PDA

View Full Version : Ngắm trăng trên trảng cỏ Bình Phước 18-19/09/2010

Phương Hoàng
14-09-2010, 23:51
Không biết phải bắt đầu từ đâu cho cái topic rủ rê này, vì mình chưa 1 lần đi đến Trảng Cỏ Bình Phước. :D

Chỉ là qua những bức ảnh đẹp mà cầm lòng không đặng... Muốn 1 lần dạo qua nơi đó, muốn 1 lần dừng chân nơi đó, gối đầu trên thảm cỏ xanh và ngắm ánh trăng vàng ngẩn ngơ...

Tình hình là hiện tại có 1 ôm đang ngồi tự kỉ tìm xế + 1 ôm đang cầm Nikon nhăm nhe chụp chụp.
(Cái pà kia pả hứa là có trảng cỏ - lồng đèn - chong chóng... Iem thì vác theo 1 cái bánh trung thu chia sẻ, mỗi người 1 miếng gọi là... ;;) )

Thế nên quyết định mở thớt kêu gọi xế - ôm gần xa tham gia.

Danh sách hiện tại dự tính:
1. Phương Hoàng - 1F
2. Nini - 2F
3. Chuoihot - 1M
4. Dorothy Hòa Trần - 3F
5. Ranchu - 2M
6. Ha Zin - 1B
7. Bibokhung - 3M
8. Lucas - 4M
9. Chị M.... - 4F (1/2 cục gạch)
10. BlackJack - 5M
11. Baby Kute - 5F
12. Shiny - 6F

OMG, đủ người vào phút cuối mới ghê!!! :D

Số lượng: Do mở cận ngày, nên không giới hạn số lượng. Đi chơi vui là chính. :)

Tuy nhiên, vì lý do an toàn trên đường Phượt, nếu đến 12h ngày thứ 6 17/09 danh sách đoàn không vượt qua được số 12 thì hành trình này sẽ được cancel.

Phương tiện: Xe máy.

Điều kiện tham gia: Bạn có thể chịu trách nhiệm lo cho chính bạn.

Nên mang theo lồng đèn. (Mỗi người mang theo mấy cái tùy thích. Ai làm đc lồng đèn tại chổ có người hứa trao quà đặc biệt ;) )

Thời gian dự kiến là 12:00 trưa thứ 7 ngày 18/09 khởi hành và về đến sài Gòn chiều ngày 19/09.

Hành trình: Đang sắp xếp. Khoảng mấy tháng trước đã có 1 nhóm đi qua hành trình này rồi, nên việc lên hành trình cũng nhẹ nhàng hơn. :)

Về cung đường từ SG lên Trảng Cỏ Bù Lạch, Nhói em có biết sơ sơ về cung đường nho nhỏ này. Nếu từ BXMĐ, các bác cứ lao thẳng về Đồng Xoài theo hướng ngã tư Sở Sao là chết, chết ngay lập tức, chết vì khói bụi, chết vì đường dài, chết vì nắng gắt... Cho nên Nhói em xin có ý kiến xíu về cung đường này.

Từ BXMĐ, các bác cũng đi thẳng hướng đến Thủ Dầu Một, qua ngã tư Hòa Lân, qua cả nghĩa trang liệt sỹ, các bác đi thẳng một đoạn sẽ gặp một ngã tư, có bảng hướng dẫn vào sân gôn Phú Mỹ, các bác rẽ phải nhé, đường này mang tên là Lê Hồng Phong (22km).

Các bác đi thẳng, qua đèn xanh đèn đỏ đầu tiên (hình như là ngã tư Phú Lợi gì gì đó) đến đèn xanh đèn đỏ thứ hai, các bác rẽ phải và đi thẳng đến vòng xoay Phú Mỹ hay trạm điện Phú Mỹ (8km).

Đến vòng xoay, các bác đi theo con đường KCN Đồng An (nơi TP mới Bình Dương đang xây dựng, đi từ xa là các bác thấy rồi, không thì các bác có thể hỏi bảo vệ hay người dân gần đó hướng về Cổng Xanh). Theo con đường này, các bác sẽ qua ngã tư đầu tiên, đến ngã tư thứ hai, các bác rẽ trái (cập theo bờ kè phía tay phải của các bác), đến của hàng bán rèm cửa Nhật Vy 2, các bác rẽ phải và đi theo con đường nhỏ (700m).

Theo đó, đến một con đường lớn thật lớn (em chẳng nhớ tên đường nhưng đi khoảng 200m thôi là đến nó rồi) các bác rẽ trái, đi thẳng mãi mãi. Các bác đi khoảng 12km, sẽ gặp một ngã tư, rẽ trái thì khoảng 200m là ra tới Cổng Xanh và các bác có thể vi vu lao về đích.

Nếu đi cung đường này các bác tiết kiệm ít nhất là 10km đường đi, ngoài ra tránh được nhiều xe cộ hơn, đường ko xấu bằng, nhiều rừng cao su hơn nên mát cực độ...

Theo em thì trên đường về lại SG, đoạn qua tỉnh Bình Phước (trạm thu phí Tân Lập), các bác đi thêm 7km nữa là tới nhà thờ Nước Vàng (phía tay phải), các bác rẽ trái và đi khoảng 12km nữa sẽ đến suối Rạt (hay thường gọi là Tà Lách). Đoạn đường này đẹp mê ly luôn các bác ạ, nó càng đẹp hơn nếu các bác đi vào mùa lá rụng (khoảng trước tết âm lịch độ 1-2 tuần). Ở Tà Lách thì ko có gì để bàn, đẹp và hoang sơ (nhưng nay thì em không biết vì lâu lắm rồi ko tới, ngoài ra các bác đừng đến đây vào mùa mưa vì mùa này thì ở Tà Lách nguy hiểm lắm đấy).

Em tài mọn chỉ biết chút ít, mong các bác tư vấn thêm ạ.

Chúc các bác có chuyến đi thật vui.

Tham khảo:
https://www.phuot.vn/threads/4367-Lang-thang-Tr%E1%BA%A3ng-c%E1%BB%8F-B%C3%ACnh-Ph%C6%B0%E1%BB%9Bc-cu%E1%BB%91i-tu%E1%BA%A7n/page4?highlight=Tr%E1%BA%A3ng+B%C3%ACnh+Ph%C6%B0%E 1%BB%9Bc

Kinh phí dự kiến: 200.000 vnđ

Và, do biết là topic mở hơi vội vã, nên mình thêm 1 câu quen thuộc.

Mọi thứ là TÙY DUYÊN.

Chân thành cảm ơn,

Phương Hoàng

nini
14-09-2010, 23:53
cho chị 1 dé. Lại dí theo P/H phá đám. :))

quvuthudu
14-09-2010, 23:55
Bạn Phương đi không ngơi nghỉ nhỉ, tớ đặt gạch cho vụ này nhá :D

Phương Hoàng
15-09-2010, 00:02
cho chị 1 dé. Lại dí theo P/H phá đám. :))

Hặc hặc, cùng nhà trẻ tự kỉ mà ta!!! ;)

Bạn Phương đi không ngơi nghỉ nhỉ, tớ đặt gạch cho vụ này nhá :D

Cậu vào kịp thì tớ oki luôn!!! :D Tớ ra tận sân bay đón cậu nhé!!! ;)

trangmoon
15-09-2010, 00:12
hí hí,chị PH ơi chị có đi Bình Phước thì ghé wa xã Long Hà chơi nha.trung thu e xuống đó đó :D

Phương Hoàng
15-09-2010, 01:00
Hehe, tùy duyên hen pé!! ;)

helleagle
15-09-2010, 07:52
Nếu đi mùa mưa vô đó thì cẩn thận đường xá hơi đẹp với sình bùn, trơn trượt. Và tình hình an ninh ở Bình Dương, Bình Phước dạo này hơi căng nếu đi ít người, vì khu công nghiệp mở ra nên các thành phần bất hảo tụ tập cũng nhiều đó. Vì vậy nên có nhiều boy đi cùng thì tốt hơn đấy P/H, vì thành phần bất hảo là bà con mình cũng tốt hơn bất hảo không quen biết hỉ.....(NT)

nini
15-09-2010, 09:09
tối qua đi ngủ cũng nghĩ đến vấn đề bạn Hell nói. P/H thêm câu này nè : "Tuyển Nam CÓ VÕ CÔNG trị bọn bất hảo, cứu mỹ nhân". :">

Phương Hoàng
15-09-2010, 09:33
tối qua đi ngủ cũng nghĩ đến vấn đề bạn Hell nói. P/H thêm câu này nè : "Tuyển Nam CÓ VÕ CÔNG trị bọn bất hảo, cứu mỹ nhân". :">

Lỡ nó hỏi MỸ NHÂN ĐÂU? Thì em biết trả lời thế nào? Hehe. :))

Mà, em nghi đợt này ế hàng quá, khakha. ^^

nini
15-09-2010, 09:45
Lỡ nó hỏi MỸ NHÂN ĐÂU? Thì em biết trả lời thế nào? Hehe. :))

Mà, em nghi đợt này ế hàng quá, khakha. ^^

Hỏi ....đâu thì đưa chị ra. Chắc tạm chấp nhận được. :))

Phương Hoàng
15-09-2010, 13:21
Topic ế đê....

nini
15-09-2010, 13:28
đừng ế nha :((

Dorothy Hòa Trần
15-09-2010, 13:57
:D mới tham gia nè... cho D 1 vé nha! (off ngày nào ta?:)

Phương Hoàng
15-09-2010, 14:30
Ui, mừng quá. Có thêm 1 khách hàng. Làm mình ngáp ruồi quóa trời, hehe. Tối thứ 6 off bạn. :D
Quên, Pm cho mình cái số đt và giới tính nhá. ;)

vivi82
15-09-2010, 15:14
Èo, nhìn pà kon plan cuối tuần, chỉ có thể ghen tị thui :(

Dorothy Hòa Trần
15-09-2010, 16:13
^^ 0120 313 6960 , mình là nữ, ôm chứ ko xế (chưa có bằng lái xe, hihi)

namnguyen
15-09-2010, 16:27
@ nini và P/H: khu đó đi đoàn nhỏ không an toàn đâu em, ít nhất cũng phải 10 người.

lengkeng1minh
15-09-2010, 16:28
Mại dô. mại dô....Đi Phượt miễn phí đê...Mại dô...

Phương Hoàng
15-09-2010, 18:11
@ nini và P/H: khu đó đi đoàn nhỏ không an toàn đâu em, ít nhất cũng phải 10 người.

Anh Namnguyen ơi, anh đi cùng bọn em nhé!!! ;)

Mại dô. mại dô....Đi Phượt miễn phí đê...Mại dô...

Bác L.K tham gia cho em đắt show với ạ!!! :D

namnguyen
15-09-2010, 22:42
19/9 anh đi cày từ sáng sớm đến tối trễ em ơi, đau đớn đời trai.

lengkeng1minh
16-09-2010, 06:18
4_ L.K
5_ Bạn anh L.K
6_ 2 bạn nữa mới đặt gạch thui.( Phượt TN)
Dự tính chi phí bao nhiêu hả chủ thớt?

vivi82
16-09-2010, 08:07
4_ L.K
5_ Bạn anh L.K

ui théc méc, anh LK phân đôi sao mà đi 2 chuyến cùng ngày được zị ta ^.^

Phương Hoàng
16-09-2010, 08:33
4_ L.K
5_ Bạn anh L.K

Dạ, chi phí chắc chừng 200K thôi anh. Vì mình đi xe máy, ngủ lều tự mang theo. Chỉ cần mua đồ ăn chống đói là Phượt vô tư ạ.

Phương Hoàng
16-09-2010, 08:34
ui théc méc, anh LK phân đôi sao mà đi 2 chuyến cùng ngày được zị ta ^.^

Hí hí, Vivi ơi, Vivi à....

Chị tham gia luôn đi chị!!! ^^ Rủ anh Kaka và anh Minhnq nữa cho đủ bộ 4 luôn đi chị!!!! ;)

nini
16-09-2010, 09:14
4_ L.K
5_ Bạn anh L.K

hihi.....Bác Leng keng đừng làm tụi em mừng hụt nhá.

Nguyên Hương
16-09-2010, 12:15
Ờ, sao nhà mình tổ chức trùng ngày nhiều thế nhỉ. Sao ko thư thả cho pà kon tham gia. ^_^. Cuối năm rồi toàn phải chạy show đi đám cưới. Èo.

Ha Zin
16-09-2010, 12:47
Nghe cũng hấp dẫn. Có bao nhiêu người rồi bạn? Tớ ko có xe, vác người đi được ko :P. Tớ biết đốt lửa trại, biết làm đèn lồng (lên hay không thì...hên xui)

YM đi bạn nhé: zin_1212. thanks

nini
16-09-2010, 13:27
P/H nè: thêm giới tính dzô đi...nhìu người đang nhăm nhe và théc méc lắm đó.

vivi82
16-09-2010, 13:48
Hí hí, Vivi ơi, Vivi à....

Chị tham gia luôn đi chị!!! ^^ Rủ anh Kaka và anh Minhnq nữa cho đủ bộ 4 luôn đi chị!!!! ;)

tình hình là chị busy học hành, kaka đi Cà Mau, em phone dụ dỗ Minhnq đi ha. Chúc em mần 1 chuyến thành công hoành tráng, hehe, mà chuyến nào có PH cũng có số 9 ủng hộ zị ta, hehe...

mà chị thấy cái lão caotrung gian tà cứ rình rập nhòm ngó, em hỏi lão đó thử :D

ranchu
16-09-2010, 17:25
4_ L.K
5_ Bạn anh L.K
Anh L.K đi Cà Mau mà ta ? Hay anh có anh em song sinh ;) ?

nini
16-09-2010, 20:56
topic ế đây :((

Mèo Bông
16-09-2010, 21:56
Mèo nghĩ nên đi 12 người trở lên. Tình hình là nơi cắm trại không có an ninh lắm. Lần trước Mèo đi, buổi tối có mấy thằng cứ lượn tới lượn lui chỗ mình cắm trại, may mà đoàn mình đi đông nên tụi nó rút đi. Tối ngủ thì nên để xe ở giữa và sắp xếp lều xung quanh bít hết đường. Chúc các bạn có chuyến đi tốt đẹp.

bibokhung
16-09-2010, 22:11
mọi người ui, lính mới có thể tham gia được không? Dự tính chiều chủ nhật là mí h mình về SG?

li4lucas
16-09-2010, 22:38
dòm ngó thập thò... good - 1 mạng, bad - 2 mạng, haizzzz :go:DE

Ha Zin
16-09-2010, 23:07
bạn Phương Hoàng ơi, có ol thì pm YM nhé :x. Để chốt xem có đi ko còn tính đường đi chỗ khác :P.
Tiện thể, rủ rê nhờ 1 tí nhé. Nếu không đi được Trảng cỏ này do thiếu quân số, bạn nào đi Đồng Tháp ngắm chim với tớ không. Mùa nước nổi rồi. Đến Gáo Giồng và Vườn quốc gia Tràm Chim. Tớ tham khảo cũng dễ đi, bắt xe đến Cao Lãnh, rồi đi xe ôm tới Gáo Giồng/Tràm Chim đều ok.
Thông tin thêm ở đây: https://www.phuot.vn/threads/4673-%C4%90%E1%BB%93ng-Th%C3%A1p-M%C6%B0%E1%BB%9Di-m%C3%B9a-n%C6%B0%E1%BB%9Bc-n%E1%BB%95i/page43

Phương Hoàng
17-09-2010, 00:03
Dear mọi người,

Hiện tại P/H đã cập nhật danh sách ở trang đầu tiên - 8 thành viên. Đủ xế - đủ ôm. Tuy nhiên theo như lời khuyên của các thành viên đã đi qua Trảng Cỏ, P/H sẽ chờ đến 12h trưa mai, 17/09. Nếu đoàn đủ 12 thành viên thì mình sẽ off tối mai luôn.

12h trưa nay P/h sẽ cập nhật và gửi thông báo cho các bạn.

Chân thành cảm ơn các bạn đã tham gia và góp ý cho topic này ạ,

Phương Hoàng

thaoheo
17-09-2010, 09:24
hi bé Phương
ui da xem cái chương trình cắm trại ngắm sao của e hoành tráng quá
chị thèm đi chết được
lâu quá rùi hổng có được gặp mọi người
nhớ lém lém luôn đó
từ SG lên chỗ đó xa k e
hix hix mới dụ được trai tơ nên sợ đi qua đêm Mama k cho

lengkeng1minh
17-09-2010, 09:30
Có hơn 80km thôi. Thảo nên đi cho biết, vừa rừng vừa trảng cỏ và có cả hồ nước lung linh tuyệt đẹp. Trong đoàn này mình thấy có 1 tên "nhất đẳng Aikido" nên bà kon không phãi lo lắng quá!

nini
17-09-2010, 09:31
hi bé Phương
ui da xem cái chương trình cắm trại ngắm sao của e hoành tráng quá
chị thèm đi chết được
lâu quá rùi hổng có được gặp mọi người
nhớ lém lém luôn đó
từ SG lên chỗ đó xa k e
hix hix mới dụ được trai tơ nên sợ đi qua đêm Mama k cho

vậy ráng dụ Mama cho đi đi bạn ^^.

lengkeng1minh
17-09-2010, 09:35
Có chàng "đẹp tzai, chụp hình đẹp" Mr Trung Cao đang rình ở dưới mấy ngày nay, các cô cứ tính luôn chàng hay e thẹn này luôn nhe!

Phương Hoàng
17-09-2010, 09:37
Hehe, chị Thảo, mang trai tơ theo đi, em bảo kê cho. ;)

Anh Trungcao ới ời, anh lên tiếng đi anh!!! :D Bọn em đang ngóng trông anh đây!!! :))

thaoheo
17-09-2010, 09:40
Có hơn 80km thôi. Thảo nên đi cho biết, vừa rừng vừa trảng cỏ và có cả hồ nước lung linh tuyệt đẹp. Trong đoàn này mình thấy có 1 tên "nhất đẳng Aikido" nên bà kon không phãi lo lắng quá!

ah
hơn 80 km thui hả a lengkeng
gần quá hen :p

thaoheo
17-09-2010, 09:41
à mà dạo này mưa gió quá trời luôn
mình đi vậy có hơi bị liều k hả
đường xá có vẻ k được tốt lắm
hơi nguy hiểm hả

nini
17-09-2010, 09:43

ai ai thế ạ????

Phương Hoàng
17-09-2010, 09:44
hơi nguy hiểm hả

Hehe, 12 người mới đi mà, chị lo gì. Quăng trai tơ cho em ngó cái đê. ;)

ai ai thế ạ????

F3 đó chị. :))

nini
17-09-2010, 09:44
hơi nguy hiểm hả

Chuyện nhỏ như đống cỏ.
@ P/H: em được cái đi thẳng dzô dzấn đề chính. =))

li4lucas
17-09-2010, 10:10

bác lengkeng mật thám ở đâu dc thông tin "nhất đẳng aikido" hay thía (NT). Em là em thân hình mỏng mỏng yếu yếu lắm ah :go
Her her, pà con cô bác mại zô mại zô đê... đi chơi thì chỉ có vui chứ không có "hại" gì đâu (c)
Xin trích 1 đoạn giới thiệu về Trảng Cỏ: "Thời chiến tranh, các phi công Mỹ lái máy bay trực thăng đi tuần, thấy những trảng cỏ này từ trên cao đã ví đó là những “sân golf của trời”. Còn những người già ở đây thì bảo rằng đó là những tấm thảm xanh của trời trải xuống cho các tiên nữ xuống đùa vui vào những đêm trăng thanh :L. Vào ban đêm - nhất là mùa trăng sáng, người ta thấy nhiều loài thú rừng như hươu, hoẵng ra đây gặm cỏ".
Đặc biệt ẩn mình dưới các hồ quanh trảnh cỏ là các loại cá chép, cá trắm, cá lóc,... dành cho các cao thủ cũng như nghiệp dư bắt cá làm mồi nhắm trong đêm :F (beer)

nini
17-09-2010, 10:27
p/h: hiện tại nhóm nhà ta có 3 nữ, 4 nam và 1 bê đê hả????

li4lucas
17-09-2010, 10:34

không biết em có hiểu đúng ám chỉ "pê đê" của sis. Nini không ta... nghe đồn người này bác lengkeng đã nhắc tới:Dam

nini
17-09-2010, 10:35
không biết em có hiểu đúng ám chỉ "pê đê" của sis. Nini không ta... nghe đồn người này bác lengkeng đã nhắc tới:Dam

ngày mai là biết mờ.

li4lucas
17-09-2010, 10:36
em cũng hy vọng lết dc sang trưa mai ;)

li4lucas
17-09-2010, 10:37
tình hình là xác xuất nhỏ bạn em đu theo rất cao:T:T:T

BlackJack
17-09-2010, 10:37
Cách trung tâm huyện Bù Đăng, tỉnh Bình Phước hơn 20km là trảng cỏ Bù Lạch với diện tích gần 500ha. Bao bọc quanh trảng là khu rừng nguyên sinh và một lòng hồ rộng ở giữa. Màu xanh ngút ngàn của cỏ, của rừng, của hồ nước cùng với không khí trong lành đã tạo nên nét đặc trưng cho nơi đây.

Ngành du lịch Bình Phước vẫn còn chưa phát triển với vài điểm tham quan ít người biết đến như núi Bà Rá, thác Mơ, sóc Bom – Bo, thì trảng cỏ Bù Lạch lại càng ít người biết hơn. Tuy nhiên, khung cảnh thiên nhiên hoang sơ nơi đây lại là điều thu hút chúng ta lên đường tìm đến. Khởi hành từ trung tâm Thành phố Hồ Chí Minh, chúng ta cưỡi xe máy thẳng về trung tâm huyện Bù Đăng và hỏi thăm người dân địa phương đường vào trảng cỏ. Từ đây vào đến trảng cỏ là cả một đoạn đường chông gai nhưng không kém phần ngoạn mục. Đường đi ngày càng dốc và nhỏ lại, một bên là vách núi, một bên là vực sâu. Hoa sim điểm xuyết một màu tím thơ mộng cho những hàng cây bên đường. Những vườn điều đỏ rực trái chín, những dòng suối róc rách chắn ngang đường đi tạo thêm nét chấm phá cho bức tranh thơ mộng này…

Vượt qua những đoạn dốc thẳng đứng, chúng ta dần dần tiến vào khu vực trảng cỏ. Khí trời trở nên mát hơn, dễ chịu hơn. Địa hình thay đổi đột ngột từ đèo dốc sang bằng phẳng và cuối cùng, hiện ra trước mắt chúng ta là một không gian rộng lớn với màu xanh ngút ngàn của cỏ…

Trảng cỏ Bù Lạch như một tồn tại lạ lùng, nằm lọt thỏm giữa bao la núi rừng với thác, suối, đèo. Cỏ xanh mướt pha lẫn với màu tím hoa sim tạo thành một bức tranh quyến rũ. Chúng ta như lặng đi trước không gian xanh đến lạ kỳ. Trảng rộng mênh mông, ở giữa là một hồ nước trong vắt. Không gian vắng lặng, tiếng gió rì rào quyện lẫn tiếng chim rừng. Chúng ta bắt gặp những đàn trâu lững thững đi dạo trên trảng, những lon sắt rung rinh dưới cổ thay cho lục lạc… Theo người dân địa phương, vào mùa khô, cả trảng cỏ chuyển sang màu vàng rực. Nhưng chỉ một cơn mưa là màu xanh mướt như ngọc lại trỗi dậy.

Chúng ta đi dạo một vòng quanh hồ trước khi ghé vào căn Nhà Rông duy nhất ở đây chuyên cung cấp thức ăn, nước uống cho người đến thăm trảng. Tại đây, bạn có thể thưởng thức món gà rừng hấp dẫn. Sau những giờ lang thang trên cỏ, bạn có thể đến gần bìa rừng để thưởng thức những trái sim rừng tim tím, khiến bạn thích thú với vị chua chua, ngọt ngọt rất lạ. Vượt qua những bụi sim là đường mòn vào rừng với thảm động thực vật phong phú và nhiều loại phong lan. Tuy nhiên, hiện giờ nơi đây vẫn chưa có các dịch vụ du lịch nên phải cân nhắc thật kỹ trước khi khám phá rừng vì lý do an toàn.
(Theo dulichvn.org.vn)

nini
17-09-2010, 10:42
em cũng hy vọng lết dc sang trưa mai ;)

có nghĩa là thế nào..ào.......ào.............................?

li4lucas
17-09-2010, 10:44
Cách trung tâm huyện Bù Đăng, tỉnh Bình Phước hơn 20km là trảng cỏ Bù Lạch với diện tích gần 500ha. Bao bọc quanh trảng là khu rừng nguyên sinh và một lòng hồ rộng ở giữa. Màu xanh ngút ngàn của cỏ, của rừng, của hồ nước cùng với không khí trong lành đã tạo nên nét đặc trưng cho nơi đây.

Ngành du lịch Bình Phước vẫn còn chưa phát triển với vài điểm tham quan ít người biết đến như núi Bà Rá, thác Mơ, sóc Bom – Bo, thì trảng cỏ Bù Lạch lại càng ít người biết hơn. Tuy nhiên, khung cảnh thiên nhiên hoang sơ nơi đây lại là điều thu hút chúng ta lên đường tìm đến. Khởi hành từ trung tâm Thành phố Hồ Chí Minh, chúng ta cưỡi xe máy thẳng về trung tâm huyện Bù Đăng và hỏi thăm người dân địa phương đường vào trảng cỏ. Từ đây vào đến trảng cỏ là cả một đoạn đường chông gai nhưng không kém phần ngoạn mục. Đường đi ngày càng dốc và nhỏ lại, một bên là vách núi, một bên là vực sâu. Hoa sim điểm xuyết một màu tím thơ mộng cho những hàng cây bên đường. Những vườn điều đỏ rực trái chín, những dòng suối róc rách chắn ngang đường đi tạo thêm nét chấm phá cho bức tranh thơ mộng này…

Vượt qua những đoạn dốc thẳng đứng, chúng ta dần dần tiến vào khu vực trảng cỏ. Khí trời trở nên mát hơn, dễ chịu hơn. Địa hình thay đổi đột ngột từ đèo dốc sang bằng phẳng và cuối cùng, hiện ra trước mắt chúng ta là một không gian rộng lớn với màu xanh ngút ngàn của cỏ…

Trảng cỏ Bù Lạch như một tồn tại lạ lùng, nằm lọt thỏm giữa bao la núi rừng với thác, suối, đèo. Cỏ xanh mướt pha lẫn với màu tím hoa sim tạo thành một bức tranh quyến rũ. Chúng ta như lặng đi trước không gian xanh đến lạ kỳ. Trảng rộng mênh mông, ở giữa là một hồ nước trong vắt. Không gian vắng lặng, tiếng gió rì rào quyện lẫn tiếng chim rừng. Chúng ta bắt gặp những đàn trâu lững thững đi dạo trên trảng, những lon sắt rung rinh dưới cổ thay cho lục lạc… Theo người dân địa phương, vào mùa khô, cả trảng cỏ chuyển sang màu vàng rực. Nhưng chỉ một cơn mưa là màu xanh mướt như ngọc lại trỗi dậy.

Chúng ta đi dạo một vòng quanh hồ trước khi ghé vào căn Nhà Rông duy nhất ở đây chuyên cung cấp thức ăn, nước uống cho người đến thăm trảng. Tại đây, bạn có thể thưởng thức món gà rừng hấp dẫn. Sau những giờ lang thang trên cỏ, bạn có thể đến gần bìa rừng để thưởng thức những trái sim rừng tim tím, khiến bạn thích thú với vị chua chua, ngọt ngọt rất lạ. Vượt qua những bụi sim là đường mòn vào rừng với thảm động thực vật phong phú và nhiều loại phong lan. Tuy nhiên, hiện giờ nơi đây vẫn chưa có các dịch vụ du lịch nên phải cân nhắc thật kỹ trước khi khám phá rừng vì lý do an toàn.
(Theo dulichvn.org.vn)

Ôi ôi anh PR hay quá, thế anh có thập thò đu theo luôn không?
Đề nghị các đồng chí gần xa, không phân biệt độ tuổi, giới tính, thành phần xã hội (mafia càng tốt, thêm được 1 hero),... hãy đu theo cho xôm tụ.
1h18m đếm ngc :help:help:help

li4lucas
17-09-2010, 10:46
có nghĩa là thế nào..ào.......ào.............................?

thì chỉ còn 1h16m nữa là quyết định số phận topic:help:help:help

Phương Hoàng
17-09-2010, 10:55

Hì, tại em xem profile bạn ấy, thấy ghi là GIUA, thế nên em tôn trọng điều đó. 1B - Bisexual. Em là em thik những người sống thật với chính mình!!!! ^^ Cái gì cũng có sự lựa chọn, và lựa chọn đúng như mình muốn đôi khi cũng cần lắm sự can đảm.

Em thích!!! :D

ranchu
17-09-2010, 10:58
Thôi ráng thêm tí nữa đi, 18h hôm nay hẵng...

nini
17-09-2010, 11:00
@P/H: online, chị nói chuyện cái.

Ha Zin
17-09-2010, 11:27
Hì, tại em xem profile bạn ấy, thấy ghi là GIUA, thế nên em tôn trọng điều đó. 1B - Bisexual. Em là em thik những người sống thật với chính mình!!!! ^^ Cái gì cũng có sự lựa chọn, và lựa chọn đúng như mình muốn đôi khi cũng cần lắm sự can đảm.

Em thích!!! :D

Ơ, cái bạn bio mà mọi người nói đến là mình phải ko? hê hê
Mà tớ nghĩ 10 người đi cũng đc mà. 10 hay 12 cũng đâu khác nhau lắm. Bây giờ tớ thấy có 8 người rồi kìa ;;)

Phương Hoàng
17-09-2010, 11:32
Ơ, cái bạn bio mà mọi người nói đến là mình phải ko? hê hê
Mà tớ nghĩ 10 người đi cũng đc mà. 10 hay 12 cũng đâu khác nhau lắm. Bây giờ tớ thấy có 8 người rồi kìa ;;)

:) Hì, 8 người thì vẫn còn thiếu 2 để thành 10. ^^

Phương Hoàng
17-09-2010, 11:37
1/2 cục gạch của 1F kì cựu + 1/2 cục gạch của 1M tay súng chuẩn.

Em cập nhật danh sách. Còn 25' để confirm. ;)

Ha Zin
17-09-2010, 11:39
Thấy có mấy bạn cũng dập dình đó. Chèo kéo đi đủ 10 người ta lên đường :P. Tớ đỡ phải lang thang 1 mình, lâu rồi tớ cũng chả đi đâu đông người thế nên đang háo hức lắm.
Hồi hộp theo dõi tình hình.

li4lucas
17-09-2010, 11:54
nếu chương trình sure trưa mai thì chiều nay Lucas đi mua võng đa năng ở chợ dân sinh. Có ai muốn đi theo không? Võng mùng 1 lớp giá tầm 100k - 120k. Võng đa năng 2 lớp tầm 200k - 220k. Lều đôi tầm 300k. Cái này tham khảo từ bác lengkeng và 1 số anh chị sành sõi

trungcao
17-09-2010, 11:56
Có chàng "đẹp tzai, chụp hình đẹp" Mr Trung Cao đang rình ở dưới mấy ngày nay, các cô cứ tính luôn chàng hay e thẹn này luôn nhe!

Hí hí...anh LK làm em ngại chít đi được...há há...

Nhìn lịch thì cũng uki, nghĩa là anh có thể sắp xếp đi được nhưng đang tính spend time để làm cái bài tập - nộp cho ông thầy nên...băn khoăn ghia...chạy ra chạy vô...nhưng chắc sơri em đợt này...anh chạy dzìa luôn òy...Phải lo học thui...Ko lại bị thầy la um sùm...ek ek...Sơri sơri...!!!...Vẫn còn trước 12h...ke ke...

nini
17-09-2010, 11:58
Tính lần này làm đầu bếp chính, giờ có chị M...rùi, he he he, nhượng quyền lại lun.

Phương Hoàng
17-09-2010, 11:59

Nhìn lịch thì cũng uki, nghĩa là anh có thể sắp xếp đi được nhưng đang tính spend time để làm cái bài tập - nộp cho ông thầy nên...băn khoăn ghia...chạy ra chạy vô...nhưng chắc sơri em đợt này...anh chạy dzìa luôn òy...Phải lo học thui...Ko lại bị thầy la um sùm...ek ek...Sơri sơri...!!!...Vẫn còn trước 12h...ke ke...

Anh là anh làm em hi vọng nhá!!!
Bài tập để sau đi anh. ;) Đi chơi cho rùi..., :D

nini
17-09-2010, 12:01

Hiaz.....lần này có mình mình cầm súng à. :T:T:T:T

Ha Zin
17-09-2010, 12:13
vậy là chốt đi rồi phải hok? hí hí. phấn khởi phấn khởi.
ACE cho biết phải chuẩn bị những gì với nhé. Trời mưa thế này mang võng hay mang lều?
Tớ chiều nay vẫn đi làm ko oánh đu đi mua sắm được, nhưng mà sẽ ngồi trực ol, có gì các bạn cứ ới 1 cái nhé. YM càng tiện

nini
17-09-2010, 12:25
vậy là chốt đi rồi phải hok? hí hí. phấn khởi phấn khởi.
ACE cho biết phải chuẩn bị những gì với nhé. Trời mưa thế này mang võng hay mang lều?
Tớ chiều nay vẫn đi làm ko oánh đu đi mua sắm được, nhưng mà sẽ ngồi trực ol, có gì các bạn cứ ới 1 cái nhé. YM càng tiện

hí hí...cũng phấn khởi. Mình cũng ko mua sắm gì được, mai mua ^^.
Sẽ ới bạn.

Cui Bap
17-09-2010, 12:38
Tiếc nhỉ, đợt này nhóm CuiBap xuống Cần Giờ tham gia Trung Thu với trẻ em dưới đó. Ko thì cũng đu theo rùi.
Cũng gần hơn 20 ngày ko Phượt. Thèm lắm rùi. :(

nini
17-09-2010, 12:44
đợi chủ xị dìa........

Ha Zin
17-09-2010, 12:52
hí hí...cũng phấn khởi. Mình cũng ko mua sắm gì được, mai mua ^^.
Sẽ ới bạn.

Ok. Thế sáng mai đi mua nhé. Tớ ko có lều, võng gì hết.
Hay sáng mai chúng ta hẹn hò cafe sớm rồi đi mua sắm, đến trưa lên đường nhỉ

BlackJack
17-09-2010, 12:55
chốt danh sách chưa mấy anh chị?

li4lucas
17-09-2010, 12:57

chưa đâu anh ơi. Cứ quăng đá quăng gạch thoải mái (chủ xị zìa nhà mới chốt danh sách)

BlackJack
17-09-2010, 13:05
Vậy cho em quăng một cục đá,e là nam ạ,dzí cho em hỏi có ai biết mua cái đèn pin đeo trên đầu mua ở đâu không ạ?

Ha Zin
17-09-2010, 13:06

Đi thôiiiiiiiiiiii

BlackJack
17-09-2010, 13:17
Đọc "Nhật kí hành trình Che Guevara" thấy có câu này hay hay,post lên cho anh chị em có thêm tinh thần:"" Người lữ hành đúng nghĩa là người đi chỉ vì được đi; Trái tim không hề vương vấn, như mây bay gió thổi, anh bước theo số phận của mình. Cớ gì phải có lý do, chỉ một tiếng hô thôi: "Lên đường đi nào!". - Charles Baudelaire, Les Fleurs du Mal

li4lucas
17-09-2010, 13:20
em đăng ký 1 chỗ cho "babykute_top1" nha

Ha Zin
17-09-2010, 13:20
Còn hôm qua mình nhớ được câu này trong Suối nguồn: "Với họ ra đi là rời bỏ" :)

li4lucas
17-09-2010, 13:21
còn bạn lucas "shiny_13" chiều nay sẽ trả lời chính thức và đóng deposit luôn

nini
17-09-2010, 13:22

Vậy cho em quăng một cục đá,e là nam ạ,dzí cho em hỏi có ai biết mua cái đèn pin đeo trên đầu mua ở đâu không ạ?

thay mặt chủ xị P/H, cập nhật danh sách lun nè:
9- Black (5M)
10- Babycute -bạn lu cat (4F)

nini
17-09-2010, 13:24

còn bạn lucas "shiny_13" chiều nay sẽ trả lời chính thức và đóng deposit luôn

hả? vậy bạn em mấy người? F/M/B?

BlackJack
17-09-2010, 13:25
sao vẫn chưa qua được con số 9.......

nini
17-09-2010, 13:26
sao vẫn chưa qua được con số 9.......

Qua rùi đó bạn, hùi nãy đếm thíu.

Phương Hoàng
17-09-2010, 13:36
Hehe, vui quớ!!! Dzìa thấy chốt đoàn là đủ luôn!!!

Vậy tối nay off ẹp nhá!!! :">

Mình update danh sách đây!!! ^^ Lát đi mua cái võng.

Chọn quán tối nay off luôn!!! ^^

Iu cả nhà!!!! :">

nini
17-09-2010, 13:40
OFF ở BỆT cho gọn gàng. Nếu mưa, chạy dzô quán ĐÁ sau lưng.
7h-9h.

Phương Hoàng
17-09-2010, 13:44
Okila, vậy chiều nay 19h off ở Bệt - góc đối diện Cafe Đá - trên Alexan De Rhodes nha bà kon. (Con đường nhỏ cạnh Thành Đoàn - đối diện Diamond)

Vui lòng check mail để có số đt P/H và vui lòng pm cho P/H số đt cũng như họ tên và giới tính của bạn.

Topic vẫn để mở đến giờ khởi hành cho các bạn khác muốn tham gia.

Cảm ơn cả nhà,

nini
17-09-2010, 13:51
Tối nay ra bệt, cả nhà sẽ dc chiêm ngưỡng nhan sắc của cả đoàn. Đảm bảo thú vị.
Sau khi ngắm nhau, chúng ta sẽ đóng xiền (t7 khỏi chuồn :)) )
Sau khi đóng xiền, chúng ta sẽ phân công nhiệm vụ. Chúng ta có 3 nhóm thoai:
1) Lo ăn ún.
2) Lo ngủ nghĩ.
3) Lo nhảy múa hát hò thoát y.
Mọi người hãy tự chiêm nghiệm nhá. ;)

Phương Hoàng
17-09-2010, 13:56
1) Lo ăn ún.
2) Lo ngủ nghĩ.

Bổ sung cái:

4.) Nghiên cứu cung đường - vị trí địa lý.
5.) Đặc biệt: thêm nhóm An ninh - trật tự. :gun

:"> :"> :"> :">

dinhthai
17-09-2010, 13:57
Nhà này cuối cùng cũng đủ mem rùi hả, chúc mừng chúc mừng nha
Đi ít người phải cẩn thận đó nha
Đề nghị trang bị hỏa lực mạnh mạnh để có cái mà post cho bà con nào hok đi đỡ thèm...

Ha Zin
17-09-2010, 14:06
1) Lo ăn ún.
2) Lo ngủ nghĩ.

Đã pm sđt cho bạn Phương Hoàng. Tình hình là tối tớ đi học. Nhưng mà confirm 100% là điiiiiiii.

ACE đi off về chịu khó update lên thớt nhé. Tớ sẽ theo dõi sát.
Tớ có thể vào nhóm lo ăn uống, hát hò (thoát y thì xin kiếu vì lo cho sự an nguy của ace). À, có bạn nào biết ở đâu bán đèn trời ko? Hoặc có thể tự làm. Ở Trảng Cỏ rộng rãi chúng ta có thể thả đèn trời, ko sợ ảnh hưởng đến nhà dân

nini
17-09-2010, 14:09
đèn trời à????? ở đâu ta???? thấy trên fim thôi à.

nini
17-09-2010, 14:13
"OMG, đủ người vào phút cuối mới ghê!!! " --> câu của P/H
Tuỳ duyên đó em.

nini
17-09-2010, 14:29
Tui ở quận 10. Có ai gần đoạn đó hok? làm xế nhé :">

Phương Hoàng
17-09-2010, 14:29
Okila, em biết chổ bán đèn trời. Tối hôm trước mình đi chụp hình Trung Thu đó. Ngay khu đó có bán. Chừng 25K 1 cái thì phải. ;) Có ai nhà gần khu đó ko, cho gửi gắm đê!!! ;)

BlackJack
17-09-2010, 14:31
có ai ở quận 1 không?ta sẽ đi với ai đây........

Ha Zin
17-09-2010, 14:36
Đèn trời ngày trước các bạn trẻ Hanoi thả rợp trời (mà bg bị cấm roài). Để đuốc ở bên trong cho đèn nó bay lên. Nếu muốn chúng ta có thể làm, ko khó lắm đâu, mà mất thời gian thôi

Ha Zin
17-09-2010, 14:37
có ai ở quận 1 không?ta sẽ đi với ai đây........

Tớ ở Quận 1 nè ^^

Phương Hoàng
17-09-2010, 14:39
Các bạn liên hệ xế - ôm xong thì PM cho mình cái nhá. ;)

Phương Hoàng
17-09-2010, 14:40
Công tác chuẩn bị:

Hiện tại P/H sẽ lên list những việc cần chuẩn bị cho chuyến đi. Bạn nào có thể đảm trách được nhiệm vụ nào thì xung phong nhé. Tình hình là đoàn nhỏ gọn, nên mỗi người làm 1 tay là xong thôi.

1. Hành trình - địa điểm:
- Có đoạn hành trình của Nhói, ngoài ra, nếu bạn nào rành đường, vui lòng lên cung đường giúp nhé. P/H thì phải tự thú là... dốt địa lý. :((
Tập trung:
12:00 trưa ngày 18/09 đoàn nhà mình tập trung tại cổng chùa ngay Ngã Tư Hàng Xanh.

2. Ăn:
- Nghe đồn xung quanh Trảng Cỏ ko có bán gì, nên cần dự trữ lương thực cho chuyến đi.

2. Ăn:
- Trưa t7: đi quán ăn trên đường.
- Tối t7: kimpad, lẩu, bánh mỳ, trái cây.
- Khuya t7: nhậu (đồ khô).
- Sáng CN: bánh mỳ, mỳ gói, trái cây.
- Trưa CN: Ăn sáng, dạo chơi 1 vòng rồi về. Ăn trưa trên đường luôn hén chị.
Ún: nước lọc, ca-fe, rượu (với rượu, các bác nam lo dùm nhé)
Cần 1 cái bếp cồn, ai có hok? Nhà em có 1 cái, để về hỏi Nhí xem còn ko.

Phần 2. Ăn và thủ quỹ chị Nini sẽ phụ trách cho đoàn.

3. Ngủ:
- Ai có lều mang lều, ai có võng, mang võng. Ai có gì mang nấy. Tình hình là mình ngủ giữa Trảng Cỏ.
- Cần: lều - võng - bạt - túi ngủ - áo mưa....
- Lát trưa Lucas có đi mua võng, có thể gửi gắm.

em nghĩ nên có thêm một tấm bạt lớn nữa để có nấu nướng ngoài trời gặp mưa có cái mà che!

Sáng mai, cử người chạy ra số 5 Đinh Tiên Hoàng, Q.1 ( Đối diện sân Hoa Lư) để thuê lều và thuê bạt_ Hỏi VP Hội Du Khảo Trẻ, gặp chị Thảo. Số ĐT của Thảo: 01259476755.( Nếu tính thuê thì gọi liền hôm nay nhé).

Thông tin cập nhật từ Nini:
cho thuê lều cắm trại với giá rẻ, lều tốt, mới
Loại lều : Lều chữ A
Kích thước : bạt trên 3x4 , tấm trải 2x3 ( từ 10 tới 15 người 1 lều)
Linh tinh : 1 bộ lều gồm : 1 Bạt trên, 1 tấm trải, 6 cọc sắt, 2 cột chính, 6 sợi dây mỗi sợi 2m.
Địa chỉ: Số 3 Dương Đình Nghệ F8 Q11 ( trường THPT Nguyễn Hiền)
Liên hệ số 0122 411 1742 để biết thêm chi tiết
tel 0933998667 - Lương

P/H đã liên lạc Ms Hồng - 0939036660 để liên hệ lều bạt. Hẹn 8h sáng mai qua coi và thuê lều luôn. Ai đi củng P/H đc để chở lều về thì a lô giúp nhé.
http://vn.360plus.yahoo.com/keokhongngot/article?mid=139

Black Jack ơi, bạn có thể lo phần 3. Ngủ giúp đoàn được không?

4. An Ninh - An Toàn:
- Cần 1 sợi xích sắt + ổ khóa. Khóa tất cả các xe vào nhau.
- Đèn pin.
- Tùy mỗi người trang bị riêng.

Tớ nghĩ cần chuẩn bị đồ cá nhân thế này: áo mưa (vừa để mặc, vừa để trải ra nằm ngồi đều được); chăn mỏng; đèn pin; dao/kéo (vừa để gọt trái cây, vừa để tự vệ); áo khoác mỏng.

Lucas ơi, em đảm nhận phần này được không?

5. Lửa trại - Ăn chơii:
- Cần tuyển hoạt náo viên - MC
- Phụ trách lửa trại.
- Thả đèn trời - Mua lồng đèn - đèn cây xách đi vòng vòng.
- P/H ủng hộ 1 hộp bánh Trung Thu Givral. ;)

Ha Zin ơi, phần này bạn lo nhé!!! :D. Yên tâm là đoàn ko yêu cầu chương trình thoát y đâu. ;)

Các bạn xem qua, nếu cần bổ sung gì thì góp ý giúp P/H nhé,

Cảm ơn mọi người đã xem qua,

Ha Zin
17-09-2010, 14:51
Tớ nghĩ cần chuẩn bị đồ cá nhân thế này: áo mưa (vừa để mặc, vừa để trải ra nằm ngồi đều được); chăn mỏng; đèn pin; dao/kéo (vừa để gọt trái cây, vừa để tự vệ); áo khoác mỏng.

nini
17-09-2010, 14:57
Update:
Công tác chuẩn bị:

1. Hành trình - địa điểm:
- Có đoạn hành trình của Nhói, ngoài ra, nếu bạn nào rành đường, vui lòng lên cung đường giúp nhé. P/H thì phải tự thú là... dốt địa lý. --> cái này quan trọng lắm nè.
-Tập trung tại đâu???? 12h am.

2. Ăn:
- Trưa t7: đi quán ăn trên đường.
- Tối t7: kimpad, lẩu, bánh mỳ, trái cây.
- Khuya t7: nhậu (đồ khô).
- Sáng CN: bánh mỳ, mỳ gói, trái cây.
- Trưa CN: khi nào về nhỉ???
Ún: nước lọc, ca-fe, rượu (với rượu, các bác nam lo dùm nhé)
Cần 1 cái bếp cồn, ai có hok?

3. Ngủ:
- Ai có lều mang lều (phải có ít nhất 1 cái), ai có võng, mang võng. Ai có gì mang nấy. Tình hình là mình ngủ giữa Trảng Cỏ. Trời dễ mưa, nên mang lều.
- Lát trưa Lucas có đi mua võng.

4. An Ninh - An Toàn:
- Cần 1 sợi xích sắt + ổ khóa. Khóa tất cả các xe vào nhau.
- Đèn pin.
- Tùy mỗi người trang bị riêng.

5.
Các bạn xem qua, nếu cần bổ sung gì thì góp ý giúp P/H nhé,

Cảm ơn mọi người đã xem qua,

Ha Zin
17-09-2010, 15:01
Công tác chuẩn bị:

2. Ăn:
- Nghe đồn xung quanh Trảng Cỏ ko có bán gì, nên cần dự trữ lương thực cho chuyến đi.
[COLOR="Blue"][B]

Sáng mai đi mua bánh mỳ, nước uống. Được hok? Đơn giản hiệu quả

nini
17-09-2010, 15:05
tối nay đi off, mình đi siu thị lun nha. Trưa mai, trên đg đi, mua nước ún sau.

BlackJack
17-09-2010, 15:07
em chẳng có lều võng gì hết,chắng có gì ngoài tấm thân này,nên đêm e sẽ thức canh cho mọi người ngủ,hixhix,mà nè,sao trong mục ún không nghe nói tới bia rụ gì hết vậy kà!?:(

lengkeng1minh
17-09-2010, 15:08
Phương Hoàng ơi! Lương thực có thể mua trong Coop ở các tỉnh mà đoàn đi qua( như chuyến BGM ấy). Hãy liên hệ số ĐT: 097332680_ Tường Vy để hỏi thăm đường.

nini
17-09-2010, 15:09
em chẳng có lều võng gì hết,chắng có gì ngoài tấm thân này,nên đêm e sẽ thức canh cho mọi người ngủ,hixhix,mà nè,sao trong mục ún không nghe nói tới bia rụ gì hết vậy kà!?:(

OKI. Có mà. đừng lo hén.

BlackJack
17-09-2010, 15:15
em nghĩ nên có thêm một tấm bạt lớn nữa để có nấu nướng ngoài trời gặp mưa có cái mà che!

nini
17-09-2010, 15:29
thuê 2 cái lều 2m x 3m , 2 ngày 90k/ 1 cái lều. OKI ko bà kon?????????

Phương Hoàng
17-09-2010, 15:36
Tập Trung:

12:00 trưa ngày 18/09 đoàn nhà mình tập trung tại cổng chùa ngay Ngã Tư Hàng Xanh. Gần đó có chổ gửi xe, uống nước ngọt, ngồi chờ nhau.

Chổ này đc ko cả nhà ơi? ;)

nini
17-09-2010, 15:44
chỗ quen thuộc.

lengkeng1minh
17-09-2010, 15:48
Sáng mai, cử người chạy ra số 5 Đinh Tiên Hoàng, Q.1 ( Đối diện sân Hoa Lư) để thuê lều và thuê bạt_ Hỏi VP Hội Du Khảo Trẻ, gặp chị Thảo. Số ĐT của Thảo: 01259476755.( Nếu tính thuê thì gọi liền hôm nay nhé).

Phương Hoàng
17-09-2010, 16:17
Thông tin cập nhật từ Nini:
cho thuê lều cắm trại với giá rẻ, lều tốt, mới
Loại lều : Lều chữ A
Kích thước : bạt trên 3x4 , tấm trải 2x3 ( từ 10 tới 15 người 1 lều)
Linh tinh : 1 bộ lều gồm : 1 Bạt trên, 1 tấm trải, 6 cọc sắt, 2 cột chính, 6 sợi dây mỗi sợi 2m.
Địa chỉ: Số 3 Dương Đình Nghệ F8 Q11 ( trường THPT Nguyễn Hiền)
Liên hệ số 0122 411 1742 để biết thêm chi tiết
tel 0933998667 - Lương

Summer_Flower44
17-09-2010, 16:24
Tập Trung:

12:00 trưa ngày 18/09 đoàn nhà mình tập trung tại cổng chùa ngay Ngã Tư Hàng Xanh. Gần đó có chổ gửi xe, uống nước ngọt, ngồi chờ nhau.

Chổ này đc ko cả nhà ơi? ;)

Chùa chạy lên 1-2 căn gì đó, phía trước nhà có sân rộng, có xe nước mía, có dù che nắng,...

Cui Bap
17-09-2010, 17:32
Cuối cùng cũng đã đủ quân số.Hồi hộp đến phút cuối nhỉ. Chúc mọi người 1 chuyến đi vui vẻ. :)
Chi Nini nhớ chụp hình nhiều về trăng và cỏ cho anh em chim ngưỡng. Kekeke

vanpth
17-09-2010, 18:50
Rốt cuộc cũng đắt sô đấy nhỉ P/H, lần nàychị không tham gia được rồi. Chúc cả đoàn đi vui vẻ và an toàn nhé, về nhớ post hình cho bà con ngắm với nhé :-))))

Pé_Nhí
17-09-2010, 18:52
Sieta & Meo BuiDoi dòm ngó gì lâu thế? Có đi thì chạy ra off kìa. Vừa thấy người thứ 12 + n xuất hiện :)

xedap3banh_83
17-09-2010, 18:58
Hì hì chúc đoàn đi vui vẻ nhá , PH nhớ câu cho anh vài con cá , chụp vài tấm hình cho anh thỏa mãn nhá khà khà

miennanggio
17-09-2010, 22:15
Chúc chuyến đi dzui dze!Không đu được cũng tiếc lắm!Công nhận PH cao thủ thật!

Buonho
17-09-2010, 22:17
Hì hì, Duyên tới hơi bị nhiều.
Chúc mọi người chuyến đi vui nhé ^_^

nini
17-09-2010, 22:40
Chúc chuyến đi dzui dze!Không đu được cũng tiếc lắm!Công nhận PH cao thủ thật!

P/H bị dụ đó :))

BlackJack
17-09-2010, 23:00
phải đông hơn chút nữa nhỉ?!

anhgia
17-09-2010, 23:04
Chúc mọi người có 1 chuyến đi thực sôi động , vui vẻ và an toàn .Hẹn gặp lại . Thân

CahEoCoN0407
17-09-2010, 23:15
chúc mọi người trung thu vui vẻ....lun trẻ, đẹp và nhí nhảnh :)

bibokhung
17-09-2010, 23:21
Zui wé đi! mai được phượt rùi!

ranchu
18-09-2010, 00:56
Vì đoàn mình chưa ai đi Trảng Cỏ bao giờ nên chúng ta sẽ trên tinh thần bám sát theo hướng dẫn của bạn Nhói mà đi, cộng thêm mò mẫm, hỏi đường người dân ở đó :)).
Nhưng để tránh đi qua cầu Bình Triệu ( nghe nói đang sửa nên lúc nào cũng kẹt xe ? ) và tránh các anh cao bồi áo vàng trên quốc lộ 13, ranchu đề xuất đi theo cung đường qua Cầu Sắt để tới Lái Thiêu, cung đường cụ thể :
- Nguyễn Kiệm - Nguyễn Thái Sơn - ra ngã 5 chuồng chó - Nguyễn Oanh - Hà Huy Giáp ( đi qua ngã tư Ga ) - qua Cầu Sắt để vào địa phận Lái Thiêu - sẽ đi ngang qua chợ nên có thiếu gì ghé vào mua luôn - đi vòng vèo tới đường CMT8 - quẹo phải vào đường Lê Hồng Phong - đi thẳng và tiếp tục theo cung đường của Nhói.

Phương Hoàng
18-09-2010, 01:09
Hơ, mới có thêm 1 xế nữa đăng ký nha. Và P/H cũng confirm lại là okey luôn rồi. :">

ranchu
18-09-2010, 01:17
Mai phải nhét Đả cẩu bổng vào ba lô mới được. :Dam

Phương Hoàng
18-09-2010, 01:42
Ba lo ba la

Phương Hoàng
18-09-2010, 01:43
Tình hình là ngày mai sẽ đổi địa điểm tập trung: 12h tập trung tại Coop Mark Nguyễn Kiệm để đi theo cung đường của Ranchu.

Cả nhà check mail nhé!!!

Phương Hoàng
18-09-2010, 08:39
Lưu ý:
- Đoàn nên mặc áo nổi - màu đỏ chẳng hạn, để dễ nhận ra nhau giữa đường và để...lên hình cho đẹp. :">
- Nên mang thuốc chống muỗi, áo mưa cá nhân, áo mưa bộ.
- Đèn pin.
- Khăn rằn - nếu có.

Hì, không nhớ hết, ghi tạm tạm vậy thôi. Ai cần gì thì mang nấy nhá.

li4lucas
18-09-2010, 10:11
10h30 Lucas đi mua võng. Ai đu theo thì call nha. 0984 254 792, nt cho Lcas cũng dc

Salguy
18-09-2010, 10:23
Chúc cả nhà đi vui vẻ! Nhớ bảo trọng.

bebi
18-09-2010, 11:32
cả nhà chuẩn bị lên đường rồi nè, đi vui nhé

bibokhung
18-09-2010, 13:10
Hien gio la 13:08 lucas bi hugo Vinh lai,sap den coop mart Nguyen Kiem rui

Phương Hoàng
20-09-2010, 09:10
Dear các bạn,

Tình hình là đoàn đã có 1 chuyến rất Tùy Duyên, và Hồi Ức của chuyến đi đang đước cập nhật tại:

https://www.phuot.vn/threads/11343-Tr%E1%BA%A3ng-c%E1%BB%8F-%E1%BB%9F-%C4%91%C3%A2u

Chân thành cảm ơn các bạn, các anh chị em đã tham gia và góp ý cho chuyến đi được diễn ra tốt đẹp.