PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Nên chọn loại ba lô nào cho nữ 44kg, đi 5 ngày ??

violetbear
23-08-2013, 15:18
Chào các bác!
Nhờ các bác tư vấn giúp em nên chọn loại ba lô nào, em vào một số web coi mà hoa cả mắt, đựng được đồ đi khoảng 5 ngày, giá tầm 700k đổ xuống, thiết kế gọn nhẹ, vì em chỉ nặng 44kg thôi :( Nếu được các bác cho em đường link xem ảnh em nó và cả địa chỉ nào mua luôn ạ.
Thanks các bác nhiều ạ! :)

Tphat2009
24-08-2013, 00:04
Chào các bác!
Nhờ các bác tư vấn giúp em nên chọn loại ba lô nào, em vào một số web coi mà hoa cả mắt, đựng được đồ đi khoảng 5 ngày, giá tầm 700k đổ xuống, thiết kế gọn nhẹ, vì em chỉ nặng 44kg thôi :( Nếu được các bác cho em đường link xem ảnh em nó và cả địa chỉ nào mua luôn ạ.
Thanks các bác nhiều ạ! :)

http://www.youtube.com/watch?v=7Qvt29gv0X8

Bác coi video trong link trên mà tính độ dài của lưng bác. Đây là con số để đo ba lô. Số này rất quan trọng, sau đó là tới vòng bụng.

Ba lô khung ngoài bây giờ rất hiếm vì khung trong tốt hơn.

Đi 5 ngày backpacking thì bác dùng túi chừng 85 lít trở lên. Sẽ đủ chỗ cho quần áo, túi ngủ, bếp, lều, đồ ăn, v.v.

Tuy nhiên đó là đi dã ngoại. Bác đi tour thì khác nữa. Vi bác chỉ có quần áo là chính nên có thể mua túi với dung tích nhỏ hơn.

Tốt nhất là đem hết đồ ra bỏ vô một cái bao vải lớn rồi ước lượng chừng bao nhiêu lít. Xem theo đó mà mua.

Còn sức bác cõng được bao nhiêu kg thì bác phải tự tính ra thôi.