PDA

View Full Version : Chia buồn và Tưởng niệm hai bạn Nguyên và Hiền đã ra đi mãi mãi

Chitto
05-09-2010, 22:35
Trong chuyến đi đợt 2/9/2010, hai bạn Nguyên và Hiền đã gặp tai nạn và đã ra đi mãi mãi.

Bạn Hiền có nick trên Phuot.com, bạn Nguyên thì chưa, nhưng chúng ta bốn bể đều là một nhà.

Topic này dành để Chia buồn và Tưởng niệm đến hai bạn.

Cầu chúc cho hai bạn ở nơi xa ấy được bình yên.

Death
06-09-2010, 17:26
Hiện nay TTVN đang chết, không rõ đợt 2/9 vừa rồi có bao nhiêu nhóm lao lên các cung đường miền núi nữa. Số lượng càng nhiều thì khả năng có người gặp sự cố càng lớn.
Mỗi lần thấy các đoàn đông nghịt kéo nhau đi là một lần thoáng rùng mình...

Nước suối trên miền núi không nhất thiết phải là mưa trong ngày, mà có thể từ những ngày trước đó. Mà cũng không cần suối có nước lớn, chỉ cần ít nước và thậm chí không có nước, nhưng bất cẩn thì mọi chuyện đều có thể xảy ra. Trời ơi

Thật đau lòng khi nghe tin này. Xin chia buồn cùng nhóm và đặc biệt là người thân của hai bạn bị nạn. Và mong tất cả chúng ta hãy cẩn thận hơn trên mọi nẻo đường. Đau quá.

ovuong
06-09-2010, 19:14
Thành thật chia buồn cùng nhóm Dìm Hàng và Gia đình hai bạn Nguyên - Hiền...

hoangbazen83
06-09-2010, 19:22
https://i164.photobucket.com/albums/u27/chitto2/Dimhang_tunan.jpg

Nếu đúng là nhóm dìm hàng thì gà đi bụi bọn mình có chụp ảnh cùng và chơi ở thác này mà, khi đó nhóm mình đi trước các bạn ý vẫn ở lại. Xin chia buồn với 2 bạn.

Cafe_rieng_anh
06-09-2010, 19:47
Chia sẻ với 2 người bạn ko may , vượt qua nhé !

Hương xưa
06-09-2010, 20:36
Quả thật là trên đường Phượt điều gì cũng có thể xảy ra, mỗi người chúng ta hãy luôn cẩn thận, ngoài sống vì đam mê của mình cũng cần sống vì niềm vui của những người xung quanh nữa, có biết bao người mà niềm vui của họ chỉ đơn giản là thấy chúng ta luôn mạnh khỏe...Trước khi cơn say mạo hiểm đẩy chúng ta vào một hành động điên rồ và bất cẩn nào đó, hãy nghĩ đến những ai sẽ khóc nếu ta không trở về...

msvu
06-09-2010, 23:28
Mong mọi người cẩn thận hơn trên mọi nẻo đường.
Mong gia đình hai bạn gắng vượt qua nỗi đau. Đọc lại thì thấy nhà Dìm hàng gặp nạn tại Văn Bàn- Than Uyên.
http://www.facebook.com/profile.php?id=1092831116&v=wall

anhpt
07-09-2010, 01:21
Địa điểm gặp nạn ở xã Minh Lương - Văn Bàn - Lào Cai trên đường Khau Cọ - Than Uyên. Theo thông tin ban đầu thì bạn trai tên Nguyên và bạn gái tên Thu Hiền, bị nước cuốn trôi khi đang dừng nghỉ bên suối.
http://www.facebook.com/photo.php?pid=31577057&o=all&op=1&view=all&subj=117687934914395&aid=-1&id=1283407084&oid=117687934914395
Theo thông tin hiện tại đã tìm thấy thân thể của Nguyên và đang đưa về quê ở Hải Phòng, còn bạn gái chưa rõ.
Năm nào cũng có chuyện và chúng ta lại ước giá như chuyện như vậy không bao giờ xảy ra... Thật xót xa cho người ra đi và cả cho những người ở lại

xedap3banh_83
07-09-2010, 08:22
Chuyện đời xảy ra khó ai có thể biết trước được chữ " ngờ " . Thật sự phải nói là thẫn thờ khi nghe tin nhà Phượt có 2 bạn không may gặp nạn như vậy , mong rằng gia đình 2 bạn sẽ sớm vượt qua nổi đau này và người bạn nữ sẽ gặp may mắn hơn . Chúc anh em nhà Phượt ta luôn có những chuyến đi vui vẻ và an toàn nhé

trungtaymo
07-09-2010, 10:49
Chân thành chia buồn với gia đình 2 bạn và nhóm Dìm hàng... Gặp các bạn ở Thác, cùng chụp ảnh mà ai ngờ lại xảy ra chuyện buồn như vậy...! Cầu chúc cho những hành chình của nhà PHƯỢT luôn bình an!...

Hương xưa
07-09-2010, 10:53
11h 30 trưa nay nhóm PHP sẽ tổ chức đến viếng gia đình bạn Nguyên, mong được chia sẻ chút đau thương mất mát với gia đình bạn ấy, và cũng để nhắc nhở mỗi chúng ta hãy luôn cẩn thận trên mỗi bước đường, trân trọng bản thân mình để tránh những đau lòng cho người thân và bạn bè...

canhrgv
07-09-2010, 10:56
Chào các bạn
Hiền làm ở công ty mình, sáng thứ 2 6/9 ô tô đưa Hiền về đến nhà tại địa chỉ số 04 ngõ 46 - Ngô Quang Bích - Thành phố Thái Bình. Đám tang diễn ra và an táng lúc 10h tại nghĩa trang Thái Bình.
Đi cùng Hiền về nhà có chị gái và anh rể, các bạn cùng đoàn ở lại tìm Nguyên.
Thành thật chia buồn!

ce22081986
07-09-2010, 14:19
Xin chân thành chia buồn cùng gia đình hai bạn. Thực ra mình cũng nghe phong phanh tin giữ nhưng không dám nói cho đoàn biết. Chỉ biết cần mẫn nhắc nhở và dẫn đoàn đi về an toàn là thở phào nhẹ nhõm.

4596006
07-09-2010, 15:53
[I]Xin được chia buồn với gia đình hai bạn. Cái giá phải trả cho mỗi bức ảnh độc mà dân phượt có được là quá đắt. Qua đây thấy trân trọng hơn từng bức ảnh các bạn mang về sau mỗi chuyến đi.
Còn đây là vietnamnet.vn nói về tai nạn đáng tiếc này:

[Đã xóa]

vqcuong
07-09-2010, 15:59
Bạn nữ không may là ban Sa_ku_ra, vì lâu kg đi cùng trên diễn đàn nên mình chỉ biết bạn đã từng đi cùng nhóm leo Fan đón năm mới cùng nhóm VTM , https://www.phuot.vn/threads/5512-Fanxipan-đón-giao-thừa-01-01-2010?. Tai nạn thì không nói trước được cũng mong các bạn chia sẻ và cẩn thận hơn trong các chuyến đi xa.

https://www.phuot.vn/threads/4546-H%C3%A0-N%E1%BB%99i-...r%E1%BB%A7-c%C3%A0-ph%C3%AA-1-s%E1%BB%91-n%E1%BB%99i-dung-kh%C3%A1c/page14

shadow07
07-09-2010, 16:06
Yên nghi an lành hai bạn nhé, xin chia buồn cùng gia đình hai bạn.

lonelyplanet_tam
07-09-2010, 16:24
Xin chia buồn cùng gia đình hai bạn K.N. và T.H. Đúng là bài học đáng nhớ cho tất cả mọi người.

Pmytrung
07-09-2010, 16:40
Chào mọi người !
Sáng nay đọc bài này http://vietnamnet.vn/xahoi/chuyendongtre/201009/Hai-dan-phuot-tuchet-tham-tren-cung-duong-Tay-Bac-934058/ thấy buồn cho 2 thành viên Phượt của chúng ta đã ra đi vì muốn chinh phục và vượt lên chính mình.
Xin một lần ngả nón tri ân đối với những con người quả cảm ...

nguyen
07-09-2010, 17:23
Cầu mong hai bạn yên nghỉ bình an.
Vừa đọc lại những gì Sa_ku_ra đã viết trên diễn đàn thấy thật xúc động. Với mình đây là một tai nạn bất ngờ, đáng tiếc trong một chuyến đi bình thường với mong muốn giản dị được vui, được trải nghiệm trên những cung đường. (Mình thấy những từ "chinh phục", "vượt lên".."quả cảm" có vẻ không hợp - sorry Pmytrung). Rất mong các bạn Phượt tử cẩn trọng hơn nữa để mỗi chuyến đi sẽ là những kỷ niệm vui, đáng nhớ.
Một lần nữa xin chia buồn với gia đình hai bạn.

thienson
07-09-2010, 18:02
Xin chia buồn cùng gia đình 2 bạn Nguyên và Hiền
Cầu mong ở thế giới bên kia 2 bạn được thanh thản
Hai bạn đã sống và chết trọn vẹn cho niềm đam mê của mình.

thocnep
07-09-2010, 18:24
Nỗi đau này của tất cả chúng ta! Mong ai cũng cảnh giác, chú ý hơn trên đường đi. Hai bạn còn trẻ quá, thật buồn.

Milk
07-09-2010, 18:52
Đang trên đường từ Mèo Vạc về Hà Giang thì nghe tin có 1 đoàn gặp sự cố. Nhưng cũng chỉ nghĩ là các bạn bị ngã xe hoặc thế nào đó thôi, không ngờ... Cầu mong 2 bạn bình yên nơi suối vàng. Tất cả chúng tôi sẽ luôn nhớ đến 2 bạn.

Mong mọi người cẩn thận và tự giữ an toàn cho bản thân hơn nữa trong các chuyến hành trình! Suy cho cùng, mọi chuyến đi chỉ có ý nghĩa khi chúng ta trở về bình an.

binhhut1985
07-09-2010, 18:57
chia buồn cùng 2 bạn , chúc 2 bạn lên đường bình an

ngo1
07-09-2010, 20:17
Thật là đáng tiếc. Xin chia buồn cùng gia đình 2 bạn.

Xoài
07-09-2010, 20:28
Chiều nay lướt qua net mới biết tin dữ này. Thật là shock quá - vào 4r cùng mọi người chia buồn đến gia đình và người thân của 2 bạn. Buồn quá, 2 bạn ra đi quá sớm trong khi sự nghiệp chinh phục "Những cung đường phượt" chỉ mới bắt đầu.

sephiroth2478x
07-09-2010, 21:11
Kết thúc cái cũ để bắt đầu cái mới! hic xin chia buồn cùng gia đình anh chị và em mong anh chị ra đi bình yên :(

Mer1320
07-09-2010, 21:38
Ko biết phải chia sẻ thế nào,biết rằng mãi mãi 2 bạn ko bao h đọc đc những dòng viết này, nhưng mình vẫn muốn nói " mong 2 bạn yên nghỉ bình an, có những việc là kết thúc nhưng là sự khởi đầu và bài học cho mỗi người chúng ta...Thành kính thắp nén hương xa !!!
Người ta thường nói nhiều việc mong manh như sương như khói, nhưng đôi khi quên rằng đôi khi chính bản thân chúng ta lại mỏng manh hơn...Chỉ mong rằng mỗi chúng ta tự ý thức đc mình đã đang và sẽ làm những gì để kô phải bản thân mà những người xung quanh chúng ta kô phải nhỏ lệ...Thân!!!

HaSapa
07-09-2010, 21:41
Nhìn hai bạn còn trẻ quá mà xót xa. Cầu mong hai bạn yên nghỉ nơi suối vàng.

Còi cọc
07-09-2010, 21:52
Là một người ưa Phượt.Phượt theo cách của mình.Thật sự tôi rất bàng hoàng.Tôi tin tất cả mỗi người trong chúng ta đều có chung cảm giác này khi biết hung tin.Đúng là gianh giới giữa sự sống và cái chết trên đường mong manh thật.Trước hết,chúng ta,mỗi người hãy thành tâm cầu nguyện cho Nguyên và Hiền được bình an nơi chín suối,đây cũng là bài học cho chúng ta khi ngồi lên Ngựa xế bắt đầu cho hành trình "Tìm lại chính mình" hoặc hành trình "vượt qua chính mình"theo cách hiểu của mỗi người.Hơn hết,trong mỗi lần đi theo nhóm,tôi mong các bạn,các em hãy tuân thủ theo quy định của Trưởng nhóm,hãy lắng nghe những lời khuyên của người đi trước để tránh những trường hợp rủi ro xấu nhất xảy ra.Thêm một lần nữa xin được cùng các anh chị,các bạn,các em cầu nguyện cho Nguyên và Hiền.
P/s: Thật sự lúc này tôi không biết để Topic này ở đây là đúng vị trí hay chưa.Tôi chỉ biết rằng chúng ta nên thành tâm chung một lời nguyện.Nếu Topic này đặt sai vị trí,các Mod hãy thông báo cho tôi hoặc tự động rời đến điểm đúng giúp tôi.Xin chân thành cảm ơn.

aFang_76
07-09-2010, 23:46
Xin gửi lời chia buồn sâu sắc đến gia đình hai bạn, cầu mong hai bạn được an nghỉ nơi cõi vĩnh hằng.

voongsenh
08-09-2010, 00:57
Nỗi buồn đã đến ...và mong các bạn rút kinh nghiệm sâu sắc cho tính mạng của chính bản:shrug: thân mình

Judy
08-09-2010, 01:25
Xin chia buồn với gia đình, bạn bè của 2 anh chị và mong cho anh chị thanh thản cõi vĩnh hằng!
Mong cho những chuyến đi Phượt của mọi người được bình an !

thienson
08-09-2010, 07:43
Ai sống trên đời này dám nói mình không từng phạm sai lầm?Trên đường phượt cũng thế,chỉ 1 phút thiếu tập trung,1 thoáng lơ đễnh là có thể đưa đến 1 hậu qủa khôn lường.2 bạn Nguyên và Sakura giờ đã phiêu du nơi miền cực lạc,sai lầm (nếu có) của bản thân thì họ đã trả giá qúa đắt rồi,em nghĩ không nên đem cái sai lầm (nếu có)của họ ra để mổ xẻ hay cảnh tỉnh nhau làm gì thêm đau lòng người đã khuất...Huống hồ thông tin nhiều chiều trên báo chí biết đâu là thực,đâu là hư...Cứ xem như số phận của họ đã an bài ...
Sinh ký tử qui...Một lần nữa cầu chúc linh hồn của họ được bình an và cứu rỗi...

greenline
08-09-2010, 08:42
Xin chào các bạn phuot.com , nhà Dìm Hàng Pro hoạt động chủ yếu trên Facebook và TTVN nên chắc cũng hơi xa lạ đối với bên phuot.com.

Có một điều mình không định nói nhưng vào đây lại thấy nên góp ý nhỏ với nhóm của bạn một chút. Ở ngoài đời, để tỏ lòng tôn trọng với người đã khuất thì người ta mặc quần áo nghiêm chỉnh để thăm viếng, thậm chí phải là đồ sẫm mầu. Hôm mình đi viếng bạn Nguyên thấy có bạn đầu bịt khăn rằn quần áo lôi thôi không nghiêm túc. Đó là ngoài đời, còn trên mạng ảo cũng vậy, đọc bài viết về chuyện buồn mà nhìn avatar của bạn thấy rất phản cảm. Mình thấy nhóm F50 khi xưa có hành động rất nghiêm túc, họ để avatar là logo của nhóm có gạch chéo. (Nhóm F50 cũng xảy ra chuyện bạn gái té ngã xuống suối cạnh đường đi như nhóm của bạn).

@Thienson: Việc cảnh tỉnh là cần thiết, để tránh chuyện buồn xảy ra một lần nữa.

datvn
08-09-2010, 09:23
Đọc những lời chia buồn của bạn bè và anh chị em nhà phượt gửi lên diẽn đàn thấy thật xót xa
,mình cũng xin chắp tay thắp nén tâm nhang cúi đầu tưởng niệm và mong các bạn đươc an nghỉ nơi vĩnh hằng

boyfun2709
08-09-2010, 10:36
http://dantri.com.vn/c20/s20-420704/hai-thanh-vien-nhom-phuot-chet-duoi-trong-chuyen-du-lich.htm

Tin thật đau lòng.

HoangTung76
08-09-2010, 10:47
Thật lòng chia sẻ tin buồn này. Mong hai bạn an lành nơi chín suối

visser_ba
08-09-2010, 10:54
Có một điều mình không định nói nhưng vào đây lại thấy nên góp ý nhỏ với nhóm của bạn một chút. Ở ngoài đời, để tỏ lòng tôn trọng với người đã khuất thì người ta mặc quần áo nghiêm chỉnh để thăm viếng, thậm chí phải là đồ sẫm mầu. Hôm mình đi viếng bạn Nguyên thấy có bạn đầu bịt khăn rằn quần áo lôi thôi không nghiêm túc. Đó là ngoài đời, còn trên mạng ảo cũng vậy, đọc bài viết về chuyện buồn mà nhìn avatar của bạn thấy rất phản cảm. Mình thấy nhóm F50 khi xưa có hành động rất nghiêm túc, họ để avatar là logo của nhóm có gạch chéo. (Nhóm F50 cũng xảy ra chuyện bạn gái té ngã xuống suối cạnh đường đi như nhóm của bạn).

@Thienson: Việc cảnh tỉnh là cần thiết, để tránh chuyện buồn xảy ra một lần nữa.
Bạn đó là người ở lại cùng với người nhà tìm bạn Nguyên đến lúc cuối cùng đó bạn ah. Là người về sau cùng sau khi đã lo xong mọi việc ở trên đó một cách trọn vẹn và ổn thỏa. 5h sáng về đến Hà Nội thì đi thẳng xe máy xuống tiếp Hải Phòng để có thể cùng với mọi người đưa anh Nguyên về đến nơi an nghỉ cuối cùng. Chắc có lẽ vì thế mà quần áo cũng lôi thôi không nghiêm túc lắm bạn ah

be_boo_sg
08-09-2010, 11:10
Mình cũng vừa đọc thông tin xong trên dantri, xin thành thật chia buồn cùng gia quyến các bạn.

Lihk
08-09-2010, 11:36

Thưa bác, em chính là cái thằng quần áo lôi thôi đó đấy, bây giờ nghĩ lại thì đúng thật là ko nên lôi thôi như thế. Nhưng trong nhà chỉ có em và 3 người nữa ở lại Minh Lương để tiếp tục công cuộc tìm kiếm, và cái bộ quần áo lôi thôi đó em mặc từ khi vớt xác Nguyên lên đến lúc về tận nhà, chưa có lấy vài phút nghỉ ngơi, tắm rửa thì phải phi xuống HP luôn cho kịp, vì 6h sáng hôm đó mới về đc Hà Nội. Muốn bỏ cái khăn rằn ra, nhưng đầu tóc lúc đó còn nhếch nhác gấp mấy lần, nên đành phải buộc vào.
Còn về avar, đầu óc em nào còn để ý đến mấy cái trò vặt vãnh đấy cho người khác bắt lỗi! Em thay ngay đây.

Summer_Flower44
08-09-2010, 11:38
Mặc dù là một trong những người biết tin đầu tiên nhưng mình không nghĩ là đó là bạn Sa_ku_ra, cô bé mình có thoáng gặp trong 1 chuyến leo phan. Ngồi đọc lại những bài viết của em trong phượt và trong face book của em mà lòng thấy nặng trĩu , ngồi đọc note của trinhthusatthep thì mắt hoe hoe. Xin phép được trích dẫn
"Chị ơi,

Yên lành nhé, là bởi vì chị quá tốt, quá trong lành, bởi chị luôn nghĩ cho nguời khác, vui cho niềm vui nguời khác, mà ông Trời bắt chị về sớm đấy.

Nếu có kiếp sau, nhớ phải thật hạnh phúc, chị ơi."

Chỉ ước rằng một điều giá như điều đó đừng xảy ra

Tưởng như có thể đã quên đi, nhưng đọc bài này của em, lòng chị lại chùng xuống.....
Hôm qua đến giờ, cứ thẫn thờ, ngẩn ngơ....Đi ra rồi lại đi vào, chả nói được câu nào,...

Bình yên bên nhau ở chốn thiên đường, Hiền & Nguyên Nik nhé em!!!!

Salguy
08-09-2010, 12:12
Đôi lúc vì mê những view đẹp mình cũng bị cuốn vào những tình huống nguy hiểm mà không biết.
Có lẽ hai bạn cũng cảm thấy ấm cúng khi biết có rất nhiều người quan tâm và cầu nguyện cho mình.

trcoti
08-09-2010, 12:43
xin chia buồn .Phuot.com và gia quyến mất đi 2 thành viên .

Mong rằng sẻ không còn lần sau !

namnguyen
08-09-2010, 12:59
Cầu chúc hai bạn an lành nơi chín suối.

shadow07
08-09-2010, 13:08
Xin gửi lời chia buồn tơi gia đình của hai bạn, yên nghỉ an lành hai bạn nhé.

trungcao
08-09-2010, 13:47
Xin thành thật chia buồn với gia đình hai bạn. Cầu chúc 2 bạn được thanh thản ra đi. Gia đình sẽ vượt qua khó khăn này.

P/S: Gia đình em mà đọc mấy cái tin này, nhất là trên vietnamnet, chắc chắn bị cấm cung luôn quá! Mong rằng mỗi người chúng ta hãy cẩn trọng hơn nữa! Hơn nữa...và hơn nữa!!!

hoanzigo
08-09-2010, 13:56
Cố gắng vượt qua nhé. Bạn đã làm hết sức có thể rùi.
Mọi người lúc đó đều rất buồn và shock, thực sự cần có những người cứng rắn và hết minh vì bạn bè như bạn. Không ai quan tâm nhứng điều nhỏ nhặt đấy đâu.
Cầu mong 2 bạn mình được nhẹ nhàng và siêu thoát.

blink
08-09-2010, 14:42
Thành thật chia buồn cùng gia đình 2 bạn. Nguy hiểm luôn rình rập quanh ta. Hãy là người tỉnh táo và thong minh trước những nguy hiểm quanh mình. Tất cả chúng ta

luuquang
08-09-2010, 14:47
Các bác ơi 2 bạn đó đã có gia đình riêng chưa, xin chia buồn cùng gia đình , mong rằng 2 người ra đi được thanh thản.

chuoihot
08-09-2010, 15:00
1 lời chia buồn từ Chuối Hột cũng như từ Chuối Hột Group gởi đến Gia đình 2 bạn
1 lời chúc mong rằng 2 bạn ra đi trong bình yên.
Chúng tôi, những người ở lại sẽ luôn ghi nhớ đến 2 bạn. Những người bạn cùng chung niềm đam mê tuy chưa từng gặp nhau.
Chúng ta, những người trẻ yêu phượt hãy ghi nhớ rằng, 1 khi chúng ta vào vị trí leader và dẫn đoàn, hãy lựa chọn và đưa ra những quyết định sáng suốt nhất, những cung đường đẹp nhưng hãy đãm bảo rằng những người bạn đi cùng chúng ta sẽ ra về an toàn, đó là trách nhiệm của 1 leader, và là trách nhiệm giửa những người bạn cùng nhau!
Hãy để cho những nỗi đau được nguôi ngoai.
Hãy ra đi trong bình yêu bạn tôi nhé ....

Zfansipan
08-09-2010, 15:02
Tưởng như có thể đã quên đi, nhưng đọc bài này của em, lòng chị lại chùng xuống.....
Hôm qua đến giờ, cứ thẫn thờ, ngẩn ngơ....Đi ra rồi lại đi vào, chả nói được câu nào,...

Bình yên bên nhau ở chốn thiên đường, Hiền & Nguyên Nik nhé em!!!!

Đọc chia sẻ của mọi người mà không cầm nổi nước mắt... Hai bạn ra đi bình yên nhé!

timvoxuthanh
08-09-2010, 15:11
Xin được chia sẻ nỗi đau với gia đình hai bạn, ở nơi xôi nào đó hai bạn vẫn tay trong tay nhé.

Rua-con-ham-an
08-09-2010, 15:30
Đứa bạn thân mình cũng đi hội này. Hic hic, nghe kể mà thấy rợn quá.
Mình chưa phượt bao giờ (run), xin chia buồn với sự mất mát của gia đình 2 bạn xấu số. Mọi người đi phượt luôn chú ý cẩn thận nhé.

chuoihot
08-09-2010, 15:38
Bạn đó là người ở lại cùng với người nhà tìm bạn Nguyên đến lúc cuối cùng đó bạn ah. Là người về sau cùng sau khi đã lo xong mọi việc ở trên đó một cách trọn vẹn và ổn thỏa. 5h sáng về đến Hà Nội thì đi thẳng xe máy xuống tiếp Hải Phòng để có thể cùng với mọi người đưa anh Nguyên về đến nơi an nghỉ cuối cùng. Chắc có lẽ vì thế mà quần áo cũng lôi thôi không nghiêm túc lắm bạn ah
Bạn ấy đã hoàn thành tốt vai trò 1 leader cho đến phút chót.. cám ơn Hoàng Linh

Thưa bác, em chính là cái thằng quần áo lôi thôi đó đấy, bây giờ nghĩ lại thì đúng thật là ko nên lôi thôi như thế. Nhưng trong nhà chỉ có em và 3 người nữa ở lại Minh Lương để tiếp tục công cuộc tìm kiếm, và cái bộ quần áo lôi thôi đó em mặc từ khi vớt xác Nguyên lên đến lúc về tận nhà, chưa có lấy vài phút nghỉ ngơi, tắm rửa thì phải phi xuống HP luôn cho kịp, vì 6h sáng hôm đó mới về đc Hà Nội. Muốn bỏ cái khăn rằn ra, nhưng đầu tóc lúc đó còn nhếch nhác gấp mấy lần, nên đành phải buộc vào.
Còn về avar, đầu óc em nào còn để ý đến mấy cái trò vặt vãnh đấy cho người khác bắt lỗi! Em thay ngay đây.
Đừng ai trách HL nửa vì bạn ấy đã làm hết sức mình trong mọi thứ, hãy để cho mọi thứ bình yên
Raymond Deng dear to : Hoàng Linh

Miên Nữ
08-09-2010, 16:08
Xin chia buồn với gia đình và bạn bè của hai bạn, mặc dầu vẫn biết rằng nỗi đau này không lời gì có thể chia sẻ được với bố mẹ, thân quyến và những người bạn thân thiết của hai bạn!

Ở bên TTVN mình không post bài trong box Du lịch, nhưng trước đây cũng từng đọc được tin dữ về tai nạn trên đường phượt dẫn đến cái chết của hai bạn thành viên bên ấy. Lúc ấy cũng như bây giờ mình cảm thấy xót xa cho bố mẹ của những bạn ấy, nuôi con bao nhiêu năm để rồi con chết oan uổng trên đường phượt.

Nhưng phượt đâu chỉ là những cuộc đi du lịch bình thường. Những chuyến đi vừa là để "enjoy" bản thân theo một cách rất "phượt", vừa là để rèn luyện chính mình và biết thêm được nhiều thứ. Để như thế mỗi chuyến đi phải chuẩn bị rất nhiều, trong hành trang phải thêm rất nhiều cẩn thận, rất nhiều kỹ năng, rất nhiều... Đôi khi chỉ là một chút sơ sẩy như thế này thôi!

... Nay thì các bạn đã ra đi rồi! Trước hết cầu mong linh hồn hai bạn yên nghỉ. Cầu mong cho những người thân của bạn sẽ vượt qua nỗi đau này. Và chúc cho toàn thể chúng ta càng đi càng chân cứng đá mềm, trở về sau mỗi chuyến đi an toàn tròn vẹn.

trantin84
08-09-2010, 18:26
............

bé gấu
08-09-2010, 18:29
Xin chia buồn cùng gia đình bạn Nguyên và bạn Hiền. Mong hai bạn được bình yên....

chumbao
08-09-2010, 19:14
Xin chia buồn cùng gia đình hai bạn. Quả thật chúng ta đi rất nhiều nhưng yếu tố an toàn đôi khi chưa được quan tâm đúng mức. Nếu có thể, diễn đàn nên tổ chức một số buổi off để những thành viên gạo cội và có nhiều kỹ năng tập huấn cho mọi người. Ngoài ra, mình để ý từ những tấm ảnh trong mục "hồi ức" là các bạn hầu như không dùng dây thừng khi băng qua sông suối hoặc leo lên, xuống núi.

huongxoxocool
08-09-2010, 19:39
xin chia buồn!chưa từng gặp 2 anh chị nhưng thật sự thấy đau khi biết tin!

MÃ SỐ 1102
08-09-2010, 20:40
Xin chia buồn cùng gia đình hai bạn.Quả thật chúng ta còn thiếu rất nhiều hành trang trên con đường đi để thỏa mãn niềm đam mê của mình.Tôi chưa lần nào đi cùng các bạn trên diễn đàn xong tôi cũng đi rừng khá nhiều và thấy rằng có rất nhiều nguy hiểm luôn chực chờ chúng ta.Hãy tỉnh táo thận trọng trước mỗi hành động của mình khi đi theo đoàn bởi nó có thể gây nguy hiểm tới chính bạn và những người xung quanh.Một lần nữa xin gửi lời chia buồn sâu sắc tới gia đình hai bạn, mong rằng gia đình Phượt chúng ta sẽ không có những chuyện buồn như vậy nữa.

ACCRAZY83
08-09-2010, 20:44
Xin chia buồn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!cuộc sống không biết đâu là ngày mai!!!!

kieubsg
08-09-2010, 21:39
Xin chia buồn cùng gia đình, người thân, bạn bè xa gần 2 bạn Nguyên, Hiền. Cầu mong 2 bạn sớm được siêu thoát.

Bazo
08-09-2010, 21:50
Sau mỗi đợt nghỉ dài mình biết vào đây sẽ được nghe, xem nhưng câu chuyện, những hình ảnh thú vị của các bạn vừa trải nghiệm từ khắp nơi nhưng không ngờ lần này lại có một tin buồn thế. Thôi âu cũng là số mệnh, mong hai bạn Nguyên - Hiền yên nghỉ.

didaydo
08-09-2010, 22:29
Chẳng biết ngày mai sẽ thế nào... Cuộc sống luôn không lường trước được những thứ sẽ xảy. Hãy cố gắng sống tốt, vui vẻ, hạnh phúc mỗi ngày các bạn nhé.
Xin thành thật chia buồn với Nguyên - Hiền, chúc các bạn bình yên.
Thật chẳng ai ngờ cái gì có thể xảy ra.....

mr.dajk
08-09-2010, 22:35
2 người ko hề quen biết nhưng tại sao khi nghe tin này lòng lại thấy nặng trĩu.
R.I.P 2 người bạn chưa hề gặp mặt.

Cao.Mr
08-09-2010, 23:47
http://*****

Nhắc bạn Cao.Mr: Để chia buồn bạn hãy viết lên đây chứ không cần phải đặt link đến diễn đàn khác, nhất là bài viết trên diễn đàn đó cũng chỉ là copy từ trên báo về. Chitto.

visser_ba
09-09-2010, 00:36
Xin chia buồn cùng gia đình hai bạn. Quả thật chúng ta đi rất nhiều nhưng yếu tố an toàn đôi khi chưa được quan tâm đúng mức. Nếu có thể, diễn đàn nên tổ chức một số buổi off để những thành viên gạo cội và có nhiều kỹ năng tập huấn cho mọi người. Ngoài ra, mình để ý từ những tấm ảnh trong mục "hồi ức" là các bạn hầu như không dùng dây thừng khi băng qua sông suối hoặc leo lên, xuống núi.

To chumbao: Mình cũng không rõ bạn đi phượt bao lâu, kinh nghiệm của bạn thế nào. Nhưng trước khi có thông tin gì chính xác thì cũng đừng có đưa ra các thông tin " nghe hơi " như thế. Không rõ bạn đã đi qua cung đường này chưa. Từ trên mặt đường xuống đoạn ruộng bậc thang cũng có tí dốc, nhưng chắc chả cần dây thừng để leo lên, leo xuống mấy cái ruộng bậc thang đó đâu nhỉ. Con suối đấy chả ai băng qua suối chơi đâu, chỉ loanh quanh bên bờ đâu. Thế nên chắc cũng không cần cột dây thừng ngang lưng để làm gì nhỉ. Suy luận, để ý là tốt, nhưng mà đừng thành lý thuyết xuông, ngồi phán linh tinh để rồi làm đau lòng cả người sống lẫn người đã khuất bạn ah. Hãy để anh chị yên nghỉ.
Chúc bạn một ngày vui vẻ và có những suy luận để ý hợp với hoàn cảnh nhé.

dalyhuong
09-09-2010, 01:12
Hic, đến bữa nay tớ mới đọc được hung tin này... Lạy trời cho 2 phượt gia "Nguyên - Hiền" sớm được siêu thoát, và gia đình của 2 bạn bớt đau buồn :(...

Mong các phượt gia sớm bình tâm...

Lihk
09-09-2010, 01:12
Thông báo mới nhất từ phía nhà Dìm Hàng:
Hiện tại, gia đình Hiền đang chưa được ổn định, chị của Hiền đã ngồi nói chuyện cùng chúng tôi chiều nay, tất cả mọi người ko nên đến thăm hỏi trước lễ 49 ngày. Nếu đi qua, tiện ghé vào thì cũng đừng nhận mình là dân phượt, cứ nói là bạn bè quen biết ở Hà Nội, và ko nên đi đông quá 4 người.
Xin cám ơn!

greenline
09-09-2010, 10:23
Đối với những chuyện hệ trọng như việc tang lễ thì đòi hỏi con người ta phải cư xử khéo léo và tế nhị. Hôm trước đi viếng bạn Nguyên thì trong nhóm PHP có bạn rất cẩn thận là về nhà thay quần áo phù hợp rồi mới đến. Cả nhóm khi vào viếng cũng chỉ đăng ký là bạn của Nguyên chứ không nhắc đến từ "phượt" để tránh gây đau lòng thêm gia đình của bạn. Cú sốc mất mát đã khiến cho bố, mẹ và chị gái của Nguyên không thể ra tiếp nhóm mà phải nhờ đến cô ruột của Nguyên. Việc chia buồn cũng cần phải chú ý đến tình cảm của gia đình người đã khuất.

Mong các bạn tế nhị nhé!

tuancamau
09-09-2010, 11:55
Mình thành thật chia buồn cùng hai bạn và gia đình. Nhóm mình cũng có vài bạn chơi với nhà DÌM, nên theo mình biết nhà DÌM cũng như các nhà khác trên ttvn đều được tổ chức khá qui củ và bài bản, chuyện không may này nếu có thật ra là 1 tai nạn.... và không ai muốn cả. Mong các bạn đừng khoét sâu thêm nữa, các khía cạnh khác nếu cần thì lập ra topic mới, topic này chỉ để chia sẽ và tưởng niệm 2 bạn Nguyên-Hiền thôi. Riêng mình rất xúc động và thực sự cảm phục 2 bạn.... Xế liều mình nhảy xuống suối cứu Ôm .... nhưng thật không may. Thử hỏi nếu đặt vào trường hợp đó, các bạn khác dám hành động như vậy kh.
@greenline: Bác à, nhiều khi đánh giá 1 con người, không nên để ý quá bề ngoài, mà giả sử bác có để ý thì kh nên đưa lên đây ..... sr bác, nếu lời nói này làm bác k vui.
.......Cuộc đời đó có bao lâu ... mà hững hờ.
Thương tặng 2 bạn bài hát mình thích nhất, mong 2 bạn yên nghĩ nhé ....

Lihk
09-09-2010, 13:37
Thưa các bạn, nhà Dìm Hàng chúng tôi chân thành cảm ơn sự chia sẻ và quan tâm của tất cả mọi người.
Sự mất mát này là quá lớn, quá sâu sắc đối với 2 gia đình và nhà Dìm chúng tôi.
Để cho 2 bạn ra đi được thanh thản, để chúng tôi dễ dàng vượt qua nỗi đau buồn và quay lại với cuộc sống hiện tại, mong mọi người ko comment chia sẻ thêm nữa.
Thông tin về sự việc, mời mọi người xem tại link dưới đây
http://www.facebook.com/notes/dim-hang-pro/thong-bao-cua-nha-dim-hang-ve-vu-viec-vua-qua/159269580750434

1 lần nữa xin chân thành cảm ơn!

mihtua
09-09-2010, 14:34
Xin cảm ơn sự chia sẻ của các bạn đối với tai nạn đã xảy ra với 2 bạn Nguyên và Hiền.

Tai nạn cũng như rủi ro trong mỗi chuyến đi là điều không ai muốn. Mong rằng sẽ không còn phải đọc thấy những tin buồn như thế này trên diễn đàn trong thời gian tới, các bạn trưởng nhóm cũng như những người tham gia các chuyến đi sẽ cẩn thận hơn trong công tác chuẩn bị, trang bị kiến thức cũng như các kỹ năng cho chính bản thân mình để các chuyến đi được trọn vẹn, đi đến nơi, về đến chốn, đấy mới là điều quan trọng nhất.

Theo ý muốn của các bạn trong nhóm Dìm Hàng, tôi khóa topic tại đây. Cầu mong hai bạn Nguyên và Hiền ra đi thanh thản, chúc các bạn nhà Dìm Hàng sớm vượt qua đau buồn và luôn ở bên nhau trong những hành trình sắp tới.

Xin cảm ơn.