PDA

View Full Version : [Tổng hợp] Thêm một cảnh báo cho các phượt tử đi đêm

Andong
29-07-2013, 15:36
Chào cả nhà,
Đi phượt hiểu nôm na là đi để thỏa mãn cái tôi, niềm đam mê, và để thưởng thức cảnh đẹp và văn hóa đất nước, để kết bạn bốn phương. Tuy nhiên, cũng nên cẩn thận khi đi đêm (đã có thớt về vấn đề này). Trong đội xe Escape của em vừa rồi gặp một tình huống tấn công ban đêm rất nguy hiểm.

http://youtu.be/Ts9qXWTFY8k
Vậy các bạn hãy cân nhắc kỹ càng để bảo vệ mình và bảo vệ bạn đường trên những cung đường sẽ qua. Chúc may mắn và vui vẻ.

nkson
29-07-2013, 20:48
May là các bác đi 4 bánh:(

Andong
29-07-2013, 23:33
May là các bác đi 4 bánh:(
Vâng. Nếu 2 bánh, đoàn ít thì không biết sẽ xảy ra chuyện gì nữa. Nhất là với các mem nữ.

babyone
30-07-2013, 01:03
Ở đoạn nào vậy bác???

AnhsonQ
30-07-2013, 01:38
Mong Bác Chủ Thớt cho biết rỏ đây là khu vực nào ,nên báo cho CA va CQ địa phương biết để xử lý ,Hơn nữa để Bà con Phượt mình biết mà 'Đề Phòng "khi đi ngang qua khu vực này
Trân trọng Cám ơn ,chờ Trả Lời của Bác

Andong
30-07-2013, 09:34
Ở đoạn nào vậy bác???

Mong Bác Chủ Thớt cho biết rỏ đây là khu vực nào ,nên báo cho CA va CQ địa phương biết để xử lý ,Hơn nữa để Bà con Phượt mình biết mà 'Đề Phòng "khi đi ngang qua khu vực này
Trân trọng Cám ơn ,chờ Trả Lời của Bác
Bọn em đã báo cho chính quyền địa phương rồi ạ. Chỗ này là đường nhánh nối từ QL1 ra Biển Quỳnh Bảng - Quỳnh Lưu - Nghệ An.

SaleOff247
30-07-2013, 10:09
Haizz, sao ở đời nhiều người chọn cách sống đáng sợ vậy nhỉ? Mong là chính quyền địa phương sẽ nhanh chóng "dọn dẹp" bọn này. Mà chắc phải có người phản ảnh gửi lên báo Tuổi Trẻ thì mới mong họ làm lẹ được.
Cảm ơn bác chủ đã cảnh báo cho ace Phượt. :)

Vietnamese
30-07-2013, 11:15
Nếu đi vào ban ngày , khi trời vẫn còn chưa tối thì có lẽ không đáng lo đúng ko ạ? vì sắp tới e cũng đi xuyên VIỆT một mình , lại là con gái nữa. sẽ đi qua QL1A ...xem mà đáng sợ quá.

Andong
30-07-2013, 22:47
Nếu đi vào ban ngày , khi trời vẫn còn chưa tối thì có lẽ không đáng lo đúng ko ạ? vì sắp tới e cũng đi xuyên VIỆT một mình , lại là con gái nữa. sẽ đi qua QL1A ...xem mà đáng sợ quá.
Vâng. Ban ngày thì không vấn đề gì. Nếu là con gái thì tránh xa đường HCM nhé, mặc dù đi rất đẹp. Chúc mợ lên đường bình an. Cần gì ở các cung thì cứ mạnh dạn hỏi nhé.

Vietnamese
01-08-2013, 09:29
Vâng. Ban ngày thì không vấn đề gì. Nếu là con gái thì tránh xa đường HCM nhé, mặc dù đi rất đẹp. Chúc mợ lên đường bình an. Cần gì ở các cung thì cứ mạnh dạn hỏi nhé.

Thế thì em cũng yên tâm hơn rồi. Nhìn clip mà em run quá. Đường HCM thì có 1 lần em cũng đi , nhưng là đi với đoàn đông bằng ô tô , nhìn hoang vắng , ít nhà cửa lắm nên em cũng ko dám đi 1 mình qua đó đâu ạ. Em cảm ơn nhé!

lambanghieu
01-08-2013, 21:09
Nếu đi đoàn đông bằng xe máy có lẽ em sẽ quay lại chở thằng ấy tới một đám ruộng rồi cho nó ở đó cho hả giận mất. =))

Can Khuong
01-08-2013, 21:11
Chúng ta vẫn luôn tự hào vì sự thân thiện và mến khách, nhưng hàng ngày thì lại phải chứng kiến dầy rẫy sự bất ổn, cướp bóc, chặt chém và lừa lọc, thật buồn và xấu hổ vì những con người dị thường này!

TaiMV
03-08-2013, 00:58
Không hiểu những con người này nghĩ gì trong đầu.X(

alohacool_143
10-08-2013, 11:35
Em ở Bình Dương, dân tỉnh lên đây làm việc và sinh sống cũng nhiều. Hầu như sau những dịp lễ tết mọi người về quê lên đều nghe kể lại những vụ cướp tương tự như của bác.
Bọn chúng tụ tập thành nhóm ở những con đường vắng, tối, ít xe qua lại rồi canh xe đò xe khách đi ngang thì chặn lại, sau đó leo lên trấn lột hết đồ đạc điện thoại trang sức, ko biết nếu có cô gái nào xinh xinh chắc chúng nó lôi xuống xe mà .... cũng chẳng ai dám can thiệp quá!
Hầu hết em nghe kể lại là đường về miền Tây đấy các bác ạ. Chả biết có khi nào tài xế thông đồng với bọn chúng cũng nên :( Haiz nói chung tình trạng này xảy ra ko ít, và cũng ko hiếm, cơ quan chức năng chưa thấy đá động gì cả :(

kingtdn
11-08-2013, 09:37
Xem cũng ghê ghê, lần sau đi Phượt chắc em thủ cái Túyp nước theo, mẹ bọn chó này, !

dhcuong
20-08-2013, 15:57
Em ở Bình Dương, dân tỉnh lên đây làm việc và sinh sống cũng nhiều. Hầu như sau những dịp lễ tết mọi người về quê lên đều nghe kể lại những vụ cướp tương tự như của bác.
Bọn chúng tụ tập thành nhóm ở những con đường vắng, tối, ít xe qua lại rồi canh xe đò xe khách đi ngang thì chặn lại, sau đó leo lên trấn lột hết đồ đạc điện thoại trang sức, ko biết nếu có cô gái nào xinh xinh chắc chúng nó lôi xuống xe mà .... cũng chẳng ai dám can thiệp quá!
Hầu hết em nghe kể lại là đường về miền Tây đấy các bác ạ. Chả biết có khi nào tài xế thông đồng với bọn chúng cũng nên :( Haiz nói chung tình trạng này xảy ra ko ít, và cũng ko hiếm, cơ quan chức năng chưa thấy đá động gì cả :(

M! Em cũng sợ là lái xe thông đồng, chứ không chỉ cần 1 lần, lập tức tụi đó bị dạt ngay.

carat
21-08-2013, 12:35
Ra đường sợ nhất Thanh Hóa, Nghệ An. Cách sống của họ thế này thì sao bảo người ta không ưa Thanh Hóa, Nghệ An??????

Bọn em đã báo cho chính quyền địa phương rồi ạ. Chỗ này là đường nhánh nối từ QL1 ra Biển Quỳnh Bảng - Quỳnh Lưu - Nghệ An.

ducleminh
23-08-2013, 10:23
Ra đường sợ nhất Thanh Hóa, Nghệ An. Cách sống của họ thế này thì sao bảo người ta không ưa Thanh Hóa, Nghệ An??????

Đường HCM qua TH - NA đi vô tư mà, người dân đường này nói chung là có vấn đề gì đâu, quán xá còn không chém như QL1

Cai banh xe
23-08-2013, 16:07

Cho em hỏi, sao phải tráng hả bác!?!

nguoilun
25-05-2014, 22:32
Đường mấy tp lớn thì sáng sủa, ko sợ lắm, lúc nào cũng đông đúc nên ko gì lo. Chỉ có mấy vùng ven hay dưới tỉnh thì ko nên đi đêm vì ko có đèn đường nên dù ko có ăn cướp thì cũng khó chạy xe, lỡ có ổ gà hay gì thì cũng té. Thứ hai là ban đêm có nhiều xe lớn chạy nên cũng rất nguy hiểm. Ngoài ra, nếu đi phượt nơi khác thì các bạn nên ngủ sớm thay vì thức khuya đi long nhong. Buổi tối hầu như ko có hoạt động giải trí nào hay và ít có nơi nào mở cửa ban đêm. Do đó nếu đi phượt thì nên ngủ ngon lành để sáng ra mở mắt dậy thì sẽ có sức đến nhiều nơi hơn là mất thời giờ làm chuyện ko đáng vào ban đêm. (trừ khi bạn phượt những nơi mà cần ban đêm như xem thú rừng hay đốt lửa trại...) Có nhiều bạn đi du lịch thì có sở thích là thức thâu đêm, mình ko biết làm gì nhưng thật sự là rất tốn thời gian vô ích vì đã bỏ lỡ nhiều thời gian ban ngày để đến được nhiều nơi hơn.

linhphamnguyen
05-06-2014, 14:42
Dã man con ngan @@ Đi 4 bánh mà nó cũng thế. Thì đi 2 bánh chắc chết luôn rồi. Đêm hôm thế này biết kêu ai