PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Có một Tây Tạng giữa Sài Gòn

gophieudu
10-08-2013, 19:53
Nếu không để ý, có thể bạn sẽ đi ngang qua chiếc cổng gỗ màu đỏ kêu cọt kẹt sau mỗi cái đẩy nhẹ, mà không hề biết rằng mình vừa bỏ qua một cơ hội trải nghiệm một góc Tây Tạng giữa lòng Sài Gòn.

https://2.bp.blogspot.com/-htCMCrGy3Qo/UfzPq9x-ilI/AAAAAAAAAFg/UEvU7PAyXD8/s1600/1-2.jpg

Mọi bất ngờ sẽ luôn chờ bạn ở đằng sau cánh cổng ấy. Đúng với tên gọi của mình - cà phê Tây Tạng, bạn sẽ thấy những gì đang chào đón mình là một không gian mang đậm văn hóa Tibet và Nepal, hai vùng đất có lịch sử mạnh mẽ ở Tây Á. Bạn có thể tìm thấy ở chính ngôi quán này, nền văn hóa cổ xưa đầy quyến rũ đằng sau những giai điệu của nhạc kinh Tây Tạng vang lên âm âm giữa không gian thiền tịnh. Tây Tạng là một nơi để thiền, theo đúng tinh thần của nó. Những bức tường đều được sử dụng hai màu chủ đạo: cam đất trầm ấm và xanh rêu đậm cũ kỹ.

Quán phục vụ các món ăn chay, các món trà từ vùng Himalaya, với những nguyên liệu được nhập về từ Tây Tạng cũng là một trải nghiệm độc đáo. Ngoài ra, bạn cũng có thể mua lại một món đồ lưu niệm, hay phụ kiện được bày bán ngay tại quán Tây Tạng. Đó là các loại hương liệu cúng với nhiều ý nghĩa khác nhau hay các loại nước hoa tẩy tịnh. Chủ quán cho biết, đây là những vật dụng do chính những người nông dân nghèo vùng Kathmandu sản xuất. Cô đã mua chúng với giá cao hơn một ít để giúp họ.

quyet_ueh
25-09-2013, 11:36
Địa chỉ ở đâu thế bác

thinhduyquach
26-09-2013, 12:40
Có 1 điều mình muốn hỏi là chủ topic này đã có đi vào quán này chưa, có thưởng thức món ăn quán này chưa, có uống nước quán này chưa.
Thật là mình bị sốc với quán này toàn tập, mặc dù mình rất yêu văn hóa của các nước và yêu thức muốn, mình muốn trải nghiệm và đến đây.
Đầu tiên, từ đâu đến cuối hoặc cho đến hết ngày quán này chỉ mở một loại nhạc mà mọi người hay gọi là nhạc Thiền.
'' Án- Ma - Ni - Bác- Mê - Hồng ''Mình ghi sai đó nha, vì mình nghe loáng thoáng gì đó, mình chẳng nhớ nữa, giống như một loại thần chú.
Thứ 2 là mình bị sốc với có quá nhiều loại Yaourt, và Yaourt cũng như Trà, hơn 70 loại thức uống từ Trà và Yaourt.
Minh gọi một ly Yaourt Tây Tạng, 15' sau nhân viên mang cho một ly Yaourt với đá hay gọi đơn giản là Yaourt đá. Loại mà mọi người hay thấy ở quán Coffe bình thường.
Hỏi thì thấy nhân viên trả lời muốn té ghế'' Yaourt đá đem vào quán Tây Tạng thì thành Yaourt Tây Tạng'' Nghe mà hết chịu nổi.

Thêm 1 cái nữa là quán rất âm u, vào đó một hồi ra ngoài đường như được ơn trên cứu giúp vì được thấy ánh sáng mặt trời.
Đồ ăn thì toàn đồ chay, mùi hương trầm bay nghi ngút, đi nhẹ, nói khẻ.

Giá thức uống thì trên 50 ngàn 1 phần hết, tóm lại là mình sẽ giới thiệu cho nhiều người biết đến nhưng bảo đãm mình không vào lần thứ 2.
Đây là một quán với phong cách lạ, bạn nào thích nên vào thử cho biết cũng đáng mà.

Đ/c: Nó nằm trên đường Tôn Thất Tùng, hẻm 28 chạy vào 50m thấy cái quán cờ treo đỏ cả quán, cửa gổ thì là đích thị là '' Coffe Tây Tạng ''.

tigon_ngon_nen
27-09-2013, 12:59
Mình đã vào thử quán này 1 lần và có nhận xét thế này:
1> Quán đúng phong cách thiền Tây Tạng với những vật dụng như bàn ghế. Và ấn tượng là những cái bàn để đồ ăn tại tầng 2.
2> Quán khá tối, đúng hơn là phù hợp cho không gian như thế.
3> Món lẩu nấm mình ăn cảm thấy ngọn
4> Chỉ có điều nhân viên phục vụ kém quá, không có người trực từng tầng, đôi khi dùng chuông lắc thì không thấy ai.

Trix
01-11-2013, 23:49
Nghe Tây Tạng giữa SG cũng thấy hay mà coi xong cmt của bạn Thinhduyquach cái hết muốn vô :3

locnguyen132
07-11-2013, 09:34
Các bạn cho thêm hình đi, hôm nào ghé thử mới được :)

Copcoco
10-12-2013, 15:44
Đồ uống dở, phục vụ thì láo từ nhân viên tới quản lý. đưa cho mình ly nước khuyến mại mấy cọng bún. mình ý kiến thì lập tức giở thái độ thách thức. nói thật chứ không lẽ lúc đó lại cầm ly nước hất thẳng vào mặt cái - thằng (xin lỗi vì dùng từ này) - tự - xưng - là - quản - lý ở đấy. cạch

Asia
23-12-2013, 15:31
Không gian hơi âm u và có chút buồn, nói chung mình thấy hợp với những ai yêu cái phòng cách cổ điển. Giá thì đúng là hơi cao nhưng nội thất trang trí đúng chất "Tây Tạng" nên cũng dể hiểu thôi.