PDA

View Full Version : Tìm một vài người có nhã hứng đi Sydney với mình dịp 30/4/ 2011

shine4855
22-09-2010, 10:25
mình chưa có kinh nghiệm đi chơi xa nhưng mình làm thì phải làm cái gì đó cho nó hoành tráng:D...mong mọi người có kinh nghiệm đóng góp cho mình.....ai đi cũng như không đi:help.Mọi thông tin mình sẽ cập nhật trong thời gian sớm nhất.Hi vọng chuyến đi này rủ được 1-2 người có ý tưởng giống mình.(BB).có gì mấy bạn hãy ll mìh wa [email protected]

vũ thị bích hằng
22-09-2010, 14:22
bạn định đi kiểu gì đấy xin visa vào úc có dễ ko. bạn hãy nói kế hoạch cụ thể để mình tham gia nhé.

shine4855
22-09-2010, 16:24
vì vậy mới nổi hứng sáng nay mà mình thì chưa có kinh nghiệm j hết nên giớ mình đang cập nhật các thông tin...bạn thông cảm,mình sẽ cố gắng update trong thờii gian sớm nhất.

dinhquoc
27-09-2010, 15:35
nếu chưa có kinh nghiệm thì đi gần gần đã bạn ơi.

Bé Hà
27-09-2010, 18:17
Xin visa được rồi tính là được nhất. Chứ tính xong xin visa kg được coi như toi. Thời hạn visa tính từ khi đặt chân đến nước Úc, lúc đó canh giá rẻ mà đi.

CVN
27-09-2010, 18:33
Nhắc các bạn shine4855, vũ thị bích hằng, dinhquoc: các bạn chú ý viết hoa đầu câu và danh từ riêng!

hailohn
02-10-2010, 09:17
Mình đã mua vé đi Úc từ HN ngày 29/ 4 và về ngày 08/ 05. Dự định ở Mel & Syd. Bác nào có chương trình đi vào dịp đó thì pm nhé. Đang tìm đặt KS nhưng thấy giá cao quá

Bill Clinton
02-10-2010, 12:30
Mình cũng thích đi ÚC lắm nhưng nghe nói Visa khó lắm nên cũng ngại. Vé máy bay thì ko lo lắm vì thường xuyên có vé rẻ

Khoaisung
02-10-2010, 15:36
Mình cũng thích đi ÚC lắm nhưng nghe nói Visa khó lắm nên cũng ngại. Vé máy bay thì ko lo lắm vì thường xuyên có vé rẻ

Lúc đầu mình cũng tưởng là xin Visa khó nhung không phải vậy, bạn chỉ cần chứng minh có đủ khả năng tài chính là được thôi ah. Nếu qua sydney thì nên đi vào Tết Tây, bạn sẽ được thưởng thức màn bắn pháo bông thật hoành tráng

Bill Clinton
02-10-2010, 15:42
Lúc đầu mình cũng tưởng là xin Visa khó nhung không phải vậy, bạn chỉ cần chứng minh có đủ khả năng tài chính là được thôi ah. Nếu qua sydney thì nên đi vào Tết Tây, bạn sẽ được thưởng thức màn bắn pháo bông thật hoành tráng

Bạn có kinh nghiệm xin visa thì cho mình hỏi là tài sản và tiền gửi ngân hàng của mình khoảng bao nhiêu thì được vậy bạn?

cristal
02-10-2010, 22:54
Bạn có kinh nghiệm xin visa thì cho mình hỏi là tài sản và tiền gửi ngân hàng của mình khoảng bao nhiêu thì được vậy bạn?

Mình cũng định sang Úc 1 chuyến nên đã hỏi thủ tục làm visa Úc từ 1 người bạn.
Kết quả là thế này đây, đọc hoa cả mắt nên tạm thời bỏ ý định sang Úc du lịch, chuyển kế hoạch sang đi Ấn độ rồi :D

Hồ sơ xin visa du lịch Úc như sau:
1) Hộ chiếu bản gốc (thời hạn sử dụng trên 6 tháng và có kí tên)
2) 4 ảnh 4x6
3) Hợp đồng lao động bản sao công chứng gần đây (ko quá 6 tháng) - nếu tiếng Việt phải dịch sang tiếng Anh có cơ quan xá...c nhận.
4) Nếu là chủ doanh nghiệp thì cần nộp công chứng bản sao GPKD
5) Giấy nghỉ phép của cty
6) Form khai theo mẫu 48R (vào mạng download hoặc đến sứ quán xin)
7) Form 956 (ủy quyền) (-nt-)
8) Mẫu 67 - chi tiết thân nhân, có thể khai bằng tiếng Việt
9) Sơ yếu lí lịch bằng tiếng Việt, có xác nhận địa phương gần đây (ko quá 6 tháng) và dịch công chứng tiếng Anh
10) Bản sao công chứng và dịch tiếng Anh giấy khai sinh
11) Bản dịch tiếng Anh giấy kết hôn (nếu đã lập GD) kèm bản sao công chứng
12)Bản dịch kèm bản sao công chứng tất cả các trang hộ khẩu
13) Chứng minh tài chính đủ chi trả cho chi phí chuyến đi (số dư tài khoản có xác nhận của ngân hàng) hoặc bản sao công chứng sổ tiết kiệm/giấy tờ khác về tài chính. Giấy tờ CM phải trong vòng 2 tháng trước ngày nộp hồ sơ.
14) Lịch trình chuyến đi bằng tiếng Anh, có thể tự làm
Thời gian phê duyệt visa 2-4 tuần, chi phí gần 2 triệu VND...

HTH
03-10-2010, 20:01
Trời ơi, phức tạp quá, mình phải tranh thủ đi Úc trong thời gian không phải xin visa nhưng tháng 04 mình đi HQ mất rồi :(

Zai Nha Que
05-10-2010, 21:45
Great, vé của tớ HN-Sydney (22/4-7/4). Có vẻ có một vài người gần gần ngày rồi. Tranh thủ thêm vài hôm nữa (đến 10/10) book vé của VNA nhé (793 USD). Hy vọng sẽ có một đoàn hợp cạ.

vuanui
06-10-2010, 10:25
Đi vào Tết không có phòng KS đâu và ngoài khoản chứng minh tài chính khoảng 2000usd thì xin Visa vào Úc cực kỳ khó . Khoảng 2 năm gần đây số lượng người Việt qua Úc không về cực lớn (đa phần qua Úc làm Bếp & bàn hoặc làm đám cưới giả) . Nếu đi vào cuối năm thì hơi mệt đấy , vì thời tiết ở Úc vào cuối năm rất nóng (mùa Hè mà) . Mình mua vé rồi nhưng chưa sắp xếp thời gian để đi được , người nhà bên Sydney cứ hối qua hoài