Log in

View Full Version : Hàn Quốc - 21/3 đến 30/3/2014 (hi vọng được) ngắm hoa anh đào

little monkey
09-08-2013, 23:40
Mình vừa book vé HN-Seoul của VNA (7,1triệu) từ đêm 21/3 đến 30/3/2014. Dự kiến trong 8 ngày sẽ đi Seoul, Busan và Jeju. Hi vọng năm tới hoa anh đào sẽ nở sớm để mình có thể ngắm đc :D

Bạn nào cũng muốn đi HQ thi cùng đi nhé. Mình thấy còn khá nhiều vé KM đấy.

Số mob của mình là 0904 751 357

tranttlinh
10-08-2013, 09:23
Bạn ơi, mình nghe mọi người nói là hoa sẽ nở từ phía Nam lên. Nên nếu bạn đi Jeju -> Busan -> Seoul thì khả năng gặp hoa sẽ cao đó. Bọn mình cũng đi, nhưng là từ 24/3 đến 6/4 cơ.

little monkey
10-08-2013, 09:32
Bạn ơi, mình nghe mọi người nói là hoa sẽ nở từ phía Nam lên. Nên nếu bạn đi Jeju -> Busan -> Seoul thì khả năng gặp hoa sẽ cao đó. Bọn mình cũng đi, nhưng là từ 24/3 đến 6/4 cơ.

Cảm ơn bạn. Mình sẽ đi từ phía Nam lên để rình hoa :D. Mình cũng muốn đi đầu tháng 4 nhưng lúc ý không có khuyến mại. Nếu từ 24/3 đến 30/3 mà trùng địa điểm nào với nhóm bạn thì mình tham gia cùng nhé :DD

tranttlinh
10-08-2013, 09:43
Cảm ơn bạn. Mình sẽ đi từ phía Nam lên để rình hoa :D. Mình cũng muốn đi đầu tháng 4 nhưng lúc ý không có khuyến mại. Nếu từ 24/3 đến 30/3 mà trùng địa điểm nào với nhóm bạn thì mình tham gia cùng nhé :DD
Ok bạn :D
https://www.phuot.vn/threads/90112-H%C3%A0n-Qu%E1%BB%91c-t%C3%ACm-hoa-trong-m%E1%BB%99ng-th%C3%A1ng-3-2014?p=952854#post952854
bạn tham khảo lịch trình dự kiến của nhóm mình ha :D

khamphahanhtrinh
10-08-2013, 11:42
Còn visa thì thế nào vậy bạn? Mình nghe nói xin visa rất khó

little monkey
10-08-2013, 20:17
Visa không quá khó đâu bạn ạ. Mọi người vẫn xin đc visa và đi tự túc mà. Chỉ cần mình có chứng minh tài chính, chứng minh nghề nghiệp thu nhập ổn định (đơn xin nghỉ phép có xác nhận của cơ quan, có xác nhận thời gian nghỉ đi HQ, thu nhập hàng tháng), vé máy bay, booking khác sạn, lịch trình. Tóm lại là mình cung cấp các giấy tờ để cho họ thấy là mình có đủ khả năng chi trả cho chuyến đi và sẽ trở về sau thời gian du lịch là được.

Có thể tham khảo thêm thủ tục ở đây:

http://ngoisao.net/tin-tuc/thu-gian/an-choi/visa-du-lich-han-quoc-khong-kho-nhu-ban-tuong-2804596.html

Còn visa thì thế nào vậy bạn? Mình nghe nói xin visa rất khó

daugaunhoibo
11-08-2013, 08:23
Visa không quá khó đâu bạn ạ. Mọi người vẫn xin đc visa và đi tự túc mà. Chỉ cần mình có chứng minh tài chính, chứng minh nghề nghiệp thu nhập ổn định (đơn xin nghỉ phép có xác nhận của cơ quan, có xác nhận thời gian nghỉ đi HQ, thu nhập hàng tháng), vé máy bay, booking khác sạn, lịch trình. Tóm lại là mình cung cấp các giấy tờ để cho họ thấy là mình có đủ khả năng chi trả cho chuyến đi và sẽ trở về sau thời gian du lịch là được.

Có thể tham khảo thêm thủ tục ở đây:

http://ngoisao.net/tin-tuc/thu-gian/an-choi/visa-du-lich-han-quoc-khong-kho-nhu-ban-tuong-2804596.html

Thông tin trên trang ngoisao.net đúng nhưng về chi tiết có số điểm chưa chuẩn:

ví dụ, hồ sơ chứng minh năng lực tài chính gồm... chỉ cần một trong số các giấy tờ được liệt kê, không nhất thiết phải có tất cả các loại. Chỉ là cái nào không đủ thì thêm cái khác để "trợ lực" thôi.

Bạn nên search trang web chính thức của lãnh sự quán tại tp.HCM (nếu hộ khẩu từ khu vực Đà Nẵng trở vào) hoặc của Đại sứ quán tại Hà Nội (nếu có hộ khẩu tại Đà Nẵng và từ ĐN trở ra) để lấy thông tin cho chuẩn xác (Hai nơi có yêu cầu khác nhau chút xíu xíu nha). Ngoài ra, bạn cũng có thể tham khảo thêm trao đổi của những bạn đã đi Hàn trong các topic trên phuot. Nói chung về cơ bản hồ sơ xin visa của nước nào cũng yêu cầu chứng minh bản thân, việc làm, tài chính, lịch trình + booking vé máy bay, khách sạn cả. Mình đàng hoàng, mình đầy đủ, mình rõ ràng thì cứ tự tin mà chiến thôi.

trangdh88
11-08-2013, 22:12
bạn ơi bạn định chương trình đi ntn vậy? post cho bọn m xem đc k, mình cũng muốn join cùng, để check vé giá rẻ xem sao

little monkey
12-08-2013, 12:28
Trong 8 ngày, mình sẽ đi đảo Jeju, Busan rồi quay lại Seoul. Mình chưa lên lịch trình chi tiết vì thời gian còn xa. NÓi cung sẽ cố gắng đi thăm thú các địa điểm đẹp, nổi tiếng. ĐI lại cũng đơn giản mà, có guide book nữa cứ thế mà đi thôi :D

bạn ơi bạn định chương trình đi ntn vậy? post cho bọn m xem đc k, mình cũng muốn join cùng, để check vé giá rẻ xem sao

little monkey
12-08-2013, 12:29
Cảm ơn thông tin của bạn nhé :)

Thông tin trên trang ngoisao.net đúng nhưng về chi tiết có số điểm chưa chuẩn:

ví dụ, hồ sơ chứng minh năng lực tài chính gồm... chỉ cần một trong số các giấy tờ được liệt kê, không nhất thiết phải có tất cả các loại. Chỉ là cái nào không đủ thì thêm cái khác để "trợ lực" thôi.

Bạn nên search trang web chính thức của lãnh sự quán tại tp.HCM (nếu hộ khẩu từ khu vực Đà Nẵng trở vào) hoặc của Đại sứ quán tại Hà Nội (nếu có hộ khẩu tại Đà Nẵng và từ ĐN trở ra) để lấy thông tin cho chuẩn xác (Hai nơi có yêu cầu khác nhau chút xíu xíu nha). Ngoài ra, bạn cũng có thể tham khảo thêm trao đổi của những bạn đã đi Hàn trong các topic trên phuot. Nói chung về cơ bản hồ sơ xin visa của nước nào cũng yêu cầu chứng minh bản thân, việc làm, tài chính, lịch trình + booking vé máy bay, khách sạn cả. Mình đàng hoàng, mình đầy đủ, mình rõ ràng thì cứ tự tin mà chiến thôi.

Ren
12-08-2013, 15:43
Phần phía dưới là nội dung mình đã từng trao đổi với Lãnh sự quán HQ ở HCM, gữi cho bạn tham khảo :)

Hello!

The General Consulate of Korea would like to reply as following:
The person who got the one of visas of countries : Canadian, USA, Autralia, Japan, New Zealand for transitting, no need visa.
Exception of 5 above countries , it must apply for tourist visa when entrying to Korea.

Tourist visa : (C32)
① Passport
② Application for visa ( 1 photo 35x 45)
③ Booking : hotel and air ticket.
④ Schedule in Korea.
⑤ Certification for employment and annual leave letter, certification for Business of company (if possible)
⑥ Financial ability doccuments ( one or more items in following)
 Certification for house owner , land ,…
 Bank account.
 Individual income tax payment ( in 3 months)
 Social Insurance card
 Bank transaction of salary ( in 3 months)

Working day : 5 days ( including date of applying for visa , visa fee : 30 USD), in the morning : 9:00- 11:00 am , Monday – Friday.

vungocanh
15-08-2013, 22:19
Mình cũng đang hóng vụ này. Bạn ở HN hay sài gòn đó?

little monkey
18-08-2013, 22:27
Mình cũng đang hóng vụ này. Bạn ở HN hay sài gòn đó?

Mình ở HN bạn ạ.

pchingo
19-08-2013, 00:37
Em nghe HQ thì mê quá! Thích đi điên lên được
nhưng là SV mới ra trường em còn thất nghiệp thì sao Cm tài chính đc để đi đây T__T