PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Leo Fan Tết Dương lịch 2011

Pages : [1] 2 3 4

Nhungkawwaii
22-09-2010, 13:51
Hi everybody, mình chưa len Fan bao h nên vẫn rất máu me. Cơ mà không có kinh nghiệm leo trèo, phượt phiếc j.
Mình đang định cố gắng "lên đỉnh" vào dịp tết Dương lịch (được nghỉ làm). Nếu không tìm được đoàn thì sẽ mua tour lẻ ở Sapa, nhưng thiết nghĩ nếu tổ chức đi theo nhóm chắc chắn sẽ vui hơn rất nhiều.
Mọi người cho em hỏi xin tí kinh nghiệm: có nên leo Fan vào Tết Dương lịch không (sợ lạnh :)) và nếu ai thích cũng như có cùng lịch trình thì join nhé!!!!! ;)

Tóm tắt những nội dung chủ yếu của buổi off 8h tối 23/10-cafe WinWin- gần Ngã Tư Sở:
- Thời gian: tối ngày 30/12/2010 – 2/1/2011.
- Chọn cung đường thích hợp: để đảm bảo về mặt thời gian, sức khỏe và cảm nhận vẻ đẹp của Hoàng Liên Sơn.
- Lịch trình leo Fan: dự kiến các điểm chính sẽ đến ăn, ngủ và các điểm nghỉ chân dọc đường.
- Phương tiện đi lại.
- Kinh phí dự kiến.
- Thống nhất logo của đoàn.
- Bầu ra trưởng đoàn, phó đoàn, thư ký và các trưởng nhóm phụ trách. Dự tính 7-10 người/nhóm.
- Phổ biến những kiến thức cơ bản về leo Fan: trong số những thành viên trong đoàn có thể có người đã từng leo Fan rồi nên sẽ truyền đạt lại kinh nghiệm leo Fan cũng như các bài tập thể lực cho mọi người.
- Đoàn sẽ tổ chức 1-2 buổi trecking tại Tam Đảo và Ba Vì. nhằm mục đích các thành viên trong đoàn có điều kiện giao lưu, gặp gỡ cùng với kiểm tra sức khỏe của từng thành viên

Dumien
22-09-2010, 16:55
Hi everybody, mình chưa len Fan bao h nên vẫn rất máu me. Cơ mà không có kinh nghiệm leo trèo, phượt phiếc j.
Mình đang định cố gắng "lên đỉnh" vào dịp tết Dương lịch (được nghỉ làm). Nếu không tìm được đoàn thì sẽ mua tour lẻ ở Sapa, nhưng thiết nghĩ nếu tổ chức đi theo nhóm chắc chắn sẽ vui hơn rất nhiều.
Mọi người cho em hỏi xin tí kinh nghiệm: có nên leo Fan vào Tết Dương lịch không (sợ lạnh :)) và nếu ai thích cũng như có cùng lịch trình thì join nhé!!!!! ;)

May quá, cuối cùng cũng gặp người chung sở thích mà chưa thuộc nhóm, hội nào như mình cả (đoán thế) :D
Tình hình là mình rất muốn leo Fan nhưng chưa đi lần nào nên vào đây muốn học hỏi kinh nghiệm từ các bạn khác, vào topic nào cũng thấy đông vui cả nhưng lại tủi thân sợ là newbies nên không được chấp nhận, post bài thì lại sợ sai nội quy bị treo nick :( .
Hy vọng sẽ tham gia được với các bạn trong thread này.

Mình ở Sài Gòn

hien7886
23-09-2010, 08:51
4 chị em tớ Tết Dương lịch chắc chắn sẽ đi Sapa, nhưng chỉ có 1 mình tớ máu me leo Phan :D tớ cũng định nhân dịp này leo luôn, nhưng còn phân vân một chút chuyện thời tiết, có lẽ sẽ tìm hiểu thêm đã. Nếu lịch trình hợp lý thì tớ sẽ join luôn. Ym của tớ là hien7886, có gì liên lạc nhé :)

nguyenxuantriem
23-09-2010, 09:30
tụi mình có hai người, 24=>31/10 sẽ leo fan, có ai chung không nhỉ!! yahoo của mình : nguyenxuantriem

Nhungkawwaii
23-09-2010, 14:10
Mình đoán là đến tháng 12 thì mọi người sẽ lập group leo Fan rất nhiều nếu thời tiết okei.
Mình thì chưa leo bao h nên cũng lo lắng, muốn tìm người có kinh nghiệm để học hỏi nhưng phần lớn mọi người lập group sẽ lao vào tháng 10. Mà vào thời điểm đó mình không bố trí được thời gian.
Nếu mọi người đều có chung lịch là leo vào tết Dương thì tụi vô gia cư như mình cố gắng lập thành group cho vui.
Về lịch trình cũng như kinh nghiệm, mình sẽ lê la các topic khác để học tập. Welcome các thành viên chưa bao h "lên đỉnh" cũng như các thành viên lão làng vào chỉ giáo.

nhoctheki
23-09-2010, 22:23
Hey, mình cũng rất quan tâm leo Phan thang 12. Ai có kinh nghiệm rồi, đứng ra tổ chức đi. Đi tuyến Cát Cát Sín Chải đi. Mình ở SG cũng muốn biết cái rét Hà Nội.

Bé Hà
23-09-2010, 22:37
Bao nhiêu ngày để mình còn ký phép? Mình ở SG, cũng đang muốn tham gia đây

Thuan Anh
24-09-2010, 00:23
Hồi hè cũng có cái dự định leo Fan Tết dương; nhưng đến giờ lại ko sure lắm vì khả năng chịu rét hơi kém; với lại có khả năng sẽ đi Hà Giang tầm đó. Sẽ cố gắng theo dõi topic để giúp mọi người những gì có thể.

Nếu đa phần là dân mới thì tốt nhất ko nên chọn cung Cát Cát - Sín Chải vì đây là cung khó; nếu ko có kinh nghiệm đi sẽ hơi vất. Nhiều đoàn đi Cát Cát ko lượng được sức mình đã phải bỏ cuộc giữa đường vì nhiều lý do: sức khỏe không đủ hoặc thiếu đồ ăn do tính toán chuẩn bị cho cung này không đủ (cái cung này thấy tốn nhiều năng lượng hơn các cung khác thì phải). Và cái chính là tết Dương cũng ko được nghỉ nhiều trong khi đi cung này ít nhất cũng phải mất 5 ngày.

Có 2 option hợp lý là Trạm Tôn - Sín Chải (hoặc ngược lại) hoặc Trạm Tôn - Trạm Tôn. Nếu chuẩn bị sức khỏe tốt thì về Sín Chải không là vấn đề to tát. Nhưng tớ cũng thấy đã có nhiều đoàn lên cung ban đầu là Trạm Tôn - Sín Chải; xong đến lúc leo về lại chọn Trạm Tôn - Trạm Tôn cho vừa sức cả đoàn (vì đường về Sín Chải là có đi qua Trạm Tôn). Nếu Trạm Tôn - Sín Chải thì mất 3ngày 2 đêm; còn Trạm Tôn - Trạm Tôn thì sẽ là 2 ngày 1 đêm; thường là vậy.

Bạn nào trong SG thì lưu ý là cái rét ở HN chưa là gì so với cái rét trên đỉnh Fan đâu nhé; xác định coi mún biết cái rét ở đâu :p

Đi vào mùa đông thì cần lưu ý vấn đề sức khỏe nên nếu có thể đoàn tập hợp sớm; cùng nhau tập luyện để đảm bảo tốt nhất vấn đề này.

Bạn chủ topic cứ lên luôn một cái lịch trình demo để mọi người chủ động đăng ký. Sau đó bóng bàn thì sẽ dễ dàng hơn. Cần trao đổi thêm gì thì pm cho tớ nhé :D

buidoi00
24-09-2010, 02:52
Mấy thím 2 bình tĩnh chút đi hơ , đừng hăng máu wé mà coi chừng sặc máu đó hơ :D .Muốn leo trèo thì đầu tiên phải luyện tinh thần thép trước đi hơ , để có thể vững vàng ứng phó giữa núi non hiểm trở hơ.Kế đến là phải tập thể lực đi hơ , thức dậy sớm chạy bộ đi hơ.Mỗi ngày chạy bộ khoảng 10 km là ok :D , chừng nào mà chạy bộ từ TPHCM đến CẦN GIỜ rồi chạy bộ về là đủ tiêu chuẩn duyệt :D .Để làm gì ? Để tăng sức bền và tăng lượng oxy vào phổi đó hơ.Vì leo lên cao thì lượng oxy thấp nên thở sẽ khó khăn hơn hơ.Và 1 điều sống còn cần lưu ý là nhiệt độ trung bình ở TPHCM > 30oC và chỉ cần nhiệt độ xuống còn 25oC là da gà , da vịt nổi lên vì lạnh cóng rồi đó hơ.Mà nhiệt độ trung bình tại HN < 20oC và nhiệt độ tại cái bánh Flan là < 10oC

Nhiệt độ chỉ xuống vài độ C thôi là đủ xí lắc léo rồi đó hơ.Thím 2 nào có vấn đề về tim mạch + bệnh đường hô hấp như hen suyễn thì cần mang theo thuốc men đặc trị cấp tốc liền hơ.Và cũng nên tham khảo qua lời khuyên của bác sĩ trước khi liều mạng hơ.

Cuối cùng là mấy thím 2 nên ăn tết xong rồi liều mạng cũng chưa muộn.Có gì thì cũng ăn được cái tết rồi hehe :D ( viết xong câu này chắc có nhiều thím phang guốc :D )

Dumien
24-09-2010, 13:54
Mấy thím 2 bình tĩnh chút đi hơ , đừng hăng máu wé mà coi chừng sặc máu đó hơ :D .Muốn leo trèo thì đầu tiên phải luyện tinh thần thép trước đi hơ , để có thể vững vàng ứng phó giữa núi non hiểm trở hơ.Kế đến là phải tập thể lực đi hơ , thức dậy sớm chạy bộ đi hơ.Mỗi ngày chạy bộ khoảng 10 km là ok :D , chừng nào mà chạy bộ từ TPHCM đến CẦN GIỜ rồi chạy bộ về là đủ tiêu chuẩn duyệt :D .Để làm gì ? Để tăng sức bền và tăng lượng oxy vào phổi đó hơ.Vì leo lên cao thì lượng oxy thấp nên thở sẽ khó khăn hơn hơ.Và 1 điều sống còn cần lưu ý là nhiệt độ trung bình ở TPHCM > 30oC và chỉ cần nhiệt độ xuống còn 25oC là da gà , da vịt nổi lên vì lạnh cóng rồi đó hơ.Mà nhiệt độ trung bình tại HN < 20oC và nhiệt độ tại cái bánh Flan là < 10oC

Nhiệt độ chỉ xuống vài độ C thôi là đủ xí lắc léo rồi đó hơ.Thím 2 nào có vấn đề về tim mạch + bệnh đường hô hấp như hen suyễn thì cần mang theo thuốc men đặc trị cấp tốc liền hơ.Và cũng nên tham khảo qua lời khuyên của bác sĩ trước khi liều mạng hơ.

Cuối cùng là mấy thím 2 nên ăn tết xong rồi liều mạng cũng chưa muộn.Có gì thì cũng ăn được cái tết rồi hehe :D ( viết xong câu này chắc có nhiều thím phang guốc :D )

Nghe anh (hay chị) này nói xong em cụt hứng hẳn, chắc phải chờ qua mùa hè sang năm mới dám nghĩ đến chuyện leo trèo quá.
Em cũng là dân thể thao bán chuyên nghiệp mà nghe xong cũng toát mồ hôi hột, choáng nặng.
Chả nhẽ nó ghê vậy thật sao các anh chị? :(

nhoctheki
24-09-2010, 16:44
O đỉnh Fan, nhiệt độ khoảng nhiu vào têt vậy bạn. Thì leo Phan là thám hiểm, phải cố gắng để có thấy thành quả chứ. Bồ nào kinh nghiệm leo Phan, tổ chức đi, đi Cát cát - Sín chải cho đã. Dù gi cũng từ SG lặn lội ra. hih

jimmy_vu
24-09-2010, 22:42
hj mọi người, dạo này thấy nhiều topic leo phan quá, cũng máu leo coi sờ mó trên đấy nó thế nào(^^), nghe bảo giờ dễ leo hơn rồi, nhưng vẫn cần đảm bảo vấn đề thể lực, k vẫn tạch như thường (biết 1 bà leo xong 2 tuần sau mới hồi sức ^^), thế nên nếu ai có ý định leo phan tết dương này thì nên tập trung trước vào vấn đề thể lực nha, óp ép rúp riếc tính sau (BB):gun

hanhhip
24-09-2010, 23:19
Mình cũng chưa đi Fan lần nào.Nghe nói trên đó hùng vĩ lắm.Cũng muốn thử cảm giác đứng ở "nóc nhà" :D Các bác tổ chức em xin đăng ký đặt gạch từ bây giờ nha!

TheLastVampire
24-09-2010, 23:44
Mình cũng vậy, chưa leo núi lần nào. Cũng rất mún thử cảm giác đứng kế bên cột mốc 3143m trên nóc nhà Đông Dương :D . Nhưng sợ sức khỏe & thể lực của mình ko đáp ứng nổi, làm chậm trễ hành trình của mọi người :( . Nhưng ko bít là fải đi mấy ngày vậy các bạn ?

Thuan Anh
25-09-2010, 00:11
Chủ thớt nhà này ở đâu mở ra cái topic rùi mất tích mất tiêu. Cứ thế thì tập hợp làm sao?. Tớ không chắc sẽ leo lại ở HN nên chẳng dám đứng ra hô hào lập đội đâu.

Không đến mức quá khó khăn nếu các mọi người chuẩn bị kỹ lưỡng về mặt thể lực. Chứ cứ như cái đồng chí trên kia vừa tả vừa "hơ" thì chắc chỉ có vận động viên mới dám leo lên quá. Quan trọng là sức bền. Mỗi ngày cố gắng chạy bền khoảng 1,5km; liên tục được từ giờ tới Tết thì tốt; không thì tháng cuối cùng trước khi leo (nhưng nhớ là liên tục; ko bỏ bữa); ngoài ra thì tập các bài tập bổ trợ như đứng lên ngồi xuống; chống đẩy; lên cơ bụng; và đeo balô (từ 3-5kg) leo cầu thang (leo lên rùi leo xuống để tập cho cái cảm giác chùn chân). Rảnh thì cuối tuần có thể trekking ở đâu đó cho quen với địa hình núi non. Trong Nam thì tớ ko rõ (mọi người có thể tham khảo lại tại topic của nhà Fan's Fan); nhưng ngoài Bắc này thì cố gắng được 1 cuối tuần đi Ba Vì (đi bộ 24km) tha hồ bại bẹn liệt mông và 1 ngày leo Tam Đảo (đi lên bằng 4 chân và xuống bằng mông).

Nhiệt độ trên đỉnh Fan mà vào Tết thì chắc chắn là dưới 10 độ. Còn dưới đến tầm nào nữa thì không sure. Chúng mình vẫn thỉnh thoảng nghe Sapa mùa đông có tuyết mà; nên......cũng có khi.... ^^!

Người nào đứng lên tụ tập anh em thì chọn cung luôn đi. Một số gợi ý tớ type từ post trước rùi đấy; kể cả thời gian dành cho từng cung cũng thế.

Sẽ hóng tiếp để help từng giai đoạn.

dragonmech
25-09-2010, 13:21
chúc các bạn đi vui vẻ

SaveLove
25-09-2010, 14:43
Lúc leo thì nóng người lên cũng chỉ cần 1 cái khăn 1 cái áo khoác là ok thôi
CÒn lên đỉnh thì lạnh thật chắc dưới 5* luôn ý chứ
Nhưng lên đấy lại khoác thêm áo vào quấn khăn vào là ngon liền à dù sao cũng chỉ ở trên đỉnh cỡ 30'-1h là xuống liền thôi
Bạn nào muốn leo CC-SC đợi tháng 3 join cùng F1707 nhé :)

deny
25-09-2010, 15:08
Mình leo Sín Chải,về Cát Cát tầm từ 14-20/11.

Có bạn nào theo không?

laquantrung_06bn
25-09-2010, 18:26
cho t 1 suât nhé
ý kiến hay đó
laquantrung_06bn

tonychung
25-09-2010, 19:43
hấp dẫn nghê, mình đăng ký 1 vé nhé !
khi nào có lịch cụ thể vậy nhỉ ?
mình ở sg

[email protected]

nhoctheki
25-09-2010, 21:00
Bạn post link cho minh di. Để mình tham gia với.

Mình leo Sín Chải,về Cát Cát tầm từ 14-20/11.

Có bạn nào theo không?

Nhungkawwaii
26-09-2010, 00:23
Sorry cả nhà, mình không mất tích đâu, chỉ đang ngồi tính cái lịch trình cho hợp lý.
Tại mình đi làm, dù sao cũng không xin được nghỉ nhiều, nên phải tận dụng đợt nào nghỉ dài.
Về cung đường, mình nói luôn là sẽ không leo Sín Chải - Cát Cát. Mình đang cân nhắc Trạm Tôn - Sín Chải hoặc Trạm Tôn - Trạm Tôn (tùy sức lực còn lại sau khi lên đỉnh cũng như ý kiến đóng góp của mọi người).
Thời gian sẽ là: 4 ngày 3 đêm
Mình sẽ xuất phát ở Hà Nội tối 30/12/2010 (xin nghỉ làm ngày 31/12/2010) để có thể có mặt ở "nóc nhà Đông Dương" vào ngày đầu tiên năm 2011.
Mình vẫn rất máu me vụ leo Fan đợt Tết Dương nên nếu các cao thủ có ý kiến j thì rất mong chỉ giáo.

Thuan Anh
26-09-2010, 11:54
Thế cứ chọn Trạm Tôn - Sín Chải đi cho đường đi và về khác nhau; gọi là thay đổi phong cảnh. 4 ngày 3 đêm là đủ cho cung đấy. Nó cũng ko vất hơn nhau nhiều lắm đâu. Nếu đến lúc đó ko đủ sức thì về luôn bằng Trạm Tôn cũng được lun. Đoàn này tthấy oàn SG; tranh thủ lên danh sách; thông báo rùi tập trung mọi người; tập thể lực dần đi là vừa. Cái này quan trọng.

Còn đồ đạc và các thứ khác cần chuẩn bị thì để lúc khác time rảnh rỗi tớ type tiếp cho mọi người; giờ tranh thủ đá qua rùi chạy xuống trông nồi vịt om sấu cái đã :D

Nhungkawwaii
26-09-2010, 13:20
Mình rất cảm ơn bạn Thuan Anh đã nhiệt tình đóng góp ý kiến và chỉ giáo.
Mình ở Hà Nội các bạn nhé, nếu các bạn ở SG cũng máu leo Fan thì chúng ta có thể tự luyện tập trước và hẹn nhau tối 30.12 tại Hà Nội.

buidoi00
26-09-2010, 23:39
Thím 2 nào ở khu vực Tp.hcm thì có thể làm wen với leo núi nhân tạo tại 2 địa điểm :

1/ 503 A Nguyễn Duy Trinh, P. Bình Trung Đông, Q.2

2/ Số 8 Võ Văn Tần , F.6 , Q.3

( Một lần nữa khuyến cáo đến những pàkon có tiền sử bệnh tim mạch + bệnh đường hô hấp cẩn thận trước khi liều mạng :D .Cần qua quá trình tập luyện + tham khảo ý kiến bác sĩ chuyên môn.Những pàkon ở khu vực miền Trung + Nam thì cần lưu ý vấn đề nhiệt độ tại bánh Flan < 10oC .Đó gọi là rét chứ ko còn là lạnh nữa ===> hơi nước đóng băng , trong ko khí chứa hơi nước lạnh nên càng hít thở sẽ càng khó khăn và rất dễ dẫn đến bênh sưng phổi v.v....Chinh phục bánh Flan tức là đột ngột thay đổi môi trường sống từ độ cao đến nhiệt độ thấp.Cho nên pàkon ở 2 khu vực trên cần làm wen với độ cao = cách leo núi Bà Đen , núi Tà Cú , Núi Gia Lào v.v....và làm wen nhiệt độ thấp như đi bụi Đà Lạt )

Amen ! :D

Kunkka
27-09-2010, 00:03
Em cũng tham gia !!
Tuổi 20 .
Em ở Hà Nội .
yahoo : l0rd_0f_angel
sdt : 01639444932
Do một phần em là dần CNTT nên sức khỏe kém !! Và em chưa đi phượt lần nào ? Mong các bro chỉ giáo !! Và nếu có thế ai ở Hà Nội có ý định muốn tập thể lực để đi
Fan vào xuân 2011 thì gọi em với !! Cho em tập với !!

buidoi00
27-09-2010, 01:11
Mới lượm được cái clip leo núi nhân tạo dành cho chị em phụ nữ TP.HCM đây hehehe ===> http://www.youtube.com/watch?v=QITz6rSmhDw

Dangctm
27-09-2010, 09:19
mình cũng quyết năm nay leo Fan để xem thế nào. Mấy lần lên Sapa rồi mà chưa lên đến Fan. Các bác lên kế hoạch và lộ trình đi ạ, để em thu xếp công việc còn join nữa.

hien7886
27-09-2010, 09:24
Mình thì thích đi Sín Chải - Trạm Tôn hơn, vì nghĩ là lúc đi khỏe hơn + máu me hơn thì nên leo Sín Chải :D với mình thì đi từ 30 thì hơi khó, vì lại phải xin nghỉ hôm thứ sáu là 31. Mình cũng chưa xem kĩ lắm, nhưng dự định của mình là tối 31 mới lên tàu. Nghỉ thứ 7 (1/1), chủ nhật (2/1) và thứ hai (3/1) vì nếu không nhầm thì có thể thứ 2 sẽ được nghỉ bù, tại tết Dương lịch trùng vào ngày nghỉ. Tối thứ 2 đi tàu về, sáng thứ 3 đi làm. Có gì mọi người cho thêm ý kiến góp ý thêm để thống nhất luôn lịch đi và lịch tập nhé. Thanks :) À, mình cũng ở Hà Nội nhé :)

msimperfect
27-09-2010, 09:31
Hi cả nhà! Mình được bà chị gái giới thiệu cho biết phuot.com. Zo đây mới biết hay ghê!:D Nghe nói đến phan roài, muốn thử sức một lần lắm. Trước tết leo Langbiang mà đã thấy "sướng" roài:D (Mình biết là phan thì "khủng" hơn Langbiang nhiều). Hôm 2/9 tình cờ xem cái phóng sự về những người nước ngoài leo phan càng máu me. Mình là mem mới toanh, lần đầu xông vào đây nên cũng chưa kịp kinh nghiệm gì viết lách:D. Nick của mình nè: [email protected]. Mọi người có thông tin gì về vụ leo phan tết dương này thì share cho mình nhé! Mong tin cả nhà!:D

ody
27-09-2010, 11:37
Mình cũng là dân mới toanh ở đây mặc dù theo dõi diễn đàn khá thường xuyên. Cũng muốn leo từ lâu rồi, đọc thấy topic này mừng quá, cho mình đặt 1 cục gạch nhé.

TheLastVampire
27-09-2010, 13:07
Em ở tuốt trong SG có tham gia dc ko các bác ? Em tuy là nam nhưng là dân văn phòng nên sức khỏe & thể lực có hạn thui à nếu ko mún nói là yếu:( . Nếu tham gia dc thì em đặt mua vé tàu ra HN như thế nào ? Em chưa có kinh nghiệm gì hết. Mong dc các bác giúp đỡ.:D

bebi
27-09-2010, 13:23
mọi người cho một lịch trình cụ thể để bà con còn đủ sức đu theo nào, mình cũng sẽ đặt 1 vé sau khi biết lịch trình rõ ràng để còn xin nghỉ phép và xin phép phụ thân :D

Nhungkawwaii
27-09-2010, 14:29
Mình đưa ra lịch trình tham khảo nhé, có gì mọi người cùng đóng góp ý kiến thêm, vì mình cũng là new mem mà :P
- Đêm thứ 5 (30/12/2010): Lên tàu đi Lào Cai
- Thứ 6 (31/12/2010) : Bắt đầu hành trình leo Fan, mục tiêu là cao độ 2800 (khoảng 6h chiều sẽ dựng trại).
-Thứ 7 (01/01/2011) : Chinh phục đỉnh Phan, chụp ảnh kỷ niệm, nghỉ ngơi khoảng 30'-1h rồi quay xuống
-Chủ nhật (02/01/2011): Về Sapa chơi 1/2 ngày - Đêm: Về Hà Nội
Chi phí dự kiến là vé tàu + mua tour xấp xỉ 2,000K. (nếu bạn nào có giá tour tốt hơn thì báo mình với nhé).
Các bạn cứ vô tư góp ý nhé, đây là lịch trình dựa trên việc nghiên cứu các bậc tiền bối mà.
À, tình hình là mình toàn thấy các bạn nữ đặt gạch thì phải, hihi, nếu nhóm có đủ âm đủ dương thì sẽ vui hơn nhỉ?
Các bạn ở SG muốn join thì cũng rất welcome, thống nhất Bắc Nam trên đỉnh Fan thì còn gì vui bằng :)

TheLastVampire
27-09-2010, 15:01
Mình đưa ra lịch trình tham khảo nhé, có gì mọi người cùng đóng góp ý kiến thêm, vì mình cũng là new mem mà :P
- Thứ 6 (31/12/2010) : Bắt đầu hành trình leo Fan, mục tiêu là cao độ 2800 (khoảng 6h chiều sẽ dựng trại).
-Thứ 7 (01/01/2011) : Chinh phục đỉnh Phan, chụp ảnh kỷ niệm, nghỉ ngơi khoảng 30'-1h rồi quay xuống
Chi phí dự kiến là vé tàu + mua tour xấp xỉ 2,000K. (nếu bạn nào có giá tour tốt hơn thì báo mình với nhé).
Các bạn cứ vô tư góp ý nhé, đây là lịch trình dựa trên việc nghiên cứu các bậc tiền bối mà.
À, tình hình là mình toàn thấy các bạn nữ đặt gạch thì phải, hihi, nếu nhóm có đủ âm đủ dương thì sẽ vui hơn nhỉ?
Các bạn ở SG muốn join thì cũng rất welcome, thống nhất Bắc Nam trên đỉnh Fan thì còn gì vui bằng :)

Cho mình hỏi khi lên đỉnh là đã bước wa sáng ngày 1/1 rồi hay là khuya 31/12 vậy bạn ? Mình nghĩ nếu đứng trên đỉnh Fan cùng trải qua giây phút 00h:00p của năm mới thì thú vị hơn nhìu ^.^' . Sorry nhé mình là newbie có nói gì sai mong các bạn thông cảm nha :))

Nhungkawwaii
27-09-2010, 15:40
Hihi, chắc chắn là khoảng trưa ngày 01/01/2011 bạn ạ.
Mình cũng là new mem, cơ mà cũng biết là không bò trong đêm để lên đỉnh được, hihi

msimperfect
27-09-2010, 17:19
Hơ hơ, em là em rất chi là háo hức, nhưng mừ cái vụ lịch trình thì em còn non lắm, non lắm! Các anh chị có kinh nghiệm roài thì cứ "càng chi tiết càng tốt" để em còn theo dõi nữa. Em hiện giờ đang ở HN. Ui, mà các chị em ơi, phải kêu gọi thêm các Gentleman nữa chứ nhẩy, toàn Lady thì lúc leo mệt lấy ai dìu đi:), Msimperfect

Bung
27-09-2010, 19:57
Quăng 3 cục gạch ở đây.
EM cũng máu leo nhưng chưa có thời gian, tiện thấy các đồng chí hô hào, em xin đi với.
Chắc tới lúc đó thất nghiệp nên rảnh rang lắm! ;))

Thuan Anh
28-09-2010, 11:43
Leo Sín Chải - Trạm Tôn hay Trạm Tôn - Sín Chải thì mỗi người đều có một lý riêng. Lý lẽ của tớ cho việc Trạm Tôn - Sín Chải là đường Sín Chải khó hơn nên để dành lúc xuống để có thế kết hợp cả mông mà trượt xuống; chứ còn dùng đường đó để leo lên cho dân mới thì hơi vất; vậy thui ^^!. Tùy cả nhà lựa chọn.

Nếu đã xác định mua tour thì lịch trình không phải lo nhiều. Mà thực ra; mua tour hay không thì khi leo cũng phải đến từng đó cái mốc (2200; 2800..) thì mới có trại ngủ nghỉ hợp lý. Còn nếu không định mua tour thì có thể bóng bàn; mua đồ rùi thuê porter khênh vác thui.

Có 2 nơi có thể recommend lại cho các bạn:

- Tour của SapaTravel của bạn có nick y như vậy trên Phượt, tên Long (số đt của bạn này tớ mất rùi; dưng tìm được nick bạn ý trên này là tìm được số đt đấy ^^). Đã có nhiều đoàn của Phượt và box du lịch bên ttvn mua tour của đội này và feedback lại thì cũng khá ok.

- Hoặc gọi thằng cho anh Mông cao to đen Má A Chơ 0986946754 này nhé. Đi 3 ngày 2 đêm thì khoảng 1.1tr/người bao gồm ăn uống, ô tô đứa đón. Đi 3 ngày 4 đêm thì khoảng 1.3tr/người. Giá cả có thể xê dịch chút, đi nhiều nhớ mặc cả.
Ông Mông to cao đen (85kg) này hồi trước dẫn chuyến đầu tiên của bạn Trek 6000, đọc báo thấy làm trực trạm chính Trạm bảo vệ rừng và quản lý du lịch số 1 Hoàng Liên nhưng vẫn dẫn khách. Có điều đừng để chúc tụng nhiều rượu, tộc rượu vào say bét nhè chẳng nhớ mang ô tô đến đón khách thì bỏ ẹ.

Ngoài ra chủ topic cũng nên xác định xem muốn leo với đoàn đông, ít ra làm sao để còn liệu mà đóng mở danh sách cho hợp lý. Vui thì tầm 10 người là ngon rùi. Còn nếu lên đến 2,30 người phải tổ chức tử tế; khá vất đấy. Lúc đấy nên bầu ra người chủ xị, tỷ phú thời gian chăm lo các vấn đề "ăn chơi, giao lưu" cho cả đội để 20, 30 thằng lên núi còn biết "Ah, thằng đó đoàn mình" ^^!

Đoàn này nhiều SG thì bạn nào trong SG nên liên hệ với chủ topic nhận làm đầu mối liên hệ để quản quân cũng như sắp xếp các công việc trong đó.

Alt-Tab
28-09-2010, 13:19
Khoảng thời gian cuối năm là Ok với mình, tuy hơi bị đầu lâu!!!
đợt trước hụt 1 phát rồi, lần này cho mình đăng kí 1 suất nhé!!!
men-hanoi.
add: [email protected]
phone: 0984541298

meohen1301
28-09-2010, 22:04
Thú vị quá! Cho mình đặt 2 cục gạch! 2 nữ, đt liên lạc: 0979168432

hanhhip
28-09-2010, 23:10
Các bạn ở SG chưa quen với khí hậu miền Bắc vào mùa đông thì nên tập luyện thể thao để tăng sức đề kháng.Nhóm nhiều nữ thì cũng nguy nhỉ!?! Đếm sơ sơ có mấy men, âm thịnh dương suy mà lại đi vào mùa đông thì khổ cho cánh đàn ông tụi tui rồi. :D

Alt-Tab
28-09-2010, 23:11
"[Lý lẽ của tớ cho việc Trạm Tôn - Sín Chải là đường Sín Chải khó hơn nên để dành lúc xuống để có thế kết hợp cả mông mà trượt xuống; chứ còn dùng đường đó để leo lên cho dân mới thì hơi vất; vậy thui ^^!. Tùy cả nhà lựa chọn."]
[Đi 3 ngày 2 đêm thì khoảng 1.1tr/người bao gồm ăn uống, ô tô đứa đón. Đi 3 ngày 4 đêm thì khoảng 1.3tr/người].
Cái này hay này(c), hợp túi tiền của ae !!!
Oài!!! đợt này lắm nữ thế...!!!

meohen1301
28-09-2010, 23:15
Có bao nhiêu nữ rồi bạn! 2 đứa tớ ở Hà Nội. Cũng quen lạnh rồi! Và cũng là leo lần đầu! Hôm nào off báo cho bọn mình với nhé, theo sđt trên, hoặc hòm thư [email protected]!

meohen1301
28-09-2010, 23:18
chương trình tập luyện là tự mình, hay là có kế hoạch cùng cả nhóm nhỉ????

Thuan Anh
28-09-2010, 23:49
Tập luyện thì cứ tự giác mà tập chứ ^^. Tuy nhiên nếu rủ rê được tập thể thì anh em vừa có giao lưu lại vừa có động cơ tập luyện tốt hơn. Nhà ai ở gần nhau có thể rủ nhau đi tập chung cho có không khí.

Thu xếp cuối tuần rảnh rảnh thì tập cả hội hoặc đi trekking xa xa một chút. Ở ngoài này thì có Bách Thảo khá ổn; cùng với Ba Vì và Tam Đảo.

nhjmcoi
29-09-2010, 13:20
Ôi gặp được topic này em mừng như bắt được vàng ah. Em cũng có 1 ước mơ là chinh phuc đỉnh Phan khi vẫn còn độc thân ah. Thế nên các bác nhất định phải cho em đặt 1 viên gạch vụ này ah. Số điện thoại của em là: 0975055345 yh: sunny08022004 skype: thaiha_doan.
Có gì leader thông báo giúp em với ah. Em cám ơn nhìu nhìu ( Em ở ngoài HN ah)

sonmai
29-09-2010, 14:40
Leo Sín Chải - Trạm Tôn hay Trạm Tôn - Sín Chải thì mỗi người đều có một lý riêng. Lý lẽ của tớ cho việc Trạm Tôn - Sín Chải là đường Sín Chải khó hơn nên để dành lúc xuống để có thế kết hợp cả mông mà trượt xuống; chứ còn dùng đường đó để leo lên cho dân mới thì hơi vất; vậy thui ^^!. Tùy cả nhà lựa chọn.

Nếu đã xác định mua tour thì lịch trình không phải lo nhiều. Mà thực ra; mua tour hay không thì khi leo cũng phải đến từng đó cái mốc (2200; 2800..) thì mới có trại ngủ nghỉ hợp lý. Còn nếu không định mua tour thì có thể bóng bàn; mua đồ rùi thuê porter khênh vác thui.

Có 2 nơi có thể recommend lại cho các bạn:

- Tour của SapaTravel của bạn có nick y như vậy trên Phượt, tên Long (số đt của bạn này tớ mất rùi; dưng tìm được nick bạn ý trên này là tìm được số đt đấy ^^). Đã có nhiều đoàn của Phượt và box du lịch bên ttvn mua tour của đội này và feedback lại thì cũng khá ok.

- Hoặc gọi thằng cho anh Mông cao to đen Má A Chơ 0986946754 này nhé. Đi 3 ngày 2 đêm thì khoảng 1.1tr/người bao gồm ăn uống, ô tô đứa đón. Đi 3 ngày 4 đêm thì khoảng 1.3tr/người. Giá cả có thể xê dịch chút, đi nhiều nhớ mặc cả.
Ông Mông to cao đen (85kg) này hồi trước dẫn chuyến đầu tiên của bạn Trek 6000, đọc báo thấy làm trực trạm chính Trạm bảo vệ rừng và quản lý du lịch số 1 Hoàng Liên nhưng vẫn dẫn khách. Có điều đừng để chúc tụng nhiều rượu, tộc rượu vào say bét nhè chẳng nhớ mang ô tô đến đón khách thì bỏ ẹ.

Ngoài ra chủ topic cũng nên xác định xem muốn leo với đoàn đông, ít ra làm sao để còn liệu mà đóng mở danh sách cho hợp lý. Vui thì tầm 10 người là ngon rùi. Còn nếu lên đến 2,30 người phải tổ chức tử tế; khá vất đấy. Lúc đấy nên bầu ra người chủ xị, tỷ phú thời gian chăm lo các vấn đề "ăn chơi, giao lưu" cho cả đội để 20, 30 thằng lên núi còn biết "Ah, thằng đó đoàn mình" ^^!

Đoàn này nhiều SG thì bạn nào trong SG nên liên hệ với chủ topic nhận làm đầu mối liên hệ để quản quân cũng như sắp xếp các công việc trong đó.

Má A Chơ là nhân viên hợp đồng của Vườn Quốc gia Hoàng Liên, trịu trách nhiệm thu dọn vệ sinh trên các tuyến Phansipan và trông coi lán nghỉ 2.200m và 2.800m. Chứ không phải "trực trạm chính Trạm bảo vệ rừng và quản lý du lịch số 1 Hoàng Liên ".
Người này chỉ được phép làm người dẫn đường thôi (đấy là VQG Hoàng Liên tạo điều kiện cho thu nhập thêm) chứ không được phép tổ chức cho khách du lịch vào tham quan. Các bạn ko cẩn thận bị kiểm lâm bắt, giữ vào trạm và phạt như chơi đấy. Đã xảy ra tình trạng này đối với nhiều đoàn nhờ người dân tộc tổ chức rồi đấy.

hayvanlaem102
29-09-2010, 15:05
alo alo
đọc 1 lèo xong 5 trang topic
và bắt đầu lên kế hoạch tập luyện
và chuẩn bị đạn dược (hjz hjz)
tạm thới xếp nửa viên gạch nhé

meohen1301
29-09-2010, 15:21
Tập luyện thì cứ tự giác mà tập chứ ^^. Tuy nhiên nếu rủ rê được tập thể thì anh em vừa có giao lưu lại vừa có động cơ tập luyện tốt hơn. Nhà ai ở gần nhau có thể rủ nhau đi tập chung cho có không khí.

Thu xếp cuối tuần rảnh rảnh thì tập cả hội hoặc đi trekking xa xa một chút. Ở ngoài này thì có Bách Thảo khá ổn; cùng với Ba Vì và Tam Đảo.

Uhm, thì hôm nào phải off để gặp mặt mới biết mọi người để "rủ rê" tập luyện cùng chứ nhỉ? Mà chủ xị không định cho biết chốt danh sách bao nhiêu người à?

msimperfect
29-09-2010, 16:45
Uhm, theo em thì nên chốt danh sách là được roài. Như vậy sẽ "tác chiến" được tập trung hơn. Phải không bà con nhẩy? Yahoo của em nè: [email protected]; Còn đây là số đt: 0977 84 33 86. "Rừng núi dang tay nối lại biển xa, ta đi vòng tay lớn mãi để nối sơn hà...", Msimperfect

ody
29-09-2010, 17:56
mình thấy cũng xôm tụ rồi đây, chắc chốt được rồi trưởng đoàn ạ

Bé Hà
29-09-2010, 20:37
Tạm thời cho mình 1 chỗ nghen, mail: nvuonghang@ gmail.com, hay nick Yahoo: nvuonghang

hayvanlaem102
29-09-2010, 22:08
trưởng đoàn dạo này đâu ý nhỉ
để anh chị em cứ đợi mãi thế này sao
lên tiếng thôi nào

meohen1301
30-09-2010, 00:44
uhm, lên tiếng đi thôi trưởng đoàn, nếu trường đoàn không lên tiếng, bạn nào đó đứng ra thay mặt đi!
2 bạn mình cũng muốn đặt gạch nữa, 1 trai và 1 gái!

Se_bat_cheo
30-09-2010, 01:50
Chào cả nhà.Mình cũng máu mê phượt lắm nhưng chưa đi lần nào vì chưa có điều kiện.Giờ có rồi :D thấy topic này sướng rơn,nhiều mem mới đỡ tủi thân . Cho mình đăng kí 1 suất nhé .
nick : bluesun0581
Ngày mai bắt đầu lên kế hoạch tập thể lực,vốn dĩ hơi còm 1 tí :D

dongsinhvoi
30-09-2010, 08:08
Chào cả nhà, mình thường xuyên theo dõi topic này thấy các bạn rầm rộ quá nên cũng muốn tham gia. Nếu trưởng thớt bận không thường xuyên ol được mình xin nhận chân phó thớt nha để cùng trưởng thớt chăm lo chu đáo hơn cho mọi người?

banhbonglandog
30-09-2010, 08:19
Cho mình đăng ký một xuất nha.
Số ĐT 0978.532.753
yahoo:[email protected]

hayvanlaem102
30-09-2010, 10:30
trong khi đợi chủ thớt ý kiến
mọi người cùng cố tự tìm hiểu về cung đường sẽ đi và lên kế hoạch off và tự tập luyện nhé
chủ thớt đến là quyết thôi
hi hi ^^

Bé Hà
30-09-2010, 10:36
Đúng rồi đó, bạn nào đó ở SG có kinh nghiệm chút xíu, đứng ra tiên phong đi...

Alt-Tab
30-09-2010, 10:52
Chủ xị đâu rồi nhỉ, cho ý kiến đii chứ: thống nhất chốt đoàn 2 miền Nam-Bắc, kế hoạch off chứ nhỉ để ace có điều kiện giao lưu làm quên cho nó đỡ bớ ngỡ, chuẩn bị kế hoạch tập luyện, thống nhất rổ giá cái nhẻ !!!

msimperfect
30-09-2010, 12:14
Cả nhà ơi, em có ý kiến thế này (em chưa có nhiều kinh nghiệm nhưng vẫn mạo muội đưa ý kiến, mọi người cùng góp ý nha:)): như em nói lần trước rồi, chúng ta chốt danh sách để "tác chiến" cho nó tập trung. Quan trọng nhất bây giờ là cần có một "bộ sậu" chủ trì thật pro. (mà cái ni thì em đoán trong các anh chị tham gia topic này có nhiều pro lắm:D). Số lượng 3 người được không? Các anh chị ai có thể đảm đương được thì bây giờ lấy tinh thần xung phong đi (hôm trước có 1 mem xung phong làm phó thớt rùi đó, bravo bravo!!!). Sau đó 3 người này chủ động liên hệ vs nhau để điều hành luôn. Như vậy bà con cũng đỡ sốt ruột, msimperfect

hien7886
30-09-2010, 12:53
Xin lỗi bạn chủ thớt nếu tớ hơi lạm quyền :D Đây là danh sách tớ cập nhật cho tới bây giờ (có thể chưa đầy đủ)
1 Nhungkawwaii Hà Nội
2 hien7886 ym: [email protected] Hà Nội
3 hanhhip
4 laquantrung_06bn
5 tonychung ym: [email protected] HCM
6 kunkka ym: l0rd_0f_angel/ đt: 01639444932 Hà Nội
7 dangcmt
8 msimperfect [email protected] Hà Nội
9 ody
10 Bung + 2 bạn của bạn ý
11 Alt-Tab [email protected] / 0984541298 Hà Nội
12 meohen1301 + bạn [email protected] / 979168432 Hà Nội
13 nhjmcoi 0975055345 yh: sunny08022004 Hà Nội
14 bé hà nvuonghang HCM
15 se_bat_cheo bluesun0581
16 banhbonglandog 0978.532.753 /[email protected]
20 hayvanlaem102
Hiện tại theo đăng ký nhóm đã lên tới 19 thành viên, tớ nghĩ là mình có thể chốt ở đây thôi. Theo ý kiến đóng góp của mọi người thì chúng ta sẽ đi tuyến Trạm Tôn - Sín Chải (đề phòng lúc về mà mệt thì có thể quay về luôn bằng đường Trạm Tôn). Lịch đi như bạn Nhung đã post

Nói rõ luôn là mình không hề có kinh nghiệm tổ chức nhưng chắc chắn Tết dương lịch sẽ leo. Mình đang ở Hà Nội, thế nên nếu bạn nào cũng ở Hà Nội thì có thể liên hệ với mình, chúng ta có thể bàn thêm và tập luyện chung, đề phòng topic này bị bể (nói dại thôi, đừng quăng gạch vào tớ ^^! ) thì mình vẫn có thể đi được :D
Các vấn đề về chuyện mua tour, luyện tập và trang bị các bạn cố gắng tìm thêm thông tin và post lên cho mọi người cùng tham khảo. Thanks!

Nhungkawwaii
30-09-2010, 13:10
Hihi, chào cả nhà. Mấy hôm nay mình phải vào bệnh viện nên không update tình hình được.
Mình hứa là tối nay sẽ cố gắng chốt danh sách theo yêu cầu của mọi người. Mình nghĩ nhóm tầm 15 người là đông vui đầy đủ.
Mình cũng hoan nghênh bạn Phó đoàn ra tay giúp đỡ vì quả thực thời gian này mình đang hơi bận.
Tks all!!!

hayvanlaem102
30-09-2010, 13:29
oài
hôm nay ngày gì mà đông vui vậy nhỉ
sao chỏ thớt lại phải vào viện vậy (hỏi thăm chút)
chủ thớt chốt đoàn nhớ có tui đây nhé
[email protected] or 0904959885

dongsinhvoi
30-09-2010, 14:42
Mình xin đăng ký một suất nhé. Mình ở Hà Nội
Đt: 0123 58 58 878
Y/M: traurungsapa
Mail: [email protected]
Khi nào offline nhớ báo cho mình biết với nhé. Mình không muốn khoe nhiều trên diễn đàn. Khi nào offline, mình có thể tư vấn và cung cấp cho các bạn những kinh nghiệm và kiến thức hêt sức bổ ích vì mình đã từng leo núi rất nhiều nên có rất nhiều những bài học kinh nghiệm trong hành trình leo núi.
Nếu có thể, chủ thớt Nhung xem xét để mình làm phó đoàn mình nhá!

dongsinhvoi
30-09-2010, 14:53
Mình có thể hỗ trợ chủ thớt tổ chức cho được 30 người. Bằng kinh nghiệm sẵn có và những gì mình đã tìm hiểu sâu ở những đoàn đi trước.

meohen1301
30-09-2010, 15:24
Tốt quá! Tớ cũng sẽ giúp đỡ nhiệt tình,nhất định không để bể hịu hen!

meohen1301
30-09-2010, 15:26
Mình có thể hỗ trợ chủ thớt tổ chức cho được 30 người. Bằng kinh nghiệm sẵn có và những gì mình đã tìm hiểu sâu ở những đoàn đi trước.

Bạn ơi đông thế có sợ loãng không? đông nhất theo tớ là 20 thôi!

meohen1301
30-09-2010, 15:30
Hihi, chào cả nhà. Mấy hôm nay mình phải vào bệnh viện nên không update tình hình được.
Mình hứa là tối nay sẽ cố gắng chốt danh sách theo yêu cầu của mọi người. Mình nghĩ nhóm tầm 15 người là đông vui đầy đủ.
Mình cũng hoan nghênh bạn Phó đoàn ra tay giúp đỡ vì quả thực thời gian này mình đang hơi bận.
Tks all!!!
Hi, đằng ấy ốm à?

hayvanlaem102
30-09-2010, 15:59
cùng nhau góp sức nào
mỗi người mỗi việc nhé ^^
tui cũng ở HN này, tui cũng nghĩ đoàn tầm 20 nhân thôi. như vậy mọi người sẽ biết nhau nhiều hơn và sẽ vui hơn mà

meohen1301
30-09-2010, 16:07
[QUOTE=hien7886;260992]Xin lỗi bạn chủ thớt nếu tớ hơi lạm quyền :D Đây là danh sách tớ cập nhật cho tới bây giờ (có thể chưa đầy đủ)
1 Nhungkawwaii Hà Nội
2 hien7886 ym: [email protected] Hà Nội
3 hanhhip
4 laquantrung_06bn
5 tonychung ym: [email protected] HCM
6 kunkka ym: l0rd_0f_angel/ đt: 01639444932 Hà Nội
7 dangcmt
8 msimperfect [email protected] Hà Nội
9 ody
10 Bung + 2 bạn của bạn ý
11 Alt-Tab [email protected] / 0984541298 Hà Nội
12 meohen1301 + 3 bạn [email protected] / 979168432 Hà Nội
13 nhjmcoi 0975055345 yh: sunny08022004 Hà Nội
14 bé hà nvuonghang HCM
15 se_bat_cheo bluesun0581
16 banhbonglandog 0978.532.753 /[email protected]
20 hayvanlaem102
Bổ sung thêm 2 bạn của tớ, 1 nam, 1 nữ. Có nhiều người trg topic này cũng chưa chắc chắn mà!

Nhungkawwaii
30-09-2010, 16:43
Mình đồng ý là chốt đoàn tại đây, không nhận thêm đăng ký.
À, chốt một chút là Nhung + 1 bạn của Nhung (nam).
Mình cũng nghĩ là khoảng 15 người là hợp lí. Bởi trong danh sách có nhiều bạn mới chỉ đặt nửa gạch nên mong mọi người confirm sớm.
30 người là quá đông các bạn ạ, rất khó để quản lý, đảm bảo an toàn, vui vẻ cũng như cả đoàn có thể biết mặt nhớ tên nhau.
P/S: tớ đang nhập viện để điều trị, chuẩn bị tinh thần chinh phục đỉnh Fan vào đầu năm mới. Cảm ơn các bạn đã hỏi thăm nhé!
Về lịch off cũng như tập thể lực, nếu 2 bạn Phó đoàn có ý kiến j thì lên tiếng nhé (thời gian, địa điểm...)

hien7886
30-09-2010, 16:45
Đây mới chỉ là danh sách thống kê các bạn có dự định đi thôi. Tớ nghĩ từ giờ tới tận Tết sẽ còn rất nhiều thời gian và có nhiều việc khiến mọi người phải rút khỏi danh sách đăng ký trên. Tốt nhất là mình nên chủ động tìm hiểu thông tin cần thiết và những ai có ý định đi nếu có thể thì tập luyện luôn từ bây giờ, đặc biệt là các bạn nữ vì đoàn mình đa số là nữ thôi. Đầu tháng 12 chốt danh sách cuối để còn mua tuor và vé tàu. Khoảng đầu và giữa tháng 12 mình có thể có 1 hoặc 2 buổi tập luyện leo Ba Vì hoặc Tam Đảo. Đấy là ý kiến của tớ, mọi người đóng góp thêm ý kiến nhé :) tớ cũng đồng ý với ý kiến là đoàn đông quá thì rất khó quản lý nên mình chốt danh sách khoảng 20 người là đẹp.

phongtuyet
30-09-2010, 16:54
nghe có vẻ háp dẫn đấy. cú bình tĩnh còn lâu mới tới mà.co' hai người nữa đây'

msimperfect
30-09-2010, 17:02
Không biết đến lúc lên đường còn được bao nhiêu chiến sĩ, nhưng cả nhà cứ hừng hực khí thế thế này là vui rồi. Phải "giữ lửa" cho đến phút chót chứ. Anh em ta ai đã đăng kí quyết không bàn lùi, phải không nhẩy?
Trưởng đoàn cố gắng tẩm bổ nhiều nhiều, lấy sức còn chinh chiến!
Đề nghị cả nhà cho một tràng pháo tay hoan hô tinh thần "Bộ chỉ huy", msimperfect

Se_bat_cheo
30-09-2010, 18:10
Tình hình là ÂM thịnh Dương suy trầm trọng.Từ chủ tịch tỉnh đến trưởng thôn đều là nữ thế này thì toi.Mình là nam nhưng lính mới tò te nên không dám ho he.Có Nam Nhi chi chít Chấy nào nhiều kinh nghiệm lên tiếng đi chứ .
Nhớ add nick mình nhé : yh : bluesun0581.Minh không ở HN nhưng có thể ra HN bất cứ lúc nào nếu rảnh ..

sapaTravel
30-09-2010, 18:26
Tình hình là ÂM thịnh Dương suy trầm trọng.Từ chủ tịch tỉnh đến trưởng thôn đều là nữ thế này thì toi.Mình là nam nhưng lính mới tò te nên không dám ho he.Có Nam Nhi chi chít Chấy nào nhiều kinh nghiệm lên tiếng đi chứ .
Nhớ add nick mình nhé : yh : bluesun0581.Minh không ở HN nhưng có thể ra HN bất cứ lúc nào nếu rảnh

Lâu ko vào chém gió - ACE nào cần thông tin thực tế thì pm cho mình - thổ địa sapa nè ( không nhất thiết đặt dịch vụ miễn sao được ACe hỏi là vui rui )

Se_bat_cheo
30-09-2010, 18:40
Lâu ko vào chém gió - ACE nào cần thông tin thực tế thì pm cho mình - thổ địa sapa nè ( không nhất thiết đặt dịch vụ miễn sao được ACe hỏi là vui rui )

Cái này thì khi nào lên "trưởng thôn" hoặc cao hơn mình sẽ hỏi nếu lúc đó u còn nhiệt tình :d .Giờ vẫn dân đen mắt toét nên cần đi học hỏi thực tế trước.

ming
30-09-2010, 19:01
Cho em đăng ký 1 suất nhé
Em nghĩ danh sách giờ này chưa thể chốt được vì sẽ có nhiều thay đổi, để chuyến đi thành công và để chốt được danh sách phải có nhiều lần gặp mặt,
họp bàn, tập luyện, lên kế hoạch, sau đó bầu 1 người làm trưởng nhóm, trưởng nhóm có trách nhiệm liên lạc với các thành viên để biết được chính xác thành
viên đó sẽ có mặt trong chuyến đi hay không? trước khi khởi hành khoảng 15 ngày những thành viên nào có thể tham gia thì chuyển tiền vào tài khoản của nhóm trưởng, để nhóm trưởng sắp xếp mua tour, đặt phòng nghỉ...tính em cứ nông dân nên em nói thẳng nhé " đăng ký và chốt danh sách thế này thì ai vào topic chẳng đăng ký được, cứ hứng lên là đăng ký, rồi đến lúc chốt danh sách lại chẳng có mấy người đi, trong khi đó người muốn đi thực sự thì lại không được đi"
đấy là ý kiến của em, các bác cứ ném đá đi rồi tính sao thì tính, vì nông dân nên em dính ném đá nhiều cũng thành quen rồi ===> chả sợ

ming
30-09-2010, 19:05
Đây mới chỉ là danh sách thống kê các bạn có dự định đi thôi. Tớ nghĩ từ giờ tới tận Tết sẽ còn rất nhiều thời gian và có nhiều việc khiến mọi người phải rút khỏi danh sách đăng ký trên. Tốt nhất là mình nên chủ động tìm hiểu thông tin cần thiết và những ai có ý định đi nếu có thể thì tập luyện luôn từ bây giờ, đặc biệt là các bạn nữ vì đoàn mình đa số là nữ thôi. Đầu tháng 12 chốt danh sách cuối để còn mua tuor và vé tàu. Khoảng đầu và giữa tháng 12 mình có thể có 1 hoặc 2 buổi tập luyện leo Ba Vì hoặc Tam Đảo. Đấy là ý kiến của tớ, mọi người đóng góp thêm ý kiến nhé :) tớ cũng đồng ý với ý kiến là đoàn đông quá thì rất khó quản lý nên mình chốt danh sách khoảng 20 người là đẹp.
Đồng ý với ý kiến chị này, tặng điểm ở đâu nhỉ các bác

jimmy_vu
30-09-2010, 19:51
chốt danh sách h là quá sớm, đầu năm sau đi thì theo mình thời điểm tháng 12 off ép gặp gỡ là hợp lý, lúc đó hãy chốt chiếc ( ai đi đc không sẽ rõ ràng hơn), còn bh thì ta vẫn nên giữ lửa cho anh em bằng cách là bàn luận thêm chi tiết về chuyến đi, hoặc giả bạn nào có free time thì gặp gỡ, đi chơi 1 vài nơi gần gần (quanh HN) cho thắm tình đoàn kết thì ok nhất rồi. Các bạn nghĩ sao? ném gạch thoải mái (^^)

hien7886
30-09-2010, 21:49

A, hôm trước vào một topic nào đó thấy nick của anh này, sáng nay ngồi tìm anh này mãi mà không tìm thấy :D chắc có gì phải nhờ tới anh => theo tư vấn của chị Thuận Anh ở mấy trang gần đầu :) thi thoảng anh vào ngó nhé ;)

Se_bat_cheo
30-09-2010, 21:59
Hôm nay vừa test thử,chạy lên chạy xuống 4 tầng nhà 5 lần,vị chi là khoảng 75m cầu thang lên 75m xuống. Mệt phờ râu.Tình hình là phải nghiêm túc lên kế hoạch luyện tập cặp giò.Những người mới như mình nên bắt đầu lên kế hoạch luyện tập cho sớm. 3 tháng thực sự là quá ngắn ngủi vì không chỉ đơn giản chỉ luyên cho cặp giò không thôi,mà còn nhiều thứ liên quan khác.

Nấm Xíxọn
30-09-2010, 23:39
Chia sẻ chút kinh nghiệm leo Phan của mình cho các bạn.
Mình leo Phan đường Cát cát - Sín Chải. Cung đường này có thể nói là tuyệt đẹp với những cung đường vòng qua các bản người dân tộc, suối rộng nước chảy xiết, những cánh rừng sâu hun hút, rừng tre, trúc, đồi chè bạt ngàn và đặc biệt các ban đi cung đường này sẽ gặp những cây Tùng, Bách hàng nghìn năm tuổi. Đi vào khoảng tháng 3 hoặc tháng 4 dươnng lịch là đẹp nhất vì thời điểm đó không bị mưa và thời tiết mát mẻ không quá nóng hoặc quá lạnh.
Cung đường này bắt buộc phải ngủ lai trong rừng 2 đêm ở độ cao 1800m và 2300m. Đến gần trưa ngay thứ 3 sẽ lên đến đỉnh Tảng Đá Lớn ( Phanxipang ). Chặng về sẽ co 2 đường để xuống. Cách 1 là xuống theo đường Thương Mại ( nếu khỏe và đi nhanh thì chiều tối là về đến nơi ).Cách 2 đi theo đường vòng để về qua Sín Chải thì nghỉ lại một đêm nữa ở độ cao 2500m. ( về theo đường này cảnh lại đẹp hơn nữa )....Đi theo cách này cực kỳ mệt, phải có sự chuẩn bị về thể llực và các sự hỗ trợ khác như người bản xứ dẫn đường, đoàn người khuân vác đồ ăn đi theo. ( Đoàn mình đi 9 người thuê 1 dẫn đường, 7 porter mà chỉ đến ngày thứ 3 là hết lương thực phải cử người quay lai tiếp tế )
Còn thông thường nếu chỉ leo Phan để đánh dấu đã chinh phục thì đi đường Thương Mại...Cung đường này đi cũng khá mệt ngoài ra không có gì để ngắm và trải nghiệm.
Cân nhắc kỹ và biến ý nghĩ thành hiện thực các bạn nhé...

meohen1301
30-09-2010, 23:44
Tán thành với ý kiến của bạn Hiền quá đi chứ! ;;)
Ai ở gần Ngã tư sở, có kế hoạch gì tập luyện mà cho mình tham gia được, alo mình với nhé!

Se_bat_cheo
01-10-2010, 00:42
Mình tìm được vài bài chia sẻ kinh nghiệm của những người đã từng leo fan,đọc song mới thấy cần phải ra tăng quyết tâm hơn nữa. Không phải là chỉ đơn thuần cố leo lên đỉnh để đánh dấu rồi về mà nó còn có thể ảnh hưởng xấu trực tiếp đến sinh hoạt và công việc sau khi về nhà. Đây là bài tập thể lực của 1 bạn đã 1 mình chinh fucj fan nick: cattuhan83 link: http://cdcmgroup.net/4rum/index.php?showtopic=9 .
Còn đây là bài chia sẻ của 1 nhóm bạn link: http://www.taybacgroup.com.vn/default.aspx?g=posts&t=50 .
Mấy bạn mới giống mình nên nghiêm túc nghiên cứu và tập luyện để tránh tình trạng người trước chờ người sau sẽ làm cả đoàn mất vui gây không khí mệt mỏi.Vì mục đích cuối không phải là cố leo lên rồi về nằm nhà 1 tuần mà sau khi về cảm thấy hưng phấn cho những chuyến đi khác.

longbong
01-10-2010, 01:14
cho em ném cục gạch đặt 1 chỗ nhé^^, có ji mọi ng` cứ ới 0974 265 756
Mọi ng` ơi lên kế hoạch luyện tập đeeeeeeeeeeeeee

dongsinhvoi
01-10-2010, 09:08
Bạn ơi đông thế có sợ loãng không? đông nhất theo tớ là 20 thôi!

Nếu 3 phó ban thì 30 người được bạn. 10 người 1 top là ok

dongsinhvoi
01-10-2010, 09:14
Theo mình, công việc chính cần làm trước bây giờ nếu các bạn xác định tham gia chuyến đi này là:
1. Lên danh sách sắm sửa hành trang thật chu đáo để gần đến hôm đi chỉ việc đi mua một lèo đỡ phải mua vặt
2. Lên kế hoạch tập luyện chỉn chu vì sức khỏe không phải chỉ để leo đến đỉnh mà còn sau khi về nhà và làm việc nữa.

sapaTravel
01-10-2010, 10:21
A, hôm trước vào một topic nào đó thấy nick của anh này, sáng nay ngồi tìm anh này mãi mà không tìm thấy :D chắc có gì phải nhờ tới anh => theo tư vấn của chị Thuận Anh ở mấy trang gần đầu :) thi thoảng anh vào ngó nhé ;)
Mình sẽ theo dõi topic này - nếu ACE nào cần đặt câu hỏi về fan thi cứ viết ra mình sẽ trả lời.

ngodanh
01-10-2010, 10:53
Mình đọc từ trên xuống dưới, chưa thấy các bạn chốt đoàn. Không biết mình có thể đăng ký tham gia được không. Mình là Nam, ở Tp HCM, sức khỏe cực tốt hehe

hien7886
01-10-2010, 11:56
Mình đọc từ trên xuống dưới, chưa thấy các bạn chốt đoàn. Không biết mình có thể đăng ký tham gia được không. Mình là Nam, ở Tp HCM, sức khỏe cực tốt hehe

welcome anh :)

msimperfect
01-10-2010, 12:28
Ơ hơ, cả nhà cho em đăng kí thêm 1 suất cho bà chị gái nhé:D. Bà ý dặn dò em lâu lắm rồi mà em quên bẵng đi. 2 chị em tớ đã quyết gì thì "gần như" chắc chắn đó *(hơ hơ, trừ trường hợp "Bất khả kháng" mà:D)
Chúc cả nhà ai ở Hà Nội thì chơi bời 10 ngày Đại lễ zui zẻ! Ai không ở HN thì cũng có những ngày cuối tuần ngọt ngào!:), msimperfect

hayvanlaem102
01-10-2010, 13:13
thế này thì cứ phải chia là 3 đợt chốt danh sách và 3 đợt off vào giữa các tháng thôi
off để hiểu tình hình ai đi ai không,
off để năm bắt thêm thông tin cung đường
và off để biết ai là ai, ai làm gì nữa chứ nhỉ
mọi người nghĩ sao

huong.hth
01-10-2010, 13:55
hix, cho mình ném 1 cục gạch to với, đã đăng ký một đợt leo fan giữa tháng 10 nhưng lại bị một đám cưới kéo lại, hix. Chắc là lạnh lắm nhỉ, nhưng mà cóc sợ, hehe.
Mình ở HN, nếu có gì thông tin cho mình với nhé: [email protected]

Thanks

ngodanh
01-10-2010, 14:14
thế này thì cứ phải chia là 3 đợt chốt danh sách và 3 đợt off vào giữa các tháng thôi
off để hiểu tình hình ai đi ai không,
off để năm bắt thêm thông tin cung đường
và off để biết ai là ai, ai làm gì nữa chứ nhỉ
mọi người nghĩ sao
Mình hoàn toàn đồng ý. Phải tổng kết lại và Off để còn bàn bạc. Còn rất nhiều việc phải làm: chọn cung đường đi, chuẩn bị vật dụng, đặt vé xe, thuê Poster...Đặc biệt các bạn ở Tp HCM còn phải đặt vé may bay...
Mình nghĩ nên đóng tiền sớm để mọi người còn toàn tâm toàn ý đi...chứ quăng gạnh vầy thì lộn xộn quá :D
Theo tình hình sẽ có 2 địa điểm Off, 1 ở Hà Nội, 1 ở Tp HCM. Mỗi nơi mình sẽ bầu 1 nhóm trưởng. Kết quả off sẽ được báo cáo trên đây.

ody
01-10-2010, 14:18
oài, vừa nghiên cứu xong cái link luyện tập thể lực của bạn Se_bat_cheo, tình hình có vẻ ban căng, chỉ có leo từ tầng 1 lên tầng 4 thôi mà đã phì phò như trâu roài. Phải tập luyện giờ mới kịp.

Nhà mình ở khu BK, ai ở quanh khu đó không, họp nhóm tập luyện cho nó khí thế nhá, nick mình này: ody_7304

ngodanh
01-10-2010, 14:30
Mình xin trích nguyên văn 1 đoạn trên diễn đàn của 1 nhóm khác...

Leo núi, các cơ vai, hông, bụng, đùi trước và bắp chân dưới quan trọng. Nên các bài tập như chạy đeo ba lô, hít đất, gập bụng cực kỳ quan trọng. Ngoài ra, khớp cổ chân mọi người cũng hết sức chú ý. Thường 1 bài tập Minh tập cho một số đội leo fan bao gồm:
1. Chạy 1 vòng tròn (khoảng 100m) 10 vòng, nghỉ 2', chạy tiếp 8 vòng, nghỉ 2 phút, chạy tiếp 5 vòng. Nghỉ 5 phút.
2. Đeo ba lô đi bộ nhanh (2km) ba lô nặng 7kg.
3. Gập bụng. Lần đầu 20 cái, nghỉ 2', 15 cái, nghỉ 2', 10 cái, nghỉ 2'.
4. Hít đất cũng giống gập bụng
5. Đeo ba lô nặng đứng lên ngồi xuống nhiều lần.
Đơn giản chỉ có vậy thôi. Quan trọng là quá trình leo cần 1 chút kỹ năng xử lý cổ chân, leo nhiều sẽ quen.
Trong quá trình trek trên Fan nên có kỷ luật, có tốc độ vừa phải, không nên thấy mình khỏe thì đi nhanh, phi ầm ầm. Dễ chết.

Fan đơn giản, ko có gì cả. 1 chút ý chí là đủ lên rồi. Sức khỏe chỉ là thứ yếu, xếp vị trí số 2. Chúc mọi người vui.
Mình cũng nghĩ vậy. Ý chí là quan trọng nhất

dongsinhvoi
01-10-2010, 17:24
Sao không thấy địa chỉ liên lạc của trưởng đoàn để liên lạc nhỉ? Bạn cho số điện thoại hay chat chit đi để các mem còn liên lạc hỏi thăm tình hình sức khỏe chứ.

dongsinhvoi
01-10-2010, 17:31
Trưởng đoàn ơi, sức khỏe bạn thế nào rồi? Mong bạn mau khỏe nhé!
Nếu sức khỏe bạn ổn rồi mình có ý kiến thế này: Cả nhà mình những ai đăng ký vụ này tổ chức buổi ọp ẹp gặp mặt làm quen vào 20/10 này đi. Vì ngày 20 tháng 10 này là ngày của các bạn nữ mà đoàn mình thì lại đông nữ, nên mình muốn nhân ngày này chúc mừng phái yếu và phổ biến kinh nghiệm leo núi, chế độ luyện tập cũng như các trang bị cần thiết cho chuyến leo Phan.

Bạn nào đồng ý với ý kiến của mình hồi âm sớm nhé. Mình ở Cầu Giấy!

01235 858 878
[email protected]

Nấm Xíxọn
01-10-2010, 18:01
:D cần gì trợ giúp hoăc hỏi han mình sẽ tư vấn cho nhé

Thuan Anh
01-10-2010, 19:27
Đồ đoàn để đi leo thì cơ bản nhiều người đã đi và để lại kinh nghiệm rùi; các đồng chí tham khảo kĩ kết hợp với nhu cầu của bản thân mà mang theo. Tuy nhiên nên tiêu chí là đầy đủ và gọn nhẹ. Mấy thứ chính có thể kể ra như sau:

- Quần áo mũ nón: cái mùa này lạnh lạnh lạnh lạnh lạnh lạnh cứ gọi là thôi rồi ngay cả khi ngồi giữa lòng HN. Lên trên đó chắc lạnh nữa nên chắc cần ít nhất là hai cái áo mỏng bên trong và một áo khoác vừa phải (ko dầy quá vì vướng víu và ko mỏng quá vì sẽ lạnh). Dù lạnh như leo thì lại kiểu gì cũng sẽ nóng toát mồ hôi nên quần áo thoáng khí một tí. Quần thì có thể mặc một cái legging bên trong cho ấm; dễ cử động và quần leo núi rộng rãi ở ngoài. Khăn và mũ cũng cần trang bị; để che đầu và che tai vừa tránh lạnh vừa tránh gió và tránh côn trùng.

- Giầy dép, găng: bạn nào tiềm lực kinh tế mạnh thì có thể tìm mua những đôi giày leo núi với nhiều tính năng phù hợp như đế bám; ruột êm; chống nước.... tuy nhiên, cũng ko cần quá cầu kì nếu bạn có thể chấp nhận một đôi giầy bộ đội: kinh tế lại hiệu quả ^^!. Kèm với giầy thì nhớ mang theo nhiều tất; vừa là để đi trên đường và là để đeo lúc ngủ giữ ấm chân. Sợ vắt thì có thể mua thêm tất chống vắt; dưng về cơ bản tớ thấy món này hơi thừa. Nhưng tất/ủng nilon thì rất cần; tránh cho tất bên trong của các đồng chí đỡ ướt khi đi vào khu vực có nước. Trang bị cho tay thì có món găng tay hạt nhựa; bán rất nhiều ở Yết Kiêu; cái món này giúp cho các đồng chí đeo bám vào cây cối thoải mái không lo trầy xước và quan trọng là có ma sát để giữ chắc hơn.

- Đồ đạc lỉnh kỉnh: có một số thứ cần recommend là túi ngủ (cái này nếu mua tour thì thường nhà tour sẽ cung cấp; dưng nếu không mua hoặc đơn giản là thích ngủ trong cái túi của mình chứ không phải cái túi của cả trăm người thì có thể chuẩn bị riêng); đèn pin (ở rừng núi thì tối nhanh lắm; nhất là vào mua đông; chưa kể là nhỡ mà có nhu cầu j` j` đó giữa đêm hôm khuya khoắt ^^); bạn nào mà thở kém trong môi trường lạnh thì có thể mang thêm khẩu trang để không khí hít vào mũi đỡ buốt hơn; áo mưa bộ (nhất thiết là cái loại bộ quần áo ý nhé; mặc cho gọn, trèo cho dễ; cái loại áo mưa thông thường là rất vướng víu và lỉnh kỉnh); giấy khô giấy ướt (để mà còn lau chùi một số chỗ chứ :p); các túi nilon nhỏ để chia đồ đạc vào từng túi nilon, lúc cần sẽ dễ tìm hơn. Thuốc là một thứ không thể thiếu; tùy thể trạng từng người mà có túi thuốc riêng nhưng các thuốc chủ yếu nên có như sốt; đau đầu; đau bụng; dầu gió và miếng dán hoặc một lọ deep heat.

- Đồ ăn dọc đường: ăn uống các bữa nếu mua tour thì tour lo nhưng nhớ thỏa thuận rõ không nhỡ mà cho ăn linh tinh thì khốn khổ; đoàn đông mà xài tour của bạn Long SapaTravel thì đâu đó được khuyến mại em lợn cắp nách nướng liên hoan đấy ^^. Ngoài ra; dọc đường anh chị em có thể chuẩn bị thêm những đồ ăn/ uống linh tinh để gọi là lấy sức; nhiều người recommend socola nhưng tớ nói thật ăn cái món đấy nhiều chỉ tổ khát nước, tuy nhiên nên có một ít để hồi sức cấp tốc; ngậm đều đều ít kẹo sâm hoặc kẹo gừng là ổn. Nước thì ngoài nước lọc trong chai thì nên mang thêm một bình ủ nước ấm; pha chút trà gừng uống cho ấm bụng; hoặc cũng có người thích trà sâm, cafe, trà chanh; đường gluco.. Ngoài ra có một mẹo nhỏ tớ thấy khá hiệu quả là pha loãng redbull; uống nhấm nháp; như thế sức sẽ được duy trì ổn định hơn so với việc tu nguyên một lon redbull lúc mệt. Nước thì mang đủ trong ngày đầu; ngày sau thì bảo porter đun và đổ vào các bình cho mà pha nước.

Tàm tạm là thế. Hóng nốt khi nào đoàn ngoài Bắc trekking tớ sẽ cố gắng đu theo. Khi nào off thì thông báo thời gian địa điểm cho tớ hóng hớt nhé :D

linhnn
01-10-2010, 20:53
Hi, chào mọi người. Hôm nay mình mới đọc được topic này. Mình rất muốn tham gia cùng các bạn :D, leo lên đỉnh Phanxipang. Mình là nam, sống ở Tp. Hồ Chí Minh.

meohen1301
01-10-2010, 22:11
:D cần gì trợ giúp hoăc hỏi han mình sẽ tư vấn cho nhé

Nấm xíxọn cho tớ nick chat với! có nhiều cái muốn hỏi kinh nghiệm bạn!

Nhungkawwaii
01-10-2010, 22:15
Chào các bạn, tớ chỉ ở bệnh viện ban ngày thôi, buổi tối hôm nào ngấm thuốc thì ngủ lăn quay, hôm nào khỏe hơn thì vẫn tỉnh táo vào đây hỏi thăm mọi người nè.
Hihi, cái thông tin mình chốt đoàn đưa ra bị phản ứng ghê quá nhỉ? Hihi, thế chắc là off xong 1 lần cho mọi người chốt nhé!
Mình chọn đợt cuối năm dù vẫn đang phân vân là có đoàn nào leo Fan vào cái thời tiết kinh khủng đó không? Các bạn thuộc "Ban tư vấn" hỗ trợ giúp mình với.
À, các bạn add nick mình với: matcuoi86_kn25
Mình chỉ ở viện tuần sau nữa thôi, sau đó là online cả ngày, thoải mái thời gian bàn bạc.
Các bạn cũng cho ý kiến về vụ off ra mắt nhé. Mình nghĩ tối thứ 7 là hợp lý lắm :)
Mình cũng ở Cầu Giấy.
P/S: cảm ơn các bạn đã hỏi thăm, mình đảm bảo đủ sức khỏe và tinh thần tham gia các vụ off, trecking và chinh phục Fan ^.^
Love u, all :X

meohen1301
01-10-2010, 22:15
oài, vừa nghiên cứu xong cái link luyện tập thể lực của bạn Se_bat_cheo, tình hình có vẻ ban căng, chỉ có leo từ tầng 1 lên tầng 4 thôi mà đã phì phò như trâu roài. Phải tập luyện giờ mới kịp.

Nhà mình ở khu BK, ai ở quanh khu đó không, họp nhóm tập luyện cho nó khí thế nhá, nick mình này: ody_7304

Có tớ đây!

Se_bat_cheo
01-10-2010, 23:34
Mọi người tập hợp được với nhau để tập luyện vui thiệt đấy,vừa vui vừa có thêm động lực.Tiếc là mình không ở HN để tham gia cùng.Từ bây giờ đến tháng 12 là khoảng thời gian thử thách quyết tâm của nhưng người mới,chắc chắn sẽ rơi rụng nhiều.Nếu được thì các bác Trưởng thôn,Phó thôn nên theo dõi và tập hợp mọi người cùng nhau luyện tập đồng thời cũng sàng lọc dần những người thực sự quyết tâm hay chỉ hứng thú nhất thời để tập hợp ra nhóm tốt nhất.Trong quá trình luyện tập có những khó khăn hay niềm vui gì cũng nên port lên đây để tạo không khí cho những người luyện tập đơn lẻ .Hãy coi Thread này như trang Facebook của nhóm leo fan tết dương 2011 đi,vì những thứ cần thiết các bạn dạo 1 vong 20` trên mạng là có thể tổng hợp tương đối cho bản thân rồi,còn lai đến buổi off cuối sẽ bổ sung nốt.
À còn 1 điều nữa,các bạn cũng không nên lo lắng về số lượng người tham gia,nếu chúng ta sàng lọc và tổ chức tốt thì 40 người đồng lòng cũng chỉ như 4 người mà thôi.Và chúng ta còn có sự trợ giúp của nhiều người đi trước chúng ta mà.Ngày mai phải đi mua cao dán rồi :))

Hòa Hippi
01-10-2010, 23:42
Oài, tớ ôm mộng leo Fan từ năm ngoái, khi vừa vào 4rum thì đã đăng kí theo các bạn rồi, nhưng sau hụt mất. Tiếc hùi hụi. Năm nay nhất định phải leo mới được. Cho tớ join với nhé (dance)
Tên tớ: Hòa
YM: baocatsamac_2209 (các bạn add nick tớ làm ơn chú thích là thành viên nhóm leo Fan nhé để tớ move luôn vào 1 nhóm thanks :D)
Từ mai bắt đầu tập thể lực bằng cách đi làm sớm và leo cầu thang bộ thay vì thang máy. Hihi.

Thuan Anh
01-10-2010, 23:47
Mình chọn đợt cuối năm dù vẫn đang phân vân là có đoàn nào leo Fan vào cái thời tiết kinh khủng đó không? Các bạn thuộc "Ban tư vấn" hỗ trợ giúp mình với.

Người ta leo Fan quanh năm mà ^^. Nhưng tớ thấy nhiều người leo Tết âm hơn vì có lẽ tầm đó được nghỉ dài hơn.

@ Se_bat_cheo: Ngoài HN tập tành ngoài HN; trong SG cũng có thiếu đồng đội đâu; tớ thấy cũng đông đấy chứ. Mọi người trong đó tụ tập nhau dần là vừa; chia làm 2 nhóm lớn Nam - Bắc (Tết ra lì xì đặc sản cho nhau thì còn gì thích bằng ^^)

hayvanlaem102
02-10-2010, 00:00
Em Hoẵng cố gắng tham gia chuyến này nhé
nhiệt tình + hiểu biết = ...
rất mong đó nhé

Gio'
02-10-2010, 00:21
Đã chốt DS đoàn chưa bạn ơi? Nếu có cho tớ đặt gạch nhé! email của tớ là [email protected] (add thêm tớ vào cc về lịch trình đi cũng như ọp ẹp nhá, cả nhóm tập thể lực nữa)
Many thanks!

Se_bat_cheo
02-10-2010, 01:44
Theo dõi từ đầu tới giờ mình thấy chúng ta đang gặp phải 1 vấn đề khá nghiêm trọng.Tại sao lại nghiêm trọng? Vì hầu hết đều là những người lần đầu leo Fan nên vấn đề thể lực là vấn đề quan trọng hàng đầu,nó đảm bảo cho bạn có 1 chuyến đi vui vẻ hứng khởi và tránh những rủi ro đáng tiếc,có khi là nghiêm trọng nếu vì đuối sức cộng với 1 lí do oằn tà là vằn nào đó mà bạn bị tụt lại quá xa và mất hút trong rừng ^,..,^ .Nhưng vẫn chưa thấy ai đứng ra nhận trách nhiệm tập hợp và luyện tập thể lực.Cho nên việc đầu tiên là chúng ta cần 2 bạn(hoặc nhiều hơn),1 bắc 1 nam sung phong đứng ra tập hợp(nếu gần nhau), kêu gọi và hướng dẫn mọi người cùng nhau tập thể lực.Yêu cầu là phải nhiệt tình và có tinh thần trách nhiệm(cái này không đòi hỏi quá cao nhưng cần phải có),kinh nghiệm chưa có cũng không sao,chưa biết làm sẽ biết,khó quá thì đi hỏi :D .Bác Nhung “dễ xương” chịu trách nhiệm update thông tin của những phó thôn này(nick yh,sdt,giới tính+tình trạng hiện giờ-đã có gia đình hay độc thân đang cô đơn) lên bài đầu tiên để những người mới vào dễ dàng liên hệ.Đồng thời cũng update luôn thành viên để theo dõi và sàng lọc dần.Đừng quá lo lẵng nếu số lượng mem quá nhiều,từ giờ đến lúc test thể lực cuối cùng sẽ rơi rụng nhiều và còn rụng nữa sau khi test.Trường hợp(99,99%không xảy ra) tất cả đều đạt và sô lượng người quá đông chúng ta hoàn toàn có thể tách ra làm 2 đoàn riêng biệt .

Bé Hà
02-10-2010, 08:56
@Nhungkawwaii: khỏe chưa bạn? Bồi dưỡng nhiều vào, để còn có sức đi nghen bạn!
Mấy nay nhiều việc quá, kg vào đây được, có gì pm cho mình với nghen. Đăng ký rồi á.

ody
02-10-2010, 09:25
tớ ở gần Sân vận động, cậu ở đâu? thời gian nào rảnh? Tớ có thể sắp xếp thời gian tập vào buổi sáng sớm

dongsinhvoi
02-10-2010, 11:03
Đồ đoàn để đi leo thì cơ bản nhiều người đã đi và để lại kinh nghiệm rùi; các đồng chí tham khảo kĩ kết hợp với nhu cầu của bản thân mà mang theo. Tuy nhiên nên tiêu chí là đầy đủ và gọn nhẹ. Mấy thứ chính có thể kể ra như sau:

- Quần áo mũ nón: cái mùa này lạnh lạnh lạnh lạnh lạnh lạnh cứ gọi là thôi rồi ngay cả khi ngồi giữa lòng HN. Lên trên đó chắc lạnh nữa nên chắc cần ít nhất là hai cái áo mỏng bên trong và một áo khoác vừa phải (ko dầy quá vì vướng víu và ko mỏng quá vì sẽ lạnh). Dù lạnh như leo thì lại kiểu gì cũng sẽ nóng toát mồ hôi nên quần áo thoáng khí một tí. Quần thì có thể mặc một cái legging bên trong cho ấm; dễ cử động và quần leo núi rộng rãi ở ngoài. Khăn và mũ cũng cần trang bị; để che đầu và che tai vừa tránh lạnh vừa tránh gió và tránh côn trùng.

- Giầy dép, găng: bạn nào tiềm lực kinh tế mạnh thì có thể tìm mua những đôi giày leo núi với nhiều tính năng phù hợp như đế bám; ruột êm; chống nước.... tuy nhiên, cũng ko cần quá cầu kì nếu bạn có thể chấp nhận một đôi giầy bộ đội: kinh tế lại hiệu quả ^^!. Kèm với giầy thì nhớ mang theo nhiều tất; vừa là để đi trên đường và là để đeo lúc ngủ giữ ấm chân. Sợ vắt thì có thể mua thêm tất chống vắt; dưng về cơ bản tớ thấy món này hơi thừa. Nhưng tất/ủng nilon thì rất cần; tránh cho tất bên trong của các đồng chí đỡ ướt khi đi vào khu vực có nước. Trang bị cho tay thì có món găng tay hạt nhựa; bán rất nhiều ở Yết Kiêu; cái món này giúp cho các đồng chí đeo bám vào cây cối thoải mái không lo trầy xước và quan trọng là có ma sát để giữ chắc hơn.

- Đồ đạc lỉnh kỉnh: có một số thứ cần recommend là túi ngủ (cái này nếu mua tour thì thường nhà tour sẽ cung cấp; dưng nếu không mua hoặc đơn giản là thích ngủ trong cái túi của mình chứ không phải cái túi của cả trăm người thì có thể chuẩn bị riêng); đèn pin (ở rừng núi thì tối nhanh lắm; nhất là vào mua đông; chưa kể là nhỡ mà có nhu cầu j` j` đó giữa đêm hôm khuya khoắt ^^); bạn nào mà thở kém trong môi trường lạnh thì có thể mang thêm khẩu trang để không khí hít vào mũi đỡ buốt hơn; áo mưa bộ (nhất thiết là cái loại bộ quần áo ý nhé; mặc cho gọn, trèo cho dễ; cái loại áo mưa thông thường là rất vướng víu và lỉnh kỉnh); giấy khô giấy ướt (để mà còn lau chùi một số chỗ chứ :p); các túi nilon nhỏ để chia đồ đạc vào từng túi nilon, lúc cần sẽ dễ tìm hơn. Thuốc là một thứ không thể thiếu; tùy thể trạng từng người mà có túi thuốc riêng nhưng các thuốc chủ yếu nên có như sốt; đau đầu; đau bụng; dầu gió và miếng dán hoặc một lọ deep heat.

- Đồ ăn dọc đường: ăn uống các bữa nếu mua tour thì tour lo nhưng nhớ thỏa thuận rõ không nhỡ mà cho ăn linh tinh thì khốn khổ; đoàn đông mà xài tour của bạn Long SapaTravel thì đâu đó được khuyến mại em lợn cắp nách nướng liên hoan đấy ^^. Ngoài ra; dọc đường anh chị em có thể chuẩn bị thêm những đồ ăn/ uống linh tinh để gọi là lấy sức; nhiều người recommend socola nhưng tớ nói thật ăn cái món đấy nhiều chỉ tổ khát nước, tuy nhiên nên có một ít để hồi sức cấp tốc; ngậm đều đều ít kẹo sâm hoặc kẹo gừng là ổn. Nước thì ngoài nước lọc trong chai thì nên mang thêm một bình ủ nước ấm; pha chút trà gừng uống cho ấm bụng; hoặc cũng có người thích trà sâm, cafe, trà chanh; đường gluco.. Ngoài ra có một mẹo nhỏ tớ thấy khá hiệu quả là pha loãng redbull; uống nhấm nháp; như thế sức sẽ được duy trì ổn định hơn so với việc tu nguyên một lon redbull lúc mệt. Nước thì mang đủ trong ngày đầu; ngày sau thì bảo porter đun và đổ vào các bình cho mà pha nước.

Tàm tạm là thế. Hóng nốt khi nào đoàn ngoài Bắc trekking tớ sẽ cố gắng đu theo. Khi nào off thì thông báo thời gian địa điểm cho tớ hóng hớt nhé :D

Không biết Sapa Travel thế nào mà bác Thuận Anh khen ghớm cơ. Bác đi tour bên ấy rồi àh?

dongsinhvoi
02-10-2010, 11:07
Chào các bạn, tớ chỉ ở bệnh viện ban ngày thôi, buổi tối hôm nào ngấm thuốc thì ngủ lăn quay, hôm nào khỏe hơn thì vẫn tỉnh táo vào đây hỏi thăm mọi người nè.
Hihi, cái thông tin mình chốt đoàn đưa ra bị phản ứng ghê quá nhỉ? Hihi, thế chắc là off xong 1 lần cho mọi người chốt nhé!
À, các bạn add nick mình với: matcuoi86_kn25
Mình chỉ ở viện tuần sau nữa thôi, sau đó là online cả ngày, thoải mái thời gian bàn bạc.
Các bạn cũng cho ý kiến về vụ off ra mắt nhé. Mình nghĩ tối thứ 7 là hợp lý lắm :)
Mình cũng ở Cầu Giấy.
P/S: cảm ơn các bạn đã hỏi thăm, mình đảm bảo đủ sức khỏe và tinh thần tham gia các vụ off, trecking và chinh phục Fan ^.^
Love u, all :X

Bạn Nhung và cả nhà ơi, đoàn mình họp vào ngày 23/10 đi. Ngày này vừa kết hợp ra mắt với hậu 20/10. Đồng thời bàn bạc bước đầu mọi vấn đề căn bản cụ vụ này luôn. Coi như chốt danh sách lần 1.

Thuan Anh
02-10-2010, 14:43
Không biết Sapa Travel thế nào mà bác Thuận Anh khen ghớm cơ. Bác đi tour bên ấy rồi àh?

Tớ là Thuần Anh ^^ :">. Gọi Hoẵng được ùi cho gọn, lại đỡ bị nhầm dấu :D

Tớ có khen đâu ^^!. Biết cái nào thì tớ giới thiệu nội dung cái đó cho mọi người thui mà :D. Vì tớ thấy cái bạn phụ trách bên đó khá nhiệt tình và chu đáo; mà dịch vụ thì cũng ổn nên recommend lại cho mọi người. Tuy nhiên, dù trong bất cứ trường hợp nào; khi sử dụng dịch vụ mình nên tham khảo từ nhiều nguồn; và khi giao kết hợp đồng thì thỏa thuận rõ các điều khoản, nhất là những điều khoản sát sườn với mình như nội dung dịch vụ; những thứ kèm theo trong dịch vụ được hưởng và giá rổ. Kinh nghiệm đau thương của đoàn trước của tớ là quá tin tưởng vào một người và giao toàn bộ trách nhiệm này cho người đó; cuối cùng mình bị chịu thiệt mà chả biết kêu ai giữa núi rừng đấy. Với bên Sapa Travel thì tớ thấy mọi người lưu ý vụ thỏa thuận về bữa ăn phụ cũng như đồ đạc mà porter sẽ khuân vác cho mình. Về cơ bản thì porter chỉ vác cho mình đồ ăn và đồ ngủ; đồ cá nhân mình phải tự lo; tuy nhiên có thể thỏa thuận trước với nhà tour hoặc trực tiếp với porter về việc họ sẽ vác thêm cho mình một lượng đồ đạc cá nhân nhất định.

Đoàn đông rùi; tớ cũng không dám mò mẫm tham gia cùng đâu; ngồi ngoài hóng rùi coi giúp gì được ko thì giúp thui ^^.

Còn vấn đề thể lực thì cũng do nhu cầu cần giảm bớt trọng lượng cơ thể :"> + đang trong thời kỳ nhàn rỗi thì tớ có thể tập hợp và tập luyện cùng mọi người; có thể giúp mọi người tổ chức việc đi trek tại Ba Vì và Tam Đảo. Thế nên chủ thớt tập hợp danh sách rùi kêu gọi mọi người ngoài HN này off sớm đi :D. Trong Nam bạn nào rảnh rỗi thì cũng tập trung mọi người off ẹp rùi lên kế hoạch dần là vừa. Bản thân tớ thấy nhiều người "không khỏe lắm" cũng vẫn leo Fan bình thường; tuy nhiên thời tiết đợt tới sẽ khắc nghiệt hơn và vấn đề chính là vừa leo vừa tận hưởng cảnh đẹp xung quanh và về nhà giáp trụ nguyên vẹn chứ leo mà cứ cắm mặt vào leo rùi về nhà như cái xác thì mất hết cả thú vị, nhỉ ^^!.

Y!M của tớ là annie_greenfield
Mobile: 0904.671.245

hippi
02-10-2010, 19:15
Cho tớ đăng ký 1 suất nhá: Trang. Mobile: 0123.898.2955
Ây da, cầu mog đợt đấy mình chưa phải thi cuối kỳ!

Se_bat_cheo
02-10-2010, 21:41
Vậy là đã có 2 phó thôn(chưa chính thức) ngoài bắc :[email protected] 858 878 và Hoẵng(chắc tại ương bướng,bất trị nên được gọi là hoẵng:)) ) yh:annie_greenfield-0904.671.245 . Vừa đẹp-1 nam 1 nữ,có cứng có mềm :)) ) .Các bạn trong TP nhưng ở xa nhau cũng không cần lo vì không tập chung được.Các bạn nên có 1 buổi tập chung toàn bộ thường xuyên vào thứ 7 hoặc chủ nhật để hướng dẫn và phổ biến cách tập luyện,nếu có thể thì cùng nhau tập luôn.Sau đó các bạn về tập 1 mình hoặc tập hợp nhóm nhỏ(gần nhà nhau) tập với nhau.Các bạn mới it vận động nên chú í,đặc biệt là dân văn phòng,đừng quá hưng phấn mà vận động quá nhiều trong vài buổi đầu nếu các bạn không muốn phải BÒ lên cầu thang.Với những người LẦN ĐÂU TIÊN TẬP THỂ DỤC nếu cần mình sẽ tổng hợp những động tác làm quen trong tuần đầu tiên cho các bạn,nó rất đơn giản nhưng rất hiệu quả,có thể tập ngay trên giường trước khi đi ngủ và sau khi thức dậy hoặc bất kì đâu .Người yêu hay ông xã nằm ngay cạnh có khi cũng không biết luôn :D .
Mà sao không thấy chủ thớt vậy,đi đâu rồi ta !?

Nấm Xíxọn
03-10-2010, 12:49
nick cua minh la [email protected]

Nấm Xíxọn
03-10-2010, 13:10
Nhân lúc rảnh rỗi viết tặng các bạn một số chia sẻ về sự chuẩn bị để leo Phan:
- Lên kế hoạch nhanh và chốt đoàn để đặt vé tàu đi Lào Cai.Điều này quan trọng vì nếu không làm ngay từ bây giờ các bạn sẽ không mua được vé vì vào thời điểm đó các nhà làm tour đã lấy hết vé mất rồi...Liên hệ xe đón để chở đoàn từ Ga Lào Cai lên SaPa
- Xác định rõ bao nhiêu nam và nữ trong đoàn để đặt phòng ở 1 ngày tại SaPa
- Chốt đoàn và cung đường đi để thuê người dẫn đường, porter, đóng tiền và xin phép vào Rừng với ban Quản lý
Những đồ dùng thiết yếu cho cung đường Cát cát - Sín Chải
-Lều ngủ dành cho 3 người
-Mỗi người 1 túi ngủ
-Mỗi người một cái đệm ( loai dùng để trai ra sàn khi tập aerobic )
-Mỗi người một cái chăn mỏng nhưng ấm và giữ nhiết tốt
- 2 đôi găng tay ( loại có gai ở long bàn tay bán rất nhiều ở phố Yết Kiêu )
- Giầy vải cao cổ ( loại của bộ đội là hợp lý nhất, nếu co điều kiện thì mua giấy trekking )
- gệt 1 đôi ( loại của bộ đội dung để chống Vắt )
- Thuốc DEP bôi xung quanh gệt và bôi vào cổ phòng Vắt quăng vào người ( các bạn chỉ phải dùng hôm đầu tiên khi leo đên độ cao 1500m thôi, cao hơn Vắt không sống được )
- Quần áo ấm nhưng mỏng ( khi leo thì nóng toát mồ hôi, đề phòng buổi đêm nhưng đã có túi ngủ lót nỉ nên cung đỡ.Ngoài ra Portẻ ngồi đốt lửa suốt đêm canh cho ta ngủ nên cũng ấm phần nào. Bạn nào không ngủ được nói Porter bày cách đi bẫy chuột buổi đêm...vui lắm )
- mang theo chút chocolate hoặc pho mai bò cười ( tăng năng lượng nhanh mà lại gon nhẹ )
- Khăn giấy ướt ( cái này cực kỳ quan trong vì se có khoang 3 đến 4 ngày không tắm rửa gì được...chi lau khô thôi ...các bạn chuẩn bị tinh thần. Các bạn nữ cơ cấu phức tạp thì may ra được đun nước suối.cái này tế nhị nên tùy cơ ứng biến )
- Đam mê nhiếp ảnh thì cũng chỉ nên mang máy nhỏ gọn không nên mang máy pro
- Nên dùng Sim của Viettel ( chỉ Viettel mới có sóng )
- Nam thì nên mua quần áo bộ đôi mặc...vừa bền lại mặc được nhiều ngày không có mùi hôi.
- Tất tần tật trong một cái balô chắc khỏe khoảng 6kg đên 7kg là ok ( mang nhiều hơn không leo nổi và không dùng đến )
Bài sau mình sẽ viết những gợi ý về lich trình đi thế nào cho phù hợp nhé.
Nếu cần mình sẽ cho các bạn SDT người dẫn đương Pro và các Porter dễ thương và vãn còn ngô nghê lắm
Best Rgds
Nguyen Viet Cuong

dongsinhvoi
03-10-2010, 23:18
Vậy là đã có 2 phó thôn(chưa chính thức) ngoài bắc :[email protected] 858 878 và Hoẵng(chắc tại ương bướng,bất trị nên được gọi là hoẵng:)) ) yh:annie_greenfield-0904.671.245 . Vừa đẹp-1 nam 1 nữ,có cứng có mềm :)) ) .Các bạn trong TP nhưng ở xa nhau cũng không cần lo vì không tập chung được.Các bạn nên có 1 buổi tập chung toàn bộ thường xuyên vào thứ 7 hoặc chủ nhật để hướng dẫn và phổ biến cách tập luyện,nếu có thể thì cùng nhau tập luôn.Sau đó các bạn về tập 1 mình hoặc tập hợp nhóm nhỏ(gần nhà nhau) tập với nhau.Các bạn mới it vận động nên chú í,đặc biệt là dân văn phòng,đừng quá hưng phấn mà vận động quá nhiều trong vài buổi đầu nếu các bạn không muốn phải BÒ lên cầu thang.Với những người LẦN ĐÂU TIÊN TẬP THỂ DỤC nếu cần mình sẽ tổng hợp những động tác làm quen trong tuần đầu tiên cho các bạn,nó rất đơn giản nhưng rất hiệu quả,có thể tập ngay trên giường trước khi đi ngủ và sau khi thức dậy hoặc bất kì đâu .Người yêu hay ông xã nằm ngay cạnh có khi cũng không biết luôn :D .
Mà sao không thấy chủ thớt vậy,đi đâu rồi ta !?

cảm ơn bác cheo. mình cũng có óc tổ chức lắm ta. Mỗi tội đang đi công tác đến 20/10 mới về nhưng vẫn bám theo topic thượng xuyên. Anh em ở nhà cứ tham khảo và cập nhât thông tin cho đoàn. 23/10 đoàn mình họp lần 1 tại Hà Nội (các bạn trong SG cũng tổ chức họp luôn nhá) để làm quen và chốt danh sách lần 1 rồi cùng bàn bạc một số vấn đề nóng cho chuyến đi.

Cảm ơn cả nhà đã tin tưởng giao phó cho làm "phó thôn". Nhất định ko để mọi người thất vọng. Hẹn gặp tối 23 nghen nha!

dongsinhvoi
03-10-2010, 23:19
Bác Nhung trưởng đoàn chắc hêt tuần này ra viện. Bác cho số đt để anh eng liên lạc cái nha!

Nấm Xíxọn
03-10-2010, 23:21
Tớ thể trạng không quá khỏe...trước ngày đi Phan 1 tháng suốt ngày bận bịu tiếp khách rượu uông nhiều hơn nước lọc, cuối cùng vẫn leo được.Ngày thứ nhất mệt...ngày thứ 2 quen dần...ngày thứ 3 quá đã...kỷ niệm đáng nhớ và sung sướng nhất là sau khi chinh phục được Phan...tớ đi đường vòng về Sín Chải. Nghỉ một đêm ở độ cao 2700m được uống bia ướp mát lạnh của các bác dân tộc gùi lên ( giá 15k 1 lon năm 2009 ) và đêm hôm đó ngồi uông rượu băng bát với cac anh em người dân tộc. các chú ý ngây ngô chỉ biết hát nhạc Đan Trường, Lam Trường còn Quốc ca thì không biết.Mình thử các chú ý bằng cách cởi giấy của mình ném vào bếp lửa, các chú ý chẳng ngại ngần thò tay vào lấy ra cho mình...cảm giác xúc động và đó mới là tình người :D .
Ngoài ra các bạn sẽ được dạy cách phi dao cắm xuống đất càng xa càng tốt...nghe có vẻ dễ nhưng không phai vậy đâu nha.
Thể lực quan trọng nhưng cái quan trọng hơn là ý chí vượt qua thử thách và sự hỗ trợ của đồng đội.
Best Rgds
Nguyen Viet Cuong

Se_bat_cheo
04-10-2010, 00:12
Cảm ơn bác Nấm về những TT vui vẻ,mình cũng rất mong chờ để có thể cảm nhận được những gì mà bác đã cảm nhận.Còn về vấn đề sức khỏe và ý trí thì bác sai rồi,không phải ai cũng có điều kiện vận động nhiều hoặc có sức khỏe tự nhiên tốt như bạn.Biết là mục đích cuối cùng là trinh fucj đỉnh fan nhưng phần thưởng không chỉ có vậy mà còn nhiều phần thưởng khác để chúng ta khám phá và thưởng ngoạn dọc đường đi.Và những ấn tượng đó còn đặc biệt hơn nữa với những người lần đầu bước chân qua.Tuy nhiên nếu lúc đó tinh thần và thể chất bạn không được tốt,bạn sẽ không có tâm trí nào mà thưởng thức nó nữa.Điều đó có đáng tiếc không? .Và còn điều này mình cũng đã nói về nó nhiều.Bạn có 1 ý chí mạnh mẽ nhưng sức khỏe không được tốt,ban vẫn hoàn toàn có thể hoàn thành tốt hành trình nhưng sau đó bạn sẽ phải mất vài ngày hoặc hơn để hồi phục những gì bạn đã vắt kiệt cho chuyến đi.Bạn vẫn có thể LẾT đến Cty nhưng sẽ không thể làm tốt thậm chí không thể hoàn thành công việc và dĩ nhiên sẽ không vui vẻ gì khi đối diện với sếp.Đó chỉ là 1 ví dụ nhỏ.Chúng ta đi để thưởng thức,đi để tự thưởng cho mình,để có hưng phấn cho những chuyến đi tiếp theo và cả công việc nữa.Vì vậy bạn hãy tập luyện ngay từ hôm nay đi,3 tháng thực sự rất ngắn đó.Cho dù bạn vốn có sức khỏe tốt thì cũng không thừa đâu.
@ trâu rừng : Cảm ơn vì nhiệt tình của bác,chúc bác công tác tốt.
Nếu không có gì thay đổi thì mình không thể ra HN vào ngày off được rồi :(

msimperfect
04-10-2010, 09:04
Ây da, các thủ lĩnh cứ thông báo lịch Off nhé. Em lúc nào cũng sẵn sàng, msimperfect

dongsinhvoi
04-10-2010, 09:29
Cảm ơn bác Nấm về những TT vui vẻ,mình cũng rất mong chờ để có thể cảm nhận được những gì mà bác đã cảm nhận.Còn về vấn đề sức khỏe và ý trí thì bác sai rồi,không phải ai cũng có điều kiện vận động nhiều hoặc có sức khỏe tự nhiên tốt như bạn.Biết là mục đích cuối cùng là trinh fucj đỉnh fan nhưng phần thưởng không chỉ có vậy mà còn nhiều phần thưởng khác để chúng ta khám phá và thưởng ngoạn dọc đường đi.Và những ấn tượng đó còn đặc biệt hơn nữa với những người lần đầu bước chân qua.Tuy nhiên nếu lúc đó tinh thần và thể chất bạn không được tốt,bạn sẽ không có tâm trí nào mà thưởng thức nó nữa.Điều đó có đáng tiếc không? .Và còn điều này mình cũng đã nói về nó nhiều.Bạn có 1 ý chí mạnh mẽ nhưng sức khỏe không được tốt,ban vẫn hoàn toàn có thể hoàn thành tốt hành trình nhưng sau đó bạn sẽ phải mất vài ngày hoặc hơn để hồi phục những gì bạn đã vắt kiệt cho chuyến đi.Bạn vẫn có thể LẾT đến Cty nhưng sẽ không thể làm tốt thậm chí không thể hoàn thành công việc và dĩ nhiên sẽ không vui vẻ gì khi đối diện với sếp.Đó chỉ là 1 ví dụ nhỏ.Chúng ta đi để thưởng thức,đi để tự thưởng cho mình,để có hưng phấn cho những chuyến đi tiếp theo và cả công việc nữa.Vì vậy bạn hãy tập luyện ngay từ hôm nay đi,3 tháng thực sự rất ngắn đó.Cho dù bạn vốn có sức khỏe tốt thì cũng không thừa đâu.
@ trâu rừng : Cảm ơn vì nhiệt tình của bác,chúc bác công tác tốt.
Nếu không có gì thay đổi thì mình không thể ra HN vào ngày off được rồi :(

@ Se_bat_cheo: Cảm ơn bạn cheo. Bạn đang công tác miền trong àh cheo. Mình cũng 20/10 mới về đến HN mà.

meohen1301
04-10-2010, 09:32
Như vậy là 0ff vào 23/10. Nếu có gì thay đổi, các bác báo lại nhé! Chúc cả nhà tuần mới vui vẻ!

dongsinhvoi
04-10-2010, 10:06
Xin chào cả nhà!

Mình xin thông báo lịch họp chính thức nhé: tối 23/10/2010 (địa điểm chính thức sẽ thông báo sau)

Tất cả những bạn nào thực sự quan tới hành trình này đề nghị gửi thông tin đăng ký off vào ngày 23/10/2010 về hòm thư [email protected] hoặc có thể gửi ngày trên diễn đàn này. Những bạn nào đã gửi đầy đủ thông tin cần thiết rồi, mình sẽ cập nhật trước và sớm đưa lên diễn đàn để theo dõi.
Dựa vào những thông tin mà các bạn gửi mình mới lên danh sách chứ mình không muốn lên danh sách không đầy đủ thông tin. Vì như vậy khi có việc cần liên lạc rất khó mà chờ đợi cũng rất mất thời gian. Mình nên nghiêm túc ngay từ đầu. Tránh trường hợp như nhiều đoàn khác, danh sách cập nhật tới 40 - 50 người nhưng đến ngày xuất phát chỉ còn 10 - 20 người. Như vậy cũng rất mất thời gian cả cho việc cập nhật rồi xóa tên khỏi danh sách và rất nhiều vấn đề khác nữa. Đoàn mình nếu mọi người tham gia quá đông theo mình cũng ko vấn đề gì vì mình có thể phân tách thành 2 đoàn riêng biệt.

Thông tin đăng ký off:
1. Họ tên đầy đủ
2. Nick name/ nick chat
3. Địa chỉ hòm thư
4. Số điện thoại chuyên dùng
5. Địa chỉ nơi cư trú (để dựa và đây mà chòn địa điểm off trung tâm cho mọi người, tránh trường hợp người thì quá xa, người lại quá gần)

Note: Khi gửi thông tin, mọi người nhớ bôi đỏ, đậm để khi cập nhật danh sách mình nhìn cho nhanh và dễ nhé (chỉ thêm 2, 3 cái bấm chuột thôi mà). Chân thành cảm ơn!
Những bạn phó thôn (trong đó có cả mình), hôm họp sẽ phân công công việc cụ thể!

Rất mong mọi người ủng hộ ý kiến của mình!

Hòa Hippi
04-10-2010, 11:24
Mình mở màn hén :)
Thông tin đăng ký off:
1. Họ tên đầy đủ: Đỗ Thị Hòa
2. Nick name/ nick chat: baocatsamac_2209
3. Địa chỉ hòm thư: [email protected]
4. Số điện thoại chuyên dùng: 0977.823.171
5. Địa chỉ nơi cư trú: Hoàng Văn Thái, Đống Đa, Hà Nội

ngodanh
04-10-2010, 11:36
Thông tin đăng ký off:
1. Họ tên đầy đủ: Ngô Nguyễn Thành Danh
2. Nick name/ nick chat:
4. Số điện thoại chuyên dùng: 0983053004
5. Địa chỉ nơi cư trú: Quận 12, Tp HCM

Thuan Anh
04-10-2010, 11:47
Bôi đỏ và đậm hết cả bài thế kia cẩn thận Mod ngứa mắt :p

Bạn Voi cứ cập nhật danh sách mọi người nhé; không có tớ trong đấy đâu :D. Nhưng lịch ọp ẹp thế nào thì nhớ đăng công khai trên này để tớ cùng đi hóng với nhé.

Nhà tớ ở Bà Triệu; có bạn nào gần đấy mún đi tập thể dục ở công viên Thống Nhất ko nhỉ?. Thì đi tập cùng tớ trước :D.

ngodanh
04-10-2010, 11:58
Mình để ý thấy các bạn chưa chọn chính xác ngày đi và ngày về. Mình nghĩ yếu tố này là quan trong nhất trong mọi chuyến đi, để mọi người còn chủ động sắp xếp.
Mình nghĩ nên chọn cung đường là: "đi Cát Cát - về Trạm Tôn". Cung đường Cát Cát được nhiều đoàn đánh giá là đẹp nhất, thử thách nhất, lúc về thì về Trạm Tôn cho khỏe và nhanh.
Với cung đường này thì đoàn ta sẽ mất 4 ngày. Như vậy, mình đề nghị vầy:
- Khởi hành: tối ngày 30/12/10 từ Hà Nội - và bắt đầu leo đỉnh Fan tại Cát Cát khoảng 8h30 ngày 31/12/10
- Về: tối 03/01/10 về tới nơi tại Hà Nội.
Nếu chọn thời gian trên có ưu điểm là sẽ không phải xin nghỉ nhiều ngày, nhưng nhược điểm là sẽ không có mặt trên đỉnh Fan vào đúng ngày đầu năm, mà là ngày 02/01/10 (mình nghĩ cái này cũng không quan trọng đâu).
Mọi người cho thêm ý kiến nhé.

Thuan Anh
04-10-2010, 12:07
- Khởi hành: tối ngày 30/12/10 từ Hà Nội - và bắt đầu leo đỉnh Fan tại Cát Cát khoảng 8h30 ngày 31/12/10
Nếu chọn thời gian trên có ưu điểm là sẽ không phải xin nghỉ nhiều ngày, nhưng nhược điểm là sẽ không có mặt trên đỉnh Fan vào đúng ngày đầu năm, mà là ngày 02/01/10 (mình nghĩ cái này cũng không quan trọng đâu).

Nếu leo đúng ngày 31 thì ngày mùng 1 sẽ ở trên đỉnh Phan mà. Đêm ngày 31 sẽ ngủ ở lán 2.200 hoặc 2.800; đến trưa hoặc đầu giờ chiều ngày 1 sẽ lên đỉnh; tối cùng ngày sẽ ngủ ở khoảng 2.200. Sáng mùng 2 leo xuống; trưa chiều mùng 2 xuống Sapa và tối mùng 2 lên tàu ở Lào Cai về HN vào sáng mùng 3.

Vấn đề tớ nghĩ đoàn mình nên lưu ý là chuyện mua vé tàu. Đợt đấy nghỉ Tết Dương; nguy cơ cháy vé dễ xảy ra. Nên tính đến các phương án tàu/ ô tô hoặc canh trực, nhờ vả thế nào để hốt được vé tàu. Đoàn vừa phải thì ko sao; chứ đoàn đông thì chắc phải tính kĩ chút.

Type xong thì mới thấy hóa ra bạn này lên lịch cho cung Cát Cát. Về độ đẹp thì Sín Chải cũng ko thua nhiều; lại đảm bảo được thời gian trên đỉnh ưng ý. Mà chưa kể là đoàn toàn dân mới thì Cát Cát không phải là một lựa chọn tốt. Với lại, nếu tớ ko nhầm thì hum nọ chủ thớt có nói rõ quan điểm là ko đi Cát Cát rùi sao đó mà.

msimperfect
04-10-2010, 12:22
Thông tin đăng ký off của em nè. Mong sớm gặp mọi người, msimperfect1. Họ tên đầy đủ: Hoàng Thị Thúy
2. Nick name/ nick chat: thuy_hlu
4. Số điện thoại chuyên dùng: 0977 84 33 86
5. Địa chỉ nơi cư trú: ngõ Gốc Đề, Minh Khai, Hai Bà Trưng, HN.

hien7886
04-10-2010, 13:38
Mình để ý thấy các bạn chưa chọn chính xác ngày đi và ngày về. Mình nghĩ yếu tố này là quan trong nhất trong mọi chuyến đi, để mọi người còn chủ động sắp xếp.
Mình nghĩ nên chọn cung đường là: "đi Cát Cát - về Trạm Tôn". Cung đường Cát Cát được nhiều đoàn đánh giá là đẹp nhất, thử thách nhất, lúc về thì về Trạm Tôn cho khỏe và nhanh.
- Về: tối 03/01/10 về tới nơi tại Hà Nội.

Vì đoàn mình toàn người mới, lại đa số là nữ nên ngay từ đầu đã xác định không chọn đường Cát Cát rồi mà :)
Thông tin đăng ký off:
1. Họ tên: Đỗ Thị Thu Hiên
2. YM: hien7886
3. Email: [email protected]
4. ĐT: 0985.121.708
5. Cư trú: Giáp Bát - Hoàng Mai - Hà Nội

ngodanh
04-10-2010, 13:49
Vì đoàn mình toàn người mới, lại đa số là nữ nên ngay từ đầu đã xác định không chọn đường Cát Cát rồi mà :)

Ồ, mình xin lỗi, mình không thấy cung đường trong topic. Vậy đề nghị chủ topic lên lịch (ngày đi và ngày về) và tô đậm cung đường lên trang nhất để mọi người cùng thấy nhé :)

Alt-Tab
04-10-2010, 13:52
Thông tin đăng ký off vào ngày 23/10/2010

1. Họ tên đầy đủ: Nguyễn Hữu Toại
2. Nick name/ nick chat: Alt-Tab
4. Số điện thoại chuyên dùng: 0984541298
5. Địa chỉ nơi cư trú: Cầu Giấy- Hà Nội

hanhhip
04-10-2010, 14:50
Chủ thớt bị bệnh sao rùi? chúc bạn mau lành bệnh để 23/10 off gặp anh em nhé! Cho mình đăng ký một suất off nhé:
full name: Phùng Đức Hạnh
nick name: hanhhip
nick YM: duchanh_sara2207
mail: [email protected]
phone: 0904 886 533
ĐC: Phạm Văn Đồng - Từ Liêm - Hà Nội (Gần Metro Thăng Long)

hayvanlaem102
04-10-2010, 15:04
Thông tin đăng ký off vào ngày 23/10/2010

1. Họ tên đầy đủ: Lê Đình Trường
2. Nick name: hayvanlaem102
3. YM: [email protected]
4. Số điện thoại: 0904 959 885
5. Địa chỉ nơi cư trú: Cầu Giấy- Hà Nội

hanhhip
04-10-2010, 15:05
Thấy mọi người bàn tán sôi nổi về cung đường lên đỉnh Phanxipang mà lòng mình thấy rạo rực quá! Vừa sưu tầm được 1 bài viết khá hay về cung đường leo Fan, post thử cho mọi người cảm nhận.

"Bắt đầu từ thị trấn mù sương SaPa, độ cao 1.650m (so với mặt biển), nếu khởi hành từ 8giờ sáng thì 9giờ30 bạn đến được suối vàng Cát Cát, làng của những người H’Mông sinh sống, cũng là chân núi Phan-Xi-Păng. Cuộc hành trình vượt dốc thực sự bắt đầu từ đây.

Hãy nai nịt cẩn thận và nhớ càng gọn càng tốt, chỉ mang theo bên mình ống nhòm, máy ảnh hoặc camera gì đó nhưng hai tay phải luôn thoải mái. Tất cả các vật dụng cần thiết như lều bạt, túi ngủ, ắc-quy, thức ăn, dụng cụ nấu nướng sẽ có người dẫn đường H’Mông khuân vác. Người H’Mông rất khỏe, và điều quan trọng là kinh nghiệm đi rừng không ai bằng!

Bạn sẽ qua chiếc cầu treo dẫn tới một cái dốc dựng đứng, vượt qua con suối có dòng nước buốt lạnh và gặp con đường cheo leo nơi rẻo núi. Dọc đường đi là những nương thảo quả thơm ngát, người H’Mông trồng làm thuốc và hương liệu. Vượt qua con dốc đầu tiên này, bạn đã lên được độ cao 2.000m.

Có thể nghỉ và ăn trưa để lấy sức vượt qua “dốc thử thách” hay còn gọi là dốc 300 (300m) kế tiếp. Người đi rừng nói rằng, vượt qua con dốc này là bạn sẽ đủ sức để lao lên tới đỉnh. Càng lên cao cây cối càng cằn xuống thấp dần. Lên tới đỉnh dốc bạn gặp một rừng cây cổ thụ còi cọc, phủ đầy rêu mốc từ gốc tới ngọn rất kỳ lạ. Càng đi vào sâu, rừng tùng càng đẹp. Rễ cây ăn bám vào đá tạo nên tác phẩm điêu khắc thiên nhiên độc đáo…

Độ cao ở đây khoảng 2.500m (so với mặt biển), không khí loãng, lạnh buốt 0oC. Trời chiều xuống nhanh, đến một bãi đất trống bằng phẳng, bên dưới có khe nước nhỏ luôn đầy ngay cả trong mùa khô hạn, anh bạn dẫn đường H’Mông sẽ dùng rựa chặt những thân trúc nhỏ lót chỗ cho bạn nằm.

Bạn sẽ ăn cơm và ngủ trong những chiếc túi ngủ, nên nhớ kéo khóa kín vì về đêm trời lạnh dữ dội. Cũng bởi nhiệt độ xuống rất thấp, tất cả thực phẩm tươi sống bạn mang theo cho hành trình sẽ luôn luôn tươi ngon. Trong suốt 3 ngày mạo hiểm, bạn sẽ được thưởng thức không thiếu thứ gì, từ cà phê, trà nóng, cá thịt, mì gói… Hãy nhớ nạp đủ năng lượng để vượt tới độ cao 2.800m nhé.

Cả một rừng trúc nguyên sinh ôn đới đang chờ bạn khám phá. Dãy Phan-Xi-Păng được hình dung như thân người phụ nữ đang nằm, muốn tới được nơi cao nhất bạn phải qua nhiều con dốc 300m, 500m. Cuối cùng là chặng đường chinh phục độ cao từ 2.800m lên 3.143m. Bạn sẽ đi qua một rừng trúc dầu bạt ngàn, vượt qua ba con suối nhỏ, những thân tùng cheo leo nhô ra ghềnh đá…

Đã đến đỉnh rồi, bạn đã chạm được “nóc nhà Đông Dương”! Không tin vào mắt mình nhưng đó là sự thật. Bạn chỉ muốn hét thật to trong lúc này. Đỉnh Phan-Xi-Păng là một phiến đá rộng, chu vi 5m x 6m, cao 2,5m, trần trụi và phong ba, nóc đỉnh được đánh dấu bằng 1 chiếc cột inox hình kim tự tháp.

Từ đây nhìn xuống lưng chừng sườn núi phía Đông là các thung lũng uốn cong, các dãi ruộng bậc thang đẹp như tranh vẽ, bao quanh là những dòng suối lớn như sợi chỉ trắng chạy dài. Tất cả mọi thứ đều thu gọn trong tầm mắt của bạn. Có thể nhìn lên dãy Hoàng Liên Sơn, nhìn xuống SaPa trong ngút ngàn xanh thẳm… Niềm hạnh phúc trào dâng khó tả.

Nhắn nhỏ với các bạn là để chinh phục được đỉnh Phan-Xi-Păng đòi hỏi phải có một chút sức khỏe, máu mạo hiểm và một chút liều lĩnh.
(st : yousecond)

Hòa Hippi
04-10-2010, 15:30
Từ đây nhìn xuống lưng chừng sườn núi phía Đông là các thung lũng uốn cong, các dãi ruộng bậc thang đẹp như tranh vẽ, bao quanh là những dòng suối lớn như sợi chỉ trắng chạy dài. Tất cả mọi thứ đều thu gọn trong tầm mắt của bạn. Có thể nhìn lên dãy Hoàng Liên Sơn, nhìn xuống SaPa trong ngút ngàn xanh thẳm… Niềm hạnh phúc trào dâng khó tả.

Mình đi vào thời điểm đó chắc hem thấy được mấy kí này rồi :(

dongsinhvoi
04-10-2010, 16:07
Bôi đỏ và đậm hết cả bài thế kia cẩn thận Mod ngứa mắt :p

Bạn Voi cứ cập nhật danh sách mọi người nhé; không có tớ trong đấy đâu :D. Nhưng lịch ọp ẹp thế nào thì nhớ đăng công khai trên này để tớ cùng đi hóng với nhé.

Nhà tớ ở Bà Triệu; có bạn nào gần đấy mún đi tập thể dục ở công viên Thống Nhất ko nhỉ?. Thì đi tập cùng tớ trước :D.

@ Thuần Anh: Cảm ơn bạn Thuần Anh đã nhắc nhở. Mình được biết thêm một quy định nữa của Mod là không được viết đậm bôi đỏ. Thực ra mình cũng không hiểu quá nhiều về những quy định của Mod. Nếu có gì sai sót mong bạn Thuần Anh chỉ giáo thêm. Chân thành cảm ơn bạn!

@ Thuần Anh: Bạn Thuần Anh không tham gia hành trình này cùng mọi người àh? Có người có kinh nghiệm leo phan như bạn đi cùng ắt hẳn mọi người sẽ rất yên tâm. Bạn cố gắng tham gia cùng đoàn nhé! Hy vọng được gặp bạn vào một ngày gần nhất để cùng bàn bạc lo mọi thứ cho đoàn. Cụ thể là ngày 23/10 họp đoàn!

Se_bat_cheo
04-10-2010, 21:08
@ Trâu rừng : Mình không ở HN bạn ah.
Mặc dù 99% là không đi off được nhưng mình vẫn đăng kí biết đâu đấy có gì thay đổi :D
Tên cúng cơm : Trương anh dũng
YH/mail : bluesun0581 / [email protected]
Phone : 0948241336
Cư trú : Việt trì-Phú thọ .

@ Ngodanh : Thấy mấy bạn trong nam chưa thực sự sôi nổi ,bạn chủ động liên hệ và tập hợp mọi người để bàn bạc trao đổi luôn đi để khi tập chung trước khi lên đường bọn mình còn nhân quà nữa chứ :D (cái này Hoẵng nhà mình thích lắm nhỉ ! :)) )

@ Hoẵng : Đúng rồi đó,có off ẹp gì bạn nên đi đủ.Biết đâu đấy có anh chàng đẹp trai nào làm bạn ngứa mắt (làm chị ngứa mắt chị cưa cho bằng đổ :D ) Và "nào mình cùng đi leo fan " :D ..

rungvangbienbac
04-10-2010, 21:17
nếu có chi tiết cụ thể cho mình biết nhé mình xin đặt một viên gạch ở điểm cao của fan
ok hãy liên hệ cho mình tại gmail: [email protected]

Se_bat_cheo
04-10-2010, 21:30
nếu có chi tiết cụ thể cho mình biết nhé mình xin đặt một viên gạch ở điểm cao của fan
ok hãy liên hệ cho mình tại gmail: [email protected]

Nếu đây là lần đầu bạn vào topic này và bạn thực sự nghiêm túc muốn đi cùng đoàn,bạn nên đọc qua toàn bộ các trang để biết mọi người đang bàn và đang dự định làm chuyện gì để có sự chuẩn bị cho bản thân. Và bạn cũng nên thường xuyên theo dõi topic này để biết những thông tin cần thiêt.Về danh sách đoàn(hiện tại) do bạn dongsinhvoi đảm nhiệm và bạn ấy không thể viết mail cho từng người 1 để hỏi xem có đi không ,phai không bạn rungvangbienbac .

Thuan Anh
04-10-2010, 21:59
Bạn Chèo kéo thích đá tớ nhỉ. Cái gì cũng phải có tớ vào (từ nhận quà tới tán giai) là sao ta? ^^. Tớ có gợi ý cho các bạn miền Nam ra ngoài Bắc thì mang mí cái khăn rằn ra tặng đội ngoài này gọi là lấy thảo; cả đội lại có đồng phục khăn lun :D Các bạn miền Bắc thì phụ trách tặng các bạn miền Nam món gì đó ngoài Bắc kiểu Bánh Trưng chẳng hạn; vừa lấy thảo vừa có cái nhá trên đỉnh núi cho chắc bụng :))

Các bạn nào nhiệt tình thì họ sẽ chịu khó đọc kỹ lưỡng hoặc liên hệ trực tiếp với những bạn có trách nhiệm trong đội để tìm hiểu thông tin; còn những thành phần chỉ vào ném cục gạch rùi chạy thì mí bạn già làng trưởng bản cứ xếp vào dự bị vậy thui và chỉ sử dụng hình thức thông báo công khai trên diễn đàn này cho đỡ phải care nhìu. Chứ ôm đồm quá nhìu khi mệt cho các bạn mà đoàn vừa loãng lại vừa đông đến khó kiểm soát.

dongsinhvoi
04-10-2010, 22:05
Mình có một vài tư vấn về hành trình thế này. Cả nhà tham khảo để lựa chọn cung đường cho phù hợp nhé:

Về căn bản trước khi leo Phan, các phượt thủ cần phải quan tấm đến những kiến thức sau:
1, Lựa chọn tuyến leo núi phù hợp
2, Thời gian leo núi
3, Trang thiết bị phục vụ chuyến đi
4, Tìm đơn vị tổ chức cho chuyến đi hoặc tự phượt
5, Những tình huống thường xẩy ra trong khi leo núi và cách xử lý
6, Tập luyện thể lực trước chuyến đi
7, Chung tay bảo vệ môi trường sinh thái cho Phansipan: Do & Don’t

Lựa chọn tuyến leo núi phù hợp
Có 3 tuyến leo Fan phổ biến nhất là: Cát Cát, Sín Chải, Trạm Tôn (Cổng Trời)
Đây là tên của các điểm xuất phát và kết thúc của những hành trình leo núi. Các địa điểm này nằm ở các khu vực khác nhau dưới chân núi và ở các độ cao cũng tương đối khác nhau. Mỗi tuyến leo núi có độ dài và độ khó khác nhau vì vậy phượt thủ cần phải cân nhắc việc lựa chọn tuyến leo núi cho phù hợp với thời gian và sức khỏe của mình. Dưới đây là đặc điểm của mỗi tuyến leo núi.

Tuyến Cát Cát:
Xuất phát: Cát Cát
Kết thúc: Trạm Tôn hoặc Sín Chải
Thời gian leo: thông thường là 4 ngày
Lịch trình căn bản:
Ngày 1: Leo từ Cát Cát đến 2300m. Ngủ trại đêm thứ nhất
Ngày 2: Leo lên đến 2900m. Xuống đến 2700m. Ngủ trại đêm thứ hai
Ngày 3: Lên đến đỉnh 3143m. Xuống đến 2000m. Ngủ trại đêm thứ ba (có thể ngủ tại lán Việt Hùng ở độ cao 2200m)
Ngày 4: Xuống đến Trạm Tôn hoặc Sín Chải. Xe đón đưa về Sapa.
Ghi chú: về đến Sapa khoảng 13h – 14h

Xuất phát ở thung lũng Cát Cát (làng Cát Cát), cách trung tâm thị trấn Sapa khoảng 3km và có độ cao so với mặt nước biển là 1.245m. Cát Cát là tuyến dài nhất cũng là tuyến có độ dốc lớn nhất. Đây được đánh giá là tuyến tuyến leo Fan thú vị nhất bởi cảnh quan và địa hình đa dạng nhất trong cả 3 tuyến cộng với hành trình đi từ điểm đầu đến điểm cuối không hề bi lặp lại một đoạn nào. Tuyến leo núi này phù hợp nếu bạn có thời gian và sức khỏe đáp ứng với yêu cầu mỗi ngày trung bình leo núi khoảng 8hrs (không bao gồm thời gian nghỉ ăn trưa (khoảng 1hr) hay những cuốc nghỉ ngắn khoảng 7-10 phút)

Tuyến Sín Chải: bao gồm hai lựa chọn
Xuất phát: Trạm Tôn hoặc Sín Chải
Kết thúc: Sín Chải hoặc Trạm Tôn
Thời gian leo: thông thường là 3 ngày

Lịch trình căn bản:
Trạm Tôn – Sín Chải
Ngày 1: Leo từ Trạm Tôn đến 2200m. Ngủ trại đêm thứ nhất (hoặc lán Việt Hùng)
Ngày 2: Lên đến đỉnh 3.143m. Xuống đến 2.200m. Ngủ trại đêm thứ hai (hoặc lán Việt Hùng)
Ngày 3: Từ 2.200m xuống Sín Chải. Xe đón đưa về Sapa.
Ghi chú: về đến Sapa khoảng 14h

Sín Chải – Trạm Tôn
Ngày 1: Leo từ Sín Chải đến 2.400m/2.200m. Ngủ trại đêm thứ nhất
Ngày 2: Lên đến đỉnh 3.143m. Xuống đến 2.200m. Ngủ trại đêm thứ hai (hoặc lán Việt Hùng)
Ngày 3: Từ 2200m xuống Trạm Tôn. Xe đón đưa về Sapa.
Ghi chú: về đến Sapa khoảng 13h

Sín Chải có độ cao so với mặt nước biển là 1.260m, cách trung tâm thị trấn Sapa 5km. Tuyến Sín Chải – Trạm Tôn được ít người lựa chọn hơn tuyến Trạm Tôn – Sín Chải vì có độ dốc cao hơn. Tuyến Sín Chải cũng có cảnh quan tương đối đa dạng tuy nhiên so với tuyến Cát Cát thì ngoài đặc điểm thời gian chinh phục ngắn hơn 1 ngày còn có một đặc điểm khác là đoạn từ độ cao khoảng 2.100 đến đỉnh Fan sẽ phải lặp lại khi leo xuống. Với nhưng đặc điểm đó tuyến này phù hợp cho các phượt thủ không có nhiều thời gian và có thể lực đáp ứng được yêu cầu mỗi ngày trung bình leo núi khoảng 8hrs (không bao gồm thời gian nghỉ ăn trưa (khoảng 1hr) hay những cuốc nghỉ ngắn khoảng 7-10 phút)

Tuyến Trạm TônTuyến Trạm Tôn:
Xuất phát: Trạm Tôn
Kết thúc: Trạm Tôn
Thời gian leo: thông thường là 2 ngày, có thể thực hiên trong 1 ngày với nhưng người có sức khỏe rất tốt.

Lịch trình căn bản:
Ngày 1: Leo từ Trạm Tôn đến 2.845m. Ngủ trại đêm thứ nhất
Ngày 2: Lên đến đỉnh 3.143m. Xuống Trạm Tôn. Xe đón đưa về Sapa.
Ghi chú: về đến Sapa khoảng 14h

Tuyến Trạm Tôn là tuyến có nhiều người chọn nhất vì thời gian chinh phục ngắn và đòi hỏi về thể lực không cao như hai tuyến kia. Trạm Tôn có độ cao so với mặt nước biển là 1.945m. Tuyến leo núi này có cùng 1 đường lên và xuống vi vậy không có sự đa dạng về cảnh quan nhiều như hai tuyến kia. Tuyến Trạm Tôn phù hợp với những người bi hạn chế về thời gian và có mức độ thể lực trung bình.

dongsinhvoi
04-10-2010, 22:18
Những đồ dùng cần mang khi leo fan

Đồ dùng cá nhân:
Quần áo các bạn tùy theo sức của mình và thói quen sinh hoạt mà mang đồ cho phù hợp. Tuy nhiên khuyến cáo: càng gọn nhẹ càng tốt.
- 03 cái quần + 01 quần đông xuân sử dụng loại quần rộng rãi để leo trèo
- 03 áo phông dài tay or sơmi dài tay tốt nhất là áo phông dài tay thuận tiện khi ngủ và thấm mồ hôi
- Đồ lót cá nhân tùy theo
- 01 áo khoác dày, khăn quàng cổ. Tốt nhất chọn áo khoác nhẹ và ấm, tránh nặng nề mang sẽ khó khăn
- 1 ba lô (chống nước), lưu ý có dây lưng buộc bụng.
- 1 mũ rộng vành + 1 mũ bộ đội biên phòng che tai
- 2 đôi tất cao cổ dùng chống vắt
- 2 – 3 đôi tất ấm
- 1 – 2 đôi găng tay hạt nhựa loại bảo hộ lao động
- 1 bộ bọc đầu gối, bọc gót chân
- 5 áo mưa giấy
- 2 đôi ủng nilon
- 1 bàn chải đánh răng và kem đánh răng
- 01 gói giấy ướt (to) / 01c giấy vệ sinh/ 01 gói dùng tiết kiệm
- 1 tấm trải cá nhân (tùy theo), tấm này thông thường được dùng chắn nắng cho ôtô, có mặt màu bạc, rất nhẹ, chống thấm nước.
- bật lửa + dao con + còi đeo cổ, 01 bộ dao con đa năng thì càng tốt
- 01 lọ / túi muối rang nhỏ muối hạt được rang khô để ngậm chống khát, đau họng
- 1 cờ tổ quốc (loại nhỏ) dùng cắm sau balo cho hoành tráng
- máy ảnh, máy nghe nhạc, điện thoại tùy nếu ai có loa rời cho máy nghe nhạc thì mang đi, pin dự phòng cho máy ảnh
- thức ăn thêm: chocolate loại viên hoặc gói nhỏ là tốt nhất, ăn đến đâu hết đến đó, loại thanh dễ bị chảy nước
- 1 lọ C sủi tác dụng giải khát, thanh nhiệt, hồi phục sức khỏe
- 2 hộp đường glucoser
- kẹo cao su, nước listerin dùng cho ai lười đánh răng
- chứng minh nhân dân, giấy tờ tùy thân
- 1 Đèn pin sạc bằng tay hoặc đèn pin dùng pin đại và 3 đôi pin.
- 10 túi nylon đựng rác loại túi lớn: 5kg
- khăn mặt loại dài, mềm và mỏng 1 chiếc"quàng quanh cổ, dùng lau mồ hôi rất tiện, tắm khi có nước và thay khăn quàng cổ khi lạnh"

Túi cứu thương cá nhân: loại cơ bản dùng cho cá nhân có kích thước nhỏ gọn. Các loại thuốc và dụng cụ y tế cần có bao gồm:
+ thuốc giảm sốt
+ thuốc tiêu chảy
+ thuốc bôi chống côn trùng đốt
+ thuốc sát trùng
+ dầu nóng/dầu gió
+ băng ego các cỡ
+ bông y tế
+ kéo y tế
+ băng dính y tế
+ gạc tiệt trùng
+ băng co dãn (dành cho trường hợp bị bong gân).
Lưu ý: tất cả các loại thuốc và dụng cụ y tế cần phải để trong túi nilon bên trong túi cứ thương để tránh nước ngấm vào.

Tập thể lựcCác bạn có thể tập trước khi leo khoảng 2 – 4 tuần là đuợc
1. Tập các bài tập cần có bài khởi động kỹ các khớp, để tránh gây ra chấn thương : Khớp háng, đầu gối, mắt cá chân.
2. Đi bộ / chạy liên tục trong vòng 1 giờ. Chạy mệt thì đi bộ, đỡ mỏi thì lại chạy, chú ý ko nên đứng/ ngồi lại mà phải vận động liên tục.
3. Đi bộ 10 phút đi theo bậc cầu thang, sau đó đi bộ trên đường bằng khoảng 1 phút, tiếp theo lại đi 10 phút bậc cầu thang, cứ như vậy cho đủ 1 giờ.
4. Đi bộ mang ba lô nặng 5 Kg với tổng quãng đường khoảng 18 Km. Bài test này nhằm đánh giá khả năng đi bộ của mọi người, đồng thời để sang lọc những người không theo kịp nhóm.
5. Trước khi đi Sa Pa : tập các bài tập nhẹ ( đi bộ leo dốc )

meohen1301
04-10-2010, 22:27
Xin chào cả nhà!

Mình xin thông báo lịch họp chính thức nhé: tối 23/10/2010 (địa điểm chính thức sẽ thông báo sau)

Tất cả những bạn nào thực sự quan tới hành trình này đề nghị gửi thông tin đăng ký off vào ngày 23/10/2010 về hòm thư [email protected] hoặc có thể gửi ngày trên diễn đàn này. Những bạn nào đã gửi đầy đủ thông tin cần thiết rồi, mình sẽ cập nhật trước và sớm đưa lên diễn đàn để theo dõi.
Dựa vào những thông tin mà các bạn gửi mình mới lên danh sách chứ mình không muốn lên danh sách không đầy đủ thông tin. Vì như vậy khi có việc cần liên lạc rất khó mà chờ đợi cũng rất mất thời gian. Mình nên nghiêm túc ngay từ đầu. Tránh trường hợp như nhiều đoàn khác, danh sách cập nhật tới 40 - 50 người nhưng đến ngày xuất phát chỉ còn 10 - 20 người. Như vậy cũng rất mất thời gian cả cho việc cập nhật rồi xóa tên khỏi danh sách và rất nhiều vấn đề khác nữa. Đoàn mình nếu mọi người tham gia quá đông theo mình cũng ko vấn đề gì vì mình có thể phân tách thành 2 đoàn riêng biệt.

Thông tin đăng ký off:
1. Họ tên đầy đủ
2. Nick name/ nick chat
3. Địa chỉ hòm thư
4. Số điện thoại chuyên dùng
5. Địa chỉ nơi cư trú (để dựa và đây mà chòn địa điểm off trung tâm cho mọi người, tránh trường hợp người thì quá xa, người lại quá gần)

Note: Khi gửi thông tin, mọi người nhớ bôi đỏ, đậm để khi cập nhật danh sách mình nhìn cho nhanh và dễ nhé (chỉ thêm 2, 3 cái bấm chuột thôi mà). Chân thành cảm ơn!
Những bạn phó thôn (trong đó có cả mình), hôm họp sẽ phân công công việc cụ thể!

Rất mong mọi người ủng hộ ý kiến của mình!

Mình gửi thông tin vô hòm thư [email protected] rồi nhé, Nhận được bạn pm lại hòm thư cho mình được ko? Mình sợ thư thất lạc ý mà! Hì, thank yoi bạn!

Thuan Anh
04-10-2010, 22:33
Đồ bạn Voi đưa ra khá rõ ràng và đầy đủ. Anh chị em theo yêu cầu của cá nhân theo đó mà chuẩn bị. Tuy nhiên, dựa vào list đó thì tớ nghĩ chỉ nên mang ít hơn hoặc bằng; đừng mang nhiều hơn, vì như thế đã là nặng lắm rùi. Cũng dựa vào đó tớ có một số lưu ý sau

- Quần áo: lên rừng rú, ăn lông ở lỗ, chúng ta ko nhất thiết phải sạch quá. Bạn nào chấp nhận được thì chỉ cần mang một bộ để leo và một bộ để ngủ. Bộ để leo thì có một cái quần legging bó sát chân bên trong; loại cotton dày một chút; vừa ấm vừa dễ cử động. Đừng nghỉ chỉ con gái mới xài loại này nhé; đàn ông con giai cũng có quần loại này đấy. Đồ để leo có thể chạy ra Lê Duẩn sắm mấy bộ của lính; vừa rộng rãi thoải mái; lại vừa ko xót khi lăn lê bò toài.

- Nên thay áo mưa giấy bằng áo mưa bộ. Áo mưa giấy vừa vướng lại vừa mỏng. Dính vào cây là rách. Áo mưa giấy có chăng dùng thay cho cái tấm bạt trải ý.

- Bọc gối bọc gót ko nhất thiết phải có. Vì thực ra đi nhiều lớp tất hoặc tất dầy cũng đã khá ổn rùi; chưa kể chùn chân đeo mấy thứ đó ko sao chứ bình thường mà đeo mấy cái đó vào leo sẽ có cảm giác nặng và mỏi hơn; nhất là với những người chưa quen.

- Tất cao cổ chống vắt có thể xài cái loại tất đi đến đầu gối của hội đá bóng ý; 30 cò/đôi; khá hữu dụng, ko thùng thình như tất chống vắt.

- Đồ đạc để trong balô cũng nên cho vào túi nilon. Balo có chống nước đến đâu cũng vẫn bị ẩm. Lớp nilon bên trong sẽ giúp giữ cho đồ đỡ bị ướt.

- Thuốc thì tùy nhu cầu cá nhân; nhưng đồ dụng cụ y tế thì một nhóm 5-10 người mới cần một bộ thui cho gọn nhé; ko nhất thiết phải chuẩn bị mỗi người một bộ.

- Vẫn liên quan đến chuyện sạch bẩn: đừng hy vọng tắm rửa mùa này trên núi, cũng đừng nên tơ tưởng đến chuyện đánh răng, vừa lích kích lại lạnh thấu xương; cứ nhá kẹo cao su cho lành. Đoàn tớ lần trước có bạn cố đấm ăn xôi đánh răng bằng nước suối vừa lạnh vừa phát hiện có thằng tè ở thượng nguồn đấy :))

Nấm Xíxọn
04-10-2010, 22:36
Re: Có ai leo Fan Tết Dương lịch 2011 k?
Originally Posted by ngodanh
Mọi người cho thêm ý kiến nhé.Nếu leo đúng ngày 31 thì ngày mùng 1 sẽ ở trên đỉnh Phan mà. Đêm ngày 31 sẽ ngủ ở lán 2.200 hoặc 2.800; đến trưa hoặc đầu giờ chiều ngày 1 sẽ lên đỉnh; tối cùng ngày sẽ ngủ ở khoảng 2.200. Sáng mùng 2 leo xuống; trưa chiều mùng 2 xuống Sapa và tối mùng 2 lên tàu ở Lào Cai về HN vào sáng mùng 3.

Vấn đề tớ nghĩ đoàn mình nên lưu ý là chuyện mua vé tàu. Đợt đấy nghỉ Tết Dương; nguy cơ cháy vé dễ xảy ra. Nên tính đến các phương án tàu/ ô tô hoặc canh trực, nhờ vả thế nào để hốt được vé tàu. Đoàn vừa phải thì ko sao; chứ đoàn đông thì chắc phải tính kĩ chút.

Type xong thì mới thấy hóa ra bạn này lên lịch cho cung Cát Cát. Về độ đẹp thì Sín Chải cũng ko thua nhiều; lại đảm bảo được thời gian trên đỉnh ưng ý. Mà chưa kể là đoàn toàn dân mới thì Cát Cát không phải là một lựa chọn tốt. Với lại, nếu tớ ko nhầm thì hum nọ chủ thớt có nói rõ quan điểm là ko đi Cát Cát rùi sao đó mà.
Trả lời Trích dẫn Cảm ơn
Bạn Hoẵng đi nhanh thế...bạn mà đi được thế thì là vận động viên leo núi chuyên nghiệp rồi đấy. Đi đường Cát cát tức là các bạn sẽ phải lên xuống liên tục các đỉnh núi thuộc dãy Hoàng Liên Sơn.Lên 2300m rồi lại tụt xuống 1500m là chuyện bt thế nên đêm đầu tiên bạn sẽ phải ngủ lại ở độ cao khoang 1900m. Đêm thứ 2 ngủ lại ở độ cao khoang 2400m. Đến gần trưa ngày thứ 3 mới lên tới đỉnh Phanxipang đó... Phần sau mính sẽ học tập bạn Hoẵng viết bài và ảnh của lần chinh phục Phan của tớ nhé.
Best Rgds
Nguyen Viet Cuong

Alt-Tab
04-10-2010, 22:54
Theo ý kiến chủ quan của mình đối với dân đi làm văn phòng như mình thấy có vẻ tuyến TTôn- TTôn là Ok vừa đỡ mất thời gian( thời gian hạn hẹp) mà lại đảm bảo sức khỏe pù hợp với lần đầu leo Fan, nhưng cung này lúc đi và về như nhau, ko tạo cảm giác khám phá!
Tuyến TTôn- Sín Chải này mất thêm 1 ngày nhưng có cái sướng là ko bị nhàm chán, cảm giác khám phá sướng hơn, lúc xuống có dài hơn tuyến TTôn nhưng lúc xuống nhanh hơn và ít mệt hơn lúc leo lên!
Tuyến còn lại CC-SC hay SC-TT, 2 tuyến này dài và tốn thời gian lại mệt nữa, leo về chắc đứt mất!
Mình ủng hộ 2 lựa chọn trên. Mọi người góp ý cho ý kiến để có tuyến đi phù hợp với thời gian và sức khỏe của mình nhé !!!

ody
04-10-2010, 22:59
Thông tin đăng ký off:
1. Đào Bích Ngọc
2. Nick chat: ody_7304
4. Số điện thoại chuyên dùng: 092 301 1319
5. Địa chỉ nơi cư trú: Bách Khoa nhá!

hayvanlaem102
04-10-2010, 23:06
mình cũng là dân văn phòng này
theo ý kiến của tớ là chọn tuyến : TTôn- TTôn là Ok vừa đỡ mất thời gian( thời gian hạn hẹp)
mọi người ý kiến biểu quyết nhé

Se_bat_cheo
04-10-2010, 23:17
Bạn Chèo kéo thích đá tớ nhỉ. Cái gì cũng phải có tớ vào (từ nhận quà tới tán giai) là sao ta? ^^. Tớ có gợi ý cho các bạn miền Nam ra ngoài Bắc thì mang mí cái khăn rằn ra tặng đội ngoài này gọi là lấy thảo; cả đội lại có đồng phục khăn lun :D Các bạn miền Bắc thì phụ trách tặng các bạn miền Nam món gì đó ngoài Bắc kiểu Bánh Trưng chẳng hạn; vừa lấy thảo vừa có cái nhá trên đỉnh núi cho chắc bụng :))

Các bạn nào nhiệt tình thì họ sẽ chịu khó đọc kỹ lưỡng hoặc liên hệ trực tiếp với những bạn có trách nhiệm trong đội để tìm hiểu thông tin; còn những thành phần chỉ vào ném cục gạch rùi chạy thì mí bạn già làng trưởng bản cứ xếp vào dự bị vậy thui và chỉ sử dụng hình thức thông báo công khai trên diễn đàn này cho đỡ phải care nhìu. Chứ ôm đồm quá nhìu khi mệt cho các bạn mà đoàn vừa loãng lại vừa đông đến khó kiểm soát.

Cái vụ tặng khăn này hay ah nha,khăn rằn ri cộng với mũ tai bèo. Có thể dựng thành 1 cảnh phim được đấy.Các anh con trai miền nam vừa quàng khăn lên cổ các bạn nữ miền bắc vừa rưng rưng nước mắt,còn chị em miền bắc nhà mình thì vẫn rắn rỏi buông lơi 1 câu "Làm gì mà mít ướt như ...con trai vậy,e đi sẽ về sớm.Anh ở nhà chăm sóc con cho tốt(không tốt là biết tay em X( ) " =))
CÒn các bạn nữ miền nam vừa quàng khăn vừa long lanh lóng lánh ánh mắt liếc nhìn đám con trai bắc :D .
Các bạn đừng chọi đá mình nhé,chỉ là 1 cảnh do mình tưởng tượng thôi :D

Theo ý kiến chủ quan của mình đối với dân đi làm văn phòng như mình thấy có vẻ tuyến TTôn- TTôn là Ok vừa đỡ mất thời gian( thời gian hạn hẹp) mà lại đảm bảo sức khỏe pù hợp với lần đầu leo Fan, nhưng cung này lúc đi và về như nhau, ko tạo cảm giác khám phá!
Tuyến TTôn- Sín Chải này mất thêm 1 ngày nhưng có cái sướng là ko bị nhàm chán, cảm giác khám phá sướng hơn, lúc xuống có dài hơn tuyến TTôn nhưng lúc xuống nhanh hơn và ít mệt hơn lúc leo lên!
Tuyến còn lại CC-SC hay SC-TT, 2 tuyến này dài và tốn thời gian lại mệt nữa, leo về chắc đứt mất!
Mình ủng hộ 2 lựa chọn trên. Mọi người góp ý cho ý kiến để có tuyến đi phù hợp với thời gian và sức khỏe của mình nhé !!!

Cái này vẫn còn nhiều thời gian mà bạn.Đến tháng 12 tùy theo mức độ rèn luyện của mọi người để đưa ra tuyến phù hợp nhất vẫn chưa muộn.Nếu luyện tập tốt ,chúng ta cho dù là người mới lần đầu leo fan nhưng vẫn hoàn toàn có thể chinh phục và thoải mái thưởng thức tuyến đường đẹp nhất.

Thuan Anh
04-10-2010, 23:20
Bạn Hoẵng đi nhanh thế...... Phần sau mính sẽ học tập bạn Hoẵng viết bài và ảnh của lần chinh phục Phan của tớ nhé.

Hì hì... tớ đã kêu là tớ tính nhầm rùi mà :D. Tớ tính như vậy là cho cung Trạm Tôn - Sín Chải. :D Tiện thể tớ cũng vote cung này lun vì thời gian vừa phải; đảm bảo việc khung cảnh được thay đổi; lại dành đường khó đi cho việc tụt xuống nên đường khó lại thành dễ hơn chút đỉnh :D

Hoan nghênh bạn Nấm post bài sớm để anh em có dịp chiêm ngưỡng và học tập. Tớ hám cung Cát Cát lắm mà lượng sức mình chắc cũng chưa với tới :D

@Cheo: khăn rằn khác khăn rằn ri nha đồng chí. Loại khăn rằn, kẻ ca rô của người miền Tây ý ^^

dongsinhvoi
04-10-2010, 23:23
Theo mình đoàn mình nên đi theo cung 3 ngày/ 2 đêm. Sẽ có 3 sự lựa chon cho cung thời gian này:

1. Cát Cát - Phans - Trạm Tôn
Tổng chiều dài là 31 km. Trong đó:
Cát Cát - Phans = 20km
Phans - Trạm Tôn = 11km
Lịch trình chi tiết cho cung này:
- Tối 30/12/2010: Tàu hoặc xe bus chất lượng cao Hà Nội - Lào Cai/ Sa Pa
- Ngày 31/12/2010 (Leo Phan ngày 1): Xe đưa từ Sa Pa - bản Cát Cát bắt đầu hành trình - ăn trưa trong rừng Thảo quả rồi leo lên độ cao 2.300m. Ngủ đêm thứ 1.
- Ngày 1/1/2011 (Leo Phan ngày 2): Leo từ 2.300m lên đến 2.900m, ăn trưa rồi lại tụt xuống 2.700m phía lai châu. Ngủ đêm thứ 2.
- Ngày 2/1/2011 (Phan ngày 3): Leo từ 2.700m lên đỉnh (khoảng 3 tiếng, lên đến đỉnh lúc 10h trưa), xuống 2.800 đường Trạm Tôn ăn trưa. Khoảng 5 - 6 giờ chiều ra đến cửa rừng Trạm Tôn. xe đón về Sa Pa

Note: Đi cung này rất đẹp, nhưng đòi hỏi phải có sức khỏe thật tốt. Ngày lên đỉnh không phải ngày thứ 2 mà là ngày thứ 3 tức vào 2/10 mất rồi. Hơn nữa đi cung này sẽ mấy đầy 3 ngày 2 đêm. Về đến Sa Pa muộn sợ không kịp ra ga trừ khi đoàn ở lại Sa Pa thêm 1 đêm nữa là đêm 2/10, 3/10 mới ra Lào Cai lên tàu về Hà Nội.

2. Sín Chải - Phans - Trạm Tôn
Tổng chiều dài là 27km. Trong đó:
Sín Chải - Phans = 16km
Phans - Trạm Tôn = 11km
Lịch trình chi tiết cho cung đường này:- Tối 30/12/2010: Tàu/ Bus HN - LC / Sa Pa
- Ngày 31/12/2010 (Leo Phan ngày 1): Xe đưa xuống cửa rừng Sín Chải bắt đầu hành trình - 2.200m. Ngủ đêm thứ 1.
- Ngày 1/1/2011 (Phan ngày 2): 2.200m - đỉnh Phan - 2.800m (lên đến đỉnh khoảng 12 - 1h chiều). Ngủ đêm thứ 2.
- Ngày 2/1/2011 (Phan ngày 3): 2.800m - 2.200 ăn trưa - ra cửa rừng Trạm khoảng 1 - 2 giờ chiều. Xe đón về Sa Pa
Chiều xe đưa ra ga lên Tàu về HN.

3. Trạm Tôn - Phans - Sín Chải (Tổng chiều dài bằng cung đường số 2 là 27km)
Lịch trình chi tiết:
- Tối 30/12/2010: HN - Lào Cai
- Ngày 31/12/2010: Sa Pa - Trạm Tôn - 2.800, ngủ đêm 1.
- Ngày 1/1/2011: 2.800m - đỉnh (khoảng 9h sáng) - 2.200m, ngủ đêm 2.
- Ngày 2/1/2011: 2.200m - cửa rừng Sín Chải khoảng 1h chiều, xe đón về sapa khoang 2h chiều. Chơi sa pa, khoang 5 - 6h chiều xe đưa ga lên tàu về HN.

Note: Cung đường này được về Sa Pa sớm nhất và nhàn nhất trong 3 cung đường 3 ngày/ 2 đêm. Nếu đoàn mình đông các bạn nữ và toàn người leo lần đầu thì sẽ chọn cung đường này cho phù hợp sức khỏe và giữ sức còn quay về làm việc.

hayvanlaem102
04-10-2010, 23:36
Mình lòng vòng một hồi lượm nhặt được vài thông tin bổ ích ghê
Chả biết có đã có ai coi qua chưa, nhưng mình cứ share 1 vài thông tin bổ ích này cho mọi người
http://i32.photobucket.com/albums/d22/baoloc01/Ha%20Giang-Laocai2009/Fansipan/1.jpg

dongsinhvoi
04-10-2010, 23:37
Mình gửi thông tin vô hòm thư [email protected] rồi nhé, Nhận được bạn pm lại hòm thư cho mình được ko? Mình sợ thư thất lạc ý mà! Hì, thank yoi bạn!

@Meohen1310: Bạn ơi bạn gửi lại thông tin cho mình nhé. Bạn có gửi nhầm không? Mình chưa thấy có trong hòm thư. Cảm ơn bạn nhiều!

Se_bat_cheo
04-10-2010, 23:38
@ hoẵng :Đồng chí xin ghi nhận :D .
@ alt-tab : bạn có cái avatar trông ngầu nhỉ !

Tiện đây mình hướng dẫn các bạn cách thở để sử dụng oxy 1 cách hiệu quả nhất-thở như 1 em bé sơ sinh !.Rất tốt cho các bạn mới thích nghi tốt hơn với sự thay đổi nồng độ oxy khi lên cao,nó đặc biệt có tác dụng tốt cho những bạn có vấn đề với tim mạch hay những vấn đề với hệ hô hấp .
Những bạn nào đã tập hoặc tìm hiểu về yoga sẽ biết về bài thở này.Và đây cũng là 1 phần của phương pháp luyện tập phục hồi chức năng(có kết hợp tập luyện thể chất) cho những người bị bệnh viêm phổi tắc nghẽn mãn tính(hay bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính) .
Nó vô cùng đơn giản nhưng đòi hỏi bạn phải chú ý nhớ để luyện tập thường xuyên để có kết quả tốt nhất .
Khi bắt đầu bạn sẽ bắt đầu với tư thế ngồi(khoanh chân hay bất kỳ đâu) hoặc nằm(vì tư thế đứng rất khó với người mới,nếu bạn cố gắng quá có thể gây đau ở phần bụng ).Hóp bụng hết mức có thể rồi thở ra,chú ý vẫn hóp hụng.Hít vào từ từ đồng thời phình bụng ra hết mức có thể,ép không khí trong phổi xuống cơ hoành.Rồi thở ra từ từ đông thời hóp bụng hết mức có thể.Cứ tiếp tục như vậy vào bất cứ thời gian nào trong ngày khi bạn rảnh rỗi .
Giải thích : Khi bạn làm động tác thở như vậy,không khí sẽ được đưa vào sâu hơn nơi những phế nang nhỏ (chưa đến 2mm-là nơi oxy hấp thụ vào máu qua hệ thống mao mạch bên trong) giúp bạn hấp thụ được nhiều oxy hơn với cùng 1 lượng không khí đưa vào phổi.
Có 1 bài vè khá hay về bài thở này nhưng mình quyên toi mất rồi nên mình tự nghĩ ra bài vè này để thay thế :D
Hítttttttttt vào yêu thương
Thởởởởở ra hạnh phúc
Hít hít hít vào yêu em(anh)
Thởởởở ra CỰC KHOÁI ! .
Chúc cả nhà mình khỏe :D

hanhhip
05-10-2010, 00:35
Theo mình đoàn mình nên đi theo cung 3 ngày/ 2 đêm. Sẽ có 3 sự lựa chon cho cung thời gian này:

Cát Cát - Phans = 20km
Phans - Trạm Tôn = 11km
- Ngày 31/12/2010 (Leo Phan ngày 1): Xe đưa từ Sa Pa - bản Cát Cát bắt đầu hành trình - ăn trưa trong rừng Thảo quả rồi leo lên độ cao 2.300m. Ngủ đêm thứ 1.
- Ngày 1/1/2011 (Leo Phan ngày 2): Leo từ 2.300m lên đến 2.900m, ăn trưa rồi lại tụt xuống 2.700m phía lai châu. Ngủ đêm thứ 2.
- Ngày 2/1/2011 (Phan ngày 3): Leo từ 2.700m lên đỉnh (khoảng 3 tiếng, lên đến đỉnh lúc 10h trưa), xuống 2.800 đường Trạm Tôn ăn trưa. Khoảng 5 - 6 giờ chiều ra đến cửa rừng Trạm Tôn. xe đón về Sa Pa

Note: Đi cung này rất đẹp, nhưng đòi hỏi phải có sức khỏe thật tốt. Ngày lên đỉnh không phải ngày thứ 2 mà là ngày thứ 3 tức vào 2/10 mất rồi. Hơn nữa đi cung này sẽ mấy đầy 3 ngày 2 đêm. Về đến Sa Pa muộn sợ không kịp ra ga trừ khi đoàn ở lại Sa Pa thêm 1 đêm nữa là đêm 2/10, 3/10 mới ra Lào Cai lên tàu về Hà Nội.

Mình thích cung đường này nhất!Được ngắm cảnh đẹp đồng thời lại có cà người đẹp bên cạnh nữa :D. Mình chưa được con gái Nam bộ tặng quà bao giờ.Hy vọng hum đó có chia cho mình 1/2 khăn rằn ha!

hien7886
05-10-2010, 08:31
Cho tới giờ thì tớ thấy tuyến Trạm Tôn - Sín Chải có vẻ hợp với đoàn mình nhất (nhưng tớ thề là tớ thích tuyến Cát Cát - Sín Chải hơn cả :D mỗi tội chắc chưa đủ sức :( ) chọn cung đường nào sẽ còn phải tùy thuộc rất nhiều vào thể lực của mọi người trong đoàn, đặc biệt là sau khi tập luyện. Tớ thì tớ vote cho cung này (beer)

ngodanh
05-10-2010, 09:27
Cát Cát - Phans = 20km
Phans - Trạm Tôn = 11km

[B][COLOR="darkgreen"]

Mình thích cung đường này. Những gì thử thách mà mình vượt qua thì niềm vui sẽ tột cùng. Dân Phượt, thanh niên khỏe mạnh mà chọn cung đường dễ dàng, cốt để leo lên được tới đỉnh Fan rồi chụp hình với cái chốp kim tự tháp thì thường quá. Mình biết có nhiều người (nam và nữ) ở tuổi 40-50 vẫn leo lên Fan được.
Mục tiêu của leo Fan không phải chỉ có mặt ở đỉnh, mà là cơ hội để thử thách bản thân, để tận hưởng cảnh đẹp núi rừng trong quá trình leo...
Mình hoàn toàn không đồng tình với mấy bạn nghĩ "mình là dân văn phòng, leo Trạm tôn - về Tram tôn là phù hợp nhất". Ngay bây giờ các bạn hãy năng tập thể thao, rèn luyện sức khỏe, từ đây đến lúc đó còn gần 3 tháng nữa lận.
@Các bạn miền Bắc: cái dụ khăn rằn, mình sẽ lo. Mỗi bạn sẽ có 1 cái hẳn hoi chứ không chỉ 1/2 cái như bạn hanhhip mong đợi, hehe

ngodanh
05-10-2010, 09:40
Như vậy, dù cung đường chưa thống nhất, nhưng ngày đi, về đã fix:
Khởi hành: Tối 30/12/2010 tại Hà Nội
Ngày về: 2/1/2011 hoặc 3/1/2011 (tùy cung đường)
Chủ topic bỏ thông tin này lên trang nhất để mọi người tiện theo dõi nhá.
@Vụ off ẹp ở miền Nam, mình sẽ lo. Theo mình thấy thì mới chỉ có 1 người miền Nam đăng ký off là mình hehe.

dongsinhvoi
05-10-2010, 10:09
Như vậy, dù cung đường chưa thống nhất, nhưng ngày đi, về đã fix:
Khởi hành: Tối 30/12/2010 tại Hà Nội
Ngày về: 2/1/2011 hoặc 3/1/2011 (tùy cung đường)
Chủ topic bỏ thông tin này lên trang nhất để mọi người tiện theo dõi nhá.
@Vụ off ẹp ở miền Nam, mình sẽ lo. Theo mình thấy thì mới chỉ có 1 người miền Nam đăng ký off là mình hehe.

Bạn ngodanh rủ rê thêm các bạn trong đó để có bạn đồng hành cho vui vui hen!

Nhungkawwaii
05-10-2010, 11:12
Hi cả nhà, mình đã trở lại rùi.
Mình vẫn kiên định ý kiến về tuyến đường Trạm Tôn - Sín Chải :)
Lịch off cũng như các bạn đã thống nhất nhỉ, 23/10 - hậu 20/10 luôn

Vietnamtoursbn
05-10-2010, 11:23
Xin chào các bạn,
Mình ở Sa pa 2 năm nhưng mình chưa giám leo Fanxipan bao giờ vì mình sợ không đủ sức khoẻ.
Tuy nhiên mình cũng có một vài lời khuyên muốn chia sẻ với các bạn sắp tới có dự định leo Fan.
Nói chung khoảng thời gian Tết Dương lịch thì thời tiết rất thuận lợi cho việc leo Fan. Các bạn cũng nên lưu ý :
- Ngay từ bây giờ các ban nên thường xuyên tập thể dục và rèn luyện thân thể, ăn uống điều độ để có một sức khỏe tốt trước khi leo Fan (nhất là các bạn làm việc ở văn phòng)
- Chuẩn bị đầy đủ tư trang : Túi ngủ, giầy thể thao tốt, gậy leo núi, quần áo rét, balo, thuốc trị muỗi, côn trùng cắn và các loại thuốc phòng các bệnh khác,...
- Nên đi theo nhóm từ 2 người trở lên như vậy thì các bạn có thể giúp đỡ lẫn nhau khi leo núi.
- Chuẩn bị các đồ ăn nhẹ và đồ uống theo mình. Tốt nhất nhóm các bạn hãy đặt dịch vụ qua một văn phòng Tour địa phương để họ có thể chuẩn bị đầy đủ tư trang ăn ngủ cho các bạn cũng như người mang đồ cho các bạn.
Trên đây là một số kinh nghiệm sơ sơ của mình muốn chia sẻ cùng các ban.
Chúc các bạn có một chuyến chinh phục đỉnh Fanxipan - nóc nhà của Đông Dương thật sự vui vẻ và bổ ích !
--------------------------------------
http://www.vietnamtoursbn.com

Thuan Anh
05-10-2010, 12:20
Mình thích cung đường này. Những gì thử thách mà mình vượt qua thì niềm vui sẽ tột cùng. Dân Phượt, thanh niên khỏe mạnh mà chọn cung đường dễ dàng, cốt để leo lên được tới đỉnh Fan rồi chụp hình với cái chốp kim tự tháp thì thường quá. Mình biết có nhiều người (nam và nữ) ở tuổi 40-50 vẫn leo lên Fan được.
Mục tiêu của leo Fan không phải chỉ có mặt ở đỉnh, mà là cơ hội để thử thách bản thân, để tận hưởng cảnh đẹp núi rừng trong quá trình leo...
Mình hoàn toàn không đồng tình với mấy bạn nghĩ "mình là dân văn phòng, leo Trạm tôn - về Tram tôn là phù hợp nhất". Ngay bây giờ các bạn hãy năng tập thể thao, rèn luyện sức khỏe, từ đây đến lúc đó còn gần 3 tháng nữa lận.

Bạn Danh nói hoàn toàn đúng... thế nên việc rèn luyện thể lực của anh chị em bây giờ mục đích chính là để leo mà vẫn tận hưởng; chứ ko phải leo mà cắm mặt phăm phăm thở chẳng nói chẳng rằng vì cũng chẳng đủ oxi mà làm chuyện đó ^^.

Tuy nhiên, để leo được cung Cát Cát; ko phải cứ thanh niên khỏe mạnh leo là được; vì ngoài sức khỏe còn cần có kỹ năng. Và sức khỏe ko phải chỉ dừng ở mức thường thường mà phải tập cật lực. Có đoàn leo Cát Cát không lượng hết sức mình để chuẩn bị đã phải bỏ cuộc giữa đường.

Sín Chải và Trạm Tôn ko thể nói là ko đẹp bằng được; mỗi cái nó có một vẻ đẹp khác nhau; và tớ nghĩ Sín Chải ko kém Cát Cát là mấy. Nên bạn không phải lăn tăn cái chuyện đẹp hay không, chinh phục hay không đâu :D. Cát Cát để sau này có kinh nghiệm leo sẽ tốt hơn.

night_queen
05-10-2010, 12:31
Mình sẽ leo chuyến này với mọi người, sure luôn, chết cũng leo, cho hỏi mọi người bắt đầu đi từ Sài Gòn vào Hà Nôi hay mọi người xuất phát từ Hà Nội lên Lào Cai vây? Mình sống ở Xì gòn.

msimperfect
05-10-2010, 14:03
Tập luyện thôi, tập luyện thôi, không chủ quan được. Oh yeahhhhhhhhhhhhhh!!!!!!!~~~msimperfect

ngodanh
05-10-2010, 14:07
Mình sẽ leo chuyến này với mọi người, sure luôn, chết cũng leo, cho hỏi mọi người bắt đầu đi từ Sài Gòn vào Hà Nôi hay mọi người xuất phát từ Hà Nội lên Lào Cai vây? Mình sống ở Xì gòn.
Dĩ nhiên là từ Hà Nội rồi bạn. Bạn ở Xì Gòn thì tính toán sao có mặt ở Hà Nội vào ngày 30/01/2010. Bạn cho số điện thoại cũng như email để có gì tiện liên lạc, off 23/10 tới :)

meohen1301
05-10-2010, 14:27
@Meohen1310: Bạn ơi bạn gửi lại thông tin cho mình nhé. Bạn có gửi nhầm không? Mình chưa thấy có trong hòm thư. Cảm ơn bạn nhiều!

@dongsinhvoi: Tớ đã gửi lại thông tin! bạn check nhé! :)

ngodanh
05-10-2010, 14:47
Tuy nhiên, để leo được cung Cát Cát; ko phải cứ thanh niên khỏe mạnh leo là được; vì ngoài sức khỏe còn cần có kỹ năng. Và sức khỏe ko phải chỉ dừng ở mức thường thường mà phải tập cật lực. Có đoàn leo Cát Cát không lượng hết sức mình để chuẩn bị đã phải bỏ cuộc giữa đường.
Sín Chải và Trạm Tôn ko thể nói là ko đẹp bằng được; mỗi cái nó có một vẻ đẹp khác nhau; và tớ nghĩ Sín Chải ko kém Cát Cát là mấy. Nên bạn không phải lăn tăn cái chuyện đẹp hay không, chinh phục hay không đâu :D. Cát Cát để sau này có kinh nghiệm leo sẽ tốt hơn.
Ý chí là quan trọng hơn kỹ năng. Ý chí, kỹ năng và sức khỏe đều có thể luyện được. Nếu ta làm được cái mà tất cả mọi người đều làm được thì còn gì để nói. Vàng quý một phần bởi nó ít.
Mình đồng ý đường Sín Chải cũng đẹp, không thua Cát Cát là mấy. Nhưng nếu leo theo cung Sín Chải, đi về sẽ có 1 đoạn khá dài bị lặp. Và thực sự mình thấy trên diễn đàn này hầu hết các nhóm đi theo cung Cát Cát - Trạm Tôn và đều thành công
https://www.phuot.vn/threads/10761-Fansipan-gi%E1%BA%A5c-m%C6%A1-kh%C3%B4ng-hoang-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-%28th%C3%A1ng-8-2010%29
https://www.phuot.vn/threads/1801-V%C6%B0%E1%BB%A3t-FAN-d%E1%BB%8Bp-2.9.2008!!!?highlight=Fansipang
Còn chuyện để sau này leo Cát Cát thì mất hay rồi, đã lên Fan 1 lần, lần sau chắc chắn sẽ không còn cảm giác sung sướng nữa...

SaveLove
05-10-2010, 17:17
Lên lần 2 có khi còn phê hơn lần 1 ý chứ :))

hippi
05-10-2010, 17:23
Ý chí là quan trọng hơn kỹ năng. Ý chí, kỹ năng và sức khỏe đều có thể luyện được. Nếu ta làm được cái mà tất cả mọi người đều làm được thì còn gì để nói. Vàng quý một phần bởi nó ít.
Mình đồng ý đường Sín Chải cũng đẹp, không thua Cát Cát là mấy. Nhưng nếu leo theo cung Sín Chải, đi về sẽ có 1 đoạn khá dài bị lặp. Và thực sự mình thấy trên diễn đàn này hầu hết các nhóm đi theo cung Cát Cát - Trạm Tôn và đều thành công
Còn chuyện để sau này leo Cát Cát thì mất hay rồi, đã lên Fan 1 lần, lần sau chắc chắn sẽ không còn cảm giác sung sướng nữa...
Có vẻ bạn Ngodanh vẫn giữ idea là đi cung Cát Cát.
Đúng là có rất nhiều nhóm đi thành công (vì hầu hết thành công người ta mới khoe ra chứ), nhg điều quan trọng ko phải là cứ thấy họ đi đc là mình cũng đi đc. Còn phải xem xét các yếu tố khác xem có phù hợp ko nữa chứ. Còn nữa, theo mình mỗi cung đường đều có cái hay của nó, quan trọng là cách mình đi và cảm nhận như thế nào.
Mà ko phải leo Phan lần thứ 2 sẽ ko còn cảm giác sung sướng nữa đâu. Mình đc biết có nhiều ng` từng leo Phan ko chỉ 1 lần, và lần nào họ cũng cảm thấy có những cảm xúc riêng. Có khi càng leo càng có kinh nghiệm, chuyến đi lại càng perfect hơn ý chứ! :)
Anyway, cũng rất thik cái quyết tâm và ý chí leo cung Cát Cát của bạn, cũng hy vọng là bạn thực hiện đc nó. Còn mình thì tự lượng sức đi đc Trạm Tôn or cùng lắm là Sín Chải thui! :)

77.4kg
05-10-2010, 17:36
Nhóm mình vừa leo cung Cát Cát- Sín Chải 24>29/9. Thức sự thì yếu tố ý chí nó quyết định khá nhiều thành công, dù bạn có hơi yếu nhưng bạn xác định được những khó khăn mình sẽ phải đối mặt và dám đương đầu thì không có gì là bất khả thi ( tinh thần phượt). Mặc dù đợt vừa rồi mưa to gặp khá nhiều trở ngại ( đêm mưa ướt k ngủ được) + nhóm tập trung muộn nên không có nhiều thời gian chuẩn bị nhưng đoàn vẫn có 1 chuyến đi với cực nhiều trải nghiệm thú vị và thành công.

nhoctheki
05-10-2010, 18:20
Đổi thành tuyến CC sch đi các bạn, cung đường đó hấp dẫn hơn nhiều. Mình o SG, ko co dịp leo Fan nhìu lần nên muốn leo luôn cho xong, để còn dành thời gian đi những chỗ khác nữa.

dongsinhvoi
05-10-2010, 19:57
[QUOTE=night_queen;263019]Mình sẽ leo chuyến này với mọi người, sure luôn, chết cũng leo, cho hỏi mọi người bắt đầu đi từ Sài Gòn vào Hà Nôi hay mọi người xuất phát từ Hà Nội lên Lào Cai vây? Mình sống ở Xì gòn.[

Bạn ở SG thì chủ động liên lạc với bạn Ngodanh để bàn bạc nhé. Dĩ nhiên là những vẫn đề chung của cả đoàn đều được up lên diễn đàn rồi.

dongsinhvoi
05-10-2010, 20:16
Hi cả nhà, mình đã trở lại rùi.
Mình vẫn kiên định ý kiến về tuyến đường Trạm Tôn - Sín Chải :)
Lịch off cũng như các bạn đã thống nhất nhỉ, 23/10 - hậu 20/10 luôn

Chào mừng trưởng đoàn đã quay trở lại. Mình xin lỗi đã hơi lạm quyền của bạn. Nhưng vì sốt ruột cho mọi người quá. Có gì bạn thông cảm nha!
Trong lúc trưởng đoàn đi vắng, mình đã lên lịch offline cho đoàn lần 1 vào tối ngày 23/10. Hôm đó, nhất định cả mình và bạn đều phải có mặt để cùng bàn bạc. Mình sẽ phổ biến cho mọi người một số vấn đề quan trong cho cả trước, trong và sau chuyến đi.
@ Về địa điểm tại Hà Nội: mình sẽ dựa vào những thông tin cá nhân mà các mems gửi để tìm điểm trung chiêng nhất, tránh việc người thì đi quá xa người thì lại rất gân và sẽ thông báo lên diễn đàn trước ngày offline 2 ngày để các bạn chuẩn bị thời gian đến với buổi off.

@Sài Gòn: Sẽ do bạn Ngodanh đứng ra phụ trách tư vấn mọi thứ cho các bạn.
Liên lạc với Ngodanh: 0983053004/ [email protected]

Còn về cung đương, mình đã đưa ra cho các bạn 3 sự lựa chọn, cho đến thời điểm này ai cũng đưa ra chính kiến của mình, và ai cũng cho rằng chính kiến của mình là hợp lý. Theo mình đến hôm offline sẽ thông nhất luôn và chắc chắn luôn vấn đề này. Còn thời gian thì chắc chắn là 3 ngày 2 đêm rồi và xuất phát từ Hf Nội tối 30/12, leo Phan ngày 31/12, 1 và 2/1/2011.

dongsinhvoi
05-10-2010, 20:35
@dongsinhvoi: Tớ đã gửi lại thông tin! bạn check nhé! :)

Sao mình vẫn chưa nhận được thông tin của bạn nhỉ? Hay bạn gửi nhầm mail nhỉ.

Thuan Anh
05-10-2010, 20:51
Mỗi người một ý thì ọp rùi biểu quyết... Đoàn mà đông thì chia làm đôi theo nhu cầu các cung được ý mà :D Tớ chỉ góp ý vậy, còn tự biết mình ko có quyền biểu quyết ^^!.

Còn ọp ẹp ở đâu thì cứ thông báo địa điểm; chỗ nào cũng tới hóng được, miễn vẫn trong HN1 >"<

Se_bat_cheo
05-10-2010, 21:11
Theo dõi tới giờ và theo những gì các bạn nói thì có vẻ như vẫn chưa có ai bắt tay vào tập luyện,mình nói có sai không nhỉ ! Các bạn vẫn đang tự hài lòng với những gì mình đang có.Mình cảm thấy có chút gì đó hơi buồn và thất vọng.Còn điều này mình cũng đã nói : Biết là mục đích cuối cùng là trinh fucj đỉnh 3148 nhưng phần thưởng không chỉ có vậy mà còn nhiều phần thưởng khác để chúng ta khám phá và thưởng ngoạn dọc đường đi.Tuy nhiên nếu lúc đó tinh thần và thể chất bạn không được tốt,bạn sẽ không có tâm trí nào mà thưởng thức nó nữa.Điều đó có đáng tiếc không các bạn,có đáng tiếc không nếu như khi trở về chỉ có 1 điều duy nhất mà các bạn lưu dữ lại trong trí nhớ đó là “ 1 khối chóp tam giác” và những mệt mỏi đau đớn dọc đường ?! Chúng ta đi để thưởng thức,đi để tự thưởng cho mình.Chúng ta hoàn có thể và có điều kiện(vì còn 3 tháng,không nhiều nhưng đủ thời gian cho các bạn tập luyện) để cảm nhận và thưởng thức chọn vẹn những gì dãy Hoàng liên sơn đem đến cho chúng ta.Bạn còn trần chờ gì nữa ?! Link dẫn đến bạ tập mình cũng đã đưa : http://cdcmgroup.net/4rum/index.php?showtopic=9 http://www.taybacgroup.com.vn/default.aspx?g=posts&t=50 Link thứ 2 có lẽ sẽ khiến các bạn hứng thú hơn. Còn đây là bài post của bạn vuthanhminh : “Leo núi, các cơ vai, hông, bụng, đùi trước và bắp chân dưới quan trọng. Nên các bài tập như chạy đeo ba lô, hít đất, gập bụng cực kỳ quan trọng. Ngoài ra, khớp cổ chân mọi người cũng hết sức chú ý. Thường 1 bài tập Minh tập cho một số đội leo fan bao gồm:
1. Chạy 1 vòng tròn (khoảng 100m) 10 vòng, nghỉ 2', chạy tiếp 8 vòng, nghỉ 2 phút, chạy tiếp 5 vòng. Nghỉ 5 phút.
2. Đeo ba lô đi bộ nhanh (2km) ba lô nặng 7kg.
3. Gập bụng. Lần đầu 20 cái, nghỉ 2', 15 cái, nghỉ 2', 10 cái, nghỉ 2'.
4. Hít đất cũng giống gập bụng
5. Đeo ba lô nặng đứng lên ngồi xuống nhiều lần.
Đơn giản chỉ có vậy thôi. Quan trọng là quá trình leo cần 1 chút kỹ năng xử lý cổ chân, leo nhiều sẽ quen.
Trong quá trình trek trên Fan nên có kỷ luật, có tốc độ vừa phải, không nên thấy mình khỏe thì đi nhanh, phi ầm ầm. Dễ chết. “ .
Rất nhiều và đa dạng cho các bạn chọn để tập luyện.
Các bạn chú ý kêt hợp với bài thở mình đã hướng dẫn.

Còn bây giờ : Hoẵngggggg,hoẵng ơi hoẵng ahh.Hoẵng nói là hoẵng sung phong giúp mọi người tập chung và tập luyện cơ mà hoẵng .Sao không thấy gì hết vậy hoăng ui .Có nên phạt không các bạn.

Se_bat_cheo
05-10-2010, 21:15
@ : Mèo hen ơi,trâu rừng ah.Đừng có thư qua thư lại nữa,pót trên này điiii.Trừ khi các bạn có ý đồ khác :D
@ Nhung : well come back
@ ngodanh : thanks bạn trước nha ,mình cũng khoái cái vụ quà cáp lắm :D

meohen1301
05-10-2010, 23:11
Sao mình vẫn chưa nhận được thông tin của bạn nhỉ? Hay bạn gửi nhầm mail nhỉ.

Thôi mình ghi luôn thông tin lên đây nhé
Tớ (Meohen1301) và bạn tớ nhé!
Họ và tên:
1, Đoàn Thị Diễm Hằng
2, Dương Thị Hà
Nick chat:
1,Hằng: Nqt2510
2,Hà: asuka5002003
Địa chỉ hòm thư
1,Hằng: [email protected]
2, Hà: [email protected]
Số điện thoại chính thức:
1, Hằng: 0982338477
2, Hà: 0979168432
Địa chỉ nơi cư trú:
Đường Nguyễn Ngọc Nại-Thanh Xuân-Hà Nội

hippi
05-10-2010, 23:18
Tý thì quên chưa đăng ký lại :P
Name: Nguyễn Thu Trang
YM: lucky_star_0401
Mobile: 0123.898.2955
Email: [email protected]
Address: Chùa Bộc - Đống Đa

hippi
05-10-2010, 23:21
Mỗi người một ý thì ọp rùi biểu quyết... Đoàn mà đông thì chia làm đôi theo nhu cầu các cung được ý mà :D Tớ chỉ góp ý vậy, còn tự biết mình ko có quyền biểu quyết ^^!.

Còn ọp ẹp ở đâu thì cứ thông báo địa điểm; chỗ nào cũng tới hóng được, miễn vẫn trong HN1 >"<

Vâg, e rất ủng hộ ý kiến c Hoẵng(c) Hy vọng lần off tới đc diện kiến bà c rất nhiêt tình và cũng rất sáng suốt này ạh! :)

hayvanlaem102
06-10-2010, 00:00
Vậy theo mục đích của lần off tới sẽ là: gặp mặt, trò chuyện và cùng trao đổi lịch trình chuyến đi sắp tới cũng như là kinh nghiệm của các phượt gia đã thu thập được từ trước đến nay.
Đoàn mình chị em phụ nữ nhiều quá nhỉ
hjz hjz
anh em con trai tụi mình lại "sướng" rồi đây

Thuan Anh
06-10-2010, 00:05
Thế này nhé nhà Cheo; Hoẵng xung phong nhưng mọi người cũng cần hưởng ứng; kêu là nhà Hoẵng ở Bà Triệu; tập thể dục ở công viên Thống Nhất vào sáng sớm hoặc chiều tối đó; có ai bắt nhời gì đâu. Hoẵng cũng bắt đầu tập luyện dần rùi vì có khả năng sẽ leo sớm hơn mọi người 1 tháng; ko mua tour hay thuê porter gì cả mà dựa vào sức mình là chính nên phải tập luyện nghiêm túc.

Việc tập luyện hàng ngày do mỗi người tự chủ động vì thời gian sinh hoạt là khác nhau. Nhất là trong thời gian này, khi mà danh sách đoàn vẫn đang trong giai đoạn hình thành. Bài tập bổ trợ thế nào đều đã đăng lên topic cho mọi người cùng biết. Giờ chỉ còn chờ đến hum ọp; có trong tay một cái danh sách hòm hòm; cộng với việc mọi người gặp gỡ nhau; tìm ra những nhóm ở gần khu nhau để cùng tập luyện hàng ngày. Chứ giờ vẫn đang loạn cào cào thì túm cả hội lại thế nào?.

Sau khi có các nhóm nhỏ để luyện tập; tớ sẽ có những đầu mối để biết được quá trình luyện tập của các bạn thế nào. Và vào cuối tuần (t7 và chủ nhật); cả đội sẽ có một buổi tập chung tại Bách Thảo và tiến hành việc đi trek tại Ba Vì / Tam Đảo (cố gắng được mỗi nơi 2 lần thì tốt; mỗi lần vào thứ 7 và chủ nhật để những người ko có khả năng đi hum này thì đi hum khác).

Việc rèn luyện này, nhấn mạnh là do Ý THỨC của bản thân; chứ tớ ở ngoài tổ chức cũng chỉ được phần nào thui. Chứ người đi học; người đi làm; người về sớm; người về muộn đâu thể nhất nhất ngày nào cũng tụ lại mà tập theo một lịch cố định được >"<

Nấm Xíxọn
06-10-2010, 00:19
Tập trong Bách Thảo là ok nhất vì tập xong có hàng beer hơi ngay ngoài cửa hehehe...giao lưu thắt chặt tình đoàn kết luôn và cũng là để luyện tửu lượng còn tiếp các porter...mỗi bữa các chú ý uống hết 5 lít rượu...không uống cùng các chú ý không bày cho cách bẫy chuột buổi đêm...không dạy cách phi dao...không lấy lá dương xỉ rừng luộc lên cho các bạn ăn đâu ( đặc sản số 1 của núi rừng Hoàng Liên đấy )....Tớ chỉ nói vui để các bồ thư giãn thôi nhé, đừng mắng tớ tội nghiệp :D
Best Rgds
Nguyen Viet Cuong

Se_bat_cheo
06-10-2010, 00:36
Vậy theo mục đích của lần off tới sẽ là: gặp mặt, trò chuyện và cùng trao đổi lịch trình chuyến đi sắp tới cũng như là kinh nghiệm của các phượt gia đã thu thập được từ trước đến nay.
Đoàn mình chị em phụ nữ nhiều quá nhỉ
hjz hjz
anh em con trai tụi mình lại "sướng" rồi đây

Đúng là "sướng" rất "sướng" :(

@ Hươu : Hươu nặng lời rồi, mình không có ý trách gì bạn . CHỉ là câu bông đùa cho mọi người có hưng phấn nhưng làm bạn hiểu lầm ,mình xin lỗi và sẽ rút kinh nghiệm.Và cảm ơn bạn về những gì bạn đã giúp .

dongsinhvoi
06-10-2010, 09:04
@ : Mèo hen ơi,trâu rừng ah.Đừng có thư qua thư lại nữa,pót trên này điiii.Trừ khi các bạn có ý đồ khác :D
@ Nhung : well come back
@ ngodanh : thanks bạn trước nha ,mình cũng khoái cái vụ quà cáp lắm :D

Co kha nang co y do lam chu vi minh la nam con meohen la nu. Dua vay thoi, cung la tinh can than cua ban meohen ma. Minh da nhan duoc thong tin ban meohen va dong bon tren dien dan roi.

Hòa Hippi
06-10-2010, 09:05
2 bạn này ở gần chỗ mình nè, rủ nhau tập đê :D

Thôi mình ghi luôn thông tin lên đây nhé
Tớ (Meohen1301) và bạn tớ nhé!
Họ và tên:
1, Đoàn Thị Diễm Hằng
2, Dương Thị Hà
Nick chat:
1,Hằng: Nqt2510
2,Hà: asuka5002003
Địa chỉ hòm thư
1,Hằng: [email protected]
2, Hà: [email protected]
Số điện thoại chính thức:
1, Hằng: 0982338477
2, Hà: 0979168432
Địa chỉ nơi cư trú:
Đường Nguyễn Ngọc Nại-Thanh Xuân-Hà Nội

Sáng nay mình ko đi thang máy mà thử leo 8 tầng cầu thang bộ lên công ty, mệt đứt hơi cả nhà ợ. Kiểu này ko tích cực luyện tập mạnh chắc chưa trèo lên được đỉnh Fan thì đã phải quay xuống mất :S

dongsinhvoi
06-10-2010, 09:18
@ Ca nha: Cac ban oi, moi nguoi chu dong luyen tap di nhe. Khong nen thu dong vao nhau nua. Ban Thuan Anh noi dung day, moi nguoi mot cong mot viec, gio giac som muon khac nhau,......Vua chu dong tap luyen va chu dong lien lac voi nhau de tap luyen se mi man hon.
@ Du sao, ban Thuan Anh cung la nguoi co kinh nghiem tap luyen kha phong phu, moi nguoi nen lien lac voi Thuan Anh de cung tap luyen voi ban ay.
@ Thuan Anh: Moi nguoi chac chan se rat hoan nghenh ban cung don tet tay tren Noc nha ZDong ZDuong!!!!!!!!!!

Nao......hay...........luyen tap.......luyen tap.........luyen tap
Tat ca vi long dam me! Ca nha co gang len nao!

meohen1301
06-10-2010, 09:46
Mình mở màn hén :)
Thông tin đăng ký off:
1. Họ tên đầy đủ: Đỗ Thị Hòa
2. Nick name/ nick chat: baocatsamac_2209
4. Số điện thoại chuyên dùng: 0977.823.171
5. Địa chỉ nơi cư trú: Hoàng Văn Thái, Đống Đa, Hà Nội

Đằng ấy có thể tập vào thời gian nào? để rủ rê cái nhỉ?? :)

Thuan Anh
06-10-2010, 10:10
Bạn Voi viết không dấu thì làm cái edit sửa dấu hoặc báo lỗi máy sao đó mà ko viết được dấu ở đấy cho Mod bít; hung các bác chẳng may lượn qua đây lại tiện tay nhắc nhở ^^.

Bạn Cheo ko phải xin lỗi tớ vì tớ chẳng hiểu lầm gì cả. Tớ ăn nói vẫn xớn xác kiểu vậy nên kể cả nhà Cheo và anh chị em khác sau này chỉ cần để ý nội dung; đừng để ý tới giọng văn của tớ.

Có địa chỉ của nhau đăng trên này rùi thì chủ động liên hệ lun ở ngoài cho sớm các nàng ợ; hú nhau trên này dễ bị lõang topic mà chưa chắc người được hú đã biết để đáp nhời. Nhớ là nếu bắt đầu tập thì tập từ nhẹ nhàng rùi lên dần nhé. Nhưng nhớ là bảo chạy là chạy; chạy đủ chỉ tiêu mới dừng, ko được nàng này kéo nàng kia rùi cả đôi cùng tung tăng đi bộ đi ăn nhé :p [Kinh nghiệm đau thương của tớ đấy ^^]. Cũng ko nên đùng một cái tập nặng quá; sẽ lăn ra đầy choáng váng đấy ^^. Mấy ngày đầu tập có ê ẩm một chút cũng ko được bỏ, được nghỉ, vẫn tiếp tục đi để gân cốt giãn ra là sẽ tự hết.

Các đồng chí làm văn phòng có thang máy; từ nay chịu khó dậy sớm đi làm mà leo bộ; đừng đi thang máy nữa. Có máy tính thì chuyển sang xài balô laptop; gọi là vừa leo vừa có balô lun, luyện cho vai quen đeo nặng. Tập leo lên và phải cả leo xuống nữa. Vì leo lên và xuống có kiểu mỏi khác nhau đây; phải cho chân biết mà quen dần :D.

nhjmcoi
06-10-2010, 10:31
Thông tin đăng ký off:
1. Họ tên đầy đủ: Đoàn Thị Thái Hà
2. Nick name/ nick chat: sunny08022004 skype: Thaiha_doan
3. Địa chỉ hòm thư: sunny08022004 @yahoo.com
4. Số điện thoại chuyên dùng: 0975055345
5. Địa chỉ nơi cư trú: Văn Quán- Hà Đông- HN

Các bác nào off cho em tham gia mới, em đã đăng kí từ những trang đầu mà theo dõi mãi ko thấy ai đứng ra tập hợp cả. Có gì ới em 1 tiếng với ah.

dongsinhvoi
06-10-2010, 11:19
Mình cập nhật danh sách những bạn đăng ký off tối 23/10 để cả nhà tiện theo dõi:
TT - - Nickname - - Họ và tên - - Chat - - Mail - - Điện thoại - - Cư trú
1 - - Nhungkawai
2 - - dongsinhvoi - - Nguyễn Văn Xuân - - traurungsapa - - [email protected] - - 0123 585 8878 - - Cầu Giấy - HN
3 - - Sa_bat_cheo - - Trương Anh Dũng - - bluesun0581 - - [email protected] - - 0948 241 336 - - Việt Trì - PT
4 - - hayvanlaem102 - - Le Đình Trường - - [email protected] - - 0904 959 885 - - Cầu Giấy - HN
5 - - hanhhip - - Phùng Đức Hạnh - - duchanh_sara2207 - - [email protected] - - 0904 886 533 - - Phạm Văn Đồng - HN
6 - - Alt-Tab - - Nguyễn Hữu Toại - - Alt-Tab - - [email protected] - - 0984 541 298 - - Cầu Giấy - HN
7 - - hien7886 - - Đỗ Thị Thu Hiền - - hien7886 - - 0985 121 708 - - Giáp Bát - HN
8 - - msimperfect - - Hoàng Thị Thúy - - thuy_hlu - - [email protected] - - 0977 843 386 - - Minh Khai - HN
9 - - ngodanh - - Ngô Nguyễn Thành Danh - - [email protected] - - 0983 053 004 - - SG
10 - - hoahippi - - Đỗ Thị Hòa - - baocatsamac_2209 - - [email protected] - - 0977 823 171 - - Đống Đa - HN
11 - - ody - - Đào Bích Ngọc - - ody_7304 - - [email protected] ..0923 011 319 - - Bách Khoa - HN
12 - - meohen1310 - - Đoàn Thị Diễm Hằng - - nqt2510 - - [email protected] - - 0982 338 477 - - Thanh Xuân - HN
13 - - - - Dương Thị Hà - - asuka5002003 - - [email protected] - - 0979 168 432 - - Thanh Xuân - HN
14 - - hippi Bee - - Nguyến Thu Trang - - lucky_star_0401 .- - [email protected] - - 0123 898 2955 - - Chùa Bộc -HN
15 - - nhimcoi - - Đoàn Thị Thái Hà - - sunny08022004 - - [email protected] - - 0975 055 345 - - Hà Đông - HN

nhjmcoi
06-10-2010, 11:29
Bac dongsinhvoi viet sai hom thu cua e roài: [email protected]; Em đã gửi cả mail cho bác rùi ah. Tk bác nhiều nhiều ah.

Hòa Hippi
06-10-2010, 11:30
Đằng ấy có thể tập vào thời gian nào? để rủ rê cái nhỉ?? :)

buổi tối tớ đi làm về hơi muộn, nên chắc tập được buổi sáng thôi (8h30 tớ mới vào làm mà :D ) Dù trước h rất lười dậy sớm, nhưng mà sẽ cố. Vì tương lai con em chúng ta. Hehe. Ấy có sắp xếp được vào buổi sáng ko?

meohen1301
06-10-2010, 14:01
buổi tối tớ đi làm về hơi muộn, nên chắc tập được buổi sáng thôi (8h30 tớ mới vào làm mà :D ) Dù trước h rất lười dậy sớm, nhưng mà sẽ cố. Vì tương lai con em chúng ta. Hehe. Ấy có sắp xếp được vào buổi sáng ko?

Hay quá, tớ sáng 9h vào làm, add nick cậu rồi, nc qua mạng nhé! (beer)

Nhungkawwaii
06-10-2010, 14:28
Mình đăng ký off chính thức nhỉ?
1. Họ tên đầy đủ: Đặng Kim Nhung
2. Nick name/ nick chat: matcuoi86_kn25
4. Số điện thoại chuyên dùng: 0986 567 384
5. Địa chỉ nơi cư trú: Cầu Giấy - HN
Mình muốn rủ ai đi tập ở công viên Nghĩa Đô vào thứ 7 và chủ nhật (đợt này mình vẫn đi học buổi tối, sẽ tự tập bằng cách đi thang bộ lên xuống tầng 9)

hanhhip
06-10-2010, 15:15
Hay đấy! Gần bách thảo có quán bia ở góc đường Bắc Sơn vừa rẻ, đồ nhậu lại ngon nữa! Các bác miền núi uống rượu thay nước lọc nên anh em cũng phải biết chút chút về rượu chứ! Để còn lấy lòng porter phải không nhỉ?! Hôm nào tập ở Bách Thảo alo cho tớ nhé? Tập vào chủ nhật là hay nhất vì hum đó tớ không phải đi làm :d

hanhhip
06-10-2010, 15:25
Nhìn danh sách bên dưới thì theo tớ nên off ở ngã 4 Sở cho mọi người đều tiện. Bạn nào ở Giáp Bát , Hà Đông hay .... như tớ đều phải di chuyển như nhau. Cả nhà cho ý kiến nhỉ? Yes or No?

Mình cập nhật danh sách những bạn đăng ký off tối 23/10 để cả nhà tiện theo dõi:
TT - - Nickname - - Họ và tên - - Chat - - Mail - - Điện thoại - - Cư trú
1 - - Nhungkawai
2 - - dongsinhvoi - - Nguyễn Văn Xuân - - traurungsapa - - [email protected] - - 0123 585 8878 - - Cầu Giấy - HN
3 - - Sa_bat_cheo - - Trương Anh Dũng - - bluesun0581 - - [email protected] - - 0948 241 336 - - Việt Trì - PT
4 - - hayvanlaem102 - - Le Đình Trường - - [email protected] - - 0904 959 885 - - Cầu Giấy - HN
5 - - hanhhip - - Phùng Đức Hạnh - - duchanh_sara2207 - - [email protected] - - 0904 886 533 - - Phạm Văn Đồng - HN
6 - - Alt-Tab - - Nguyễn Hữu Toại - - Alt-Tab - - [email protected] - - 0984 541 298 - - Cầu Giấy - HN
7 - - hien7886 - - Đỗ Thị Thu Hiền - - hien7886 - - 0985 121 708 - - Giáp Bát - HN
8 - - msimperfect - - Hoàng Thị Thúy - - thuy_hlu - - [email protected] - - 0977 843 386 - - Minh Khai - HN
9 - - ngodanh - - Ngô Nguyễn Thành Danh - - [email protected] - - 0983 053 004 - - SG
10 - - hoahippi - - Đỗ Thị Hòa - - baocatsamac_2209 - - [email protected] - - 0977 823 171 - - Đống Đa - HN
11 - - ody - - Đào Bích Ngọc - - ody_7304 - - [email protected] ..0923 011 319 - - Bách Khoa - HN
12 - - meohen1310 - - Đoàn Thị Diễm Hằng - - nqt2510 - - [email protected] - - 0982 338 477 - - Thanh Xuân - HN
13 - - - - Dương Thị Hà - - asuka5002003 - - [email protected] - - 0979 168 432 - - Thanh Xuân - HN
14 - - hippi Bee - - Nguyến Thu Trang - - lucky_star_0401 .- - [email protected] - - 0123 898 2955 - - Chùa Bộc -HN
15 - - nhimcoi - - Đoàn Thị Thái Hà - - sunny08022004 - - [email protected] - - 0975 055 345 - - Hà Đông - HN

Hoàng Phong
06-10-2010, 16:12
Đắn đo 1 chút vì hơi sợ lạnh. Nhưng cứ cho mình đặt chỗ trước để mình quyết tâm đi chuyến này với nhá. Và có thế biết đâu sau đó sẽ rất lâu nữa mới có thể được cảm nhận cái rét của miền bắc.
Name: Nguyễn Ngọc Bích
Cell: 0975.456.291
Address: Đống Đa - HN
Hàng ngày mình có tập aerobic rùi thì chắc cũng ổn ổn về mặt thể lực nhỉ, cố gắng ăn nhiều chút nữa cho mập và khỏe hơn, với tham gia 1-2 lần treckking nữa. :))

Alt-Tab
06-10-2010, 16:12
Ngã tư sở có quán trà chanh dưới chân cầu hay phết, hơi ồn tí nhưng thoáng đãng, lại...no con mắt!!!

msimperfect
06-10-2010, 16:19
Em thì off ở địa điểm nào cũng okay vì lòng vòng cũng chỉ trong Hà Nội (mà HN bé xíu:D). Vả lại, quan trọng hơn là tinh thần em lúc nào cũng sẵn sàng (oh yeah yéah yeah...).

Ẹc, em nói thế để khuếch trương tinh thần một xí:). Nếu bỏ phiếu thì em cũng ủng hộ việc chọn địa điểm là Ngã Tư Sở, còn quyết định vẫn là "Bộ chỉ huy". Phải không "Bộ chỉ huy" nhẩy?

Trời này lạnh lạnh roài, cả nhà giữ gìn sức khỏe, nhất là giữ ấm cái cổ kẻo bị ho sặc sụa như em đây thì chít.

Thân,
Msimperfect

Hòa Hippi
06-10-2010, 17:00
Ngã Tư Sở là gần chỗ nhà em rồi. Em thích. Hehe.
Nếu mọi người đều ok thì ta chốt ở đấy đi, còn ko thì có thể thay đổi, chỗ nào trong nội thành e cũng đi được hết ạ (chỉ là khác nhau về việc em sẽ bị lạc đường bao lâu thôi :P )

hanhhip
06-10-2010, 19:48
Ngã tư sở có quán trà chanh dưới chân cầu hay phết, hơi ồn tí nhưng thoáng đãng, lại...no con mắt!!!

No con mắt là thế nào vậy bác Alt-Tab, hay là hum nào bác dẫn em đi tiền trạm trước xem .... no con mắt nhé!:D
Bác có Avatar ngầu thía.

Alt-Tab
06-10-2010, 21:28
No con mắt là thế nào vậy bác Alt-Tab, hay là hum nào bác dẫn em đi tiền trạm trước xem .... no con mắt nhé!:D
Bác có Avatar ngầu thía.

Hê hê !!! Ok thôi, với mùa hè nóng lực vừa rồi thì no mắt thật, nhưng jo` chuẩn bị mùa lạnh rồi chắc ae ta chỉ no...nước thôi, nhưng ko sao biết đâu thời tiết thay đổi thì sao nhỉ ! ôi thôi chả dám tưởng tượng nữa!!! hehe

Se_bat_cheo
06-10-2010, 22:26
Ngã Tư Sở là gần chỗ nhà em rồi. Em thích. Hehe.
Nếu mọi người đều ok thì ta chốt ở đấy đi, còn ko thì có thể thay đổi, chỗ nào trong nội thành e cũng đi được hết ạ (chỉ là khác nhau về việc em sẽ bị lạc đường bao lâu thôi :P )

He he giống mình nhi ! Ở HN 9 năm trời nhưng chỉ nhớ được vài con đường =))

Hê hê !!! Ok thôi, với mùa hè nóng lực vừa rồi thì no mắt thật, nhưng jo` chuẩn bị mùa lạnh rồi chắc ae ta chỉ no...nước thôi, nhưng ko sao biết đâu thời tiết thay đổi thì sao nhỉ ! ôi thôi chả dám tưởng tượng nữa!!! hehe

Vẫn chưa lấy vợ được rồi ! :))

Thấy mọi người bắt đầu hứng thú tập luyện mình cũng cảm thấy vui vui.Các bạn cũng đừng quyên tập luyện những động tác tay vì khi leo các bạn cũng sẽ phải dùng đến tay rất nhiều.Mình sẽ hướng dẫn các bạn 2 động tác tay đơn giản nhưng rất hiệu quả.Và quan trọng là bạn có thể tập mọi lúc,mọi nơi,khi đứng,nằm,ngồi hay đang đi lại.
- Nắm 2 tay như khi bạn vỗ tay.Một tay duỗi thẳng,khuỷu tay kia giơ ngang sao cho cánh tay vuông góc với thân.Dùng sức kéo vào phía ngực và dữ lâu hết mức có thể.Và đổi tay.
Động tác này tác dụng lên cơ bắp tay phía trước, cơ ngực và cơ bả vai phía sau.Mọi người khi leo nhiều hay bị mỏi rã rời bả vai là do khi kéo các bạn dùng sức của cơ bả vai quá nhiều.
- Nắm 2 tay như khi bạn vỗ tay.Môt tay duỗi thẳng ,tay kia không giơ ngang như trên,cùi trỏ không hướng sang ngang mà hướng vào bụng.Dùng sức kéo về phía bụng.Dữ lâu hết mức có thể.Luân phiên 2 tay.
Động tác này tác dụng lên cơ lưng dưới nách.Khi leo nếu bạn chú í tư thế tay dùng cơ này kéo thân người về phía trước sẽ giúp bạn tiết kiệm rất nhiều năng lượng vì vị trí của cơ này khác với cơ bả vai.Bạn muốn hình dung rõ hơn hãy nhìn vào bắp tay của bạn.Cùng với 1 trọng lượng của tạ bạn có thể dùng bắp tay trước nâng lên dễ dàng.Nhưng nếu bạn giơ tay lên cao sao cho tạ nằm phía sau lưng bạn,sẽ vô cùng khó khăn hoặc không thể nâng tạ lên cao được mặc dù bắp tay sau to và manh hơn rất nhiều.
Và đừng quyên kết hợp với bài thở nhé.

Hòa Hippi
07-10-2010, 09:02
- Nắm 2 tay như khi bạn vỗ tay.Một tay duỗi thẳng,khuỷu tay kia giơ ngang sao cho cánh tay vuông góc với thân.Dùng sức kéo vào phía ngực và dữ lâu hết mức có thể.Và đổi tay.
Động tác này tác dụng lên cơ bắp tay phía trước, cơ ngực và cơ bả vai phía sau.Mọi người khi leo nhiều hay bị mỏi rã rời bả vai là do khi kéo các bạn dùng sức của cơ bả vai quá nhiều.
- Nắm 2 tay như khi bạn vỗ tay.Môt tay duỗi thẳng ,tay kia không giơ ngang như trên,cùi trỏ không hướng sang ngang mà hướng vào bụng.Dùng sức kéo về phía bụng.Dữ lâu hết mức có thể.Luân phiên 2 tay.
Động tác này tác dụng lên cơ lưng dưới nách.Khi leo nếu bạn chú í tư thế tay dùng cơ này kéo thân người về phía trước sẽ giúp bạn tiết kiệm rất nhiều năng lượng vì vị trí của cơ này khác với cơ bả vai.Bạn muốn hình dung rõ hơn hãy nhìn vào bắp tay của bạn.Cùng với 1 trọng lượng của tạ bạn có thể dùng bắp tay trước nâng lên dễ dàng.Nhưng nếu bạn giơ tay lên cao sao cho tạ nằm phía sau lưng bạn,sẽ vô cùng khó khăn hoặc không thể nâng tạ lên cao được mặc dù bắp tay sau to và manh hơn rất nhiều.
Và đừng quyên kết hợp với bài thở nhé.

Nghe thì có vẻ rất hay và có tác dụng í ạ, cơ mà e chửa tưởng tượng ra động tác thế nào mới đúng. Bác tập thử rồi chụp cái hình bác lên đây minh họa cho nó sinh động để em bắt chước mí (dance)

Hòa Hippi
07-10-2010, 09:39
Em tìm được cái bản đồ cung đường lên đỉnh Fan nè :) Cả nhà xem cho biết tầm (dance)

Se_bat_cheo
07-10-2010, 10:22
Nghe thì có vẻ rất hay và có tác dụng í ạ, cơ mà e chửa tưởng tượng ra động tác thế nào mới đúng. Bác tập thử rồi chụp cái hình bác lên đây minh họa cho nó sinh động để em bắt chước mí (dance)

Quăng hình lên đây lộ hàng chết :D .
Động tác 1 :bạn tưởng tượng có 1 cái cột thẳng đứng trước mặt .Giơ tay phải túm lấy nó,khuỷu tay hơi chùng (không duỗi thẳng)ngang với vai.Giờ thay vì nắm cái cột bạn nắm lấy bàn tay của tay trái(duỗi thẳng) và dùng sức kéo nó về phía ngực.Trong lúc tay phải kéo thì đồng thời cũng phải dùng sức bả vai trái để dữ cố định .
Động tác thứ 2 :Bạn tưởng tượng có 1 thanh sắt nằm ngang phía trước mặt .Do nằm ngang nên phải ngửa lòng bàn tay để túm nó,khuỷu tay sẽ hường xuống đất(khuỷu tay hơi trùng không duỗi thẳng).Dùng sức kéo nó xuống cặp giò của bạn-Chú ý trong lúc kéo dữ cánh tay cố định không co tay lại . Rồi thay thanh sắt bằng tay kia duỗi thẳng .
Ở động tác 2 tay làm điểm tựa bạn có thể tì vào ngực nên bạn có thể vận dụng hết sức lực cho tay kéo .
Hai động tác này tác dụng không thể hoàn hảo như với dụng cụ chuyên dụng nhưng bù lại bạn có thể tập nó mọi lúc mọi nơi.

Môi Cong
07-10-2010, 11:12
Chào các bác, em h mới tham gia, đang rất máu leo Fan, ko biết hội mình đã thành lập chưa, cho em tham gia với, pm cho em qua yahoo: lalys79 nhé. Cám ơn các bác nhiều.

Se_bat_cheo
07-10-2010, 11:37
Chào các bác, em h mới tham gia, đang rất máu leo Fan, ko biết hội mình đã thành lập chưa, cho em tham gia với, pm cho em qua yahoo: lalys79 nhé. Cám ơn các bác nhiều.

Véo cằm bạn .
Bạn xem hướng dẫn buổi off 23/10 tai đây https://www.phuot.vn/threads/11419-C%C3%B3-ai-leo-Fan-T%E1%BA%BFt-D%C6%B0%C6%A1ng-l%E1%BB%8Bch-2011-kh%C3%B4ng/page13
PS : Nhìn avatar của bạn tự nhiên thấy đầu óc mình đen tối ! :)

Thuan Anh
07-10-2010, 11:43
Đang rảnh rỗi; anh em nghĩ tên cho nhóm đi kìa. Với có định làm đồng phục áo không thì bàn lun nữa kìa ^^!.

Nấm Xíxọn
07-10-2010, 12:35
Chưa đi chưa biết Phan Xi
Păng rồi một phát nên đi vài lần :D

meohen1301
07-10-2010, 13:16

Cát Cát - Phans = 20km
Phans - Trạm Tôn = 11km

2. Sín Chải - Phans - Trạm Tôn
Tổng chiều dài là 27km. Trong đó:
Sín Chải - Phans = 16km
Phans - Trạm Tôn = 11km
Lịch trình chi tiết cho cung đường này:- Tối 30/12/2010: Tàu/ Bus HN - LC / Sa Pa
- Ngày 31/12/2010 (Leo Phan ngày 1): Xe đưa xuống cửa rừng Sín Chải bắt đầu hành trình - 2.200m. Ngủ đêm thứ 1.
- Ngày 1/1/2011 (Phan ngày 2): 2.200m - đỉnh Phan - 2.800m (lên đến đỉnh khoảng 12 - 1h chiều). Ngủ đêm thứ 2.
- Ngày 2/1/2011 (Phan ngày 3): 2.800m - 2.200 ăn trưa - ra cửa rừng Trạm khoảng 1 - 2 giờ chiều. Xe đón về Sa Pa
Chiều xe đưa ra ga lên Tàu về HN.

3. Trạm Tôn - Phans - Sín Chải (Tổng chiều dài bằng cung đường số 2 là 27km)
Lịch trình chi tiết:
- Tối 30/12/2010: HN - Lào Cai
- Ngày 31/12/2010: Sa Pa - Trạm Tôn - 2.800, ngủ đêm 1.
- Ngày 1/1/2011: 2.800m - đỉnh (khoảng 9h sáng) - 2.200m, ngủ đêm 2.
- Ngày 2/1/2011: 2.200m - cửa rừng Sín Chải khoảng 1h chiều, xe đón về sapa khoang 2h chiều. Chơi sa pa, khoang 5 - 6h chiều xe đưa ga lên tàu về HN.

Note: Cung đường này được về Sa Pa sớm nhất và nhàn nhất trong 3 cung đường 3 ngày/ 2 đêm. Nếu đoàn mình đông các bạn nữ và toàn người leo lần đầu thì sẽ chọn cung đường này cho phù hợp sức khỏe và giữ sức còn quay về làm việc.

Mình thích đi đường được ngắm cảnh đẹp. Hơn nữa, có thể sẽ không có cơ hội quay lại lần 2 để trở thành "dân đã có kinh nghiệm leo fan" để mà leo đường mới, các bác trưởng phó xem xét và quyết định nhé!

hayvanlaem102
07-10-2010, 13:30
@ all: Bạn Thuần Anh nói chỉ phải đấy. Mọi người cũng nghĩ xem lên đặt tên nhóm là gì nhé. Đồng thời mọi người cũng nên nghĩ xem chúng ta thiết kế và in áo đồng phục thế nào nữa nhé.
Ai có ý tưởng gì cứ upload lên đây nhé
Cùng nhau bàn bạc và quyết định dần dần nhé

hanhhip
07-10-2010, 13:30
Đang rảnh rỗi; anh em nghĩ tên cho nhóm đi kìa. Với có định làm đồng phục áo không thì bàn lun nữa kìa ^^!.
Theo Hoẵng thì nên đặt tên là gì.Mình cũng thích vụ đồng phục, ví dụ chỉ cần đồng phục áo thôi cũng okie.Khi chụp ảnh trên đỉnh Fan mà cả nhóm mặc đồng phục thì nhìn đẹp hơn hẳn.
Alt-Tab: chờ đến 23/10 lâu quá!Nhà ông ở Cầu Giấy thì hôm nào ông rảnh đi cafe Tô Hiệu nhé! (Ở Mộc quán có em phục vụ cao 1m74 :D)

ngodanh
07-10-2010, 14:00
Mình ủng hộ cái vụ đồng phục này. Có đồng phục hình vô b-rồ liền, chụp ảnh nhìn đẹp lắm áh. Đồng phục còn là kỷ niệm của chuyến đi nữa...
Còn tên nhóm mình nghĩ có lẽ phải gặp nhau, ngồi tán dóc tìm điểm chung..., hoặc có khi trong quá trình leo Fan có gì đó đặc biệt, hoặc sau khi leo Fan về mới nảy ra được...

hayvanlaem102
07-10-2010, 14:15
@hanhhip: Cafe Tô Hiệu ah. Nếu các ông ra đó thì nhớ alo alo cho tôi nhé. Tôi ở ngay gần Công viên Nghĩa Đô thì có cách Tô Hiệu là mầy nhỉ. hi hi

Thuan Anh
07-10-2010, 16:19
Giờ cũng chưa định hình được nhóm thế nào; nên cũng chưa nghĩ ra tên. Dưng nghĩ ra tên thì mới ra cái đồng phục chứ :p. Chẳng nhẽ đồng phục lại chạy mua mỗi đồng chí một cái áo đỏ sao vàng rùi in tên riêng của mỗi người lên mặt sau áo như cầu thủ bóng đá ý hả ^^!.

Có mấy cái tên tớ nghĩ ra và đi tham khảo lung tung lèng xèng thì có thể là:

Fan Jan / Fan 1 (F1) / Fan No.1: Kiểu như là vì chúng mình leo Fan vào đúng tháng 1, đầu năm chẳng hạn

F2F: Fượt tới Fan, đội này lập ra ở Phượt mà

Chưa nghĩ ra thêm nữa. Còn áo đồng phục thì tớ vốn là đứa chổng mông vào nghệ thuật nên ko dám có ý kiến :D

sapaTravel
07-10-2010, 16:27
Lần này đoàn có Thuân Anh đi làm hậu cần thì quá ổn
NoteL : nhớ vào khách sạn mình chơi nhé

ngodanh
07-10-2010, 17:01
Giờ cũng chưa định hình được nhóm thế nào; nên cũng chưa nghĩ ra tên. Dưng nghĩ ra tên thì mới ra cái đồng phục chứ :p. Chẳng nhẽ đồng phục lại chạy mua mỗi đồng chí một cái áo đỏ sao vàng rùi in tên riêng của mỗi người lên mặt sau áo như cầu thủ bóng đá ý hả ^^!.
Có mấy cái tên tớ nghĩ ra và đi tham khảo lung tung lèng xèng thì có thể là:
Fan Jan / Fan 1 (F1) / Fan No.1: Kiểu như là vì chúng mình leo Fan vào đúng tháng 1, đầu năm chẳng hạn
F2F: Fượt tới Fan, đội này lập ra ở Phượt mà
Chưa nghĩ ra thêm nữa. Còn áo đồng phục thì tớ vốn là đứa chổng mông vào nghệ thuật nên ko dám có ý kiến :D
Mình đề nghị Fan1111 - ngày 1 tháng 1 năm 11 :D
Còn áo thì ngoài tên nhóm, dấu chân - biểu tưởng của Phượt, mình nên nghĩ ra hình ảnh nào vui vui - như có 1 con kiến bò lên trên 1 cành cây lượn lờ có hình dáng như quả núi vậy. Áo có thể màu cam, hoặc vàng cho nổi, kiểu thì bó bó giống đội tuyển Italia cho tươi trẻ :D.

Thuan Anh
07-10-2010, 17:26
Ờ ờ, cái quả 4 cái gậy của Danh được đấy. Vote vote (beer) (beer) Chân cẳng cũng vote

Còn kiến thì ko vote lắm, thấy kì kì sao đó ^^.. Áo bó cũng ko vì người như tớ mà mặc áo bó chắc giống khúc giò :)) mới cả phải áo rộng thì mới mặc trùm được ra ngoài mà chụp ảnh chứ :D

Vote màu cam :D

nguyenha_hal
07-10-2010, 18:19
1. Họ tên đầy đủ : Nguyễn Văn Hà
2. Nick name/ nick chat : nguyenha_hal ( yahoo )
3. Địa chỉ hòm thư : [email protected]
4. Số điện thoại chuyên dùng : 0916553361 và 0944071184
5. Địa chỉ nơi cư trú : Ngọc Thuỵ - Long Biên - Hà nội

Cũng dự định leo từ lâu rồi..lại đúng đợt mình muốn đi..tham gia luôn cho nóng ^^

Se_bat_cheo
07-10-2010, 22:02
Cái vụ này có vẻ hay đấy.
Vote cho Nhóm rùa-rùa leo nui.Chậm mà chắc,sống chậm cho đầu óc thanh thản,thư thái.
logo em nó sẽ giống thế này

https://i31.photobucket.com/albums/c356/rust_dragon/IndianStarTortoiseforweb.jpg
hoặc thế này

https://i31.photobucket.com/albums/c356/rust_dragon/joyce_hk888-img600x450-1233161967____1662-5.jpg

Vote 1 phiếu nữa cho tên Iguana(kì nhông).Logo em nó sẽ như thế này
https://i31.photobucket.com/albums/c356/rust_dragon/GreenIguana.jpg
hoặc thế này

https://i31.photobucket.com/albums/c356/rust_dragon/green_iguana_wallpaper-204838.jpg

Kỳ nhông là ông kỳ đà
Kỳ đà la cha tắc kẽ
Tắc kẽ là mẹ kỳ nhông
kỳ nhông ...

:D:D

Se_bat_cheo
07-10-2010, 22:08
1. Họ tên đầy đủ : Nguyễn Văn Hà
2. Nick name/ nick chat : nguyenha_hal ( yahoo )
3. Địa chỉ hòm thư : [email protected]
4. Số điện thoại chuyên dùng : 0916553361 và 0944071184
5. Địa chỉ nơi cư trú : Ngọc Thuỵ - Long Biên - Hà nội

Cũng dự định leo từ lâu rồi..lại đúng đợt mình muốn đi..tham gia luôn cho nóng ^^
Well come ! Đội hình đang thiếu nam nhi chi chí :D
off trước rồi quyết định sau vẫn chưa nguội !.

ngodanh
07-10-2010, 22:12
Ờ ờ, cái quả 4 cái gậy của Danh được đấy. Vote vote (beer) (beer) Chân cẳng cũng vote
Còn kiến thì ko vote lắm, thấy kì kì sao đó ^^.. Áo bó cũng ko vì người như tớ mà mặc áo bó chắc giống khúc giò :)) mới cả phải áo rộng thì mới mặc trùm được ra ngoài mà chụp ảnh chứ :D
Vote màu cam :D
Bạn Hoẵng thấy 1 con kiến kỳ kỳ, vậy 1 đàn kiến nhá :)). Số lượng kiến trong đàn = số thành viên trong nhóm leo Fan luôn - ý nghĩa àh nha.

Thuan Anh
07-10-2010, 23:55
Ôi thôi, một đàn kiến lại giống cái áo một bầy chân của đoàn trước của tớ mất :)) Mà ko cần con gì cũng được mà, thiết kế cho đơn giản ^^!

Thế nhà mình đã có ai đứng ra nhận lo vụ tàu xe chưa ý nhỉ. Tết Dương là đợt cao điểm đi lại, nhớ lưu ý vấn đề này nhé!.

Hòa Hippi
08-10-2010, 09:08
https://i31.photobucket.com/albums/c356/rust_dragon/IndianStarTortoiseforweb.jpg

https://i31.photobucket.com/albums/c356/rust_dragon/joyce_hk888-img600x450-1233161967____1662-5.jpg

Con Rùa bằng đá đúng ko ạ, nhìn đẹp dã man í :D

Hòa Hippi
08-10-2010, 09:10
Thế nhà mình đã có ai đứng ra nhận lo vụ tàu xe chưa ý nhỉ. Tết Dương là đợt cao điểm đi lại, nhớ lưu ý vấn đề này nhé!.

Đúng là vấn đề quan trọng đây. Nhưng mà chắc phải đợi tới hôm off, chốt quân số, thu mơ nì rùi thì mình mới tiến hành được chứ ạ :)

Nhungkawwaii
08-10-2010, 09:13
Mình vote cho tên Fan1111 đấy, trùng ý tưởng mà ^_^
Còn vụ đồng phục, thì phải thống nhất được tên nhóm đã, rồi mới bàn tiếp được.
Mọi người cho ý kiến về nơi tổ chức off nhé, chốt được thời gian rồi mà

Se_bat_cheo
08-10-2010, 09:19
Con Rùa bằng đá đúng ko ạ, nhìn đẹp dã man í :D
Bậy nào,đá hồi nào mà đá,rùa thật đấy. Một trong 2 bé rùa và 1 bé iguana sẽ nhập hộ khẩu nhà mình trong tương lai gần ^^ .Giờ mún lắm rồi nhưng chưa có thời gian chăm sóc,các bé bùn các bé xì tret bỏ ăn là tiêu luôn .

Thuan Anh
08-10-2010, 09:30
Đúng là vấn đề quan trọng đây. Nhưng mà chắc phải đợi tới hôm off, chốt quân số, thu mơ nì rùi thì mình mới tiến hành được chứ ạ :)

Biết vậy; dưng dạm hỏi trước; để coi có ai có "quan hệ" với nhà ga, bến xe hay biết mối hoặc quen việc ko thì lên tiếng; anh em được nhờ. Túm lại là có gì thì off thì mới giải quyết được nhiều vấn đề; nhưng anh chị em cũng nên chủ động tự xem bản thân mình có thể lo được việc gì cho đoàn thì đề xuất; ai cũng chung tay vào làm thì sẽ vui hơn, mà công việc lại tiến triển thuận lợi.

Cho phép tớ spam 1 tí, tại bạn Cheo cứ làm tớ đú.. Hjhj, em rùa đá nhà Cheo gọi em Patê của tớ bằng anh đi nhé :p Em nó ko bế, cưng nựng được đâu mà phải đánh vật với nó đấy

Se_bat_cheo
08-10-2010, 09:42
Biết vậy; dưng dạm hỏi trước; để coi có ai có "quan hệ" với nhà ga, bến xe hay biết mối hoặc quen việc ko thì lên tiếng; anh em được nhờ. Túm lại là có gì thì off thì mới giải quyết được nhiều vấn đề; nhưng anh chị em cũng nên chủ động tự xem bản thân mình có thể lo được việc gì cho đoàn thì đề xuất; ai cũng chung tay vào làm thì sẽ vui hơn, mà công việc lại tiến triển thuận lợi.
Cái này chính xác,xứng đáng là xenpai có nhiều kinh nghiệm. Nhưng mà hình như đây là lần đầu tiên thấy 1 câu nghe ngọt ngọt lõ tai,còn mọi khi thì ...

Cho phép tớ spam 1 tí, tại bạn Cheo cứ làm tớ đú.. Hjhj, em rùa đá nhà Cheo gọi em Patê của tớ bằng anh đi nhé :p Em nó ko bế, cưng nựng được đâu mà phải đánh vật với nó đấy

Oạch,thím Hươu cũng nuôi rùa hả?là giống gì vậy? trông cái mặt nó ngộ nhỉ.

dongsinhvoi
08-10-2010, 13:43
Dựa vào danh sách mình đã cập nhât. Mình cũng vote cho địa điểm Ngã 4 Sở.
Vậy chọn địa điểm offline tại Cafe WINWIN tại Ngã Tư Sở nhé. Chỗ này rộng, thoáng và chứa được khá đông người mà hạn chế ảnh hưởng đến người xung quanh khi cả đoàn rôm rả bàn tính.

Địa điểm off chính thức:
Cà phê WINWIN, NGÃ TƯ SỞ (ĐẦU ĐƯỜNG LÁNG ĐỐI DIỆN ĐƯỜNG CHƯỜNG TRINH)
Thời gian: Bắt đầu lúc 20h (Mọi người nhớ đến trước 20h nhé)

Mình sẽ có mặt sớm để đón đoàn tại WINWIN:
dongsinhvoi (0123 58 58 878)
Chat/Mail: [email protected]

dongsinhvoi
08-10-2010, 13:49
@ Cả nhà: Vụ đồng phục, cả nhà hãy lên ý tướng sau đó tựu chung lại rồi chọn ra 1 mấu khả thi nhất. Vì để bầu chọn được mẫu thì phải gặp nhau trực tiếp mới thể hiẹn được chi tiết ý tưởng của mình. Còn việc mỗi người đưa mẫu ý tưởng qua diễn đàn chỉ là để tham khảo và chỉnh chọn cho nhau thôi. Tối 23/10 họp cũng chọn mẫu đồng phục và tên nhóm luôn. Mọi người nhớ mang ý tưởng của mình đến để cùng bàn bạc và quyết định.

hanhhip
08-10-2010, 15:05
Cafe Winwin được đấy! Ở đó rộng mà đồ uống ko mắc lắm.20h hay 8h vậy?

maiantiem
08-10-2010, 15:12

em mới toanh (vừa đăng kí nick hồi sáng nay) nhưng em lo đc vụ tầu xe này :D

nhjmcoi
08-10-2010, 15:15
"Cafe Winwin được đấy! Ở đó rộng mà đồ uống ko mắc lắm.20h hay 8h vậy? "
>>> ung ho cafe winwin nhưng cà nhà mình ngồi tầng 1 thui nhé, tầng 2 ồn lắm. ^.^

Thuan Anh
08-10-2010, 15:43
Voi Voi, là Trường Chinh nhé... và ghi thêm cả vào đó số điện thoại liên hệ của người sẽ đến sớm đón mọi người nữa..

@maiantiem: lo được và nếu đi được, mời đăng ký thông tin cá nhân với chủ topic hoặc dongsinhvoi (nếu ở HN) hoặc ngodanh (nếu ở SG) :D

Còn đồng phục thì phải có mẫu mới vote; kể cả bạn nào nhận thiết kế thì tập hợp ý tưởng của mọi người thiết kế đưa mẫu ra cũng mới vote. Thiết kế xong đưa hình lên topic vote cũng được :D

Ah, với cả đứa tính toán nhỏ nhen như tớ đưa ra ý kiến là thế này; off lần đầu, nhóm chưa có quỹ chung mà quân số thì có thể đông nhung nhúc, có thể có những người sau đó rời khỏi đoàn blah blah blah nên các đồng chí lưu ý đến quy chế trả tiền nước nhé ko lại loạn cào cào: Có thể là ai đến gọi cái gì thì ôm cốc mà trả cái đó cho bình đẳng; hoặc cũng có thể chia bình quân, dưa góp và trả, tiền thừa xung quỹ; tùy các bạn trẻ lựa chọn. Nghe thì biết rồi khổ lắm nói mãi, dưng tại bị dính mấy phát như cào cào vỡ tổ lúc trả tiền trong buổi off gặp mặt đầu tiên hoặc có thu chi rõ ràng dưng cái thằng cầm xiền thừa buổi hum đó lặn mất tăm nên..... cứ nhắc anh em vậy :D

nguyenha_hal
08-10-2010, 15:52
^^ Mấy bạn ghi tên tuổi , số ĐT của người tổ chức đi ạ ..để còn biết mà liên lạc ạ ^^ ..Mà bác chủ top cập nhật thông tin ở đầu trang cho dễ bề theo dõi ạ ^^

hanhhip
09-10-2010, 00:10
Ah, với cả đứa tính toán nhỏ nhen như tớ đưa ra ý kiến là thế này; off lần đầu, nhóm chưa có quỹ chung mà quân số thì có thể đông nhung nhúc, có thể có những người sau đó rời khỏi đoàn blah blah blah nên các đồng chí lưu ý đến quy chế trả tiền nước nhé ko lại loạn cào cào: Có thể là ai đến gọi cái gì thì ôm cốc mà trả cái đó cho bình đẳng; hoặc cũng có thể chia bình quân, dưa góp và trả, tiền thừa xung quỹ; tùy các bạn trẻ lựa chọn. Nghe thì biết rồi khổ lắm nói mãi, dưng tại bị dính mấy phát như cào cào vỡ tổ lúc trả tiền trong buổi off gặp mặt đầu tiên hoặc có thu chi rõ ràng dưng cái thằng cầm xiền thừa buổi hum đó lặn mất tăm nên..... cứ nhắc anh em vậy :D
Nhất trí vụ này, ai uống gì thì người đó tự trả cho thoải mái.Buổi đầu còn bỡ ngỡ nên cách này là ổn nhất. Bravo Hoẵng :D

dongsinhvoi
09-10-2010, 09:16
@ Cả nhà: Vụ off hôm tới không nên mỗi người ôm một cốc lăng xăng chạy vào trả tiền. Tốt nhất là sau khi thu ngân họ đưa cho một cái biên lai có tổng số tiền rồi chia đều cho tất cả những thành viên có mặt tại buổi off và có sử dụng đồ uống.
Bạn nào có việc đột xuất không tham gia được hêt buổi off nếu có dùng đồ uống hãy tự túc trả tiền trước khi rời buổi off.

msimperfect
09-10-2010, 15:34
Voi Voi, là Trường Chinh nhé... và ghi thêm cả vào đó số điện thoại liên hệ của người sẽ đến sớm đón mọi người nữa..

@maiantiem: lo được và nếu đi được, mời đăng ký thông tin cá nhân với chủ topic hoặc dongsinhvoi (nếu ở HN) hoặc ngodanh (nếu ở SG) :D

Còn đồng phục thì phải có mẫu mới vote; kể cả bạn nào nhận thiết kế thì tập hợp ý tưởng của mọi người thiết kế đưa mẫu ra cũng mới vote. Thiết kế xong đưa hình lên topic vote cũng được :D

Êu, chị Thuần Anh đúng là kinh nghiệm kín kẽ quá đi thôi. Hoan hô!!! Túm lại là cái vụ trả xiền này cứ rõ ràng từ đầu là ok cả thôi.

Nhungkawwaii
09-10-2010, 15:46
Mình rất cảm ơn bạn Thuần Anh, đúng là cao thủ đầy kinh nghiệm về tổ chức cũng như kinh nghiệm đau thương.
Mình thống nhất phương án là chia bình quân đầu người, ai về trước chủ động nộp tiền trước.
Như vậy cả nhà thống nhất về vụ off nhé:

- Địa điểm: Winwin
- Thời gian: 20h ngày 23/10/2010
- Nội dung: Gặp gỡ làm quen, bàn về tên nhóm + đồng phục + tập luyện
- Chi trả: camphuchia

Mình sẽ update thông tin về buổi offline ở trang đầu cho mọi người tiện theo dõi nhé