PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Đường đi từ TP.Hồ Chí Minh -> TP Phan Rang -> Đà Lạt

icedragon
27-08-2013, 07:26
Kính chào mọi người,
Tình hình là thứ 6 này đoàn tụi em có 5 người đi ô tô từ Sài Gòn ra Phan Rang. Vì là lần đầu tiên làm tài chở nhóm bạn em đi nên em muốn có một lịch trình an toàn, vui vẻ. Các anh có thể cho em vài lời khuyên được ko ạ:
- Nên đi bằng Quốc lộ 1, hay đi đường khác? Vì thời điểm đó lượng xe đi QL1 rất đông, nên nếu có thể, mấy anh xin chỉ dẫn dùm em một cung đường khác, đường tốt và ít cảnh sát đc ko ạ? Lưu ý em đi ô tô, ko đi xe máy nha. Nếu đường dài hơn khoảng 20-30km thì chắc cũng ok.
- Từ Phan Rang lên Đà Lạt, đi qua đèo Ngoạn Mục có tốt ko ạ? Em nghe người khác nói đèo đang sửa nên hơi xấu? Ai vừa đi qua cung đường đó xin cho em chút ý kiến ạ.

KoPan
03-09-2013, 07:59
Đi QL1 thì đường ngắn nhất nhưng cũng ko ngắm dc cảnh gì nhìu, lại có rất nhìu cạm bẫy tốc độ (đặc biệt là wa địa phận ĐN - Long Khánh - Trảng Bom), bác có thể đi cung đường ven biển ngang wa Hồ Cốc - Hồ Tràm sau đó hết QL55 thì rẽ vào TL719 (hay 709) mình ko nhớ rõ để đi ra BT, Phan Thiết, cũng dọc biển, đi ngang rất nhiều resort, sau đó thì phải ra QL1 đi típ vì đến Mũi Né là hết dg` rùi. Cung này đường rất đẹp (trừ 1 đoạn khoảng 30km ở Bình Thuận đường hơi xấu), và ko có CA.
PR - DL mình nghĩ bác nên thử đèo Omega, cảnh sắc rất đẹp, chất lượng mặt dg` tốt, có ít ổ voi, ổ gà và cũng ít xe nữa