PDA

View Full Version : Hành trình của trái tim: SG - Manila -Palawan (26/01-31/01/2014)

cungdidulich
31-08-2013, 15:04
Em đã book vé chặng:
1: SG - Manila: 26/01
2: Manila - Palawan - Manila: 28/01-31/01
3: Chơi quanh quanh
4: Manila - SG: 9/02
Em là Gơn lại đi một mình nên đang muốn tìm thêm bạn đồng hành trong khoảng thời gian này. Mục đích là share tiền phòng, tiền di chuyển (taxi). Em khá dễ tính và rất hòa đồng. Thích chụp ảnh và được chụp ảnh. Hi vọng là có bạn đi chung cho vui^^
Vì thời gian cũng còn dài và em thì hơi hơi bận nên chưa có plan cụ thể.
Nếu có cao nhân nào đi qua nhờ tư vấn giùm em luôn. Nhất là về phòng ốc, đi lại hạt rẻ nhất ạ.
Em xin cảm ơn và hậu tạ!

nikko084
01-09-2013, 12:18
Hi.Mình là nữ cũng ham đi du lịch 1 mình. Nghe cung đường của bạn cũng ham quá nhưng bạn có dự trù được chi phí tầm chừng nào k ? Mình hiện học ở Sing nên có join vs bạn thì cũng chỉ có thể ở sân bay manila thôi à.

cungdidulich
01-09-2013, 13:32
Hi.Mình là nữ cũng ham đi du lịch 1 mình. Nghe cung đường của bạn cũng ham quá nhưng bạn có dự trù được chi phí tầm chừng nào k ? Mình hiện học ở Sing nên có join vs bạn thì cũng chỉ có thể ở sân bay manila thôi à.
Hiii, welcom bạn^^
tớ cũng chưa lên chi phí cụ thể. Vì tớ cũng chưa tính toán về ăn ở, hay đi lại. Tớ đang kiếm phòng hạt rẻ nhất ở Manila, nhưng Vẫn chưa đc giá hợp lý với túi tiền của tớ^^.
Tớ thì ham đi và ko ham ăn, ham ở và túi tiền thì eo hẹp nên tớ đi "bụi" nhất có thể ^^
Bạn cho tớ YH or Skype để trao đổi cụ thể hơn nhé ^^

kupopopo
01-09-2013, 15:15
Mình cũng lên lịch đi chơi Palawan dịp Tết năm sau giống như bạn, nhưng lịch trình tớ như bên dưới:

1 Saigon-Manila-Puerto Princessa-El nido 29-Jan
2 Relax 30-Jan
3 Tour A 31-Jan
4 Tour B 1-Feb
5 Tour C 2-Feb
6 Tour D 3-Feb
7 El nido-Puerto Princessa-Manila 4-Feb
8 Manila sightseeing Manila-Saigon 5-Feb

(Xóa thông tin theo yêu cầu của chủ topic)

nightpinky
04-09-2013, 13:25
Toàn nữ nè, anh em vào gánh vác cùng mấy em đi thôi...

cungdidulich
07-09-2013, 12:34
Mình cũng lên lịch đi chơi Palawan dịp Tết năm sau giống như bạn, nhưng lịch trình tớ như bên dưới:

1 Saigon-Manila-Puerto Princessa-El nido 29-Jan
2 Relax 30-Jan
3 Tour A 31-Jan
4 Tour B 1-Feb
5 Tour C 2-Feb
6 Tour D 3-Feb
7 El nido-Puerto Princessa-Manila 4-Feb
8 Manila sightseeing Manila-Saigon 5-Feb

Như vậy ngày 30-31/01, mình sẽ ở El Nido (chứ không phải Puerto Princessa). Nếu như bạn sắp xếp được thì đi chung tour tiếc gì đó cho vui. Mình là nữ, sinh năm 85.
Yahoo là daffodil1703, có gì gửi message nha!
Hii, em nhỏ hơn chị 1 tuổi^^. mấy hôm busy quá nên giờ mới vào đây đc. Hẹn tối sẽ add nick chị nhé ^^

cungdidulich
07-09-2013, 12:35
Toàn nữ nè, anh em vào gánh vác cùng mấy em đi thôi...
Hiii, giá có các anh đi cùng thì cũng đỡ lo vụ an ninh bên đó ạ ^^. Mỗi tội lại vào dịp tết nên chắc các a ko đi đ rùi ^^

MickMai
13-09-2013, 15:09
cho mình đăng ký 1 gạch mềm nhé, mình cũng đang săn vé đi nè, mình đi bụi nhất có thể, ko ngại khổ, ko ngại ngủ nghỉ sang trọng, chỉ muốn đi ngắm, nhắm thôi. nếu có skype bạn add mình nhé.

yumibuta
20-09-2013, 15:04
Cho mình đặt gạch (mềm) với nhé! Mình rất rất thích đi bụi siêu tiết kiệm, có thể cho mình thông tin về chi phí và book vé máy bay chuyến nào để sắp xếp được không?
Yh: bigbuta1987
Email: [email protected]

jinnynhungoc
27-09-2013, 02:05
Theo hành trình của bạn mình có thể tư vấn thêm cho bạn như sau.
Ngày đầu bạn tới Manila nên đi thác Pasanjan trong ngày bạn ra khi đáp máy bay tại NAIA3 ra đường bắt Tãi tới thẳng Green Bus Station đi Thác tới trạm bắt Jeepny vào thác mất 8PHP đi tour khoảng 1250PHP cho một người. Chú ý không nên mua thức anh cho các anh chèo xuồng khi dừng nghỉ nên để tiền đó lại tip cuối cùng vì dù có mua thức ăn cuối cùng các anh đều xin tiền tip. Thấy họ cực khổ mình dễ mủi lòng lắm đó.
Ngày 27 bạn nên đi các nơi như Thành cổ Intramuros hay bảo tàng, hoặc China town hoặc nếu bạn có sức khỏe và chịu dậy sớm thì mua tour đi Núi Binatubo sáng đi tầm 4h30 chiều về.
Ngày 3 bạn tới Palawan khách sạn khá đắt nên tìm hiểu trước hoặc đặt trước do bạn có thời gian chơi từ 28 tới 31 nên bạn đi Elnido trước nơi đó rất đẹp đặt khách sạn ở đó chơi 2 ngày sau quay về Khu vực Honda bay để đi Sông Ngầm Underground River, nếu bạn đã đi Elnido thì không cần đi HOnda bay nữa. Có tour xem đóm đóm đêm trên sông khoản 1000Php.
Thức ăn thì bạn cứ fast food làm tới giá rẻ mà tiện, còn không thì chịu khó search các quán ăn ngon. Mình nhớ có cái quán ngon tai Palawan nhưng lúc nào đi ăn thì phải đặt bàn trước 2 tiếng phiền chết luôn.
Tại Palawan có thể thuê van để đi City tour giá 1000php một xe 12 chỗ đi nhiều bạn share ra khỏe.
Bạn cứ lên lịch trình nếu có vấn đề gì thì hỏi thêm hoặc search hoặc vào thông tin du lịch Philippin có rất nhiều cao nhân để bạn hỏi đấy.

Thaoly1974
29-09-2013, 22:22
Đoàn đã đủ người đi chưa ? Cho chị tham gia với nhe

cungdidulich
04-10-2013, 11:09
--> Tks bạn đã tư vấn cho mình. Lịch trình ngày đầu mình sẽ đi Taal Volcano ( thực ra tớ thấy nhìn từ xa cái này giống y đảo Lý Sơn nhà mình ý) ^^. Cho mình hỏi, Vậy là mình cũng sẽ ra Green Bus Station để bắt xe đi đến đó đúng ko?
Ngày 27, tớ chỉ đi mấy điểm nhẹ nhàng thôi. Cũng thích đi núi nhưng vì tớ phải giữ sk đên ngủ sân bay và nối tiếp cho hành trình đến Palawan và ngủ đêm trên bus nữa. Có lẽ Binatubo sẽ đi vào ngày 8/2 ỏ 9/2 trước khi trở về SG ^^

Dự tính của tớ là ngày 28 tới Palawan, lang thang loanh quanh rồi mua vé bus đêm đi El luôn.
Chiều ngày 29/01 sẽ lên xe trở về Palawan vào sáng 30/01. Sau đó gặp 1 vài người bạn tại đó đi thăm quan nhà thờ, các khu vực lân cận rồi trưa 31/01 ra sân bay. Tạm kết thúc đợt 1 ở Phil.
à Cái sông ngầm UR tớ không thấy khoái lắm ^^. Có lẽ sẽ ko đi. Cái tour đi ngắm đom đóm thì tớ hơi tò mò ko biết có đáng để đi ko nhỉ?

Tớ thì cũng ko cầu kì ăn uống, ăn miễn no, rẻ và đủ sức đi tiếp là được ^^.

Vé vủng tớ đặt xong hết rồi. Hotel thì mới đặt ở Manila thôi. Vì tớ mới đang đi nhõn 1 mình. Nên tớ rất weo căm các bạn ^^. Có gì add nick tớ nhé: [email protected]. - Meo

cungdidulich
04-10-2013, 14:01
Tớ post Lịch trình và giờ bay cụ thể:

1. Ngày 26/01/2014: HCM - Manila: 1:00Am - 4:30Am

Xuống sân bay làm thủ tục xong ra bắt bus đến bến xe đi Taal .( nếu có bạn đi chung thì share taxi). Vì đi bụi nên tớ hướng đến chi phí rẻ nhất. Chỉ thuê thuyền, ko thuê ngựa. Chiều tối về lại Manila ăn tối nghỉ ngơi thác loạn ^^

Ngày 27: thăm quan các địa điểm nổi tiếng, đặc trưng ( Or tớ sẽ đi thác pagsanjan). Tối 27 ra sân bay ngủ đêm. Tiết kiệm tiền phòng vì sáng 28/01 bay sớm.( Tớ đã book phòng ngày này, nếu có bạn đi chung thì tớ về hotel ngủ, ko thì tớ ngủ sân bay )

2. Ngày 28/01: Manila - Puerto Princesa: 7.35am - 9.00 am.

ĐI chơi đến chiều tối ra bến xe bus đi EL. Tớ đi bus chợ cho hạt rẻ và cảm nhận không khí chen lấn.Với tớ nó là trải nghiệm thú vị ^^. Nếu bạn nào đi chung ko chịu được cực có thể đi bus xịn hơn.

3. Ngày 29/01 chơi 1 ngày ở EL. Đêm bắt bus về lại Palawan. sáng 30/01 đến nơi. Về Hotel nghỉ ngơi tắm rửa ^^. CHiều tớ gặp 4 người bạn rồi đi Honda Bay .

Sáng 31/01: thăm quan xung quanh. Trưa checkout ra sân bay chuyến 1:45p.

4. Hành trình của tớ đi tiếp đến Phúc Kiến - TQ.

5. Ngày 8/02: 2am tớ có mặt tại Manila ( có thể đi Pinatubo) tối ngủ tại hotel ( chưa book)

6. Ngày 9/02: 10:50 pm tớ rời khỏi sân bay Manila - SG

Nếu bạn nào trùng lịch ở chặng nào với tớ thì đi chung nhé^^