PDA

View Full Version : [HẾT HẠN] Nhờ tư vấn và tìm bạn đồng hành phượt Tây Bắc

Trung_Tay
29-08-2013, 02:56
Chào các anh chị và các bạn, dịp lễ này mình được nghỉ 10 ngày mình muốn đi phượt một chuyến Tây Bắc bằng xe máy. Ngày 30 mình sẽ xuât phát từ Hà Nội - Hòa Bình - Sơn La - Điện Biên - Lai Châu - Lào Cai - Hà Giang - Yên Bái - Tuyên Quang -Bắc Kạn - Cao Bằng - Quảng Ninh - Hải Phòng - Hà Nội. Hiện tại mình đang đi một mình và chưa biết đường xá ở miền Tây Bắc thế nào, những điểm chính nào cấn tới. Mình đã từng đi từ Sài Gòn đến các tỉnh Tây Nguyên, các tỉnh Miền Tây và tới Nghệ An (QL1) sau đó vào SG bằng đường mòn HCM. Các tỉnh Tây Bắc thì mình chưa đi bao giờ chỉ mới đến Thái Nguyên thôi. Nhờ các bạn tư vấn dùm mình nhé, nếu ai muốn đồng hàng cùng mình thì alo nhé. 0902.940.768 (Trung Tây).
Cảm ơn

noivoiai
29-08-2013, 07:39
Tiếc quá mình ại bận việc đến tận 20/9 nếu không thì hay quá.......đang một mình không biết đi cùng ai

saoquay2006
04-09-2013, 15:13
Nhà mình cũng đi cung tây bắc 19/9 đến 28/9 bay về sì gòn lại đang tuyển xế cứng đây ,c\

Nguoi_Binh_Duong
04-09-2013, 21:22
Quốc lộ 12 từ Mường Chà (Điện Biên) đi Lai Châu xấu cực kỳ, mấy bữa trước còn nghe lở đường.
Một đoạn trên QL 12 bị chặn xe là đường:

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=J4INYb4cPhU

Dngockhanh
13-09-2013, 23:55
Hi. Mình muốn đi Simaica, Bắc Hà, hoặc mấy nơi quanh đó (Điện Biên cũng muốn mà sợ xa). Bạn xem xét cho đi ké nhé.
Mình đã đi nhiều nơi nên tinh thần độc lập cao được. Một cặp đi cũng Oki mà nhiều người đi thì càng vui. Đi theo hình thức sướng/khổ sao cũng được.
Mình vừa ở Beijing chục ngày xong giờ đang ở Mỹ, tuần sau qua Shangai rồi 25 về Hn 10 ngày (người Hn sống ở Sg) nên trong thời gian từ 25/9-5/10 đi được. Nếu trùng sở thích và lịch thì đi với nhé. Fb: https://www.facebook.com/dang.n.khanh?ref=tn_tnmn

minhnn2
18-09-2013, 11:22
Mình cũng đang dự định làm 1 chuyến nhưng chưa biết đi đường như thế nào. Cho mình join với nhé!
Xe mình Monster 795 nên chắc chỉ chạy được độc hành thui