO TAY mà ném thôi

Thế bác có biết trong Nam hồi trước 75 có phong trào ĐỐT XE MỸ?
Kỹ thuật ĐỐT như thế nào bác biết không?

ĐỪNG CÓ MÀ CẬY NHIỀU HƠN NÓ 2 BÁNH MÀ NGÔNG NHA CÓ NGÀY CHÍT KHÔNG KỊP HỐI

kingpin
08-01-2008, 13:13
he he chắc gì cái 2B ấy đã ít tiền hơn xe em
còn muốn chiến nhau thì em luôn mở rộng lòng mơì các chú nằm nghỉ 15 phút ở vỉa hè

red
08-01-2008, 14:23
Mình cũng góp vui mũ bảo hiểm nhé nhưng hơi lờ mờ thế nó mới hoang dã các bạn nhỉ

https://www.phuot.vn/imagehosting/493478324f416735.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6235)

bong
09-02-2008, 15:39
Khoảng 13h ngày 6/2, Nguyễn Văn Đoạn (52 tuổi) cùng 6 công an và quân sự xã tới một trường gà ở xã Tân Phước. Khi đến nơi, phát hiện có đá gà, ông Đoạn móc súng K54 bắn chỉ thiên một phát cảnh cáo. Những người tham gia đá gà bỏ chạy, phó công an xã nhằm vào 3 người đang chạy bắn tiếp 3 phát.

Phát thứ nhất trúng Trần Văn Lắm (36 tuổi, xã Gia Thuận) làm anh này chết ngay tại chỗ; phát thứ hai trúng Trần Khải Đăng (31 tuổi, xã Tân Tây) khiến bị thương. Viên đạn thứ 3 nhằm vào đầu của Nguyễn Thành Kiệt (36 tuổi, xã Tân Phước) nhưng anh Kiệt đội mũ bảo hiểm nên không bị thương.(c)

Sau khi sự việc xảy ra, ông Đoạn mang súng ra công an huyện Gò Công Đông tự thú.

(Theo Người Lao Động)

Còn ai dám ngụy biện cho việc không đội mũ bảo hiểm nữa nào

:)) :)) :))

banmaitoahuong
09-02-2008, 16:39
Chơi đá gà mà nhằm vào người bắn như bắn quân thù. Không tin, mà nếu có thì cho ô. Đoạn ấy đi tù!

RaidMaxx
11-02-2008, 15:00
Ông đó chắc đội cái Helmet của S.W.A.T? Mấy cái MBH của ta chửa chắc đã chịu được súng cao su. Khả năng ông CAX bắn xượt qua mũ là 99,99%. Năm nay hứa hẹn có nhiều "rau cải" để nấu mì tôm.

pvc
01-03-2008, 09:20
Chủ đề của bức ảnh này là:
Ông lão đội mũ bảo hiểm và chiếc kính gọng vàng