PDA

View Full Version : Trảng cỏ ở đâu?

Phương Hoàng
19-09-2010, 21:46
Trong những giấc mơ của mình, thỉnh thoảng tôi lại mơ về 1 vùng thảo nguyên bao la. Nơi đó, đường chân trời nối liền giữa 2 màu xanh của cỏ và của trời. Đàn bò đang nhẩn nhơ gặm cỏ. Và gió, gió của thảo nguyên thổi lồng lộng mang theo hương cỏ thơm...

Vào đêm trăng sáng, ánh trăng lấp lánh soi rọi trên mặt hồ. Nằm giang tay trên cỏ, ngửa cổ nhìn trời, nghe tiếng sáo mục đồng thổi vang vọng đâu đó. Và, đàn đom đóm bay rập rờn quanh những bụi cỏ cao cao...

Hành trình để đi từ giấc mơ đến hiện thực trước mắt, đều là 2 chữ Tùy Duyên mà thành. Nói như vậy, bởi lẽ từ lúc quyết định mở thớt đến lúc khởi hành chỉ vỏn vẹn có 3 ngày, và chuyến đi luôn trong tình trạng có thể bị cancel vào phút cuối, do không đủ số lượng thành viên để đảm bảo an toàn trong suốt chặng đường dài.

Đến tận 12h trưa thứ sáu ngày 17/09, khi Lucas gọi tôi và hỏi về chuyến đi, tôi vẫn còn trong trạng thái lừng khừng, không biết chắc có đủ người hay không. 13h, ăn trưa về, xem lại topic và...choáng. Trong vòng chỉ hơn 1 tiếng, số lượng người truy cập đột nhiên tăng cao và đoàn vừa đủ 12 thành viên. Mặc dù có đến mấy cục gạch không chắc sẽ tham gia, nhưng thiết nghĩ, duyên đã đến đây rồi, thì tại sao lại bỏ lỡ? Quyết định nhanh chóng, chúng tôi off ngay tối hôm đó.

Buổi tối tại Bệt, trong bóng tối lờ mờ của cái góc đối diện cafe Đá, điểm danh các gương mặt chắc chắn sẽ tham gia như sau:

1. P/H - 1F
2. Nini - 2 F
3. Baby Kute - nick lừa tình của em Tửu Tửu - 1B
4. Black Jack - 1M
5. Lucas - 2M
6. Bibokhung - 3M
7. Ha Zin - 2B
8. Ranchu - ko ra off được, nhưng có gọi đt xác nhận - 4M

Các thành viên khác hiện không liên lạc được, hoặc chưa có câu trả lời dứt khoát, nên quyết định để standby. Nghĩ, thôi kệ, 8 người cũng được.

Off ẹc, đóng tiền, Nini và Lucas đi siêu thị chuẩn bị đồ.

Hơn 1h sáng ngày 18/9, nhận được 1 cái PM vào trang cá nhân. Thành viên thứ 9 được xác nhận:

9. Pham Truc - 5M

10h sáng ngày 18/9, cùng Ranchu và Black Jack đi thuê lều. Sau đó là xác nhận thành viên thứ 10.

10. Bạn Ranchu - Hùng - 6M

11h sáng ngày 18/9, Nini nhắn tin hỏi han có đủ xe không và xác nhận thành viên thứ 11.

11. Bạn Nini - chị Hiền - 3F

11h45, chuẩn bị khởi hành, Chuoihot confirm sẽ tham gia, nhắn tin là đang trên đường qua chở Ha Zin.

12. Chuoihot - 7M.

Đoàn chốt trên con số 12 người, lại có đến 7 nam. Thế này thì chẳng phải lo lắng gì. Mọi người tập trung tại Coop Mark Nguyễn Kiệm. Nini tranh thủ mua thêm ít đồ trong lúc chờ đợi.

12h15 Chuoihot bị hư xe dọc đường, Ha Zin bắt xe ôm chạy thẳng đến điểm hẹn. Gọi đt nói Chuoihot lên luôn vì hiện vẫn đủ xe, nhưng vì lý do cá nhân nên Chuoihot đành ở nhà vào phút cuối.

13h00 Vẫn chưa thấy Lucas. Lo lắng không yên. Gọi đt nhưng ko liên lạc được.

13h30 Liên lạc với Lucas. Lucas đang bị hugo hỏi han.

13h39 Lucas đến. Đoàn khởi hành.

Lên đường.

Phương Hoàng
19-09-2010, 22:00
Chia xế - ôm như sau:

Ranchu chạy 1 mình với kho lương thực phía sau lưng.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMG_9446.jpg

Anh Bibokhung chở Nini.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMG_9444.jpg

Hùng chở Ha Zin.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMG_9447.jpg

Anh Pham Truc chở chị Hiền
Black Jack chở Tửu Tửu

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMG_9445.jpg

Lucas - P/H đi sau chốt đoàn.

Ngoài trừ xe chốt đoàn và xe đi 1 mình, thì tất cả xế - ôm đều là lần đầu quen biết và đi với nhau.

Phương Hoàng
19-09-2010, 22:01
Hành trình từ Sài Gòn lên Trảng Cỏ là 1 chặng đường 188km - số liệu do anh Bibokhung cung cấp sau khi canh đồng hồ km trên đường về.

Đoạn mở đầu từ Sài Gòn - Coop Mark Nguyễn Kiệm đến Lê Hồng Phong là do Ranchu dẫn đường theo lộ trình của Nhói.

Đoàn đi đến Lái Thiêu thì dừng ăn cơm trưa. Đúng lúc đó, 1 đám mây đen kéo đến bao phủ cả bầu trời. Ăn xong, lại tiếp tục lên đường.

Đi qua đến Bình Dương thì mưa bắt đầu rơi...

Và, như trong suốt chuyến đi Lucas có nói:"Ai hỏi hành trình mình đi như thế nào thì anh chị cứ để em!!!":D.

Thế nên, cái phần này cả đoàn nhất trí là quyết định ĐỂ LUCAS TÍNH!!!

- Phần của Lucas, P/H sẽ past vào đây. (Thấy Lucas onl rùi, mà hình như em ý còn hóng hớt bên Cà Mau của Samon. Về viết bài lẹ lẹ đi em!!!

Phụ Lucas 1 tay, ảnh minh họa của Dap Xich Lo và Nini

Phiêu - một từ diễn tả "chuẩn không cần chỉnh" trọn hành trình của chuyến đi Trảng Cỏ.
Phiêu từ khi khởi hành. Về sự chậm trễ của Lucas, về cái bao tử, về thời tiết, về cung đường phải đi qua,... Điểm dừng chân đầu tiên tại quán cơm, bún thịt nướng ở Lái Thiêu. Chỉ hơn 20km mà có khối điều để nói. Ở thành phố có khối món ngon không thèm để tâm, để rồi mỗi lần vù qua quán phở, vù qua quán bún lại nuốt enzim ừng ực, đờ đẫn nhất là khi thấy một bạn nữ thướt tha trên chiếc xe đạp điện với 1 bịch đầy bún và thịt thiếu điều muốn giở ngay thói " bần cùng sinh đạo tặc"... Hai bên đường cứ san sát những quán ăn sân vườn... Xa xa một tiệm cơm sườn, bún thịt nướng, với sự tinh tế và nhạy bén khi bị bỏ đói không một chút do dự cả đoàn quyết định chọn đây sẽ là bãi đáp trưa cho cái bao tử. Nào hỡi ôi, "mấy em chờ anh chạy đi lấy cơm nhé, nhanh thôi".

Tranh thủ trong lúc chờ đợi!!!

Mặc dù bị truất quyền lựa món nhưng tất cả mọi người đều mang một vẻ mặt thoả mãn sau khi lên "tới đỉnh". Bù lại được anh chủ quán đẹp zai khuyến mãi đĩa trái cây vừa thắp nhang xong.
- "Trái cây tính tiền đó đừng ăn"
- "Free em ới ời ơi..."
Tạm biệt các món đặc sản Lái Thiêu, cả đoàn tiếp tục lên đường với sự hộ tống của những đám mây đen kịt. Chuyện gì đến rồi cũng sẽ đến, mưa tập một... rẽ vào đường rừng cao su thì mưa tạnh.Rừng cao su thẳng tắp mang một nét đẹp lạ sau mưa cùng mùi lá non như đánh thức mọi giác quan và xua tan đi mệt mỏi của giấc ngủ trưa bị bỏ lỡ.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/DSC_6059-1.jpg

Nối tiếp rừng cao su là những đoạn đường lên xuống quanh co với tầm nhìn rộng lớn đầy sắc xanh mát rượi.
Bắt đầu say mê lần một. Con đường nhựa thẳng tắp uốn lượn trong bức tranh hoàng hôn tuyệt đẹp. Một tầm nhìn bao la xa tít tận chân trời xuống thung lũng phủ đầy ánh vàng của chiều tà khiến cho ta rơi vào trạng thái mộng mị khôn nguôi . Cả đoàn chợt bừng tỉnh khi một chiến mã phải dừng lại trong cuộc đua tưởng chừng bất tận với thiên nhiên.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/DSC_6084-1.jpg

Mai sẽ pót tiếp chặng Đồng Xoài - Bù Đăng và Bù Đăng - Trảng Cỏ.
Chúc cả nhà ngủ ngoan ngoan, em là em phải làm tô hủ tiếu và cây kem no bụng mới ngủ dc (BB)

Phương Hoàng
19-09-2010, 22:06
Haha, đọc được cái này thấy hay hay, nên post vào đây để mọi người cùng đọc. :D

Bài sưu tầm từ Internet.

Ngày kia, một thầy giáo và học viên của mình cùng ngồi nghỉ dưới tán cây lớn, gần đó là trảng cỏ rộng. Chợt người học viên hỏi: “Thầy ạ, em cảm thấy rối trí trong việc làm sao tìm được người bạn đời như ý muốn. Thầy có thể giúp em chăng?”.

Thầy sau một lúc im lặng nói: “Ừm, câu hỏi khá khó nhưng cũng đơn giản…”

Học viên ngạc nhiên: “Vậy là sao hả thầy?”

Thầy bèn nói: Hãy nhìn kia, trảng cỏ rộng lớn ấy. Bây giờ em ra đó, băng qua nó nhưng nhớ là không được quay đầu lại, chỉ tiến thẳng tới trước thôi. Trên đường đi em cố tìm xem có cây cỏ nào xinh đẹp thì nhổ lên và đem về cho thầy. Chỉ một cây cỏ thôi, không phải nắm nhé. Giờ thì đi đi.

Học viên: Dạ được. Thầy đợi chút nhé.

Ít phút sau…

Học viên: Em đã về…

Thầy: Ừ, mà này, thầy không hề thấy cây cỏ xinh đẹp nào như đã dặn trên tay em cả.

Người học viên: Trên đường đi, em thấy ít cây cũng gọi là xinh đẹp, nhưng em nghĩ rằng mình có thể tìm được cây đẹp hơn, vì vậy em đã không chọn. Cứ thế, và rồi em đi đến cuối trảng cỏ mà chưa chọn được cây nào cả. Và vì thầy dặn không đi ngược lại nên em đành về tay không.

Thầy: Đó là những gì xảy đến trong cuộc sống của chúng ta.

+ Cỏ --> Những người ở quanh em.

+ Cây cỏ xinh đẹp --> Người thu hút em.

+ Trảng cỏ --> Thời gian.

Khi tìm kiếm một người để chung sống cùng nhau suốt đời, đừng luôn so sánh với những người khác và hy vọng mình sẽ kiếm được người tốt nhất. Vì như thế, em sẽ chỉ đánh mất thời gian quý báu trong đời, hãy nhớ rằng “Thời gian không bao giờ quay trở lại”. Thay vào đó, học cách chấp nhận con người của cô/anh ấy.

Không biết hai ngày trên Trảng Cỏ, đoàn mình đã có ai....:D

BlackJack
19-09-2010, 22:22
yeah!về rồi,về rồi!@_@

nini
19-09-2010, 22:23
CÔNG BỐ THU CHI
1) Thu: 11 bạn * 200.000 đ/ bạn = 2.200.000 đ
2) Chi:
Thức ăn mua trong siêu thị------1.390.000 đ (có hóa đơn).
Cồn nấu bếp (4 kg) ------------------60.000 đ.
Đèn cầy trung thu -------------------10.000 đ.
Thuê 2 cái liều (1 to + 1 nhỏ) -----270.000 đ. (BlackJach- P/H - ranchu đảm trách).
Mua nước bình tại Trảng cỏ---------65.000 đ.
Uống ca-fe buổi trưa CN------------110.000 đ (có hóa đơn)
Ăn cơm chiều CN tại Đồng Xoài----215.000 đ (có hóa đơn)
Tổng chi = 2.120.000 đ

Còn lại = 2.200.000 đ - 2.120.000 đ = 80.000 đ

đã off share hình tại quán cafe Mây, đã giải quyết xong 80.000 đ thừa.
Hết nhé bà con.

Phương Hoàng
19-09-2010, 22:37
Há há, ai mở Hồi Ức này đọc là ức chế luôn, toàn là giữ chổ. Hẹn mai nhá!!! ;).

Tình hình là P/H, Ranchu, Nini, Tửu Tửu, Black Jack đã về đến nhà!!! Còn 6 bạn chưa nhận được confirm.
Ko biết anh Bibikhung có đi lạc ko nữa... Lo quá!!!

Đoàn đến 12h ngày 18/09 là 12 người. Đến 12h15 còn 11 do Chuoihot hư xe, ko thể bỏ xe dọc đường nên cancel vào phút cuối. Vậy là 6 Male + 3 Female và 2 Bio, tổng cộng 11 người đã tham gia cái chuyến Tùy Duyên này. :D

Mọi người về đến nhà là ngủ say sưa, sáng nay mới confirm đầy đủ. :)

Anh Bibokhung đã về đến lúc 16h30 chiều qua. Anh Trực thì nt sáng nay, mai anh ý đi Nha Trang nên ko off được.

P/H đang up dần các bài giữ chổ. Thật là nôn nóng xem hình quá đi!!!! :D

Ha Zin
19-09-2010, 22:44
đã tẩy trần xong xuôi và thấy ngay topic này. hehe. chúc cả nhà ngủ ngon

https://lh3.ggpht.com/_T5hx8s-qSt4/TJmc41lqxpI/AAAAAAAAAGw/G9wkzP9q25g/s512/IMG_3719.JPG

Chả biết chen chân vào đâu để show cái ảnh xế-ôm nhà PH và Lucas. Em Lucas tranh thủ hành nghề bơm xe. Trong lúc này, có 4 xe bị đi lố (chứ ko phải lạc nhé) lần thứ 1

ranchu
19-09-2010, 23:15
Phê như con bê :))
Lúc nãy ở ngã 5 chuồng chó chạy ẩu, tí nữa là chui vô xe tải rồi. So ri chị nini, làm chị hết hồn :(

nini
20-09-2010, 09:04
Phê như con bê :))
Lúc nãy ở ngã 5 chuồng chó chạy ẩu, tí nữa là chui vô xe tải rồi. So ri chị nini, làm chị hết hồn :(

hê hê, ko sao đâu em. Thành phố chạy chậm mà, cùng lắm hun nó 1 cái.
Nhớ lại đường đi trên kia, còn ớn + đuối hơn. Cũng may mình làm ôm.
Đoạn viết hồi ức ban đầu này, viết chay thôi nha, ko có hình để pót :D
Sáng CN mới có cái để pót.;)

Không biết hai ngày trên Trảng Cỏ, đoàn mình đã có ai....
Có 2 cặp ;) đủ gọi là số nhìu. Hãy chờ đó, hình ảnh ghi nhận đến từng chi tiết.

Up thêm vào tấm hình dọc đường

Thật sự thì hàng cao su này ko đẹp bằng hàng cao su trên đường đi Vũng Tàu. Tạch để khởi động và ....test máy. hí hí

Phương Hoàng
20-09-2010, 09:08
Chị Nini ơi, hình hình... :">

Trong hành trình lần này, P/H nhớ nhất là 2 lần hết xăng. Thường mỗi lần chạy trên những đoạn đường dài, việc lưu ý đầu tiên là xe - xăng. Thế nhưng mà trong khoảng 200km đường đi ấy, có đến 2 xe hết xăng dọc đường. Phải nói, đây là 1 sự trùng hợp tình cờ và may mắn cho 11 con người.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMG_9450.jpg

Qua khỏi Đồng Xoài, xe anh Bibokhung - Nini dừng lại dọc đường và ra sức vẫy tay. Lý do: Xe hết xăng. Chạy lên cây xăng, mua về 1 bình nhỏ để tiếp tế. Cái cơ may đến lúc này là đoàn vừa qua 1 ngã rẽ và phát hiện được cái chuyện mà ai cũng biết là chuyện gì đấy. Đoàn tiếp tục lên đường.

Lúc ấy là đã hơn 6h tối.

Lucas - P/H chạy lên đầu, mở đường.

Trời bắt đầu sẫm tối. Con đường không đẹp chút nào. Hơn 70km lần mò trong bóng tối chưa thấy điểm đến.

3km nữa

3 km nữa

3km nữa

Chạy miệt mài....

Điện thoại....

..........

Đoàn dừng chân tại 1 cây xăng sau khi qua khỏi trạm dừng chân Bù Đăng - Cây xăng bị hỏng, ko đổ xăng được. Lại chạy...........

Trạm xăng hỏng - tranh thủ ăn bánh lót dạ, đánh lừa cái đói bên con đường tối thui, bụi mịt mù.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMG_9460.jpg

Xách đồ ăn ra.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMG_9459.jpg

Tranh thủ hớp ngụm nước.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMG_9457.jpg

Xe Ranchu hết xăng.

Dừng lại đổ xăng tại 1 cái nhà bán tạp hóa dọc đường.

Cây xăng đồng thời cũng là tiệm tạp hóa ven đường.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/dem%20mong%20mi/IMG_9464.jpg

Và, nhờ đó mà tìm được con đường đi vào Trảng Cỏ.

Lúc ấy là khoảng 9h tối....

Điện thoại...

- Giờ này vảo trảng cỏ nguy hiểm lắm. Đường khó đi.... Dân cư thưa thớt.....

Hỏi người ta...

- Giờ này vảo trảng cỏ hả? Đường xấu lắm....

................

Đoàn dừng lại bàn bạc. Tắt máy xe, tắt đèn xe... Lúc ấy, mới thấy ánh trăng sáng vằng vặc soi rõ mặt người, soi rõ con đường.

Phút đắn đo, suy tư căng thẳng.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/dem%20mong%20mi/IMG_9466.jpg

Nhân hòa đã có - tập hợp đủ thành viên. Thiên thời cũng có - Trăng sáng, thời tiết tốt. Mỗi địa lợi là còn chờ - nghe phong thanh thông tin đường xấu. Vậy thì, theo duyên mà đi vậy. Quyết định tiến về Trảng Cỏ.

Thế là mượn nồi, mua nước, quay lại trạm xăng hỏng dừng chân ăn dưa hấu tráng miệng, trút bớt hành trang để chuẩn bị lên đường.

Trong tưởng tượng hình dung về con đường 722. Nghĩ, chắc xấu đến thế là cùng.

Trảng Cỏ Bàu Lạch, đoàn ta đến đây!!!

nini
20-09-2010, 09:11
Kể ra mình cũng nhát gan thật nên lúc đầu tại điểm đổ xăng của Ranchu, đề xuất ý kiến cùi bắp :"> Thế mà em Hà-Zin cũng ủng hộ :)) ý nhầm em Tửu tửu mới đúng :D. Thật ra mình cũng ngại nếu có chuyện gì, cả đoàn sẽ nhừ tử, P/H sẽ hết đường làm ăn.
Thế nhưng....mọi việc quá suôn sẽ (c), thuận lợi (beer).
À, thêm cái này nữa, sau này ai có đi trảng cỏ, mún mua nước thì vô trong Bàu Lạch mua luôn, nhà dân ko nhìu nhưng nhà nào cũng bán nước bình loại lớn hết, mình nghía cái này rõ lắm rùi.

anhminh
20-09-2010, 09:14
Gửi bạn Phượng Hoàng: Thời gian sửa bài chỉ giới hạn trong vài ngày, bạn nên thay mấy cái cục gạch sớm nhé.

echxanha4
20-09-2010, 09:38
Haha, thấy anh Trung Cao cũng lấp ló hồi ức nhà mình. Nini ơi, P/H ơi, Lucas ơi, Tửu Tửu ơi!!!, khoe vài tấm cho đỡ dài cổ đi nè hiihh ^^!

tửu tửu
20-09-2010, 10:03
Nhật kí hành trình: 32h(tổng thời gian đi về)=20h(ngồi matxa mông)+2h(khò khò)+10h(^^)

bibokhung
20-09-2010, 11:40
Nhớ Trảng Cỏ wé đi! Nhớ 3h sáng ăn bánh trung thu ngắm hàng triệu vì sao, kể chiện ma, ôi thật kỷ niệm! Tks team

Phương Hoàng
20-09-2010, 11:58
Off share hình.

Dear cả nhà,

Tối 19h ngày 21/09 đoàn mình off share hình ở Cafe Mây (Cafe Plié Lounge cũ) - 120/4A Trần Quốc Thảo, Phường 7, Quận 3 (Nằm ngay góc ngã 3 Trần Quốc Thảo - Kỳ Đồng)

Hẹn gặp mọi người tối mai nhé,

BlackJack
20-09-2010, 12:24
Trảng cỏ ở đâu?Trảng cỏ trước mặt nhưng có lúc lại ở sau lưng,đoàn người ấy cứ đi,có nắng,có gió,có mưa,có bụi bay mờ cả mắt(rơi không biết bi nhiêu là nước mắt),có cái cảm giác rờn rợn giữa núi rừng,có những chuyện mà "ai cũng biết là chuyện gì đấy",có thú dữ tấn công(chó),có thêm những người bạn,có sương rơi nhè nhẹ trên tóc anh,tóc em,có ánh trăng,bầu trời đêm đầy sao,có một bình minh thực sự là bình minh,có thác nước thật hùng vĩ,có những khoảng mênh mông của đại ngàn chiếm trọn cả lòng người,có lúc thẫn thờ một mình,rít điếu thuốc,lòng lại nhớ đến một người................Chỉ chưa đầy hai ngày,nhưng con người ta"có" đến tận ngần ấy,hỏi sao khi về lòng không lưu luyến!Trảng cỏ ở đâu?theo BJ nghĩ,phải chăng nó đang nằm trong tim mỗi người?!

Phương Hoàng
20-09-2010, 14:15
Gửi bạn Phượng Hoàng: Thời gian sửa bài chỉ giới hạn trong vài ngày, bạn nên thay mấy cái cục gạch sớm nhé.

Gửi bạn anhminh: Mấy cục gạch đã thay xong. Cảm ơn bạn đã nhắc nhở.

P/S: Không biết bài nhắc nhở sẽ tự động xóa sau 24h hay sao ạ?

Mình viết tiếp. :D

Đường vào Bàu Lạch

Đi qua trạm xăng ngược chừng 500m, xuất hiện 1 ngã rẽ phía tay trái. Núp trong bóng tối và um tùm cây cối là 1 bảng chỉ đường:

TRẢNG CỎ BÀU LẠCH 14KM

Không đèn đường. 6 chiếc xe nối đuôi nhau chạy. Con đường nhỏ, trải nhựa sạch sẽ. Đoàn xe chạy băng băng trong bóng tối. Mặt trăng tò mò không biết đám này đi đâu nên lững thững trôi theo xem chừng.

14km.

Ranchu than thở:" Chạy xe 1 mình sợ ma quá P/H ơi..."

Nini nhăm nhe:" Coi bộ hai bên đường là nương, là rẫy. Đẹp lắm!!!Mai về phải cho chị dừng lại tạch tạch nha!!!"

Anh Pham Truc phăm phăm phóng xe mở đường.

P/H lâu lâu quay lại...đếm bóng đèn. :D Đủ 6 cái là phằm phằm mà chạy.

1 khúc sau, quay lại, đếm hoài chỉ thấy có 5 cái đèn xe. Hoảng hồn dừng đoàn lại gấp.

Thiếu mất xe anh Bibokhung - Nini. Gọi đt, tò te tí....

Hồn vía lên mây.

Mấy phút sau thì xe đó chạy lên - Hai người này ác, muốn đánh lẻ thì sao ko hú trước 1 tiếng hè? :T

Lucas nói:"Đếm thấy 5 xe là vậy. Đếm 1 hồi thấy 7 xe thì mới ghê nha!!!"

Tiếp tục chạy....

Dọc đường vẫn có nhà cửa, dân cư. Dọc đường vẫn có xe đi ngược lại, mà lại là xe tay ga. Thắc mắc, không hiểu khúc đường xấu giang hồ đồn đại là đoạn nào? Chắc là chưa đến.

Rồi có mấy chiếc xe máy phóng qua vèo vèo. Đám choai choai dân địa phương chạy ngang qua, quay đầu ngó 1 cái rồi tiếp tục chạy.

Đến 1 ngã ba, rẽ trái.

Chạy thêm 1 hồi. Dưới ánh trăng đã thấy hiện ra những trảng cỏ rộng dọc hai bên đường....

echxanha4
20-09-2010, 14:19
Off share hình.

Dear cả nhà,

Tối 19h ngày 21/09 đoàn mình off share hình ở Cafe Mây (Cafe Plié Lounge cũ) - 120/4A Trần Quốc Thảo, Phường 7, Quận 3 (Nằm ngay góc ngã 3 Trần Quốc Thảo - Kỳ Đồng)

Hẹn gặp mọi người tối mai nhé,

Mình off ké nhé ^^!

Phương Hoàng
20-09-2010, 14:20
Okila luôn Ếch. Qua chơi cho vui nhé!!! ;)

BlackJack
20-09-2010, 14:39
".....Mặt trăng tò mò không biết đám này đi đâu nên lững thững trôi theo xem chừng..."===>Khi mặt trăng đã biết mục đích của nhóm này đi đâu,mặt trăng chợt mỉm cười rồi tỏa hết năng lượng có thể bẳng quần sáng thật lớn,tạo ra một thứ ánh sáng kì diệu,rõ ràng đêm hôm ấy trăng chưa thật tròn nhưng rất sáng,tắt đèn xe chỉ sợ người ta không nhìn thấy mình,nhưng mình thì thấy rất rõ mọi vật xung quanh,thấy cả một chiếc lá vừa rơi........

nini
20-09-2010, 14:54
Đêm đó, đi trên đường tối tăm, mình vừa lo vừa căng mắt nghía 2 bên đường.
Lo vì thấy 2 bên đường rậm rạp hàng cây (ko biết cây gì, có đẹp hông?), lo vì cứ chốc chốc lại nghe tiếng rú xe của đám thanh niên xẹt qua xẹt lại như bướm bay, lo vì các xế đang đói bụng quá mà nếu như có côn đồ bay ra thì lấy ai cầm cự hô hoáng.
Nhưng vẫn căng mắt ra nghía, nghía những căn nhà còn sáng đèn và có người ngồi ngắm trăng, nghía những hàng ngô hàng điều đung đua trong gió đêm, nghía dãy bóng mờ mờ ảo ảo của dãy núi tận tít xa xa và nghía chặt 5 cái đèn xe màu đỏ đằng trước....
Bỗng nhiên không thấy bất kỳ 1 cái đèn xe nào cả, ko nghe thấy bất kỳ 1 âm thanh nào trừ tiếng máy nổ của xế. Lo thật sự rồi đây.
- Nãy giờ mình đâu có đi qua ngã 3-4 gì đâu ha? đường thẳng ko mà ha?
- Ờ, đường thẳng ko à.
- Sao ko thấy bóng tụi nó vậy? tụi nó chạy lẹ quá vậy?
- Đâu biết đâu....
- (Thôi rồi lượm ơi)
Đúng 30s sau thấy cái 5 bóng đèn xe quen quen, thì ra....mình bị NHỮNG cái khúc ngoặt đánh lừa, bị HÀNG HÀ SA SỐ dốc lên dốc xuống làm thót tim. Mọi người chẳng cách mình bao nhiu nhưng thật sự khuất khỏi tầm mắt tầm tai.

BlackJack
20-09-2010, 15:00
Đêm đó, đi trên đường tối tăm, mình vừa lo vừa căng mắt nghía 2 bên đường.
Lo vì thấy 2 bên đường rậm rạp hàng cây (ko biết cây gì, có đẹp hông?), lo vì cứ chốc chốc lại nghe tiếng rú xe của đám thanh niên xẹt qua xẹt lại như bướm bay, lo vì các xế đang đói bụng quá mà nếu như có côn đồ bay ra thì lấy ai cầm cự hô hoáng.
Nhưng vẫn căng mắt ra nghía, nghía những căn nhà còn sáng đèn và có người ngồi ngắm trăng, nghía những hàng ngô hàng điều đung đua trong gió đêm, nghía dãy bóng mờ mờ ảo ảo của dãy núi tận tít xa xa và nghía chặt 5 cái đèn xe màu đỏ đằng trước.

Nếu có côn đồ xuất hiện,mình sẽ hiên ngang đứng ra rồi nói dõng dạc"Có gì cho tao ăn cái!":)

li4lucas
20-09-2010, 15:55
Phiêu - một từ diễn tả "chuẩn không cần chỉnh" trọn hành trình của chuyến đi Trảng Cỏ.
Phiêu từ khi khởi hành. Về sự chậm trễ của Lucas, về cái bao tử, về thời tiết, về cung đường phải đi qua,... Điểm dừng chân đầu tiên tại quán cơm, bún thịt nướng ở Lái Thiêu. Chỉ hơn 20km mà có khối điều để nói. Ở thành phố có khối món ngon không thèm để tâm, để rồi mỗi lần vù qua quán phở, vù qua quán bún lại nuốt enzim ừng ực :T:Dam, đờ đẫn nhất là khi thấy một bạn nữ thướt tha trên chiếc xe đạp điện với 1 bịch đầy bún và thịt thiếu điều muốn giở ngay thói " bần cùng sinh đạo tặc"... :susel: Hai bên đường cứ san sát những quán ăn sân vườn... Xa xa một tiệm cơm sườn, bún thịt nướng, với sự tinh tế và nhạy bén khi bị bỏ đói không một chút do dự cả đoàn quyết định chọn đây sẽ là bãi đáp trưa cho cái bao tử. Nào hỡi ôi, "mấy em chờ anh chạy đi lấy cơm nhé, nhanh thôi" :shrug:. Mặc dù bị truất quyền lựa món nhưng tất cả mọi người đều mang một vẻ mặt thoả mãn sau khi lên "tới đỉnh". Bù lại được anh chủ quán đẹp zai khuyến mãi đĩa trái cây vừa thắp nhang xong.
- "Trái cây tính tiền đó đừng ăn"
- "Free em ới ời ơi..." (K)
Tạm biệt các món đặc sản Lái Thiêu, cả đoàn tiếp tục lên đường với sự hộ tống của những đám mây đen kịt. Chuyện gì đến rồi cũng sẽ đến, mưa tập một... rẽ vào đường rừng cao su thì mưa tạnh.Rừng cao su thẳng tắp mang một nét đẹp lạ sau mưa cùng mùi lá non như đánh thức mọi giác quan và xua tan đi mệt mỏi của giấc ngủ trưa bị bỏ lỡ. (c)
post hình: sẽ up sau
Nối tiếp rừng cao su là những đoạn đường lên xuống quanh co với tầm nhìn rộng lớn đầy sắc xanh mát rượi.
Bắt đầu say mê lần một. Con đường nhựa thẳng tắp uốn lượn trong bức tranh hoàng hôn tuyệt đẹp. Một tầm nhìn bao la xa tít tận chân trời xuống thung lũng phủ đầy ánh vàng của chiều tà khiến cho ta rơi vào trạng thái mộng mị khôn nguôi . Cả đoàn chợt bừng tỉnh khi một chiến mã phải dừng lại trong cuộc đua tưởng chừng bất tận với thiên nhiên.

Mai sẽ pót tiếp chặng Đồng Xoài - Bù Đăng và Bù Đăng - Trảng Cỏ.
Chúc cả nhà ngủ ngoan ngoan, em là em phải làm tô hủ tiếu và cây kem no bụng mới ngủ dc (BB)

nini
20-09-2010, 16:16
xí chỗ post bài "hành trình chuyến đi khởi hành"...kakakaka Em mần ăn cái đống hình xong sẽ viết bài...

Viết tới đâu mần hình tới đó đi, làm cuốn chiếu, cho khán thính giả đỡ sốt ruột.

BlackJack
20-09-2010, 17:06
5 giờ.
Lạnh.Lạnh xuyên qua ba lớp áo.Nằm co cũng lạnh,nằm thẳng càng lạnh hơn,âm thanh từ hơi thở một số nhân vật nam lúc trầm lúc bổng tạo thành một bản giao hưởng thật du dương,ta ngồi dậy rón rén vén tấm lều nhìn ra ngoài,làn gió lạnh như tát thẳng vào mặt khiến ta khẽ rùng mình,nhưng lạnh không tồn tại được lâu để nhường chỗ cho không khí ấm áp của sự bình yên,trước mắt ta hỡi ôi toàn một màu xanh,xanh như đến tận cuối chân trời,mặt hồ phẳng lặng in bóng rừng càng tô vẽ cho cái màu xanh kia,trên cao trăng đã lặng tự khi nào,một vài ngôi sao với những tia sáng yếu ớt còn sót lại cũng vội vàng luẩn khuất đi đâu đó......
Có vài con chim bói cá xoẹt ngang mặt hồ,chẳng biết cu cậu có vớt được bữa ăn sáng nào không,chỉ biết mặt hồ lúc đó,có những sóng nước lăn tăn,thật đẹp!
Cái nhà sàn kế bên hồ,nấu cái gì đó,khói bay lên,quyện vào trong gió,trong sương,mờ mờ ảo ảo,cứ làm ta liên tưởng đến các bức tranh thủy mặc của các bậc tiền bối bên Tàu,ta hít một hơi thật sâu,woaa,mùi của sáng sớm nơi đây thật thuần khiết làm sao!
Có chú chim nhỏ,đáp xuống trảng cỏ,phát ra tiếng kêu nghe lạ lắm,đấy là tiếng kêu đặc trưng của giống này hay là chú chim nhỏ kia đang muốn chào ta,chào những người khách lạ?!
Một vài cánh én cứ lượn lờ trên nền trời,xa xa là những vệt đỏ của buổi hừng đông.......
Một ngày mới lại sắp bắt đầu,một ngày mới khác với bao ngày mới!

Ha Zin
20-09-2010, 17:11
Kể ra mình cũng nhát gan thật nên lúc đầu tại điểm đổ xăng của Ranchu, đề xuất ý kiến cùi bắp :"> Thế mà em Hà-Zin cũng ủng hộ :)). Thật ra mình cũng ngại nếu có chuyện gì, cả đoàn sẽ nhừ tử, P/H sẽ hết đường làm ăn.
Thế nhưng....mọi việc quá suôn sẽ (c), thuận lợi (beer).

ớ, là bé Tửu Tửu chị ơi. Chứ em lúc đó có phát biểu câu nào đâu, bụng đang nghĩ cách xả nước cứu thân thôi à :P

Phương Hoàng
20-09-2010, 17:14
Black Jack ơi, đêm chưa đến mà đã cho bình minh lên rồi à? ;)

tửu tửu
20-09-2010, 17:19
Hình như Tửu lúc ấy còn bảo vào thuê nhà dân,dựng lều ăn uống,đầu chỉ nghĩ đến thức ăn thôi,bao nhiêu là 'cao kiến',may mà có sự tỉnh queo của Lucas và tấm lòng kiên định của Phương hoàng

BlackJack
20-09-2010, 17:21
Black Jack ơi, đêm chưa đến mà đã cho bình minh lên rồi à? ;)

Tại vì nhớ đến cảm xúc lúc nào thì cho lên lúc đó,cảm xúc của BJ hơi bị mất trật tự vậy đấy,hehe :d

Pham Truc
20-09-2010, 17:56
Tình hình là sáng nay vẫn còn uể oải, hai con mắt vẫn còn đỏ ngàu, chắc tại mới phượt lần đầu và đường xấu; mới bước vô cơ quan đã nhận được chỉ thị từ Sếp là sáng mai đi công tác Nha Trang. Cũng may là đến chiều, Sếp chỉ thị lại là chuyển sang t5 đi , mừng quá, thế là mọi kế hoạch tuần này đều thuận lợi. Sáng thứ 5 đi Nha Trang, tối thứ 6 ko về Sài Gòn mà đón xe dông thẳng từ Nha Trang về Quảng Ngãi để dự đám cưới 2 đứa bạn thân 2 ngày t7 và CN, sáng t2 đón chuyến tàu cao tốc ra đảo Lý Sơn làm Robinson đến sáng t3 về, chiều t3 lại lên xe vô lại SG mần en.....kaka.... Tối mai chắc T đi off đc.

BlackJack
20-09-2010, 18:28
Tình hình là sáng nay vẫn còn uể oải, hai con mắt vẫn còn đỏ ngàu, chắc tại mới phượt lần đầu và đường xấu; mới bước vô cơ quan đã nhận được chỉ thị từ Sếp là sáng mai đi công tác Nha Trang. Cũng may là đến chiều, Sếp chỉ thị lại là chuyển sang t5 đi , mừng quá, thế là mọi kế hoạch tuần này đều thuận lợi. Sáng thứ 5 đi Nha Trang, tối thứ 6 ko về Sài Gòn mà đón xe dông thẳng từ Nha Trang về Quảng Ngãi để dự đám cưới 2 đứa bạn thân 2 ngày t7 và CN, sáng t2 đón chuyến tàu cao tốc ra đảo Lý Sơn làm Robinson đến sáng t3 về, chiều t3 lại lên xe vô lại SG mần en.....kaka.... Tối mai chắc T đi off đc.

Đi off rồi ăn nhậu chơi anh!hehe

Pham Truc
20-09-2010, 18:46
O xi ke! Mà nhậu thịt chóa mới thú zị! Tmai mọi người nhớ share hình cho xem zới, chắc hình đẹp lắm đây, kaka......

sieta
20-09-2010, 20:22
Bikini cô nương ... Hình đâu hết rồi ... post lên cho si chiêm ngưỡng :D

ranchu
20-09-2010, 20:25
Cảm ơn mọi người đã chung tay góp công làm nên một chuyến đi thú vị.
Cảm ơn những người bạn phượt luôn lo lắng, gọi điện-nhắn tin hỏi thăm đoàn.
Tạ ơn trời đất, các bậc thánh thần đã giúp đoàn ta đi tới nơi, về tới chốn.

Lần đầu tiên "được" đi xe máy xa đến thế, cả đi và về cũng khoảng 400km nhỉ ?
Đường xa vời vợi, mưa, bụi, ổ gà, đèo quanh co,... nhưng không hề thấy tiếc công sức đã bỏ ra cho chuyến đi. Bởi Trảng Cỏ đẹp quá, có cỏ xanh rì, có hồ nước, có rừng bao quanh, có những căn nhà sàn nho nhỏ bên hồ...một sân golf của trời ! Và bởi vì những người bạn đồng hành dễ thương : mới gặp lần đầu có, quen nhau vài tháng có, và quen nhau 10 năm cũng có :D
Muốn đi lại Trảng Cỏ, muốn ngắm bình minh trên trảng cỏ ( mà do mê ngủ nên đã bỏ lỡ :T), nằm dài trên cỏ ngắm bầu trời đầy sao, trầm trồ thích thú trước những con đom đóm lập lờ trên mặt hồ.
Muốn đi lại con đường nhỏ vào trảng, con đường "đi lên rồi lại lao xuống" như đi tàu lượn :)), hai bên đường là núi non trập trùng, là những vườn cao su, vườn điều thẳng tắp.
Muốn đi lại con đường gồ ghề lên thác, chạy xe giữa khu rừng nguyên sơ, dưới tán cây rừng, trong tiếng chim rừng lảnh lót.
...Nhưng muốn vậy thì trước tiên phải chinh phục quãng đường dài hơn 350km đã:help

DAP XICH LO
20-09-2010, 23:21
Tớ mở hàng trước 1 tấm đội hình đội ngũ nhà mình nhé..

One team one mission..^^

Pé_Nhí
20-09-2010, 23:40
Cảm ơn mọi người đã chung tay góp công làm nên một chuyến đi thú vị.
Cảm ơn những người bạn phượt luôn lo lắng, gọi điện-nhắn tin hỏi thăm đoàn.
Tạ ơn trời đất, các bậc thánh thần đã giúp đoàn ta đi tới nơi, về tới chốn.

Lần đầu tiên "được" đi xe máy xa đến thế, cả đi và về cũng khoảng 400km nhỉ ?
Đường xa vời vợi, mưa, bụi, ổ gà, đèo quanh co,... nhưng không hề thấy tiếc công sức đã bỏ ra cho chuyến đi. Bởi Trảng Cỏ đẹp quá, có cỏ xanh rì, có hồ nước, có rừng bao quanh, có những căn nhà sàn nho nhỏ bên hồ...một sân golf của trời ! Và bởi vì những người bạn đồng hành dễ thương : mới gặp lần đầu có, quen nhau vài tháng có, và quen nhau 10 năm cũng có :D
Muốn đi lại Trảng Cỏ, muốn ngắm bình minh trên trảng cỏ ( mà do mê ngủ nên đã bỏ lỡ :T), nằm dài trên cỏ ngắm bầu trời đầy sao, trầm trồ thích thú trước những con đom đóm lập lờ trên mặt hồ.
Muốn đi lại con đường nhỏ vào trảng, con đường "đi lên rồi lại lao xuống" như đi tàu lượn :)), hai bên đường là núi non trập trùng, là những vườn cao su, vườn điều thẳng tắp.
Muốn đi lại con đường gồ ghề lên thác, chạy xe giữa khu rừng nguyên sơ, dưới tán cây rừng, trong tiếng chim rừng lảnh lót.
...Nhưng muốn vậy thì trước tiên phải chinh phục quãng đường dài hơn 350km đã:help

Cái cảm nhận của anh hay lắm ạ.Em bảo đảm!Có 1 người ngồi đọc lúc nửa khuya thế này mà cười há há...khà khà... Làm em mấy lần thót tim hoảng sợ.:((
Anh thật là không uổng công em lăng xê,PR mà .Siu nhưn trứng muối!Bánh su hột gà!Cá Ranchuuuu :L

giamahamvui
20-09-2010, 23:44
Haha, đọc được cái này thấy hay hay, nên post vào đây để mọi người cùng đọc. :D

Bài sưu tầm từ Internet.

Ngày kia, một thầy giáo và học viên của mình cùng ngồi nghỉ dưới tán cây lớn, gần đó là trảng cỏ rộng. Chợt người học viên hỏi: “Thầy ạ, em cảm thấy rối trí trong việc làm sao tìm được người bạn đời như ý muốn. Thầy có thể giúp em chăng?”.

Thầy sau một lúc im lặng nói: “Ừm, câu hỏi khá khó nhưng cũng đơn giản…”

Học viên ngạc nhiên: “Vậy là sao hả thầy?”

Thầy bèn nói: Hãy nhìn kia, trảng cỏ rộng lớn ấy. Bây giờ em ra đó, băng qua nó nhưng nhớ là không được quay đầu lại, chỉ tiến thẳng tới trước thôi. Trên đường đi em cố tìm xem có cây cỏ nào xinh đẹp thì nhổ lên và đem về cho thầy. Chỉ một cây cỏ thôi, không phải nắm nhé. Giờ thì đi đi.

Học viên: Dạ được. Thầy đợi chút nhé.

Ít phút sau…

Học viên: Em đã về…

Thầy: Ừ, mà này, thầy không hề thấy cây cỏ xinh đẹp nào như đã dặn trên tay em cả.

Người học viên: Trên đường đi, em thấy ít cây cũng gọi là xinh đẹp, nhưng em nghĩ rằng mình có thể tìm được cây đẹp hơn, vì vậy em đã không chọn. Cứ thế, và rồi em đi đến cuối trảng cỏ mà chưa chọn được cây nào cả. Và vì thầy dặn không đi ngược lại nên em đành về tay không.

Thầy: Đó là những gì xảy đến trong cuộc sống của chúng ta.

+ Cỏ --> Những người ở quanh em.

+ Cây cỏ xinh đẹp --> Người thu hút em.

+ Trảng cỏ --> Thời gian.

Khi tìm kiếm một người để chung sống cùng nhau suốt đời, đừng luôn so sánh với những người khác và hy vọng mình sẽ kiếm được người tốt nhất. Vì như thế, em sẽ chỉ đánh mất thời gian quý báu trong đời, hãy nhớ rằng “Thời gian không bao giờ quay trở lại”. Thay vào đó, học cách chấp nhận con người của cô/anh ấy.

Không biết hai ngày trên Trảng Cỏ, đoàn mình đã có ai....:D

Đọc bài này thấy hay quá bèn thò tay bấm nút thanks cho người post bài.Xong rồi lại phải đọc thêm lần nữa và thấy rằng chỉ thanks 1 lần là chưa đủ...Em còn trẻ mà có những cảm nhận, suy nghĩ thế này là giỏi, giỏi lắm.(c)
Bài sưu tầm hay và thâm thúy quá !

nini
20-09-2010, 23:45

Chứ hổng phải được nằm ấm quá, phê như con bê rùi....ngất lịm đến sáng sớm hôm sau à?

Phương Hoàng
21-09-2010, 00:00
Dọc hai bên đường, dưới ánh trăng đã thấy mênh mông là cỏ. Vẫn tiếp tục chạy vì chưa tìm được miền đất hứa. Đi 1 lát, con đường nhỏ dần. Đến 1 ngã rẽ, thấy biển đề là đường vào thác. Vẫn chạy thẳng. Thấy dưới mái hiên 1 ngôi nhà ven đường 1 nhóm người ngồi nhậu. Lucas chạy vào hỏi đường ra hồ nước. Thấp thỏm - nhưng không kịp kéo áo Lucas lại. Tuy nhiên, nghĩ thế lại hóa hay.

Trước chuyến đi, nhiều lần được cảnh báo về an ninh nơi đây. Lại thêm 1 phần thấy từng nhóm thanh niên xẹt tới xẹt lui lúc nãy... Nên cũng hơi lo... Nhưng, sau khi hỏi thăm nhiều người, nhiều lần, sau khi tiếp xúc và cảm nhận, lại thấy rằng con người nơi đây khá dễ thương. :"> Người dân ở đây hình như chủ yếu là người dân tộc, họ nói thứ tiếng khác, có màu da hơi khác 1 chút, nên có thể cách cư xử họ khác. Mình lạ lẫm, họ cũng lạ lẫm thế nên nhiều khi nhìn nhau tò mò thành ra thấy không thân thiện, chứ thật ra thì cũng không có gì. Đoàn hỏi đường nhiều lần, do trảng cỏ thì rộng mênh mông mà lại có nhiều trảng khác nhau, lại đi tìm trong đêm, nên đoàn đi bằng niềm tin và hi vọng.

Con đường thẳng, nếu đi tiếp nữa thì là vào rừng. Đoàn quay lại trảng cỏ.

Cuối cùng thì cũng tìm ra con đường vào Bàu Lạch.

Mừng rỡ, nên đến khi hạ cánh cái oạch xuống đường vẫn không biết lý do tại sao. Tuy nhiên, vẫn cho rằng đó là 1 chút lạc tay lái do cái sự sung sướng của xế nên vẫn còn thắc mắc không biết con đường xấu được giang hồ đồn đại và cảnh báo nằm nơi đâu.

Đến Bàu Lạch, địa lợi đã xuất hiện. Đoàn dừng chân bên hồ và hạ trại. Trảng cỏ phía sau lưng, hồ nước trước mặt lấp lánh phản chiếu ánh trăng lung linh cùng hằng hà sa số những vì sao...

Thiên thời - địa lợi - nhân hòa.

Dựng trại và nấu ăn để thỏa mãn cái bụng đói thôi!!!! :">

nini
21-09-2010, 00:04
Đêm huyền ảo

ở đó mà huyền ảo. up hình đi cô nương, tui gửi rùi đó.
Sẵn tiện xí chỗ lun. heheh, post hình bình mình trên cao nguyên của mình..hố hố...đẹp gì đâu.

miennanggio
21-09-2010, 00:04
Chúc mừng cả đoàn có chuyến đi an toàn va đầy thú vị!Tiếc là ko đi được!Nhưng ma mai chị off ké nha bé P!

Phương Hoàng
21-09-2010, 00:09
Dạ, welcome chị!!!! :">

Phương Hoàng
21-09-2010, 08:35
Mở hàng bằng mấy tấm Nini mới gửi tối qua. Chặng từ Sài Gòn - Đồng Xoài.

Dừng chân giữa đường, ngay bìa rừng cao su và cởi......áo mưa.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/DSC_6059.jpg

Rồi đi tiếp

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/DSC_6078.jpg

Thấy cảnh đẹp, lại dừng chân. Tượng đài bia tưởng niệm.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/DSC_6081copy.jpg

Show hàng cả nhà, giai xinh - gái đẹp.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/DSC_6089copy.jpg

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/DSC_6084.jpg

Phương Hoàng
21-09-2010, 08:57
Nhá hàng chút. Mấy tấm chụp bằng đt cùi của em.

Bình minh lên trước các ống kính
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMAG0191.jpg

Zoom lại 1 tý nhìn thấy cả máy lẫn người, nhưng chưa thấy sản phẩm.
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMAG0190.jpg

Lều trại nhà mình trên Trảng Cỏ nhìn từ phía xa xa
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMAG0197.jpg

Cận cảnh lều trại - xe cộ nhìn ra bờ hồ.
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMAG0192.jpg

Một chiến sĩ núp lùm.
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMAG0195.jpg

Nắng bắt đầu lên...
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMAG0194.jpg

Một bóng thuyền lướt đi trên Bàu Lạch. Nhìn kĩ, ko phải thuyền, chỉ là 1 khúc cây...
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMAG0198.jpg

Ới ới xin theo, nhưng lái thuyền ko thèm trả lời.......

Mới đt cùi thui đấy nhé!!!

Hãy đợi đấy, "hàng khủng" của Nini ra là chết hết vì ...ngộp trong nước miếng thèm thuồng.

nini
21-09-2010, 09:17
@ P/H: em cũng up hình ko theo mạch nhá.:T:T:T
Sẵn xí chổ tối về viết vài dòng tâm sự và up hình đẹp.(NT)
@Mọi người ráng theo mạch. Haizzzz...từ đêm phia -> bình minh -> điểm khởi hành =)) đi ngược thời gian ;)

Phương Hoàng
21-09-2010, 09:23
@ P/H: em cũng up hình ko theo mạch nhá.:T:T:T

Lớ phớ, hớ hớ, em đã điều chỉnh rùi chị!!!! :"> :"> :">

Summer_Flower44
21-09-2010, 09:56
Ối,...tôi chết ngất mất thôi,...vì quá đẹp,....màu xanh biển của nước hồ, xanh ngọc bích của trời, nhưng sao xanh của cỏ ko phải là xanh mượt mà của lá mà hơi vàng vậy em (?)

tửu tửu
21-09-2010, 10:00
Những vì sao_Marai Sandor
Mùa hè này lần đầu tiên tôi nhìn thấy những vì sao thật gần.Ban đêm,trên khu vườn chúng bỗng sáng lên lấp lánh,hàng triệu,hàng tỉ ngôi sao,cả những hệ thiên hà và những đám mây sao,cả những chòm sao gần gũi và dân dã,cả chòm Thất tinh,Gấu lớn,Gấu bé.Sao Bắc cực đêm nay to bằng nắm tay và sáng nhấp nháy như có chủ ý,như chùm tia sáng của một tháp đèn biển.Có cả những vì sao sa
Vũ trụ đêm nay như quen thuộc,thân thiện.Tất cả đều ở đúng chỗ,những chòm sao,những ngân hà như tự bao giờ vĩnh viễn vần như thế.Ta sẽ chết,tôi nghĩ thế,nhưng linh hồn ta có liên quan đến những vì sao.Panta rei?Ôi,sự chuyển động này mới chậm rãi làm sao.Đối với những nhu cầu thiết yếu của con người thì nhịp điệu chậm rãi này gần như một sự vĩnh hằng.Hannibal đã nhìn thấy những vì sao này,và Mozes và Ktistus và Abraham cũng đã thấy,cả Napoleon cũng đã chiêm ngưỡng bầu trời này từ chân những kim tự tháp.Thế giới là bền vững-tôi nghĩ và cảm thấy nhẹ nhõm.Ngôi sao chiếu mệnh của ta_từ khi ta sinh ra đến khi ta lìa đời_ko thay đổi
Lên sao Hỏa để làm gì?tôi nghĩ.Một tâm hồn chỉ ngắm bầu trời mùa hè như một quỹ đạo đầy những khả năng của biểu giờ bay mới nghèo nàn làm sao.Ko đi đâu hết,chỉ sống trong cõi vô biên,dưới những vì sao,hít thở và chết trong vũ trụ dưới trời sao,mắt nhắm lại trong đêm hè,và nhìn lên bầu trời với đôi mắt sáng lấp lánh dưới ánh sáng của những vì sao.
(cho những đêm miên man trên đỉnh núi lộng gió,bên hồ nước yên lành,nằm dài trên trảng cỏ....cho những người lãng mạn và lãng đãng):)

ranchu
21-09-2010, 10:25
Ối,...tôi chết ngất mất thôi,...vì quá đẹp,....màu xanh biển của nước hồ, xanh ngọc bích của trời, nhưng sao xanh của cỏ ko phải là xanh mượt mà của lá mà hơi vàng vậy em (?)
Do nắng vàng buổi sáng sớm làm cỏ lên hình vàng theo đấy chị.
Tấm này màu cỏ chính xác hơn :
http://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMAG0192.jpg

Phương Hoàng
21-09-2010, 10:32

Màu vàng ấy là màu vàng của ánh nắng chị ạ. Cỏ xanh miên man. Mặt hồ thì lấp lánh. Bầu trời thì xanh thiệt là xanh. Mây trắng lớp lớp bồng bềnh.

Phải chờ hàng "khủng" của Nini show hàng thì mới thấy hết ạ. Tụi em đang ngóng ngóng ngóng đây.....

Summer_Flower44
21-09-2010, 10:43
Màu vàng ấy là màu vàng của ánh nắng chị ạ. Cỏ xanh miên man. Mặt hồ thì lấp lánh. Bầu trời thì xanh thiệt là xanh. Mây trắng lớp lớp bồng bềnh.

Phải chờ hàng "khủng" của Nini show hàng thì mới thấy hết ạ. Tụi em đang ngóng ngóng ngóng đây.....

Nghe em diễn tả sao mà thấy mê quá, thật ko uổng công lội hơn 180km, qua bao nhiêu khó khăn gian khổ, em nhỉ,...

nini
21-09-2010, 11:35
@ P/H: em cứ PR hàng khủng - cỏ xanh mây trắng, mà chưa chắc đúng đâu, hàng PKM mặc váy mới đúng là KHỦNG (khiếp) á.
Chờ mọi người lâu quá, mình đang rảnh nên viết tiếp hồi ức nhé :D.

Sau khi đi cả đoàn người chơi trò tàu lượn giữa đêm khuya, đâm rầm rầm vào ổ gà ổ heo, đoàn người đã đến cánh đồng cỏ với niềm tin "Trảng cỏ ở ngay đây"(c)....Nhưng theo trưởng đoàn P/H, trảng cỏ thì nhìu lắm, tụi mình chỉ mún cắm trại ở trảng có hồ nước thôi. :T
Hồ nước đó ở đâu? Hỏi ai?
Nhìn như có tiếng cười.....
À, 1 nhóm thanh niên đang hẹn hò nhau dưới gốc đa, tâm sự và ngắm trăng. ;)
Nhào dzô....hỏi liền....bla bla....
P/H "Mọi người ơi, hướng này, tới rồi".
Chuyến nào mà nghe chữ tới rồi là ...lâng lâng à...:D

tửu tửu
21-09-2010, 12:18
@Nini:quăng 1 tấm cho cả nhà đỡ thèm đi chị

nini
21-09-2010, 14:49
@ Tỉu tỉu: đoạn đêm khuya máy chị ko có hình :((

Xin viết tiếp.....
Từ gốc đa của nhóm đang hẹn hò, chạy khoảng 1 tí xíu xiu đã tới hồ nước. Chắc mừng quá hay sao mà xe dẫn đường (Lucas+P/H) xòe 1 cái oạch, xe ngay phía sau cũng ko kịp đỡ (bibo+nini) nhồi dzô xe Lucas thêm 1 cái nữa :)) và cũng oạch. Rất đoàn kết.
Lồm cồm bò dậy, nghe nháo nhào phía sau cũng....oạch oạch.
Điểm danh tiếng oạch, mỗi xe của Hà zin + bạn Ranchu chưa có. Hãy đợi đấy!

nini
21-09-2010, 15:02
"HỒ NƯỚC KÌA!"
:))

Mỗi người 1 việc. Nhanh tay nhanh chân.
Xế: dựng lều, kiếm củi, trải bạt và ngồi chờ....
Ôm: dựng bếp, nhóm lửa, rửa rau, bày tiệc lẩu hải sản + đồ nhậu....

Mặt hồ lung linh tĩnh mặc có ánh lấp lánh của nửa vầng trăng sáng. Nghe sau lưng có tiếng nói cười của thanh niên làng và bên cạnh tiếng của thanh niên "chị ...chị.....em đói...." :))
Mình cứ sợ nhiên liệu ko đủ dùng, thế mà đủ hết, nồi lẩu hải sản vừa đủ chín là quất.
Lúc ấy có hơi vội vàng, nếu các bạn măm mà thấy ko giống lẩu ở nhà thì thông cảm nha. Rút kinh nghiệm lần sau!

Sau măm là ....nhậu. Đương nhiên. Chứ giữa cánh đồng thế này, ko có gì để chơi cả.
Vốtka, khô mực, xúc xích nướng, mực nướng.....Haiz....sao toàn ăn nhậu ko vậy ta?????

Ai giúp chị viết tiếp khâu ăn nhậu đi...chị ko nhớ lúc đó thế nào hết á....chắc mình đã say.....

bebi
21-09-2010, 16:38
haizzzz
bây giờ là 4.35Pm 21/09/2010
tình trạng hiện tại là: ngáp ngáo
lí do là: chờ hình mỏi mòn ...
yêu cầu các anh các chị các em show hình, nhanh nhanh nhanh nhanh :P

DAP XICH LO
21-09-2010, 23:27
^^.. Bebi đừng manh động..!!!

Post hình phải từ từ từng tấm như đợi Cafe' fin nhỏ từng giọt thì mới thích thú :))

nini
22-09-2010, 00:11
Bạn ĐXL up hình ko theo thứ tự và lại ưu tiên thiên vị nhá :))

Bi giờ đoạn nhậu nè...

Phương Hoàng
22-09-2010, 00:27
Đúng là xế nhà này thiên vị ôm quá nhá ;)

Giữ chổ lát post. Đang xỉn. :">

Đêm ấy.

Dựng lều, khó xe, tìm củi xong, trải cái tấm bạt sát bên bếp, cầm tô, cầm đũa và há họng gọi Nini:
- Chị...chị....em đói....

Một nồi lẩu hải sản không kịp sôi trên bếp cho 1 chục lẻ 1 cái miệng ăn. Sì sụp, sì soạp.
- Chị, em không ăn mì đâu. cho em mực và tôm ấy.
- Chị, em ăn rau.
- Chị, diếm mực, rau, tôm lại lát mình ăn sau.
- Cho em miếng nước lẩu...
- Chưa có sôi, ăn mì đi..
....
Nhao nhao....

Chai rượu được mang ra.
- Em nhỏ nhất đoàn, em tạ lỗi đến trễ nên em xin....tự phạt trước.

Ly xoay vòng, đồ nhắm được quăng lên.
- Em là phải có đồ nhắm em mới nhậu được. (Nhón 1 miếng)

- Anh thấy em ăn tô thứ 2 rồi phải không?
- Không anh, tô thứ 3 chứ.

- Aaaaa, đom đóm, đom đóm kìa......

Ăn no, thay đồ, chui vô lều, đi ngủ.
..........

Xì xà, xì xầm từ cái lều nhỏ....
Xì xà, xì xầm từ cái lều lớn.....

- Bên em thấy trăng không?
- Thấy hồ nước không?
- Thấy sao không?

Lều được dựng bên Bàu Lạch. Nằm trong lều, ngửa cổ lên là 1 bầu trời sao lấp lánh. Trăng chưa tròn nhưng sáng vằng vặc. Trước mặt là hồ nước, phía cao là 1 ngôi sao đang soi mình trong bóng nước. Xa xa thấp thoáng những rặng cây. Phía ấy, có lẽ là rừng.
..................

Chui ra khỏi lều đi tìm vị trí đẹp để vừa ngủ, vừa....ngắm cảnh.
.......................

Đèn cầy, lồng đèn, bánh Trung Thu được dọn ra.

888888888888

Mắt nhắm, mắt mở......

Trên trời trăng sao lấp lánh.

1 cái mền được mang ra, chung chăn gối.

Nhắm mắt, mở mắt, mặt trăng đi ngủ.

Sao, rất nhiều sao trên bầu trời
..................
Sương rơi
........................

Trốn vào lều, nằm xen kẽ.

Lucas nằm 1 mình ngoài kia, chắc là trông xe hay là tìm kiếm 1 khoảng không gian riêng tư.

Khò khò khò....

- Trời ơi!!!! Đẹp quá!!! Đẹp quá!!!!

Vừa mở mắt ra là cả 1 bình minh trên hồ hiện ra như trong mơ.

BlackJack
22-09-2010, 01:27
Các bé gái bản gọi đây là"Khỉ rừng"

BlackJack
22-09-2010, 01:36
và đây là các bé í........

Phương Hoàng
22-09-2010, 11:13
Tập trung xe

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/dem%20mong%20mi/IMG_9470.jpg

Dựng lều, hạ trại.
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/dem%20mong%20mi/IMG_9475.jpg

Nhóm bếp
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/dem%20mong%20mi/IMG_9481.jpg

Canh nồi lẩu
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/dem%20mong%20mi/IMG_9478.jpg

Ha Zin
22-09-2010, 11:18
Post hình đê......

Mở mắt ra là thấy bình minh.

https://lh5.ggpht.com/_T5hx8s-qSt4/TJmUmhItS4I/AAAAAAAAAGo/3dV0iFCe1Nw/s640/IMG_3737.JPG

Trời buông nắng cho mây hồng

https://lh4.ggpht.com/_T5hx8s-qSt4/TJmUmSmh5kI/AAAAAAAAAGk/MHbPEMZPJSc/s640/IMG_3741.JPG

BlackJack
22-09-2010, 11:48
Em nhìn gì mắt buồn xa xăm thế?
(Photorapher by myopic)

nini
22-09-2010, 12:06
xế nhà ta lo cho ôm quá ^^
@P/H: hình đêm khuya thì chờ Lucas thôi :T

BlackJack
22-09-2010, 12:12
"Ao Thu lạnh lẽo nước trong veo
Một chiếc thuyền cây bé tẻo teo...."
(Photorapher by myopic)

BlackJack
22-09-2010, 12:32
"Sao em biết anh nhìn mà nghiêng lá
Trời mùa thu mây che có nắng đâu?...."
(Photorgapher by nini)

dinhthai
22-09-2010, 12:40
Em nhìn gì mắt buồn xa xăm thế?

Nhìn tiểu tiểu tấm này tâm trạng quá nhỉ =)) chắc đang buồn (...ngủ)

tửu tửu
22-09-2010, 12:46
Nhìn tiểu tiểu tấm này tâm trạng quá nhỉ =)) chắc đang buồn (...ngủ)

Warning trước cả nhà là chuyến này Tửu lừa tình hơi bị nhiều,từ tình trạng đến tình yêu:D
@Blackjack:cảm ơn xế siêu lãng mạn của Tửu(c)

Ha Zin
22-09-2010, 12:55
xế nhà ta lo cho ôm quá ^^
@P/H: hình đêm khuya thì chờ Lucas thôi :T

Đoạn phá cỗ trông trăng ku Lucas nó ngủ rồi nên chẳng có ảnh ọt đoạn này. Có mỗi mấy cái em tự sướng với nến lung linh thui.

Phương Hoàng
22-09-2010, 12:58
Nắng lên

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/BINH%20MINH/IMG_9563.jpg

Mây trắng bồng bềnh trên mái nhà tranh
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/AN%20SANG/IMG_9661.jpg

Đi làm "công chuyện" buổi sáng. Giả bộ cầm máy, nhưng thực tế là dang thiếu ...giấy. ;)

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/BINH%20MINH/IMG_9562.jpg

Ngóng qua, sốt ruột....
- Xong chưa? Tới phiên em nữa...

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/BINH%20MINH/IMG_9509.jpg

Còn bao người ngồi chờ tới lượt mình...

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/BINH%20MINH/IMG_9558.jpg

Người dân nơi đây vẫn bình thản giăng lưới.... Không biết sẽ bắt được gì.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/BINH%20MINH/IMG_9501.jpg

Phương Hoàng
22-09-2010, 13:03
Hai em Bio của đoàn đã tuyên bố yêu nhau.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9620.jpg

Thế nhưng em Tửu Tửu lại leo lên lưng em Lucas.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9596.jpg

Còn người kia, lại chung chăn gối với 1 người khác nữa...:D

(Đang chờ hình)

BlackJack
22-09-2010, 13:04
"Người dân nơi đây vẫn bình thản giăng lưới.... Không biết sẽ bắt được gì. "=====>>Cá Rô Phi!

Phương Hoàng
22-09-2010, 13:04
Lại lừa tình................

Phương Hoàng
22-09-2010, 13:06
Những người có nhóm máu D. ;)

Cho tớ sờ tí....

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9622.jpg

Cho em xem miếng

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9633.jpg

Phương Hoàng
22-09-2010, 13:10
Những người mắc bệnh tự kỉ.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9601.jpg

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/AN%20SANG/IMG_9647.jpg

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/don%20leu/IMG_9677.jpg

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/don%20leu/IMG_9672.jpg

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9604.jpg

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9589.jpg

Phương Hoàng
22-09-2010, 13:12
Trên Trảng Cỏ, em heo rừng đang thơ thẩn dạo chơi.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/AN%20SANG/IMG_9643.jpg

Ngồi làm dáng

Em trâu nhẩn nhơ gặm cỏ.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/don%20leu/IMG_9663.jpg

Thú cưng và các chị.

..................

Phương Hoàng
22-09-2010, 13:25
Đang còn buồn ngủ - hay đang ... đói bụng?

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/AN%20SANG/IMG_9645.jpg

Những ánh mắt ngóng trông về...nồi lẩu.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/AN%20SANG/IMG_9649.jpg

Phương Hoàng
22-09-2010, 13:27
Bắt quả tang gây ô nhiễm nguồn nước.
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9640.jpg

Lục lọi kiếm tìm
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9638.jpg

Ko quản ngại bới móc bịch rác
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9642.jpg

Và, những gương mặt hí hửng sau khi ăn
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/AN%20SANG/IMG_9644.jpg

Ha Zin
22-09-2010, 13:35
Điểm tâm

Bắt quả tang gây ô nhiễm nguồn nước.
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9640.jpg

Ko có mình hi sinh làm ô nhiễm môi trường thì lấy đâu ra nồi lẩu thơm ngon :(

BlackJack
22-09-2010, 13:50
@P/H,LUCAS,RANCHU:Cái vụ Cần Giờ sao rùi nhỉ?

dinhthai
22-09-2010, 14:03
Tối nay đi cần giờ ngắm trăng sao hả Lulu, tính dzìa BR mà nghe ham hố quá nên bữa nay hok dzìa luôn :D

myopic
22-09-2010, 14:37

NHỮNG TẤM NÀY LÀ blackjack CHỤP???

nini
22-09-2010, 14:38
Up thêm 1 số tấm Bình Minh trên cao nguyên.......

BlackJack
22-09-2010, 15:02
NHỮNG TẤM NÀY LÀ blackjack CHỤP???

Ơ!không phải BJ chụp,nhưng không bít là ai chụp hết nên không có để tên tác giả!:p

nini
22-09-2010, 15:03
Thêm vài điều nhỏ....

myopic
22-09-2010, 15:08
Ơ!không phải BJ chụp,nhưng không bít là ai chụp hết nên không có để tên tác giả!:p

Nếu em ko chụp thì đừng để tên mình trên tấm hình, đó là điều ko người chụp nào mong muốn nhìn thấy trên tấm hình của mình cả

BlackJack
22-09-2010, 15:15
Nếu em ko chụp thì đừng để tên mình trên tấm hình, đó là điều ko người chụp nào mong muốn nhìn thấy trên tấm hình của mình cả

sorry chị,em có thêm thắt cái photoshop nên để vậy thôi chứ không có ý gì khác đâu ạ!e sẽ rút kinh nghiệm điều này ạ!

nini
22-09-2010, 15:25
Phong cảnh hữu tình, nhân cũng hữu duyên ^^

Câu chuyện tình hứa hẹn nhìu thú vị........

nini
22-09-2010, 15:58
Cưng nè...

Kiu tui hở?

Thấy thế nào... ^^mún cùng nhau thế này hok??

Lạ hén...mà được được...giúp cái nào...

Chúng mình thật ăn ý và hợp ý...

Hay lờ.....

Tới lun hé ^^

Phương Hoàng
22-09-2010, 16:17
Ui chu choa... Dìm hàng hử chị? Thế là chít thèn em nó rầu.... ;)
:)) :)) :)) :)) :))

vivi82
22-09-2010, 17:16
nini, chuyện hay áh :))

xedap3banh_83
22-09-2010, 17:20
Hahaha giờ thì đã biết anh 2 của bé Nhí là ai rùi . Tèo teo téo teo teo tèo ... :))

Phương Hoàng
22-09-2010, 18:33
Khakha, "bonus" thêm tấm này nữa thì mới nói hết chuyện "Tâm đầu, ý hợp" ;)

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/BINH%20MINH/62000_1273558819076_1833110538_566153_7944938_n.jp g

:)) :)) :)) :))

tửu tửu
22-09-2010, 18:38
Nini:nhà biên kịch đầy tiềm năng:L
Cái nì gọi là thương nhau miếng giấy xé làm đôi=))

echxanha4
22-09-2010, 19:39
Chuyến này Lucas đắt hàng nhỉ? :P. Nhí ui, chuẩn bị có anh hai, chuẩn bị rửa anh hai nha :))

nini
22-09-2010, 22:31
Nhưng mờ, trên núi hoang sơ đó còn có 2 sơn nữ xinh xinh...

Vì chẳng biết ai hơn, nên họ đọ nhau từ độ trắng...

đến kiểm kê điện nước ^^

Đảm bảo phải chưa từng qua Thái...

Hở hở...có dzụ này nữa...

Cho kiểm kê dới...hé hé...

Kết quả...bê đê như nhau...hê hê....

nini
22-09-2010, 22:50
Xì...tưởng mần ăn được...cóc xèm...

Hí hí...2 đứa mình chơi với nhau hén ^^

Phát ghek...phá đám...

Có tui "ngon" dzậy còn tham?

Tui là đờn ông mà...

nini
22-09-2010, 23:15
Nói chứ, gái đẹp còn đầy như lá mùa thu....

ko cần kiểm kê...

ko cần lo lắng vì 2 gái này chỉ quan tâm...

Và kết cục lờ...

echxanha4
23-09-2010, 11:09
Hay lờ.....

P/H : I want to stand with you on the mountian
Lucas: I want to bathe with you in the sea
Lãng mạng quá, mình kết tấm này nhất heheh

CahEoCoN0407
23-09-2010, 12:03
Đến Trảng Cỏ = đến những cánh đồng, đến những mặt hồ, tận nơi cuối trời :D

nini
23-09-2010, 14:34
@ếch xanh: cái tấm lãng mạn đó nhìn sau lưng thì vậy đó, chứ em mà nhìn trước mặt, chả có miếng lãng mạn nào đâu :))
Để kiếm up lên cho coi...(kiếm chưa ra)

Up thêm vài tấm hình "Bình yên trên cao nguyên"

Em là em ước 1 ngày nào đó được cưỡi ngựa trên thảo nguyên và chăn 1 bầy ngựa hùng dũng.
Thôi thì ngựa ko có, làm bộ chăn trâu vậy...mà lúc ý em lại mặc áo đỏ...cứ lượn qua lượn lại...sợ mún chít.

nini
23-09-2010, 15:00
Up hình lừa tình...THEO MỨC ĐỘ LỪA...

echxanha4
23-09-2010, 15:43
Chia xế - ôm như sau:

Hùng chở Ha Zin.

https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/IMG_9447.jpg

@P/H + chị Ni: Sorry vì cắt ngang nhé!Nhìn tới nhìn lui , nhìn trên nhìn xuống thành phần tham dự thì có lẽ mình biết DXL là bác nào rồi hé hé

nini
23-09-2010, 15:44
@ ếch xanh: đó đó....hắn đó...
-------------------------------------------------------------------
8h, về lại túp lều lý tưởng ăn sáng...

Sáng sớm mà nghe bói "số em mai mốt 2 chồng" là ......tê lun....

Phe dọn dẹp, phe quấy phá hàng xóm, phe chụp lén...

nini
23-09-2010, 16:02
Mọi thứ đã tươm tất, chụp 2 tấm đầy đủ và sạch đẹp nào......

Chia tay trảng cỏ nhé....

"Em đi trên cỏ non..."

Cắm chỗ này nè...

Quay lại con đường uốn lượn...
Em là em rất thik đi mấy con đường này. Cứ đi đi, rùi sẽ biết nó như thế nào...

Và ra khỏi trảng cỏ...

Phương Hoàng
23-09-2010, 19:34
Quay lại con đường chính, quay lại ngã rẽ tối qua, đoàn em tiến về suối.

nini
23-09-2010, 21:28
Up 1 tấm thảo nguyên cuối cùng của topic

Tiến về...

Đường lên thác dần nhỏ lại và gập ghềnh...
Không khó đi lắm nhưng đi ban đêm thì nguy hiểm thật.

nini
23-09-2010, 21:48
Đã tới thác, nhưng đây chỉ là đầu nguồn dòng chảy thôi...

Thác đâu? có lối xuống kìa....

ôi, hùng vỹ...

Cảnh cáo Lucas, lần sau tuyệt đối ko liều mạng thế nhá.

Để yên tâm thưởng thức cảnh đẹp, cần...

để tránh những kẻ...

nini
23-09-2010, 22:25
nhóm chia 4 phe...
1 phe đi tắm tiên

1 phe vô rừng HÚ...

nini
23-09-2010, 22:41
1 phe sát phạt

và 1 phe đi tạch tạch...

nini
23-09-2010, 22:46
tiếp theo ảnh của phe tạch tạch...

nini
23-09-2010, 23:02
phe tắm đã xong, lên thay xiêm y và vô cố tình để lộ hàng...

Dọn dẹp mọi thứ, chuẩn bị trở về với thế giới hiện đại.

tạm biệt cao nguyên...

nini
23-09-2010, 23:43
Về lại Đồng Xoài măm cơm bình dân và tẩy bỏ bụi trần.

Cuộc vui nào cũng có lúc tàn.

Hẹn mọi người chuyến sau :">

echxanha4
24-09-2010, 09:23
1 phe sát phạt

Một phe sát phạt, còn Ranchu một mình một hội làm gì thế?Ngắm kiến hả ta! :p Đọc topic ngay từ đầu, giờ mới bạn Chu xuất hiện hehe

nini
24-09-2010, 09:28
@ ếch: bạn Chu xuất hiện hiếm hoi lắm, bạn ý hay mắc cỡ lắm. Tấm trên bạn ý vừa ăn sáng đợt 2 vừa ngắm kiến.

ranchu
24-09-2010, 13:58
Một phe sát phạt, còn Ranchu một mình một hội làm gì thế?Ngắm kiến hả ta! :p Đọc topic ngay từ đầu, giờ mới bạn Chu xuất hiện hehe
Ngồi mót đồ ăn còn sót lại đấy (c)

DAP XICH LO
25-09-2010, 00:11
1 phe sát phạt

Vàng tăng giá dữ quá. Ta tính tham gia đỏ đen để kiếm chác chút đỉnh mua nhẫn vàng nhưng xòe bài cỡ nào cũng thua Tửu Tửu... Thôi đành nhẫn cỏ vậy ^^

DAP XICH LO
25-09-2010, 00:27
Lục lọi kiếm tìm
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9638.jpg

Ko quản ngại bới móc bịch rác
https://i184.photobucket.com/albums/x104/PHUONG95321/TRANG%20CO%20BINH%20PHUOC%2018190910/LUA%20TINH/IMG_9642.jpg

Sau chyến này mình đề xuất thành lập Lượm Mót Hội với thành viên nòng cốt là Tửu, Lucas và Ranchu :))

vycoi
25-09-2010, 21:52
Đọc bài và xem hình từ đầu tới cuối thấy Trảng Cỏ đẹp quá, hi vọng là sẽ có dịp đến đấy.

nini
25-09-2010, 23:37
dụ chị Mơ mở thớt đê.....nhìu người bị cái hùi ức của mềnh làm xao xuyến rùi á nha.

Phương Hoàng
25-09-2010, 23:48
Hơ hơ, mở thớt mới đê!!!! :)) :)) :)) :))

Tháng 10 của em thật im ắng!!! :">

bebi
26-09-2010, 14:08
Nghe Trảng Cỏ cứ nghĩ chỉ có Cỏ chớ, giờ thì mở rộng mắt rồi kekek

kongkoong
23-11-2010, 17:29
chừng nào nhóm này có đi nữa alo mình nhá. nhìn các bạn đi thật thik
ĐT : 0938.382.389
Cảm ơn các bạn đã shaer thông tin nha

babiethanh
24-02-2011, 09:45
Ý! em là newbie quê ở Vĩnh Long! đồng hương của bro chạy xe 64K7-7709!
Cho tham gia nhóm nhe các bro!

kevin10789
26-02-2011, 13:26
Mấy bác cho em hỏi an ninh ở khu này như thế nào ạ :D

nini
26-02-2011, 15:41
Mấy bác cho em hỏi an ninh ở khu này như thế nào ạ :D

Hên xui nhé bạn :D