PDA

View Full Version : Vivu Hàn Quốc ngắm hoa anh đào tháng 4/ 2011

MelodyChen
22-09-2010, 11:58
Nhân dịp bạn Delay Airline có đợt giảm giá, bọn tớ quyết định đi Hàn Quốc ngắm hoa anh đào vào giữa tháng 4/ 2011. Hiện đang cần rủ thêm bạn đồng hành, biết tiếng Hàn Quốc thì quả là tốt, mà không biết cũng vẫn được hoan nghênh.
Bạn nào có hứng thú thì để lại tin nhắn ở đây cho tớ nhé (beer)

MelodyChen
22-09-2010, 16:53
Chúng ta sẽ đi xem những cảnh kiểu như thế này

https://i213.photobucket.com/albums/cc59/MelodyChenH/cherry_blossom_4resize.jpg

Và thế này

https://i213.photobucket.com/albums/cc59/MelodyChenH/hoaanhdao.jpg

KevinAuto
22-09-2010, 18:20
Hehe đạn dược thì cần bao nhiêu thế nhỉ ^^

MelodyChen
22-09-2010, 20:42
Bọn tớ định đi khoảng 7-8 ngày, đi Seoul và một số tỉnh (có núi, đền chùa, pháo đài, suối nước nóng) có thể đi Jeju. Tổng thiệt hại khoảng 800-900$ chưa tính mua sắm. Nếu đặt được vé máy bay giá rẻ kỳ này thì càng có nhiều tiền đi chơi hơn
À, visa cũng cần phải chuẩn bị khoảng 5000$ trong tài khoản để chứng minh tài chính.
Nếu bạn nào quyết tâm đi thì PM cho tớ, chúng ta cùng lên kế hoạch đặt vé nhé.

tieu co nuong
23-09-2010, 01:09
C ơi chị mua vé đi Hàn ntn vậy ạ? hết bn tiền ạ? tháng 12 này e mún đi với mẹ kô biết giá vé ntn ạ, có j chị reply e với nhé, thanks chị nhiều ^^

MelodyChen
23-09-2010, 08:56
C ơi chị mua vé đi Hàn ntn vậy ạ? hết bn tiền ạ? tháng 12 này e mún đi với mẹ kô biết giá vé ntn ạ, có j chị reply e với nhé, thanks chị nhiều ^^

Giá vé khuyến mãi của Vietnam air là 299$ khứ hồi chưa tính các loại thuế và phụ phí em ạ, trong tháng 12 có khuyến mãi đấy, nhưng mà em đi mùa đó lạnh lém, chả đi chơi được nhiều.

Bill Clinton
23-09-2010, 18:31
Tớ cũng đi HQ vào tháng tư( từ 9-13/4) và đã mua vé rẻ của AirAsia rùi. Tớ bay qua Kul rồi đi tiếp. Hẹn gặp bạn bên đó ((:

MelodyChen
24-09-2010, 08:49
Tớ cũng đi HQ vào tháng tư( từ 9-13/4) và đã mua vé rẻ của AirAsia rùi. Tớ bay qua Kul rồi đi tiếp. Hẹn gặp bạn bên đó ((:

Hay quá, bạn đã lên lịch trình chưa? Hay là đi chung cùng bọn mình đi ;) Bạn chắc là biết tiếng Hàn à? Bạn có mấy người hay đi 1 mình?

KevinAuto
24-09-2010, 16:04
Cho mình contact nhé , có ng hỏi thăm về chuyến đi , pm cho mình số đt nhé

EmHN
24-09-2010, 17:40
Chính xác thì bạn sẽ đi vào ngày nào?
Mình định 30/4.
VN airline giá rẻ khứ hồi
Không biết visa dễ không

MelodyChen
24-09-2010, 22:20
Tớ định đi tuần lễ giỗ tổ, chờ đến 30/4 sợ hết hoa anh đào rồi. Visa thì cứ liều thôi:D
Tớ sẽ xoay xở thêm cái thư mời cho chắc cú. Giờ phải canh vé cái đã

Nheva
25-09-2010, 23:51
Mình cũng muốn đi tầm nửa sau tháng 4, n ko trông mong gì vé rẻ của VN air. Mình đợi vé A A

Bill Clinton
26-09-2010, 09:52
Hay quá, bạn đã lên lịch trình chưa? Hay là đi chung cùng bọn mình đi ;) Bạn chắc là biết tiếng Hàn à? Bạn có mấy người hay đi 1 mình?

Mình ko biết tiếng Hàn bạn ạ. Đoàn mình có 4 người

MelodyChen
27-09-2010, 09:44
Mình cũng muốn đi tầm nửa sau tháng 4, n ko trông mong gì vé rẻ của VN air. Mình đợi vé A A

Hồi đầu mình cũng đinh đi của AA, nhưng sau thấy lại phải qua Kul rồi ở lại Kul có khi phải 2 ngày hơi mất thời gian, lại cộng thêm tiền ăn ở đi lại ở Kul, nên thôi đi của VN air cho nhanh, đắt hơn cũng không nhiều lắm. Không biết AA có đợt nào 1$ nữa không nhỉ? :D

taupaypay
28-09-2010, 14:29
Xin đặt một viên gạch nhé bạn đồng hành

TINYCAT
28-09-2010, 15:17

PM cho minh ngay di minh canh ve cho

Bill Clinton
29-09-2010, 21:18
PM cho minh ngay di minh canh ve cho

Vé AA đi HQ đang có vé rẻ đó các bạn nhưng cũng ko rẻ lắm so với bay thẳng từ VN mà tối náy VNA sẽ bán

MelodyChen
29-09-2010, 22:20
Mình sẽ đặt vé đi ngày 8/4 về ngày 16/8:
Lịch trình dự tính thế này (vì còn nhiều thời gian nên mình cũng chưa quyết định chắc chắn, có thể sắp xếp các địa điểm sẽ thay đổi)
Day 1 (Sat 9/4): Seoul – Cung điện Changdeokgung – Cung điện Gyeongbokgung – Cheonggyecheon (con kênh hoa anh đào nổi tiếng)
Day 2 (Sun 10/4): Suwon Fortress (Pháo đài) – Công viên Lotte World
Day 3 (Mon 11/4): Seoraksan National park (hiking và tắm suối nước nóng)
Day 4 (Tue 12/4): Gyeongsang-ju – Daereung-won Tumuli (Khu mộ hoàng gia)
Day 5 (Wed 13/4): Đền Bulguksa – Seokguram seokgul (grotto)
Day 6 (Thu 14/4): Jeju-do
Day 7 (Fri 15/4): Jeju-do
Day 8 (Sat 16/8): Shopping Seoul - Hanoi

Bạn nào đi thì đặt vé luôn nhé :)

HTH
01-10-2010, 14:03
Hi em,

Chị đã book vé SG-Incheon: 23:45 (8.4) và Incheon -SG: 10:15 (17.4) của VietnamAirline rồi. Đang có vé rẻ đó các bạn ơi, nhanh chân lên, rất mong có thêm nhiều bạn tham gia nữa...Thèm chụp hoa anh đào quá, bạn nào thích làm mẫu thì tớ sẽ chịu trách nhiệm chụp ảnh cho, nghệ thuật thì không đảm bảo chứ hình lưu niệm thì chắc chắn sẽ đẹp :)

minhxinchao
01-10-2010, 15:13
Ơ, tớ thấy visa Hàn Quốc là làm dịch vụ được mà. Sao phải làm thư mời đâu nhỉ? Mà sao lịch của bạn ko trùng vào dịp 30/4 để dân công sở có thêm mấy ngày nghỉ, đi chơi dễ hơn!

MelodyChen
01-10-2010, 16:54
Đi vào dịp 30/4 muộn quá, tớ sợ hết hoa anh đào, với lại tớ cũng muốn đi một cái Cherry Blossom Festival nào đó nữa, mà cuối tháng 4 thường hết không có festival. Với lại đi dịp đó cũng chỉ phải xin nghỉ 4 ngày thôi mà. Visa thì tớ làm qua cty DL cho chắc ăn. Đã đặt vé rồi (beer)(beer)

HTH
01-10-2010, 20:20
Tớ đã mua vé rồi và đang tìm bạn đồng hành (female) ở SG đi cùng chuyến này...

HTH
03-10-2010, 20:57
Chen ơi, một bạn ở Seoul nói khoảng tuần thứ 3 hoa đào nở mới nhiều vậy mình có nên đi Jeju trước không?

MelodyChen
04-10-2010, 10:54
Cũng là 1 khả năng, em đang tính book vé thế nào cho tiện nữa.

Bill Clinton
04-10-2010, 17:45
Chen ơi, một bạn ở Seoul nói khoảng tuần thứ 3 hoa đào nở mới nhiều vậy mình có nên đi Jeju trước không?

Cái này chắc còn tùy thuộc vào thời tiết nữa

HTH
04-10-2010, 22:38
Chen ơi, thời điểm mình đi cũng là mùa hoa cải đó. Em xem hình Gyeongju nè, tuyệt vời!

http://vikool.org/thread14138-3.html

HTH
04-10-2010, 22:45
Chị không biết tiếng Hàn, vườn cải này chắc ở Seoul :)

http://blog.naver.com/yeou?Redirect=Log&logNo=10047265718

MelodyChen
05-10-2010, 11:45
Mấy vườn cải đó là ở bên bờ sông Hàn (trong công viên thì phải), Olympic park (Seoul) và ở Gyeongju. Mấy chữ Hàn này nhìn nhức cả đầu, toét cả mắt, chả hiểu gì cả... Với lại mùa chị em mình đi ở Jeju cũng nhiều cải lắm (mún chụp hình thì mất xèng) :D
Trên núi mùa này cũng có rất nhiều hoa đỗ quyên :)

HTH
05-10-2010, 21:59
Great! nôn quá :)

Sakura_VN
08-10-2010, 23:54
Chị MelodyChen & chị HTH ơi,
Em là thành viên mới, ở Sài Gòn, cũng muốn đặt gạch tham gia nữa ạ.
Cho em hỏi thủ tục visa ra sao hả chị? Có phức tạp lắm không?

MelodyChen
09-10-2010, 13:01
Rất hoan nghênh em tham gia:) Visa chị làm qua công ty du lịch (làm như thế cho chắc ăn) nhưng ngoài ra thì em phải có tài khoản ít nhất $5000, hợp đồng lao động, giấy xin nghỉ phép...và giấy tờ gì đó cty DL yêu cầu thêm nếu cần. Ngày mai là hết bán vé giảm giá rồi, em thử tham khảo và quyết định nhé. Có gì PM cho chị (beer)

HTH
09-10-2010, 19:39
Sakura, nhiệt liệt chào mừng em tham gia :), để mai chị hỏi bên bộ phận tư vấn du học bên chị xem họ có xin visa cho em được không nhé? chị không cần visa nên không rành thủ tục lắm.

Sakura_VN
10-10-2010, 00:25
Hi chị Melody & HTH,
Em đã giữ chỗ VNA rồi, nhưng chưa trả tiền (sẽ thanh toán trong vòng 12 giờ nữa).

Chị MelodyChen ở HN hay SGN ạ?
Nếu ở SGN thì chị dùng dịch vụ làm visa nào thế? Có thể hướng dẫn thêm cho em được không?

Chị HTH cũng hỏi thủ tục giúp em luôn nhé.

timtam
10-10-2010, 04:10
Bạn có thể sử dụng dịch vụ của công ty TNT số 9A Nam Quốc Cang chứ hầu hết các công ty khác không làm dịch vụ visa HQ cho du lịch tự do đâu (thường các công ty khác chỉ làm khi có thư mời hoặc đặt tour của họ mà thôi). Năm ngoái mình làm ở đấy, hình như là $80 thì phải. Bạn gọi điện thoại cho họ hỏi thử xem.

Sakura_VN
10-10-2010, 16:16
Em gọi điện lên TNT hỏi rồi. Chủ nhật họ không làm việc, hẹn thứ 2 quay lại.
Mà vé rẻ thì hôm nay là hạn chót xuất luôn rồi :'(

Nên em sẽ chuyển sang dập dòm xem có vé rẻ đợt tới không vậy

vmtmobile
13-10-2010, 20:34
mình đặt được vé của VNA rùi.8.3tr. nhưng thấy cũng ko rẻ lắm.tham khảo hãng khác thấy cũng chỉ 9tr nếu ko khuyến mãi.
mình đặt vé di 29/04-2/5/2011
có bạn nào di trong thời gian này ko ? có gì nhập hội cho vui nhé.
mình chưa biế xin vía hàn quốc thế nào? mình ở sài gòn.bạn nào chĩ giúp với

Sakura_VN
13-10-2010, 22:58
Hi bạn vmtmobile,

Mình có hỏi 1 vài công ty du lịch làm dịch vụ visa Hàn Quốc. Thủ tục cần có:
- Thư mời gốc
- Thư bảo lãnh (có dấu của luật sư bên Hàn. Trong trường hợp đã có visa Châu Âu, Mỹ, Úc, Nhật... thì ko cần)
- Xác minh tài chính (tối thiểu 5,000usd trong tài khoản)
- giấy xác nhận công việc (hop dong lao dong, giay xin nghi phep cua cong ty)

MelodyChen
14-10-2010, 09:10
mình đặt được vé của VNA rùi.8.3tr. nhưng thấy cũng ko rẻ lắm.tham khảo hãng khác thấy cũng chỉ 9tr nếu ko khuyến mãi.
mình đặt vé di 29/04-2/5/2011
có bạn nào di trong thời gian này ko ? có gì nhập hội cho vui nhé.
mình chưa biế xin vía hàn quốc thế nào? mình ở sài gòn.bạn nào chĩ giúp với

Bạn ở trong SG tốt nhất nên làm visa qua cty DL cho chắc ăn nếu như bạn không có nhiều điều kiện thuận lợi.
Xin hỏi bạn tra vé máy bay của hãng nào mà giá không khuyến mãi cũng 9tr, bạn chỉ mình với, không biết đi từ HN giá có như vậy không?

vmtmobile
14-10-2010, 12:43
nhớ ko lầm là của thaiairway hay sao a.

MelodyChen
14-10-2010, 13:35
nhớ ko lầm là của thaiairway hay sao a.

Không biết bạn có xem phải hot deals không nhưng mình check thấy vé rẻ nhất của thai airway cũng $1425 (lại còn phải bay từ HN-BKK-Seoul, hoặc bay thẳng BK-Seoul cũng đắt tương tự. Nói chung mình thấy vé của VNA đợt này là rẻ nhất rồi (trừ khi bạn mua được toàn vé 1USD từ SG-Kul và 1USD từ Kul-Seoul của AA)

Sakura_VN
16-10-2010, 22:08
Hic chị Chen ơi,

Không hiểu sao mấy chỗ làm visa mà em tới hỏi đều ko có dịch vụ làm cho du lịch tự túc.
Chị có quen ai biết chỗ thì chỉ cho em với.

MelodyChen
18-10-2010, 09:49
Hic chị Chen ơi,

Không hiểu sao mấy chỗ làm visa mà em tới hỏi đều ko có dịch vụ làm cho du lịch tự túc.
Chị có quen ai biết chỗ thì chỉ cho em với.

Trước hết em xem có đủ các điều kiện dưới đây không nhé, bọn HQ này hơi bị chảnh, đòi hỏi thấy ghê
Thủ tục cần thiết khi xin visa Du lịch Hàn Quốc (hồ sơ hoàn tất trước 20 ngày):
1. 02 ảnh (4 x 6cm) : ảnh mới chụp, nền trắng.
2. Hộ chiếu (hộ chiếu gốc còn hạn sáu tháng trở lên) + Hộ chiếu cũ (nếu có)
3. Giấy chứng nhận làm việc
+ Khối hành chính sự nghiệp:
- Quyết định tuyển dụng hoặc quyết định bổ nhiệm (trong trường hợp giữ chức vụ)
- Đơn xin nghỉ phép đi du lịch
- Giấy xác nhận công tác.
+ Khối kinh doanh thuộc Nhà nước quản lý:
- Quyết định tuyển dụng, hoặc quyết định bổ nhiệm, hoặc hợp đồng lao động;
- Giấy phép thành lập hoặc giấy Đăng ký kinh doanh của Cty nơi QK đang làm việc;
+ Công ty TNHH:
- Trong trường hợp Quý khách là người đứng tên trong Giấy đăng ký kinh doanh thì chỉ cần nộp Giấy đăng ký kinh doanh;
- Trong trường Quý khách là nhân viên: hợp đồng lao động và Giấy đăng ký kinh doanh của Cty nơi Qúy khách đang làm việc;
+ Về hưu: Quyết định nghỉ hưu hoặc sổ hưu trí;
4. Chứng minh khả năng tài chính:
+ Sổ tiết kiệm (Ít nhất có số tiền gửi trên 5.000$ hoặc tiền VND tương ứng)
+ Các loại giấy tờ sở hữu mang tên người khai đơn (giấy tờ nhà đất, sở hữu ôtô...)
5. Sơ yếu lý lịch cá nhân (theo mẫu không phải xin xác nhận của đia phương để công ty du lịch khai vào hồ sơ xin visa)
CHÚ Ý :
- Nếu vợ (hoặc chồng) cùng tham gia chuyến đi, nộp thêm giấy đăng ký kết hôn Nếu trẻ em đi cùng thì nộp thêm giấy khai sinh
- Công ty du lịch có thể yêu cầu bổ sung thêm hồ sơ nếu cần thiết
Giá dịch vụ visa là 185$

Nếu xin visa tự túc thì cần giấy đặt phòng KS, vé máy bay, lịch trình chuyến đi nữa.
(beer)

MelodyChen
07-11-2010, 15:17
Mình đã hỏi Lãnh sứ quán Hàn Quốc tại Hà Nội về thủ tục xin visa. Không đến nỗi khó khăn và ghê ghớm như các bạn tưởng đâu. Miễn là tài khoản có nhiều tiền một chút và chứng minh cho họ tin là còn nhiều ràng buộc ở VN. Hộ chiếu đã từng đi nước khác là một lợi thế!

Bill Clinton
08-11-2010, 12:03
Mình đã hỏi Lãnh sứ quán Hàn Quốc tại Hà Nội về thủ tục xin visa. Không đến nỗi khó khăn và ghê ghớm như các bạn tưởng đâu. Miễn là tài khoản có nhiều tiền một chút và chứng minh cho họ tin là còn nhiều ràng buộc ở VN. Hộ chiếu đã từng đi nước khác là một lợi thế!

Hình như ngoài HN dễ làm hơn trong SG vì LSQ ở SG nói là nếu đi tự do thì trong hộ chiếu phải từng đi ÚC, Mỹ, Châu Âu thì mới có cơ hội đậu VISA. Chuyế đi của mình đã lên lịch rồi như giờ cái vụ visa này đang lo đây

MelodyChen
09-11-2010, 09:38
Hình như ngoài HN dễ làm hơn trong SG vì LSQ ở SG nói là nếu đi tự do thì trong hộ chiếu phải từng đi ÚC, Mỹ, Châu Âu thì mới có cơ hội đậu VISA. Chuyế đi của mình đã lên lịch rồi như giờ cái vụ visa này đang lo đây

Các bạn có định đi Jeju không? nếu có thì đặt vé thế nào? Tớ đang chưa biết đặt kiểu gì? Đặt trước ở VN hay sang Hàn mới đặt?
Tớ cũng đang có ý tưởng đi ferry từ Busan sang Jeju? Bạn thấy cách này có được không?

Bill Clinton
09-11-2010, 12:25
Mình thấy đi Ferry chắc tốn nhiều thời gian lắm nên đi air là tốt nhất. Bạn lên trang web của Korean Air và Asiana mà đặt online. Jeju air rẻ hơn nhưng toàn tiếng Hàn nên ko đặt được

MelodyChen
09-11-2010, 13:37
Mình thấy đi Ferry chắc tốn nhiều thời gian lắm nên đi air là tốt nhất. Bạn lên trang web của Korean Air và Asiana mà đặt online. Jeju air rẻ hơn nhưng toàn tiếng Hàn nên ko đặt được

Đi ferry mất 11 tiếng nhưng đều đi vào buổi đêm, tính ra thì còn tích kiệm được 1 đêm KS :D, mỗi tội không được tiện nghi bằng...

yipuni
28-11-2010, 05:00
mấy bạn định đi ra đảo Jeju thì nhớ xin cái multi visa nhá. Vì nó là đảo tự trị nên khách nước ngoài đi ra đảo rồi vô lại cũng bị tính 1 lần đó. Ngoài ra chi phí đi như vậy mà có 800~900 sợ là k đủ.Vì chi phí KS này nọ mắc lắm.

sepcuti
28-11-2010, 09:29
minh thay vui day.
Xin dat mot suat nhe.
du kien dinh bao gio vay . co gang vao nhung ngay nghi nhe.
Visa co phuc tap khg?

timtam
28-11-2010, 12:12
Năm ngoái mình chỉ xin single entry visa nhưng vẫn đi Jeju được mà bạn.

mấy bạn định đi ra đảo Jeju thì nhớ xin cái multi visa nhá. Vì nó là đảo tự trị nên khách nước ngoài đi ra đảo rồi vô lại cũng bị tính 1 lần đó. Ngoài ra chi phí đi như vậy mà có 800~900 sợ là k đủ.Vì chi phí KS này nọ mắc lắm.

ben
28-11-2010, 15:35
Có ai đi từ Hà nội không nhỉ?

Bill Clinton
29-11-2010, 22:14

Thông tin của bạn ko chính xác rồi. Bạn mình mới vừa đi HQ về đây. Chỉ cần visa single thôi

HTH
30-11-2010, 11:03
Chào Ben, hiện tại có 2 bạn đi từ Hà Nội và 01 từ Sài Gòn

ben
30-11-2010, 20:15
các bạn đi từ HN đã book vé chưa? Cho mình biết lịch bay với.

Nguyen Duy Quy
30-11-2010, 21:53
Minh co nguoi ban di lao dong o ben do cung 10 nam roi, khong biet dip nay co the tham gia di qua tham ban khong nua...hic hic

HTH
01-12-2010, 10:18
các bạn đi từ HN đã book vé chưa? Cho mình biết lịch bay với.

Tất cả Hà Nội và Sài Gòn bay chỉ cách nhau có 15 phút thôi :). Hà Nội bay trước SG 15 phút, bạn tham khảo lịch trình của mình nhé, Chen sẽ vào cho thông tin chuyến bay từ Hanoi, tất cả mọi người đều mua vé hết rồi.

Đi: 23:45 Đến: 06:30, Thứ sáu, 08 Tháng 4, Tp.Hồ Chí Minh , VN (SGN)

Thứ bảy, 09 Tháng 4, Incheon , KR (ICN), Vietnam Airlines , Bay thẳng / VN 0938

Đi: 10:15 Đến:13:45, Chủ nhật, 17 Tháng 4, Incheon , KR (ICN) , Chủ nhật, 17 Tháng 4 , Tp.Hồ Chí Minh , VN (SGN) , Vietnam Airlines

Bay thẳng / VN 0939

ben
01-12-2010, 11:12
huhu, sao mình nhìn nổ cả mắt trên web http://www.vietnamairlines.com.vn mà không thấy điểm đích nào là Incheon vậy ta?

MelodyChen
01-12-2010, 13:21
minh thay vui day.
Xin dat mot suat nhe.
du kien dinh bao gio vay . co gang vao nhung ngay nghi nhe.
Visa co phuc tap khg?

Bạn ơi, xem lại từ đầu topic cho đầy đủ thông tin nhé, bọn tớ đi từ ngày 8/4 đến 17/4/2011 đã mua vé rồi, visa thì tùy hoàn cảnh từng người mới biết được có phức tạp hay không. Nếu bạn quyết tâm đi thì cho mình thêm thông tin nhé.

MelodyChen
01-12-2010, 13:26
huhu, sao mình nhìn nổ cả mắt trên web http://www.vietnamairlines.com.vn mà không thấy điểm đích nào là Incheon vậy ta?

Bạn thân mến, ở bên trên bạn HTH đã viết rất rõ rồi, bạn check trên web đường bay từ Hanoi đi Seoul (viết tắt là SEL)(chọn sân bay Incheon nếu cần, viết tắt là ICN) nếu vẫn không thấy thì gọi điện đến tổng đài của VN Airline hỏi nhé, mạng thì có lúc được lúc không mà :)

HTH
01-12-2010, 13:35

Bạn ơi đăng ký member và đăng nhập vào mới thấy đường bay QT.

ben
01-12-2010, 14:27
Thanks các bạn, cho mình đăng ký 1 chân nhé. Chưa mua vé, để xem chờ xem có khuyến mại nữa không.

MelodyChen
02-12-2010, 08:57
thanks các bạn, cho mình đăng ký 1 chân nhé. Chưa mua vé, để xem chờ xem có khuyến mại nữa không.

Rất hoan nghênh bạn tham gia :) bạn có thể canh vé giá rẻ trên Air asia, vé tuy rẻ nhưng phải bay qua Kuala Lumpur, nếu không bắt kịp chuyến tiếp theo có khi phải ở lại chơi ở Kul 2 ngày. Hoặc bạn chờ vé giảm giá của VN airline cũng được, hình như năm ngoái họ cũng có đợt giảm giá vào khoảng đó thì phải

Bill Clinton
02-12-2010, 09:40
@MelodyChen: Tình hình visa thế nào rồi bạn. Mình thì đang lo đây:(

MelodyChen
04-12-2010, 10:21
@MelodyChen: Tình hình visa thế nào rồi bạn. Mình thì đang lo đây:(

Tớ đang lo kiếm xèng để bỏ vào sổ tích kiệm cho đủ. Chắc phải tầm tháng 3 tớ mới đi xin, nếu ko đc thì nhờ dịch vụ. Giờ tớ đang theo dõi tình hình Hàn Quốc - Triều Tiên. Cái bọn này không oánh nhau lúc nào lại nhằm trúng lúc này mà sinh sự... :gun

HTH
27-02-2011, 21:31
Chen ơi, cập nhật lịch trình cụ thể Seoul-Gyeongju-Busan-Jeju nhé, có thể có nhiều ý kiến hay cho mình nhất là chỗ ở đó. Chị nôn nóng đi chụp hình hoa anh đào ở Seoul, hoa cải và đền ở Gyeongju, biển ở Busan, thác và biển ở Jeju..., thèm được lang thang thưởng thức các món ăn Hàn Quốc và shopping quá đi thôi.

what_up
28-02-2011, 14:41
Chen ơi, bạn xin visa thế nào chia sẻ với mình nhé! Phải có STk trong 3 tháng phải k?

Bill Clinton
01-03-2011, 20:44
Tình hình visa thế nào rồi bạn Chen?

MelodyChen
02-03-2011, 14:33
Khoảng giữa tháng 3 tớ mới đi xin visa, vừa rồi cũng có người dọa là khó lắm. Mà thôi kệ, mình mua vé rồi, chuẩn bị hết rồi thì cứ làm thôi.
Thấy trong thủ tục yêu cầu của LSQ thì có yêu cầu nộp giấy tờ CMTC, còn các dịch vụ bên ngoài thì bảo là cần khoảng 5000$ và có trong TK khoảng 4 tháng rồi.

Có gì các bạn cứ gọi thẳng lên LSQ mà hỏi, tớ thấy họ trả lời nhẹ nhàng mà rõ ràng lắm :)

Bill Clinton
02-03-2011, 21:18
Mình có gọi rồi và họ nói là nếu chưa đi mấy nước như ở Châu Âu, Mỹ, Canada, Úc thì rất khó xin. Mình hỏi thì họ nói là không cần thư mời nhưng đọc trong trang web của LSQ thì phải có thư mời, chẳng rõ thế nào nữa.

http://vnm-hochiminh.mofat.go.kr/eng/as/vnm-hochiminh/visiting/entry/index.jsp

timtam
03-03-2011, 04:19
Passport của mình đã có visa đi Úc và Mỹ mà đem đến tận nơi cho lãnh sự xem họ vẫn chê. Họ bảo là theo thủ tục bẳt buộc phải có thư mời (năm 2009)

MelodyChen
03-03-2011, 09:37
Theo trang web của LSQ ở HN thì thủ tục lại có vẻ rất đơn giản. Chắc là ở SG họ làm chặt hơn. Và thủ tục hiện giờ so với năm 2009 có phần cải tiến hơn rồi, hy vọng ko khó khăn quá.
http://hanquocngaynay.com/embassy_detail.php?key=5

Bill Clinton
03-03-2011, 10:06
Bạn Chen ở trong SG hay ngoài HN? Nếu ở SG thì ko nộp được ở HN đâu. Thủ tục ở HN mình cũng nghe nói là đơn giản hơn SG vì trong Nam này đi rồi trốn ở HQ nhiều quá

MelodyChen
04-03-2011, 10:35
Mình ở HN, vậy mới dám liều một phen :D
Nhà bạn Clinton đã bắt đầu xin visa chưa? Bạn có đi trùng ngày với nhóm mình không nhỉ?

Bill Clinton
04-03-2011, 22:27
Mình cũng đang làm hồ sơ để xin, mình đi từ ngày 9/4 đến 14/4.

HTH
10-03-2011, 11:36
Chen ơi,

Thật may mắn khi lần này chúng ta được tham dự cả lễ hội hoa anh đào ở Seoul (13-17/04) và lễ hội hoa cải ở Jeju (14-16/04). Hấp dẫn hơn nữa chị tìm được rất nhiều món ăn "street food" nè:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54789&d=1299730378

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54790&d=1299730378

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54784&d=1299729935

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54785&d=1299729935

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54786&d=1299729935

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54787&d=1299729935

Chẹp, chẹp, thèm quá! Xin visa sớm đi em:).

MelodyChen
10-03-2011, 11:54
Chậc chậc, ngon quá là ngon :)

HTH
13-03-2011, 00:15
Cả nhà ơi, Vietnam Airlines đang có vé giảm vào đúng đợt nhóm mình đi nè, bạn nào có ý định đi HQ thì nhanh chân lên nhé.

http://www.vietnamairlines.com/wps/portal/en/site/promotions/local_fares?country=vietnam

Mr007
21-03-2011, 19:45
Tiếc tour này quá, do không phù hợp về thời gian nên không đi được.

Momangquanhnam
22-03-2011, 02:34
Bạn ở trong SG tốt nhất nên làm visa qua cty DL cho chắc ăn nếu như bạn không có nhiều điều kiện thuận lợi.
Xin hỏi bạn tra vé máy bay của hãng nào mà giá không khuyến mãi cũng 9tr, bạn chỉ mình với, không biết đi từ HN giá có như vậy không?
bạn cho mình hỏi đk thuận lợi bao gồm những gì?
Mình có KH đi vào T8 năm nay, nếu có thể, các bạn share giúp mình cách chuẩn bị hồ sơ xin visa vào HQ nhé
TKS

hiddenwave
27-03-2011, 16:17
Thích cái tour này quá. có ai ở SG ko? Có ai đang xin visa không? lhệ làm chung, cùng tham gia cho vui.
Mà giờ mình mới chuẩn bị xin VISA thì chỉ sợ là ko kịp đi với mọi người.
Không biết mọi người book vé thế nào chứ mới hỏi vé khứ hồi Seoul thì giá là 720$ rồi. Ai book sao đc giá 9tr hay vậy?

MelodyChen
29-03-2011, 13:24
Mình đã có giấy báo ngày nhận Visa rồi, thủ tục giống như trong trang web Lãnh sự quán yêu cầu. Mình ko quen biết gì cả, cứ thế nộp thôi, chuẩn bị sổ tích kiệm khoảng $5000, có giấy nghỉ phép đóng dấu cơ quan, mình còn nộp thêm vé máy bay nữa.
Bây giờ nếu các bạn đã có đủ giấy tờ thì lên nộp vẫn kịp vì sẽ nhận visa sau 5 ngày thôi (ko kể thứ 7, CN).

ursus
04-04-2011, 17:42
Dear anh/chị,
Bà chị em muốn đi bụi Hàn mà sao làm hồ sơ xin visa khó quá.
Không biết các anh chị đi vào thời gian nào vậy?

MelodyChen
06-04-2011, 09:03
Bọn chị đi vào ngày 8/4 này.
Thủ tục xin visa thì luôn luôn rắc rối, nếu em muốn đi thì phải chuẩn bị theo yêu cầu của họ vậy. Em ở SG hay HN? nếu ở HN làm đúng như chị nói ở trên là được.

vmtmobile
02-05-2011, 15:13
hix.mình book vé của VNA:399$(khứ hồi+thuế).di 28/4-3/5
hồi trước bên công ty du lịch nhận làm visa cho mình rùi.vài tháng sau gọi lại họ nói ko làm nữa.
định không đi..nhưng tiếc cái vé nên quyết định phải đi.gọi điện thoại lên các công ty du lịch thì họ không chịu làm cho khaqch lẻ, gọi các công ty làm visa thì thủ tục cũng rắc rối và mức phí quá cao.quá nản và thất vọng mình quyết định chuẩn bị hồ sơ và tự nộp.cũng mất khà nhiều thời gian.mãi đến 23/4 mới ghé LSQ HCM nộp người ta cho cái giấy hẹn 16g ngày 29/4 lấy hồ sơ.
23g 59 bay di hàn quốc mà 16g mới biết kết quả dc cấp vía hay ko?mình nghĩ thui cũng liều một phen.
cứ chuẩn bị sẵn đồ đạc
đúng 15g lên xếp hàng. 16g ng ta trả kết quả.mình rốt cuộc cũng đc cấo visa.hix.mừng quá.liên chạy đi mua vội vài bộ đồ.vì minh cứ đinh ninh là sẽ fail nên chuẩn bị rất ít.
và cuối cùng mình cũng đã bay di hàn quốc.
mình kể lại mong cac bạn nào mun đi hàn quốc hãy tự chuẩn bị hồ sơ thật chu đáo và tự nộp mình ko nghĩ là quá khó đâu.
à tháng 6-7 này mình có kế hoạch di busan hoặc tỉnh nào đó ở hàn quốc.bạn nào có ý định di thì mình cùng liên lạc nhé.
dt mình:0938501234