PDA

View Full Version : Côn Minh - Lệ Giang - Shangrila - Đại Lý - con đường mùa thu (18/10-27/10/2013)

noroyoko
25-08-2013, 23:36
Mình thật sự thích mùa thu vàng ở Lệ Giang hoặc được tản bộ trên những con đường đầy hoa, những con đường lát đá với đèn lồng đỏ treo cao...

Vẻ đẹp Lệ Giang có lẽ không cần mô tả nhiều nữa :D. Mùa thu năm nay mình quyết định lập kế hoạch đi Lệ Giang-Shangrila và muốn rủ rê các bạn không chỉ muốn ngắm nhìn Lệ Giang qua những bức ảnh nữa :D

Lịch trình dự kiến như sau

NGÀY 00 : HÀ NỘI – LÀO CAI 18/10/2013)
Xuất phát lúc 21h lên tàu (hoặc xe giường nằm), khởi hành đi Lào Cai. (đến Lào Cai bắt taxi đi Hà Khẩu.. Đoàn đi năm ngoái là 10 tệ/1xe 4 chỗ, quãng đường 5km, phải đến thẳng bến, ko nghe lái xe xui dừng xe giữa chừng)

NGÀY 01: HÀ KHẨU – CÔN MINH (19/10/2013)
Xe bus đi CM.
7 tiếng đến Côn Minh.
Do đi LG vào mùa cao điểm, mình ko xác định sẽ mua được vé tàu đi LG ngay trong đêm.. Hơn nữa Côn Minh cũng rất đẹp, và chẳng mấy khi có cơ hội tới đây.. Mình quyết định ở lại Côn Minh 1 ngày
Đến Côn Minh, việc đầu tiên đi mua vé tàu CM-LG. (bắt xe từ bến xe Côn Minh ra bến tàu đi LG, vì phải có hộ chiếu mới mua được vé nên tất cả các thành viên trong đoàn phải cùng đi.. recommend nên thuê 1 chiếc minivan đi cho đỡ lạc nhau )

Ngày 2: Côn Minh (20/10)
Thăm quan Đại Quan Lầu, công viên hoa Expo (có thẻ Sv giảm còn 50Y)
Tối tàu Côn Minh – Lệ Giang

Ngày 3: Lệ Giang (21/10)
Sáng đến Lệ Giang, thuê xe về k sạn chek in và sắp xếp hành lý

Sáng: thuê xe đạp ở LG để khám phá phố cổ,(tìm điểm thuê xe đạp ở loanh quanh quảng trường chính) đạp xe đi Thúc Hà cổ trấn, thăm quan Thúc Hà

Về kịp buổi chiều để lên Vạn Cổ Lầu ngắm hoàng hôn Lệ Giang, có thể thăm tiếp đồi sư tử và Mộc Phủ

Khám phá LG về đêm
Tối ngủ LG

Ngày 4: (22/10)

Sáng sớm, thuê xe đi Ngọc Long Tuyết Sơn (đường ra N Long có thảo nguyên rất đẹp), mình lăn tăn cái show diễn Ấn tượng Lệ Giang, hình như h diễn từ 9-10am. Vào mùa cao điểm dư này ko biết liệu có mua được vé không..
Bus đi NLTS
Phải mua vé bảo tồn Lệ Giang (mua ở cửa soát vé, vé này được dùng để vào Hắc Long Đàm)

Chiều đi công viên Hắc Long Đàm, công viên này rất đẹp, nhất định phải đi (Nhớ giữ lại tất tần tật cuống vé, ko được vứt đi cái nào)
(Dùng thẻ SVQT.để được giảm giá vé)

Ngày 5: (23/10)

Buổi sáng, lang thang khám phá LG, bla bla...
Trưa thuê xe riêng đi Shangrila (mất khoảng 4,5h) , cảnh từ Lijiang lên Shangrila rất đẹp nhé.
Ngủ đêm Shang, tìm khách sạn rất dễ, rẻ , đẹp.
Ăn lẩu bò Yak.

Ngày 6: Shangrila (24/10)
Tu viện Shongzaline (dùng thẻ SV)
Công viên Podatso.(CV này nó không ko cho dùng thẻ :D)
Lang thang phố cổ. Ngủ Shangrila

Ngày 7: Shangrila – Đại lý (25/10)
Shangrila quay về Lệ Giang, trả xe.
Thuê xe khác về Đại lý hoặc thuê luôn đc xe cũ nếu ok.

Mất khoảng 6,7h đến Đại lý.
Ở Đại lý, nghe nói là phố cổ đẹp nhất trong 3 phố cổ. (Một số điểm thăm quan là Tam tháp, phim trường, hồ nhĩ Hải… )

Ngày 8: 26/10
Khám phá Đại Lý.

Tối bus về Côn Minh.

Ngày 9: 27/10
Sáng sớm đến Côn Minh (tầm 3,4h sáng đến rồi, tìm KFC ở ga Côn Minh nghỉ ngơi, đợi đến 7h ra bến xe bus về Hà Khẩu
(thuê được xe thẳng từ Đại Lý về Hà Khẩu thì tốt.)
Hà Khẩu – Lào Cai – Hà Nội
Ngày 10: 28/10
Sáng sớm về đến Hà Nội. END
Chi phí dự kiến: 3.000Y (chưa bao gồm visa, thẻ SV quốc tế, máy bay khứ hồi nếu bạn nào bay từ TP HCM ra)

Dự kiến đoàn đi tầm 8 người thì đẹp.. Nhóm mình đã có 3 người, muốn rủ rê thêm 5 bạn, đặc biệt cần bạn biết Tiếng Trung thì quá tốt để đoàn đi được thuận lợi, đông vui..

Đây là lịch trình sơ bộ của mình.

Thứ nhất: Nhờ các bạn đã từng đi LG rồi góp ý xem đã phù hợp hay chưa ạ :D

Thứ hai: Mình lăn tăn về khoảng thời gian đi, vì mình rất thích con đường hoa cúc ở LG; cây lá vàng lá đỏ ở Hắc Long Đàm và Shangrila, nên đi thời gian này liệu có muộn không?? Nhờ các bạn góp ý.

Các bạn đăng ký có thể đăng ký tại đây, hoặc liên lạc vs mình qua sddt: 0975.625.357 nhé :)

FB của mình https://www.facebook.com/hanh.hong.92167 nhá.. Các bạn có thể sms hoặc ibox vào FB sđt để tiện liên lạc nha :D

Lim
25-08-2013, 23:39
Đặt gạch cái nhờ :)

noroyoko
25-08-2013, 23:40
Đặt gạch cái nhờ :)

Welcome ^^ Nàng luôn là ưu tiên hàng đầu :)

Lim
25-08-2013, 23:42
Muốn khóc quá, vì đã lỡ book vé đi miền Tây trùng đúng dịp này luôn :) Sao ko post sớm hả :((

noroyoko
25-08-2013, 23:48
:(( vì h mới chốt được lịch và hạ đủ quyết tâm.. Lùi lịch đi miền Tây đê

Lim
25-08-2013, 23:55
Đi với 2 đứa nữa cơ. Vậy sau này mình đi Lệ Giang có người để hỏi han kinh nghiệm rồi ;)) Năm sau mà có định đi đâu nước ngoài thì ới sớm nhá :))

:(( vì h mới chốt được lịch và hạ đủ quyết tâm.. Lùi lịch đi miền Tây đê

hanoimen
26-08-2013, 00:00
1 viên gạch phát nào ... cơ mà đoàn fai có bẹn nào biết nói tiếng trung chứ nhể... mà quy đổi ra cụ hồ là bao nhiêu thế e hạnh

noroyoko
26-08-2013, 10:50
Welcome anh Hải :D

Đoàn đang có 1 bạn biết tiếng Trung òy, nhưng em vẫn muốn tìm thêm 1 bạn nữa cho yên tâm ạ :D

Tổng chi phí dự kiến là khoảng 12tr anh nhá :) Cơ mà đoàn đi năm ngoái về vẫn còn đủ để oánh chén 1 bữa ra trò nữa đấy ợ :D

@Lim: Ờ, sang năm mà chửa chống lấy thì lên kế hoạch Cửu Trại Câu 2015 với ta nhé nàng :D

Caravan13
27-08-2013, 23:19
Lịch trình tốt, chẳng nhẽ quay lại chốn xưa thêm 1 lần! ;)

phoebebeo
28-08-2013, 00:57
Welcome anh Hải :D

Đoàn đang có 1 bạn biết tiếng Trung òy, nhưng em vẫn muốn tìm thêm 1 bạn nữa cho yên tâm ạ :D

Tổng chi phí dự kiến là khoảng 12tr anh nhá :) Cơ mà đoàn đi năm ngoái về vẫn còn đủ để oánh chén 1 bữa ra trò nữa đấy ợ :D

@Lim: Ờ, sang năm mà chửa chống lấy thì lên kế hoạch Cửu Trại Câu 2015 với ta nhé nàng :D

Đoàn tớ đi Lệ Giang với đi hồ Blue moon xong thì ko quá ham hố Cửu Trại Câu nữa bạn ạ. Đi trong khuôn viên núi Ngọc Long Tuyết Sơn chắc nó cũng gần như 1 góc nhỏ nhỏ của Cửu trại. H chuyển sang giấc mơ Tây Tạng hoặc Châu Âu lun :D

noroyoko
28-08-2013, 22:37
Tây Tạng cũng là ước mơ của mình đấy.. Cơ mà Tây Tạng thì đi dài ngày quá Phoebebeo à :) Mình ko thể xin nghỉ dài hơn 1 tuần được :(

Vì lý do cảnh sắc của LG - Shangrila đặc biệt đẹp vào tháng 10, và mình sợ tháng 11 lá bắt đầu rụng nên quyết định đi sớm hơn 1 tuần..

Em nhờ MOD sửa lại giúp em cái tiêu đề thành Côn Minh-Lệ Giang-Shangrila-Đại Lý-con đường mùa thu (18/10-27/10/2013) với ạ! Em chân thành cảm ơn mod

Topic tiếp tục tuyển người cho đông vui nào.. Hỡi các tình yêu với Lệ Giang, các bẹn ở đâu, lên tiếng đi nào :D

Samsara
28-08-2013, 22:47
Chào bạn, cho mình đăng ký nhé. Các bạn book vé máy bay chưa? Nếu rồi thì cho mình xin thông tin nhé. Mình ở SG. Email: [email protected]. Thanks bạn

noroyoko
28-08-2013, 22:53
Dear Duyên Phan: Mình ở HN nên ko book vé máy bay.. Và lịch trình của chúng ta là đường bộ (đi tàu và ô to tới Côn Minh) chứ ko book vé HN-Côn Minh.. Mình đã chỉnh lại số điện thoại của mình trên bài post rồi đấy :)

binh_ng
28-08-2013, 23:21
Gà ơi. Chịu nhận thêm thành viên nữ không? Thấy chương trình bạn tả là mình máu lắm rồi đó

Tròn Xoay
28-08-2013, 23:24
đặt gạch :)

noroyoko
28-08-2013, 23:37
Gà ơi. Chịu nhận thêm thành viên nữ không? Thấy chương trình bạn tả là mình máu lắm rồi đó

Có bạn à :) Đông đông cho vui, hehe

@Tròn xoay, binh_ng: gửi cho mình contact của bạn để sau này tiện liên lạc nhé

sunflower10
29-08-2013, 16:44
Cho m đặt gạch nhé! Mình ở HN. Có gì thông tin cho mình theo mail sau [email protected] nhé!

Cát Tường
29-08-2013, 16:48
Hi cho m dập dòm nhé. Có gì contact theo mail này nhé: [email protected]

nhimxu88
29-08-2013, 17:25
Cho mình hóng với nhé. Để đàm phán, xin nghỉ phép với Sếp và xem lại tình hình súng đạn rồi sẽ chốt với bạn. Tạm thời là thò 1 chân vào nhé. Mơ ước đi Lệ Giang từ hồi xem một bộ phim quay tại đây rầu :x

Lâm Đại Ngọc
29-08-2013, 17:56
Ơ hơ, 19/10 xâm nhập cửa khẩu trùng lịch với mình và trùng cả với đoàn NAMLOVETRAVEL..

MrMilan
30-08-2013, 16:32
Ơ hơ, 19/10 xâm nhập cửa khẩu trùng lịch với mình và trùng cả với đoàn NAMLOVETRAVEL..

Hẹn hò đi cùng cho vui đi bác

Lancer
30-08-2013, 18:52
Đúng cung mơ ước mà time này thì chịu rồi, có đoàn nào tháng 11 đi ko nhỉ?

Lâm Đại Ngọc
30-08-2013, 20:27
Hẹn hò đi cùng cho vui đi bác

He he, để xem thử bác

akechi
31-08-2013, 02:30
Hi..bạn có thể vẽ lịch trình đi trên google map được không .. mấy địa điểm bạn phiên dịch tiếng Việt mình ko search được ^_^
Cho hỏi có phải chuẩn bi visa để vào TQ ko vậy?
Mình ở HCM ... tiện ra HN có thể join cùng nhóm được ko ^_^

NAMLOVETRAVEL
31-08-2013, 09:14
gửi chủ thớt
vì nhóm mình đã bôk vé máy bay xong hết rồi, huhuu, bọn mình có thể điều chỉnh để cùng ru rê đi cho vui nha

noroyoko
01-09-2013, 17:28
@Akechi: Bạn để lại thông tin liên lạc đi, hoặc add fb của mình đi, mình sẽ gửi cho bạn bản đồ đường đi.
@Namlovetravel: Mình chưa hiểu ý của bạn, mình sẽ add fb của bạn, có gì chúng mình cùng trao đổi nhé

Phiền các bạn khi đăng ký, để lại cho mình thông tin:
+/Giới tính
+/Ngôn ngữ có thể sử dụng
+/Địa chỉ (chỉ cần biết các bạn ở khu vực nào thôi, vd: Hà Nôi, Hải Phòng hay Sài Gòn)
+/Phương thức liên lạc

Đoàn đang rất cần tìm 1 bạn biết tiếng Trung để lịch trình đi cho thuận lợi, hy vọng các mem đã đăng ký cỏ thể rủ rê thêm bạn đồng hành biết tiếng Trung

Nhờ mod 1 lần nữa sửa giúp em cái ngày tháng trên tên topic là ngày 18/10-27/10 /2013 với ạ. Em chân thành cảm ơn mod

Lâm Đại Ngọc
01-09-2013, 21:40
Gần ngày đi cũng khó tìm người biết tiếng Hoa.Nếu đam mê thì cứ đi thôi em noroyoko. Có nhiều người chỉ biết loe ngoe dăm ba câu vẫn đi đc mà, cần chuẩn bị kỹ tí là đc.

NAMLOVETRAVEL
02-09-2013, 10:42
Gửi chủ thớt
ý mình là bạn đã book vé may bay chưa ? nếu chưa thì có thể điều chỉnh lịch đi với nhóm mình được không, đi đông đông cho vui, nhóm mình đã có 8 người rồi , đã đặc vé máy bay hết rồi, ngày 18/10/2013 - 31/10/2013.
bạnt hấy thế nào .

snacksocola
03-09-2013, 20:35
Cung đường của em gái giống của chị năm ngoái trừ khoản ở lại CM ngày đầu. Bởi vì chị nhờ bạn chị mua vé nên là thuận lợi khoản đi lại. Chị có 1 chút chia sẻ với bọn em để đi đc thuận lợi hơn nhé:
- Đi thúc hà cổ trấn: chị chưa thuê xe đạp nên ko biết mắc ko, nh chị thấy đi bus cũng tiện lắm. Có 1 tệ/ng thôi à, xuống xe đi bộ 1 đoạn là vào ( nói 1 đoạn nh cũng phải tầm 1 km ^^). Lúc về do ngại khoản đi bộ nên bọn chị đi xe túc túc về. Chỉ ngại việc thuê xe đạp đắt và tìm đường lò dò lâu. Thúc hà cổ trấn chụp lên thì rõ yên bình và đẹp, nh mà do thương mại hóa rồi nên tới nơi đông nườm nượp chả còn vị gì, không khác gì phố cổ LG thu nhỏ. Nhưng nếu em tới thì cố gắng bò tới đoạn Cửu đỉnh long đàm, có chùa long tuyền bên trong, cảnh đẹp mê ( cái này chị xem trên web TQ chứ lần trước đi bị hụt vì nó đang sửa).
- Ngày đầu tiên em nên đi Mộc phủ trước vì nó nằm trong khu vực phố cổ, đi chán MP thì về nghỉ ngơi ăn trưa hoặc ăn vớ vẩn ở ngoài xong rồi chiều đi Thúc Hà thì hợp lý hơn. Về kịp thì bò lên vạn cổ lâu ( đúng ra thì đi hết Mộc phủ là có đg lên VCL nhưng đợt chị đi thì ko còn nữa)
- Về xe thuê: Không phải chị quảng cáo nhé, chỉ là chia sẻ thông tin của ng đi trước thôi. Chị cũng vừa chia sẻ vs 1 đoàn cũng đi LG năm sau trên này. Đợt chị đi gặp đc anh Na xi tốt lắm, mà đoàn 15 ng đi xe 2 ngày chạy NLTS và các điểm ở SHangrila hết có 2100 tệ thôi. Nếu cần thông tin em bảo chị up số QQ hay số DT của anh í lên mà deal nhé. Tính ra chi phí/ đầu người rất rẻ mà thoải mái.
- NLTS: trên đường đi NLTS có cái Cốc Đông Ba, vào đó cũng có cái hay hay, nhớ mua mấy cái đĩa nhạc dân tộc ở Cốc Đông Ba. Chị tiếc hùi hụi vì đợt đó nghĩ về LG kiểu gì chả có, ai dè ko có tìm muốn nổ mắt :((. Trên đường từ NLTS về LG nhớ bảo lái xe cho ghé xuống Cốc trăng xanh. Cảnh ở đây cũng đẹp thôi rồi ^^.
- Tu viện Shongzaline : chùa Tùng tán lâm, chỗ này em cố deal với lái xe là dậy sớm từ khoảng tầm 5h 5r chạy tới đó, phi thẳng xe vào cổng tu viện ( hoặc không thì lái xe cho dừng ở trạm vào mua vé, còn các em thì đi bộ vào chùa). Lúc đó rất vắng, không có người trông cổng, vào free. Thực ra thì cách này cũng thấy xấu hổ với các bạn Tàu khựa lắm ^^ Em có thể đi mua vé đàng hoàng :P. Đợt chị đi là 1 tốp trước cố đi vào sớm, tốp chị còn lại do chị không dám làm thế chờ đến h mua vé vào. Rốt cuộc là tốp kia ko phải mua vé, giảm đc chi phí nhiều lắm ^^

Lâm Đại Ngọc
03-09-2013, 21:02
Thực ra thì cách này cũng thấy xấu hổ với các bạn Tàu khựa lắm ^^ Em có thể đi mua vé đàng hoàng :P. Đợt chị đi là 1 tốp trước cố đi vào sớm, tốp chị còn lại do chị không dám làm thế chờ đến h mua vé vào. Rốt cuộc là tốp kia ko phải mua vé, giảm đc chi phí nhiều lắm ^^
Tưởng tượng nếu bị phát hiện, lúc đó nhục phải biết, he he

Lina10588
03-09-2013, 21:16
minh tham gia voi ', minh o SG,m la Nu,yh: thuyan10588, 0907676567

noroyoko
04-09-2013, 18:53
Dear snacksocola
Em thật sự cảm ơn những chia sẻ chân thành từ chuyến đi của chị :)

Sẵn tiện, chị có thể cho em xin luôn sđt của anh lái xe tốt bụng nhé :) Em ko biết tiếng trung, cho nên có QQ thì cũng ko làm gì được ạ :D

Chị cũng cho em hỏi luôn là năm ngoái đoàn chị nhờ mua trước vé Lệ Giang như thế nào vậy ạ? Phải nhờ người bên đó mua hộ hay là có dịch vụ gì không ạ??

Vụ đi Thúc Hà bằng xe đạp, là do em có hứng thú với cung đường này, nhìn các bạn đã đi về rồi up đẹp như tranh vẽ ý, nên em muốn thử cảm giác thong dong trên con đường ấy :) Thuê xe đạp thì tương đối đắt, tận 25Y/xe, so với giá xe bus thì thật là.. cắt cổ ợ :((
Chị đi rồi có thể cho em biết đoạn đường ấy tầm bao xa được không ạ, để em ke thời gian.. Vì thực sự rất muốn ngắm mặt trời lặn trên vạn cổ lầu ạ :D

Các bạn đã đăng ký và sẽ đăng ký chuyến đi này cùng minh: Đề nghị các bạn để lại thông tin như mình yêu cầu và đặc biệt là cái gì đó để mình có thể liên lạc.. Mình sẽ chốt đoàn từ tầm ngày 07-10/09. Bạn nào không có contact, mình sẽ không add vào group! Thời gian chuẩn bị không còn dài, mình thật sự mong các bạn hợp tác hơn!

snacksocola
04-09-2013, 21:10
Dear snacksocola
Em thật sự cảm ơn những chia sẻ chân thành từ chuyến đi của chị :)

Sẵn tiện, chị có thể cho em xin luôn sđt của anh lái xe tốt bụng nhé :) Em ko biết tiếng trung, cho nên có QQ thì cũng ko làm gì được ạ :D

Chị cũng cho em hỏi luôn là năm ngoái đoàn chị nhờ mua trước vé Lệ Giang như thế nào vậy ạ? Phải nhờ người bên đó mua hộ hay là có dịch vụ gì không ạ??

Vụ đi Thúc Hà bằng xe đạp, là do em có hứng thú với cung đường này, nhìn các bạn đã đi về rồi up đẹp như tranh vẽ ý, nên em muốn thử cảm giác thong dong trên con đường ấy :) Thuê xe đạp thì tương đối đắt, tận 25Y/xe, so với giá xe bus thì thật là.. cắt cổ ợ :((
Chị đi rồi có thể cho em biết đoạn đường ấy tầm bao xa được không ạ, để em ke thời gian.. Vì thực sự rất muốn ngắm mặt trời lặn trên vạn cổ lầu ạ :D

Các bạn đã đăng ký và sẽ đăng ký chuyến đi này cùng minh: Đề nghị các bạn để lại thông tin như mình yêu cầu và đặc biệt là cái gì đó để mình có thể liên lạc.. Mình sẽ chốt đoàn từ tầm ngày 07-10/09. Bạn nào không có contact, mình sẽ không add vào group! Thời gian chuẩn bị không còn dài, mình thật sự mong các bạn hợp tác hơn!
Gửi em gái sdt của zai í, 1860 888 9896, gọi Xiao He ( cơ mà hình như zai này ngu ngơ tiếng Anh lém ^^) Em cứ deal xem sao.
Đợt chị đi là nhờ bạn chị ng TQ sống ở CM mua hộ vé tàu đó, anh này thì đi công tác suốt may làm sao đợt đó lại cố thủ ở CM thời gian dài nên nhờ đc. Nếu em xác định ở lại CM ngày đầu thì cũng ko lo vé tàu. Ở TQ rất buồn cười là cứ mua vé tàu/ xe trước là ngoài tiền vé ra sẽ mất thêm cả phí mua trước nữa ^^.
Theo chị thì em nên thế này: đằng nào cũng xác định ở lại CM, nên hôm đó tới CM tầm 4-5h chiều, bắt xe vào ngay ga CM hỏi vé chuyến K9610 chạy lúc 21:58h, nếu được thì đi ngay. Còn nếu không đc thì ở lại CM như dự tính. Kiếm cái nhà trọ ngay gần ga í.
Còn Thúc Hà chị nhớ là lên bus ngồi nói chuyện rôm rả tầm 15 phút thì phải, xuống xe đi bộ thêm ~ 1km nữa vào trong. Đợt đó cũng lại chính anh bạn Naxi người lái xe kia dẫn đi. Hôm đấy là ngày đầu tiên đoàn đến LG, bọn chị thuê cả xe anh í ra ga LG đón vào thành cổ ( mất thêm 200 tệ), vào thành cổ tìm nhà trọ tắm rửa xong, anh í bảo hôm đấy ko bận dẫn tour nên nhiệt tình đưa bọn chị đi các điểm free. Đến Mộc Phủ, anh í vào mua vé được giảm những 1/2 giá vé ( vì anh í là guide ở đó mà). Số tiền này đáng ra anh í có thể bỏ túi, vậy mà anh í lại đưa cho chị ( :)))), số chị may gặp đc anh í mà, lúc về nước chát chít anh í cũng bảo là tao chưa thấy ai ngu như tao, tiền đến miệng rồi còn dâng lại cho mày :)))
Một chú ý nữa là: Ở bên đó, nếu đoàn em đông, khi đi mua vé thì nhớ rủ mấy người đi cùng. Họ quy định 1 người chỉ mua hộ tối đa được cho 4-5 người thôi nhé. Chiều LG về ĐL, giả dụ em mà đi chơi quên béng vụ mua vé ĐL hoặc không kịp mua vì xếp hàng đông quá, muộn quá không kịp ( thông thường chỉ bán đến 5h chiều), thì ngoài điểm bán vé chính vẫn còn 1 nơi làm việc đến 9h tối nhé. Đó là 鱼米河广场 em cứ note vào để phòng ^^

mitvn
05-09-2013, 16:05
Male
ỴM:leha81vn
0976763333

camdo464
05-09-2013, 17:05
chào các bạn,mình là mem mơi cứng,mình ở hà nội ,mình rất muốn tham gia lịch trình này cùng các bạn có đuoc ko ,các bạn cho mình biết rõ chi phi nhé .số đt của mình 0944328686

Lina10588
06-09-2013, 14:07
co ban nao o SG k vay?:)

camdo464
06-09-2013, 14:40
Bạn Truong đoan ơi trả lời minh với

mitvn
06-09-2013, 16:40
Bạn Truong đoan ơi trả lời minh với
Bạn contact theo số đt ở đầu topic ấy. Và để số đt, địa điểm lại đây. Khi nào chốt đoàn sẽ off cụ thể

Hakura
06-09-2013, 17:38
Anh quay về đoàn tím cách book vé ngay :D

Male
ỴM:leha81vn
0976763333

mitvn
06-09-2013, 22:23
Anh quay về đoàn tím cách book vé ngay :D
Sặc. Book đc vé a đã ko phải đi đuờng bộ. Hic.

noroyoko
06-09-2013, 23:12
Danh sách đăng ký này
1. Noro - HN
2.Hanoimen - HN
3. Duyen Phan: SG
4.Binh-nq: Vũng Tàu
5.Tron xoay (no info)
6. Nhím xù - HN
7.thúy an - SG
8. Mitvn -??
9. Phạm Trung Hiếu - HN
10.Camdo464 - ???
11. Phong Phạm - SG

Do một số bạn chỉ đăng ký dập dòm và ko có để lại mail or sđt, mình ko contact được. Vì vậy, mong các bạn xác nhận lại một lần nữa xem có đi được hay không để mình chốt đoàn, inbox cho mình nhé. Và nếu bạn nào đi được, thì bổ sung thông tin còn thiếu cho mình nha (tên, tuổi, mail/sđt, địa chỉ, ngôn ngữ có thể sử dụng). Mình sẽ liên lạc để gửi các bạn lịch trình cụ thể cũng như sắp xếp time off, lên kế hoạch và chuẩn bị cho chuyến đi :)

Thân ái!

mitvn
07-09-2013, 00:15
Danh sách đăng ký này
1. Noro - HN
2.Hanoimen - HN
3. Duyen Phan: SG
4.Binh-nq: Vũng Tàu
5.Tron xoay (no info)
6. Nhím xù - HN
7.thúy an - SG
8. Mitvn -??
9. Phạm Trung Hiếu - HN
10.Camdo464 - ???
11. Phong Phạm - SG

Do một số bạn chỉ đăng ký dập dòm và ko có để lại mail or sđt, mình ko contact được. Vì vậy, mong các bạn xác nhận lại một lần nữa xem có đi được hay không để mình chốt đoàn, inbox cho mình nhé. Và nếu bạn nào đi được, thì bổ sung thông tin còn thiếu cho mình nha (tên, tuổi, mail/sđt, địa chỉ, ngôn ngữ có thể sử dụng). Mình sẽ liên lạc để gửi các bạn lịch trình cụ thể cũng như sắp xếp time off, lên kế hoạch và chuẩn bị cho chuyến đi :)

Thân ái!
Ha Le-1981
HN
Vietnamese, English
[email protected], 0976763333
Male (100%)
:)

Lina10588
07-09-2013, 01:51
Cho minh dang ki them 1 nguoi nua nha Quyên , tu HN, 0128 2399698

camdo464
07-09-2013, 15:38
Bạn ơi, Minh nói muốn tham gia mà, Minh ở hà nội số đt 0944328686 nhé, email [email protected]

noroyoko
08-09-2013, 21:40
Danh sách tạm thời:
Đoàn HN:
1. Noro
2. Nhím xù
3. Mitvn
4.Camdo464
5.Quyên (bạn Thúy An)
Đoàn TP HCM
1.Duyên Phan
2.Thúy An
3.Phong Phạm

Quân số vừa đủ 8 người (số đẹp) đủ gọi 2 taxi 4 chỗ hoặc thuê 1 cái minivan bà con ợ :))

Đoàn Hà Nội sẽ off để chốt đoàn vào Chủ nhật (15/9/2013), thời gian địa điểm sẽ được gửi tới các bạn sau, Đoàn TP HCM sẽ thông báo sau khi có sự thống nhất của các bạn và bầu trưởng đoàn TP HCM :))

Link fb của nhóm: https://www.facebook.com/groups/1437962756428191/ nha các bạn

akechi
08-09-2013, 22:38
Thanks bạn no_ro_yo_ko nhé
Vậy là HCM có 3 người ah`...cũng đông zui rồi ^^
Vậy là khởi hành ở HN 18/10 phải ko, đã fixed ngày chưa ... mình sẽ book vé máy bay ra đó sớm vài ngày.
Ghi chút thông tin :
Phạm Thanh Phong
Nghề nghiệp : Giảng viên
Phone: 0904699294
Mail: [email protected]
Ngôn ngữ : English (excellent ) - thần đồng Tiếng Việt

akechi
08-09-2013, 22:49
Sao title của Thread là 25/10 đến 3/11 mà trong lịch trình lại 18/10 đến 20/10 .... chủ thread sửa lại dùm coi cái nào chính xác :)

noroyoko
09-09-2013, 21:20
Sao title của Thread là 25/10 đến 3/11 mà trong lịch trình lại 18/10 đến 20/10 .... chủ thread sửa lại dùm coi cái nào chính xác :)

Cơ bản vì ko thể sửa được anh ạ :)) Lịch chuẩn là 18-27 nhá :D

Samsara
10-09-2013, 18:22
Bạn akechi, mình cũng ở SG. Bạn định khi nào offline vậy?

Samsara
10-09-2013, 18:24
Bạn akechi, mình cũng ở SG. Bạn định khi nào SG offline vậy?

[QUOTE=akechi;974671]Thanks bạn no_ro_yo_ko nhé

dcd1282
11-09-2013, 02:12
Đặt cục gach nghiên cứu đã. M muốn đi lệ giang 1 mà chưa có dịp. Trước hoc ở trung quốc xa lệ giang quá ko đi được
[email protected]
Mấy khoản đặt vé m co thể giúp dc các bạn. Ve tau may bay dat dc hết m cung muon di nhưng đang xem thời gian thế nào.
祝大家旅游愉快

Triết Lâm
11-09-2013, 09:08
Mình cũng đang tính đi Lijang vào dịp tết tây. Nge mọi người bảo đợt đó lạnh và không đẹp , nhưng do đi làm nên chỉ có canh dịp lễ mới nghỉ được thôi :3

MrMilan
11-09-2013, 10:54
Mình cũng đang tính đi Lijang vào dịp tết tây. Nge mọi người bảo đợt đó lạnh và không đẹp , nhưng do đi làm nên chỉ có canh dịp lễ mới nghỉ được thôi :3

Hic, anh tưởng chú không phải đi làm, thấy vi vu suốt

dcd1282
11-09-2013, 20:14
Xem lại ngày thì m ko đi dc rồi. 15-20/10 m đi đà nẵng. Chuc mọi người đi vui vẻ.

noroyoko
11-09-2013, 22:00
Bạn akechi, mình cũng ở SG. Bạn định khi nào SG offline vậy?

[QUOTE=akechi;974671]Thanks bạn no_ro_yo_ko nhé

Sài Gòn offline với đội Hoàng Nam nha bạn, tớ đã gửi sđt của cậu cho a Nam, khi nào off anh ý sẽ liên hệ
Dear dcd1282: Lùi lại lịch bay Đà Nẵng đi cậu :) Lệ Giang đẹp nhất vào mấy ngày này thui.. Còn Đà Nẵng thì bao h đi cũng được mà :D

chuonchuonot
12-09-2013, 09:23
hix, đọc lịch trình mà thèm quá. Đầu tháng 10 tớ phải ra HN dự đám cưới đứa em, nếu mà cuối tháng lại nghỉ tiếp 1 tuần để đi chơi thế này thì chắc sếp cạo đầu quá:((((
Khi nào chốt đoàn vậy bạn? Có nhận thêm tv nữ hem dzij? (mình ở SG)

sunflower10
12-09-2013, 09:31
Cậu ơi, mình ffax để lại mail trên diễn đàn và cũng pm cả trên FB mà cũng ko thấy tên trên này là sao nhỉ?
Mình đăng ký:
- sunflower 10 - HN 0902 0444 86
- cattuong - HN 0983 599 526

akechi
13-09-2013, 00:17
Hôm nay nhóm HCM họp offline.
Hiện có 6 người chắc chắn đi.
Mình với chị Duyên chắc đi và về ngày 28 cùng với nhóm HN
4 bạn kia đi tiếp đến hồ Lugu và về đến HN ngày 31.
Nhóm HN có ai đi đến ngày 31 ko ?

mitvn
13-09-2013, 03:40
Đi đuờng bộ nên lịch cũng đơn giản hơn nếu thay đổi. Đoàn HCM cứ off đi rồi tính chốt đoàn 100%

noroyoko
13-09-2013, 23:02
Cậu ơi, mình ffax để lại mail trên diễn đàn và cũng pm cả trên FB mà cũng ko thấy tên trên này là sao nhỉ?
Mình đăng ký:
- sunflower 10 - HN 0902 0444 86
- cattuong - HN 0983 599 526

Sr bạn, tớ sót đấy.. CN này đoàn Hà Nội off.. 2 bạn đến nhé :) Thời gian và địa điểm sáng mai tớ sẽ sms cho cả đoàn

Những bạn đăng ký trên topic của mình chủ yếu sẽ về 28 thoai, nghỉ phép đúng 1 tuần ợ :) Bạn nào máu me sẽ chiến tiếp Lugu.. Cơ mà phải off xong mới chốt bạn à :D

luc
14-09-2013, 08:43
Các bạn cho mình đăng ký xin 1 suất nhế. Mình thích cung này lâu nắm rồi hi vọng đợt này gia nhập đoàn để được đi!
Mình tên Đạt
Số DT: 0913315864 - Email: [email protected]
Xin cảm ơn các bạn!

noroyoko
14-09-2013, 09:56
Các bạn cho mình đăng ký xin 1 suất nhế. Mình thích cung này lâu nắm rồi hi vọng đợt này gia nhập đoàn để được đi!
Mình tên Đạt
Số DT: 0913315864 - Email: [email protected]
Xin cảm ơn các bạn!

Bạn để lại thông tin đăng ký theo yêu cầu ở trang 3 nhé !

luc
14-09-2013, 17:47
Thông tin cái nhân:
Họ tên: Vũ Bá Đạt. Giới tính: Nam
Thường trú: Hà nội
Ngoại ngữ: ko biet tiêng Trung
Liên hệ: mail [email protected]

noroyoko
15-09-2013, 22:02
Đoàn Hà Nội đã off xong chiều nay!
Những bạn không tham gia chiều ngày hôm nay và không để lại bất cứ lời nhắn hay lý do vắng mặt nào, mình sẽ không add vào group.

Đoàn Hà Nội chính thức chốt. Không nhận thêm thành viên nào nữa!

Lina10588
15-09-2013, 22:16
a vay co bao nhieu ban vay ?

kevin_jr
17-09-2013, 14:16
Hạnh ơi. Anh giờ mới thấy post của em. Máu cung đường này lắm mà chưa có dịp đi. Giờ mới xin off được 1 tuần. Cho anh 1 vé với nhé, Anh ở HCM. Sdt của anh 0908.502.436 Phòng. Thanks em

akechi
17-09-2013, 15:34
a. Phòng ở HCM mà join đoàn thì contact a.Nam bên Viet Travel nha : 091 8176828
Để Nam làm thẻ sinh viên và chuẩn bị visa chung.
Ko biết là anh đi được đến 28 hay 31 tháng 10 ?

kevin_jr
20-09-2013, 14:29
Phòng đi được đến 31/10. Sory vì reply trễ. Nếu được Nam contact qua di động được ko?

Mazio
20-09-2013, 16:11
+/Name : Minh Hải
+ 1985
+/Giới tính : Nam
+/Ngôn ngữ có thể sử dụng : Tiếng trung ít ít
+/Địa chỉ Hà Nội
+/Phương thức liên lạc :[email protected]

Hôm nay mới thấy topic , đoàn chốt rồi nhưng mình vẫn để lại chút thông tin hy vọng có cơ hội :D

noroyoko
21-09-2013, 18:14
+/Name : Minh Hải
+ 1985
+/Giới tính : Nam
+/Ngôn ngữ có thể sử dụng : Tiếng trung ít ít
+/Địa chỉ Hà Nội
+/Phương thức liên lạc :[email protected]

Hôm nay mới thấy topic , đoàn chốt rồi nhưng mình vẫn để lại chút thông tin hy vọng có cơ hội :D

Bạn đăng ký sớm 1 tuần thì chắc chắn mình sẽ add bạn đó :)

Bây h mình chưa trả lời bạn được.. có 1 bạn đã đăng ký nhưng chưa chắc chắn lắm.. Nếu bạn đó rút, mình sẽ alo cho bạn nhé! Mình sẽ sớm phản hồi :)

ami_2612
21-09-2013, 20:51
Bạn ơi, mình ở TPHCM, sip mới cho nghỉ 1 tuần, bây giờ mình đăng ký đu theo đoàn có được ko?
Name: Hạnh Vi
Năm sinh: 1985
Nữ
TPHCM
liên lạc: [email protected]
biết tiếng Trung.
Với lại, nếu khởi hành từ HCM thì mình bay ra Hà Nội tập hợp đúng ko?
Hy vọng được kết nạp vào đoàn.

noroyoko
23-09-2013, 22:59
Bạn ơi, mình ở TPHCM, sip mới cho nghỉ 1 tuần, bây giờ mình đăng ký đu theo đoàn có được ko?
Name: Hạnh Vi
Năm sinh: 1985
Nữ
TPHCM
liên lạc: [email protected]
biết tiếng Trung.
Với lại, nếu khởi hành từ HCM thì mình bay ra Hà Nội tập hợp đúng ko?
Hy vọng được kết nạp vào đoàn.

Bạn inbox cho mình sđt nhé :)

thutrangv
25-09-2013, 02:40
Đọc lịch trình chuyến đi của bạn gần trùng với thời gian nhóm mình đi hồi trước (19 - 24/10/2011) làm lại thấy nhớ Lệ Giang da diết. Tụi mình đi chỉ có 6 ngày (bay HN- Côn Minh) nhưng đủ cả 4 thành phố LG-Shangrila-ĐL-CM nên lịch trình hơi gấp gáp và còn quá nhiều điều tiếc nuối. Theo ý kiến riêng của mình thì phố cổ Lệ Giang đẹp, rất đáng để dành nhiều thời gian ở đó, không phải chỉ để thăm quan mà là để cảm nhận. Về điều này thì bạn có thể đọc topic "Lệ Giang nơi tôi sẽ còn quay lại..." của bạn lười thì sẽ thấy cái cách bạn ấy lang thang ở Lệ Giang thú vị đến thế nào.

Mình không đi Thúc Hà nhưng trong nhóm có 2 bạn thuê xe đạp đi đến đó. Sau này xem ảnh của họ mới thấy tiếc. Nên nếu bạn có nhiều thời gian thì mình nghĩ cứ thong thả đạp xe tới đó, cảnh đẹp trên đường đi mới đặc sắc và bạn tha hồ mà dừng lại thưởng ngoạn. Vạn Cổ Lầu có thể đến ngắm hoàng hôn và cũng có thể lên ngắm bình minh. Như mình hồi đó là dậy từ 5h sáng để đi săn ông mặt trời, nhưng đen cho mình là trời âm u nên ông mặt trời mất dạng :D

Show Ấn tượng Lệ Giang mình cũng không kịp xem mặc dù search thông tin thấy có cả show diễn 1h chiều, rất là tiếc :(

Đến Shangrila mà mình không được đi thăm tu viện Shongzalin, cực kỳ là tiếc nuối :((:((. Cũng chỉ vì bọn mình gặp phải một lão lái xe củ chuối đã thay đổi lịch trình của mình và kết quả là không đủ thời gian đi thăm tu viện. Mình đọc thấy một bạn đã cho thông tin anh lái xe tốt bụng ở LG thì quá tốt đấy, bạn nhớ phải deal lịch trình thật cẩn thận và chi tiết nhé.

Tháng 10 công viên Podatso cũng chưa vàng lá hết, tuy nhiên với mình lang thang trong đó 3h đồng hồ cũng đủ để thỏa mãn và đi đến quyết định là kế hoạch lá đỏ lá vàng suối ngọc của thiên đường Cửu Trại Câu tạm dừng lại nhường cho những địa điểm khác đặc sắc hơn :))

Trên đường đi Shangrila cảnh rất đẹp, đừng có ngủ nhé ;) Nhớ để ý các vườn táo chín đỏ ven đường mà kêu lái xe dừng lại vào chụp ảnh, mua táo giá rẻ. Mình vẫn tưởng tượng lại cảnh bọn mình được ăn táo như Tôn Ngộ Không ăn đào tiên thật là đã (c)

Chia sẻ với bạn một vài kỉ niệm đáng nhớ đó, và nếu nhớ thêm được gì mình sẽ lại vào buôn tiếp nhé (NT)

-sky-
25-09-2013, 11:26
Đã PM với bạn, mình là người gọi bạn lúc sáng ^^

Lam_Muniain
06-10-2013, 20:56
đã hụt 1 lần.mà đợt này lại ko đi đc.buồn rơi nc mắt :( đợi bác về để hỏi thêm chút chút kinh nghiệm.chúc chuyến đi của bác thành công

minhchienhn
06-10-2013, 22:12
Nhìn lịch của bạn mình lại thấy nhớ và muốn quay lại quá, mặc dù mới đi năm 2011, ấn tượng nhất là có một đôi đi Lệ Giang quen nhau và giờ họ chuẩn bị cưới!!

sieusaodadon
07-10-2013, 12:25
Lịch trình của bạn chi tiết đầy đủ quá, nhưng nếu đi Vân Nam bạn nên đến Xixoongbana (Tây Song bản nạp) nữa

MrMilan
07-10-2013, 15:58
Lịch trình của bạn chi tiết đầy đủ quá, nhưng nếu đi Vân Nam bạn nên đến Xixoongbana (Tây Song bản nạp) nữa

Nói đến c hỗ này mình lại nhớ đến phim Nghiệp chướng, đúng là cách mạng văn hóa của TQ làm khổ người dân nhiều quá

noroyoko
08-10-2013, 22:01
Nhìn lịch của bạn mình lại thấy nhớ và muốn quay lại quá, mặc dù mới đi năm 2011, ấn tượng nhất là có một đôi đi Lệ Giang quen nhau và giờ họ chuẩn bị cưới!!

Đi lại đi bạn :) ngày trước bạn đi mùa đông mà :) Mùa thu cảnh sắc cũng khác nhiều :D

miki1983vn
09-10-2013, 09:13
Đi lại đi bạn :) ngày trước bạn đi mùa đông mà :) Mùa thu cảnh sắc cũng khác nhiều :D

Gà hót chém gió vui quá làm mình phải vào cười 1 phát :))
Chúc gà hót và đồng bọn chuyến đi mùa thu như ý, về chia sẻ kinh nghiệm sau này mình còn đi nhé ạ :D

minhchienhn
09-10-2013, 13:56
Cô kia tưởng vui quá quên diễn đàn rồi chứ, chúc mừng nhé, haha. Cô kén quá muốn yêu cô mà không được cuối cùng lại cưới bạn mình, hjhj.

Gà hót chém gió vui quá làm mình phải vào cười 1 phát :))
Chúc gà hót và đồng bọn chuyến đi mùa thu như ý, về chia sẻ kinh nghiệm sau này mình còn đi nhé ạ :D

sieusaodadon
11-10-2013, 11:16
Đúng đấy MrMilan ạ. Em phải tới Xishuangbanna vì phim này đấy. !!!
Nói đến c hỗ này mình lại nhớ đến phim Nghiệp chướng, đúng là cách mạng văn hóa của TQ làm khổ người dân nhiều quá

Samsara
29-10-2013, 16:35
Đoàn Hà Nội đã về nhà an toàn, đoàn đi Lugu đêm nay lên tàu rồi nhỉ.. :D. Một chuyến đi dễ thương và nhiều trải nghiệm thú vị. Cám ơn 2 trưởng đoàn Hạnh & Nam nhé (c). Offline và share hình thôiii :LL

noroyoko
09-11-2013, 00:19
Chuyến đi đã kết thúc tốt đẹp, mình xin phép chuyển sang phần hồi ký :)

https://www.phuot.vn/threads/125709-V%C3%A2n-Nam-m%C3%B9a-l%C3%A1-%C4%91%E1%BB%8F-)?p=1017722#post1017722

fever
13-12-2017, 09:02
Chuyến đi đã kết thúc tốt đẹp, mình xin phép chuyển sang phần hồi ký :)

https://www.phuot.vn/threads/125709-V%C3%A2n-Nam-m%C3%B9a-l%C3%A1-%C4%91%E1%BB%8F-)?p=1017722#post1017722
Cảm ơn bạn vì chia sẻ rất bổ ích