PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Mình chuẩn bị đi du lịch Bangkok, có một số việc cần thỉnh giáo các bạn

duy2709
30-07-2013, 07:38
Đoàn mình 4 người sẽ đi Bangkok từ 13/8 - 16/8 bay từ HN, như vậy là sẽ có khoảng 3 ngày và 3 đêm ở Bangkok
Mình đã sang bangkok 1 lần nhưng đi một mình và tiếng Anhh không được tốt lắm nên chưa đi được nhiều, lần này có một số việc mong được các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ
1. Royal Grand Palace, Safari World, Chùa Phật Ngọc Wat Phra Kaew thì mua vé ở đâu giá tầm bao nhiêu? Lần trước mình nói tuktuk đưa đi nhưng họ cho chạy vòng vòng qua các dịch vụ Tour @@
2. Ocean World - chỗ này có rất nhiều dịch vụ bơi lặn gì đó nhưng mình chỉ tham quan thôi thì không biết giá vé là bao nhiêu và mua vé ở đâu
3. Ngoài ra mình dự định đi mua sắm ở Pratunam, MBK, Saim Paragon, Central World...
Bạn nào có kinh nghiệm về các địa điểm tham quan, mua sắm khác thì chia sẻ cho mình với nhé. Thanks ^^
4. À còn một vấn đề nữa là khách sạn, thấy nhiều bạn nói nên đặt trước qua agoda thì rẻ hơn nhưng mình muốn sang tận nơi xem phòng cẩn thận. Các bạn biết cái nào ở vị trí thuận lợi, phòng ốc tương đối giá <1000 bath/ngày thì cho mình thông tin với nha.

p.s: Có bạn nào đang ở Thái lan hoặc Bangkok cho mình xin số điện thoại với :) sang bển lỡ may có vấn đề gì còn có người để gọi hỏi, rất mong nhận được sự giúp đỡ. Cảm ơn các bạn rất nhiều!